Xem kết quả Bình chọn: Theo bạn đồng phục của eMông Group sẽ là...

Người bình chọn
37. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Quần áo (hoặc chỉ áo)

16 43.24%
  • Phụ kiện (khăn, mũ, găng, đèn...)

10 27.03%
  • Không quần áo phụ kiện

11 29.73%
+ Trả lời Chủ đề
Trang 8 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 149

Chủ đề: Bình chọn đồng phục (trận chung kết)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Bình chọn đồng phục (trận chung kết)

Phiếu được ghi nhận khi đã bấm bình chọn và có ý kiến của cá nhân bình chọn.

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trong khi tình hình đang yên ắng thế này, có lẽ eMông nên nghĩ đến các bước sau khi cuộc bình chọn kết thúc. Ví dụ, với kết quả hiện tại, phe QUẦN ÁO đang thắng thế; nếu kết quả chung cuộc là vậy thì sẽ làm thế nào với phe KHÔNG QUẦN KHÔNG ÁO KHÔNG PHỤ KIỆN? Ngược lại, nếu kết quả chung cuộc là phe KHÔNG QUẦN KHÔNG ÁO KHÔNG PHỤ KIỆN chiếm ưu thế, thì sẽ làm thế nào nếu các bạn ở phe QUẦN ÁO cứ đi làm đồng phục?.......

Thanks
    1,066
    Hehe, cảm ơn bạn Na chín đã nhắc eMông.

eMông đã có cách giải quyết hợp tình, hợp lý về vấn đề này rồi.

Tuy nhiên để cho khách quan cũng như mong mỏi nhận được nhiều ý kiến của các Mông dân xa gần hơn nữa đến hạn tổng kết(15.5.2011) eMông sẽ công bố.

Cũng xin nhắc bạn Administrator: eMông xem kết quả bình chọn thì thấy có tên bạn trong danh sách bầu cho đội QUẦN ÁO. eMông chưa xác định được đây là nick của Admin nhà Mông hay nick của một cá nhân nên chưa kết luận.

Trong trường hợp đây là Admin của emong.org xin bạn xem xét và tự kiểm điểm vì Admin và eMông cần có sự độc lập khách quan tương đối với cuộc bầu chọn này. Thử nghĩ xem nếu nick eMông click bình chọn vào phe nào bất kỳ trong 3 phe kia, các bạn sẽ thấy rất không thoải mái Admin ạ.

Vài lời bên lề có gì không phải xin các bạn cứ góp ý thẳng để eMông ngày càng tiến bộ. Keke
    Last edited by eMông; 19-04-2011 at 12:05 PM.

Administrator Administrator's Avatar
    Thanks
    11
    Cảm ơn bác eMông đã nhắc nhở. Mình có vào nick Admin để bảo trì diễn đàn, thấy topic xôm tụ quá mình vào vote mà quên chuyển sang nick thừong dùng của mình. Thành thật xin lỗi. Vậy bác eMông bỏ giúp mình vote nhầm ấy nhé.

Thanks.

5. The Following User Says Thank You to Administrator For This Useful Post:

eMông (19-04-2011)

Mông dân dự bị thuonglong84's Avatar
    Đang ở
    Florida
    Thanks
    24
    Đồng ý với quan điểm đồng phục theo ý:
    - Đồng phục mang ý nghĩa kỉ niệm về một khoảng thời gian ta đã từng gắn bó với một tập hợp (tập thể) nào đó và có một tình cảm cũng như cảm xúc nhất định nào đó.
    - Đồng phục không có nghĩa là phải mặc/đội/đeo/mang mỗi lần đạp xe. Vì đạp xe cần thoải mái, muốn thoải mái thì không thể gò bó, mà muốn không gò bó thì đừng đồng phục .
    - Nhưng mà có cái đồng phục thỉnh thoảng đi khoe hàng, hoặc là khi nào chụp ảnh nhóm cũng vui .
    Cho nên nếu mọi người có làm đồng phục thì nhớ cho em (chịu) một cái .

