+ Trả lời Chủ đề
Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7
Kết quả 61 đến 67 của 67

Chủ đề: Tây Yên Tử, đồi gió hú

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220

Tây Yên Tử, đồi gió hú

và sự tỏa sáng của Zĩn

Mọi chuyến đi của nhà Mông đều vui rồi không cần phải nói hehe, trên hết là mọi người đều đi đến nơi về đến chốn, và có một trải nghiệm thú vị chưa chuyến đi nào có và cũng chưa biết bao giờ mới gặp lại!

Cảm ơn anh None và gia đình đã đón tiếp cả đoàn thật chu đáo cùng bữa cỗ thịnh soạn, chỉ tiếc dạ dày mình bé không ăn được nhiều!
    Cảm ơn Zĩn đã vượt lên chính mình không bị tụt hậu ở chặng đi và dẫn đầu đoàn ở chặng về để chuyến đi thành công trên cả mong đợi về mặt thời gian, thật không tưởng!

Trong cái rét căm căm, có bao nhiêu quần áo mang đi mình mặc hết lên người, quấn khăn kín mít, chui vào trong túi ngủ trùm kín đầu mà cứ run lên cầm cập, rùng mình liên tục như sốt rét ...
    Giữa trận gió giật lộng óc cấp 10 trên đỉnh núi bốn bề không có vật che chắn mà theo bác chủ ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, đã lâu lắm rồi không thấy có đợt gió nào to như thế, mọi vòi nước phun ra đều không rơi đúng chỗ như nó vẫn thế, đi đâu toàn phải lao vào ôm cột để không bị bay xuống vực, nằm trong lán gió giật sầm sập như đang ngồi trên toa tàu sắp cho vào viện bảo tàng sắt vụn, đi trên đoạn đường ray xuống cấp có thể trật bánh lăn kềnh ra lúc nào không biết ...
    ... lửa BBQ vẫn bùng lên rộn rã
    ... tiếng đàn tiếng hát vẫn át tiếng bom ... gió hehe
    ... những bước chân lon ton của em bé nhà anh 7L quanh phòng cùng tiếng cười khanh khách hồn nhiên của zĩn
    ...
    Tất cả những điều đó đã tiếp thêm hơi ấm cho mình để có thể nằm gần khe cửa chắn gió lùa cho mọi người ngủ hehe

Anh 7 có sức khỏe phi thường, "cả nhà bồng con leo núi mà cứ nhẹ nhàng tình cảm quá". Chị 7 cùng 2 em 7 có sức chịu đựng hơn người, phụ nữ VN thật tuyệt vời. Em hứa lần sau sẽ lập tour nào thật nhẹ nhàng, thật hưởng thụ để cả nhà tình củm bên nhau không phải hành xác hịhị. Mà nếu không tìm được tour nào mang tính hưởng thụ em hứa sẽ không rủ rê anh 7 cùng cả nhà đi hành xác nữa huhu

Ảnh chỉ có tính chất minh họa, đợi các hiếp ảnh gia khác up ảnh xịn
    Lần này vẫn là trek, tour vác xe TYT vẫn còn bỏ ngỏ
    Last edited by victor; 03-01-2013 at 10:07 AM.
    One life, live it!

2. The Following 11 Users Say Thank You to victor For This Useful Post:

Casper_HN (31-12-2012), dau (02-01-2013), flamencol78 (01-01-2013), Mouse7023 (10-01-2013), Mr_Bom (31-12-2012), Na chín (31-12-2012), nhím (05-01-2013), Seven-Love (31-12-2012), thuonglong84 (31-12-2012), Yankumi (19-01-2013), zĩn (31-12-2012)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Hự......Nặng lời quá, ku Pluto nó bẩu mài già cả rồi, phũ cũng không ngoa.
    Chỉ là em nói, còn một số người khác cũng nghĩ thế mà chưa nói thôi Lúc viết em đã cân nhắc rồi đấy, chứ nếu còn trích dẫn thành ngữ tục ngữ ra để mô tả thì chắc là khối người ghét em

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Chỉ là em nói, còn một số người khác cũng nghĩ thế mà chưa nói thôi Lúc viết em đã cân nhắc rồi đấy, chứ nếu còn trích dẫn thành ngữ tục ngữ ra để mô tả thì chắc là khối người ghét em
    Có hơi nặng lời tí thôi, dưng mà Na nói thế là đúng rồi.
    Có thể các bạn post bài, post ảnh lên fb thì dễ dàng hơn & nhanh hơn với 4r nhưng cũng nên quăng ít tin bài vào trong này cho xôm tụ. Đâu phải ai cũng thích/được vào facebook để hóng và chém gió đâu
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Rượu thịt căng bụng rồi đi ngủ, tất cả đầu cổ cánh gà, (xương xẩu chưa gặm hoặc gặm thử nhưng không được) đều được quẳng vào nồi để dành cho nồi mỳ sáng hôm sau.

