+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 67

Chủ đề: Kiểm tra thể lực bắt buộc trước chuyến đi

Hybrid View

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Kiểm tra thể lực bắt buộc trước chuyến đi

http://www.phuot.vn/threads/49411-TI...4%91%E1%BB%9Di

Từ tin buồn của một em gái qua đời trên đường phượt.

eMông Group chính thức mở lại việc kiểm tra thể lực trước các chuyến đi lớn của eMông Group, việc này đã bị coi thường trong thời gian gần đây. Tất cả các chuyến đi chính thức của eMông đều cần có trưởng tour, bắt buộc mua BH du lịch và các thành viên tự thấy khó có thể nghe theo sự chỉ dẫn của trưởng tour sẽ không được hoan nghênh.

Đặc thù du lịch xe đạp còn mất sức hơn nhiều loại hình du lịch khác, mong rằng các thành viên tôn trọng quy định này.

2. The Following 9 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

BlackCaffe (31-07-2012), Casper_HN (25-07-2012), flamencol77 (24-07-2012), flamencol78 (24-07-2012), nongdancoi (26-07-2012), Pluto (24-07-2012), Seven-Love (24-07-2012), thieu-bg (27-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012)

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Mới đầu ngày đã đọc tin buồn! Thế vụ ba lạt bao nhiêu mem mới thế có test thể lực k anh Linh mà di chuyển đông trên đường cũng nguy hiểm ấy. Hôm thứ 4 anh thống nhất cách đi lại luôn nhỉ

PS:
    Qua thăm hỏi thì được biết hơn tháng nay hanamichi ăn kiêng ép cân vì vậy khi tham gia chuyến đi bị kiệt sức, dẫn đến tử vong.
    Đấy nhé: Oèm, Tu, Aloxo đừng có suốt ngày trêu em để em rơi vào thảm cảnh này đấy! b-) b-)
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

Mông dân dự bị flamencol77's Avatar
    Thanks
    88
    Nếu dọc đường có ai có dấu hiệu bất thường về sức khỏe, nhất là trời nắng như này, đề nghị cả đoàn kiên quyết bắt dừng nghỉ rồi tùy theo diễn biến mà có cho đạp tiếp, chuyển sang xe máy hay bắt buộc phải nghỉ lại rồi quay về.

Cái này cần làm kiên quyết, chấp nhận có thể gây mất lòng nhau lúc đó nhưng ko phải hối hận sau này.

Việc xé nhỏ đoàn như chuyến Trạm Tấu - Bắc Yên hồi xưa là cực kỳ nguy hiểm... ông nào tèo chả ai biết

Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    Thành viên nào tự thấy khó có thể nghe theo sự chỉ dẫn của trưởng tour sẽ không được hoan nghênh.
    Nói rõ hơn là không được chấp nhận vào đoàn.
    Last edited by flamencol77; 24-07-2012 at 10:28 AM.

5. The Following 5 Users Say Thank You to flamencol77 For This Useful Post:

Casper_HN (24-07-2012), Mập Đại Ka (24-07-2012), nongdancoi (26-07-2012), Seven-Love (24-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi flamencol77 Xem bài viết
    Nếu dọc đường có ai có dấu hiệu bất thường về sức khỏe, nhất là trời nắng như này, đề nghị cả đoàn kiên quyết bắt dừng nghỉ rồi tùy theo diễn biến mà có cho đạp tiếp, chuyển sang xe máy hay bắt buộc phải nghỉ lại rồi quay về.
    Cái này cần làm kiên quyết, chấp nhận có thể gây mất lòng nhau lúc đó nhưng ko phải hối hận sau này.
    Việc xé nhỏ đoàn như chuyến Trạm Tấu - Bắc Yên hồi xưa là cực kỳ nguy hiểm... ông nào tèo chả ai biết
    Vậy là hôm trước em nghỉ cùng Zĩn, Nâu, DinhDinh dọc đường là đúng sách
    Đề nghị các bác đi nhiều phổ biến thêm kiến thức cho hội mông mới về cách đạp xe, tiết kiệm sức hoặc cách đi theo đội hình với nhiều & rất nhiều xe trên đường nữa
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

7. The Following User Says Thank You to Pluto For This Useful Post:

traitimchumnho (26-07-2012)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ka Xem bài viết
    ...

PS:
    Đấy nhé: Oèm, Tu, Aloxo đừng có suốt ngày trêu em để em rơi vào thảm cảnh này đấy! b-) b-)
    Giảm cân, ép cân bằng ăn kiêng là dại dột, thậm chí có thể nói là ngu ngốc, cụ thể không bàn ở đây.

Trích dẫn Gửi bởi flamencol77 Xem bài viết

Nói rõ hơn là không được chấp nhận vào đoàn.
    Đồng ý với đồng chí, vụ này làm mình liên tưởng tới em Yo, cứng đầu và không chịu nhận sự giúp đỡ. Nhiều người khâm phục em Yo, nhưng mình thì không, với mình đây là sự dại dột.

Tách đoàn công nhận là một quyết định mạo hiểm, nhất là những cá nhân đơn lẻ, tai nạn không chừa một ai.

Đi để thấy mình đang sống chứ không phải đi chuyến cuối rồi chết

9. The Following 2 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

BlackCaffe (31-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012)

Mông dân dự bị flamencol77's Avatar
    Thanks
    88
    Chủ yếu rơi vào mấy bạn trẻ, cá tính mạnh - nôm na là "bướng"

Có thể các bạn ấy muốn xem giới hạn chịu đựng của mình đến đâu.

