+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Đạp xe xuất ngoại!

Mông dân kienvrg's Avatar
    Thanks
    1

Đạp xe xuất ngoại!

Tình hình là nhà mông hình như chưa có chuyến xuất ngoại nào nhỉ? Thấy thằng bạn nó bảo đi ô tô đến cửa khẩu cầu treo là sang Lào chơi cuối tuần thoải mái. Rổ rá thấy bảo cũng rẻ mọi người xem có tổ chức được tour này không nhỉ!

2. The Following User Says Thank You to kienvrg For This Useful Post:

eMông (31-07-2012)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    Trích dẫn Gửi bởi Pluto Xem bài viết
    Vẽ cung ra cho nó sướng, ai có thời gian và xèng thì tham gia, ai ko có thì hóng, như anh đấy
    đi Luang đi, e đi rồi, khá đẹp, cũng nhiều chỗ để đạp nữa
    chứ quanh quanh Vientian thì chẳng có chỗ nào ok cả
    sang nước bạn Lào trừ mấy khu Vientian, Luang, Vangvien thì chả có chỗ nào đẹp và hay ho

Mông dân nongdancoi's Avatar
    Thanks
    167
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ka Xem bài viết

Còn cái vụ đi Lào, em có anh bạn đạp rồi, nhưng mà phải đi tới 1 tháng lận, thời tiết tầm này ở Lào là cực kì nắng nóng đấy nhé. Em ở Nghệ An nên rõ lắm. Nếu định đạp có cuối tuần thì chọn 1 số địa điểm để đạp thôi ạ, chứ hình như ở gần cầu treo cũng k có gì đặc sắc lắm. E chém thế thôi chứ e cũng chưa đc đi Lào bao giờ
    Mình vừa đi Lào về, thời tiết rất thuận lợi và hoàn toàn trái ngược với thời tiết ở Nghệ An - Hà Tĩnh. Các bạn chỉ cần đi tới cửa khẩu Cầu Treo qua bên kia biên giới là đã thấy khí lạnh thổi run người rồi. Nghệ An Hà Tĩnh khô nóng là do hơi ẩm bị dãy Trường Sơn chắn hết. Thời tiết ở Lào gần giống như ở TP HCM, đêm ngủ bạn có thể phải đắp 1 cái chăn mỏng.

còn giao thông ở Lào thì rất tốt. Đường đẹp và bằng phẳng, chủ yếu là ô tô, rất ít xe máy, cực ít xe đạp. Và ô tô không phóng nhanh vượt ẩu, họ đi từ tốn, không bóp còi bao giờ.

Đồ ăn của Lào tương đối quen thuộc và dễ ăn, gần giống ở VN, mình thì thấy cay hơn. Đồ ăn ở Lào đắt hơn VN một chút, nhưng chơi lại rẻ hơn, mình đi chơi bowling cả buổi tối mà hết có 70 nghìn tiền Việt/người. Rẻ lắm.

Người Lào thân thiện và hiền hậu, dễ nói chuyện. 50% người Lào hiểu được tiếng Việt. các biển hiệu hầu hết có thêm tiếng Anh chú thích. cảm giác đạp xe ở Lào rất tuyệt, nếu ở ngoài thủ đô, bạn sẽ thấy như mình đang đi trong một cánh rừng vậy, rất nhiều cây và chim.
    If you think you can, or if you think you can't, either way, you're right - Henry Ford

5. The Following 2 Users Say Thank You to nongdancoi For This Useful Post:

flamencol78 (02-08-2012), yosaraha (02-08-2012)

Mông dân kienvrg's Avatar
    Thanks
    1
    Anh Nongdancoi thử lên cung xem có khả thi không anh!

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Trích dẫn Gửi bởi dihockhongdanhban Xem bài viết
    Em lạy bác. bia Lào thì ngon thật, nhưng to vật vã, ăn ở Lào ăn 1-2 bữa thì okay chứ mấy bữa sau thì chán lắm, Lào lại không có chỗ ăn chơi về đêm. Đợt em đi Lào cứ 10h đêm là hàng quán đóng cửa sạch

Gái Lào thì đen và xấu, chắc chỉ bọn Tây thích..=). Gái mông nhà mình sang khéo sáng bừng cả Lào ý chứ.

Em ko vote đi xe đạp ở Lào.
    Nhầm rồi ku ạ? Đạp xe ở Lào chỗ nào ko biết chứ đạp xe ở Luang Prabang thì tuyệt vời nhá. Đường xá vừa vắng vừa đẹp, cảnh vật thanh bình. Còn bia với gái Lào thì đúng là ko thể bằng VN được

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Nhầm rồi ku ạ? Đạp xe ở Lào chỗ nào ko biết chứ đạp xe ở Luang Prabang thì tuyệt vời nhá. Đường xá vừa vắng vừa đẹp, cảnh vật thanh bình. Còn bia với gái Lào thì đúng là ko thể bằng VN được
    Đúng là cái bọn dở hơi, ai bảo gái Lào ko bằng gái Việt
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Lào thì mình mới đi Vientiane và Luangprabang, cảm nhận chung là đạp xe ở cả 2 nơi này đều okie, nhưng ở Luang thì thích hơn vì cố đô có những con đường nhỏ nhắn xinh xắn, nhiều thiên nhiên hơn và nhịp sống khoan thai hơn so với thủ đô Vientiane, về văn hóa thì ở Luang cũng có nhiều nét đặc sắc hơn (theo ý kiến chủ quan của mình).

Nếu để đạp xe một chuyến ngắn ngày (khoảng 4 ngày) ở Lào thì có lẽ nên chọn đi Luang qua cửa khẩu Nậm Cắn (Nghệ An), giữa đường có thể kết hợp lượn qua thăm di tích Cánh đồng chum ở Xiengkhuang.

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân hèn hạ dihockhongdanhban's Avatar
    Thanks
    149
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Ko doc chang ro rang gi ca..em bao em chua di Luang

Con chu topic dinh dap xe tu cua khau cau treo vao Lao...thi em khuyen la ko nen vi chang co gi tren duong di.

Dong y voi ko gai Lao ko bang gai Viet :d

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Mình chửa đi, nhưng mà nhiều người bảo về Luang Prabang thì đẹp thiệt, có đi thì đi chỗ đó thôi ..
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

+ Trả lời Chủ đề