+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Chủ đề: Đạp xe xuyên VQG Cúc Phương - Khu BTTN Ngọc Sơn - Ngổ Luông

Mông dân hèn hạ vuongchicuong's Avatar
    Thanks
    332

Đạp xe xuyên VQG Cúc Phương - Khu BTTN Ngọc Sơn - Ngổ Luông

Hà Nội nóng quá, muốn trốn đi đâu có cây cối mát một chút để tránh cái nóng. Nhân tiện anh Casper khỏi chân, rủ rê anh em đi một chuyến lớn xem sao.
    Trước hết giới thiệu về khu BTTN Ngọc Sơn - Ngổ Luông:
    "Tuyến du lịch sinh thái dựa vào cộng đồng này là kết quả đầy cố gắng của cộng đồng làm du lịch cũng như cộng đồng địa phương. Với hệ thống homestay, bungalow thuận tiện, sạch sẽ; cộng đồng địa phương được đào tạo bài bản để phục vụ du khách quốc tế; đặc biệt cổng thông tin du lịch riêng với đầy đủ báo cáo về hệ sinh thái, thảm thực vật, hệ động vật cực kỳ phong phú đa dạng nằm trong sách đỏ Việt Nam và thế giới giúp cho du khách có đủ thông tin chiều sâu về khu bảo tồn. Chuyến du lịch của quý khách tới khu bảo tồn thiên nhiên Ngọc Sơn Ngổ Luông sẽ trực tiếp đóng góp vào công cuộc bảo tồn rừng, bảo tồn động vật hoang dã cũng như góp phần xóa đói giảm nghèo cho người dân nơi đây" _trích từ trang vietnamdiscovery.com

Tiếp cận khu BTTN này thì có 2 cách: Đi theo đường HCM rồi đạp xe vào Tt. Vụ Bản (đi xuôi) hoặc từ bản Khanh (đi ngược). Để hoành tráng, em đề nghị các bác làm phát xuyên từ Cúc Phương qua bản Khanh rồi đạp tiếp vào Ngọc Sơn.

Lịch trình:
    Chiều T6 nhảy xe khách mang theo xe đạp từ Hanoi để đi xuống Ninh Bình (90km) Đến cầu Gián thì xuống và bắt đầu đạp theo đường Bái Đính - Cúc Phương. Tối ngủ nhà sàn trung tâm Bống (Cúc Phương).
    Sáng ngày 2 (t7) dắt theo xe đạp đi bộ xuyên rừng Cúc Phương sang bản Khanh (7km) - bản người Mường. Đạp xe 3,5km theo đường HCM đến ngã 3 sông Bưởi - sông Ngang thì dừng ăn trưa tại nhà hàng quen, ven đường HCM rất ngon bổ rẻ.
    Ăn xong đạp tiếp vào các bản Ri, Khướng - Mòn. Tối ngủ Homestay bản Mòn như Tây.
    Chủ nhật:
    Sáng dậy sớm, ăn sáng, tiếp tục đạp xe trên đường mòn đến Sát Thượng, bản Mu. Ăn trưa ở Thác Mu hoặc trung tâm khu BTTN.
    Ăn trưa xong còn thời gian thì đi quanh Mòn, Cối Gạo, ít thời gian thì đổ đèo ra Vụ Bản hoặc muộn thì đạp tiếp ra Mường Khến bắt xe về HN.
    Kinh phí thì sơ sơ: Tiền xe HN- Cúc Phương, xe Vụ Bản - HN; ăn uống 80 cành/bữa chính, 25 cành bữa phụ, ngủ nhà sàn 100k/tối, còn thì tiền mua nước, chuối và snack các loại. Chi tiết như nào em tính sau các bác nhé.

Nếu có người hứng thú với ý tưởng này em sẽ lập cung chi tiết ạ. Không thì em lại lọ mọ đi 1 mình.
    Thông tin thêm ở đây nhé các bác: nsnltourism chấm com

2. The Following 11 Users Say Thank You to vuongchicuong For This Useful Post:

AnhDB (21-05-2013), Casper_HN (18-05-2013), flamencol78 (18-05-2013), Hòa (17-05-2013), hung (17-05-2013), love2live (17-05-2013), Mouse7023 (17-05-2013), nongdancoi (20-05-2013), Pluto (17-05-2013), Seven-Love (17-05-2013), TraiNam (21-05-2013)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Xe máy đi được ko Vương Chí Cờ?

Thanks
    332
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    Xe máy đi được ko Vương Chí Cờ?
    Không đi được bác En ni mờ ơi! À, đi được nhưng phải cắt đoạn Cúc Phương đi, hoặc đi vòng qua để sang đường HCM.

Thanks
    140
    Tắc ở đoạn đi bộ xuyên rừng Cúc Phương sang bản Khanh à?

Thanks
    332
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    Tắc ở đoạn đi bộ xuyên rừng Cúc Phương sang bản Khanh à?
    Đúng rồi, có thể tham gia từ đường HCM được. Ném xe đạp lên xe đi Cành Nàng - Bá Thước rồi xuống ở chỗ quán nhà sàn rồi join tour.

Thanks
    140
    Ừm, để cân nhắc xem chạy lại Sài Khao rồi chui ra join với đoàn xế độp túc tắc chạy về ^^

Mông dân hèn hạ love2live's Avatar
    Thanks
    382
    Anh Cường ơi, Emong đang khát các chuyến đi và khát các trưởng tour hiểu rõ địa điểm mình tới.
    Anh đã nắm rõ đc quỹ thời gian cũng như cung đường thì em tin anh chỉ cần lên lịch và rủ rê thì sẽ có người đi. Với tour này em chắc suất với anh luôn ạ.
    Dạ đi theo phong cách Emong thì anh cho chúng em chi phí ngon bổ rẻ thôi chứ homestay làm j anh ơi, ngủ mà 100k thì vác lều theo thôi ạh. Tây nó hoạt động ở đó rồi làm này làm nọ thì mới thích homestay thôi, chứ mềnh chỉ cần chỗ ngủ và tắm giặt thôi mà
    Anh xem xét lại vấn đề đó nhá
    I'm not a girl
    Not yet a woman

9. The Following 3 Users Say Thank You to love2live For This Useful Post:

flamencol78 (18-05-2013), Hòa (17-05-2013), vuongchicuong (17-05-2013)

Mông dân nghiableu's Avatar
    Thanks
    97
    Lên chi tiết kế hoạch với chi phí thì mọi người mới biết mà dập dềnh chứ
    Đã nói là chào mừng anh Long trở lại, xe thì mới nâng cấp rồi mà còn câu Like như fb.

11. The Following User Says Thank You to nghiableu For This Useful Post:

vuongchicuong (17-05-2013)

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Em đăng kí 1 gạch luôn nhé a Cường.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

13. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

vuongchicuong (17-05-2013)

Thanks
    140
    Nều mà có cả chỗ tắm giặt thì mình cũng xin chân ngủ nều

+ Trả lời Chủ đề