Xem kết quả Bình chọn: Theo bạn đồng phục của eMông Group sẽ là...

Người bình chọn
37. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Quần áo (hoặc chỉ áo)

16 43.24%
  • Phụ kiện (khăn, mũ, găng, đèn...)

10 27.03%
  • Không quần áo phụ kiện

11 29.73%
+ Trả lời Chủ đề
Trang 4 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 149

Chủ đề: Bình chọn đồng phục (trận chung kết)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Bình chọn đồng phục (trận chung kết)

Phiếu được ghi nhận khi đã bấm bình chọn và có ý kiến của cá nhân bình chọn.

Mông dân dự bị MichaelCao's Avatar
    Đang ở
    around vn
    Thanks
    57
    Em vote cho Phụ kiện! he he. Cái này rất tiện lợi lôi ra dùng và cất - linh động trong mọi tình huống! Ý kiến vầy có được ko các bác?

Mông dân McMillant's Avatar
    Thanks
    41
    Trích dẫn Gửi bởi MichaelCao Xem bài viết
    Em vote cho Phụ kiện! he he. Cái này rất tiện lợi lôi ra dùng và cất - linh động trong mọi tình huống! Ý kiến vầy có được ko các bác?
    có, ý em như ý bác

4. The Following User Says Thank You to McMillant For This Useful Post:

MichaelCao (15-04-2011)

Mông dân dự bị lim's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam
    Thanks
    52
    Lim bỏ 1 phiếu KHÔNG GÌ CẢ vì lý do sau:

Với Lim:
    1. Bản thân Lim vốn lười. Lười nghĩ, lười mang, lười giặt... đủ trăm thứ lười, kể ra hổng hết...
    2. Thích không giống ai (cái này thuốc về tính cách - và chắc cũng giống một số Mông mem khác, hi).

Với êMông:
    1. êMông ko quan tâm người ngoài nói gì, nghĩ gì, vì bản thân êMông là 1 cá tính mạnh. Mà cá tính mạnh là do tập hợp ở mỗi Mông mem, không phải ở đồng phục.
    2. Thương hiệu êMông hay ở chỗ là khi giao tiếp. Mày ơi tao êMông, anh ơi em êMông. Nghe nó thân thương, nó trìu mến, nó ngộ nghĩnh... Việc đồng phục êMông thì sẽ giúp người ngoài có thêm cách nhìn khác, nhưng có phải lúc nào cũng hay?
    3. Như trước Lim đã nói, êMông chỉ cần chất, ko cần lượng. Việc quảng bá êMông (bằng đồng phục) có tính 2 mặt của nó. Một mặt, nó có thể làm tiếng tăm của êMông bay xa, nhưng mặt khác, nó cũng có thể làm cho êMông trở nên nhạt vì mất nhuệ khí vì nhiều người muốn tham gia nhưng ko đủ lực. Nhiều tính cách tạo nên một tập thể đa sắc thể... Vì thế, KHÔNG ĐỒNG PHỤC lại là điều hay!
    4. êMông kẻ đến người đi. Việc giữ một số lượng ổn định trong 1 thời gian là khó. Với lại bản thân êMông là ngôi nhà mở, vì thế việc đồng phục sẽ tạo sự khác biệt giữa mông mới, mông cũ... Nghĩ thì đơn giản nhưng đôi khi điều ĐƠN GIẢN NHẤT lại là không đồng phục cho đỡ phải nghĩ.
    5. êMông chỉ chinh chiến chủ yếu theo sự kiện. Một năm đánh đông dẹp bắc có lẽ là không quá 10 lần. Vì vậy, không như bóng đá (hàng tuần), trường học (hàng ngày)... đồng phục có lẽ nên chỉ dừng lại ở mức ý tưởng, hoặc gợi cho chúng ta 1 điều gì đó mới mẻ hơn ở thì tương lai...

Chắc Lim đã nói hơi nhiều rồi, nhường cho các Mông mem khác ạ, hí hí
    Đã đi là phải ê mông. Nếu chưa ê ý là không muốn về!!!

