PDA

View Full Version : Giải tỏa tâm lý giúp em !

dangman
19-10-2011, 06:44 PM
Tình hình là con xe của em mới mua đc hơn 1 tháng(con trek 3500).Nửa tháng nay thì con '' Phuộc '' trước của em nó rất cứng, và sau vụ em đi tam đảo về thì nó chết hẳn( như bị hàn) ko có tí nhún nhảy nào.Em có hỏi anh TuấnHn thì anh ý bảo là xe nguyên chiếc "" chất lượng chỉ thế thôi "" , và h thì con vành trước của em có dấu hiệu hơi ''đảo''. Chẳng nghẽ xe giá hơn 10 củ mà ''Phuộc'' không = con xe 6/7 củ sao ? ACE có kinh nghiệm về xe trek 3500 cho em tí lời khuyên, có phải chát lượng chỉ có thế thôi đúng không ?! H em đang rất bực mình mình ! Thân !

Casper_HN
19-10-2011, 07:05 PM
Tình hình là con xe của em mới mua đc hơn 1 tháng(con trek 3500).Nửa tháng nay thì con '' Phuộc '' trước của em nó rất cứng, và sau vụ em đi tam đảo về thì nó chết hẳn( như bị hàn) ko có tí nhún nhảy nào.Em có hỏi anh TuấnHn thì anh ý bảo là xe nguyên chiếc "" chất lượng chỉ thế thôi "" , và h thì con vành trước của em có dấu hiệu hơi ''đảo''. Chẳng nghẽ xe giá hơn 10 củ mà ''Phuộc'' không = con xe 6/7 củ sao ? ACE có kinh nghiệm về xe trek 3500 cho em tí lời khuyên, có phải chát lượng chỉ có thế thôi đúng không ?! H em đang rất bực mình mình ! Thân !
Bảo dưỡng phuộc trước là ngon mà, chả vấn đề gì :D

dangman
19-10-2011, 07:09 PM
Anh Tuấn HN anh ý bảo ''chất lượng chỉ có thế thôi'' bảo dưỡng gì nữa anh :))

Casper_HN
19-10-2011, 07:38 PM
Vậy bảo ông ấy đổi cho 1 con hàng dựng :hoa: Không chịu đổi thì bỏ 50k ra mua xăng + bật lửa ngồi ở cửa hàng ông ấy hút thuốc xem nói thế nào :die:

flamencol78
19-10-2011, 07:39 PM
dangman thử đưa ra thêm một số thông tin như:
- Nguồn gốc, xuất xứ (mua ở đâu, của ai?)
- Có được bảo hành không?
- Nên trực tiếp hỏi anh Tuanhn kỹ hơn về hướng xử lý - xem cái folk đấy là hàng thật hay giả? - nếu thay thì thế nào là hợp lý, giá cả ra sao?
Chủ quan của mình thấy rằng với giá tầm 10 triệu thì nói rằng tiền như vậy ''chất lượng chỉ có thế thôi'' chưa thỏa đáng lắm.

Chịu khó thêm thông tin chắc sẽ tìm cách xử lý cho phù hợp. Hoặc ít nhất mình cũng biết thêm tốt xấu để mà tránh.

Thân.

dangman
19-10-2011, 08:25 PM
dangman thử đưa ra thêm một số thông tin như:
- Nguồn gốc, xuất xứ (mua ở đâu, của ai?)
- Có được bảo hành không?
- Nên trực tiếp hỏi anh Tuanhn kỹ hơn về hướng xử lý - xem cái folk đấy là hàng thật hay giả? - nếu thay thì thế nào là hợp lý, giá cả ra sao?
Chủ quan của mình thấy rằng với giá tầm 10 triệu thì nói rằng tiền như vậy ''chất lượng chỉ có thế thôi'' chưa thỏa đáng lắm.

Chịu khó thêm thông tin chắc sẽ tìm cách xử lý cho phù hợp. Hoặc ít nhất mình cũng biết thêm tốt xấu để mà tránh.

Thân. Hàng của anh Tuấn HN luôn đó anh :)) Bảo hành khung là 5 năm ,phụ tùng là 1 năm anh à :)

flamencol78
19-10-2011, 11:25 PM
Hàng của anh Tuấn HN luôn đó anh :)) Bảo hành khung là 5 năm ,phụ tùng là 1 năm anh à :)

- Theo thông tin của dangman thì xe của bạn vẫn còn trong thời gian bảo hành. Nếu không có gì bất thường thì bạn sẽ phải được bảo hành đúng như thỏa thuận. Theo mình bạn nên đem xe lại chỗ anh tuanhn và nói đúng những gì bạn và anh tuanhn đã trao đổi khi mua xe. Nhớ trình bày rõ ràng, hợp tình hợp lý - xem cụ thể thế nào lúc đó ta lại bàn tiếp.

acc4rum
20-10-2011, 12:14 AM
Ném đá: Rặt những kẻ bán hàng đều phủi tay khi bán được hàng, xe mềnh cũng vậy
Hứng đá: http://www.xedap.vn/forum/showthread.php?t=6672
Kết luận: Bỏ tiền rồi thì phải xác định là mất :))

eMông
20-10-2011, 12:37 AM
Ném đá: Rặt những kẻ bán hàng đều phủi tay khi bán được hàng, xe mềnh cũng vậy
Hứng đá: http://www.xedap.vn/forum/showthread.php?t=6672
Kết luận: Bỏ tiền rồi thì phải xác định là mất :))

Hehe, bình tĩnh tí nào. Vụ này cứ đợi đã rồi kết luận cũng chưa muộn mà :D
Nếu cần thiết sẽ nhờ bác Casper_HN trao đổi với anh tuanhn để có thông tin rõ ràng hơn. Dù sao dangman cũng là một Mông dân và emong.org ít nhiều cũng có quan hệ với anh tuanhn. Còn sau đó có gì mới kết luận được.

