+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 51

Chủ đề: Cò Nòi-Mai Sơn-Sơn La (Thầm thương trộm nhớ mọt người)

Mông dân Hòa's Avatar
    Thanks
    228

Cò Nòi-Mai Sơn-Sơn La (Thầm thương trộm nhớ một người)

Đúng như tiêu đề em có chót nhớ một người ở nơi đây. Nhưng đau khổ nhất là em tự thấy yêu vậy thôi chứ hai đứa học cùng khoa khác lớp (không cả biết số đt và cũng chưa một lần có cơ hội nói chuyện, lúc cóa cơ hội ngồi cạnh duy nhất à lúc đi thi nhưng hôm đó em không học bài nên muối mặt xem bài bạn ấy). Nay bệnh em đã nặng lắm rồi không dứt ra được (ngày nào cũng phải vào face xem ảnh mới đi ngủ được ) mong ước một lần được đặt chân đến nơi mà "cô ấy" đã sinh ra và lớn lên và cũng tự thấy hấp dẫn với mảnh đất Sơn La

Xin các pro chỉ giáo thêm lần đầu đi xa ntn chưa biết lộ trình như thế có hợp lý không.

- Dự kiến lộ Trình: Xuất phát từ Hà Nội - Tt.Xuân Mai - Tp.Hòa Bình - Tt.Mộc Châu - Tt.Yên Châu- Đích đến Cò Nòi (Đài tưởng niệm chiến thắng Cò Nòi-huyện Mai Sơn-Tỉnh Sơn La) và đài khí tượng thủy văn ở khu đó đi tìm sẽ ra (Nơi tình yêu của em bắt đầu) "Tất cả đi Ql6" Mỗi chiều là 265km

- Dự kiến thời gian: 4 ngày 3 đêm (Cái này sau khi có ý kiến đóng góp em xin 10 phút tính toán lại, nhưng không suy nghĩ lại đâu). Nhất định e phải đi bằng đc
    - Dự kiến kinh phí + nghỉ ngơi: gặp đâu ăn đó lăn ra đó lo gì không thi nước lã hít khí zời

Thôi thỳ phút giây nông nổi em xin phép một mình một ngựa, không dám rủ ai đi cùng nữa rồi
    Last edited by Hòa; 13-03-2013 at 01:54 AM.

2. The Following 2 Users Say Thank You to Hòa For This Useful Post:

Casper_HN (17-03-2013), moonlight (15-03-2013)

Mông dân Hòa's Avatar
    Thanks
    228
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Các ông bên Atofun đạp từ sáng sớm đến nhá nhem tối mới tới được MC, đội ấy chạy dư lào thì cứ lên diễn đàn tìm sẽ biết.
    Anh mài cũng định đạp lên MC đấy, nhưng sau chuyến khảo sát bằng ô toa thì..........................hi hi.
    Đệ vừa tra tổng 265km/chiều vậy vị chi là 530km.Móa ơi,không phải xoắn cùng lắm tuần đến nhà

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Tộ sư, có mỗi 3 cái topic có bài mới trên diễn đàn thì 2 cái là của 2 thành thất tình, 1 cái là của lão chửa tour dở hơi biết bơi đang đi nốt 1/2 cái tour oằn tà là vằn
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Sao phải khổ thế nhảy ô tô mà vào

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    530km trên bản đồ khác với 530km đi thực tế. Anh khoái cái lý do của mày, sống phải lãng mạn, nhưng anh cũng sợ mỗi ngày ~140km đầy đèo dốc trong 4 ngày liên tục.

Ý kiến thằng Oèm chuẩn đấy, với lý do này thì độc hành là tuyệt nhất

7. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

photokei (14-03-2013)

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Anh mài cũng định đạp lên MC đấy, nhưng sau chuyến khảo sát bằng ô toa thì..........................hi hi.
    Lúc nào hihi ới em hihi với nhá, hihi
    One life, live it!

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Lý do này quá thuyết phục cho 1 cung đường tình.
    MÌnh cũng ủng hộ độc hành.
    Tuy nhiên cần xem xét về lịch trình, nếu thời gian thoải mái thì cứ chạy xe toàn tuyến cho nó hoành. Kiểu gì 1 tuần chả về đến HN, vừa đi vửa cảm cái đẹp đất trời những ngày cuối xuân.
    Nếu bị hạn chế thời gian & thể lực hạn chế thì chiều đi nên bắt ô tô lên thẳng Mộc Châu ròi đạp lên Sơn La, chiều về đạp xe toàn tuyến.

Dù toàn tuyến hay dính đến xe khách thì bạn cũng cần chuẩn bị tốt trang bị bảo hộ, đồ nghề vá xe, săm dự phòng & các đồ ăn bổ xung năng lượng & chống mất nước. Chuẩn bị tốt sẽ giúp bản thân bạn tự thấy an tâm hơn trước những cung đường độc hành.

Chúc vui vẻ & sớm tìm được cung đường tình
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Èo mịe, không ngờ giai nhà mông, giai giả gái nhà mông toàn tên nặng tình lãng mạng nhở hô hô

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết
    Lúc nào hihi ới em hihi với nhá, hihi
    Xong roài ku ợ, anh đi cả nhà, mang theo 1 xe độp lượn loanh quanh, thế nên anh dự rằng nếu có chạy xe độp từ HN cũng phải 8-9h PM mới tới được MC.

Thằng chủ thớt nếu thong dong 1 tuần thì không có gì để bàn, còn nếu chạy 2 ngày 1 đêm thì lần tới thi tour de Ê mông tao thề là sẽ trùm chăn nằm nhà hok dám bi bô gì nữa............

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi Hòa Xem bài viết
    Đệ vừa tra tổng 265km/chiều vậy vị chi là 530km.Móa ơi,không phải xoắn cùng lắm tuần đến nhà
    Mài độc hành thật thì xoắn dần đi là vừa đới.............

13. The Following User Says Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

pcpiloter88 (14-03-2013)

Mông dân dự bị sondh's Avatar
    Thanks
    0
    Mềnh đến cò nòi rất nhiều lần roài nhưng tuyền đi = xe máy & auto. Nói chung dốc nhất vẫn là từ HB đến MC còn từ MC lên đỡ hơn, theo mềnh thì 4 ngày 3 đêm thì cũng khả thi nhưng phải luyện món xđ hơn năm roài nhá.

Hỏi tò mò chút là "em cò nòi" học trường nào vậy có phải ở Bình Minh ko?

+ Trả lời Chủ đề