Xem kết quả Bình chọn: eMông Group nên có đồng phục hay không?

Người bình chọn
24. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Nên chứ

15 62.50%
  • Không nên

9 37.50%
  • Ý kiến khác

0 0%
Đóng Chủ đề
Trang 14 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 147

Chủ đề: Lấy ý kiến về đồng phục

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Lấy ý kiến về đồng phục

Mong các bạn nêu rõ tại sao lại chọn hay tại sao không nhé.
    Last edited by eMông; 13-04-2011 at 11:11 AM.

Mông dân McMillant's Avatar
    Thanks
    41
    các bác mà kêu đòng phục tự may là em đồng ý cả hai tay

Banned ChanNhoiBong's Avatar
    Thanks
    733
    em đồng ý ko cần đồng phục emong a. Nhà mình đâu cần chạy theo thời đại làm gì, emong có bản sắc riêng của emong, không quần áo mới là emong. Đồng ý đồng phục lại cần topic nữa là mẫu thế nào, kiểu ra sao, mùa hè mùa đông thì thế nào, rắc rối lắm ạ. Em ủng hộ in logo và sologan vào huy hiệu để đeo vào áo, vào túi, cặp, làm móc chìa khóa cũng hay ạ

Mông dân McMillant's Avatar
    Thanks
    41
    Hay là mình sẽ kêu mỗi 1 mông dân tự chế 1 cái j đó có biểu trưng của ê mông hội nhỉ, mỗi người 1 phong cách nhưng theo 1 tinh thên ê mông chung !!!
    Em có tính thích tự chế đồ, nên khoái trò này lắm

Mông dân dự bị Thích đủ thứ's Avatar
    Thanks
    0
    eMông nơi hội tụ của những con người đầy cá tính, thích phiêu diêu tự tại, dám làm những điều mà người khác chỉ mới nghe đã khiếp vía. Cách chơi của các bạn đã làm nên thương hiệu eMông, làm cho những con người bị ràng buộc trách nhiệm gia đình, xã hội, cơm áo gạo tiền ước ao được 1 lần đồng hành cùng các bạn, bỏ qua những lo toan, nhỏ nhặt đời thường để khám phá thiên nhiên và thử sức mình. Nên chẳng cần phải cùng mặc 1 cái áo, đội 1 cái nón để “tránh lạc nhau” (lý do này mình cho là khôi hài nhất trong thời đại … bùng nổ điện thoại di động), để thể hiện tinh thần đoàn kết (không đoàn kết làm sau các bạn đã vượt qua những con dốc khủng, những hào sâu, những đói khát, té ngã để vượt qua chính mình), để mọi người biết đó là hội eMông (phát triển rộng khắp hơn nữa hội eMông bằng cách chuyến đi, bằng công tác từ thiện, bằng các hoạt động xã hội, bằng …. cách nào cũng được, nhưng không chơi cách chứng minh sinh động bằng hình ảnh …. Mông ê là Ok oài …), để thể hiện tích kỹ luật (ai không kỹ luật thì tự tách ra khỏi Group và … lầm lũi đạp xe 1 mình chán tận cổ ngay), để thấy hoà đồng (ơ hay, mình nghĩ tham gia eMông cũng là một dịp rèn luyện kỹ năng hoà nhập Group đấy chứ)

Mông dân là những người đi để chinh phục thử thách, chứ không phải những người mặc đồng phục để chứng minh với mọi người ta sở hữu … mông ê …

P/s: Ngưỡng mộ các bạn nên viết vài dòng, không tham gia bầu chọn bởi không thể nào có điều kiện đồng hành cùng cách bạn. Chúc các bạn chân cứng, mông êm

6. The Following 3 Users Say Thank You to Thích đủ thứ For This Useful Post:

Casper_HN (15-04-2011), ChanNhoiBong (15-04-2011), meodiendihoang (15-04-2011)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Thích đủ thứ Xem bài viết
    eMông nơi hội tụ của những con người đầy cá tính, thích phiêu diêu tự tại, dám làm những điều mà người khác chỉ mới nghe đã khiếp vía. Cách chơi của các bạn đã làm nên thương hiệu eMông, làm cho những con người bị ràng buộc trách nhiệm gia đình, xã hội, cơm áo gạo tiền ước ao được 1 lần đồng hành cùng các bạn, bỏ qua những lo toan, nhỏ nhặt đời thường để khám phá thiên nhiên và thử sức mình. Nên chẳng cần phải cùng mặc 1 cái áo, đội 1 cái nón để “tránh lạc nhau” (lý do này mình cho là khôi hài nhất trong thời đại … bùng nổ điện thoại di động), để thể hiện tinh thần đoàn kết (không đoàn kết làm sau các bạn đã vượt qua những con dốc khủng, những hào sâu, những đói khát, té ngã để vượt qua chính mình), để mọi người biết đó là hội eMông (phát triển rộng khắp hơn nữa hội eMông bằng cách chuyến đi, bằng công tác từ thiện, bằng các hoạt động xã hội, bằng …. cách nào cũng được, nhưng không chơi cách chứng minh sinh động bằng hình ảnh …. Mông ê là Ok oài …), để thể hiện tích kỹ luật (ai không kỹ luật thì tự tách ra khỏi Group và … lầm lũi đạp xe 1 mình chán tận cổ ngay), để thấy hoà đồng (ơ hay, mình nghĩ tham gia eMông cũng là một dịp rèn luyện kỹ năng hoà nhập Group đấy chứ)

