Cuối cùng cả đoàn cũng có mặt trên đỉnh đèo Chồng Mâm... Mọi người hào hứng chuẩn bị chụp ảnh đánh dấu một điểm đáng nhớ trong hành trình dù khá mệt vì nóng ...
...
Kiểu: Posts; Thành viên: flamencol78
Cuối cùng cả đoàn cũng có mặt trên đỉnh đèo Chồng Mâm... Mọi người hào hứng chuẩn bị chụp ảnh đánh dấu một điểm đáng nhớ trong hành trình dù khá mệt vì nóng ...
...
Những cung đường Kim Bôi bao năm nay vẫn thế......
Đôi khi chỉ muốn được như lũ trâu này... nhất là khi leo đèo trong nắng gắt...
...
Sau bữa trưa đạm bạc, cả đoàn tranh thủ nghỉ ngơi để 13h30 tiếp tục lên đường... Thử thách trước mắt là đèo Chồng Mâm - con đèo đã đi vào huyền thoại của Ê mông...
Thời tiết khá oi bức khi đoàn...
11h30 đoàn đã có mặt ở Quan Sơn - hoàn thành chặng đầu tiên của chuyến đi...
Cả đoàn ăn trưa tại quán ăn ngay sát đường, gần đập tràn hồ Quan Sơn... đây cũng chính là địa điểm nhóm Ê mông thời tiền...
Cây gạo màu xanh làng Đoan Nữ ...
...
Từ Ba Thá cả đoàn nhằm hướng Quan Sơn thẳng tiến... con đường băng qua rất nhiều ruộng đồng, những ngôi làng đá, qua cây gạo làng Đoan Nữ... (ảnh bác Lê Kim Sơn)
Cầu Ba Thá mới xây thay cho cây...
Nghỉ chặng đầu tiên để giao lưu làm quen các thành viên, trời mát, gió nhẹ rất thích hợp với việc đạp xe...
...
Qua cầu Hà Đông - Mít Mông mặc đồ ngủ ra đón đoàn trao gửi đồng phục 10 năm... (ảnh bổ sung sau)
6h35 người tới trễ nhất là Casper_HN cũng kịp thời có mặt... Cả đoàn hùng hổ lên đường... Thành viên đưa tiễn Zán_Béo cưỡi xe PKL đến bịn rịn chia tay đoàn, Tacoma diện tổ ong ra đặng tìm đồng minh...
Điểm tập trung tại cổng trường Đại học KHTN - Nguyễn Trãi - Thanh Xuân - Hà Nội trước giờ bóng lăn... (ảnh...
Quãng đường 185km hai chiều Hà Nội - Kim Bôi full option nắng cháy, mưa rơi, lạc đường... đã phần nào tái hiện được cảm xúc của 10 năm về trước... Khác biệt duy nhất là anh Ê mông của ngày hôm nay có...