+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22

Chủ đề: Pù Luông - Đánh lẻ & Ăn mảnh

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175

Pù Luông - Đánh lẻ & Ăn mảnh

Đúng với tính chất rủ rê đàn đúm là "ăn mảnh - đánh lẻ". Pù Luông yên bình & vắng tiếng xe qua lại. Yên lặng như chuyến đi của những kẻ đánh lẻ.
    Một chuyến đi không có kế hoạch, không có tổ chức, không lên lịch, không có trưởng tour, không "Chuẩn bị trước chuyến đi"...
    Nhưng vẫn có một thứ quen thuộc tạm gọi là cảm xúc.

Last edited by thanhnc; 15-06-2012 at 12:59 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following 10 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

alooooooo123 (21-06-2012), dangman (13-06-2012), eMông (15-06-2012), haixu88 (13-06-2012), Mập Đại Ka (14-06-2012), Mouse7023 (13-06-2012), pedan36lip (13-06-2012), Seven-Love (14-06-2012), Yankumi (14-06-2012), yosaraha (13-06-2012)

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Hà Nội thứ 5 ngày 14/6/2012...

Không nghĩ rằng có lúc xem lại ảnh của chuyến Pù Luông lại khiến cho mình có nhiều cảm xúc đến thế... Cung đường thì không có gì đặc biệt, lúa cũng gặt gần xong, loanh quanh luẩn quẩn chả gặp đc cái bản nào hoang sơ ít người ở mà toàn chạm mặt hết nhóm phượt này đến nhóm phượt khác ...

Thế mà sao, trong lòng xúc động nhiều đến thế ?

Hà Nội thứ 6 ngày 8/6/2012...

Một chuyến đi không biết trước cung đường, không chuẩn bị trước chuyến đi, không có cả rủ rê, đàn đúm, chỉ 1 thông báo cuối tuần Pù Luông mà không khí trên FB và trong lòng một số người cứ sôi lên sùng sục...

Có lẽ vì người ta ảo tưởng quá nhiều về lúa Pù Luông về cung đường offroad huyền thoại với bùn lầy, với dốc hoặc nắng cháy da...

Vẫn nhớ tối hôm í, bị nhà xe lừa 8h xe chạy, vội vã tấp xe lên nóc, thơ thơ thẩn thẩn chờ đồng bọn đến. Đến lúc biết 9h15 xe mới chạy mặt ngẵn tũn cả lại, đòi hạ xe xuống không được, còn bị đồng bọn mắng cho mấy nhát... cũng có tí ức....

Hết lượn ra rồi lại lượn vào, no phở chán trà đá, làm mấy cuốc nước rồi mà xe vẫn chưa đi, gọi điện à ơi bẩu anh Victor đi tiễn. Ai dè anh ra thật, vác theo nào đào, nào mận, cả túi vải to đùng còn chưa kể mua thêm cho Yo và Mập một túi ô mai bé tí.

Anh Victor quả thật là vĩ đại và đáng yêu quá đi

Kim Lầu Xanh sau 1 hồi í a í éo cũng chạy đến ôm mỗi đứa 1 cái thật chặt, rồi chăn dắt Victor đi về...
    Last edited by Mập Đại Ka; 14-06-2012 at 04:45 PM.
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

4. The Following 2 Users Say Thank You to Mập Đại Ka For This Useful Post:

eMông (19-06-2012), haixu88 (17-06-2012)

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Đêm thứ 6 ngày 8/6/2012 & sáng thứ 7 ngày 9/6/2012

Vẫn nhớ tối hôm í, Tu và Oèm đạp xe lên Mai Châu trước, thỉnh thoảng lại nhắn tin, gọi điện hỏi xem đã lên xe chưa, đi đến đâu rồi. Còn hỏi mình đến nơi có ăn cơm không để dặn chủ nhà nấu sẵn. Rồi lại mắng mình tóe khói khi biết tầm 1h đêm mới tới nơi...

Ngồi trên xe, nhận tin nhắn của Oèm "Tu ngủ rồi, tí đến nơi thì gọi cho tớ để tớ ra đón"... mình cứ ngồi ngẩn ra cười mãi. Thấy ấm ấm trong lòng... Hình như đây là cái êmong mà mình khao khát được gặp lại, có gì đó rất đỗi đơn giản nhưng lại đầy tình người... Nói cái này ra mình tin chắc mọi người nghĩ mình bị ngẩn nhưng mà kệ thôi. Mình thích thế:d

Lúc vào thì trấn, thấy quán cháo đêm, cả hội phi vào, gọi Oèm ra, thấy cả cái mặt chó Phốc ngu ngu của Tu, chỉ muốn nhảy vào ôm mỗi người 1 cái. Nham nham nhở nhở, chả phải lâu lắm mới gặp, chả phải vừa trải qua hành trình gì gian khó chỉ cần biết từ giờ tụi mình sẽ lại đi cùng nhau... Ơ sao, mình vui thế...

Yan đầu tóc ướt như chuột lột, vừa đến bản Lác cũng bị gọi điện lôi ra.

Mọi ng gặp nhau, nói những câu chuyện rất đỗi bình thường, đùa nhau rất đỗi bình thương cơ mà mình cứ cười mãi không ngừng được...

Mình cũng sẽ không quên được buổi sáng hôm ấy. Mình ngồi bên ô cửa sổ của nhà sàn, nhìn xuống dưới sân nhà, cả lũ lố nhố, bơm bơm, chỉnh chỉnh, lau lau chùi chùi, nói cười giúp nhau vui vẻ lắm. Yo đứng bên cạnh mình tay lắm lăm máy ảnh...

