+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Tên miền tiếng Việt và sự phát triển eMông Group

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Tên miền tiếng Việt và sự phát triển eMông Group

Trong thời gian cấp tên miền tiếng Việt miễn phí, Casper_HN đã online gần như trọn vẹn ngày đầu tiên (mạng đăng ký luôn quá tải) để đăng ký hai tên miền http://www.eMông.vnhttp://www.êMông.vn

Sau thời gian xét duyệt, hai tên miền này đã chính thức được cấp và ngay lập tức BQT eMông Group đã làm thao tác trỏ trực tiếp hai tên miền này về http://www.emong.org

Trong khoảng 24h nữa, hai tên miền tiếng Việt sẽ hoạt động và hiện tại hai tên miền này chỉ có thể chuyển trực tiếp tới http://www.emong.org và sẽ không được thay đổi cho tới khi có thông báo mới của cơ quan quản lý tên miền tiếng Việt.

Hiện tại, do eMông không có pháp nhân nên hai tên miền này Casper_HN đã đại diện sở hữu, các bạn có thể tham khảo thêm tại http://www.tenmientiengviet.vn

BQT eMông Group

2. The Following 5 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

ChanNhoiBong (10-06-2011), hoanganhmap (12-06-2011), NHOCBEO (10-06-2011), quangtao (10-06-2011), traitimchumnho (28-08-2011)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Tks anh Long - người đã dành rất nhiều tâm huyết cho Ê Mông cũng như cho emong.org ^^

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Hoan hô anh long

Thanks
    1,066
    Mới những ngày đầu ra đời, eMông Group forum còn đứng lâu dài ở vị trí >10 triệu theo đánh giá của Alexa, và đứng vị trí ~80 ngàn Việt Nam. Trong khoảng 6 tháng trở lại đây, tốc độ tăng trưởng của chúng ta khoảng 1triệu bậc Alexa và ~ 10 ngàn Việt Nam/tháng. Trong 3 tháng trở lại đây tốc độ còn tăng nhanh hơn nữa, lượng truy cập nhiều nhất trong cùng lúc đạt 111 người (xịn chứ không phải fake nhé Chụt), lượng truy cập ngày làm việc ~ 800-1000 người, ngày nghỉ ~600-700 người. Hiện tại chúng ta đứng khoảng >3triệu thế giới và >10ngàn Việt Nam (Xem thông tin ở phần "Thống kê" phía dướí bên phải diễn đàn). Bắt đầu xuất hiện những bài post spam chỉ có ở những diễn đàn lớn, tuy phải xóa bài nhưng mình vẫn hửng mừng thầm

Với đà tăng tiến này, trong tuần tới chúng ta sẽ qua vị trí 3triệu thế giới và nằm ở mốc dưới 10 ngàn Việt Nam. Tuy lượng thành viên ít hơn xedap.org (~1triệu thế giới và ~6.000 Việt Nam) và xedap.vn (1.5triệu thế giới và ~10ngàn Việt Nam) nhưng với đà này, trong khoảng cuối 2011 có thể chúng ta sẽ đạt ngang với 2 forum về xe đạp lớn nhất Việt Nam này.

Với giá xăng lên chóng mặt và việc gì bây giờ cũng gắn với bảo vệ môi trường thì số lượng người quan tâm tới xe đạp ngày một nhiều. Không quá lố khi cho rằng chúng ta, những Mông dân, đã dựng lên một nhóm xe đạp không chuyên khá lớn tại Việt Nam. Tất cả những bài viết giá trị, những chuyến đi tuyệt vời và những cảm nhận nóng hổi về vẻ đẹp đất nước con người Việt Nam đã giúp eMông Group forum có một vị trí nhất định trong cộng đồng du lịch dã ngoại. Theo kế hoạch mà Bọn Tay Quay (BQT) tính toán, thì năm nay sẽ là năm bản lề để eMông có một năm bùng nổ 2012, với những kế hoạch lớn, thành công lớn và những chuyến đi lớn.

Hãy để dành những ngày phép nhé các bạn, cố gắng đừng lỡ chuyến với eMông

Mông dân acc4rum's Avatar
    Thanks
    4
    Bao nhiêu năm ăn chơi trác táng khắp thế giới, bỗng một ngày Ặc cảm thấy nhàm chán với việc ngồi chỏ chuột lang thang khắp hang cùng ngõ hẻm mà ko đổ một giọt mồ hôi, con người thấy yếu đuối vì suốt ngày chỉ ngồi một chỗ.
    Làm gì đây để mà vẫn được thỏa chí phươu lưa, nhưng vẫn đảm bảo sức khỏe... Lượn hoài Ặc reo lên như "Niu tơn" khi phát hiện ra emong.org.
    Và h đây Ặc vinh dự trở thành 1 trong 5 kẻ rồ nhất Emong
    Ngày nào ko đi, tuần nào ko đi là cảm thấy người thất bứt dứt... Emong, căn nhà thứ 2 của tôi
    Tao muốn làm người xấu !!!

7. The Following 2 Users Say Thank You to acc4rum For This Useful Post:

Casper_HN (28-08-2011), love2live (28-08-2011)

Mông dân nongdancoi's Avatar
    Thanks
    167
    Thêm một Mông rồ chính hiệu

Nói vậy thôi, mình rất yêu emong và rất cám ơn các bạn trong nhóm đã cho mình tiếp cận với một cách nhìn mới về cuộc sống giản dị và mộc mạc hơn. Bài của ặc ặc dù lạc đề nhưng lại là cái nền rất tốt để tôn cái cảm xúc mà Bọn Quay Tay đang đùng đoàng.

Nhưng, quay lại chủ đề sự phát triển của eMông gờ rúp nhỉ?
    If you think you can, or if you think you can't, either way, you're right - Henry Ford

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Nòng dận cối chắc có ý tưởng gì hả? Trình bày đi thôi

Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi nongdancoi Xem bài viết

Nhưng, quay lại chủ đề sự phát triển của eMông gờ rúp nhỉ?
    Sự phát triển của eMông gờ rúp sẽ được đưa ra thảo luận ở một topic mới sau chuyến Tây Yên Tử tới đây.
    Lúc đó rất mong nongdancoi và nhiều Mông dân đóng góp ý kiến.

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    các bác làm thế nào thì làm, em mong là em trai em vẫn có cơ hội đi với nhà mình.

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi NHOCBEO Xem bài viết
    các bác làm thế nào thì làm, em mong là em trai em vẫn có cơ hội đi với nhà mình.
    Chuyện đó bé quá, liệu mà hướng dẫn con trai dạy dỗ cháu nội sao cho gia đình có ba đời Mông trưởng

+ Trả lời Chủ đề