+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 67

Chủ đề: Kiểm tra thể lực bắt buộc trước chuyến đi

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Kiểm tra thể lực bắt buộc trước chuyến đi

http://www.phuot.vn/threads/49411-TI...4%91%E1%BB%9Di

Từ tin buồn của một em gái qua đời trên đường phượt.

eMông Group chính thức mở lại việc kiểm tra thể lực trước các chuyến đi lớn của eMông Group, việc này đã bị coi thường trong thời gian gần đây. Tất cả các chuyến đi chính thức của eMông đều cần có trưởng tour, bắt buộc mua BH du lịch và các thành viên tự thấy khó có thể nghe theo sự chỉ dẫn của trưởng tour sẽ không được hoan nghênh.

Đặc thù du lịch xe đạp còn mất sức hơn nhiều loại hình du lịch khác, mong rằng các thành viên tôn trọng quy định này.

2. The Following 9 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

BlackCaffe (31-07-2012), Casper_HN (25-07-2012), flamencol77 (24-07-2012), flamencol78 (24-07-2012), nongdancoi (26-07-2012), Pluto (24-07-2012), Seven-Love (24-07-2012), thieu-bg (27-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Gọi Nhip đi, tha cho anh, anh với cô đi cùng nhau thì làm gì còn đường cho bọn khác
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi Pluto Xem bài viết
    Gọi Nhip đi, tha cho anh, anh với cô đi cùng nhau thì làm gì còn đường cho bọn khác
    kệ xác bọn nó. CHỉ cần có anh là đủ ( + thêm gia vị phích to, nhip, hải sản, dăng màn....)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    ôi ghê chưa, thế là thoát nạn giai hậu cung rồi đây

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Xin đừng trách người đã khuất, cũng đừng trách người ở lại làm gì, vì có giải quyết được cái gì đâu, chỉ làm xoáy thêm vào nỗi đau của người khác thôi.

Qua việc này, mọi người tự rút ra bài học cho mình, để đảm bảo an toàn và vui vẻ, bình an cho các chuyến đi. Tiêu chí của emong là VLC, vậy thì hãy để nó là VLC, đừng biến chuyến đi thành 1 trải nghiệm kinh hoàng hay 1 cái gì đó đầy ám ảnh hoặc lo lắng cho những người đồng hành của mình.

Last edited by musstol; 25-07-2012 at 06:59 PM.

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

Mông dân nongdancoi's Avatar
    Thanks
    167
    Đúng la những người đã có trải nghiẹm rồi mới có thể nhìn nhận vụ việc một cách nghiêm túc và cẩn thận đến như thế. Mình rất tán thành những ý kiến sáng suốt va tích cực của các bác Casper va 2 bac Flamencolt. Mình thấy việc tuân thủ các quy tắc an toàn khi đạp xe (như đội mũ bảo hiểm, đeo kính, đi hàng 1...)và hiệu lệnh của trửong tua là rất cần thiết. Mong rằng trong chuyến Ba Lạt này ý thức an toàn ấy sẽ đựoc thể hiện rõ
    If you think you can, or if you think you can't, either way, you're right - Henry Ford

8. The Following User Says Thank You to nongdancoi For This Useful Post:

musstol (26-07-2012)

Mông dân dự bị traitimchumnho's Avatar
    Thanks
    855
    Mình rất dị ứng với các ý kiến đổ vấy, dù chỉ là 1 chút xíu, trách nhiệm cho trưởng tour trong các tình huống khẩn cấp hoặc khi có sự việc đáng tiếc xảy ra. Rất nhiều các bạn trẻ-và không trẻ- bây giờ đi du lịch theo các nhóm chỉ hình thành qua sự rủ rê. Khi tham gia vào bất cứ cuộc chơi nào bạn cũng phải lượng sức mình, vì lợi ích của bản thân và của những người khác nữa, kể cả khi bạn đi du lịch nghỉ dưỡng trả tiền còn nhận được những khuyến cáo tự lo cho sức khỏe bản thân nữa cơ mà, sao có thể ỉ i gán trách nhiệm cho một (vài) người khác được, thế chả phải vô trách nhiệm với bản thân mình lắm sao???
    Em ủng hộ chuyện test thể lực trước khi tham gia eMong, trước đây có È É rất nhiệt tình và có trách nhiệm trong các chuyến test này, các mem trẻ khỏe ham chơi có thể sắp xếp phối hợp các chuyến đi long rong Hà Nội với test cho các mem mới, ví dụ mỗi tuần một chuyến, lên lịch trước để các bạn mới biết để đăng kí, treo 1 cái tag trên banner LỊCH TEST THỂ LỰC chẳng hạn....
    Anh Linh ơi em cũng chỉ hóng từ xa thôi nhưng thấy dạo này vụ lead chốt xộc xệch lắm, đi thì toàn đường sóng mây sóng biển không sóng viettel mà thằng đi sau cách thằng đi trước 1 quả núi, ặc ặc...về chả thấy kiểm điểm gì
    Em có đi với mấy bác đạp xe trong này, có những thành viên xin tham gia sau 1 chuyến các bác thẳng thừng nói luôn là sức khỏe chưa phù hợp, nên tìm một nhóm khác vì sẽ làm ảnh hưởng đến cả đội. May quá nhà Mông mình có thêm sự lựa chọn đồng hành xe máy trong lúc nâng trình, quá ổn! Vụ này làm em nhớ vụ chú bộ đội ở trên điểm tựa, gặp cơn mưa rơi xuống bất ngờ của nhà Mông mình quá!

