Xem kết quả Bình chọn: eMông Group nên có đồng phục hay không?

Người bình chọn
24. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Nên chứ

15 62.50%
  • Không nên

9 37.50%
  • Ý kiến khác

0 0%
Kết quả 1 đến 10 của 147

Chủ đề: Lấy ý kiến về đồng phục

Threaded View

Mông dân nongdancoi's Avatar
    Thanks
    167
    Cám ơn bạn Thích đủ thứ đã rất thẳng thắn chia sẻ quan điểm, mặc dù rất tôn trọng ý kiến của bạn, mình xin nêu quan điểm của mình.
    Trích dẫn Gửi bởi Thích đủ thứ Xem bài viết
    eMông nơi hội tụ của những con người đầy cá tính, thích phiêu diêu tự tại, dám làm những điều mà người khác chỉ mới nghe đã khiếp vía.
    "Đầy cá tính và thích phiêu diêu tự tại" thì mình đồng ý, nhưng mình không nghĩ eMong là nơi hội tụ của những người "dám làm những điều mà người khác chỉ mới nghe đã khiếp vía" - thật sự, đó không phải là tiêu chí của eMong, chúng mình tụ lại chơi với nhau vì cùng tình yêu xe đạp, tình yêu cuộc sống chứ không phải là vì thích chơi nổi, thích làm những điều kỳ quái, bạn thích đủ thứ ạ
    Cách chơi của các bạn đã làm nên thương hiệu eMông, .
    Với mọi người, eMong là những người thích đạp xe, sống thân thiện và có văn hóa - mình cho là bạn đang nói đến điều này
    làm cho những con người bị ràng buộc trách nhiệm gia đình, xã hội, cơm áo gạo tiền ước ao được 1 lần đồng hành cùng các bạn, bỏ qua những lo toan, nhỏ nhặt đời thường để khám phá thiên nhiên và thử sức mình. .
    Đến đây thì rất tiếc là bạn đang ảo tưởng đấy - khám phá thiên nhiên và thử sức mình: không ai cấm bạn cả, bạn hoàn toàn có thể tự làm mà không cần tham gia cùng nhóm eMong, còn về những điểm khác ư, xin lỗi, chúng mình không phải là những kẻ chạy trốn thực tại để đi tìm một điều hoang tưởng - bọn mình vẫn luôn sống có trách nhiệm với gia đình, với xã hội, đã và đang có những tấm gương gắn kết gia đình với hoạt động của eMong đấy, chẳng lẽ bạn lại không biết ư. Đi cùng nhau, sinh hoạt và chia sẻ cùng nhau để cùng thấy yêu cuộc sống hơn, yêu gia đình hơn, sống có ích hơn cho đởi. Còn cơm áo gạo tiền, hì hì: chuyến đi nào của eMong cũng phải gắn chặt với những điều này cả - và bạn có thể hiểu cơm áo gạo tiền quan trọng như thế nào: bằng chứng sinh động nhất chính là lòng biết ơn và trân trọng của các bạn trong nhóm dành cho đội hậu cần trong bất cứ chuyến đi nào của nhà Mông, vả lại: không có tiền, đố bạn kiếm ra xe đạp mà đi, đố bạn kiếm điện thoại di động mà liên lạc....(bạnnày nhiều mâu thuẫn quá - mình bó tay...)

Những điều khác đã được các bạn trên đây nói cả rồi , mình sẽ không viết lại.

Bài này không phải là để chỉ ngón tay vào bạn, mà là để các bạn khác hiểu mình, cũng như hiểu về tiêu chí của eMong, tránh những lầm lẫn đáng tiếc trong tư tưởng dẫn đến những hành động lệch lạc ngoài đời

Thân,
    Last edited by nongdancoi; 15-04-2011 at 12:20 PM.

2. The Following 3 Users Say Thank You to nongdancoi For This Useful Post:

flamencol78 (15-04-2011), Mouse7023 (15-04-2011), Na chín (15-04-2011)