+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37

Chủ đề: Rủ rê Hàm Lợn, Test thể lực Mường Lát

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28

Rủ rê Hàm Lợn, Test thể lực Mường Lát

Sau khi bàn bạc với một số thành viên, mình và c è é quyết định tổ chức tour test thể lực các bạn mới tham gia cung Mường Lát như sau:

- Sáng tập trung 5h15 và xuất phát ở Công Viên Thủ Lệ, đối diện với rạp chiếu phim Ngọc Khánh.

- Đích đến là chân hồ Hàm Lợn thuộc khu vực núi Sóc Sơn, Hà Nội. Lần này chúng ta sẽ không leo dốc như các chuyến trước mà khi tới nơi chỉ nghỉ ngơi khoảng 20-30 phút ở hồ dưới chân núi và sau đó trở về luôn.

- Dự kiến thời gian có mặt ở nhà là 11h.

- Tổng quảng đường: ~ 60km đường bằng với một cái dốc nhỏ nhỏ duy nhất.

- Thu phí dự kiến: 0 VNĐ do chúng ta sẽ không ăn trưa mà chạy về luôn. Nước nôi, ăn uống dọc đường mọi người tự lo.

Chú ý:

- Rất khuyến khích các bạn tham gia tour Mường Lát tham gia bằng xe đạp địa hình để test. Xe có thể thuê ở chỗ chú Trung 0912 410562. (Ai vào xác nhận hộ em số đã đúng chưa ạ + rổ rá)

- Tập trung đúng giờ, chúng ta sẽ di chuyển sớm cho mát do 6h30 trời đã bắt đầu nắng.

- Các bạn tham gia chuyến này nên mang theo áo, kem chống nắng, bình nước cá nhân, đồ ăn nhẹ dọc đường, áo mưa. Đồ đạc mang theo gọn nhẹ do chuyến đi khá ngắn + không có xe máy hỗ trợ.

Rất mong các bạn mới nhiệt tình tham gia vụ này. Cũng rất mong các bạn khác ham vui chạy với em cung này

Quảng cáo một tý, HL luôn là một địa điểm ưa thích của các mông dân đấy các bạn ạ.

Danh sách đăng ký:
    1. hado0601
    2. musstol
    3. lukytran.
    4. ...
    Last edited by hado0601; 28-05-2011 at 12:50 PM.

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Cập nhật danh sách Hàm Lợn test thể lực:

1. Hado0601
    2. Musstol
    3. quangna
    4. 09x88x8888 (đăng ký qua điện thoại)
    5. aloooo123
    6. trieunam
    7. seiya

Chúc cả nhà ngủ ngon

P/s: còn hơn 4 tiếng đồng hồ nữa là xuất phát mà 2 bạn số 1 và số 2 vẫn ol nhiệt tình nhỉ

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

Thanks
    142
    report test:
    Tới Hàm Lợn nhanh hơn dự kiến tới mức chị Hạ đỏ quyết định lập thêm tour nho nhỏ với vài đoạn dốc to to để "ngãu hứng cho vui" đẩy tổng quãng đường di chuyển của ngày hôm nay lên 1 con số. Con số này sẽ được trieunam nhắc tới và cũng sẽ là chủ đề tranh cãi lôm xôm của những ai join chuyến test hôm nay. Nào thì cùng chờ xem nhóe

+ Là sự kết hợp của Bông đại za, Long hay măm, Thành phi nhầm, người mỹ cầm nặng ... trieunam xuất hiện khá sớm tại điểm tập kết. Để gặm nhấm khoảng thời gian rảnh rỗi, cậu quyết định tham gia vào 1 câu chuyện tình tay 3 khá ly kỳ hấp dẫn phía bên kia đường, giữa Chí Phèo nước Anh và lái xe nước Việt. Chi tiết thì cũng lại cùng chờ sự thành khẩn của trieunam, vì thực ra, sự thể thế nào, chỉ mình hắn biết

+ Xuất hiện muộn nhất chính là thành viên có cái tên luckytran. Anh tới muộn 20 phút so với giờ tập kết. Chưa kịp hỏi, anh đã thành khẩn khai báo lý do vì sao đã báo không join mà vẫn có mặt. Ra là vì anh vẫn không thực sự tin lời (è.é) nói nên quyết định đi - thử - xem - chúng - nó - có - lừa - mình - không ... Và sau chặng đường nì nèo, luckytran nhận ra rằng sự - thật - luôn - phũ - phàng, anh quyết định chia tay mọi người tại trạm thu phí chỉ vì tiếc ... 2 nghìn đồng Quay xe đi, bất giác anh nhớ ra mình phải khẳng định cái gì đó trong chuyến đi này không thì bỏ về giữa chừng sẽ bẽ mặt chết mất, anh quyết định rút ra 1 thanh sắt bé tẹo và nặng trịch, bàn giao cho (è.é). Thanh sắt đó là gì chúng ta sẽ không lạm bàn ở đây. Sau đó, anh quay đầu mất hút. Chắc chắn, anh không biết, mình đã bỏ qua điều gì khi quay đầu lúc ấy ... Bởi vì ...

