+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Bình minh đèo Hải Vân, trăng rằm biển Cửa Đại.

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784

Bình minh đèo Hải Vân, trăng rằm biển Cửa Đại.

hehe, ngắn gọn lịch trình như sau:

Ngày 1: 26/9: HN - Huế - Lăng Cô (Oèm đón ở Huế)
    Ngày 2: 27/9: đèo Hải Vân - Đà Nẵng. (ngủ lều ngoài biển)
    Ngày 3: 28/9: Bà Nà - bán đảo Sơn Trà - tắm biển (nhà nghỉ nào đó)
    Ngày 4: 29/9: Cù Lao Chàm - Hội An (nghỉ đêm ở resort Golden Sand, 83$/phòng 2 người or 99$/phòng/3 người)
    Ngày 5: 30/9: Hội An - Cửa Đại (vẫn ở Golden Sand)
    Ngày 6: 1/10: Đà Nẵng - Sài Gòn

Ai tham gia được chặng nào thì alo nhé. Đặc biệt ai đi cùng mình chặng leo đèo Hải Vân mình mời ăn hải sản ở Lăng Cô.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Yan ơi, VietjetAir nhé (link trên kia kìa), nó mở bán từ 9PM ngày 12/9 đến 12AM ngày 13/9, nếu có thẻ Visa hoặc Mastercard thì chuẩn bị tinh thần trực chiến, online đúng ngày đúng giờ mà nhanh tay chộp vé.

Vé 99k là giá trơn, thêm thuế VAT 10% (9,900VND) + lệ phí sân bay 44k/lượt + phí admin (nó mới đẻ ra phí này) 22k + phí thanh toán bằng thẻ 2.75%.......... Nếu mang nhiều đồ thì gói hành lý gửi rẻ nhất 15kg giá 110k (cả VAT rồi). Tổng cộng nếu ko hành lý gửi thì khoảng 180k/lượt, có hành lý gửi thì 290k/lượt Yan nhé.

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,812
    Có khi mình lập topic chia sẻ kinh nghiệm săn vé máy bay rẻ nhỉ

Yêu Bell của mẹ nhất

4. The Following 2 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

Mouse7023 (08-09-2012), Pluto (12-09-2012)

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Trích dẫn Gửi bởi alooooooo123 Xem bài viết
    Góp í cho bạn Mău tí:
    27 vs 28 nên gộp lại thành 1 ngày - có chưa đến 100 kí mà bôi sao đc 2 ngày
    Ui, bạn sức khỏe yếu mà, cứ nhẩn nha vừa đi vừa thở thôi, dù sao cũng rảnh mà.

Trích dẫn Gửi bởi alooooooo123 Xem bài viết
    29+30 nên chú trọng 2 thứ:
    a: tắm biển/lặn ở CùLao. Ăn uống ngủ nghị ở CùLao cũng sứng
    b: lượn đêm/cà-fe sáng ở Hội An
    Cửa Đại thì ăn vs tắm thôi

Vs cả có vẻ bạn à ới "nghỉ đêm ở resort" 2 lần, ko bít có í dụ zỗ ai hem
    Thankiu bạn Alo đã tư vấn nhá. Còn vụ dụ dỗ ý mà, dụ được ai thì dụ, dù gì cũng đặt phòng 2 đêm ở đó rồi

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông dân hèn hạ Yankumi's Avatar
    Thanks
    224
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Yan ơi, VietjetAir nhé (link trên kia kìa), nó mở bán từ 9PM ngày 12/9 đến 12AM ngày 13/9, nếu có thẻ Visa hoặc Mastercard thì chuẩn bị tinh thần trực chiến, online đúng ngày đúng giờ mà nhanh tay chộp vé.

Vé 99k là giá trơn, thêm thuế VAT 10% (9,900VND) + lệ phí sân bay 44k/lượt + phí admin (nó mới đẻ ra phí này) 22k + phí thanh toán bằng thẻ 2.75%.......... Nếu mang nhiều đồ thì gói hành lý gửi rẻ nhất 15kg giá 110k (cả VAT rồi). Tổng cộng nếu ko hành lý gửi thì khoảng 180k/lượt, có hành lý gửi thì 290k/lượt Yan nhé.
    hic hic e chả có thẻ nào trong 2 thẻ trên
    Mà chị ơi hành lý VD e ko mang quần áo mà mang máy ảnh theo ng to to ngta có tính là hanh lý ko? là mất 110kaj, để đc tính ko hành lý là chỉ đồ mặc trên ng điện thoại ví thôi ạ?
    Hạnh phúc lang thang... Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi..

Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Yankumi Xem bài viết
    hic hic e chả có thẻ nào trong 2 thẻ trên
    Thế thì em nhờ ai đó có thẻ book hộ em, chứ bây giờ đi làm thẻ debit thì chắc cũng ko kịp dùng đợt này nữa rồi

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Yankumi Xem bài viết
    Mà chị ơi hành lý VD e ko mang quần áo mà mang máy ảnh theo ng to to ngta có tính là hanh lý ko? là mất 110kaj, để đc tính ko hành lý là chỉ đồ mặc trên ng điện thoại ví thôi ạ?
    Hành lý xách tay (miễn phí) chỉ được nặng 7-10kg tùy hãng hàng không và tùy chặng bay, chỉ được bao gồm 1 kiện với kích thước nhỏ (tham khảo thêm ở phần quy định về hành lý xách tay của các hàng hàng không) và 1 túi (túi xách tay của phụ nữ, cặp laptop, túi đựng đồ dùng trẻ con). Hành lý xách tay thì em mang theo người lên máy bay, để trong cabin phía trên ghế hành khách hoặc đặt gọn dưới ghế ngồi của em.

Hành lý gửi là những thứ còn lại ngoài hành lý xách tay, em sẽ gửi khi làm thủ tục check in ở sân bay, được để trong khoang chứa hành lý của máy bay và em phải đợi để lấy khi tới sân bay đến. Hành lý gửi có thể là miễn phí trong giới hạn hoặc tính phí bậc thang theo trọng lượng, tùy hãng hàng không.

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân hèn hạ Yankumi's Avatar
    Thanks
    224
    Vâng thank kiu chị ^^
    Last edited by Yankumi; 08-09-2012 at 01:22 PM.
    Hạnh phúc lang thang... Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi..

Mông dân dự bị jake90's Avatar
    Thanks
    16
    bao giờ làm bữa chia tay đấy cô ơi @@
    Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Hành lý xách tay (miễn phí) chỉ được nặng 7-10kg tùy hãng hàng không và tùy chặng bay, chỉ được bao gồm 1 kiện với kích thước nhỏ (tham khảo thêm ở phần quy định về hành lý xách tay của các hàng hàng không) và 1 túi (túi xách tay của phụ nữ, cặp laptop, túi đựng đồ dùng trẻ con). Hành lý xách tay thì em mang theo người lên máy bay, để trong cabin phía trên ghế hành khách hoặc đặt gọn dưới ghế ngồi của em.

Hành lý gửi là những thứ còn lại ngoài hành lý xách tay, em sẽ gửi khi làm thủ tục check in ở sân bay, được để trong khoang chứa hành lý của máy bay và em phải đợi để lấy khi tới sân bay đến. Hành lý gửi có thể là miễn phí trong giới hạn hoặc tính phí bậc thang theo trọng lượng, tùy hãng hàng không.
    Đi mấy cái món giá rẻ này nó soi hành lý kỹ lắm, vì quá cân là ra tiền mà -> Chú ý hành lý của mình:
    - Xác định mình mang khoảng bao nhiêu kg để đặt mua thêm kg hành lý, rẻ hơn vài lần so với mua phạt quá cân sân bay (HN-HCM hình như 35,000/kg quá cân, đối với Jetstar)
    - Đo thật kỹ kích cỡ valy cabin so với quy định của hãng HK (mình đo thấy OK, đến sân bay nhét vào hộc kiểm tra của hãng ko lọt hoặc thò ra -> Mời chuyển sang dạng hành lý gửi & nộp tiền quá cân nhé )
    - Hãng HK cũng có quy định với valy cabin đấy, ví dụ như ko cho phép loại có bánh xe thò, loại có cần kéo. Lúc dễ thì ko sao, lúc nó nhìn mặt mình thấy ghét là nó hành vụ này cũng mệt.
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

+ Trả lời Chủ đề