Casper_HN
20-10-2011, 12:37 AM
- Theo thông tin của dangman thì xe của bạn vẫn còn trong thời gian bảo hành. Nếu không có gì bất thường thì bạn sẽ phải được bảo hành đúng như thỏa thuận. Theo mình bạn nên đem xe lại chỗ anh tuanhn và nói đúng những gì bạn và anh tuanhn đã trao đổi khi mua xe. Nhớ trình bày rõ ràng, hợp tình hợp lý - xem cụ thể thế nào lúc đó ta lại bàn tiếp.
Nếu vậy hôm nào anh thu xếp thời gian qua chỗ anh TuấnHN cùng chú, ta làm rõ vấn đề luôn nhé, không thể có câu trả lời kiểu như vậy được.

dangman
20-10-2011, 12:39 AM
Nếu vậy hôm nào anh thu xếp thời gian qua chỗ anh TuấnHN cùng chú, ta làm rõ vấn đề luôn nhé, không thể có câu trả lời kiểu như vậy được. được thế thì con gì bằng :)

Anonymous
20-10-2011, 07:48 AM
Đi với Cắp bô thì yên tâm, kiểu gì cũng chiến thắng trở về

mahkom
20-10-2011, 08:50 AM
Giá xe lên dữ vậy @@ xe e lấy trc' bác 3 tháng mà có 8t 5 chục :D
May là xe giờ vẫn chạy tít :o031:

À mà lúc e mua thì vợ a Tuấn lại bảo "Xe nguyên chiếc thì chất lượng đảm bảo hơn !":o049:

Anonymous
20-10-2011, 09:01 AM
Nói chung là mềnh éo thích lão Tuấn HN. Nguyên chiếc hay không thì giời mới biết. 10 củ chứ ít đâu mà: "Chất lượng chỉ có thế thôi em" => éo ngửi được :o054:

Anonymous
20-10-2011, 10:16 AM
Xe của bác nó không đủ "đắt", hoặc có thể nói là "cao không tới, thấp không thông", nên thợ người ta ngại làm. Nhất là cái trò tháo càng trước, dầu mỡ tèm lem, mà không có đồ thay, ngại lắm. Càng bị cứng có thể là do mấy cái gioăng nó bị khô dầu, hoặc ống thủy lực bị kẹt, phải mở ra về sinh.
Xe giá 10T không có nghĩa là cái càng tốt. Có thể là đắt ở cái khung, hoặc bộ truyền động, hoặc cặp bánh.... hoặc cũng có thể là do "bị chém". Chất lượng xe tốt nhất là không nên so sánh bằng giá tiền, vì nó không chính xác. Thợ sửa xe cũng không phải là "hoa đà" để mà bệnh nào cũng chữa được.
Bánh trước bị đảo thì bác có thể tự cân, chả khó đâu. Ra chợ mua cái vặn nan hoa, về đè ngửa em nó ra mà vặn. Thử vài lần là giỏi nghề sửa xe ngay í mà. Bác chơi xe thì cũng nên có chút kiến thức cơ bản về sửa xe.

dangman
20-10-2011, 10:38 AM
Giá xe lên dữ vậy @@ xe e lấy trc' bác 3 tháng mà có 8t 5 chục :D
May là xe giờ vẫn chạy tít :o031:

À mà lúc e mua thì vợ a Tuấn lại bảo "Xe nguyên chiếc thì chất lượng đảm bảo hơn !":o049: con "" phuộc '' tốt không bác !

dangman
20-10-2011, 10:48 AM
Xe của bác nó không đủ "đắt", hoặc có thể nói là "cao không tới, thấp không thông", nên thợ người ta ngại làm. Nhất là cái trò tháo càng trước, dầu mỡ tèm lem, mà không có đồ thay, ngại lắm. Càng bị cứng có thể là do mấy cái gioăng nó bị khô dầu, hoặc ống thủy lực bị kẹt, phải mở ra về sinh.
Xe giá 10T không có nghĩa là cái càng tốt. Có thể là đắt ở cái khung, hoặc bộ truyền động, hoặc cặp bánh.... hoặc cũng có thể là do "bị chém". Chất lượng xe tốt nhất là không nên so sánh bằng giá tiền, vì nó không chính xác. Thợ sửa xe cũng không phải là "hoa đà" để mà bệnh nào cũng chữa được.
Bánh trước bị đảo thì bác có thể tự cân, chả khó đâu. Ra chợ mua cái vặn nan hoa, về đè ngửa em nó ra mà vặn. Thử vài lần là giỏi nghề sửa xe ngay í mà. Bác chơi xe thì cũng nên có chút kiến thức cơ bản về sửa xe. sửa xe thì cứ từ từ em cũng biết hết( có ý định mở tiệm MTB :)) )Em mới chơi xe đc hơn 1 tháng ,cứ từ từ :)) Thank you !

mahkom
20-10-2011, 10:55 AM
con "" phuộc '' tốt không bác !
Phuộc vẫn nhún đều....nhưng có vẻ hơi nhũn quá...leo dốc cao hơi bị mệt :o021:

flamencol78
20-10-2011, 11:01 AM
Phuộc vẫn nhún đều....nhưng có vẻ hơi nhũn quá...leo dốc cao hơi bị mệt :o021:

Có cái khóa phuộc sao không sử dụng ???

dangman
20-10-2011, 11:06 AM
Phuộc vẫn nhún đều....nhưng có vẻ hơi nhũn quá...leo dốc cao hơi bị mệt :o021: ecc con ''phuộc '' của em rất tồi ,cứng lắm

mahkom
20-10-2011, 11:07 AM
Có cái khóa phuộc sao không sử dụng ???
Cái này có vặn bằng tay đc đâu hả bác...chắc hôm nào e cũng phải sang a Tuấn chỉnh lại

dangman
20-10-2011, 05:22 PM
Anh ''mahkom''' chủ nhật này nếu anh có tg có thể ra bốt Hàng Đậu cho em xem con xe của anh chút đc không anh ?Thân!

mahkom
20-10-2011, 07:31 PM
E cũng chưa biết vì đang ở quê...có thể thứ 7 này e lên. Sẽ báo lại bác sau :)

none
20-10-2011, 11:33 PM
Hôm trước anh cũng có nhấn thử xe dangman, thấy nó cứng thật, mà cái phuộc ấy không vặn chỉnh khóa bằng tay được.
Nếu thực sự anh ấy nói thế thì anh cũng bó tay. Sau vụ bị bay mất cái pêđan hôm đầu tiên đi Yên Tử (chạy đường bằng) anh cũng đang phải suy nghĩ. Vì trước hôm đi đã qua đó chỉnh sửa rồi.