@ Thằng cu Hà độ: mày viết tên anh sao không viết hoa, đã thế còn không thèm viết chữ anh ở đầu. Muốn chết à

7. The Following User Says Thank You to thuonglong84 For This Useful Post:

Na chín (19-04-2011)

Mông dân hèn hạ è.é's Avatar
    Thanks
    47
    Có 1 thực tế là em thấy nhiệt huyết hơi bị giảm khi phải nhắc lại ý kiến của mình lần thứ 2 vào 1 topic thứ 2.
    Nói gì ?
    Nói gì nữa đây ? hic hic
    Khi trên thực tế, ý kiến của em vẫn là KHÔNG QUẦN ÁO.
    Và nếu giờ thêm vài tiêu chí vote nữa, thì có lẽ tới giờ phút này, em cũng chỉ bổ sung thành KHÔNG QUẦN ÁO, KHÔNG PHỤ KIỆN, KHÔNG GÌ CẢ.
    Vì sao ư ?

Nhiều người đã nói emong là 1 nhóm mở.
    Cái mở này được hiểu là thế nào ?
    Là dù khởi đầu ra sao, thì diễn tiến cũng hướng tới 1 cái tất yếu – ĐỒNG PHỤC ?
    Em không nghĩ thế !!

Ban đầu, mọi người thấy CẦN ĐỒNG PHỤC là để khỏi lạc nhau.
    Sau rồi, mọi người lại thấy CẦN ĐỒNG PHỤC để có chút gì kỉ niệm.
    Một số lại thấy CẦN ĐỒNG PHỤC để vênh.

Rồi lại phát sinh thêm khái niệm ĐỒNG PHỤC CÓ NGHĨA LÀ CÁC PHỤ KIỆN GẮN VỚI CHỮ EMONG...
    Là cờ ? Là còi ? Là gì ? Liệu thêm mấy thứ “đồng phục” này, chúng ta sẽ không lạc nhau nữa ??

Xin thưa là không đâu ạ.
    Nếu mọi người không thực hiện đúng nguyên tắc di chuyển của nhà mông, ai biết người nấy, cắm đầu cắm cổ phi, nhằm thẳng người phía trước, bỏ lơ tốp sau, thì việc lạc nhau vẫn cứ là tất yếu. Chứ đồng phục lúc này chẳng giúp gì được đâu ạ.

Trên thực tế, thứ đồng phục gắn chúng ta lại với nhau chính là XE ĐẠP, Là cách đi DU LỊCH BẰNG XE ĐẠP. Chứ không phải là cái gì khác đâu ạ.

Em lại kể cho nhà mình một câu chuyện, câu chuyện liên quan tới việc tốp sau bị lạc tốp đầu. Khi đó, trước khi Huyền gầy gọi điện cho em, thì chúng em được chính người dân chỉ cho hướng di chuyển của nhà mình, đó là nhờ những chiếc xe đạp. Khi đó, nếu không phải là xe đạp, thì chắc chắn người dân sẽ không biết chúng ta cùng 1 đoàn, và chắc chắn, chúng ta sẽ lạc nhau 1 đoạn dài nữa trước khi các tốp có được liên lạc của nhau.

Vậy ra ĐỒNG PHỤC của chúng ta, chẳng phải đã có rồi đó sao ??
    Chẳng phải đó là thứ vốn dĩ và tất yếu đó sao ?!
    Vậy thì sao còn cần thêm đồng phục ??

29 chưa phải là zà .... 29 là bởi sắp 30 dồy
    Nắng nôi đội nón đi chơi ... Ngả nón thì vẫn é tôi thôi mà

9. The Following 2 Users Say Thank You to è.é For This Useful Post:

Casper_HN (19-04-2011), eMông (19-04-2011)

Thanks
    1,066
    Cảm ơn bạn è_é đã có một bài viết rất hay và có chiều sâu với quan điểm của đội KHÔNG ĐỒNG PHỤC VÀ PHỤ KIỆN.

e Mông rất tôn trọng ý kiến của cá nhân bạn. Tuy nhiên cũng xin có vài điều trao đổi để tất cả chúng ta cùng hiểu nhau hơn.