Chúng ta sẽ chờ đợi seiya với câu chuyện "Bò leo cây"

Chúng ta cũng sẽ chờ đợi quangna với "lời thú tội ngọt ngào" cùng một biệt danh cực mới sau chuyến đi này.

Chúng ta cũng sẽ không quên câu nói bất hủ của chị Hạ đỏ "Mọi người ơi ra đây em cho xem cái này" với 1 giọng nói hết sức truyền cảm và nhẹ nhàng.

Và càng không quên câu chuyện về trieunam ...

Ai có thể giúp mình kể lại nhỉ

4. The Following User Says Thank You to musstol For This Useful Post:

hoanganhmap (30-05-2011)

Mông dân cực kỳ hèn hạ alooooooo123's Avatar
    Thanks
    541
    ôi, mình lỡ chuyến xe test

Thanks
    142
    @aloooooooo123: tiếc nhỉ? Giá mà anh cập nhật để nắm thông tin kỹ càng hơn, đặc biệt là ra đúng điểm tập kết theo thời gian đã đưa trong topic. Em là người hay gây chuyện thị phi, sợ cho số đt lên đây quá nhiều, lại thành người-quá-nổi-tiếng, em chẳng được đi với nhà emong nữa, thì em khóc, ai thương em

@các thành viên có mặt trong chuyến đi này: Em rất cảm ơn mọi người đã tham gia chuyến đi hôm nay. Hi vọng chuyến đi là 1 trải nghiệm nho nhỏ với mọi người để cùng tự nhìn nhận các vấn đề thực tế có thể phát sinh trong chuyến đi ML sắp tới. Em vẫn nhớ câu nói của trieunam "Chị ơi, đang lên dốc đúng không? Bố cái xe, mắt mình chưa kịp nhìn thấy thì xe đã cảm nhận thấy rồi". Càng nhớ câu nói của seiya khi tới Hồ Tây "Bởi vì bạn đạp quen nên mới có thể bền sức thế chứ mình là cảm nhận đến ngưỡng rồi đấy" ... Chúc mừng mọi người đã vượt qua bài test thành công và mỹ mãn. Sức lực thế nào, xe cộ ra sao, phù hợp hay không phù hợp, cần cải thiện thế nào, chắc hẳn mọi người đã có những chính kiến cho riêng mình ...
    Nào mình cùng lên xe bus ^^ Nào mình cùng đi chơi nhóe

@trieunam: mang tạ tới chuộc thông em nhóe Ôi dồi ôi cái cặp của chị, như cái túi thần kỳ Doremon
    Last edited by musstol; 29-05-2011 at 07:12 PM. Lý do: (è.é)

Mông dân Trieunam's Avatar
    Thanks
    40
    Phù,hnay mấy lần nhụt chí,định dắt bộ lên dốc...nghĩ lại chả lẽ mình lại thua cái bà é è,huyết áp 80 kia...thôi nào cố...
    Đạp xe mà trong quần như dao cắt...lại nghĩ đến tương lai ảm đạm>>> về search GO ngay "đạp xe có hại...ko"...phù

Tổng quãng đường bài test hn em đo bằng đồng hồ và GPs là 82km( vậy mà BGK chém 60km) sẽ sớm có map cho bào test hn ah.

Thanks
    142
    Nhắc tới vụ quần áo mới nhớ. Chuyến hôm nay, trieunam lập thành tích
    + Đạp rách đũng quần cho ... mát
    + Đạp chân xuống suối cho ... ướt

+ Đạp lên dốc là ... chết
    Nếu chuyến này seiya join chính thức, thì em dự liệu cặp trieunam-seiya sẽ đem đến nhiều thú vị cho chuyến ML này. Thú vị thế nào, cuối tuần sẽ rõ
    Last edited by musstol; 29-05-2011 at 11:51 PM. Lý do: (è.é)

Mông dân dự bị seiya's Avatar
    Thanks
    0
    Ợ, lần đầu tiên mới đạp đường trường với leo dốc xa thế này Nói thật với các bác, mông em ê ẩm hết cả . Ngủ 3 tiếng buổi chiều rồi lóc cóc mang xe trả thằng bạn, vẫn còn ê như lúc trưa đi về rồi khi ngồi lên con xế nổ thì thấy thật êm ái, khó tả

Về câu chuyện Bò leo cây mà È é đề cập. Em xin thưa như sau: đến gần chỗ lòng hồ mình mới thắc mắc, sao thông ở đây thân lại vàng vàng, khác ở chỗ khác.
    È é: do bò nó cọ vào cây
    Em nhìn cái thân cây vàng từ dưới gốc lên tới tận .... đỉnh, mới nghĩ bụng: Bò Hàm Lợn - Sóc Sơn công nhận... kinh, biết leo cao thế, chắc phải có sư phụ È é làm mẫu dạy leo, bọn nó mới làm được như vầy.
    Em cũng nghĩ 1 cái nữa, cơ mà ko dám nói, sợ bị È é đì lúc đi về : ko biết bò nó cọ phần nào vô cây mà thân cây nó lại ... vàng vàng , ko bít có phải do È ẽ cũng dạy dỗ nốt ko nữa :-"