Chưa thử chỗ chú Trung thế nào, chứ ông Quang thì không biết sửa, chỗ anh Tuấn hơi lười sửa.
Xe đạp nó không quá phức tạp, nhưng đã dính đến cơ khí là phải tỉ mỉ và chính xác. Đi cái xe mà nó không được như ý bực lắm.

musstol
21-10-2011, 01:44 AM
Thử qua chỗ chú Thông ở La Thành xem sao ạ, em thấy chú Thông ko lười sửa đâu, cũng nhiệt tình nữa

Mouse7023
21-10-2011, 10:18 AM
Đúng rồi, mọi người thử qua chỗ chú Thông ở La Thành xem sao. Em thấy nhiều người khen chỗ chú đó. Có 1 lần mang hộ xe Na già qua đó kiểm tra thấy chú ý làm việc có trách nhiệm lắm.

kyson9
21-10-2011, 12:24 PM

Mình đã mua xe Trek ở chỗ ông Tuấn thì có nhận xét thế này (coi như là học phí), đồng chí này chủ yếu làm kinh doanh chứ chưa thật có tâm, nên đa số anh em mới chơi xe thường không nhận biết được.Lý do như sau:
- Đã có một mem mới mua xe của Tuấn không nhớ là Trek đời gì, xe mới, nguyên chiếc, bạn này cao 1m60 mà Tuấn bán cho chiếc xe size 21, hiện nay đã phải đổi khung khác vì o phù hợp.Bạn này cũng than phiền tai cửa hàng sửa xe đạp khác khi đến sửa ở đó.
- Cộng thêm trường hợp của bạn nữa.

eMông
21-10-2011, 12:28 PM
Cảm ơn nhiều phản hồi của các anh em.

- Chúng ta sẽ kiên nhẫn đợi thông tin từ chuyến đi của Casper_HN và dangman sang nhà Mr tuanhn xem kết quả ra sao. Sau đó sẽ có những khuyến cáo phản ánh đúng bản chất của sự việc tới anh em chơi xe trên diễn đàn.

- Tiện đây cũng cung cấp thêm thông tin để anh em biết là Chuyến Tây Yên Tử vừa rồi nhà Mông có một số mem thuê xe của Mr tuanhn. Giá cả là 50k/ngày rẻ hơn 50% so với Mr Trung nhưng chất lượng không được ổn lắm. Và nếu đưa ra lời tư vấn cho anh em có ý định thuê xe thì tại thời điểm này eMông vẫn khuyên nên thuê xe ở chỗ Mr Trung.

thanhnc
21-10-2011, 02:50 PM

Hôm trước nhún thử xe của dangman, quả nhiên thụt cứng như đã "toi" rồi.
Xin góp thêm 1 "thành tích" trong chế độ hậu mãi của bác Tuấn Ngọc Thụy bằng trường hợp em Trek 3700 của thanhnc: Xe mua chưa đầy 2 tháng, được giữ gìn khá tốt, không quăng quật nhiều, thì đã bị trầy bạc 1 thanh thụt trước. Xem ra không đến nửa năm sẽ phải thay cái thụt khác.
Các vấn đề khác với em Trek 3k7 này như: cân vành, ghi đông bên cao bên thấp, má phanh bám không đều, lắp tay nắm chất lượng kém (Chưa được 2 tháng đã mủn phần cao su)... khi mang sang thì bác Tuấn chủ yếu giải quyết mỗi việc cân vành, các vấn đề khác thì bác này đều cho rằng "Không sao đâu".

Xem ra chế độ hậu mãi của anh Tuấn không ổn lắm.

Về giá cả, theo trang chủ chính thống của Trek: http://www.trekbikes.com/us/en/bikes/mountain/models
Thì em Trek 3500 của dangman có giá 420 USD. Khi nhập về Việt Nam cộng thêm phí ship hàng theo đường tiểu ngạch cũng chừng 10%. Với giá bán 10,5tr xem ra bác Tuấn không lãi được bao nhiêu. Vậy để đảm bảo lợi nhuận thì theo các vị anh Tuấn sẽ là ntn? Thiết bị theo xe có đảm bảo là nguyên chiếc nữa không các vị check thông tin trên trang chủ sẽ rõ:
http://www.trekbikes.com/us/en/bikes/mountain/sport/3_series/3500/#/us/en/model/details?url=us/en/bikes/mountain/sport/3_series/3500

Dù khá bực mình nhưng thanhnc cũng nhận thấy & cho rằng lần mua xe này coi như là "học phí" cho việc gắn bó với xe đạp. Đành rằng với mức giá bình dân thì không thể có sản phẩm xịn, đời cao, chất lượng tốt. Nhưng cũng không thể có sản phẩm kém chật lượng như vậy được. Dù ai có nói tốt cho anh Tuấn thì tôi cũng thấy sản phẩm do anh ấy bán ra (dòng bình dân) không còn đáng tin cậy nữa. Các bạn sắp mua xe nên cân nhắc kỹ để tránh bị thất vọng.

kyson9
21-10-2011, 02:58 PM

Anh Tuấn biết chất lượng xe nguyên chiếc như vây sao không tư vấn mà vẫn bán cho anh em, thiếu trách nhiệm quá. Xe của anh Tuấn như vậy thi anh em tự ráp xe hoặc mua nguyên chiếc xe hiệu Giant Trung Quốc vẫn bán tại Hà nội về nâng cấp lại cho nó lành đỡ phải bực mình tiết kiệm chi phí, đỡ phải đi lại sang tận Gia Lâm.