- Nếu chúng ta còn sinh hoạt tại một trang my.opera thân thương mới gần đây thôi thì có thể ý kiến đó sẽ phù hợp. Opera mang tính chất một gia đình thân thuộc, ai cũng biết nhau, thậm chí còn vào đọc blog của nhau, một số nick anonymous thực ra cũng là người nhà cả. Và khi đó những yêu cầu như việc chúng ta đang bàn sẽ không xảy ra.

- Thời điểm này bằng tình yêu với e Mông chúng ta đã có emong.org. Chúng ta đã bước ra một môi trường rộng lớn hơn và tất nhiên cũng phải có một cách hành xử khác phù hợp hơn.

- Với quan điểm của bạn, bạn yêu một eMông trầm lắng ít sôi động hơn và vẫn giữ nguyên TRUYỀN THỐNG là NHÓM MỞ - KHÔNG ÁP ĐẶT (theo bạn tức là KHÔNG ĐỒNG PHỤC). Nhưng đó là trong ngôi nhà xưa. Ở ngôi nhà mới này, với những đòi hỏi lớn hơn - thử đặt trường hợp khi anh nongdancoi lập topic ĐỒNG PHỤC E MÔNG TẠI SAO KHÔNG ? Chúng ta lập tức phủ quyết và cho rằng đó là động đến TRUYỀN THỐNG. Như vậy hình như chúng ta đang mâu thuẫn với chính chúng ta. Mâu thuẫn ở khái niệm KHÔNG ÁP ĐẶT. Mà e Mông e rằng mâu thuẫn này còn nặng nề hơn việc ĐỒNG PHỤC nữa cơ bạn ạ.

Vì vậy mong bạn hãy yên tâm và chờ đợi đến ngày 15.5.2011 khi e Mông đưa ra kết luận cuối cùng bạn nhé.

Chúc bạn luôn vui tươi và mãi mãi là một è_é nhí nhảnh của eMông.

Mông dân hèn hạ è.é's Avatar
    Thanks
    47
    Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    e Mông rất tôn trọng ý kiến của cá nhân bạn. Tuy nhiên cũng xin có vài điều trao đổi để tất cả chúng ta cùng hiểu nhau hơn.

- Nếu chúng ta còn sinh hoạt tại một trang my.opera thân thương mới gần đây thôi thì có thể ý kiến đó sẽ phù hợp.

- Thời điểm này phải có một cách hành xử khác phù hợp hơn.

- Với quan điểm của bạn, bạn yêu một eMông trầm lắng ít sôi động hơn và vẫn giữ nguyên TRUYỀN THỐNG là NHÓM MỞ - KHÔNG ÁP ĐẶT (theo bạn tức là KHÔNG ĐỒNG PHỤC). Nhưng đó là trong ngôi nhà xưa. Ở ngôi nhà mới này, với những đòi hỏi lớn hơn - thử đặt trường hợp khi anh nongdancoi lập topic ĐỒNG PHỤC E MÔNG TẠI SAO KHÔNG ? Chúng ta lập tức phủ quyết và cho rằng đó là động đến TRUYỀN THỐNG. Như vậy hình như chúng ta đang mâu thuẫn với chính chúng ta. Mâu thuẫn ở khái niệm KHÔNG ÁP ĐẶT. Mà e Mông e rằng mâu thuẫn này còn nặng nề hơn việc ĐỒNG PHỤC nữa cơ bạn ạ.
    Chúc bạn luôn vui tươi và mãi mãi là một è_é nhí nhảnh của eMông.
    Emong dường như đang hướng suy nghĩ, áp đặt suy nghĩ của em rồi thì phải. Nếu đây là topic bình chọn, thì mọi người đều có thể nêu ý kiến đúng không ạ, em không phủ quyết ai, càng không gay gắt với ai, mọi người cho em được nêu ý kiến, vậy mà khi em vừa nêu ý kiến thì emong lại nói rằng " Nếu chúng ta còn sinh hoạt tại một trang my.opera thân thương mới gần đây thôi thì có thể ý kiến đó sẽ phù hợp ", phải chăng như thế nghĩa là ý kiến của em là không phù hợp với topic này, với thời điểm này, hay với ai ???? và rằng "Thời điểm này phải có một cách hành xử khác phù hợp hơn" thì em liệu có mạo muội không khi hiểu rằng em đang có cách hành xử không phù hợp cho lắm với topic trưng cầu ???? Em không hiểu, thực sự không hiểu hic hic.
    Còn gạch đầu dòng cuối, em chẳng biết phải hiểu thế nào luôn í hic hic em có phủ quyết gì anh Còi đâu ạ. Oan quá

