+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 67

Chủ đề: Tây Yên Tử, đồi gió hú

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220

Tây Yên Tử, đồi gió hú

và sự tỏa sáng của Zĩn

Mọi chuyến đi của nhà Mông đều vui rồi không cần phải nói hehe, trên hết là mọi người đều đi đến nơi về đến chốn, và có một trải nghiệm thú vị chưa chuyến đi nào có và cũng chưa biết bao giờ mới gặp lại!

Cảm ơn anh None và gia đình đã đón tiếp cả đoàn thật chu đáo cùng bữa cỗ thịnh soạn, chỉ tiếc dạ dày mình bé không ăn được nhiều!
    Cảm ơn Zĩn đã vượt lên chính mình không bị tụt hậu ở chặng đi và dẫn đầu đoàn ở chặng về để chuyến đi thành công trên cả mong đợi về mặt thời gian, thật không tưởng!

Trong cái rét căm căm, có bao nhiêu quần áo mang đi mình mặc hết lên người, quấn khăn kín mít, chui vào trong túi ngủ trùm kín đầu mà cứ run lên cầm cập, rùng mình liên tục như sốt rét ...
    Giữa trận gió giật lộng óc cấp 10 trên đỉnh núi bốn bề không có vật che chắn mà theo bác chủ ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, đã lâu lắm rồi không thấy có đợt gió nào to như thế, mọi vòi nước phun ra đều không rơi đúng chỗ như nó vẫn thế, đi đâu toàn phải lao vào ôm cột để không bị bay xuống vực, nằm trong lán gió giật sầm sập như đang ngồi trên toa tàu sắp cho vào viện bảo tàng sắt vụn, đi trên đoạn đường ray xuống cấp có thể trật bánh lăn kềnh ra lúc nào không biết ...
    ... lửa BBQ vẫn bùng lên rộn rã
    ... tiếng đàn tiếng hát vẫn át tiếng bom ... gió hehe
    ... những bước chân lon ton của em bé nhà anh 7L quanh phòng cùng tiếng cười khanh khách hồn nhiên của zĩn
    ...
    Tất cả những điều đó đã tiếp thêm hơi ấm cho mình để có thể nằm gần khe cửa chắn gió lùa cho mọi người ngủ hehe

Anh 7 có sức khỏe phi thường, "cả nhà bồng con leo núi mà cứ nhẹ nhàng tình cảm quá". Chị 7 cùng 2 em 7 có sức chịu đựng hơn người, phụ nữ VN thật tuyệt vời. Em hứa lần sau sẽ lập tour nào thật nhẹ nhàng, thật hưởng thụ để cả nhà tình củm bên nhau không phải hành xác hịhị. Mà nếu không tìm được tour nào mang tính hưởng thụ em hứa sẽ không rủ rê anh 7 cùng cả nhà đi hành xác nữa huhu

Ảnh chỉ có tính chất minh họa, đợi các hiếp ảnh gia khác up ảnh xịn
    Lần này vẫn là trek, tour vác xe TYT vẫn còn bỏ ngỏ
    Last edited by victor; 03-01-2013 at 10:07 AM.
    One life, live it!

2. The Following 11 Users Say Thank You to victor For This Useful Post:

Casper_HN (31-12-2012), dau (02-01-2013), flamencol78 (01-01-2013), Mouse7023 (10-01-2013), Mr_Bom (31-12-2012), Na chín (31-12-2012), nhím (05-01-2013), Seven-Love (31-12-2012), thuonglong84 (31-12-2012), Yankumi (19-01-2013), zĩn (31-12-2012)

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    hí hí hí hí hí...............ĐƯỢC KHEN NHIỀU QUÁ. sướng
    Nhưng mà quả đi TYT này em tế hơi bị nhiều thứ............... CÁI TAI NGHE HỊN CỦA EM lúc đi......... Lúc về thì là Quả kính chắn gió thân yêu....................tự nhiên thấy hơi hơi ức chế

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Vô cùng ngưỡng mộ gia đình anh 7L ^^

Yêu Bell của mẹ nhất

5. The Following 3 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

dau (02-01-2013), Seven-Love (31-12-2012), Yankumi (19-01-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Vô cùng ngưỡng mộ gia đình anh 7L ^^
    Sắp chết CMN rồi đây này, toàn thân đau như dần, đôi chân không còn là của mình nữa. Ngưỡng mộ cái gì.....hic.

