+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Mod cho em nhờ thớt hỏi về hồ Đồng Quan, Sóc Sơn nhé.

Mông dân lukytran's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    114

Mod cho em nhờ thớt hỏi về hồ Đồng Quan, Sóc Sơn nhé.

Em tìm mỏi mắt không thấy thớt hỏi đáp đâu, nên nhờ mod cho em hỏi ở đây nhé.

Sắp tới mấy gia đình nhà em đang muốn đưa F1 đi chơi cắm trại 1 ngày quanh khu Hà Nội, có người tư vấn hồ Đồng Quan, gần phủ Thành Chương có nhiều bãi cỏ đẹp và rừng thông, phù hợp với cắm trại cho trẻ con nô đùa. Các bác có biết địa điểm cắm trại lý tưởng thì tư vấn giúp em cái nhé.
    Trong ảnh chụp của anh gúc gồ thì em thấy có 2 cái hồ gần nhau, mà có vẻ có 1 khu du lịch hay nhà nghỉ gần hồ thì phải.
    Ho Dong Quan_Tr.jpg

Bổ xung thêm ít thông tin là tụi em đi ô tô, đến đó cắm trại rồi nướng BBQ tán phét trong lúc F1 chơi, như vậy chỗ nào mà ô tô nó vào tận bãi được ý, chứ các bác chỉ cho em chỗ mỗi xế độp mới vào được thì em bó tay ạ.
    Last edited by lukytran; 02-04-2013 at 11:20 PM.

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Ông cứ đi đường sau sân bay ý có biển chỉ đường to như tổ bố thằng ăn mày. Nhà nghỉ, nhà hàng quanh khu này nhiều như nấm sau mưa, nhiều tiền như ông tha hồ sướng.

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    114
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Ông cứ đi đường sau sân bay ý có biển chỉ đường to như tổ bố thằng ăn mày. Nhà nghỉ, nhà hàng quanh khu này nhiều như nấm sau mưa, nhiều tiền như ông tha hồ sướng.
    Em là em ghét mấy cái nhà hàng kiểu này lắm, toàn là hoá chất, chỉ muốn ăn đồ anh 7L nướng hoặc tự mình làm thôi bác ơi.

4. The Following User Says Thank You to lukytran For This Useful Post:

Seven-Love (02-04-2013)

Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi lukytran Xem bài viết
    Em là em ghét mấy cái nhà hàng kiểu này lắm, toàn là hoá chất, chỉ muốn ăn đồ anh 7L nướng hoặc tự mình làm thôi bác ơi.
    Nói thế thôi, bố cháu cho trẻ con đi cắm trại rồi mang đồ nhà đi ăn là chuẩn đới. quanh hồ có mấy chỗ bãi cỏ tôi vẫn thấy người ta cắm trại cuối tuần mà.

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    114
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Nói thế thôi, bố cháu cho trẻ con đi cắm trại rồi mang đồ nhà đi ăn là chuẩn đới. quanh hồ có mấy chỗ bãi cỏ tôi vẫn thấy người ta cắm trại cuối tuần mà.
    Bác có đi với tụi em không, giờ có khoảng 4 gia đình với 6 F1, trong đó có 2F1 mới có 1.5 - 2 tuoi thôi.
    Em thì chả rành khu này, chắc phải chạy qua tiền trạm trước đã, chứ đến rồi vòng vèo tìm chỗ có mà hết ngày bác nhỉ.

7. The Following User Says Thank You to lukytran For This Useful Post:

Seven-Love (03-04-2013)

Thanks
    716
    Để tôi xem đã nhé, thanks bạn Lu ky chen

Mông dân nghiableu's Avatar
    Thanks
    97
    Hồ Đồng Quan đi qua cổng vào trung tâm Cứu hộ động vật hoang dã có cái đường nhỏ để vào khu bán đảo nhiều cây ven hồ. Hình như khu này cũng có làm dịch vụ câu cá, cắm trại thì phải. Nếu anh thích hồ Đồng Quan thì chạy lên đó tiền trạm 1 chuyến.
    Còn như khu Sơn Tinh camp trên Đồng Mô như em gợi ý với anh trên facebook thì có lẽ là hợp lý hơn. Nhất là đoàn đông cháu nhỏ cần sạch sẽ, mát mẻ, an toàn, có chỗ vui chơi đùa nghịch.
    Anh đem thức ăn theo thì chúng nó có thu phí đấy nhưng em nghĩ không đáng kể. Quan trọng đồ ăn đem theo tốt hơn là ăn dịch vụ tại chỗ.

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    114
    Trích dẫn Gửi bởi nghiableu Xem bài viết
    Hồ Đồng Quan đi qua cổng vào trung tâm Cứu hộ động vật hoang dã có cái đường nhỏ để vào khu bán đảo nhiều cây ven hồ. Hình như khu này cũng có làm dịch vụ câu cá, cắm trại thì phải. Nếu anh thích hồ Đồng Quan thì chạy lên đó tiền trạm 1 chuyến.
    Còn như khu Sơn Tinh camp trên Đồng Mô như em gợi ý với anh trên facebook thì có lẽ là hợp lý hơn. Nhất là đoàn đông cháu nhỏ cần sạch sẽ, mát mẻ, an toàn, có chỗ vui chơi đùa nghịch.
    Anh đem thức ăn theo thì chúng nó có thu phí đấy nhưng em nghĩ không đáng kể. Quan trọng đồ ăn đem theo tốt hơn là ăn dịch vụ tại chỗ.
    Cuối tuần anh chạy phát tiền trạm vài chỗ, đằng nào cũng tổ chức giao lưu thường xuyên.
    Thanks em nhiều.

+ Trả lời Chủ đề