6. The Following 3 Users Say Thank You to lim For This Useful Post:

dangkhoaquan (15-04-2011), flamencol78 (15-04-2011), love2live (16-04-2011)

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    Vì đây là Poll bình chọn kiêm thảo luận nên em xin phép được ném đá ý kiến phe bạn
    Bản thân Lim vốn lười. Lười nghĩ, lười mang, lười giặt... đủ trăm thứ lười, kể ra hổng hết...
    Vâng ạ vì lười nên em mới nghĩ là nên có đồng phục, đỡ phải chọn quần áo. Còn nếu chí phèo bảo lười giặt với lười mang thì chả nhẽ đạp xe kiểu Elly Trần giống bạn è é ạ.
    êMông ko quan tâm người ngoài nói gì, nghĩ gì, vì bản thân êMông là 1 cá tính mạnh. Mà cá tính mạnh là do tập hợp ở mỗi Mông mem, không phải ở đồng phục.
    Với lý do này thì chuyện có thêm đồng phục hay không cũng không ảnh hưởng j`.

Như trước Lim đã nói, êMông chỉ cần chất, ko cần lượng. Việc quảng bá êMông (bằng đồng phục) có tính 2 mặt của nó. Một mặt, nó có thể làm tiếng tăm của êMông bay xa, nhưng mặt khác, nó cũng có thể làm cho êMông trở nên nhạt vì mất nhuệ khí vì nhiều người muốn tham gia nhưng ko đủ lực. Nhiều tính cách tạo nên một tập thể đa sắc thể... Vì thế, KHÔNG ĐỒNG PHỤC lại là điều hay!
    Lý do này em thấy rất lủng củng. "chất và lượng" ở đây là thế nào ạ?. Đoạn này em chưa hiểu rõ.
    Còn đoạn dưới về mất nhuệ khí thì em thấy cũng không đồng ý lắm ạ. Mọi người hoàn toàn thoải mái khi tham gia ê mông, thích thì đi, thấy vui thì ở lại không vui thì thôi. Có gì liên quan tới đồng phục đâu ạ. Còn khả năng đồng phục làm người mới thấy ngại thì có lẽ cũng đúng phần nào nhưng em nghĩ chỉ là bị lúc mới gặp thôi, sau 1 hay vài chuyến chắc chắn sẽ khác.

êMông kẻ đến người đi. Việc giữ một số lượng ổn định trong 1 thời gian là khó. Với lại bản thân êMông là ngôi nhà mở, vì thế việc đồng phục sẽ tạo sự khác biệt giữa mông mới, mông cũ... Nghĩ thì đơn giản nhưng đôi khi điều ĐƠN GIẢN NHẤT lại là không đồng phục cho đỡ phải nghĩ.
    Ý kiên về sự khác biệt đã phản biện ở trên. Ở đây xin nói thêm 1 chút. Rất nhiều người sau một thời gian dài không tham gia (vì nhiều lý do) cũng thỉnh thoảng quay lại gặp mặt anh em Ê Mông. Em cũng muốn rằng Ê Mông có chút gì đó bằng vật chất lưu lại với những tiền bối này. Chắc các bác ấy cũng không phản đối đâu ạ. Tiền bối nào có vô tình đọc được ý kiến dùm em với.

êMông chỉ chinh chiến chủ yếu theo sự kiện. Một năm đánh đông dẹp bắc có lẽ là không quá 10 lần. Vì vậy, không như bóng đá (hàng tuần), trường học (hàng ngày)... đồng phục có lẽ nên chỉ dừng lại ở mức ý tưởng, hoặc gợi cho chúng ta 1 điều gì đó mới mẻ hơn ở thì tương lai...
    Ý kiến này có phần hơi bị chủ quan. 1 năm ê mông đi bao nhiêu chuyến? Với những thành viên "đú" cỡ em đổ lên chắc chắn sẽ phản đối.
    Uớc tính trung bình 1.5 chuyến/ tháng *10 tháng = 15 chuyến rồi ạ. Với khoảng trên dưới 15 chuyến mà tình hình off trước khi đi rồi off lúc về nữa => cảm giác lúc nào ê mông cũng đi đâu đó

Thương hiệu êMông hay ở chỗ là khi giao tiếp. Mày ơi tao êMông, anh ơi em êMông. Nghe nó thân thương, nó trìu mến, nó ngộ nghĩnh... Việc đồng phục êMông thì sẽ giúp người ngoài có thêm cách nhìn khác, nhưng có phải lúc nào cũng hay?
    Còn ý này thì không hiểu ạ.
    Last edited by hado0601; 15-04-2011 at 09:19 PM.

