+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 53

Chủ đề: CHỢ 3 Đ Cuối tuần.

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716

CHỢ 3 Đ Cuối tuần.

Với mục đích tập thể lực cho các mem mới tham gia E-Mông, cuối tuần vừa rồi Thiệu-BG, 7L, Phích to, Xế điếc, Hải sản, Hải xù đã chạy một chuyến 3 Đ. Nơi mà Linh nhiều L gọi là chợ.

* Sáng hẹn nhau 6h nhưng gần 7h mới xuất phát được.(Cái bệnh dây chun kinh điển của các mem có lẽ cần sớm chấn chỉnh)

* Qua Vĩnh phúc - Hải xù tạt ngang theo tiếng gọi của gái.

* Phích to chưa đẽn chợ đã tụt cả quần, uổng công 7L và Thiệu BG đoạn đầu dốc cứ lẽo theo sau tấm tắc khen thằng lốp nở có khác, leo dốc băng băng.

* Xế điếc chạy kon GIANT ATX đường bằng thì vô đối nhưng lần đầu tiên gặm xương răng cũng lung lay. (căng cơ dắt bộ cũng là thường)

* Ku Hải Sản trẻ nhất hội, khổ thân nó dắt bộ từ cây số 4, dọc đường lê lết vẫy xe xin nước uống. Lúc xuống nhặt nó lên mặt cắt không còn giọt máu, uống cốc nước chanh đá thêm 1 thìa muối mà cứ tấm tắc( Trong đời em chưa uống cốc nước nào ngon như thế ).

7L & Thiệu điềm tĩnh bò từng m dốc 3 Đ, kệ mịa bọn trẻ trâu.....mỗi lần leo 3 Đ thấy đỡ vất hơn 1 chút, số lần nghỉ cũng ít đi. Không biết đến bao giờ mới đạt được mốc 1 phát lên đến chợ nhể......??.

Lúc về tranh thủ thêm 2 sọt rau su su để mai vợ đem ra chợ bán, gỡ gạc tiền đi ăn chơi........ Thằng Hải sản bị các mợ bán hàng chém 5k 1 mớ su su trong khi anh nó mua buôn thì 10k 4 mớ.......gà vãi......

P/S:Ku nào có ảnh thì úp lên đê........
    Last edited by Seven-Love; 23-04-2012 at 12:23 PM.

2. The Following 6 Users Say Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

Casper_HN (24-04-2012), eMông (23-04-2012), thieu-bg (23-04-2012), tungnq (26-04-2012), victor (23-04-2012), xế điếc (23-04-2012)

Mông dân dự bị little_mouse's Avatar
    Thanks
    3
    Các bác show ảnh đê. Hóa ra đội bác đi 3Đ đấy à? Hôm qua tý nữa e định phi đến chân 3Đ đón đoàn

Mông dân dự bị thieu-bg's Avatar
    Thanks
    229
    Kinh nghiệm cho người mới leo dốc cao là nhìn thấy dốc như nhìn thấy gái đẹp, không được vồ vập hấp tấp mà mặt phải lạnh như tiền , coi mọi thứ như "Zĩn" kiểu gì chẳng "đổ". Gái có thể không đổ nhưng dốc sẽ đổ.... ha ha.
    Đời là bể khổ...
    Con người sinh ra là chìm trong bể khổ
    ----------------------------------------------------------
    Không Tham-Không Sân-Không Si

Mông dân dự bị thieu-bg's Avatar
    Thanks
    229
    Bổ xung thêm vấn đề dây chun của nhà Mông, bác sỹ xe đạp Công đuổi đoàn tụt cả quần nên rẽ vào Đại lải tự kỷ... he he
    Đời là bể khổ...
    Con người sinh ra là chìm trong bể khổ
    ----------------------------------------------------------
    Không Tham-Không Sân-Không Si

Mông dân dự bị haixu88's Avatar
    Thanks
    376
    đính chính lại nhá, em tạt ngang qua chỗ con em gái ruột hẳn hoi nhá, chợ Xuân Hòa cũng có su su hehe

TÔI YÊU GIAI ĐIỆU TỔ QUỐC TÔI...

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi little_mouse Xem bài viết
    Các bác show ảnh đê. Hóa ra đội bác đi 3Đ đấy à? Hôm qua tý nữa e định phi đến chân 3Đ đón đoàn
    Lần sau....không nói suông.......Em "THƯỢNG CỐ" đón bọn anh ở chợ 3 Đảo nhóe.........

Tềnh hềnh sau chuyến hum qua thế nào hở các tình iu, phát biểu cảm tưởng đi chứ nhỉ......
    Last edited by Seven-Love; 23-04-2012 at 02:20 PM.

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Em mới đạp xe đường dài 1 lần, Bổ Đà là chuyến đầu tiên, giờ Tam Đảo là chuyến thứ 2, phi từ HN đến chân dốc 3D đã vãi lúa ra rồi, các bác lại bắt em leo dốc tiếp
    Em bị mồ hôi trộm, ướt từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới, các bác lại bảo em .. ái ..ầm nà sao, chạ động viên thì thui
    Các bác bảo hẹn nhau ở km số 6 thì nghỉ, em chạ biết nó ở đâu, đạp đến cái cột mốc nó ghi Tam Đảo 6km, nghĩ bụng chắc các bác hẹn ở đây, nhìn quanh chạ thấy ai ngoài mấy ông xe ôm nhìn em ướt như chuột lột, cứ gạ gẫm em lên đỉnh không, 1 lít, em dỗi, phi tiếp 1km đến cái cột nó ghi Tam Đảo 5km, em đâm phải gốc cây xà lách mọc hoang giữa đường, đổ kềnh ra, sái chân, không đạp được nữa, đành ngậm ngùi dắt bộ, còn 5km nữa mới lên đỉnh sung sướng, qua mỗi cột mốc km em lại dơ 1 chi lên vái, lên đến đỉnh em giơ cả 5 chi lên vái cả 5
    Trên đường dắt bộ, gặp cái hội đi xe máy lên 3D chơi, nhờ em chụp hình, em lầm lũi chụp không nói câu nào, bọn nó thì thầm, anh này người Hàn Quốc hay sao ý, không thấy nói gì, chắc không biết tiếng Việt, em xổ cho một tràng: mệt bỏ mẹ đi, thở không ra hơi còn nói năng cái gì. Bọn kia há hốc mồm, hỏi han em, thấy bảo em phi từ HN lên đây, bọn nó lại há hốc mồm ra vẻ hâm mộ lắm

Em leo lần đầu chưa có kinh nghiệm, đứt gánh giữa đường, lần tới em phục thù, nhá! hehe
    Last edited by victor; 23-04-2012 at 04:28 PM.
    One life, live it!

9. The Following 7 Users Say Thank You to victor For This Useful Post:

Casper_HN (24-04-2012), eMông (23-04-2012), meodiendihoang (23-04-2012), pedan36lip (24-04-2012), traitimchumnho (24-04-2012), xế điếc (23-04-2012), yosaraha (24-04-2012)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Ôi thương Phích to, nhưng cũng là kinh nghiệm cho mềnh, hô hô ...
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Kinh nghiệm gì thì kinh nghiệm, bác Bu To cứ phượt bằng mồm, leo đèo bằng bàn phím thì kinh nghiệm một rổ bác vẫn chết như thường mà thôi
    One life, live it!

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Hẹ hẹ, đang đợi ông Long già được các mẫu cho xổng chuồng 30/4 thì tớ mới có xế để đú Phích to ợ, giờ cứ phượt bằng mồm đã ...
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

+ Trả lời Chủ đề