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Sắp chết CMN rồi đây này, toàn thân đau như dần, đôi chân không còn là của mình nữa. Ngưỡng mộ cái gì.....hic.
    Ngưỡng mộ tình thần vác con lên đỉnh của Ông Ngại í mà hahhahaha

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Em cũng cho con đi phượt rồi, mệt lắm, nhưng cũng thích lắm, em biết chứ Giờ đang tính làm sao kiếm được một thằng cha cũng thích đi bụi mà lại chịu khó vác con mình trong các chuyến đi, giá được như thế thì thật mỹ mãn

Yêu Bell của mẹ nhất

9. The Following 3 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

Casper_HN (31-12-2012), dau (02-01-2013), Yankumi (19-01-2013)

Thanks
    716
    Một chuyến đi để đời cho gia đình: Mặc dù đã chuẩn bị rất cẩn thận nhưng chưa bao giờ mình nghĩ rằng sẽ đem vợ con đi một chuyến phiêu lưu đến thế.

1 Sếp khi về đến nhà: '' Em yêu cái nhà của mình lắm ''
    2 Hai F1 Hôm nay lại đi đâu tiếp với các cô chú hở bố?????????Blabla.

Cảm ơn '' Thằng '' chửa tour ngu ngơ. đường đi thì mù tịt, la bàn trong đầu thì có vấn đề, vậy mà cứ dũng cảm lập tour sòn sòn như gà.
    Câu trả lời nhận được trong hầu hết mọi trường hợp nếu có hỏi đều là: '' Em không biết đường đâu, đừng có hỏi em.... ''.

Cảm ơn mem None và gia đình đã nhiệt tình đón tiếp bọn đạp xe nhếc nhác bằng một bữa ăn ấm áp, miễn phí và không thể hoành tráng hơn.

Cảm ơn tất cả các thành viên trong đoàn đã nhiệt tình giúp đỡ gia đình mình mang vác rất nhiều đồ đạc để mình có thể lo được cho vợ con.

11. The Following 4 Users Say Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

Casper_HN (31-12-2012), nhím (05-01-2013), Yankumi (19-01-2013), zĩn (31-12-2012)

Thanks
    716
    Thằng hiếp ảnh gia Thành Siêu Nhân đâu roài? định om hàng chờ Off à.

Tí quên phó nháy Kẹo Như Cờ nữa, mại hai đứa chụp xoành xoạch mà vào điểm danh chậm thế........

Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Em cũng cho con đi phượt rồi, mệt lắm, nhưng cũng thích lắm, em biết chứ Giờ đang tính làm sao kiếm được một thằng cha cũng thích đi bụi mà lại chịu khó vác con mình trong các chuyến đi, giá được như thế thì thật mỹ mãn
    Được cả hai thì hơi.............. tham......

Thông thường được cái lọ thì phải bỏ cái chai, còn muốn cả hai thì...........biết đâu người giỏi như Na cũng vẫn làm được........

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Một chuyến đi để đời cho gia đình: Mặc dù đã chuẩn bị rất cẩn thận nhưng chưa bao giờ mình nghĩ rằng sẽ đem vợ con đi một chuyến phiêu lưu đến thế.

Cảm ơn '' Thằng '' chửa tour ngu ngơ. đường đi thì mù tịt, la bàn trong đầu thì có vấn đề, vậy mà cứ dũng cảm lập tour sòn sòn như gà.
    Câu trả lời nhận được trong hầu hết mọi trường hợp nếu có hỏi đều là: '' Em không biết đường đâu, đừng có hỏi em.... ''.

Cảm ơn mem None và gia đình đã nhiệt tình đón tiếp bọn đạp xe nhếc nhác bằng một bữa ăn ấm áp, miễn phí và không thể hoành tráng hơn.

Cảm ơn tất cả các thành viên trong đoàn đã nhiệt tình giúp đỡ gia đình mình mang vác rất nhiều đồ đạc để mình có thể lo được cho vợ con.
    Iem đã bảo rồi, muốn tour nào ăn uống phè phỡn miễn phí và có những "điểm nhấn phiêu lưu" kiểu Ngổ Luông, gió hú đỉnh TYT ... cứ để em lên tour, đi lạc là một nghệ thuật mừ huhu
    One life, live it!

15. The Following User Says Thank You to victor For This Useful Post:

Yankumi (19-01-2013)

+ Trả lời Chủ đề