Thanks
    142
    Trích dẫn Gửi bởi Trieunam Xem bài viết
    về search GO ngay "đạp xe có hại...ko"
    thế kết quả là HẠI hay KHÔNG HẠI vậy em

Mà mình thiết nghĩ là đã tìm ra "Sư mặc quần sịp" cho bạn "ni cô mặc juýp" rồi đấy. Thế nên bạn nicomacjuyp nếu đi được ML thì biết đâu lại có chuyện để lưu truyền sau chuyến ML nhỉ. Bạn nicomacjuyp ới ời, bạn đâu rồi Seiya vào FB í ới bạn ý vào đây đi ^^

Vẫn nhớ cảm giác, khi cả bọn ngồi ở bên kia cái hồ cạn, trieunam thao thao bất tuyệt:
    - Gì chứ em sẽ phải mang ít nhất 3 cái quần sịp
    Seiya ngồi cạnh nghe thấy vậy bèn giật mình thảng thốt "í ẹ, vô duyên thế"
    Bất giác mình nghĩ tới khưa khứa chuyện hay ho về cặp đôi này. Giờ nếu thêm nicomacjuyp nữa thì chắc hẳn còn nhiều điều thú vị cho mà xem ^^

Trích dẫn Gửi bởi seiya
    abc abc
    Seiyaaaaaaaaaaaaaaaaa

Thanks
    142
    Thui. Trách nhiệm của em tới đây tạm hết. Em leo giường và phi lên chuồng. Mai đi công tác tẹt ga. Trước khi lên chuồng, có đôi lời như sau:

Chuyến test ngày hôm nay, nghe thì nặng nề , đạp thì chắc cũng đủ phê, xúc cảm thì chắc cũng tràn trề (riêng anh quangna chắc ê chề )
    Những ai chưa tham gia test hôm nay, cân nhắc thể lực của bản thân, khả năng sử dụng xe đạp khi di chuyển trên các loại địa hình, trao đổi với chính các thành viên tham gia chuyến test hôm nay để biết các bạn ấy đã trải qua những loại địa hình nào, cảm giác và cách thức xử lý ra sao ... HN có nhiều cầu và hầm, các bạn có thể tranh thủ tự tập luyện với các địa hình nhân tạo này, cũng phần nào giúp các bạn biết cách sử dụng và điều phối sức lực cũng như sử dụng xe với số má phù hợp.
    Như emong đã nói, các bạn trong danh sách dập dòm sẽ vẫn có thể cân nhắc để đăng ký vào danh sách chính thức, tuy nhiên, các bạn hãy cân nhắc để lựa chọn được phương tiện đi lại phù hợp nhất với chuyến đi nhé

(è.é) tính nhí nhố, lại hay chém gió, trong thời gian vừa qua, nếu có gì hà khắc, ghê gớm, gấu biển ... (ôi kể sao cho siết i giờ nhẩy ) thì mong các bạn bỏ quá Thực ra, mình không hề test các bạn, mà khi các bạn tham gia bài test do đội test của nhà emong đưa ra thì các bạn chính là BGK của chính các bạn trong bài test đó.
    Chắc chắn trieunam sau ngày hôm nay cũng sẽ thấy "15 nhỏ hơn 4"
    Anh quangna thì đêm nay sẽ không ngừng rỉ tai vợ nói mê "Anh bị lừa" sau bài test đầy kỉ niệm
    Còn seiya thì sẽ thế nào nhỉ ... có lẽ sẽ mơ về 1 gia đình nhỏ mà trong đó đứa bé không ngừng hỏi "Bố ơi, sao con bò lại biết leo cây" ...
    Và cứ thế ... tưởng tượng, tưởng tượng ...

Mông dân lukytran's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    114
    Trích dẫn Gửi bởi musstol Xem bài viết
    report test:
    + Xuất hiện muộn nhất chính là thành viên có cái tên luckytran. Anh tới muộn 20 phút so với giờ tập kết. Chưa kịp hỏi, anh đã thành khẩn khai báo lý do vì sao đã báo không join mà vẫn có mặt. Ra là vì anh vẫn không thực sự tin lời (è.é) nói nên quyết định đi - thử - xem - chúng - nó - có - lừa - mình - không ... Và sau chặng đường nì nèo, luckytran nhận ra rằng sự - thật - luôn - phũ - phàng, anh quyết định chia tay mọi người tại trạm thu phí chỉ vì tiếc ... 2 nghìn đồng Quay xe đi, bất giác anh nhớ ra mình phải khẳng định cái gì đó trong chuyến đi này không thì bỏ về giữa chừng sẽ bẽ mặt chết mất, anh quyết định rút ra 1 thanh sắt bé tẹo và nặng trịch, bàn giao cho (è.é). Thanh sắt đó là gì chúng ta sẽ không lạm bàn ở đây. Sau đó, anh quay đầu mất hút. Chắc chắn, anh không biết, mình đã bỏ qua điều gì khi quay đầu lúc ấy ... Bởi vì ...
    Đứa điêu mông nào đây nhể?

+ Trả lời Chủ đề