Chợp mắt được 1 tý tỉnh dậy thấy đống lửa chỉ còn 2 đốm than nhỏ bằng đầu đũa, không dám thổi đành gom than chờ nó bùng lên. Lạnh tê người.

Một cái việc sung sướng là đi tè cũng phải nhịn, được nửa tiếng sếp bò dậy, 2 đứa rủ nhau ra ngoài......kiếm củi. Lúc này mới thấm câu nói buổi tối của thằng None'' Mịe đi è mà ướt hết cả mặt ''.

Loanh quanh vác được mấy cây củi to, thế là chụm lửa ngồi nướng thịt. Alexoxo mũi thính thấy mùi thơm bò dậy ngồi buôn dưa lê cầu cho cái lán đừng có sập.

Mở mắt ra thì đã gần 7h sáng, cả hội lục tục bò dậy. Trời vẫn tối om om, gió có vẻ bớt mạnh nhưng vẫn còn to lắm. Bắc cái nồi canh hôm qua lên bếp, ném mì tôm vào thế là có bữa sáng. Thêm mấy gói cafe, cả cái lán thơm phức. Đốt thêm điếu thuốc, cuộc đời vẫn đẹp sao, ơn trời là vẫn sống.

Dọn chiến trường:

Một bọn háo hức tiếp tục lên Ngọa Vân Am, những đứa đã lên lần trước thì chọn cách ngủ để bù lại một đêm gần như thức trắng.

Đường lên Am Ngọa Vân:

Last edited by Seven-Love; 03-01-2013 at 02:25 PM.

6. The Following 2 Users Say Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

alexoxo (03-01-2013), dihockhongdanhban (03-01-2013)

Mông dân dự bị bike_me's Avatar
    Thanks
    17
    Còn ai nhớ "ngôi nhà" nhỏ nằm chơi vơi trên đỉnh đồi này.

Một đêm lạnh buốt *ái, cả lũ nằm co ro trong túi ngủ giữa những cơn gió giật liên hồi như muốn cuốn phăng ngôi nhà tội nghiệp cùng lũ mông dân điên cứ muốn nếm trải khổ cực giữa nơi núi rừng heo hút. Nếu ko nhờ anh Phích đẹp zai che bạt và bếp lửa ấm áp của anh 7L thì chắc mềnh đã thành cục đá mất
    Nằm trong chăn mà vẫn ngay ngáy lo cho số phận chiếc giày đang treo ngoài cửa, lỡ mà có cơn gió nào giật em nó bay đi thì... Qua bao lần đấu tranh với bản thân mới nhỏm dậy dc, giữa đêm khuya và những cơn gió vẫn rít lạnh cóng. May thay em nóa vẫn an toàn.

Thế là lại nằm co ro tới sáng. Trời tuy sáng nhưng vẫn còn lạnh, gió thì cũng giảm chút Mềnh thì cố ngủ nướng thêm tí chút, chỉ chịu thức giấc khi bị nồi mì và bình cà phê thơm nức lôi dậy. Ui cảm ơn mọi người đã chuẩn bị đồ ăn chu đáo, mềnh chả giúp dc j.

Mông dân dự bị bike_me's Avatar
    Thanks
    17
    Và tiếp đây là những hình ảnh trên đường đi Ngọa Vân Am.

Thiên thần nhỏ của anh 7

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    anh Thành nờ cờ ảnh của emmmmmmm đâu????????
    Kẹo kéo kia ẢNh của em đauuuuuuuuuuu
    @ baibai: còn nữa mà cưng pót nốt đi

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    Chậc bao giờ mới được đi lại tua này... Nhớ quá anh Phích ơi... Lần này em hứa em sẽ cố gắng tự xuống dc.. Ko chết giấc trên núi nữa đâu

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

+ Trả lời Chủ đề