+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 53

Chủ đề: CHỢ 3 Đ Cuối tuần.

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716

CHỢ 3 Đ Cuối tuần.

Với mục đích tập thể lực cho các mem mới tham gia E-Mông, cuối tuần vừa rồi Thiệu-BG, 7L, Phích to, Xế điếc, Hải sản, Hải xù đã chạy một chuyến 3 Đ. Nơi mà Linh nhiều L gọi là chợ.

* Sáng hẹn nhau 6h nhưng gần 7h mới xuất phát được.(Cái bệnh dây chun kinh điển của các mem có lẽ cần sớm chấn chỉnh)

* Qua Vĩnh phúc - Hải xù tạt ngang theo tiếng gọi của gái.

* Phích to chưa đẽn chợ đã tụt cả quần, uổng công 7L và Thiệu BG đoạn đầu dốc cứ lẽo theo sau tấm tắc khen thằng lốp nở có khác, leo dốc băng băng.

* Xế điếc chạy kon GIANT ATX đường bằng thì vô đối nhưng lần đầu tiên gặm xương răng cũng lung lay. (căng cơ dắt bộ cũng là thường)

* Ku Hải Sản trẻ nhất hội, khổ thân nó dắt bộ từ cây số 4, dọc đường lê lết vẫy xe xin nước uống. Lúc xuống nhặt nó lên mặt cắt không còn giọt máu, uống cốc nước chanh đá thêm 1 thìa muối mà cứ tấm tắc( Trong đời em chưa uống cốc nước nào ngon như thế ).

7L & Thiệu điềm tĩnh bò từng m dốc 3 Đ, kệ mịa bọn trẻ trâu.....mỗi lần leo 3 Đ thấy đỡ vất hơn 1 chút, số lần nghỉ cũng ít đi. Không biết đến bao giờ mới đạt được mốc 1 phát lên đến chợ nhể......??.

Lúc về tranh thủ thêm 2 sọt rau su su để mai vợ đem ra chợ bán, gỡ gạc tiền đi ăn chơi........ Thằng Hải sản bị các mợ bán hàng chém 5k 1 mớ su su trong khi anh nó mua buôn thì 10k 4 mớ.......gà vãi......

P/S:Ku nào có ảnh thì úp lên đê........
    Last edited by Seven-Love; 23-04-2012 at 12:23 PM.

2. The Following 6 Users Say Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

Casper_HN (24-04-2012), eMông (23-04-2012), thieu-bg (23-04-2012), tungnq (26-04-2012), victor (23-04-2012), xế điếc (23-04-2012)

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Anh đã nói với ku là anh già roài nên phải dùng tiểu xảo để đú với mấy thằng trẻ trâu mờ.......hi vọng lần sau ku chạy được 1 phát lên đến........chợ........
    Lần sau leo dốc em sẽ đi sau bác, học lỏm tiểu xảo

Trích dẫn Gửi bởi thieu-bg Xem bài viết
    Khi nào xế điếc làm phát lên chợ thì theo bac Phích to, bác ấy chuẩn bị lạp tour sáng đi chợ 3D cho vợ làm cơm chiều......
    Anh chưa có vợ em ợ, nói thế anh còn kiếm chác sơ múi gì được nữa nhớ
    One life, live it!

Mông dân dự bị pedan36lip's Avatar
    Thanks
    207
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết
    Em mới đạp xe đường dài 1 lần, Bổ Đà là chuyến đầu tiên, giờ Tam Đảo là chuyến thứ 2, phi từ HN đến chân dốc 3D đã vãi lúa ra rồi, các bác lại bắt em leo dốc tiếp
    Em bị mồ hôi trộm, ướt từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới, các bác lại bảo em .. ái ..ầm nà sao, chạ động viên thì thui
    Các bác bảo hẹn nhau ở km số 6 thì nghỉ, em chạ biết nó ở đâu, đạp đến cái cột mốc nó ghi Tam Đảo 6km, nghĩ bụng chắc các bác hẹn ở đây, nhìn quanh chạ thấy ai ngoài mấy ông xe ôm nhìn em ướt như chuột lột, cứ gạ gẫm em lên đỉnh không, 1 lít, em dỗi, phi tiếp 1km đến cái cột nó ghi Tam Đảo 5km, em đâm phải gốc cây xà lách mọc hoang giữa đường, đổ kềnh ra, sái chân, không đạp được nữa, đành ngậm ngùi dắt bộ, còn 5km nữa mới lên đỉnh sung sướng, qua mỗi cột mốc km em lại dơ 1 chi lên vái, lên đến đỉnh em giơ cả 5 chi lên vái cả 5
    Trên đường dắt bộ, gặp cái hội đi xe máy lên 3D chơi, nhờ em chụp hình, em lầm lũi chụp không nói câu nào, bọn nó thì thầm, anh này người Hàn Quốc hay sao ý, không thấy nói gì, chắc không biết tiếng Việt, em xổ cho một tràng: mệt bỏ mẹ đi, thở không ra hơi còn nói năng cái gì. Bọn kia há hốc mồm, hỏi han em, thấy bảo em phi từ HN lên đây, bọn nó lại há hốc mồm ra vẻ hâm mộ lắm

