+ Trả lời Chủ đề
Trang 10 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10 11 12 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 159

Chủ đề: Lũng Vân - Ăn ngon, ngủ ấm, nhiều gái đẹp trai xinh

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Lũng Vân - Ăn ngon, ngủ ấm, nhiều gái đẹp trai xinh

Cám ơn trưởng tour Phích đã lập ra một tour thật đẹp, cả về đường đi, cả về sự hợp lý và chu đáo. Chỉ cần tìm hiểu kỹ hơn về cung đường là có thể thay thế xứng đáng cho Mông trưởng đã xin về mất sức lâu lâu trốn vợ đi chơi.

Ba chục mạng nằm kín nhà meoyeu, ăn sạch bếp. Ba chục mạng nằm kín sàn nhà PCT xã Lũng Vân, ba chục mạng mà có tận 5 sới bạc

Cám ơn những phút giây thư giãn đã dành cho nhau...
    Cám ơn Phụ huynh & các cô bác hàng xóm của Meoyeu đã nhiệt tình nấu nướng & mời cơm cả đoàn, đã cho đoàn ngủ nhờ, gửi xe nhờ & chịu đựng những sự ồn ào bất đắc dĩ.

Thông báo offline Lũng Vân: 18h00 tối nay 19.12.2012 tại bốt Hàng Đậu

Nội dung sinh hoạt: Mọi người ra nhận balo, túi ngủ, hoàn thành tài chính thừa thiếu, copy ảnh ọt ...
    Last edited by eMông; 19-12-2012 at 10:44 AM.

2. The Following 17 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

aloaiday123 (15-01-2016), alooooooo123 (17-12-2012), Batoong (08-01-2013), bike_me (18-12-2012), dau (16-12-2012), dzungarc (16-12-2012), flamencol78 (17-12-2012), khen (18-12-2012), Mouse7023 (19-12-2012), Mr_Bom (19-12-2012), Nhip (19-12-2012), schumi (03-06-2014), Seven-Love (17-12-2012), traitimchumnho (19-12-2012), Trieunam (17-12-2012), victor (17-12-2012), Yankumi (17-12-2012)

Mông dân cực kỳ hèn hạ dau's Avatar
    Thanks
    460
    Trích dẫn Gửi bởi alexoxo Xem bài viết
    A Long cũng mang giúp cho em cái túi ngủ màu đen luôn nhé, cám ơn anh
    A Long cũng mang cho ưm xin cái chăn màu vàng nhé
    You only live once, but if you do it right, once is enough

Mông dân hèn hạ alexoxo's Avatar
    Đang ở
    Phố trong sông
    Thanks
    205
    Mọi người vào xem lại bảng tổng hợp thu chi đã chỉnh sửa theo ý kiến Dâu (trừ bữa tối @ nhà Mèo Yêu cho Dâu vs Dungarc) ở đây nhé
    http://www.mediafire.com/view/?3kl5681sq0vp5ln
    Ê quá... mông như đi mượn

5. The Following 2 Users Say Thank You to alexoxo For This Useful Post:

love2live (19-12-2012), victor (19-12-2012)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Mr_Bom's Avatar
    Thanks
    301
    chuyến đi thì thành công rực rỡ , vui tưng bừng mà sao về lại ỉu như bánh đa ngâm nước thế này , các thần gió đâu hết rùi , nổi lên thôi
    Chỉ cần e yêu a ...
    Còn thế giới ... để a lo

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    các thần gió mải đi oánh bải khỏa thân hết zồi :v

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Mr_Bom Xem bài viết
    chuyến đi thì thành công rực rỡ , vui tưng bừng mà sao về lại ỉu như bánh đa ngâm nước thế này , các thần gió đâu hết rùi , nổi lên thôi
    Mài ko chém thì thần gió lấy lý do gì để chém hả cu???
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Nhip Xem bài viết
    các thần gió mải đi oánh bải khỏa thân hết zồi :v
    Còn Nhip khỏa thân tại gia, tập lại điệu vén váy theo hướng dẫn của Nở

