+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Hà Nội hỏi đáp

Hybrid View

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi hado0601 Xem bài viết
    Câu hỏi
    1. Hãy cho biết tên ban đầu của chùa Trấn Quốc.
    2. Chùa được xây dựng vào đời vua nào?
    3. Chùa Trấn Quốc hiện nay nằm trên đảo nào?
    4. Điểm độc đáo ở cổng tam quan của chùa Trấn Quốc so với các cổng chùa khác là gì?
    5. Kể tên các chùa khác cũng nằm trên bờ hồ Tây giống chùa Trấn Quốc.
    Trả lời:

Ớ, sorry, giờ mới nhìn lại luật chơi PM bạn Hạ Đỏ rồi nhé
    Last edited by Na chín; 14-06-2011 at 12:14 AM.

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    . Nếu chỉ mình em luôn là người đưa ra câu hỏi và các thành viên khác luôn là người trả lời thì e rằng cuộc chơi hơi mang tính 1 chiều. Vậy nên chăng mình để cho tất cả mọi người ai có nhu cầu và khả năng đều có thể là người ra câu hỏi? Để tránh lộn xộn thì ai muốn là người ra câu hỏi cho tuần sau sẽ đăng ký ngay tại topic này vào cuối tuần trước, first come first serve, và Hạ Đỏ sẽ là người tổng hợp danh sách ai là người ra câu hỏi cho tuần nào.
    Vâng em cũng nghĩ như chị. Đồng chí nào muốn làm chủ đề thì vào tuần trước đấy cứ post thẳng bài vào đây đăng ký thôi ạ.
    ah ngoài ra để cho người lập chủ đề không chơi trò đánh đố bằng cách đi Gúc trước rồi hỏi hiểm, em nghĩ là người đó nên căn cứ vào hiểu biết của bản thân để ra câu hỏi(dĩ nhiên là trong trường hợp không nhớ rõ ràng, không chắc chắn có thể Gúc cho chuẩn)
    Ngoài nội dung hỏi - đáp tính điểm như ý kiến của Hạ Đỏ, vì topic có tên là Hà Nội hỏi đáp, vậy có lẽ topic nên kiêm luôn nhiệm vụ là topic cung cấp thông tin về Hà Nội theo yêu cầu (kiểu như topic Hỏi đáp thông tin du lịch trong nước/nước ngoài bên TTVN ấy). Tức là ai có thắc mắc, câu hỏi gì về Hà Nội (cần biết đường đi, địa điểm, những đặc trưng văn hóa, lịch sử..... ) thì có thể nêu câu hỏi ở topic này, và ai vào đọc + có khả năng trả lời thì trả lời luôn tại topic.
    Ah cái tên này thì em đặt tạm đấy ạ. Hi vọng mọi người nghĩ hộ em một cái tên hay hay cho nó phù hợp với topic với. Hay là ta lại tổ chức vote nhể Còn cái kia thì em không biết có ai vào đây hỏi hay không ý chứ

à. em có thêm ý kiến là mọi người trả lời xong thì Hạ đỏ nên tổng kết lại thành 1 bài đầy đủ nhất ở cuối cùng. Chứ nếu tất cả cùng trả lời thì e rằng thông tin sẽ hơi nhiễu.
    Vâng ^^!.

@all: Đề nghị bác nào đã lượn vào đây thì giả nhời luôn dùm em cho vui ạ
    Last edited by hado0601; 14-06-2011 at 01:26 AM.

+ Trả lời Chủ đề