Casper_HN
21-10-2011, 03:14 PM
Từ những thông tin các Mông dân đưa tới, chiều T7 này mong tất cả các bạn có vấn đề với xe cộ liên quan tới cửa hàng anh TuấnHN tập trung lúc 13h tại bốt Hàng Đậu sang gặp anh TuấnHN để làm việc trực tiếp. Kết quả sẽ thông báo trên mục Phản hồi trong Box Xe đạp (Sẽ được lập ngay sau chuyến khảo sát này)
Chúng ta là một tập thể khá nhiều người yêu quý và mong muốn có một chiếc xe đạp tốt, với mức thu nhập trung bình không ăn uống gì cũng mất 2 tháng lương mới mua được, không thể trả lời kiểu "chỉ có thế thôi" được.

Mong tất cả những bạn có mua xe hoặc quan tâm tới vấn đề này đăng ký thông tin cá nhân (tên, sđt) và chiều T7 này (22.10) cùng đi với Casper_HN (091 232 2858; 090 232 2858; 098 232 2858) để làm cho ra nhẽ.

kyson9
21-10-2011, 03:15 PM
Đúng rồi, mọi người thử qua chỗ chú Thông ở La Thành xem sao. Em thấy nhiều người khen chỗ chú đó. Có 1 lần mang hộ xe Na già qua đó kiểm tra thấy chú ý làm việc có trách nhiệm lắm.

Bạn cho mình địa chỉ nhé.Thankss.

Mouse7023
21-10-2011, 03:43 PM
Bạn cho mình địa chỉ nhé.Thankss.

Có số điện thoại thôi, gọi rồi hỏi chú ý địa chỉ nhé. Chú Thông 0973996530

NHOCBEO
21-10-2011, 03:56 PM
Em nghĩ xe đập hộp nguyên chiếc thì sẽ tốt hơn là xe tự ráp, vì trong quá trinh lắp có thể người lắp sẽ ko bằng những công nhân nhà máy sản xuất, ko được kiểm định như hàng đập hộp.
Đơn cử xe Giant của nhà em, mua nguyên chiếc, đi 3 năm nay, tốc độ phá thế nào thì ai cũng biết (bao nhiêu con tịnh nhảy lên , nhưng chưa thay bất kỳ bộ phận nào, trừ lốp và săm. Đề, thụt, xích, líp vẫn nguyên. Hồi đó mua xe là 450$, tính đến nay, trượt giá thì cũng khoảng 9tr.
10triệu đâu phải là số tiền nhỏ, để mua được 1 cái xe đó, anh em ta cũng phải tích góp. Mua phải xe lởm như thế, ko bức xúc mới là lạ.
Hồi kết của vụ này thế nào, chờ đến khi bác L và dangman mang xe đi xem đã. Nếu đúng thật như phản ánh của anh em, thì thật là đáng thất vọng.

thanhnc
21-10-2011, 04:09 PM
Chúng ta là một tập thể khá nhiều người yêu quý và mong muốn có một chiếc xe đạp tốt, với mức thu nhập trung bình không ăn uống gì cũng mất 2 tháng lương mới mua được, không thể trả lời kiểu "chỉ có thế thôi" được.

Chuẩn men, em xe Trek 3700 với giá 11,5tr, lắp & thay đồ linh tinh vào thành tiền gần 13tr, tiêu tốn của e gần 2 tháng lương roài. Hị hị. Ước gì bấm nút Cltr+Z quay lại thời điểm mua xe e sẽ hót 1 con khác xịn hơn hẳn chứ cái con 3k7 "Cao không tới thấp không xong" này nhìu lúc khiến e bực mình lắm, vì vậy e mới muốn bán nó đi như cả nhà đã bit.

NHOCBEO
21-10-2011, 04:37 PM
vì vậy e mới muốn bán nó đi như cả nhà đã bit.

=)) thế này thì làm sao bán được xe hả a t ơi??

thanhnc
21-10-2011, 04:42 PM
=)) thế này thì làm sao bán được xe hả a t ơi??

Thế nên cancel vụ bán xe roài, có bán nữa đâu. Giá mà nó tầm 6 -7tr thì chắc là đã cho luôn đứa em nào ở quê dùng rồi ấy. Hị hị

NHOCBEO
21-10-2011, 05:02 PM
anh giảm giá đi, vẫn bán nhưng giảm giá, hoặc thay đồ ko tốt rồi đi, em nghĩ con đấy thay những thứ hỏng hóc thì ngon chán

Mập Đại Ka
21-10-2011, 05:18 PM
Haizz khổ thân mọi ng con xe em mua có 2tr5, 2 năm nay mà chả kêu ca giề, gần như ngày nào cũng đi mà đi vẫn ngon, chỉ có k có số, thủng xăm duy nhất 1 lần. Thấy các bác kêu xe 11,12tr là rẻ mà xót hết cả xa:D.

Con đấy cũng đi mấy cung khủng rồi đấy: Cổ Loa nầy, đền Gióng nầy:">, off road bãi giữa sông Hồng nầy, lại chuẩn bị Cổ Loa nữa nầy:D
Em nghĩ cái gì về kĩ thuật thì khắc phục, còn quan trọng đi xe nếu đã chọn rồi đừng so sánh quá nhiều, mà tốt hơn hết là dành trọn tình yêu cho nó:D

Thứ 7 em phải đi bảo dưỡng t/y em mới đc, đợt rồi ít chăm nên em nó dỗi, xích chùng, suốt ngày tuột, hehe, chủ nhật lại đi với cả nhà ngon ngay:d

dangman
21-10-2011, 10:30 PM
Con ''phuộc'' của em hôm nay nó lại nhún 1 tí mới đau em ! nó không cứng đơ như hôm gj nữa !

musstol
21-10-2011, 11:14 PM
Bạn cho mình địa chỉ nhé.Thankss.Số nhà 75 ngõ 567 La Thành. Số điện thoại thì chị Chụt đã post rùi nên mình ko post nữa nhẽ ^^

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:14 PM
Táng vài nhát búa tạ vào xem sao.

