+ Trả lời Chủ đề
Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 67

Chủ đề: Kiểm tra thể lực bắt buộc trước chuyến đi

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Kiểm tra thể lực bắt buộc trước chuyến đi

http://www.phuot.vn/threads/49411-TI...4%91%E1%BB%9Di

Từ tin buồn của một em gái qua đời trên đường phượt.

eMông Group chính thức mở lại việc kiểm tra thể lực trước các chuyến đi lớn của eMông Group, việc này đã bị coi thường trong thời gian gần đây. Tất cả các chuyến đi chính thức của eMông đều cần có trưởng tour, bắt buộc mua BH du lịch và các thành viên tự thấy khó có thể nghe theo sự chỉ dẫn của trưởng tour sẽ không được hoan nghênh.

Đặc thù du lịch xe đạp còn mất sức hơn nhiều loại hình du lịch khác, mong rằng các thành viên tôn trọng quy định này.

2. The Following 9 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

BlackCaffe (31-07-2012), Casper_HN (25-07-2012), flamencol77 (24-07-2012), flamencol78 (24-07-2012), nongdancoi (26-07-2012), Pluto (24-07-2012), Seven-Love (24-07-2012), thieu-bg (27-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Nói thật hay mất lòng, một thời đã qua của nhà Mông là quy củ, thời của bây giờ là của tự do, ngay buổi offline cũng chả còn truyền thống gì cả khi off ở 2 nơi. Hôm nọ nhìn lại cái eMông thực sự với những chuyến "Đạp xe thả diều", "Kim Bôi", "Tây Yên Tử"... mới thấy buồn. Xu thế là xu thế, ai khỏe chơi kiểu khỏe, sống ăn chết thiệt, cong ăn cong thẳng ăn thẳng.
    Tiêu chí của eMông là VLC, vì vậy ai thích thể hiện thế nào cứ thể hiện, chả sao cả, mình thấy vui là được, quy định quy ước do tự mình quyết.
    Còn lại, các chuyến đi eMông từ bây giờ sẽ quay lại như... vốn là nó từ ngày xưa. Ai không thích cách này thì chơi cách khác, hàng mấy trăm người từng tham gia eMông cũng có hàng trăm người chả thèm chơi kiểu eMông nữa, cũng chả sao.
    Ai chết người nấy thiệt, ai nguyên tắc cứ nguyên tắc, ai tự do cứ tự do
    Hự, tự do vãi, mềnh vừa post bài kia thì đọc bài này của lão Long, iem đi tự kỷ đây
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông dân cực kỳ hèn hạ dau's Avatar
    Thanks
    460
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Tiêu chí của eMông là VLC, vì vậy ai thích thể hiện thế nào cứ thể hiện, chả sao cả, mình thấy vui là được, quy định quy ước do tự mình quyết.

Còn lại, các chuyến đi eMông từ bây giờ sẽ quay lại như... vốn là nó từ ngày xưa. Ai không thích cách này thì chơi cách khác, hàng mấy trăm người từng tham gia eMông cũng có hàng trăm người chả thèm chơi kiểu eMông nữa, cũng chả sao.

Ai chết người nấy thiệt, ai nguyên tắc cứ nguyên tắc, ai tự do cứ tự do
    Nói thế là thể hiện thái độ bất lực và tính tự ái mà không thể tạo ra một tiếng nói chung cho 1 tập thể,
    emong có mấy trăm con người thì có ngần đó cái cá tính và chả cái nào giống cái nào, chúgn ta tranh luận ở đây để tìm ra 1 tiếng nói chung,1 sân chơi cho mọi người yêu mến emong.
    Ai cũng biết cái cũ là hoàn niệm, nhưng ko hẳn mọi thứ đều tốt nên chăng chúng ta cần tiếp nhận những luồng gió mới từ các thành viên mới, các thành viên mới cũng nên tìm hiểu những gì vốn là truyền thống của emong.
    Chúng ta mở rộng diễn đàn thì cũng cần phải thay đổi cho phù hợp chứ, chả ai sống mãi với hoài niệm cũ bao giờ dù biết nó là tốt, là bao kỉ niệm nhưng nếu nó ko còn phù hợp thì cũng nên thay đổi, những cái mới cần xây dựng trên nền tảng cũ của emong và phát triển nó lên

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Em thiết nghĩ việc đưa ra quy định về test thể lực là cần thiết. Thực sự thì ngày trước, trong các buổi test thể lực mà em thực hiện trước các chuyến đi, nghe thì có vẻ oai, nhưng chỉ là đạp những cung đường có 1 phần na ná giống các trải nghiệm sẽ có trong chuyến đi, có dốc lên, dốc xuống, có đường bằng, đường đất, có nước rút v.v