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Chị Hạ đỏ lại xẻ thịt làm hàng rồi

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    Đi với emông chỉ mặc vài bộ thôi, nhưng thích còn hơn mặc đồng phục không thích.
    Giả sử như đồng phục mà lại đúng ý thì có thích không ạ. Đồng phục vừa ý tất cả mọi người thì cũng khó nhưng tạm tạm chấp nhận được thì chắc cũng không quá khó khăn đâu ạ. Nhất là với ê mông em thấy toàn người dễ tính há há.

@chị NA: chuyến này lạc là vì các mông mới chưa biết cách đi của nhà mình, lúc rẽ không nhìn xem là sau mình có ai không mà chỉ bám người đằng trước. Xe máy thì ít quá, không thể lúc nào cũng chạy lên chạy xuống hoặc đứng ở chỗ rẽ được, lại còn thể lực thì khác nhau nên các nhóm cách nhau xa, hoàn toàn không có dính gì đến đồng phục cả. keke
    Đúng là thường người mới hay lạc do chưa quen cách đi kiểu nhà mình. Trước giờ ngoài vụ HL có chị è é đi đường khác ra thì em cũng không nhớ là nhà mình đã lạc nhau vụ nào chưa nữa. Tuy nhiên thử hình dung nếu có đồng phục thì chắc lạc nhau đáng tiếc như KB khó có thể xảy ra hơn. Em có vài lần đi xe máy loăng quăng, các bác ý bắt dán đề can phản quang vào MBH để nhận đội, đấy cũng là một cách chống lạc hiệu quả ạ. (so sánh hơi khập khiễng tẹo mà vẫn xài được )

@ all: đề nghị mọi người phát tán link cho các mông dân khác với ạ. Chưa thấy các mợ trym chú nhỏ, hoàng anh mập,... đâu hết cả
    Vụ này có vẻ giống vụ hội nghị Diên Hồng lần trước quá. Hi vọng lịch sử không lặp lại.
    Last edited by hado0601; 15-04-2011 at 09:29 PM.

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    @hado: dễ tính ko có nghĩa là không khó tính chuyện ăn mặc. Đã gọi là đồng phục thì không thể vừa ý tất cả mọi người, riêng chuyện mặc giống nhau đã không thích rồi.

Emông toàn người dễ tính trong khi đi chơi, ăn uống thôi, chứ những việc khác thì chưa hẳn đã vậy đâu nhé.

Mông dân dự bị lim's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam
    Thanks
    52
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Chị Hạ đỏ lại xẻ thịt làm hàng rồi
    Quan điểm cá nhân mà cứ đi soi và phân tích như là giảng viên chấm khóa luận của SV

Xin thưa là trong những ý kiến của Lim đừng phân tích đúng sai làm gì cho mệt và cho mất thời gian. Vì đó là đứng về góc độ của Lim. Còn nếu chị Hado0601 thích đồng phục thì xin chị cứ Vote cho bên đồng phục và bày tỏ ý kiến của chị. Mọi người tôn trọng điều đó!
    Đã đi là phải ê mông. Nếu chưa ê ý là không muốn về!!!

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Trích dẫn Gửi bởi lim Xem bài viết
    Quan điểm cá nhân mà cứ đi soi và phân tích như là giảng viên chấm khóa luận của SV

Xin thưa là trong những ý kiến của Lim đừng phân tích đúng sai làm gì cho mệt và cho mất thời gian. Vì đó là đứng về góc độ của Lim. Còn nếu chị Hado0601 thích đồng phục thì xin chị cứ Vote cho bên đồng phục và bày tỏ ý kiến của chị. Mọi người tôn trọng điều đó!
    Chị Hạ đỏ dạo này đang khó ở nên mới soi kỹ như vậy.
    Bình thường chị ý phóng khoáng hơn nhiều.

Mình thích bạn rồi đấy, Lim ạ

Mông dân hèn hạ meodiendihoang's Avatar
    Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    Mình ko thích thím Huyền nói HaDo như thế, mình không thích thế, thật sự 100% cực kì đấy
    Cứ đi sẽ đến ok

14. The Following User Says Thank You to meodiendihoang For This Useful Post:

Na chín (15-04-2011)

+ Trả lời Chủ đề