+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: 20-10, Chúc mừng chị em nhà Mông và đôi điều muốn nói

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147

20-10, Chúc mừng chị em nhà Mông và đôi điều muốn nói

Trước hết, như lẽ thường, hôm nay là ngày 20-10, ngày vinh danh những người phụ nữ Việt Nam "trung hậu - đảm đang - kiên cường - dũng cảm", vì vậy mạn phép anh em xin gửi lời chúc sức khỏe và mọi điều tốt đẹp nhất tới toàn thể chị em nhà Mông.

Mặc dù đã đạt được cái danh hiệu "cực kỳ hèn hạ", nhưng Nhip em vẫn là một mông mới, chưa có dịp tiếp xúc nhiều để hiểu hết về các chị em. Nhưng việc đó có lẽ không quan trọng, chỉ cần chúng ta biết tới nhau, đến với nhau và chơi với nhau, vậy là vui rồi! Chính vì vậy mà Nhip bạo gan đưa ra đôi lời tản mạn về các chị em nhân ngày 20-10.

Dau:
    Nhip em biết tới nhà Mông cũng nhờ có chị. Mặc dù nhiều lúc chị cũng hâm hâm dở dở bỏ xừ, lại hay quan trọng hóa vấn đề hơi quá mức cần thiết, nhưng chị là một cô gái tốt. Chúc chị mau mau tìm được đấng lang quân như ý

Mập:
    Từ những ngày đầu tới giờ Mập vẫn luôn là ai-đồ của mình. Một cô gái mạnh mẽ. Vẫn nhớ cái ngày đi Hàm Lợn, Mập đã động viên mình rất nhiều. Tks cậu, chúc cậu sẽ có thêm nhiều chuyến đi, xa hơn và thú vị hơn

Mit:
    Chị là một cô gái rất thú vị. Phóng khoáng, vui tính, sôi nổi nhưng cũng rất sâu sắc và hay quan tâm tới mọi người. Cũng hiếm có cuộc vui nào vắng bóng chị (Em rất thích nghe chị hát )

Mèo - Ngan - moolight:
    Bộ ba này, nói thế nào nhỉ, khá là ít nói. Nhưng có lẽ ẩn sau sự trầm mặc ấy là những tâm hồn sâu sắc mà chưa ai khám phá được

Kô Chụt:
    Chưa có nhiều dịp tiếp xúc với Kô, chỉ biết đến Kô là "người phụ nữ quyền lực nhất nhà Mông". Chúc cô có một cuộc sống mới "thật là toẹt vời"

Cô Na9:
    Với cô thì cháu gửi tới cô lời cám ơn chân thành nhất, và nếu quả thật cô đang ở HN thì cháu muốn mời cô cf HN

hahong:
    So với bộ ba trên kia thì bạn này còn ít nói hơn nữa. Thật khó để nhận xét về cậu. Chúc cậu sớm chinh phục được những gì mình thích.

Thu nở:
    Nở ơi là Nở, chả biết kiếp trước tôi có nợ nần gì bà không mà bà săm soi tôi hơi bị kỹ đấy. Cơ mà bà cũng thật tốt bụng khi giao "tục tưng" của bà cho tôi. Tks bà nhiều! Chúc bà luôn vui vẻ, trẻ khỏe, và phao câu thì ăn bã mồm nhóe

Yan:
    Anh thấy dạo này mày cũng xinh xắn ra dáng phết đấy chứ, hoàn toàn là một cô gái chứ đâu có phải là "thằng Yan" hay "ku Yan" đâu. Là con gái thật tuyệt phải không em

Kim:
    Tớ với cậu ở cùng khu với nhau bao lâu mà chẳng biết nhỉ. Trái đất tròn mà Hà Nội cũng thật là nhỏ bé. Chả biết gì nhiều về cậu, nhưng thôi, lần sau có đi đâu tụ tập tớ sẽ alo cậu,hoặc nếu cậu muốn đi mà ngại chạy xe thì alo tớ

Zĩn:
    Mài, trên một mặt nào đấy, thì mài có lẽ là cô gái tự tin nhất nhà Mông đấy nhỉ. Hiếm có kẻ thoát được đôi ưng trảo thủ của mài. A chúc mài luôn tự tin như vậy và thấy cuộc sống nó thi vị hơn, nhiều mắm muối hơn chứ không nhạt nhạt như mài hay kêu trên FB nhóe

Và một số chị em khác chưa có, hoặc ít có dịp được gặp gỡ.... Nhưng không sao, rồi trên bước đường đời kế tiếp chúng ta sẽ gặp nhau, cùng nhau vui chơi hát ca tự do.

Cuộc sống thật là tuyệt khi quanh ta có những người phụ nữ như vậy. Và "Không có người phụ nữ xấu, chỉ có những người đàn ông không nhìn ra cái đẹp ở những người phụ nữ đó".

Một lần nữa xin chúc mừng toàn thể các chị em nhân ngày 20-10!

P.s: văn chương hơi lủng củng, chị em thông cảm
    Last edited by Nhip; 20-10-2012 at 12:29 PM.

2. The Following 11 Users Say Thank You to Nhip For This Useful Post:

Administrator (21-10-2012), dau (20-10-2012), eMông (20-10-2012), flamencol78 (20-10-2012), haixu88 (20-10-2012), love2live (20-10-2012), Mập Đại Ka (23-10-2012), Na chín (20-10-2012), ngancute86 (20-10-2012), pcpiloter88 (22-10-2012), Yankumi (23-10-2012)

Mông dân ngancute86's Avatar
    Thanks
    37
    Sáng thức dậy tạt vào eMong forum cái đọc được những lời chúc này của Nhip thật sự thấy mát lòng mát dạ. Cảm ơn NHip đã dành tặng cho các c.e nhà mông những lời chúc thật dễ thương !
    Chúc buổi sáng tốt lành ^^

Mông dân kienvrg's Avatar
    Thanks
    1
    Mày chết! Không có lời nào đến em Zĩn! Có thằng ăn đậu phụ rồi!
    Đừng có hỏi xe tôi ra sao. Mà hãy hỏi tôi đạp thế nào!

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    chết thật, quên mất em Zĩn bé bỏng

Mông dân ngancute86's Avatar
    Thanks
    37
    Trích dẫn Gửi bởi Nhip Xem bài viết
    chết thật, quên mất em Zĩn bé bỏng
    Nhip mau bổ sung thêm lời chúc dành cho e Zĩn đi

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Đáng lẽ ra thèng eMông phải post bài chúc mừng chị em phụ nữ cho nó đúng thủ tục mới phải nhưng vào đây đọc cái này của Nhip thấy may mà không viết ra những lời chúc nhạt toẹt để chị em cười cho.

Chúc mừng phải như thế này mới tình cảm chứ

Thank bạn Nhip đã làm một việc rất có ý nghĩa trong ngày hôm nay.

Mông dân dự bị moonlight's Avatar
    Thanks
    78
    Khong thay Nhip chuc gi bo 3 ca

Mông dân hèn hạ pcpiloter88's Avatar
    Thanks
    119
    Trích dẫn Gửi bởi moonlight Xem bài viết
    Khong thay Nhip chuc gi bo 3 ca
    có đýa sao ko hả em?

Mông dân hèn hạ Yankumi's Avatar
    Thanks
    224
    Chà, thấy lâu lâu rồi mà bữa nay mới ghé vào... Lời chúc đáng yêu tóa... Thank kiu anh Nhíp nhé ^^
    Hạnh phúc lang thang... Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi..

+ Trả lời Chủ đề