Ko mai lại có cãi nhau to :65:

musstol
21-10-2011, 11:27 PM
Táng vài nhát búa tạ vào xem sao.

Ko mai lại có cãi nhau to :65:haha Bố đúng là chuyên gia Dùi haha

thanhnc
22-10-2011, 01:34 AM
Em nghĩ xe đập hộp nguyên chiếc thì sẽ tốt hơn là xe tự ráp, vì trong quá trinh lắp có thể người lắp sẽ ko bằng những công nhân nhà máy sản xuất, ko được kiểm định như hàng đập hộp.
Xin đính chính lại là: Xe nguyên chiếc với xe nguyên hộp khác nhau nhé. Nguyên chiếc có nghĩa là các thiết bị theo xe original như thông tin của nhà sản xuất, không đồng nghĩa là nhập nguyên chiếc theo tình trạng lắp ráp đầy đủ (trừ pedan thì phải). Xe nhập về theo dạng CKD cho rẻ chứ bê nguyên con về thì phí ship nào cho đủ. Xe nguyên hộp như em Giant mới của a LuckyTran mới được tính là nguyên hộp. Xe nguyên bản do nhà sản xuất lắp ráp & người mua mới là người "đập hộp". E hỏi a LuckyTran xem anh ấy ship con xe nguyên hộp về HN như thế nào. ^_^

thanhnc
22-10-2011, 01:38 AM
Từ những thông tin các Mông dân đưa tới, chiều T7 này mong tất cả các bạn có vấn đề với xe cộ liên quan tới cửa hàng anh TuấnHN tập trung lúc 13h tại bốt Hàng Đậu sang gặp anh TuấnHN để làm việc trực tiếp. Kết quả sẽ thông báo trên mục Phản hồi trong Box Xe đạp (Sẽ được lập ngay sau chuyến khảo sát này)

Mong tất cả những bạn có mua xe hoặc quan tâm tới vấn đề này đăng ký thông tin cá nhân (tên, sđt) và chiều T7 này (22.10) cùng đi với Casper_HN (091 232 2858; 090 232 2858; 098 232 2858) để làm cho ra nhẽ.

Chờ tin thắng trận của ae nhé, mai e bận chắc ko đi cùng được. Nếu làm việc với a Tuấn được trả lời thỏa đáng, e cũng sẽ dắt em 3700 sang ăn vạ anh Tuấn vậy. Hị hị

thanhnc
22-10-2011, 01:52 AM
Haizz khổ thân mọi ng con xe em mua có 2tr5, 2 năm nay mà chả kêu ca giề, gần như ngày nào cũng đi mà đi vẫn ngon, chỉ có k có số, thủng xăm duy nhất 1 lần. Thấy các bác kêu xe 11,12tr là rẻ mà xót hết cả xa:D.

Con đấy cũng đi mấy cung khủng rồi đấy: Cổ Loa nầy, đền Gióng nầy:">, off road bãi giữa sông Hồng nầy, lại chuẩn bị Cổ Loa nữa nầy:D
Em nghĩ cái gì về kĩ thuật thì khắc phục, còn quan trọng đi xe nếu đã chọn rồi đừng so sánh quá nhiều, mà tốt hơn hết là dành trọn tình yêu cho nó:D

Thứ 7 em phải đi bảo dưỡng t/y em mới đc, đợt rồi ít chăm nên em nó dỗi, xích chùng, suốt ngày tuột, hehe, chủ nhật lại đi với cả nhà ngon ngay:d

Kon Mập nó trâu bò, chân to như cột nhà nên dù xe Cào cào 1 speed nó vẫn phi ầm ầm. Nó toàn đi xe mượn chứ có phải mua xe đâu mà cũng lên lớp các zai về tình yêu cho xe. Nó có thấy cảnh anh thanhnc hay anh acc cặm cụi rửa rửa lau lau xe mới biết các zai ngoài yêu gái còn yêu xe lắm lắm.Nhưng vì yêu quý lắm nên khi xe dở chứng vì hàng cùi thì khó chịu lắm lắm.

P/S: Mập ơi e quỳ xuống cho a xin lỗi nhé. A hứa là CN đi Loa Thành sẽ xin lỗi vì đã ném gạch vào em.:o013::o013::o013:

Mập Đại Ka
22-10-2011, 03:15 AM
Cào cào cũng là xe mà:D, hay sở hữu cào cào thì k được so sánh với các em xe xịn các anh mua để nói về t/y ạ:d

Mí lị Em nói chung chung thế thôi, ai có tật thì tưởng mềnh bị ném đá í mà:D :65:. hí hí

eMông
22-10-2011, 03:35 AM
Cào cào cũng là xe mà:D, hay sở hữu cào cào thì k được so sánh với các em xe xịn các anh mua để nói về ty ạ:d

Kon Mập nói đúng đấy, nói về ty mà thằng nào còn phân biệt zai với gái, so sánh bình dân với hàng hịn thì tự vả vào mồm mình đê =))

Casper_HN
22-10-2011, 08:12 AM
Kon Mập nói đúng đấy, nói về ty mà thằng nào còn phân biệt zai với gái, so sánh bình dân với hàng hịn thì tự vả vào mồm mình đê =))
Công nhận, nói về cái ấy thì Kon Mập nó là nhất eMông Group rồi :hoho:

hieubao68
22-10-2011, 10:44 AM
Số nhà 75 ngõ 567 La Thành. Số điện thoại thì chị Chụt đã post rùi nên mình ko post nữa nhẽ ^^

địa chỉ sai rùi è é ui :gach: sếp THÔNG 75 ngõ ...678 đê la thành " vào ngõ rẽ trái 40m ... dt : 097 399 6530

lukytran
22-10-2011, 11:25 AM
Chuẩn men, em xe Trek 3700 với giá 11,5tr, lắp & thay đồ linh tinh vào thành tiền gần 13tr, tiêu tốn của e gần 2 tháng lương roài. Hị hị. Ước gì bấm nút Cltr+Z quay lại thời điểm mua xe e sẽ hót 1 con khác xịn hơn hẳn chứ cái con 3k7 "Cao không tới thấp không xong" này nhìu lúc khiến e bực mình lắm, vì vậy e mới muốn bán nó đi như cả nhà đã bit.

