+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: Về việc sử dụng quỹ duy trì website emong.org

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812

Về việc sử dụng quỹ duy trì website emong.org

Như đã hứa, NA xin được tổng kết về việc sử dụng quỹ duy trì website emong.org như sau:

PHẦN THU:

Tổng số tiền đã được cam kết đóng góp: 1,850,000 VND
    Tổng số tiền đã nhận được: 1,600,000 VND

PHẦN CHI:

1. Gia hạn tên miền emong.org đến 21/04/2012: 189,000 VND (Hợp đồng gia hạn)

2. Thuê host đến tháng 4/2012: 1,141,950 VND (Các hợp đồng thuê host: HĐ1, HĐ2, HĐ3)

Tổng cộng: 1,330,950 VND

Phần tiền quỹ dùng chưa hết (269,050 VND) sẽ tiếp tục được sử dụng cho mục đích duy trì website sau này. Rất cảm ơn các anh chị em, các Mông dân đã chung tay để duy trì sân chơi chung.
    Last edited by Na chín; 07-06-2011 at 10:24 AM.

2. The Following 4 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

eMông (01-06-2011), MichaelCao (02-06-2011), NHOCBEO (02-06-2011), traitimchumnho (02-06-2011)

Mông dân dự bị rachgioiroixuong's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Do eMông có đề nghị và anh Long đã đồng ý về việc không tính chi phí gia hạn tên miền casperhn.com vào chi phí chung của quỹ duy trì website emong.org, NA đã điều chỉnh lại con số ở post đầu tiên. Như vậy, tổng số tiền quỹ còn lại là 269,050 VND.
    Em cũng là một cái nick mới toe như bạn dangkhoaquan, em thì không thắc mắc như bạn í, mà em giơ tay có í kiến về vụ host hủng này. (Vì em thấy các bác Emong cũng khá là dân chủ, khi ko phân biệt mới cũ, kể cả những nick chả hiểu đã từng đi chuyến nào với Emong chưa nữa, cứ thắc mắc ý kiến là trả lời một cách rất nhiệt tình .

Thứ nhất: Bác Casper đã giải thích, host và tên miền casperhn.com dùng hoàn toàn cho Emong, mặc dù nó đứng tên bác í. Em thấy mọi ng cũng có vẻ nhất trí với ý kiến của bác ý vậy mà vẫn bắt bác ý trả tiền. Tại sao? Vì bác đó đứng tên??? Nếu thế em đọc trong hợp đồng thấy cái tên miền emong.org cũng là của khách hàng tên Nguyễn Ngọc Anh. Vậy sao các bác ko bắt cái bác đó trả tiền tên miền đó, nó có phải của Emong đâu. Vấn đề ở đây, Emong chỉ là một cái tên hoàn toàn ko có tư cách pháp nhân. Nếu sau này các bác có tách host, thì việc mua 1 cái host mới cũng là một cá nhân nào đó trong Emong đứng tên, chả lẽ lại bắt ông đó phải trả tiền như ông Long bây giờ???

Thứ 2: Em nghĩ cái bác dùng nick Emong đã đề nghị bác casperHN thanh toán khoản tiền tên miền, trong lúc quá nóng vội. Và bác CasperHN vì "sĩ diện" mà đã đồng í luôn. Được dịp thủ quỹ cũng cứ thế là ok chả cân nhắc phải quấy. Khoản tiền này ko to, nhưng nếu các bác làm thế, sẽ triệt tiêu dần mòn sự nhiệt tình của những người như bác Long.

Thứ 3: Quân đội và nhà nước ta trước nay vẫn luôn đề cao cảnh giác với cái gọi là "diễn biến hòa bình" (bác nào chưa rõ có thể search google). Các bác là một tập thể mà em được nghe rất nhiều người khen ngợi vì sự đoàn kết, tin tưởng và yêu thương nhau. Em mong các bác đủ sáng suốt giải quyết vấn đề này một cách thấu đáo, cũng như mọi vấn đề các bác đã sáng suốt giải quyết trước nay.

4. The Following 2 Users Say Thank You to rachgioiroixuong For This Useful Post:

eMông (07-06-2011), Mouse7023 (07-06-2011)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Nghe có vẻ như bạn rách giời rơi xuống không phải là mới toe như bạn ấy tự nhận. Nhưng thôi, tớ cứ coi như bạn đúng là mới toe để có vài lời thế này, kẻo các thắc mắc của bạn cứ chơi vơi mãi bởi vì bạn eMông và Mouse7023 chỉ vào đọc, thanks rồi lại đi ra.

Thứ nhất, bọn tớ biết rõ có những ai dùng nick eMông, và sau khi dùng phương pháp loại trừ thông qua các bài post trong topic này thì có thể đoán được đến 90% (10% còn lại dành cho yếu tố bất ngờ nếu trong số những người dùng nick eMông lại có người tiết lộ mật khẩu cho người khác) ai là người dùng nick eMông để đưa ra ý kiến về việc tách riêng chi phí gia hạn tên miền casperhn.com ra khỏi quỹ chung. Và với bọn tớ, ý kiến của người đó khá là được tôn trọng.

Thứ hai, bạn hiểu anh Long đến đâu mà khẳng định rằng anh ấy đồng ý chỉ vì sỹ diện? Và ngay cả nếu đúng là vì sỹ diện (như bạn nghĩ) mà anh Long nói đồng ý, thì đó cũng là ý kiến công khai của anh ấy, được mọi người chứng kiến. Một người trưởng thành khi đã đưa ra ý kiến của mình thì dù là vì sỹ diện hay vì bất cứ lý do nào khác, người ấy cũng tự chịu trách nhiệm về những gì mình nói. Và tớ tin là anh Long rất hiểu điều đó khi post bài.