Thanks
    301
    Giấc mơ hoang
    1 giấc mơ ở giữa nơi hoang vu hẻo lánh , 1 giấc mơ giữa bầu trời đầy sao , tôi mơ dc đạp xe cùng người con gái tôi yêu thương đi qua những cánh đồng ngút ngàn hoa đồng nội , cùng nàng dạo bước trên bãi biển , để nge tiếng sóng vỗ ì oạp vào mỏm đá , dc nằm kề bên ngắm những ngôi sao và chỉ đây là sao anh , kia sẽ là sao em , hai chúng ta đều tỏa sáng giữa hang ngàn hang vạn ngôi sao khác . Tôi còn mơ ngắm bình minh , tay trong tay đón những tia nắng đầu tiên trên trái đất này. Nhưng hỡi ôi , khi tỉnh dậy , ng bên cạnh tôi lại ko phải là em mà lại là 1 thằng con trai khác , thật là tụt cảm xúc mà .Bất giác tôi chợt nghĩ :có khi mình cũng gần rồ gần bằng hắn rùi , thức đến 4-5h sáng rồi ngủ chả ngủ lại lóc cóc đạp xe lên tận đỉnh dốc Kun dựng lểu ngủ cho nhã . Cũng hay , trên đấy lại lại dc ngủ ngon hơn , thoáng đãng mát mẻ )
    1 chuyến đi cũng giống như bao chuyến đi khác , cũng lên tour , đóng góp y kiến , rồi off ,rồi lại rục rịch chuẩn bị đồ đạc để đi , Do ko bận j cả nên tôi đi ngay từ chiều thứ 6 cho thoải mái thời gian và cũng đẻ giúp đỡ mấy e mới đi lần đầu theo lời đề nghị của trưởng tour , Tốc độ di chuyển cũng trung bình và do các em y chưa có kinh nghiệm leo dôc nên mãi 6h tối đoàn chúng tôi mới đến dc nhà của meoyeu . Một lúc sau các nhóm khác cũng hội quân đông đủ , chúng tôi lại quây quần ăn uống bên nhau , những nụ cười không lúc nào tắt trên môi của mỗi người. Một thoáng buồn với những lo toan suy nghĩ trong tôi cũng dần biến mất.
    Sáng sớm hôm sau tôi với Oem đi trc do cả 2 đều ko ngủ dc và chả biết làm j , thôi thì đạp lên dốc Kun trc để cảm nhận cái không khí sáng sớm nơi đây .Lúc sắp đi thì trưởng tour cũng đã dậy và cùng mẹ của meoyeu chuẩn bị đồ xôi làm quà sáng cho cả đoàn , cảm ơn gia chủ nhiều lắm , bác đã nhận nãi chăm sóc cho đội Mông rồ hết sức chu đáo từ bữa ăn cho đến giấc ngủ ( chả biết bác có nhận ra cái mẹt mình với cái mẹt thằng Nhip ko nhỉ , đến giờ vẫn chưa hết xấu hổ ) .Và cũng cảm ơn trưởng tour ,anh thật đảm đang , có lẽ khen anh là quá thừa , nhưng xôi a nấu, ruốc a làm , muỗi vừng a giã thì quá toẹt cbn vời luôn , ko có những thứ đó chắc e ko thể leo hết lên dc tận Lũng Vân mất
    Chưa lần nào leo dốc lại gây nhiều khó khăn với tôi như chuyến đi lần này , cũng chỉ có 12km như 3Đ thôi nhưng sao lần này tôi thấy leo vất vả quá , chắc do ít ngủ và vác cái balo to tướng toàn quần áo ấm bên trong ( đèo mie , cả chuyến đi cũng chỉ dùng có 2 bộ quần áo mỏng tanh ,quần áo rét vẫn gọn gẽ trong balo  ) Những con dốc cứ nối tiếp nhau dường như ko thôi , hì hục mãi cuối cùng cũng mò dc đến nơi , cái cảm giác lâng lâng khi chinh phục dc đích thật là thích , nó dường như xóa tan bao nhiêu mệt mỏi trong tôi .Có lẽ tour này mấy đồng chí chạy xe máy là vất vả nhất vì phải cứu hộ cho một cơ số xe đạp , cứ phè phè lên lên xuống xuống 3-4 lần , nghĩ cũng thương ) .
    Nghỉ ngơi chán chê chúng tôi lại leo lên đỉnh Bắc Sơn để ngắm mây và hoàng hôn . Mây thì chả thấy đâu chỉ thấy mỗi 1 cụm khói trắng xa xa , nhưng mặt trời và cảnh vật lúc đấy thì thật là tuyệt vời , thôi đành tạm coi khói là mây vậy . Rồi lại đến màn mọi người hào hứng làm mẫu cho các hiếp ảnh gia tha hồ tác nghiệp . Những khuôn mặt mới ko giấu nổi nét vui sướng pha lẫn chút mệt mỏi , thật đáng yêu Ngắm chán , chụp choẹt chán chúng tôi lại đổ về nhà sàn của PCT xã để tắm rửa ăn tối và đốt lửa trại nướng thịt .Màn đêm dần buông xuống , không khí ko lạnh lắm nhưng mọi ng tưởng , những ngôi sao sáng lấp lánh trên bầu trời cao báo hiệu một ngày nắng chang chang đang chờ chúng tôi trên đường về .
    Ngổ Luông thực sự là 1 thiên đường off road cho MTB ( hình như mình chưa dc off road lần nào ) . Tất cả đều bất ngờ trc độ dài , độ dốc của nó nhưng đều cảm thấy thỏa mãn ( chắc là trừ mấy em mông mới ) Cái nắng đã làm tiêu hao sức của chúng tôi rất nhanh , dần dần số lần dừng nghỉ nhiều hơn , uống nước và ăn vặt chống đói rồi chờ đợi nhau nên mãi gần 4h chiều nhóm cuối chúng tôi mới đạp dc ra khỏi đoạn Ngổ Luông y . Một hung tin từ những ng dân bản địa : từ vị tri của chúng tôi còn cách HN ngót 140km , xa vãi cã đãi , bây h mà có đạp full về chắc cũng phải đến 2-3 h sáng mới về dc đến nhà . mà chắc j mọi ng đã đủ sức .Chúng tôi dừng nghỉ ăn uống tại 1 quán ăn và bàn bạc cách thức đi về sao cho hợp lý nhất. Sau 1 hồi tranh luận ,mọi ng đưa ra quyết định nhảy xe buýt về TP Hòa Bình , xe đạp cũng dc quẳng lên xe buýt , may là hôm đấy xe ít khách nên bác tài cũng dễ tính cho chúng tôi dc lên xe chứ ko thì chắc phát khóc mất ) …..
    Chỉ cần e yêu a ...
    Còn thế giới ... để a lo