Em leo lần đầu chưa có kinh nghiệm, đứt gánh giữa đường, lần tới em phục thù, nhá! hehe
    gớm cái anh PHIC! văn vẻ như murich mà duyên đáo để....bữa đó đi đón chỉ riêng hắn là hỏi đến chỉ ậm ừ...tưởng hắn nghẹn phao câu!!! té ra là PHỆT
    Đi thong thả...cho đời đỡ vất vả

5. The Following User Says Thank You to pedan36lip For This Useful Post:

xế điếc (24-04-2012)

Mông dân dự bị little_mouse's Avatar
    Thanks
    3
    Các bác chụp ảnh bằng mồm kinh quá. E hóng mãi để rửa mắt mà chả thấy cái ảnh nào

Mông dân dự bị Hải Sản's Avatar
    Thanks
    1
    Lúc về tranh thủ thêm 2 sọt rau su su để mai vợ đem ra chợ bán, gỡ gạc tiền đi ăn chơi........ Thằng Hải sản bị các mợ bán hàng chém 5k 1 mớ su su trong khi anh nó mua buôn thì 10k 4 mớ.......gà vãi......
    Cái này là do a 7L 1 vợ 2 con , chuyên phải đi chợ nấu cơm nên giỏi hơn em vụ này
    Đời là bể khổ mà mình lại éo biết bơi

Mông dân dự bị xế điếc's Avatar
    Thanks
    10
    Đây là 1 chút hình, máy em du lịch thẻ có 64MB, pin quên ko sạc nên chụp đc vài cái khởi động là ngỏm củ tỏi, máy bác 7L xịn thì chụp cũng được kha khá. Em đưa lên trước vài cái rồi bác 7L gửi hình lên tiếp nhá

Hải Sản

Xế điếc

Bắt mặt qua lưng: dẫn đầu là bác Phích to, bác 7L, Hải Xù, thieubg, xế điếc... còn Hải Sản đang cầm máy

Cột mốc 10km leo đèo

Xế điếc thảnh thơi nghỉ ngơi

Và nổi máu nghệ sỹ khi thấy hoa cỏ ven đường
    làm quen với anh em

9. The Following 4 Users Say Thank You to xế điếc For This Useful Post:

eMông (24-04-2012), little_mouse (24-04-2012), thieu-bg (25-04-2012), yosaraha (24-04-2012)

Mông dân hèn hạ alexoxo's Avatar
    Đang ở
    Phố trong sông
    Thanks
    205
    Tam Đảo đi trong ngày mà các bác balo lớn balo bé balo mẹ balo con thế ..
    Ê quá... mông như đi mượn

Thanks
    220
    Trích dẫn Gửi bởi pedan36lip Xem bài viết
    gớm cái anh PHIC! văn vẻ như murich mà duyên đáo để....bữa đó đi đón chỉ riêng hắn là hỏi đến chỉ ậm ừ...tưởng hắn nghẹn phao câu!!! té ra là PHỆT
    Dạ, bác thông cảm, em mệt đứt hơi lúc đó chỉ muốn có cái giường lăn kềnh ra ý
    Hôm nào off nhậu nhẹt, em hầu rượu bác sau ạ
    One life, live it!

Thanks
    220
    Đi khách, khách hàng bận bảo đợi tí , ngồi buôn chuyện tiếp với các bác
    Lần này em cũng có thêm một trải nghiệm mới, không phải chó đuổi hay ném đá, mà là sự hiếu khách của người Tam Đảo
    Em với ThiệuBánGà phóng trước đến chân dốc dừng lại đợi mọi người. Đang đứng lêu hêu thì một bác bản địa ở đâu chui ra, hỏi thăm
    - Các chú đi thể dục thể thao à
    - Vầng
    - Từ đâu đến thế
    - Dạ Hà Nội ạ
    Vừa nói em vừa nghĩ, chắc bác ý sẽ chửi: Bổ sư tố bọn rồ, trời nóng chảy mỡ đạp xe từ Hà Nội lên đây làm gì ... Mà không, bác ý cũng bổ nhưng mà là ... nhảy bổ vào ôm trầm lấy em, hic hic, không kịp tránh
    - Hà Nội à, vợ chú cũng người Hà Nội đây (khoe vợ), nhà chú trải dài từ chân dốc lên đỉnh dốc (khoe nhà)... bờ lah bờ lôh bờ lêh ... bờ kè bờ sông bờ suối...
    -

Xém ngất, cứ như họ hàng thân thiết lâu ngày không gặp, xúc con nhà bà động cháu ông đậy

Khách hàng chưa về, cbn chứ
    One life, live it!

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Có mấy cái ảnh show hàng ở chợ 3 Đ cuối tuần này:

Làm hàng trên sân nhà thờ đá

Nửa bữa cờ tây cho bọn đi Hà Giang trong lần off sắp tới.....Phích to - Ái ầm

Xế điếc đầy triển vọng cũng như Xế còi lần đầu tiên đi 3 Đảo:

Hải sản ( đồ biển mà lên chợ vùng cao ) kết quả dư lào mọi người biết rồi đấy

Thiệu-bg: Phong cách giống con búp bê quấn giẻ lau xe YO

14. The Following 3 Users Say Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

eMông (25-04-2012), thieu-bg (25-04-2012), xế điếc (25-04-2012)

Mông dân dự bị xế điếc's Avatar
    Thanks
    10
    máy ảnh xịn có khác, chụp đẹp thế anh, thanks bác 7L
    làm quen với anh em

+ Trả lời Chủ đề