10. The Following 4 Users Say Thank You to traitimchumnho For This Useful Post:

eMông (27-07-2012), musstol (26-07-2012), Seven-Love (26-07-2012), yosaraha (26-07-2012)

Mông dân cực kỳ hèn hạ dau's Avatar
    Thanks
    460
    e nghĩ, khi đi ai cũng lượng được 1 phần sức của mình.
    Bao giờ cũng có trưởng đoàn và chốt đoàn, luôn áp dụng quy tắc ko được đi sau người chốt đoàn dù vì bất cứ lý do gì. Chúng ta đi cùng nhau thì cũng đừng để cho các bạn trong đội phải lo lắng cho mình về những chuyện ko đâu.
    Còn trưởng tour cũng là người như các bạn, đừng dồn cho họ áp lực quá lớn khi chính các bạn ko tự lo được cho mình.

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Lâu rồi ko thấy còn lưu truyền khái niệm dẫn đoàn & chốt đoàn.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

13. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

musstol (26-07-2012)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi dau Xem bài viết
    e nghĩ, khi đi ai cũng lượng được 1 phần sức của mình.
    Bao giờ cũng có trưởng đoàn và chốt đoàn, luôn áp dụng quy tắc ko được đi sau người chốt đoàn dù vì bất cứ lý do gì. Chúng ta đi cùng nhau thì cũng đừng để cho các bạn trong đội phải lo lắng cho mình về những chuyện ko đâu.
    Còn trưởng tour cũng là người như các bạn, đừng dồn cho họ áp lực quá lớn khi chính các bạn ko tự lo được cho mình.
    Qua 2 chuyến đi với nhà Mông có rút ra vài bài học kinh nghiệm nên mấy post trước em có đề xuất mấy mông lão tăng cường vài bài phổ biến, kiểu sổ tay cho từng chuyến đi của emong về:
    - Tên, số điện thoại ai đã được phân công làm trưởng tour, ai đi đầu, ai chốt đoàn, ai sửa chữa xe cộ, hậu cần y tá,.. để có vấn đề gì thì thành viên trong đoàn còn gọi: hôm đi HB thì em tự buộc (tự nguyện & phải bắt buộc) làm chốt đoàn, lão 7L là thợ sửa xe
    - Đến chỗ rẽ thì chỉ đường cho đội đi sau ntn: giống như hôm đi 3 đảo, ở ngã 3 Vĩnh Yên đã có Mập ở lại đợi & báo em chỗ rẽ
    - Cách đi, dàn đội hình trên đường: nên đi 2 hàng song song hay so le, phải đi 1 hàng ở đoạn nào
    - Qua nhiều chuyến đi chắc các thư ký tour cũng có được tên, tuổi, điện thoại của mọi người, cũng nên tổng hợp và upload lên đâu đó để chuyển vào danh bạ. Nhiều khi ma mới đi muốn gọi nhờ người này người kia mà toàn phải gọi tiếp sức, kiểu tối qua Chụt muốn gọi sondh thì phải gọi Phích to, Yan muốn gọi Nâu thì lại phải nhờ Pluto

Em có tham khảo topic quy định đi đường trường bằng xe máy trên phượt, có lẽ sẽ copy rồi sửa cho phù hợp với xe đạp, upload lên trên này để mọi người góp ý hoàn thiện nhé!
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

15. The Following 6 Users Say Thank You to Pluto For This Useful Post:

Casper_HN (26-07-2012), eMông (27-07-2012), Mập Đại Ka (26-07-2012), musstol (26-07-2012), traitimchumnho (26-07-2012), yosaraha (26-07-2012)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Nói thật hay mất lòng, một thời đã qua của nhà Mông là quy củ, thời của bây giờ là của tự do, ngay buổi offline cũng chả còn truyền thống gì cả khi off ở 2 nơi. Hôm nọ nhìn lại cái eMông thực sự với những chuyến "Đạp xe thả diều", "Kim Bôi", "Tây Yên Tử"... mới thấy buồn. Xu thế là xu thế, ai khỏe chơi kiểu khỏe, sống ăn chết thiệt, cong ăn cong thẳng ăn thẳng.

Tiêu chí của eMông là VLC, vì vậy ai thích thể hiện thế nào cứ thể hiện, chả sao cả, mình thấy vui là được, quy định quy ước do tự mình quyết.

Còn lại, các chuyến đi eMông từ bây giờ sẽ quay lại như... vốn là nó từ ngày xưa. Ai không thích cách này thì chơi cách khác, hàng mấy trăm người từng tham gia eMông cũng có hàng trăm người chả thèm chơi kiểu eMông nữa, cũng chả sao.

Ai chết người nấy thiệt, ai nguyên tắc cứ nguyên tắc, ai tự do cứ tự do

17. The Following 3 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

BlackCaffe (31-07-2012), Seven-Love (26-07-2012), thieu-bg (27-07-2012)

+ Trả lời Chủ đề