Mông dân là những người đi để chinh phục thử thách, chứ không phải những người mặc đồng phục để chứng minh với mọi người ta sở hữu … mông ê …

P/s: Ngưỡng mộ các bạn nên viết vài dòng, không tham gia bầu chọn bởi không thể nào có điều kiện đồng hành cùng cách bạn. Chúc các bạn chân cứng, mông êm
    Cám ơn bạn rất nhiều. Bạn nói ra toàn những điều mà tôi mong muốn được thấy, cám ơn bạn.

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Nên chẳng cần phải cùng mặc 1 cái áo, đội 1 cái nón để “tránh lạc nhau” (lý do này mình cho là khôi hài nhất trong thời đại … bùng nổ điện thoại di động)
    Em chả thâý khôi hài tí nào. Bác không biết là rất nhiêù lần Emông đi vào những nơi mà điện thoại chỉ dùng để xem giờ à? Những lúc đó nhìn thâý có 1 cái áo của ngươì mình, có khi ở tít quả núi bên kia quả núi mình đang đứng thì cũng thâý yên tâm rùi là mình ko lạc đường.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

9. The Following 2 Users Say Thank You to Mouse7023 For This Useful Post:

Na chín (15-04-2011), nongdancoi (15-04-2011)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Em chả thâý khôi hài tí nào. Bác không biết là rất nhiêù lần Emông đi vào những nơi mà điện thoại chỉ dùng để xem giờ à? Những lúc đó nhìn thâý có 1 cái áo của ngươì mình, có khi ở tít quả núi bên kia quả núi mình đang đứng thì cũng thâý yên tâm rùi là mình ko lạc đường.
    Chỉ cần thấy một đứa đạp xe trông ngu ngơ là chả lẫn vào đâu đc, đến chừng nào bọn điên đạp xe đi lang thang đông hơn dân bản địa mới lo

Mông dân nongdancoi's Avatar
    Thanks
    167
    Cám ơn bạn Thích đủ thứ đã rất thẳng thắn chia sẻ quan điểm, mặc dù rất tôn trọng ý kiến của bạn, mình xin nêu quan điểm của mình.
    eMông nơi hội tụ của những con người đầy cá tính, thích phiêu diêu tự tại, dám làm những điều mà người khác chỉ mới nghe đã khiếp vía.
    "Đầy cá tính và thích phiêu diêu tự tại" thì mình đồng ý, nhưng mình không nghĩ eMong là nơi hội tụ của những người "dám làm những điều mà người khác chỉ mới nghe đã khiếp vía" - thật sự, đó không phải là tiêu chí của eMong, chúng mình tụ lại chơi với nhau vì cùng tình yêu xe đạp, tình yêu cuộc sống chứ không phải là vì thích chơi nổi, thích làm những điều kỳ quái, bạn thích đủ thứ ạ
    Cách chơi của các bạn đã làm nên thương hiệu eMông, .
    Với mọi người, eMong là những người thích đạp xe, sống thân thiện và có văn hóa - mình cho là bạn đang nói đến điều này
    làm cho những con người bị ràng buộc trách nhiệm gia đình, xã hội, cơm áo gạo tiền ước ao được 1 lần đồng hành cùng các bạn, bỏ qua những lo toan, nhỏ nhặt đời thường để khám phá thiên nhiên và thử sức mình. .
    Đến đây thì rất tiếc là bạn đang ảo tưởng đấy - khám phá thiên nhiên và thử sức mình: không ai cấm bạn cả, bạn hoàn toàn có thể tự làm mà không cần tham gia cùng nhóm eMong, còn về những điểm khác ư, xin lỗi, chúng mình không phải là những kẻ chạy trốn thực tại để đi tìm một điều hoang tưởng - bọn mình vẫn luôn sống có trách nhiệm với gia đình, với xã hội, đã và đang có những tấm gương gắn kết gia đình với hoạt động của eMong đấy, chẳng lẽ bạn lại không biết ư. Đi cùng nhau, sinh hoạt và chia sẻ cùng nhau để cùng thấy yêu cuộc sống hơn, yêu gia đình hơn, sống có ích hơn cho đởi. Còn cơm áo gạo tiền, hì hì: chuyến đi nào của eMong cũng phải gắn chặt với những điều này cả - và bạn có thể hiểu cơm áo gạo tiền quan trọng như thế nào: bằng chứng sinh động nhất chính là lòng biết ơn và trân trọng của các bạn trong nhóm dành cho đội hậu cần trong bất cứ chuyến đi nào của nhà Mông, vả lại: không có tiền, đố bạn kiếm ra xe đạp mà đi, đố bạn kiếm điện thoại di động mà liên lạc....(bạnnày nhiều mâu thuẫn quá - mình bó tay...)