Hí hí chú ThanhNC bỏ thêm 2 củ lấy xe của anh thì có mà chạy đến già con chú lại theo Emong tiếp vẫn ngon.

Mua xe thì nên chọn hoặc là lắp ráp hoặc là nguyên chiếc ship về. Nếu muốn ráp thì nên tìm hiểu ráp các bộ phận chuyển động chính là đồ ngon từ đầu như fork, đề sau, phanh... còn những thứ khác thì nâng cấp sau cũng được.
Còn mua xe nguyên hộp thì phải vào web của hãng mà check cái spec của nó coi có đúng không đã. Chứ giờ hàng thật giả trôi nổi lẫn lộn lắm.

Casper_HN
22-10-2011, 11:48 AM
địa chỉ sai rùi è é ui :gach: sếp THÔNG 75 ngõ ...678 đê la thành " vào ngõ rẽ trái 40m ... dt : 097 399 6530
Bố vét tông cũng sai nốt, địa chỉ đó đang đập xây nhà rồi, đến đó có mà gặp được mấy anh thợ hồ :hoho:

thanhnc
22-10-2011, 02:45 PM
Hí hí chú ThanhNC bỏ thêm 2 củ lấy xe của anh thì có mà chạy đến già con chú lại theo Emong tiếp vẫn ngon.

Vậy tình hình là a vẫn sẽ bán em Trek đó hả? 15 củ bao gồm cả mấy món đồ chơi cạc bon mới lắp thêm ạh?

Mua xe thì nên chọn hoặc là lắp ráp hoặc là nguyên chiếc ship về. Nếu muốn ráp thì nên tìm hiểu ráp các bộ phận chuyển động chính là đồ ngon từ đầu như fork, đề sau, phanh... còn những thứ khác thì nâng cấp sau cũng được.
Còn mua xe nguyên hộp thì phải vào web của hãng mà check cái spec của nó coi có đúng không đã. Chứ giờ hàng thật giả trôi nổi lẫn lộn lắm.

Hị hị, thay mặt các em gà như em cảm ơn anh. Dưng cơ mà lúc mua xe chưa biết về những điều này nên e chỉ nhìn kiểu dáng cái khung để chọn thôi.

thethu
22-10-2011, 05:01 PM
anh Tuan hanoi thì chém kinh lắm, xe thì đồ toàn của a Mao, chất lượng kém. mình to mò đã đi hết tất cả các cửa hàng xe dạp ở Ha noi rồi. chỗ này không tin tuỏang được lắm. theo mình anh em nào mua xe tầm dứoi 10t thì vào giant việt thắng, mình chỉ thấy là nó bán phụ kiện đắt thôi. còn xe dưới 10t thì chất nhất là ở đó. mình đã mùa 2 xe ở đó.

NHOCBEO
22-10-2011, 05:21 PM
Xin đính chính lại là: Xe nguyên chiếc với xe nguyên hộp khác nhau nhé. Nguyên chiếc có nghĩa là các thiết bị theo xe original như thông tin của nhà sản xuất, không đồng nghĩa là nhập nguyên chiếc theo tình trạng lắp ráp đầy đủ (trừ pedan thì phải). Xe nhập về theo dạng CKD cho rẻ chứ bê nguyên con về thì phí ship nào cho đủ. Xe nguyên hộp như em Giant mới của a LuckyTran mới được tính là nguyên hộp. Xe nguyên bản do nhà sản xuất lắp ráp & người mua mới là người "đập hộp". E hỏi a LuckyTran xem anh ấy ship con xe nguyên hộp về HN như thế nào. ^_^

Oki, kiểu gì thì con Giant ghẻ nhà em vẫn ngon ơ, cũng ship về Sài Gòn, rồi ship ra HN. Thế mà có việc gì đâu.
Chiều nay không biết mọi người đi ra đó kết quả thế nào nhỉ?

Casper_HN
22-10-2011, 05:30 PM
Oki, kiểu gì thì con Giant ghẻ nhà em vẫn ngon ơ, cũng ship về Sài Gòn, rồi ship ra HN. Thế mà có việc gì đâu.
Chiều nay không biết mọi người đi ra đó kết quả thế nào nhỉ?
Kết quả có đây: AI cũng bức xúc nhưng chả ai đi làm cho ra nhẽ cả, không lẽ anh chả liên quan lại sang cãi nhau một mình?
Nguyễn Y Vân!

dangman
22-10-2011, 05:56 PM
con ''phuộc '' của em nó lại nhún đc mới đau em ! tối em mang qua cho anh xem !

dangman
22-10-2011, 06:04 PM
anh Tuan hanoi thì chém kinh lắm, xe thì đồ toàn của a Mao, chất lượng kém. mình to mò đã đi hết tất cả các cửa hàng xe dạp ở Ha noi rồi. chỗ này không tin tuỏang được lắm. theo mình anh em nào mua xe tầm dứoi 10t thì vào giant việt thắng, mình chỉ thấy là nó bán phụ kiện đắt thôi. còn xe dưới 10t thì chất nhất là ở đó. mình đã mùa 2 xe ở đó. Em đầu tiên chúng nhắm em giant ATX 750 ở Bà Triệu 9,2 củ, nhưng nên 4room thấy mấy anh tâng bốc anh TuấnHN quá trời, hôm cầm $ đi mua xe thì cũng định sang Bà Triệu xúc luôn em ATX 750 luôn và ngay...nhưng...lại qua cửa hàng anh TuấnHN trước và xúc em trek 3500 không đề hà gì vì tin tưởng vào anh em trên xedap.ỏg và emong.ỏg, để bây giờ ... ĐÃ MUA RỒI THÌ KHÔNG HỐI HẬN(BẤT HỐI) :)) :)) :))

none
22-10-2011, 06:22 PM

Thế thì khao đi thôi, phuộc của em nhún cái là giải tỏa tâm lý rồi. Haha

eMông
22-10-2011, 08:24 PM
...nhưng...lại qua cửa hàng anh TuấnHN trước và xúc em trek 3500 không đề hà gì vì tin tưởng vào anh em trên xedap.org và emong.org, để bây giờ ... ĐÃ MUA RỒI THÌ KHÔNG HỐI HẬN(BẤT HỐI) :)) :)) :))