Mục đích của buổi test thể lực mà em thực hiện ngày trước, đó là bản thân em đã từng là gánh nặng của emong trong các chuyến đi do thể lực và sự am hiểu của mình về xe đạp quá kém, nên từ đó em luyện tập, và kết hợp với việc luyện tập thì em nhận nhiệm vụ test thể lực mọi người trước chuyến đi luôn. Mục đích của việc test thể lực, có thể ai đó nghĩa là gì đó nặng nề ghê gớm, nhưng mong mọi người nhìn nhận nó đơn giản thế này thôi nhé:

1. Để tự mem đánh giá thể lực của mình và
    đối chiếu với đứa con gái sức yếu nhất emong là è.é em.
    2. Để mem làm quen với cách đi tập thể, với các yêu cầu chuyến đi: đạp đều chân theo đoàn, đạp nước rút, đổi số khi lên dốc, xuống dốc v.v
    3. Để mem làm quen và cập nhật việc sử dụng xe đạp trong các chuyến đường trường có nhiều loại địa hình.
    4. Để mem tự đánh giá chất lượng xe của mình, cần bảo trì nâng cấp đại tu chỗ nào.
    5. Để mem hòa đồng và làm quen với mọi người trước 1 chuyến đi xa.

Giờ chị Phương nhắc lại điều đó, èo ơi, áy náy quá, em đã không duy trì được điều đó nữa kể từ sau chuyến tai nạn của em hic hic

Và Huệ ơi, mình k nghĩ 5 mục đích nêu trên là ko cần thiết, ko phù hợp, hay ko tất yếu đâu
    Last edited by musstol; 26-07-2012 at 11:11 PM.

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

6. The Following User Says Thank You to musstol For This Useful Post:

alexoxo (27-07-2012)

Mông dân dự bị flamencol77's Avatar
    Thanks
    88
    Ai cũng đồng ý là phải tét rồi... tự nhiên con khùng phọt ra 1 bài dài như giun đũa.

Mông dân dự bị thieu-bg's Avatar
    Thanks
    229
    May mà mình vẫn có chuyến đi đầu đời tìm hoa ban nở mang đậm chất ê mông truyền thống, he he, chuyến Hà Giang cực gét Dâu và Mập khi mọi người dừng lại chờ người đi sau thì các cô ấy thể hiện đổ đèo không cần đèn......không biết có ai khen những hành động như vậy là dũng cảm hay cá tính gì đó không, thực ra đợt này mội chuyến đi mình lại có khá nhiều bức xúc vì có quá nhiều "hội ngững người phát cuồng về chữ MÔNG RỒ"
    Đời là bể khổ...
    Con người sinh ra là chìm trong bể khổ
    ----------------------------------------------------------
    Không Tham-Không Sân-Không Si

9. The Following 2 Users Say Thank You to thieu-bg For This Useful Post:

Casper_HN (27-07-2012), Pluto (27-07-2012)

Thanks
    460
    Trích dẫn Gửi bởi thieu-bg Xem bài viết
    May mà mình vẫn có chuyến đi đầu đời tìm hoa ban nở mang đậm chất ê mông truyền thống,
    he he, chuyến Hà Giang cực gét Dâu và Mập khi mọi người dừng lại chờ người đi sau thì các cô ấy thể hiện đổ đèo không cần đèn......không biết có ai khen những hành động như vậy là dũng cảm hay cá tính gì đó không, thực ra đợt này mội chuyến đi mình lại có khá nhiều bức xúc vì có quá nhiều "hội ngững người phát cuồng về chữ MÔNG RỒ"
    Chuyến Tìm hoa ban nở chả có tí gì của emong truyền thống nhé,
    còn vụ hà giang e chả bao giờ đổ dốc 1 mình, e chả thích kiểu đi 1minh bao giờ,đơn giản e nghĩ có người đi cùng mình rồi thì cố đạp cho đến nơi. Còn những người yếu đi sau xe máy vòng lại đón chả nhẽ khi đó mình dừng lại đợi xe máy đến đón thì họ vất vả quá, mà ko thì mình chạy theo sau cũng sẽ làm chậm tiến độ cả đoàn.
    Tình thế bắt buộc phải đổ thôi, trăng sáng mình nhìn được đường lại còn mấy con người đổ dốc cùng nhau có 1 đèn thì ai soi ai đừng.

Mông dân dự bị Hải Sản's Avatar
    Thanks
    1
    Vote test thể lực trc.
    Chuyến đầu tiên e đi là chuyến 3D. Đúng là lần đầu đi ko quen, đi dc 30km đã chối lắm rồi, mỗi lần nhìn thấy cái cầu là hoa mắt, chóng mặt, hãi hùng . May có a 7L đi kèm chỉ dẫn thi thoảng đi chậm lại đợi . Rồi cứ cố đi lê lết cũng lên dc đỉnh. Trên quãng đường leo dôc cũng có ý định bỏ cuộc nằm đó đợi mọi người xuống đi về luôn.