Những điều khác đã được các bạn trên đây nói cả rồi , mình sẽ không viết lại.

Bài này không phải là để chỉ ngón tay vào bạn, mà là để các bạn khác hiểu mình, cũng như hiểu về tiêu chí của eMong, tránh những lầm lẫn đáng tiếc trong tư tưởng dẫn đến những hành động lệch lạc ngoài đời

Thân,
    Last edited by nongdancoi; 15-04-2011 at 12:20 PM.

12. The Following 3 Users Say Thank You to nongdancoi For This Useful Post:

flamencol78 (15-04-2011), Mouse7023 (15-04-2011), Na chín (15-04-2011)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi nongdancoi Xem bài viết
    "Đầy cá tính và thích phiêu diêu tự tại" thì mình đồng ý, nhưng mình không nghĩ eMong là nơi hội tụ của những người "dám làm những điều mà người khác chỉ mới nghe đã khiếp vía" - thật sự, đó không phải là tiêu chí của eMong, chúng mình tụ lại chơi với nhau vì cùng tình yêu xe đạp, tình yêu cuộc sống chứ không phải là vì thích chơi nổi, thích làm những điều kỳ quái, bạn thích đủ thứ ạ
    Cái mà bạn Thích đủ thứ nhắc đến là ý kiến cá nhân của bạn ấy chứ dòng chữ đỏ là bạn nongdancoi tự phong

Với mọi người, eMong là những người thích đạp xe, sống thân thiện và có văn hóa - mình cho là bạn đang nói đến điều này
    Cái này thì lại rất tôn trọng ý của Thích đủ thứ, vậy cuối cùng bạn nongdannoi lái ý người khác theo ý mình khi thích và trích cũng theo ý mình. Cá nhân tôi thì nghĩ eMông là những người muốn du lịch khám phá bằng xe đạp, còn "sống thân thiện và có văn hóa" không nhất thiết phải đạp xe!

Đến đây thì rất tiếc là bạn đang ảo tưởng đấy - khám phá thiên nhiên và thử sức mình: không ai cấm bạn cả, bạn hoàn toàn có thể tự làm mà không cần tham gia cùng nhóm eMong, còn về những điểm khác ư, xin lỗi, chúng mình không phải là những kẻ chạy trốn thực tại để đi tìm một điều hoang tưởng - bọn mình vẫn luôn sống có trách nhiệm với gia đình, với xã hội, đã và đang có những tấm gương gắn kết gia đình với hoạt động của eMong đấy, chẳng lẽ bạn lại không biết ư. Đi cùng nhau, sinh hoạt và chia sẻ cùng nhau để cùng thấy yêu cuộc sống hơn, yêu gia đình hơn, sống có ích hơn cho đởi. Còn cơm áo gạo tiền, hì hì: chuyến đi nào của eMong cũng phải gắn chặt với những điều này cả - và bạn có thể hiểu cơm áo gạo tiền quan trọng như thế nào: bằng chứng sinh động nhất chính là lòng biết ơn và trân trọng của các bạn trong nhóm dành cho đội hậu cần trong bất cứ chuyến đi nào của nhà Mông

Khúc này thì nongdancoi khá gay gắt, nhưng cá nhân mình nghĩ Thích đủ thứ không có ý là chúng ta rỗi hơi hoặc không có trách nhiệm với gia đình mà đơn giản bạn ấy không thể thu xếp được những điều đó để tham gia cùng chúng ta. Có thể bạn ấy bỏ một ngày đi bia bọt bù khú bạn bè đ]ợc nhưng đạp xe leo dăm cái dốc thì không. Bạn ấy tôn trọng sở thích của chúng ta => chúng ta cũng phải tôn trọng sở thích của bạn ấy
    Bài này không phải là để chỉ ngón tay vào bạn, mà là để các bạn khác hiểu mình, cũng như hiểu về tiêu chí của eMong, tránh những lầm lẫn đáng tiếc trong tư tưởng dẫn đến những hành động lệch lạc ngoài đời

Thân,
    Bạn nongdancoi có nghĩ mình là quan tòa không

P/S: Mình viết không phải để chỉ trích nongdancoi mà chỉ muốn bạn không nên quá gay gắp với những ý kiến trái chiều thôi.

Mông dân hèn hạ meodiendihoang's Avatar
    Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    The Following 2 Users Say Thank You to Thích đủ thứ For This Useful Post:

Casper_HN (Hôm nay), meodiendihoang (Hôm nay)

hihihihi vụi thế
    Cứ đi sẽ đến ok

Đóng Chủ đề