+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: 300km sau 18h đạp xe!? Tài năng xe đạp VN hay tài năng của nhà báo?

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634

300km sau 18h đạp xe!? Tài năng xe đạp VN hay tài năng của nhà báo?

http://www.anninhthudo.vn/Ban-doc/30...ng/454340.antd

Bạn dangman gặp cậu này mà tôn làm sư phụ nhé, chắc chắn không dùng MTB hoặc road rồi, có lẽ là con Phượng Hoàng hay thậm chí... xe thồ. Hết hồn với các nhà báo VN.

Mông dân Xế còi's Avatar
    Thanks
    71
    chém lạnh vãi, Phượng Hoàng hoặc xe khác mà không có số má, đạp khỏe lắm thì chắc chỉ đến 20km/h là cùng, mà đó là đạp nước rút, làm sao mà duy trì đều được.

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    300km=18h>>TĐTB:16,5km/h, khi mạnh mẽ nhất là lúc không còn gì để mất...có thể lắm chứ hihi
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    em tin là em zai đó làm dc. Tuy có thể sai số 1 tí nhưng 1 khi đã ăn chơi thì KO BAO GIỜ SỢ MƯA RƠI ( dù nó có là MƯA ĐÁ)

Mông dân hèn hạ vuongchicuong's Avatar
    Thanks
    332
    Bài có vđề. Không thì sao lại xóa comment của a Long?

Mông dân icemain's Avatar
    Thanks
    177
    Cái vụ này báo chém tung chảo rồi

Trưa 29/6/2012, Thuận đã mượn bạn chiếc xe đạp xuất phát từ huyện Yên Thành để thực hiện ước mơ của mình.
    http://vov.vn/Home/Si-tu-dap-xe-300k...128/223023.vov

Sáng 3-7, trên Quốc lộ 1A (đoạn thuộc thôn Yên Phú, xã Liên Ninh, huyện Thanh Trì, Hà Nội) có một cậu thanh niên đi xe đạp, mặt tái đi vì mệt mỏi vào xin nước uống và ngồi nghỉ nhờ ở nhà dân ven đường.
    Chưa kể sáng 3-7 là buổi đăng ký thủ tục tại trường theo lịch đợt 1, đây lại còn "nghỉ 2 đêm ở phòng trọ" - Nói chung các bạn phóng (đại) hơi bị nhiều tin(h).

Mình nghĩ chuẩn là em Thuận đạp từ ngày 29/6, đến sáng 1/7 thì đến Thanh Trì. Nghỉ 2 đêm ở xã thì hợp lý về lịch trình.

Bên này có bài mô tả "adventurous" lắm: http://vtc.vn/538-344866/giao-duc/ke...hi-dai-hoc.htm

Trưa ngày 29/6, Thuận đã xuất phát để thực hiện ước mơ của mình.

Thuận đạp xe xuống thị trấn Yên Thành, qua Diễn Châu một đoạn thì thấy bảng chỉ dẫn đi Hà Nội 270 km nên em quyết định đạp xe một mạch ra Hà Nội. "Em chưa biết Hà Nội ở đâu cả nhưng em nghĩ mình cứ đạp xe men theo quốc lộ 1A thì sẽ đến. Lúc đi trong túi chỉ vỏn vẹn 30 nghìn đồng cả tiền mẹ cho lẫn tiền bán sắt vụn có được. Khi ra đến Hà Nội em vẫn còn dư 10 nghìn trong túi. Suốt hành trình đó em chỉ ăn bánh mì không và uống nước mang từ nhà đi. Nếu mệt thì em nghỉ khoảng 15 phút rồi đi tiếp. Buổi tối mát trời em tích cực đạp hơn", Thuận hồn nhiên kể lại về hành trình của mình.

Đêm ấy, đạp liên tục được tầm 40km, Thuận lại xuống vừa dắt xe đi bộ vừa nghỉ. Do không biết đường nên khi gặp đường rẽ, Thuận gọi tổng đài Bưu điện Nghệ An để được hướng dẫn rồi đi tiếp. Do trời nắng nóng đạp xe liên tục, mệt rũ người, Thuận tạt vào Bệnh viện Hợp Lực của TP. Thanh Hóa nằm nghỉ chân. "Nhưng em chỉ ngồi chứ không dám nằm xuống ngủ mặc dù rất đau lưng vì sợ nằm ngủ kẻ xấu lấy mất chiếc xe", Thuận cho hay.

Khoảng hơn 9h ngày hôm sau khi ra đến huyện Thạch Thất (Hà Nội) Thuận vào quán ven đường xin nước uống.
    Last edited by icemain; 03-09-2012 at 04:33 AM.
    Bố Cú - Mẹ Kún yêu Sóc + Thỏ con nhiều nhiều...

Banned quangtao's Avatar
    Thanks
    73
    Chắc lại mục đích câu view thôi. Anh Long đọc phản hồi của bạn Hồng Mạnh chưa ?
    @ Casper_HN Bạn bảo là 300km ko thể đạp được trong 18h ư ? Bạn nói thế là không chính xác rồi. Tôi tính toán đơn giản cho là tốc độ đạp xe của Thuận là 20km/1h thì em ấy có thể đi đc 360km/18h . Như vậy về cơ bản , em ấy vẫn có đến 3h để nghỉ ngơi. Tuy nhiên tôi nghĩ em ấy cần nghỉ ngơi nhiều hơn thế và đạp xe với tốc độ hơn thế, bạn có lẽ là người chưa sống trong môi trường khắc nhiệt và khó khăn, cơm ăn không no , nên bạn khó có thể chịu đựng đc. Nhưng với tôi, tôi tin.

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Báo ANTT nó vừa đăng là chạy 2,5 ngày
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

+ Trả lời Chủ đề