+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: Kế hoạch sơ bộ cho năm 2011

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634

Kế hoạch sơ bộ cho năm 2011

Thời gian vừa qua eMông Group có những chuyến đi tưng bừng về mọi mặt, toàn cung đường tuyệt vời, điều này đáng ghi nhận
    Nhưng cũng xuất hiện một số hạn chế khi chúng ta lại tiếp tục toàn... cung khủng nữa, đòi hỏi độ thích ứng cao và thể lực tốt của mỗi thành viên tham gia, vô hình chung bỏ qua hoặc làm nản chí những ai không đáp ứng được về thể lực cũng như thời gian. Gần đây nhất là chuyến ngắn ngày của chú cháu nhà Luky_Trần và Luky_Truồng cũng là Tam Đảo với 11km dốc liên tục 10%

Để định hướng lâu dài cũng như có những chuyến đi ngắn và nhẹ nhàng phù hợp với các thành viên không đủ thể lực hoặc khó đi dài ngày tham gia, rất mong eMông đưa ra một kế hoạch dài hạn như một khung hoạt động năm của eMông Group. Tất nhiên không thể coi là kế hoạch cố định nhưng có thể coi như một lịch sơ bộ dài ngày để mọi thành viên có thể chủ động tham gia (như những thành viên ở các tỉnh xa, hay thậm chí tận miền Nam ruột thịt). Tất nhiên những chuyến như hè eMông ra biển, đông eMông lên rừng, thu lang thang phố, xuân ở Ba Vì có thể tùy tiện mở tuor bởi đó là những chuyến truyền thống.

Rất mong BĐH eMông Group cân nhắc sớm lên lịch của năm nay để tính xem tôi đi được... cả hay bỏ vài cung

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    Cám ơn c Na. hix nhà em chỉ đi đc vào tháng 7 thôi ạ. Chắc lại mua vé thường thôi

Mông dân dự bị libertior's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    Cho tớ đăng ký trước 1 chuyến đi vào tháng 9 nhé.

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Jetstar vẫn đang khuyến mại vé máy bay khứ hồi chặng HN - HCM cho các chuyến bay từ ngày 7/9/2011 đến 5/10/2011. Giá vé chưa thuế, phí và ko gửi hành lý là 700k (thêm thuế, phí vào thì khoảng 850k/vé). Mông trưởng và các Mông dân xem có làm tour nào trong này vào dịp tháng 9, tháng 10 được ko

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Jetstar vẫn đang khuyến mại vé máy bay khứ hồi chặng HN - HCM cho các chuyến bay từ ngày 7/9/2011 đến 5/10/2011. Giá vé chưa thuế, phí và ko gửi hành lý là 700k (thêm thuế, phí vào thì khoảng 850k/vé). Mông trưởng và các Mông dân xem có làm tour nào trong này vào dịp tháng 9, tháng 10 được ko
    Ủng hộ kế hoạch Nam tiến của eMông Group.

Miền Nam ruột thịt có rất nhiều cung đường tuyệt đẹp, vả lại eMông có 3 thành viên cứng đang phụ trách chi nhánh phía Nam của eMông Group là Na già (tsb đứa nào chửi tao), ChimChúNhỏ và Oèm, toàn những thành viên thể lực tốt, hậu cần chu đáo và ứng biến tình hình nhanh, nên việc eMông Group phát triển tại Tp HCM chỉ là vấn đề thời gian thôi.

Rất mong eMông lên kế hoạch cho chuyến đi này cho những ai thu xếp được có thể tham gia.

@các Mông dân tại Tp HCM: Anh đang có một kế hoạch khá hay muốn bàn với cả nhóm, tối nào tiện chat cả nhóm bàn nhé. Nếu mọi việc tốt đẹp, tháng 7 này anh sẽ vào đó triển khai

6. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

traitimchumnho (27-05-2011)

Mông dân dự bị traitimchumnho's Avatar
    Thanks
    855
    em lễnh đễnh nên bác cứ triệu tập "chúng nó" là có em ạ!
    Mai eMông SG sẽ đi Bình Dương hoặc Vườn Xoài, về sẽ có report ạ

8. The Following User Says Thank You to traitimchumnho For This Useful Post:

flamencol78 (28-05-2011)

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Mấy hôm nay, lênh đênh tàu thuyền, vật vã tuyến Hà Nội - Yên Bái, cảm thấy có những điều quay về từ trí nhớ ... Chuyến đi độc hành ngẫu hứng mùng 4 Tết của em lên Yên Bái.

+ Được trekking băng đồi quế, vượt đồi chè, len qua rừng cọ.
    + Được thả dốc, phi thân qua 1 con suối trong veo.
    + Được leo lên những tảng đá lớn cạnh 1 con thác nhỏ.
    + Được đằm mình trong 1 vũng nước to (mát nhắm)
    + Được đứng dưới ... đường tre (như ML)
    + Được leo vào 1 cái động mát lạnh và trekking thám hiểm lên tận đỉnh động, hướng tầm mắt ra xa, thấy 2 mỏm đất (đồi nho nhỏ) hình trái tim rất đẹp
    + Được lênh đênh trên hồ Thác Bà (tạt ngang rẽ ngửa vào các đảo để giải quyết còn có thể lượm được cái hòn đá quý đấy ợ )
    + ...

Vậy mà, "có những con đường còn ngất ngây hơn thế, chắc chắn cô sẽ thích " - học sinh em bảo thế.

Em nghĩ rằng nhà mình cũng có thể khai triển các cung ngày trước khi Nam tiến hoặc là song song

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

+ Trả lời Chủ đề