Lâu lắm rồi ấy nhỉ, có phải từ chuyến Tây Yên Tử một khúc Tráng Ca không, mình mới lại được nhìn thấy cảnh này? Chẳng vội vã, chẳng bon chen, chỉ thấy như 1 cái gia đình bé đang lúp xúp bên nhau...

Nhận thấy hóa ra hạnh phúc của mình chỉ đơn giản là bấu víu vào những niềm vui bé bỏng con con như thế....
    Last edited by Mập Đại Ka; 14-06-2012 at 04:47 PM.
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

6. The Following 4 Users Say Thank You to Mập Đại Ka For This Useful Post:

eMông (19-06-2012), haixu88 (17-06-2012), Seven-Love (14-06-2012), thanhnc (14-06-2012)

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Bác chủ nhà là người cười tươi nhất và vui vẻ nhất
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ka Xem bài viết
    Hạnh phúc của mình chỉ đơn giản là bấu víu vào những niềm vui bé bỏng con con như thế....

Last edited by thanhnc; 15-06-2012 at 01:04 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

9. The Following 4 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

eMông (19-06-2012), haixu88 (17-06-2012), Mập Đại Ka (15-06-2012), Seven-Love (15-06-2012)

Mông dân dự bị haixu88's Avatar
    Thanks
    376
    Mới hôm qua thôi
    Sau khi nghe các lời can gián từ các bên liên quan, mình vẫn quyết tha lôi đàn đi (để có ảnh còn tag Xích líp vào )
    Và là Em đi đưa cơm cho mẹ em đi cày, là Em về tóc xanh, và bài gỉ gì Yo tự oánh và hát, hầm bà lằng các thể loại nữa, đủ để mập mập cứ ngẩn mặt cười mãi, đủ để 1 lần hiếm hoi thấy ngón tay bé xíu xiu của Yo bấm trên phím đàn, đủ để Oèm nghêu ngao mấy bài Beatles, đủ để có 1 bức ảnh mà mình ngắm mãi ko thôi

Cám ơn thằng bạn mình vì đã cho mình vay xiền đi chơi, cám ơn Tý bánh bao vì đã cho mình xem nhiều ảnh Pù luông đẹp đến thế ngày xưa, cám ơn Yan vì buổi sáng ấy
    Cám ơn Mập mập này, Yo này,anh Thành này, Nemo này, anh Xoxo này, Khôi béo
    Và đặc biệt là Tu và Oèm, đã cùng em tha lôi cái xác này về Hn, vì tin nhắn “Ko, anh phải gặp mày anh mới về”, giống như ngày trc, hai anh chờ em trên đình đèo Sam sít

TÔI YÊU GIAI ĐIỆU TỔ QUỐC TÔI...

11. The Following 2 Users Say Thank You to haixu88 For This Useful Post:

eMông (19-06-2012), Mập Đại Ka (18-06-2012)

Mông dân dự bị filth_little_secret's Avatar
    Thanks
    13
    Ô kìa!Không cảm ơn mình vì cho mượn đàn Lần sau cho nghỉ luôn há há

13. The Following User Says Thank You to filth_little_secret For This Useful Post:

haixu88 (17-06-2012)

Mông dân hèn hạ pcpiloter88's Avatar
    Thanks
    119
    ko chơi kiểu nay, toàn la anh chi em tốt ko đó, ứ chơi nửa,

Mông dân cực kỳ hèn hạ dau's Avatar
    Thanks
    460
    Trích dẫn Gửi bởi pcpiloter88 Xem bài viết
    ko chơi kiểu nay, toàn la anh chi em tốt ko đó, ứ chơi nửa,
    thằng ku này về quê roai ma còn ham hố thia

Mông dân hèn hạ alexoxo's Avatar
    Đang ở
    Phố trong sông
    Thanks
    205
    Cảnh ở ngoài trông xấu mù, thế mà lên ảnh nhìn lừa tình quá. Thanhnc prồ
    Ê quá... mông như đi mượn

Banned tranhtuongdept02's Avatar
    Thanks
    0
    Vẽ Tranh Tường
    Xu hướng vẽ tranh tường giờ đây không còn quá xa lạ ở Việt Nam mà cày càng phổ biến và được ưu chuộng bởi tính độc đáo, màu sắc tươi tắn, độ bền cao. Được vẽ chủ yếu ở trường mầm non, phòng của bé, quán cafe, shop thời trang, karaoke, nhà hàng ... Với dịch vụ vẽ tranh tường hiện nay, bạn có thể tạo sự phá cách cho căn phòng của mình theo ý thích. Cùng với sự nhiệt tình của chúng tôi, những bức tường im lặng, vô tri vô giác bấy lâu sẽ trở nên sống động, có chiều sâu.
    Dịch vụ vẽ tranh tường
    - Chúng tôi nhận vẽ tranh tường với giá giao động ở mức 200.000 VNĐ/1m2
    - Vẽ theo nhu cầu của khách hàng.
    - Đảm bảo vệ sinh, không dây bẩn trong quá trình làm việc.
    - Đội ngũ đều là sinh viên mỹ thuật, chuyên môn tốt.
    - Thời gia thi công nhanh, làm liên tục đến lúc kết thúc công trình.
    Nhận vẽ tranh tường tại hà nội và các khu vực lân cận
    Địa chỉ: 190 đường Hoàng Mai - Hoàng Mai - Hà Nội
    Hotline: 0904.529.490 (Mr Liệu)

+ Trả lời Chủ đề