11. The Following 6 Users Say Thank You to Mr_Bom For This Useful Post:

bike_me (22-12-2012), Casper_HN (22-12-2012), dau (22-12-2012), eMông (22-12-2012), hung (30-10-2013), Seven-Love (22-12-2012)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Mr_Bom Xem bài viết
    Giấc mơ hoang
    1 giấc mơ ở giữa nơi hoang vu hẻo lánh , 1 giấc mơ giữa bầu trời đầy sao , tôi mơ dc đạp xe cùng người con gái tôi yêu thương đi qua những cánh đồng ngút ngàn hoa đồng nội , cùng nàng dạo bước trên bãi biển , để nge tiếng sóng vỗ ì oạp vào mỏm đá , dc nằm kề bên ngắm những ngôi sao và chỉ đây là sao anh , kia sẽ là sao em , hai chúng ta đều tỏa sáng giữa hang ngàn hang vạn ngôi sao khác . Tôi còn mơ ngắm bình minh , tay trong tay đón những tia nắng đầu tiên trên trái đất này. Nhưng hỡi ôi , khi tỉnh dậy , ng bên cạnh tôi lại ko phải là em mà lại là 1 thằng con trai khác , thật là tụt cảm xúc mà .Bất giác tôi chợt nghĩ :có khi mình cũng gần rồ gần bằng hắn rùi , thức đến 4-5h sáng rồi ngủ chả ngủ lại lóc cóc đạp xe lên tận đỉnh dốc Kun dựng lểu ngủ cho nhã . Cũng hay , trên đấy lại lại dc ngủ ngon hơn , thoáng đãng mát mẻ )
    …..
    Hèm, văn như người, rổn rảng, lạo xạo, lan man, dưng mà thẳng, mà thật. Anh thích

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    cơ mà chịu khó xuống dòng nhiều nhiều tí, đọc rối mắt vãi

Thanks
    301
    có xuống cơ mà lần sau sẽ thêm ít smiley cho độ giãn nó to ra
    Chỉ cần e yêu a ...
    Còn thế giới ... để a lo

+ Trả lời Chủ đề