+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 8 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 71

Chủ đề: Xin tư vấn về xe

Mông dân dự bị AnhDB's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131

Xin tư vấn về xe

Em đang muốn mua 1 em MTB nhưng chỉ có tầm 3 triệu. Em định sáng mai qua xem GIANT, nếu không đơợc thì qua ASAMA. Mọi người tư vấn giúp em với.
    Em nghe mọi người nói về cửa hàng bác Tuấn Hà Nội ở Ngọc Thụy, Giá cả và chất lượng ở đó thế nào ạ???

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    Em đang muốn mua 1 em MTB nhưng chỉ có tầm 3 triệu. Em định sáng mai qua xem GIANT, nếu không đơợc thì qua ASAMA. Mọi người tư vấn giúp em với.
    Em nghe mọi người nói về cửa hàng bác Tuấn Hà Nội ở Ngọc Thụy, Giá cả và chất lượng ở đó thế nào ạ???
    Giá cả bên anh Tuấn thì so với 3tr là lớn hơn rất nhiều. Chất lượng thì theo như mình quan sát nhiều người đi xe mua ở đó thấy khá ổn.
    Bạn thử tham khảo khác topic hỏi han xe pháo khác hoặc sang xedap.org mục tư vấn để có thêm kiến thức nhé.
    Tùy vào mục đích sử dụng và số tiền mình có để mua xe thôi

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Em vào web này tham khảo nhé. Nhưng tiền nào của nấy. Giant mà rổ giá mềm dẻo thì các phụ tùng cũng mềm dẻo

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

4. The Following User Says Thank You to musstol For This Useful Post:

quangtao (12-06-2011)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131
    hix, kiểu này mua ASAMA thôi đôi năm nữa đi làm có lương xem có lên đời đc không Tình hình mọi người có buổi nào đi trong ngày thì cho em join với nhé. Bố mẹ em hơi khó tính nên sợ không tham gia những buổi vài ngày được

Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    hix, kiểu này mua ASAMA thôi, đôi năm nữa đi làm có lương xem có lên đời đc không
    Bạn vẫn đang đi học ah. Nếu cố 1 chút được thì mình khuyên là không nên mua xe Asama. Asama hồi trước mình đã đi khoảng ~1 năm. Sau 1 năm này xe đã nát bét, chỉ còn nguyên cái khung là tốt (mình đi khá nhiều). Nếu bạn không có khả năng đi xa mà chỉ đi một ngày thì vẫn có thể mua xe cào cào. Xe cào cào với giá 3tr đã được một cái xe tương đối tốt rồi, dư sức đi một ngày với emong(ăn đứt asama là cái chắc). Dĩ nhiên là còn phải biết mua nữa . Sau đó đi làm thì mua xe khác nếu còn thích. Thế đỡ hơn là phải nâng cấp này nọ.

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131
    cào cào cháu lại ko thích em còn học 1 năm nữa Giant thì 3 triệu ko mua đc con nào ạ

Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    Ấy địa hình cũng chả hay ho j` đâu bạn ơi. Chẳng qua bọn mình có những chuyến không đi xe cào cào châu chấu đc mới fải dùng tạm địa hình đó.
    Theo tin vỉa hè thì 3tr vẫn mua đc Giant nhưng mà là Giant tiêu chuẩn China chứ k fải Taiwan nên chất lượng k cao. Người ta đã tính trung bình là 1 cái xe mtb đi được rẻ nhất là khoảng (~6-7tr giá 2k7). Dưới tầm đó nhiều thì xe pháo k ổn lắm.
    Theo ý của mình thì thà xài cào cào 3tr(tương đối cao cấp) còn hơn là xài mtb 3tr (lởm).

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131
    Trích dẫn Gửi bởi hado0601 Xem bài viết
    Ấy địa hình cũng chả hay ho j` đâu bạn ơi. Chẳng qua bọn mình có những chuyến không đi xe cào cào châu chấu đc mới fải dùng tạm địa hình đó.
    Theo tin vỉa hè thì 3tr vẫn mua đc Giant nhưng mà là Giant tiêu chuẩn China chứ k fải Taiwan nên chất lượng k cao. Người ta đã tính trung bình là 1 cái xe mtb đi được rẻ nhất là khoảng (~6-7tr giá 2k7). Dưới tầm đó nhiều thì xe pháo k ổn lắm.
    Theo ý của mình thì thà xài cào cào 3tr(tương đối cao cấp) còn hơn là xài mtb 3tr (lởm).
    em muốn cái xe trông thể thao 1 chút nữa cũng chỉ muốn chuyển qua đạp xe cho khỏe, hàng ngày đi làm + đi học. Tầm 20KM

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Chiếc xe nhìn khỏe khoắn, thể thao thì bao giờ cũng gây hứng thú, tạo đam mê, và thêm nữa là nâng phần sĩ diện nhỉ ^^ Mình cũng thích một chiếc xe khỏe khoắn, nhưng lại quan trọng về công năng và chất lượng của con xe hơn. Vì thế, Bảo Anh nên cân nhắc nhất là khi Bảo Anh có vẻ chưa am hiểu về xe lắm, giờ vội vàng mua xe chỉ vì bề ngoài khỏe khoắn, tới khi đi xe rồi, am hiểu rồi thì mới ngộ ra điều hado0601 nói thì đã mất toi khoản tiền cho sự dại khờ rồi, đúng ko ^^.

Bạn hado0601 là người đã dùng ASAMA rồi, nên bạn ấy tư vấn, thì Bảo Anh nên xem xét và cân nhắc ý kiến của bạn ý. ASAMA dòng MTB dùng cũng không quá tồi, nhưng nó hay lắm bệnh lặt vặt (toàn bệnh chả giống ai, và rất là vớ vẩn), đi thì chẳng có gì thích thú cả (tay vặn, líp tầu, củ đề hay dở chứng ...) .... Thế nên cân nhắc nhé.

Nếu thực sự vẫn thích đi xe MTB khỏe khoắn, lại đi được các chuyến 1 ngày với nhà emong, thì có lẽ, thời gian này, đi chuyến nào thì thuê xe chuyến ấy (~80k-100k/1 ngày thuê xe). Còn thì cứ mỗi ngày lại tiết kiệm tích góp thêm, mua được con xe ưng ý, dùng thoải mái, lao tơi bời, xới mọi địa hình, xe vẫn bon bon (đấy là mình rút ra từ con Giant của Mông trưởng), đỡ phải nâng cấp, thay thế này nọ.

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

11. The Following User Says Thank You to musstol For This Useful Post:

RedNam (07-09-2012)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131
    Em vừa mua xe rồi. Giant ATX660 cả nhà ạ

+ Trả lời Chủ đề