+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Chủ đề: Về việc sử dụng quỹ duy trì website emong.org

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812

Về việc sử dụng quỹ duy trì website emong.org

Như đã hứa, NA xin được tổng kết về việc sử dụng quỹ duy trì website emong.org như sau:

PHẦN THU:

Tổng số tiền đã được cam kết đóng góp: 1,850,000 VND
    Tổng số tiền đã nhận được: 1,600,000 VND

PHẦN CHI:

1. Gia hạn tên miền emong.org đến 21/04/2012: 189,000 VND (Hợp đồng gia hạn)

2. Thuê host đến tháng 4/2012: 1,141,950 VND (Các hợp đồng thuê host: HĐ1, HĐ2, HĐ3)

Tổng cộng: 1,330,950 VND

Phần tiền quỹ dùng chưa hết (269,050 VND) sẽ tiếp tục được sử dụng cho mục đích duy trì website sau này. Rất cảm ơn các anh chị em, các Mông dân đã chung tay để duy trì sân chơi chung.
    Last edited by Na chín; 07-06-2011 at 10:24 AM.

2. The Following 4 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

eMông (01-06-2011), MichaelCao (02-06-2011), NHOCBEO (02-06-2011), traitimchumnho (02-06-2011)

Mông dân dự bị dangkhoaquan's Avatar
    Thanks
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Như đã hứa, NA xin được tổng kết về việc sử dụng quỹ duy trì website emong.org như sau:
    Gia hạn tên miền casperhn.com đến 21/04/2012: 210,000 VND (Hợp đồng gia hạn)
    Mình hỏi khí ko phải mình chưa hiểu lắm chuyện gia hạn tên miền casperhn.com là như thế nào
    Last edited by dangkhoaquan; 03-06-2011 at 09:07 AM.

4. The Following User Says Thank You to dangkhoaquan For This Useful Post:

McMillant (03-06-2011)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi dangkhoaquan Xem bài viết
    Mình hỏi khí ko phải mình chưa hiểu lắm chuyện gia hạn tên miền casperhn.com là như thế nào
    Hi Khoa,
    Việc gia hạn tên miền casperhn.com là theo yêu cầu của anh Long (Casper_HN), do có liên quan đến server đợt trước. Đợi anh Long đi chuyến Mường Lát về sẽ giải thích cụ thể việc này nhé, chứ các vấn đề kỹ thuật thì NA mù tịt rồi.
    Thân,
    NA.

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    eMông Group forum trước đây chạy trên host của Casper_HN (năm đầu tiên dùng nhờ host đó) nên toàn bộ dữ liệu vẫn nằm trên host casperhn.com. Hiện nay, cá nhân Casper_HN hoàn toàn không sử dụng host này mà dành hoàn toàn cho eMông Group forum. Cũng do trình độ IT chưa đủ nên nên vẫn tiếp tục duy trì như vậy.
    Trong thời gian tới, chúng tôi sẽ nhờ hỗ trợ kỹ thuật để chuyển lại host cho tên miền emong.org không cần chạy nhờ như vậy nữa.

Thanks
    13
    Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    eMông Group forum trước đây chạy trên host của Casper_HN (năm đầu tiên dùng nhờ host đó) nên toàn bộ dữ liệu vẫn nằm trên host casperhn.com. Hiện nay, cá nhân Casper_HN hoàn toàn không sử dụng host này mà dành hoàn toàn cho eMông Group forum. Cũng do trình độ IT chưa đủ nên nên vẫn tiếp tục duy trì như vậy.
    Trong thời gian tới, chúng tôi sẽ nhờ hỗ trợ kỹ thuật để chuyển lại host cho tên miền emong.org không cần chạy nhờ như vậy nữa.
    Cá nhân mình tò mò vào http://www.wix.com/casperhn/photography thì chỉ thấy số điện thoại và địa chỉ liên lạc trên website trên là của bác Long, thông tin và ảnh trên website trên không phải của nhà Êmông .Khi các bạn đã kêu gọi chia sẽ để đóng góp duy trì diễn đàn làm sân chơi cho anh em mọi người đóng góp là vì cái tình với nhà Êmông chứ chưa vì cá nhân ai cả. Số tiền quá bé nên đưa khoản này vào mình thấy vừa không rõ ràng vừa ảnh hưởng đến sự nhìn nhận của mọi người .
    Last edited by dangkhoaquan; 03-06-2011 at 02:08 PM.