Bi kịch xảy ra là khi: đạt tới kịch đỉnh chịu đựng thì rất dễ bị choáng, sốc, xỉu... và xung quanh chẳng có ai cả hoặc có cũng hầu như ko thể làm gì.

Ai chưa đạp bao giờ hoặc thể lực yếu thì cứ chạy xe máy theo rồi đổi đạp - đây là cách rất hay.
    Last edited by flamencol77; 24-07-2012 at 04:57 PM.

11. The Following 3 Users Say Thank You to flamencol77 For This Useful Post:

BlackCaffe (31-07-2012), Casper_HN (24-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Theo mình các mem mới tham gia hoặc đã lâu không đạp thì không nên quá tự tin vào thể lực và cái gọi là niềm tin của mình, Không có ý coi thường nhưng mình hoan nghênh các bạn đi xe máy chuyến này, còn mình sẵn sàng đổi xế cho các bạn đạp bất cứ lúc nào các bạn thích, hi vọng các bạn không chê xe còi.

Chúng ta đi chơi để trở về làm việc tốt hơn chứ không phải đi để rồi về lê lết ảnh hưởng đến công việc của tuần sau. Đúng như Long casper nói(đi là để biết mình sống, đi là để tận hưởng chứ không phải đi để chết)

Có đôi lời góp ý để chuyến đi an toàn và vui vẻ hi vọng các bạn trẻ đừng tự ái với lão già lẩm cẩm.

13. The Following 3 Users Say Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

Pluto (24-07-2012), thieu-bg (27-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012)

Mông dân hèn hạ alexoxo's Avatar
    Đang ở
    Phố trong sông
    Thanks
    205
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Theo mình các mem mới tham gia hoặc đã lâu không đạp thì không nên quá tự tin vào thể lực và cái gọi là niềm tin của mình, Không có ý coi thường nhưng mình hoan nghênh các bạn đi xe máy chuyến này, còn mình sẵn sàng đổi xế cho các bạn đạp bất cứ lúc nào các bạn thích, hi vọng các bạn không chê xe còi.
    Bác post sang thớt Ba Lạt chứ post gì vào đây
    Ê quá... mông như đi mượn

Mông dân yosaraha's Avatar
    Thanks
    465
    Em chẳng ép cân,

Em thấy đói thì tự đi tìm đồ ăn,

mệt thì tự lăn ra nghỉ.

Em quả có nhiều lúc cứng đầu nhưng chắc chưa tới độ "cứng đầu điên rồ"

Đủ để trong chừng mực vẫn thử thách được bản thân,

và khi cần thiết vẫn cần được giúp đỡ.

Em đọc kỹ câu chuyện buồn của cô bé nhưng không hề thấy mình trong đó chút nào,

huống chi là nhận được "một bài học nhớ đời".

Tự xét lại thấy mình là người có trách nhiệm với mạng sống của mình.

Phản đối câu này của anh, phản đối cả vế trước cả vế sau

"Phụ nữ sinh ra không phải để tranh hơn với nam giới, họ sinh ra để được nam giới giúp đỡ."

Chẳng cô gái Emong nào tranh hơn ở đây cả,

Đã gia nhập Emong là xác định để được rèn luyện về thể lực về tinh thần, nghị lực, thấy mình mạnh mẽ hơn sau mỗi

chuyến đi ...

trước tiên sẽ là bằng sức mình, sau khi sức cùng lực kiệt mơi là "để được nam giới giúp đỡ"

chứ sinh ra mà đã mang cái tinh thần ỉ lại kia thì chắc không bao giờ.
    NỐI TIẾP NHỮNG HÀNH TRÌNH...

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi yosaraha Xem bài viết
    Em chẳng ép cân,

Em thấy đói thì tự đi tìm đồ ăn,

mệt thì tự lăn ra nghỉ.

Em quả có nhiều lúc cứng đầu nhưng chắc chưa tới độ "cứng đầu điên rồ"

Đủ để trong chừng mực vẫn thử thách được bản thân,

và khi cần thiết vẫn cần được giúp đỡ.

Em đọc kỹ câu chuyện buồn của cô bé nhưng không hề thấy mình trong đó chút nào,

huống chi là nhận được "một bài học nhớ đời".

Tự xét lại thấy mình là người có trách nhiệm với mạng sống của mình.

Phản đối câu này của anh, phản đối cả vế trước cả vế sau

"Phụ nữ sinh ra không phải để tranh hơn với nam giới, họ sinh ra để được nam giới giúp đỡ."

Chẳng cô gái Emong nào tranh hơn ở đây cả,

Đã gia nhập Emong là xác định để được rèn luyện về thể lực về tinh thần, nghị lực, thấy mình mạnh mẽ hơn sau mỗi

chuyến đi ...

trước tiên sẽ là bằng sức mình, sau khi sức cùng lực kiệt mơi là "để được nam giới giúp đỡ"

chứ sinh ra mà đã mang cái tinh thần ỉ lại kia thì chắc không bao giờ.
    CÔ bé kia cũng vậy, chỉ khi cần mới mong sự giúp đỡ, chỉ mỗi tội, khi cần đó là lúc đã kiệt sức, và mọi sự giúp đỡ đều đã quá muộn. Nữ giới, đừng bao giờ sử dụng sức khỏe tới tận cùng em nhé, cơ địa của nữ giới vốn không phải để dùng thể lực.

+ Trả lời Chủ đề