+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32

Chủ đề: :: Nhờ các bác cho em vài lời nhận xét để lao vào hội Hải Dóng :D ::

Mông dân dự bị bigstar15's Avatar
    Thanks
    3

:: Nhờ các bác cho em vài lời nhận xét để lao vào hội Hải Dóng :D ::

Tình hình là thế này ạ
    Em mới mê món MTB, tuy nhiên thời gian đạp chưa sắp xếp đc nhiều, chắc tuần chỉ đc 3-4 buổi vì còn xen kẽ với cầu lông, khả năng tài chính cũng rất có hạn vì vợ e sắp sinh cháu. Tuy nhiên đã thích là cứ phải làm bằng đc 1 em về độp, ko là ăn ko ngon ngủ ko yên. Hôm nọ em mới được đạp thử em nekxus của ông zà vợ, thấy cũng khá ok, mà search taobao thấy giá em này có thể chơi được. Nhờ các bác đã từng đi, thử, sờ mó xe của nakxus cho em chút đánh giá, ưu nhược của xe này với ạ....

Con xe của ông ngoại nhà em đây:

http://img02.taobaocdn.com/bao/uploa...pg_310x310.jpg (link ảnh, hình như em chưa đến tuổi chèn ảnh)

http://item.taobao.com/item.htm?id=14154543255

Em chỉ biết xe này khung 16", đề shimano 21 sp, phanh đĩa

p/s: Giá taobao khoảng 730 tệ thì về đến VN khoảng bn các bác nhỉ? Nếu em này không chơi được, thì trong tầm giá đó liệu em có kiếm đc xe ko (e biết là $ hơi hẻo, nhưng đừng xúi em mua asama nhé, hì hì) Em cao 1m70, 75kg
    Last edited by bigstar15; 11-06-2012 at 08:54 AM.

Mông dân kienvrg's Avatar
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết
    Nhu cầu đạp đều vài km/ngày, xong thấy mọi người rủ rê ọp ẹp tour này tour kia phượt phiếc, thể nào cũng ngứa chân đú theo, rồi thể nào về cũng thấy xe mình mua như vầy là sai lầm

1m70, 75kg: Buto + kienvrg vào nhận họ hàng đi nài
    Nhận luôn! Kết bác này cả cái khoản cầu lông! Tình yêu sau xe đạp của mình. Hi vọng sớm được giao lưu cả hai khoản xe đạp và cầu lông.

Mông dân dự bị nemo9669's Avatar
    Thanks
    7
    Con này hình như mua ở Bà Triệu là 5-6 tr j đấy...Mua xong mà đi với cái đám mông rồ thì mệt lắm anh "sao béo" ah

Thanks
    3
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết
    Nhu cầu đạp đều vài km/ngày, xong thấy mọi người rủ rê ọp ẹp tour này tour kia phượt phiếc, thể nào cũng ngứa chân đú theo, rồi thể nào về cũng thấy xe mình mua như vầy là sai lầm

1m70, 75kg: Buto + kienvrg vào nhận họ hàng đi nài
    Trích dẫn Gửi bởi kienvrg Xem bài viết
    Nhận luôn! Kết bác này cả cái khoản cầu lông! Tình yêu sau xe đạp của mình. Hi vọng sớm được giao lưu cả hai khoản xe đạp và cầu lông.
    Trích dẫn Gửi bởi nemo9669 Xem bài viết
    Con này hình như mua ở Bà Triệu là 5-6 tr j đấy...Mua xong mà đi với cái đám mông rồ thì mệt lắm anh "sao béo" ah
    Hức hức, cảm ơn các bác đã tặng gạch xây nhà, em cũng muốn làm phát XTC790 lắm nhưng mà bà cả nhà em độ này đang tập múa sư tử ác quá Có lẽ em sẽ bò dần từ thấp lên cao vậy, khi nào có chút hiểu biết nữa về xe, rồi đi "tour này tour kia" bị anh em cho hít khói + dìm hàng dữ quá em sẽ xúc trộm thóc của vợ để tìm đường lên đời sau vậy
    BTW, nếu con này 5-6tr, thì giá cũng đâu có tốt, chắc e tính nước quay sang ATX 690D
    Mong sớm được khoe xe với các bác

Mông dân hèn hạ alexoxo's Avatar
    Đang ở
    Phố trong sông
    Thanks
    205
    Trích dẫn Gửi bởi bigstar15 Xem bài viết
    Hức hức, cảm ơn các bác đã tặng gạch xây nhà, em cũng muốn làm phát XTC790 lắm nhưng mà bà cả nhà em độ này đang tập múa sư tử ác quá Có lẽ em sẽ bò dần từ thấp lên cao vậy, khi nào có chút hiểu biết nữa về xe, rồi đi "tour này tour kia" bị anh em cho hít khói + dìm hàng dữ quá em sẽ xúc trộm thóc của vợ để tìm đường lên đời sau vậy
    BTW, nếu con này 5-6tr, thì giá cũng đâu có tốt, chắc e tính nước quay sang ATX 690D
    Mong sớm được khoe xe với các bác
    Nếu định xúc ATX 690D thì bác nên mua Yukon, chênh nhau 200k nhưng mà Yukon sau có nâng cấp cũng dễ hơn rất nhiều, đừng đi vào vết xe đổ của e khi mua ATX 690D
    Ê quá... mông như đi mượn

Mông dân dự bị sondh's Avatar
    Thanks
    0
    2 tháng trước mềnh cũng như bác này, sau quyết định mua tạm 1 em Asama cũ(1 triệu) đạp thử xem có thích xe đạp ko. Khoảng hơn 1 tháng sau thì quyết định thanh lý e Asama vữn đc 1tr http://www.emong.org/images/smilies/o032.gif

Chia tay em Asama sau hơn 1 tháng thử nghiệm và quyết định lên đời XTC750 - 2012. Mới độp đc 2 days(khoảng 90km) tạm thời thấy thỏa mãn với em này.

Đấy cách đến với xe đạp của mình là vậy, tính ra cũng ko bị mất tiền ngu http://www.emong.org/images/smilies/hura.gif

Mông dân dự bị nemo9669's Avatar
    Thanks
    7
    Anh xô nói chuẩn đấy...bạn cố thêm tí nữa mua con Yukon là chuẩn nhất...không thì mua con ít tiền thử chân thôi chứ mua con kia nó lưng chừng sau nay muốn thay cũng phí

Thanks
    3
    Cảm ơn các bác đã chia sẻ, có lẽ em sẽ đi theo lộ trình của bác sondh là đúng bài. Mặc dù tầm ngân sách của em chắc phải với tụt quần mới lên đc đến Yukon

Mông dân hèn hạ alexoxo's Avatar
    Đang ở
    Phố trong sông
    Thanks
    205
    ATX 690D vs Yukon thì giá cũng same same à, chênh nhau đâu có vài trăm k àh
    Ê quá... mông như đi mượn

Thanks
    3
    Trích dẫn Gửi bởi alexoxo Xem bài viết
    ATX 690D vs Yukon thì giá cũng same same à, chênh nhau đâu có vài trăm k àh
    Thì 690D em cũng phải cố tụt quần đó mà

Mông dân dự bị sondh's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi bigstar15 Xem bài viết
    Thì 690D em cũng phải cố tụt quần đó mà
    Đừng cố kiểu này bác ah, đạp xe chí ít phải có cái quần(bỉm) chứ đạp ko dễ hải dóng lém

+ Trả lời Chủ đề