+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 28

Chủ đề: Đạp xe xuất ngoại!

Mông dân kienvrg's Avatar
    Thanks
    1

Đạp xe xuất ngoại!

Tình hình là nhà mông hình như chưa có chuyến xuất ngoại nào nhỉ? Thấy thằng bạn nó bảo đi ô tô đến cửa khẩu cầu treo là sang Lào chơi cuối tuần thoải mái. Rổ rá thấy bảo cũng rẻ mọi người xem có tổ chức được tour này không nhỉ!

2. The Following User Says Thank You to kienvrg For This Useful Post:

eMông (31-07-2012)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi yosaraha Xem bài viết
    Ôi ôi, chết với trí tưởng tượng phong phú của bác Pluto đây!!! Sư phụ!!!
    Từ sáng đến giờ hết mưa lại nắng rồi lại mưa và giờ nắng to, đã thế con rận Yan khoe thêm món thịt gà Lâm gia Trang làm đầu óc anh cứ xoắn hết cả quẩy rồi. Đại xá, đại xá Yo nhá
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi yosaraha Xem bài viết
    Tình hình là bác Long bảo em đi tiền trạm trước cung này, tháng 10 năm sau Emong đồng khởi xuất ngoại

Làm xong cung đường hoành tráng này thì chính phủ Hàn Quốc tặng mỗi người một cái huy chương làm quà kỷ niệm nữa cơ đấy.
    Cung này chơi 1 tháng thì bét nhè, nhưng cố có thể lo vé bay sang đó rồi bay về, chứ cố để đủ sống khỏe đạp 1 tháng 3.300km thì chắc phải bán bớt quả thận đi may ra mới đủ kinh phí

Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ka Xem bài viết
    Xuất ngoại đạp xe mới đúng chứ đạp xe xuất ngoại là phải đạp từ VN ấy:-"

PS: Yo ới chị tưởng tháng 8 mới là đẹp nhất
    Thì đi đến cửa khẩu rồi đạp xe sang nước bạn Lào thì chẳng là từ VN ah?

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Kiênvrg dạo này sổ lồng hay sau mà húng thế
    One life, live it!

Thanks
    1
    Tuần này vợ con đi vắng cả! Ăn chơi đê!

Mông dân hèn hạ dihockhongdanhban's Avatar
    Thanks
    149
    Trích dẫn Gửi bởi Pluto Xem bài viết
    Iem chưa được đi về phía Tây, mới đi phía Bắc, Đông, Nam Á thôi

Có đứa emông còn đạp xe ở Sing nhợn rồi thì phải, Mập confirm nhá, cả đoàn đông thì chưa Có 1 lũ còn âm mưu sang Cam mua xe đấy, chú Kiên tổ chức luôn đê...

Nói thế chứ tổ chức được tour sang Lào thì tuyệt quá, bia Lào ngon, xôi Lào ngon, gái Lào cũng .. ngon chứ ko choe chóe như gái mông rồ
    Em lạy bác. bia Lào thì ngon thật, nhưng to vật vã, ăn ở Lào ăn 1-2 bữa thì okay chứ mấy bữa sau thì chán lắm, Lào lại không có chỗ ăn chơi về đêm. Đợt em đi Lào cứ 10h đêm là hàng quán đóng cửa sạch

Gái Lào thì đen và xấu, chắc chỉ bọn Tây thích..=). Gái mông nhà mình sang khéo sáng bừng cả Lào ý chứ.

Em ko vote đi xe đạp ở Lào.

Thanks
    149
    Trích dẫn Gửi bởi Pluto Xem bài viết
    Nhìn bản đồ anh chả hiểu dek gì Yo ạ, có khi đạp xừ nó từ đầu năm Hà Nội - Vân Nam -Côn Minh -Thượng Hải -Bắc Kinh - rồi xuyên qua biên giới đển Bắc Hàn, đạp ngược xuống Nam Hàn, nhảy tàu sang Nhật đạp xuyên Nhật, nhảy tàu về Đài Loan đạp tiếp, nhảy tàu về Hải Nam đạp xe & nhảy tàu về cảng HP -đạp về HN cho nó hoành, mấy tháng chứ bao nhiêu

Em đi Cam, và Đài Loan thì thấy 2 chỗ này đẹp xe ổn, theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa, vì đường xá tiện lợi, sạch sẽ, không khí khá dễ chịu.

Cam thì chắc chỉ nên đạp ở Siemriep, vòng quanh khu angkor cũng đủ phê rồi, mà cũng không mệt

Thấy bẩu đi Nhật đạp xe cũng thích, nhưng em chửa đc bước chân sang đấy bao giờ nên ko dám nhận xét.

Mà chốt lại: Đạp xe Hồ Tây là ngon choét nhất

10. The Following User Says Thank You to dihockhongdanhban For This Useful Post:

nongdancoi (01-08-2012)

Thanks
    149
    Trích dẫn Gửi bởi kienvrg Xem bài viết
    Tình hình là nhà mông hình như chưa có chuyến xuất ngoại nào nhỉ? Thấy thằng bạn nó bảo đi ô tến cửa khẩu cầu treo là sang Lào chơi cuối tuần thoải mái. Rổ rá thấy bảo cũng rẻ mọi người xem có tổ chức được tour này không nhỉ!
    À...bây giờ mới đọc topic, bác định đi mỗi cuối tuần ạ? Thế thì không thể bác ạ

Dự là 9h tối thứ 6 đi từ HN, thì 4h sáng hôm sau đến cửa khẩu cầu treo, làm thủ tục tất tần tật thì đến 8h xong, xe sẽ chạy thêm khoảng 300km nữa mới vào đến Vientian; tức là khoảng 3-4h chiều thứ 7 bác mới vào đến Vientian. Nếu bác định về đi làm thứ 2, thì bác đạp ra khải Hoàn môn rồi tối về luôn ạ?

Còn nếu đạp từ cửa khẩu cầu treo thì chẳng có gì...toàn rừng núi và nhà dân hoang vu.

Thế nên em đề xuất nếu theo cung này phải đi 1 tuần, mà đến Luang đạp thì chắc đẹp hơn (em chưa đi Luang)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi dihockhongdanhban Xem bài viết
    À...bây giờ mới đọc topic, bác định đi mỗi cuối tuần ạ? Thế thì không thể bác ạ
    Dự là 9h tối thứ 6 đi từ HN, thì 4h sáng hôm sau đến cửa khẩu cầu treo, làm thủ tục tất tần tật thì đến 8h xong, xe sẽ chạy thêm khoảng 300km nữa mới vào đến Vientian; tức là khoảng 3-4h chiều thứ 7 bác mới vào đến Vientian. Nếu bác định về đi làm thứ 2, thì bác đạp ra khải Hoàn môn rồi tối về luôn ạ?
    Còn nếu đạp từ cửa khẩu cầu treo thì chẳng có gì...toàn rừng núi và nhà dân hoang vu.
    Thế nên em đề xuất nếu theo cung này phải đi 1 tuần, mà đến Luang đạp thì chắc đẹp hơn (em chưa đi Luang)
    Vẽ cung ra cho nó sướng, ai có thời gian và xèng thì tham gia, ai ko có thì hóng, như anh đấy
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Thanks
    1
    Hê hê! Tại mình mong muốn đạp xe xuất ngoại nên mới đưa y kiến cho mọi người cùng chém mà! Gần VN thì thấy có mỗi Lào là anh em chứ sang Tung Của thì sợ gái nhà mông bị bắt làm vợ bé hết! Hay đi cửa khẩu Tây Trang từ Điện Biên sang liệu có gì không nhỉ?

+ Trả lời Chủ đề