Anyway,Emong yên tâm, em vẫn luôn vui tươi và mãi là è é nhí nhảnh của emong nhưng mà nói thật nhé, em đã phải dùng mấy hôm để uốn lưỡi và đưa ra ý kiến vào topic thì lại được emong đáp lại thế này, em biết nghĩ thế nào đây ???!!! Hơi bị tủi thân đấy ạ !!!! Tủi thân hơn cả anh Còi bị em phủ quyết (giả vờ là em có hành động phủ ... anh i nhá)

29 chưa phải là zà .... 29 là bởi sắp 30 dồy
    Nắng nôi đội nón đi chơi ... Ngả nón thì vẫn é tôi thôi mà

Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi è.é Xem bài viết
    Emong dường như đang hướng suy nghĩ, áp đặt suy nghĩ của em rồi thì phải. Nếu đây là topic bình chọn, thì mọi người đều có thể nêu ý kiến đúng không ạ, em không phủ quyết ai, càng không gay gắt với ai, mọi người cho em được nêu ý kiến, vậy mà khi em vừa nêu ý kiến thì emong lại nói rằng " Nếu chúng ta còn sinh hoạt tại một trang my.opera thân thương mới gần đây thôi thì có thể ý kiến đó sẽ phù hợp ", phải chăng như thế nghĩa là ý kiến của em là không phù hợp với topic này, với thời điểm này, hay với ai ???? và rằng "Thời điểm này phải có một cách hành xử khác phù hợp hơn" thì em liệu có mạo muội không khi hiểu rằng em đang có cách hành xử không phù hợp cho lắm với topic trưng cầu ???? Em không hiểu, thực sự không hiểu hic hic.
    Còn gạch đầu dòng cuối, em chẳng biết phải hiểu thế nào luôn í hic hic em có phủ quyết gì anh Còi đâu ạ. Oan quá

Anyway,Emong yên tâm, em vẫn luôn vui tươi và mãi là è é nhí nhảnh của emong nhưng mà nói thật nhé, em đã phải dùng mấy hôm để uốn lưỡi và đưa ra ý kiến vào topic thì lại được emong đáp lại thế này, em biết nghĩ thế nào đây ???!!! Hơi bị tủi thân đấy ạ !!!! Tủi thân hơn cả anh Còi bị em phủ quyết (giả vờ là em có hành động phủ ... anh i nhá)
    Hehe, ngôn từ luôn không truyền tải được ý tưởng là như vậy đó bạn è_é ạ

Chính vì vậy eMông đã tìm cách làm nhẹ nó đi bằng lời chúc ở phần cuối rồi

Điều eMông muốn nói ở đây là vấn đề chúng ta bàn là một vấn đề mở nên cách giải quyết vấn đề sẽ là cách giải quyết mở.
    Last edited by eMông; 19-04-2011 at 02:57 PM.

Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi è.é Xem bài viết
    Cái này thì eMông cũng đang đặt giả định è_é ạ.

Mông dân dự bị traitimchumnho's Avatar
    Thanks
    855
    Hè hè, thêm cho nhà áo một phiếu, cho em nợ thuyết minh ạ!

15. The Following User Says Thank You to traitimchumnho For This Useful Post:

meodiendihoang (19-04-2011)

+ Trả lời Chủ đề