+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Chủ đề: Em muốn mua xe nhờ các anh chị tư vấn

Mông dân dự bị Trangnhu's Avatar
    Thanks
    78

Em muốn mua xe nhờ các anh chị tư vấn

chính thức gia nhập hội "thèm thuồng từ xa"

Thanks
    78
    Sao mà em đăng nhập 5 phút là lại bị bật ra nhỉ, không kịp gõ gì hết ạ

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Hi Trangnhu đã xem đường link của em và đang tiếp tục thu thập thêm một số thông tin trên xedap.org. Khi nào có thông tin rõ hơn nữa sẽ confirm lại cho em luôn.

Đây là một topic về xe đạp GIANT trên thị trường miền Bắc bên xedap.org
    http://www.xedap.org/vb/showthread.php?t=10587

Qua thông tin tổng hợp từ topic này (trong đó có khá nhiều người quen của nhà Mông) thì nhận xét sơ bộ về Hunter 2.0 như sau:
    - Đây là dòng xe đạp Giant có xuất xứ từ Trung Quốc (chất lượng kém hơn so với GIANT Thái và Đài Loan. Đó là lí do vì sao xe có $ rẻ bằng phân nửa so với dòng MTB thấp của 2 GIANT có nguồn gốc như trên)

- Bộ đề 18 speeds -> bất lợi hơn so với các xe khác của Mông dân (thấp nhất cũng thường là 21 speeds). Kinh nghiệm của cá nhân cho thấy để chinh phục được những cung đường đèo dốc thì bộ đề cực kỳ quan trọng. Với giá thành 3.750.000 VNĐ nhà SX khó có thể lắp ráp cho sản phẩm GIANT Hunter 2.0 một bộ đề đảm bảo chất lượng. Cùng một dòng SHIMANO 21 Speeds Tourney nhưng xe của mình xuất xứ từ Đài Loan sử dụng đã 3 năm nay nhưng chất lượng OK - nhưng xe của anh Imstrong (không rõ xuất xứ) thì bộ đề đã khá rệu rã và không chuẩn xác trong các thao tác chuyển số.

- Đây là dòng xe mới và cũng chưa có nhiều người sử dụng nên nếu vội vã đánh giá ngay chất lượng cũng không thể xác đáng được. Tuy nhiên dễ dàng nhận thấy dụng ý của nhà sản xuất là để phục vụ cho đối tượng
    dã ngoại thông thường không đòi hỏi cao lắm về sự hỗ trợ của bộ đề, cũng như giảm bớt chi phí cho người sử dụng.

4. The Following User Says Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

RedNam (07-09-2012)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Một gợi ý cho Trangnhu để có thể tiếp cận được sản phẩm phù hợp với yêu cầu của bạn: Nhờ anh Thế Anh trên xedap.org ráp xe rồi gửi ra Bắc. Một số Mông dân đã làm theo cách này (Break, MrKhuong,...)và sản phẩm tương đối ổn. Giá thành sẽ cao hơn Hunter 2.0 từ 1,5 đến 2 lần nhưng sản phẩm có độ tin cậy cao.

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Lợi thế trong việc nhờ Thế Anh lắp xe là eMông Group chúng ta sẽ chính thức mở chi nhánh phía nam, trưởng chi nhánh là Chymchúnhỏ, phó chi nhánh là Na già và trưởng ban tiếp đón (nhậu) là Oèm, nên em có thể yên tâm nhờ vả Chi nhánh phía Nam của eMông Group giúp đỡ trong việc này

Mông dân dự bị wagashi's Avatar
    Thanks
    32
    http://xedapthai.com/shop/index.php?...roduct_id=1686
    http://xedapthai.com/shop/index.php?...roduct_id=1570

Thế còn xe LA thì sao ạ? Em thấy giá cũng được nhưng chất lượng thì ko biết thế nào. Em cũng băn khoăn vì e cũng đang tìm mua xe.

Banned quangtao's Avatar
    Thanks
    73
    Trangnhu gạ anh Long để cho 1 chiếc đê

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi wagashi Xem bài viết
    http://xedapthai.com/shop/index.php?...roduct_id=1686
    http://xedapthai.com/shop/index.php?...roduct_id=1570

Thế còn xe LA thì sao ạ? Em thấy giá cũng được nhưng chất lượng thì ko biết thế nào. Em cũng băn khoăn vì e cũng đang tìm mua xe.
    Cũng đã đôi lần đi thử xe LA (loại dưới 4tr) thì chủ quan cảm nhận là không nên mua, còn trên 6tr thì có lẽ sự lựa chọn ráp xe hoặc Trek, Giant 2nd vẫn xứng đáng hơn

Trích dẫn Gửi bởi quangtao Xem bài viết
    Trangnhu gạ anh Long để cho 1 chiếc đê
    Anh Long nào thế? Xe có chủ ràu, lâu lâu cho mượn là cùng, chứ lấy về để bán thì đã chả buồn lấy, cho chủ cũ của nó bán ràu chứ mua làm zề

Thanks
    78
    Hôm qua em không đăng nhập được vào diễn đàn quá 5 phút. Hôm nay gõ trước vào word rồi paste sang để nói cho rõ ý
    Em thực sự là rất muốn mua xe rồi, trước hết là để tham gia chuyến Sapa sắp tới (vì trước khi đi còn phải tập tành nữa chứ, không thì trượt test thể lực mất), sau là để em nó ở nahf thỉnh thoảng vi vu cho đỡ them. Hiện tại em chỉ có thể mua xe dưới 4 triệu, chứ nếu mà có gấp rưỡi hoặc gấp đôi thì em đã mua Trek 3900 khỏi cần đắn đo rồi. Nghe anh Linh nói em thấy cái Hunter ấy cũng không ổn lắm (ngoài việc có cùng tên với bộ truyện tranh em thích ) Hi vọng nhà mình tư vấn cho em mua cái xe phù hợp. Hic

Banned quangtao's Avatar
    Thanks
    73
    Theo mình thì trong tầm tiền dưới 4tr thì tốt nhất là ko nên mua xe ,vì tầm dưới 4 tr khó chọn xe lắm, đợi tích cop tầm 5-6 tr mới mua xe, . Còn đi chuyến sapa bạn có thể thuê xe ở chỗ bác Trung 51 đội cấn ,để tập thể lực bạn có thể chạy bộ thường xuyên.

+ Trả lời Chủ đề