Xem kết quả Bình chọn: Theo bạn đồng phục của eMông Group sẽ là...

Người bình chọn
37. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Quần áo (hoặc chỉ áo)

16 43.24%
  • Phụ kiện (khăn, mũ, găng, đèn...)

10 27.03%
  • Không quần áo phụ kiện

11 29.73%
+ Trả lời Chủ đề
Trang 5 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 149

Chủ đề: Bình chọn đồng phục (trận chung kết)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Bình chọn đồng phục (trận chung kết)

Phiếu được ghi nhận khi đã bấm bình chọn và có ý kiến của cá nhân bình chọn.

Mông dân hèn hạ meodiendihoang's Avatar
    Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    Trích dẫn Gửi bởi lim Xem bài viết
    Quan điểm cá nhân mà cứ đi soi và phân tích như là giảng viên chấm khóa luận của SV

Xin thưa là trong những ý kiến của Lim đừng phân tích đúng sai làm gì cho mệt và cho mất thời gian. Vì đó là đứng về góc độ của Lim. Còn nếu chị Hado0601 thích đồng phục thì xin chị cứ Vote cho bên đồng phục và bày tỏ ý kiến của chị. Mọi người tôn trọng điều đó!
    Còn đứng về góc độ của mình thì mình cũng đek ưa bạn Lim này nốt, hoàn toàn 100% đấy
    Cứ đi sẽ đến ok

Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    Ah em vote cho có áo quần nhé, Lý do cụa iem copy n paste

Chít rùi, em bị bí từ giống Oèm roài. Bao nhiêu cái hay cái dở, lợi hại thiệt hơn của cả 2 phe các bác nêu ra hết rôì, cá tính cũng thể hiện hết roài, cứ nói đi nói lại mãi cũng nhàm. Giờ em cứ vote thôi có được ko? Em thích có 1 cái áo mới.
    Last edited by meodiendihoang; 15-04-2011 at 10:23 PM.
    Cứ đi sẽ đến ok

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Xin thưa là trong những ý kiến của Lim đừng phân tích đúng sai làm gì cho mệt và cho mất thời gian. Vì đó là đứng về góc độ của Lim. Còn nếu chị Hado0601 thích đồng phục thì xin chị cứ Vote cho bên đồng phục và bày tỏ ý kiến của chị. Mọi người tôn trọng điều đó!
    Ý kiến này của Lim chị thấy rất xác đáng. Đây là topic bình chọn và mọi người đều có thể có ý kiến, chắc chắn là có những ý kiến trái chiều, trái ý mình; nhưng tốt nhất là mình chỉ nên nêu ý kiến của mình và tránh phản biện/phân tích ý kiến của phe kia quá nhiều, vì như thế rất dễ sa vào tranh cãi câu chữ mà đi xa mục đích ban đầu của topic.

Trích dẫn Gửi bởi meodiendihoang Xem bài viết
    Mình ko thích thím Huyền nói HaDo như thế, mình không thích thế, thật sự 100% cực kì đấy
    Chắc chỉ là một cách nói vui của Huyền thôi ^^ (nhưng nếu là Huyền nói thật thì chị cũng ko thích cách nói vậy, nhất là lại nói trong một topic "nhạy cảm" thế này)

Mông dân dự bị schumi's Avatar
    Thanks
    490
    câu trả lời cuối cùng của e là phương án C-Không gì cả. Em nghĩ đơn giản eMông là một tập thể nhiều cá tính, nhiều sắc màu nhưng vẫn đoàn kết và thống nhất trong mỗi chuyến đi. Những cá tính đó làm nên 1 thương hiệu eMông. Vậy nên e nghĩ ko cần phải đồng phục hay phụ kiện gì cả. Cứ tự do như vậy hay hơn.

Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    Em nghĩ sẽ rất hay nếu như ngoài số thứ tự như mấy bác đã nói thì có thể in thêm nick name của từng người phía sau áo được không ?? như thế em thấy rất là vui đấy ạ vì nhà Mông mình có nhiều nick name đọc xong phì hết cả một số thứ ra ngoài
    Cứ đi sẽ đến ok

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Cứ tranh luận kiểu này có đến mùa quýt cũng chẳng xong. Em thấy đơn giản nhất và cũng thoái mái nhất là:

- Những ai thích đồng phục thì cùng nhau nghiên cứu, sắm đồng phục, và tự mặc. (Kiểu như è é với Asay thỉnh thoảng lại thấy rủ nhau sắm quần áo giống nhau í).
    - Những ng thích phụ kiện thì sắm phụ kiện.
    - Những ai ko thích gì thì thôi.

