Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Phải chăng có một nền báo chí "Phồn thực"?

Threaded View

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824

Phải chăng có một nền báo chí "Phồn thực"?

Hehe, bác Casper_HN bên mục Chuyện hay toàn thấy gương tốt - mình toàn thấy cái dở. Hình như bác ấy là ông thiện còn mình là ông ác cũng nên.

Lướt qua báo chí từ báo in, báo điện tử, báo hình... hiện nay giật mình thấy rằng: Phải chăng có một nền báo chí "Phồn thực"?

vietnam.net, vnexpress, dantri... ngổn ngang các sự cố lộ hàng - giật tít ở những vị trí trang trọng.
    Ca sĩ vô tình hớ hênh gọi là "lộ hàng" nhưng ngay sau đó lại có những tít báo rất gợi cảm kiểu "Ê li Trần khoe vòng 3 gợi cảm". Vậy khoe vòng 3 và lộ hàng phải chăng khác hẳn nhau về bản chất.

Còn hàng ti tỉ thứ có thể trích dẫn vào đây nhưng không cần nói thì mọi người chắc cũng thấy.

Vậy xin hỏi (hỏi chơ lơ, hỏi khắp nơi, hỏi cả ông trời...) những mĩ từ mà sự nghiệp truyền thông khoác lên mình như tính định hướng, tính chân thực, tính xây dựng... là ra sao???

Và thực sự nền báo chí của chúng ta đang đi theo hướng nào???

Bên cạnh những bức xúc vẫn công nhận có một số tờ báo (số này rất ít) một số chuyên mục nghiêm túc nhưng buồn thay không đủ sức át được những thứ nhí nhố mà ta gặp đầy rấy hàng ngày.
    Last edited by flamencol78; 10-05-2011 at 10:36 PM.