8. The Following User Says Thank You to dangkhoaquan For This Useful Post:

McMillant (04-06-2011)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Cá nhân mình tò mò vào http://www.wix.com/casperhn/photography thì chỉ thấy toàn ảnh chưa liên quan gì đến nhà ÊMÔng cả .Khi các bạn đã kêu gọi chia sẽ để đóng góp duy trì diễn đàn làm sân chơi cho anh em mọi người đóng góp là vì cái tình với nhà Êmông chứ chưa vì cá nhân ai cả. Số tiền quá bé nên đưa khoản này vào mình thấy vừa không rõ ràng vừa ảnh hưởng đến sự nhìn nhận của mọi người .
    Cám ơn bạn đã quan tâm. Xin phép trả lời bạn cụ thể hơn:

1. Trước đây, khi chưa có đóng góp thuê host thì Casper_HN đã tài trợ cho eMông Group forum sử dụng host của mình để forum hoạt động (toàn phần) và Casper_HN đã thuê một host khác để sử dụng cá nhân (nguoitrangan.com)
    2. Năm thứ hai của eMông Group forum, chúng ta đã có các bạn hảo tâm đóng góp, nhưng do hạn chế về trình độ nên vẫn tiếp tục gia hạn tên miền dẫn đến host chứa dữ liệu của emong.org là casperhn.com. Sau khi nhờ kỹ thuật để chuyển host về emong.org sẽ hoàn toàn tách khỏi tên miền casperhn.com
    3. Tên miền casperhn.com đã dẫn tới một host miễn phí http://www.wix.com/casperhn/photography hoàn toàn không sử dụng tài nguyên host của emong.org thuê.
    4. emong.org đang chứa dữ liệu ở đường dẫn chính sau: http://casperhn.com/emong.vn/ có thể nói tóm lại cho dễ hiểu là emong.org chỉ là đường dẫn hoàn toàn không có dữ liệu gì.
    5. Để tránh dẫn đến hiểu lầm, đề nghị bạn Na chín bỏ chi phí gia hạn tên miền casperhn.com ra khỏi chi phí của emong.org; chi phí này sẽ đề nghị bạn Casper_HN thanh toán.

Một lần nữa cám ơn góp ý của bạn dangkhoaquan, rất mong bạn hiểu và thông cảm cho một BĐH eMông Group còn kém kinh nghiệm điều hành cũng như khả năng làm chủ forum.

(BĐH eMông Group forum)

10. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

dangkhoaquan (03-06-2011)

Thanks
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    PHẦN CHI:
    Gia hạn tên miền emong.org đến 21/04/2012: 189,000 VND (Hợp đồng gia hạn)
    Gia hạn tên miền casperhn.com đến 21/04/2012: 210,000 VND (Hợp đồng gia hạn)
    Thuê host đến tháng 4/2012: 1,141,950 VND (Các hợp đồng thuê host: HĐ1, HĐ2, HĐ3)
    Tổng cộng: 1,540,950 VND
    .
    Cám ơn các bạn trong BĐH Êmông đã trả lời , mình vừa phát hiện ra là 3 hợp đồng thuê host đều ghi như thế này :

Xin hỏi là chắc bạn Na chín nhầm thế nào chứ thuê host cho emong.org nhưng tên lại là "casperhn.com"

Mông dân McMillant's Avatar
    Thanks
    41
    Cám ơn các bạn trong BĐH Êmông đã trả lời , mình vừa phát hiện ra là 3 hợp đồng thuê host đều ghi như thế này :

Xin hỏi là chắc bạn Na chín nhầm thế nào chứ thuê host cho emong.org nhưng tên lại là "casperhn.com"

Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết

4. emong.org đang chứa dữ liệu ở đường dẫn chính sau: http://casperhn.com/emong.vn/ có thể nói tóm lại cho dễ hiểu là emong.org chỉ là đường dẫn hoàn toàn không có dữ liệu gì.
    [/COLOR][/I][/RIGHT]
    có nghĩa host chính thức theo hợp đồng đăng kí là casperhn.org... còn lại chắc anh hiểu

Thanks
    13
    Thế còn emong.org thì sao hả bạn ?

Mông dân McMillant's Avatar
    Thanks
    41
    khi anh vào emong.org thì có nghĩa anh vào casperhn ý mà, kiểu như ngõ số 17 nhưng người ta lại lại thích đặt tên là " ngõ abc" chẳng hạn. (không biết e giải thích thế đúng ko nhỉ bt toàn thế, nhưng khi em vào casperhn.org lại ko chuyển vào emong.org, điều này hơi khác bt )

15. The Following User Says Thank You to McMillant For This Useful Post:

dangkhoaquan (06-06-2011)

+ Trả lời Chủ đề