Cái topic này, nghĩ cho thoáng 1 tí thì như là nơi để xem ai có sở thích giống mình hoặc là một nơi để câu kéo dụ dỗ người khác thích giống mình, thế thôi. Chứ đừng biến nó thành một nơi đấu khẩu. Chứ giả sử hết tháng có bầu với vote xong nhé. Bên nào thắng cũng chả làm được gì. Đồng phục thắng, đi may/mua xong xuôi nhé, những đứa ko thích nó chả thèm mặc, làm gì được nó??? Không đồng phục thắng nhé, bọn thích đồng phục nó cứ mua/may rồi rủ nhau mặc, làm gì được nó??? Bọn phụ kiện cũng rứa.
    Last edited by Mouse7023; 15-04-2011 at 10:39 PM.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông dân dự bị lim's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam
    Thanks
    52
    Trích dẫn Gửi bởi meodiendihoang Xem bài viết
    Còn đứng về góc độ của mình thì mình cũng đek ưa bạn Lim này nốt, hoàn toàn 100% đấy
    Hay! Có chí khí đó bạn oèm ah. Sống ở đời ít nhất dám nói ra như thế. Chứ sống nhạt như nước ốc thì cũng ko hay đâu

Anw, quay lại chủ đề đồng phục nhé. Ko làm topic đầy tâm huyết của Linga và Long chân nhân bị đi lệch hướng... Plz
    Đã đi là phải ê mông. Nếu chưa ê ý là không muốn về!!!

Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Ý kiến này của Lim chị thấy rất xác đáng. Đây là topic bình chọn và mọi người đều có thể có ý kiến, chắc chắn là có những ý kiến trái chiều, trái ý mình; nhưng tốt nhất là mình chỉ nên nêu ý kiến của mình và tránh phản biện/phân tích ý kiến của phe kia quá nhiều, vì như thế rất dễ sa vào tranh cãi câu chữ mà đi xa mục đích ban đầu của topic.

Chắc chỉ là một cách nói vui của Huyền thôi ^^ (nhưng nếu là Huyền nói thật thì chị cũng ko thích cách nói vậy, nhất là lại nói trong một topic "nhạy cảm" thế này)
    Thím ý nói thật đấy chị ạ
    Cứ đi sẽ đến ok

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    Em cũng không muốn sa vào câu chữ mẹ Bell ạ. Chẳng qua em cũng có vài suy nghĩ với những ý kiến trái chiều nhưng em cảm thấy khá ngang, khó nuốt thôi. Topic này lập ra không phải để so tỉ số giữa 2 bên, nếu không có sự giao lưu suy nghĩ, bàn luận thì em nghĩ rồi cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì.

@ Lim: mình không hề có ý soi và rồi phủ nhận toàn bộ ý kiến của bạn. Bạn cũng có thể thấy mình có ném đá cả bài của bác Linga nữa. Tuy nhiên nếu bạn vẫn thích giữ ý kiến thế này:
    thì mình cũng xin bó tay.

Cứ tranh luận kiểu này có đến mùa quýt cũng chẳng xong. Em thấy đơn giản nhất và cũng thoái mái nhất là:
    Cái kiểu ai cũng khư khư giữ ý kiến của mình thì em cá là sẽ thế này. Tệ nhất khéo lại tách thành nhóm mông mặc quần với mông trân mất.

4rum vừa làm sao ý nhỉ, dek post được giả nhời phải mất công type lại
    Last edited by hado0601; 15-04-2011 at 10:34 PM.

Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    Hay! Có chí khí đó bạn oèm ah. Sống ở đời ít nhất dám nói ra như thế. Chứ sống nhạt như nước ốc thì cũng ko hay đâu

Anw, quay lại chủ đề đồng phục nhé. Ko làm topic đầy tâm huyết của Linga và Long chân nhân bị đi lệch hướng... Plz
    Chí với khí gì chứ đừng thổi phồng vấn đề yêu ghét lên tầm "chí khí" như thế mình bị sợ lắm

Mình nghĩ là nó vẫn đi đúng hướng thôi, một cuộc trưng cầu ý kiến mà thiếu mất những tranh cãi xung quanh nó thì thất bại đè lên thất bại ạ
    Cứ đi sẽ đến ok

+ Trả lời Chủ đề