Thứ ba, bạn rachgioiroixuong đếm xem có bao nhiêu người vào bày tỏ ý kiến một cách rõ ràng trong topic này? Và quan trọng hơn, có bao nhiêu người nói rõ rằng họ ủng hộ việc dùng quỹ chung để chi trả phí gia hạn tên miền casperhn.com? Và còn quan trọng hơn nữa, ngay cả các bạn có ý kiến ủng hộ (như bạn Mouse7023), thì ngay trong post của bạn ấy cũng có nhắc đến việc cần danh chính ngôn thuận để những người khác, những người mới khỏi thắc mắc. Và con số "những người khác" này (những người ko vào đây xem, những người vào đây xem rồi đi ra mà ko để lại ý kiến...) thì lớn hơn rất nhiều so với những người đã vào đây và công khai ủng hộ việc dùng quỹ chung để chi trả phí gia hạn tên miền casperhn.com.

Vì thế, tớ tin rằng eMông không đưa ra ý kiến trong lúc nóng vội, anh Long đồng ý không phải vì sỹ diện, và tớ thì có thể khẳng định rằng tớ ko "cứ thế là ok chả cân nhắc phải quấy". Còn việc sự vụ này có "triệt tiêu dần mòn sự nhiệt tình của những người như bác Long" hay không thì tớ hy vọng là không.

Cuối cùng, xin cảm ơn bạn rachgioiroixuong đã có ý kiến đóng góp cho eMông. Đừng thấy giọng tớ (có vẻ) gay gắt như trên mà nghĩ là tớ có hiềm khích gì với bạn nhé (tớ có bệnh, nên giọng nó cứ luôn như thế từ trước đến nay rồi)

Yêu Bell của mẹ nhất

6. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

Casper_HN (08-06-2011)

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Bạn Mouse nhấn nút thanks có nghĩa là bạn Mouse tán đồng í kiến với bài viết đó. Còn tại sao bạn í ko viết bài thì là do nội dung của nó khá tương đồng với ý kiến đã viết ở bên trên của bạn Mouse rồi về phần trả chi phí. Và tiện thể cũng xin nói thêm là sau khi đọc bài viết của rachroigioixuong thì mình cũng xin rút lại ý kiến "danh chính với ngôn thuận" khi mà Emong chưa có tư cách pháp nhân. Hehe...mình là người không bảo thủ.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Em nghĩ Emông chưa có tư cách pháp nhân, nên ai cũng có thể đứng tên hợp đồng, cái chính là tên miền thì phải để là emong mới đúng (chứ ko phải là casperhn). Vấn đề chỉ là thế đúng ko ạ, thế thì việc đổi tên sẽ sớm có thể làm được thôi chứ ko có gì khó khăn.

Chốt lại là chuyện này chắc chắn việc này ko hề ảnh hưởng đến sự đoàn kết, tin tưởng và yêu thương nhau của Emông.

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Mới cả là đây chỉ là giải thích thắc mắc, nên em nghĩ ban rachgioiroixuong ko cảm thấy chị Na nói gay gắt đâu nhỉ ?

Mông dân dự bị rachgioiroixuong's Avatar
    Thanks
    0
    Đúng rồi, trao đổi và đóng góp í kiến thôi, gay gắt hay ôn hòa thì đều ko care.

Về việc host với tên miền, giải thích đơn giản là thế này, muốn duy trì host thì phải duy trì tên miền. Emong đang dùng host của ông CasperHN thì đương nhiên Emong phải duy trì tên miền đó. Nhiều bạn ko hiểu bản chất vấn đề vì bạn Na chín trong phần chi phí chỉ nói trả tiền host chung chung, nhưng thực chất là trả tiền cho cái host mang tên casperHN.com.

Thêm nữa khi nhìn nhận vấn đề thì nên nhìn ở cái gốc của nó để giải quyết chứ ko phải chỉ ở phần ngọn. Nếu chúng ta ko tin tưởng nhau, thì việc chuyển tên miền, host khi Emong ko có tư cách pháp nhân là việc làm vô ích. Có chuyển từ casperHN thành Emong đi chăng nữa, nếu ông Long muốn tư lợi, ông í vẫn tư lợi. Cũng giống như tên miền emong.org, nó mang tên emong thật đấy, nhưng nếu bạn Ngọc Anh nào đó ko thích, bạn í bán đi cho người khác thì Emong cũng chẳng làm gì được. Hoặc là giải quyết vấn đề 1 cách triệt để (cho Emong một cái tư cách pháp nhân) hoặc hãy tin tưởng vào những người bạn của mình.

Chào thân ái và quyết thắng!
    Last edited by rachgioiroixuong; 08-06-2011 at 06:36 PM.

11. The Following 3 Users Say Thank You to rachgioiroixuong For This Useful Post:

Casper_HN (08-06-2011), Mouse7023 (09-06-2011), NHOCBEO (09-06-2011)

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142

Bịt tai ứ hóng sự đời
    Mặc riêng ta mãi là người ngu ngơ
    Rảnh rõi thì cứ làm thơ
    Can chi mắc phải sợi tơ thế này
    Thế nên em sửa bài ngay
    Im hơi lặng tiếng kệ thây chuyện đời
    Rảnh việc thì cứ dạo chơi
    Sì pam khắp chốn cuộc đời hát ca
    Dẫu sao cũng kẻ một nhà
    Tách bạch chỉ để người ta chê cười
    Thế thì thôi thế thì thôi

Last edited by musstol; 09-06-2011 at 12:08 AM. Lý do: (è.é)

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

13. The Following User Says Thank You to musstol For This Useful Post:

Mouse7023 (09-06-2011)

+ Trả lời Chủ đề