+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 57

Chủ đề: Gian hàng nhà Mông tại Vietnam Outdoor Trade show

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Gian hàng nhà Mông tại Vietnam Outdoor Trade show

Nhà Mông sẽ có một gian hàng tại hội chợ. Liên quan đến gian hàng này sẽ có những vấn đề sau:

- Trang trí gian hàng (thanhnc phụ trách)
    - Trưng bày sản phẩm

Hiện giờ sản phẩm của nhà Mông tham gia tại hội chợ sẽ có những thứ sau đây:

- Ảnh về các chuyến đi (Casper_HN)
    - Vòng tay sinh tồn (theo gợi ý của nghiableu)
    ...

Về ẩm thực:

- Bánh mỳ thịt nướng thương hiệu 7L
    - ...

Về vị trí:

- Theo thông tin của bác Casper_HN thì nhà Mông sẽ có một gian hàng ngay sát sân khấu hội chợ.
    - Xem trên sơ đồ thì khu ẩm thực và khu vực trưng bày là tách rời nhau nên xác định khu ẩm thực của nhà Mông sẽ không nằm cạnh khu trưng bày.
    Last edited by eMông; 22-03-2013 at 12:34 PM.

Thanks
    1,066
    Sản phẩm đầu tiên

Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Nhà tôi góp 1 chảo thịt nướng nhé, khoảng 5-10kg thịt gì đấy bán kèm bánh mì. mỗi xuất khoảng 7-8k.

Nếu bán hết thì 50% số tiền thu được sẽ góp vào quỹ từ thiện, còn nếu không hết thì anh em làm thêm mấy két bia tổng kết nốt.....

Vì sẽ mang theo 2-3 xe đạp và kéo theo cả bầu đoàn thê tử( cả mông-măng và mông-mầm) nên cần có sự trợ giúp của 2 bạn Ê-mông để mang giúp đồ đạc nấu nướng, đề nghị BTC bố trí người giúp mình.........
    Thanks.

Mông dân hèn hạ love2live's Avatar
    Thanks
    382
    Nắng nóng em cụng định cây nhà lá vườn mang thương hiệu kem lổi tiếng THỦY TẠ đến giao lưu ạh, nhưng em sẽ xác nhận sau ạh, vì còn phải vận chuyển cả tủ để bán nữa, nghe có vẻ hơi bị rắc rối ạh
    I'm not a girl
    Not yet a woman

4. The Following 4 Users Say Thank You to love2live For This Useful Post:

Casper_HN (22-03-2013), flamencol78 (22-03-2013), Mouse7023 (22-03-2013), Yankumong (22-03-2013)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi love2live Xem bài viết
    Nắng nóng em cụng định cây nhà lá vườn mang thương hiệu kem lổi tiếng THỦY TẠ đến giao lưu ạh, nhưng em sẽ xác nhận sau ạh, vì còn phải vận chuyển cả tủ để bán nữa, nghe có vẻ hơi bị rắc rối ạh
    Kem chảy hết ta chuyển sang món mới: Kem uống hoặc Sinh tố kem
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Nếu nhà Mông mình vào cuộc hết không khéo khu ẩm thực bị thôn tính hết nhỉ. Lúc đó emong.org nên bổ sung thêm tiêu chí xe đạp - du lịch & ẩm thực cho chính xác với tềnh hềnh

7. The Following 2 Users Say Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

Mouse7023 (22-03-2013), Yankumong (22-03-2013)

Thanks
    1,066
    Vòng tay sinh tồn của anh nghiableu này. Mông dân học nghề gấp tranh thủ kiếm chác nhé.

Video được dẫn lại từ youtube / TyingItAllTogether channel. Hướng dẫn rất rõ ràng dễ nắm bắt. Hiện tại có một vấn đề là chưa tìm được nguyên liệu giống như của tác giả để làm với số lượng nhiều. Để bắt đầu tập làm cho quen, mình thấy chỉ cần đôi dây buộc giày cũ là các bẹn có thể làm được rồi

Nhắn nhủ thêm cho các bạn quan tâm. Mình nêu ý tưởng này là muốn mọi người cùng tham gia.
    - Về kỹ năng: các bạn cứ lên trên youtube để tìm hiểu. Giờ không còn là thời đại để muốn học làm gì đó chúng ta cứ ngồi chờ có người bên cạnh truyền dạy theo kiểu "dắt tay, chỉ việc" nữa đâu. Tác giả của TyingItAllTogetther có rất nhiều video hướng dẫn từ các loại nút thắt cơ bản cho đến cách làm 1 sản phẩm. Các bạn cứ tự do nắm bắt và sáng tạo thêm theo cách riêng và cho ra sản phẩm của riêng mình
    - Về nguyên liệu: dây dù mua ở Hàng Chiếu, móc nhựa, khóa nhựa thì chắc là Hà Trung hay Hàng Bồ
    Mình không phải là người khắt khe hay hẹp hòi, mình chỉ muốn chia sẻ với nhau công bằng theo cách này. Mình không làm "ông thầy", không có ai là "học trò". Sản phẩm do chính các bạn làm ra sẽ có ý nghĩa riêng với các bạn, các bạn sẽ tùy ý sử dụng nó theo mục đích nào mà các bạn thích.
    Mong từ giờ tới Hội chợ, chúng ta sẽ có một cơ số sản phẩm từ vòng tay, đến móc khóa, hay dây buộc đồ

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Ôi zời ơi ... chè ... kết mỗi chè nhãn lồng sen mà mùa này lại không có <-- topic này toàn thấy icon này
    One life, live it!

Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết
    Ôi zời ơi ... chè ... kết mỗi chè nhãn lồng sen mà mùa này lại không có <-- topic này toàn thấy icon này
    Thế chốt lại là có món gì thay thế không ???

Mông dân cực kỳ hèn hạ dau's Avatar
    Thanks
    460
    e làm TNV giúp a chị 7 bán bánh mì, nếu e có thời gian sẽ làm sữa chua nếp cẩm bán cùng với gian bánh mì của a7 lun( để e đi kím tiền mua gạo đã ạ , giá sẽ là 10k/hộp nhá
    You only live once, but if you do it right, once is enough

12. The Following 2 Users Say Thank You to dau For This Useful Post:

haixu88 (25-03-2013), Seven-Love (22-03-2013)

Mông dân nghiableu's Avatar
    Thanks
    97
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết
    Tưởng đang "ước mơ vươn tới một ngôi sao Showbiz" rồi cơ mà!
    Đừng có xoắn, còn Na xuê nữa kìa, chưa thấy nó xác nhận sản phẩm, hi vọng là menu không phải là một sản phẩm duy nhất.

+ Trả lời Chủ đề