Những chuyến test thế lực đó giúp bản thân và những người trong nhóm có thể biết sức lực của mình đến dc đâu tránh ảnh hưởng xấu đến tập thể chung
    Đời là bể khổ mà mình lại éo biết bơi

Thanks
    460
    Trích dẫn Gửi bởi musstol Xem bài viết

Mục đích của buổi test thể lực mà em thực hiện ngày trước, đó là bản thân em đã từng là gánh nặng của emong trong các chuyến đi do thể lực và sự am hiểu của mình về xe đạp quá kém, nên từ đó em luyện tập, và kết hợp với việc luyện tập thì em nhận nhiệm vụ test thể lực mọi người trước chuyến đi luôn. Mục đích của việc test thể lực, có thể ai đó nghĩa là gì đó nặng nề ghê gớm, nhưng mong mọi người nhìn nhận nó đơn giản thế này thôi nhé:

1. Để tự mem đánh giá thể lực của mình và
    đối chiếu với đứa con gái sức yếu nhất emong là è.é em.
    2. Để mem làm quen với cách đi tập thể, với các yêu cầu chuyến đi: đạp đều chân theo đoàn, đạp nước rút, đổi số khi lên dốc, xuống dốc v.v
    3. Để mem làm quen và cập nhật việc sử dụng xe đạp trong các chuyến đường trường có nhiều loại địa hình.
    4. Để mem tự đánh giá chất lượng xe của mình, cần bảo trì nâng cấp đại tu chỗ nào.
    5. Để mem hòa đồng và làm quen với mọi người trước 1 chuyến đi xa.

Và Huệ ơi, mình k nghĩ 5 mục đích nêu trên là ko cần thiết, ko phù hợp, hay ko tất yếu đâu
    Chị é, e ko hề phản đối phải test thể lực trước chuyến đi, cũng không phản đối 5 điều trên, e phản đối là phản đối cách nói dỗi của aLong,
    Và e cũng chả thích cái cách mọi người coi những emonger mới là những kẻ phá hỏng emong truyền thống. Lúc nào cũng nói emong ngày xưa nó thế này, không như bây giờ. Nếu thế thì đưng cho những người mới vao emong nữa.

Mông dân dự bị thieu-bg's Avatar
    Thanks
    229
    Trích dẫn Gửi bởi dau Xem bài viết
    Chuyến Tìm hoa ban nở chả có tí gì của emong truyền thống nhé,
    còn vụ hà giang e chả bao giờ đổ dốc 1 mình, e chả thích kiểu đi 1minh bao giờ,đơn giản e nghĩ có người đi cùng mình rồi thì cố đạp cho đến nơi. Còn những người yếu đi sau xe máy vòng lại đón chả nhẽ khi đó mình dừng lại đợi xe máy đến đón thì họ vất vả quá, mà ko thì mình chạy theo sau cũng sẽ làm chậm tiến độ cả đoàn.
    Tình thế bắt buộc phải đổ thôi, trăng sáng mình nhìn được đường lại còn mấy con người đổ dốc cùng nhau có 1 đèn thì ai soi ai đừng.
    A vẫn thấy nó truyền thống vì nó được tổ chức có bài bản, có test thể lực ( mặc dù anh về bét nhưng ít nhất a quyết định đi anh đã có phương án dự phòng cho mình) có trưởng tour Tu khá nhiệt tình và bài bản, có anh None chốt đoàn với đầy đủ kinh nghiệm và phương tiện ( đi cùng anhNone thì quá yên tâm luôn, he he) có kế toán Yo rất rành mạch rõ ràng, và các thành viên đã được chuẩn bị tâm lý đầy đủ. Còn chuyện bọn e đi đầu tiên có dừng lại chút thì sao anh hưởng tới đoàn được, a chỉ nói cảm nhận của anh thôi, chưa chắc đã đúng, dù sao anh luôn chạy trong nhóm bét bẹt nên ko có hứng về nhất
    Đời là bể khổ...
    Con người sinh ra là chìm trong bể khổ
    ----------------------------------------------------------
    Không Tham-Không Sân-Không Si

Thanks
    460
    Trích dẫn Gửi bởi thieu-bg Xem bài viết
    có trưởng tour Tu khá nhiệt tình và bài bản, có anh None chốt đoàn với đầy đủ kinh nghiệm và phương tiện ( đi cùng anhNone thì quá yên tâm luôn, he he) có kế toán Yo rất rành mạch rõ ràng,
    Ối Tu ơi, Yo ơi vào nhận hàng đi kìa có người khen roài, ít ra không bị chửi là những đứa tạo nên xu thế Mông Rồ phá hỏng emong truyền thống

+ Trả lời Chủ đề