+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 71

Chủ đề: Đường tre Mường Lát, liệu có nên đi?

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634

Đường tre Mường Lát, liệu có nên đi?

Mường Lát là một huyện vùng sâu của Thanh Hóa, có đường biên giới giáp Lào. Từ Thanh Hóa đi Mường Lát đã có đường mới được làm khá đẹp và đễ dàng cho việc di chuyển. Nơi đây thích hợp cho những người thích du lịch bụi, du lịch khám phá và trải nghiệm đường dài, trải nghiệm cuộc sống.

Đường tre trên đường đến Mường Lát

Đường lên Mường Lát là con đường ấn tượng bởi lẽ nó rất đặc biệt. Khi đi trên một con đường, bất cứ lúc nào nhìn lên phía trên đỉnh đầu cũng đã thấy một con đường ở trên ấy. Đường chạy theo kiểu xoáy trôn ốc mà, cứ xoáy dần, xoáy dần và trên đỉnh của vòng xoáy là Cổng Trời, đi qua chiếc cổng sẽ đến Mường Lát.

Mường Lát yên bình

Mường Lát dù đã thay da đổi thịt nhưng vẫn còn dáng dấp của một miền đất hoang sơ, những bản làng và cảnh đẹp mê hồn với ruộng bậc thang, sương núi...

Khoảng cách không quá xa (việc chuyển xe đạp và người đến Thanh Hóa có vẻ rất đơn giản và chi vài giờ đồng hồ) và quãng đường cũng như điểm đến Mường Lát có vẻ là một lựa chọn khó cưỡng. Rất mong anh em (nhất là tay lão luyện chuyên đầu trò cung khủng Linga) lên kế hoạch cho cung này. Cần tiền trạm tôi xin sẵn sàng làm một chân

2. The Following 2 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

eMông (09-04-2011), kcs (18-04-2011)

Mông dân nongdancoi's Avatar
    Thanks
    167
    em máu đi, nhưng thích nhất là làm quân thôi bác ạ - cầm quân phải có tài thao lược, lại phải đủ cả "nhân - nghĩa - lễ - trí - tín", em chưa theo được bác hay là Long chưn nhưn hay là Hiếu tiên 2010 đâu

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Trích dẫn Gửi bởi nongdancoi Xem bài viết
    em máu đi, nhưng thích nhất là làm quân thôi bác ạ - cầm quân phải có tài thao lược, lại phải đủ cả "nhân - nghĩa - lễ - trí - tín", em chưa theo được bác hay là Long chưn nhưn hay là Hiếu tiên 2010 đâu
    Tất cả đều bắt đầu từ số 0 mà. Hehe

Thanks
    167
    Số 0 cái đầu bác ý, trước lúc lập hội eMong thì bác đã bao năm kinh nghiệm tỉn bọn SV lười học nghịch phá, toàn bọn rách giời rơi xuống mà gặp bác cứ gọi là khép ne khép nép -

Người đời có thơ khen bác đây này

Oai thay thương hiệu Linga
    Sinh viên mà gặp chắc là...ngất luôn
    Linga bản chất con buôn
    Nhưng không có hắn thì buồn quá đi

Đấy anh xem, một thương hiệu đã được khẳng định từ trước đó, số 0 là 0 thế nào? Bác phải đi chuyến này.
    Last edited by nongdancoi; 05-05-2011 at 02:24 PM.

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Đây là hình ảnh chuyến đi đầu tiên của Linga với hội Xe đạp địa hình du lịch cuối tuần trên ttvnol.com tiền thân của eMông sau này.

Không dùng từ gì có thể phù hợp hơn là hèn hạ, hèn hạ hơn cả hèn hạ. Số 0 chưa chắc đã đúng mà phải là số âm. Anh nongdancoi không nên tâng bốc thế, Linga hư mất. Cũng chưa kể anh nongdancoi hay có thói quen đưa anh em lên mây xanh rồi rút thang đánh rầm...

Vì vậy anh cứ cầm quân, chẳng việc gì phải ngại ngùng. Cuộc đời phải thế mới vui.

Sẽ có rất nhiều anh hùng hảo hán nhà Mông giúp đỡ anh. Cung đường này nhà Mông có anh 3L đã chạy xe máy không biết bao nhiêu lần, có em Bù Bể từng đạp xe. Chỉ cần nhờ là mọi người sẵn sàng chia sẻ thông tin thôi. Điều đó eMông có thể làm được.
    Last edited by eMông; 05-05-2011 at 01:21 PM.

Thanks
    167
    hé hé, nhìn cái hình này thì Lão Hạc phải gọi bằng cụ...

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    hé hé, nhìn cái hình này thì Lão Hạc phải gọi bằng cụ...
    đấy, trông hèn hạ như thế mà chinh chiến bao nhiêu trận rồi, vẫn chưa đến nỗi bị các Mông dân ném mắm tôm vào nhà vì cái tội dẫn sai đường.
    Bây h có anh nông dân còi, đẹp giai, trai mặt, mặt hoa da phấn, tinh tươm gấp nghìn lần Linga cầm quân đảm bảo toàn thắng trở về.
    E vote 1 phiếu cho nongdâncòi làm trưởng tour Mường Lát

Mông dân hèn hạ love2live's Avatar
    Thanks
    382
    Em vote cho a nongdancoi, haha, phải cho a có trách nhiệm làm tour guide để cho bớt nhởn nhơ đi
    Lên tour sớm đi các bác ơi, e thèm đi lắm rồi.

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Khớ khớ - không bóng bàn đi lâu ngày ý tưởng chìm rồi chết thì cũng hơi uổng.

Đây là đường link về chuyến đi trên xedap.org (trong đó có Bufbeer - một thành viên kỳ cựu nhà Mông)

http://www.xedap.org/vb/showthread.php?t=3384

Thanks
    167
    Thứ 7 & CN vừa rồi, tận dụng 2 ngày nghỉ mình đã hoàn thành chặng này, công nhận là đẹp, nhưng dốc và khó đi khủng khiếp. Một điều đáng buồn là các đoạn đường tre đã bị chặt hết do thương lái Trung Quốc mua về làm đũa dùng một lần.
    Các bạn sẽ không bao giờ thấy được đường tre như trong ảnh nữa...
    Xin mời xem hình..

Đoạn đầu khi vào đến bản

TÌm một nhà dân để xin ở trọ

Bên con đường tren chỉ còn trơ gốc

Tắm suối

Lũ trẻ chăn trâu
    Last edited by eMông; 09-05-2011 at 10:54 PM.

Mông dân hèn hạ love2live's Avatar
    Thanks
    382
    . Một điều đáng buồn là các đoạn đường tre đã bị chặt hết do thương lái Trung Quốc mua về làm đũa dùng một lần.
    Ặc, vậy sao anh. Thế thì chán nhỉ, ko fai bi chặt do làm đường mà lý do trước tiên vẫn là liên quan đến cái bọn Tung Của đáng ghét àh
    công nhận là đẹp, nhưng dốc và khó đi khủng khiếp
    Cái này thì sao anh phải lo, nó vẫn nằm trong tiêu chí chọn đường của các Leader mà

+ Trả lời Chủ đề