+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32

Chủ đề: :: Nhờ các bác cho em vài lời nhận xét để lao vào hội Hải Dóng :D ::

Mông dân dự bị bigstar15's Avatar
    Thanks
    3

:: Nhờ các bác cho em vài lời nhận xét để lao vào hội Hải Dóng :D ::

Tình hình là thế này ạ
    Em mới mê món MTB, tuy nhiên thời gian đạp chưa sắp xếp đc nhiều, chắc tuần chỉ đc 3-4 buổi vì còn xen kẽ với cầu lông, khả năng tài chính cũng rất có hạn vì vợ e sắp sinh cháu. Tuy nhiên đã thích là cứ phải làm bằng đc 1 em về độp, ko là ăn ko ngon ngủ ko yên. Hôm nọ em mới được đạp thử em nekxus của ông zà vợ, thấy cũng khá ok, mà search taobao thấy giá em này có thể chơi được. Nhờ các bác đã từng đi, thử, sờ mó xe của nakxus cho em chút đánh giá, ưu nhược của xe này với ạ....

Con xe của ông ngoại nhà em đây:

http://img02.taobaocdn.com/bao/uploa...pg_310x310.jpg (link ảnh, hình như em chưa đến tuổi chèn ảnh)

http://item.taobao.com/item.htm?id=14154543255

Em chỉ biết xe này khung 16", đề shimano 21 sp, phanh đĩa

p/s: Giá taobao khoảng 730 tệ thì về đến VN khoảng bn các bác nhỉ? Nếu em này không chơi được, thì trong tầm giá đó liệu em có kiếm đc xe ko (e biết là $ hơi hẻo, nhưng đừng xúi em mua asama nhé, hì hì) Em cao 1m70, 75kg
    Last edited by bigstar15; 11-06-2012 at 08:54 AM.

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Ra Đường Láng, đoạn cuối gần ra Cầu Giấy, có mấy hàng chuyên cầm đồ xe đạp địa hình, vác một con về phá
    One life, live it!

Mông dân dự bị phuc337's Avatar
    Thanks
    1
    em cũng đang lăn tăn wa ,mún mua mà chẳng bít mua xe gì vì kinh tế cũng chẳng có mấy hihi.Các bác cho em hỏi tầm 6t đến 7t thì có thể mua được con trek 3700 hoặc lắp được con giant nào ngon ngon không ạ ,về sau có tiền thì nâng cấp thêm.Cho em ý kiến với nhé

Banned quangtao's Avatar
    Thanks
    73
    Trích dẫn Gửi bởi phuc337 Xem bài viết
    em cũng đang lăn tăn wa ,mún mua mà chẳng bít mua xe gì vì kinh tế cũng chẳng có mấy hihi.Các bác cho em hỏi tầm 6t đến 7t thì có thể mua được con trek 3700 hoặc lắp được con giant nào ngon ngon không ạ ,về sau có tiền thì nâng cấp thêm.Cho em ý kiến với nhé
    rẻ nhất là trek 3500 giá 7tr5. hoặc bạn chờ thêm vãi tháng nữa tích cóp thêm tiền qua chỗ anh Tôn làm 1 em xe MTB ráp với cấu hình: Group Altus 24 speeds, phanh đĩa dây, khung Mosso Taiwan, vành 32 căm, lốp Kenda hoặc Maxxis..8tr5 -> chạy ngon lành luôn http://www.flickr.com/photos/antonbi...7629900631386/

Last edited by quangtao; 18-06-2012 at 12:20 AM.

Thanks
    3
    Trích dẫn Gửi bởi alexoxo Xem bài viết
    Nếu định xúc ATX 690D thì bác nên mua Yukon, chênh nhau 200k nhưng mà Yukon sau có nâng cấp cũng dễ hơn rất nhiều, đừng đi vào vết xe đổ của e khi mua ATX 690D
    Trích dẫn Gửi bởi nemo9669 Xem bài viết
    Anh xô nói chuẩn đấy...bạn cố thêm tí nữa mua con Yukon là chuẩn nhất...không thì mua con ít tiền thử chân thôi chứ mua con kia nó lưng chừng sau nay muốn thay cũng phí
    Em vừa đi thử chính con nakxus kia chiều nay, cảm nhận là thất vọng quá, đùi nhựa, khung nặng, thụt cứng, bộ đề ko xài đc (chắc do thợ HD ko biết lắp). \có lẽ em sẽ hướng đến giant 690D hoặc Yukon, các bác cho em nhận xét cụ thể hơn về yukon với ạ. chênh nhau 200k, yukon khác (hơn) 690D ở điểm nào, và tại sao sau này lại dễ lên đời hơn?

Banned quangtao's Avatar
    Thanks
    73
    Trích dẫn Gửi bởi acc4rum Xem bài viết
    Đùa à, 730 tệ x 3300d = 24 triệu cho chẵn.
    Giá + Ship + công tầm 2-3 triệu = 27 triệu.

Với 27 triệu vnd xúc cái chi chi chẳng đc.

bác tính nhầm rồi

Mông dân dự bị VUTravel's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    0
    Đúng là lạc vào thế giới xế độp cũng như mê cung!

Mông dân hèn hạ pcpiloter88's Avatar
    Thanks
    119
    em bó tay mấy anh . bi anh bigstar15 trêu đó ,

Thanks
    3
    Trích dẫn Gửi bởi pcpiloter88 Xem bài viết
    em bó tay mấy anh . bi anh bigstar15 trêu đó ,
    Mẹ đốp nhà em mới vỡ chum, chương trình đạp xe tự kỷ chưa kịp bắt đầu đã bị vùi dập chứ em trêu gì đâu Vài tháng nữa em lại đề pa, biết đâu lúc đấy có tiền mua xe hịn luôn....

Mông dân dự bị phuc337's Avatar
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi quangtao Xem bài viết
    rẻ nhất là trek 3500 giá 7tr5. hoặc bạn chờ thêm vãi tháng nữa tích cóp thêm tiền qua chỗ anh Tôn làm 1 em xe MTB ráp với cấu hình: Group Altus 24 speeds, phanh đĩa dây, khung Mosso Taiwan, vành 32 căm, lốp Kenda hoặc Maxxis..8tr5 -> chạy ngon lành luôn http://www.flickr.com/photos/antonbi...7629900631386/

Tks anh đã gop ý ,em cũng lên chỗ anh tôn xem xe rồi ạ nhưng hôm đấy ko gặp anh ý chỉ gặp ông france.ổng cho lên tầng 2 xem xe thế là thấy chán luôn mấy cái 8,5 triệu hehe.Trên tầng 2 toàn xe đẹp nhìn lác hết cả mắt

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Tiệm đồ xe đạp ở HN ''hữu danh vô thực'' http://www.xedap.vn/xxxxx/showthread.php?t=11051&page=4 hết sức cẩn trọng khi mua xe.

+ Trả lời Chủ đề