Thì đúng là có một giai đoạn đã từng như vậy. Có vẻ như nay đã khác xưa. Sau sự việc mà dangman gặp phải cùng nhiều phản hồi của anh em chúng ta đã có những nhận thức khác trước để tiếp tục có những sự lựa chọn đúng đắn hơn.

Cũng xin cảm ơn bác Casper_HN đã có trách nhiệm cùng anh em trên diễn đàn trong vấn đề này.

mahkom
22-10-2011, 09:36 PM
Thế thì ngon ! e hnay cũng chưa lên đc...hôm nào giao lưu bác nhé

Casper_HN
24-10-2011, 12:34 PM
- Xe của Thanh như cờ đã được anh TuấnHN khắc phục bằng cách thay thụt mới, những lỗi lặt vặt sẽ chỉnh sửa, tạm ưng ý về các giải quyết này.
- Vẫn chưa có phương án giải quyết xe của dangman, nhưng theo dangman nói thì đôi thụt lại trở lại sử dụng được. Cũng có thể chất lượng thụt của 3500 không bằng 3700 và 3900 :ran:

Na nát nhoét
24-10-2011, 12:44 PM
Ai vẫn chưa ưng vụ thụt thì qua đây, 3N độ cho cái thụt nài.

Đảm bảo dập lên bờ xuống ruộng thì thôi :-bd

http://www.bikewalls.com/pictures/KTM_350_EXC-F_2012_11_1024x768.jpg

BlackCaffe
24-10-2011, 02:13 PM
Ai vẫn chưa ưng vụ thụt thì qua đây, 3N độ cho cái thụt nài.

Đảm bảo dập lên bờ xuống ruộng thì thôi :-bd

http://www.bikewalls.com/pictures/KTM_350_EXC-F_2012_11_1024x768.jpg
KTM 350 EXC F => con này chắc phải ~ 30k $. Với giá đấy thì "thụt" cứ gọi là ....
Zưng mà đi con thụt này đếch ê Mông => đếch thích :65:

Na nát nhoét
24-10-2011, 04:18 PM
KTM 350 EXC F => con này chắc phải ~ 30k $. Với giá đấy thì "thụt" cứ gọi là ....
Zưng mà đi con thụt này đếch ê Mông => đếch thích :65:
Thằng kia nó đang thắc mắc bị ê mông nên anh mày mới tư vấn thế.

Còn chú thích ê thì chỉ việc tháo thụt ra thôi :65:

Casper_HN
07-11-2011, 07:40 PM
Kết quả cuối cùng của vụ này như sau:

- Thành như cờ đã được thay thụt khác, chất lượng đảm bảo và những lỗi lặt vặt đã được khắc phục tốt.
- dangman được anh Tuấn HN đề nghị thay cho một thụt mới tốt hơn cái cũ và hoàn toàn không mất phí cho dù hiện tại thụt của xe dangman vẫn đang hoạt động bình thường. Mình đã trực tiếp hỏi ý kiến dangman về việc này và dangman rất vui lòng nhận :hoa:

Kết luận: Anh Tuấn HN rất cầu thị và vui vẻ khi cung cấp xe cộ cũng như dịch vụ cho eMông Group. Mọi khó khăn hoặc vấn đề gặp phải khi sử dụng xe, mua xe của bất cứ ai các Mông dân vẫn được hỗ trợ tại cửa hàng của anh Tuấn HN. Tất cả xe Mông dân mua tại đây được hỗ trợ tư vấn khi có thắc mắc về chất lượng, chủng loại để thay thế, đổi chác ở mức chi phí thấp nhất hoặc chi phí bằng không. (Cam kết của anh Tuấn HN đối với eMông Group)

jimmy
08-11-2011, 12:48 AM
Chúc mừng thanhnc tiếp tục đc rao bán xe trên emong, dangman có cơ hội làm lại cuộc đời. Hôm trc m tìm mua xe trek nhập khẩu có tìm thấy ở Đội Cấn một cửa hàng, d/c ko nhớ rõ, quảng cáo trên xedap.org, ae nào chạy qua thẩm định lại chất lượng. Chỗ Đội cấn nè thấy bảo chuyên xe trek thôi, ko bán các hãng khác.
To A Lukytran: a còn ý định bán xe nữa ko ah, e pm cho a mà ko đc hay là để đi nốt cung Háng rùi mới tiễn???

jimmy
08-11-2011, 12:55 AM
To ae muốn mua xe, e thấy xe ráp ko tồi như mọi người tưởng đâu ah. Xe e cũng là xe ráp, mỗi món đồ đều của những hãng sx khác nhau nhưng chạy rất ok. Vấn đề là có người kinh nghiệm giúp m chọn đồ ráp xe là nhất, phù hợp nhu cầu, tiết kiệm chi phí mà tối ưu hóa đc đặc tính kỹ thuật từng món đồ. Ae chơi xe trên diễn đàn rất nhiều người kinh nghiệm và nhiệt tình chỉ bảo. Với lại xe đạp cũng là đồ cơ khí chính xác thôi, ko khó ráp đâu ah.

kyson9
08-11-2011, 09:44 AM
Kết quả cuối cùng của vụ này như sau:

- Thành như cờ đã được thay thụt khác, chất lượng đảm bảo và những lỗi lặt vặt đã được khắc phục tốt.
- dangman được anh Tuấn HN đề nghị thay cho một thụt mới tốt hơn cái cũ và hoàn toàn không mất phí cho dù hiện tại thụt của xe dangman vẫn đang hoạt động bình thường. Mình đã trực tiếp hỏi ý kiến dangman về việc này và dangman rất vui lòng nhận :hoa:

Kết luận: Anh Tuấn HN rất cầu thị và vui vẻ khi cung cấp xe cộ cũng như dịch vụ cho eMông Group. Mọi khó khăn hoặc vấn đề gặp phải khi sử dụng xe, mua xe của bất cứ ai các Mông dân vẫn được hỗ trợ tại cửa hàng của anh Tuấn HN. Tất cả xe Mông dân mua tại đây được hỗ trợ tư vấn khi có thắc mắc về chất lượng, chủng loại để thay thế, đổi chác ở mức chi phí thấp nhất hoặc chi phí bằng không. (Cam kết của anh Tuấn HN đối với eMông Group)

Hoan hô anh Tuấn, đề nghị anh tiếp tục phát huy.

thanhnc
08-11-2011, 11:35 AM
Chúc mừng thanhnc tiếp tục đc rao bán xe trên emong, dangman có cơ hội làm lại cuộc đời. Hôm trc m tìm mua xe trek nhập khẩu có tìm thấy ở Đội Cấn một cửa hàng, d/c ko nhớ rõ, quảng cáo trên xedap.org, ae nào chạy qua thẩm định lại chất lượng. Chỗ Đội cấn nè thấy bảo chuyên xe trek thôi, ko bán các hãng khác.
To A Lukytran: a còn ý định bán xe nữa ko ah, e pm cho a mà ko đc hay là để đi nốt cung Háng rùi mới tiễn???

Cảm ơn. HÌ, nhưng mờ xe đã bán rùi. Nếu được thì ngó lại giùm cái địa chỉ của hàng đó để ace có thể qua check coi sao.
SDT a Luckytran:0123456789. Có nhu cầu thì gọi cho ảnh, pm 4rum có thể là ảnh ko để ý đâu.

jimmy
08-11-2011, 03:09 PM
To Thanhnc,

Công ty Ngôi Sao, trụ sở tại 16/164 Đội cấn,HN(tel:04 213 0302) - Đại lý phân phối của hãng xe đạp TREK (USA) tại Việt Nam, gặp anh Tùng.

Thanhnc ghé qua check hàng đê, xong rùi có phản hồi trên 4room cho anh em rút kinh nghiệm!

thanhnc
08-11-2011, 03:27 PM
To Thanhnc,

Công ty Ngôi Sao, trụ sở tại 16/164 Đội cấn,HN(tel:04 213 0302) - Đại lý phân phối của hãng xe đạp TREK (USA) tại Việt Nam, gặp anh Tùng.

Thanhnc ghé qua check hàng đê, xong rùi có phản hồi trên 4room cho anh em rút kinh nghiệm!

Liệu có phải Mr Tùng Trek mà a Luckytran mua em 4500 ko nhỉ. Thấy a Luckytran nói trước ảnh mở cửa hàng ở Lý thường Kiệt gần KS Melia.

Na chín
08-11-2011, 04:03 PM
Vậy là anh Tùng Starbike đấy. Cái Trek 6500 của mình cũng là mua ở đó, có vẻ là làm ăn nghiêm chỉnh vì đến giờ là hơn 3 năm rồi, xe mình ít bảo dưỡng, quăng quật cũng kha khá mà trộm vía đi lại vẫn ngon lành.

musstol
13-11-2011, 05:57 PM
Trộm vía con trek của chị NA đúng là nuột không chịu được. Xe nguyên bản, đồng bộ đúng nghĩa, nên đi vô cùng an tâm ^^ Em xác nhận vì em song hành với nó nhiều cung khủng cực kỳ và đều trợ lực cực kỳ hihi

nongdancoi
13-11-2011, 10:06 PM
Điêu thế, anh đi xe của Na9 một lần rồi, xe thì xộc xệch, xích líp thì rão rơ kêu khùng khục, vận hành thì cà nhắc, lúc bỏ tay ra thì xe rung bần bật , đi đường ghồ ghề thì xóc, mà đi đường bằng thì ồn

Anh không bao giờ khen những chiếc xe như thế. Hãy cảnh giác.

Na chín
14-11-2011, 12:31 AM
Điêu thế, anh đi xe của Na9 một lần rồi, xe thì xộc xệch, xích líp thì rão rơ kêu khùng khục, vận hành thì cà nhắc, lúc bỏ tay ra thì xe rung bần bật , đi đường ghồ ghề thì xóc, mà đi đường bằng thì ồn

Chắc anh em mình nói về 2 chiếc xe khác nhau rồi :D

jimmy
14-11-2011, 12:57 AM
Chắc Na9 cho lông rân còi mượn nhầm con mini tàu hay phượng hoàng đời Mao nhỉ

Seven-Love
14-11-2011, 10:10 AM

Ông phải nói ngược lại: Đi đường gồ ghề thì nó ồn, đi đường bằng thì nó xóc.
Thêm nữa: Các bộ phận trên xe đều kêu, duy nhất có cái chuông là ko kêu.

Na chín
14-11-2011, 11:01 AM
Thêm nữa: Các bộ phận trên xe đều kêu, duy nhất có cái chuông là ko kêu.

Anh 7L muốn ăn đòn hả :19:)

Seven-Love
14-11-2011, 11:21 AM
Anh 7L muốn ăn đòn hả :19:)
Ơ Na9 định tẩn nhau với cả hàng xóm a`, Anh ko thích đánh nhau với con gái........đề nghị kiểu khác đê.

Na chín
14-11-2011, 11:49 AM
Ơ Na9 định tẩn nhau với cả hàng xóm a`, Anh ko thích đánh nhau với con gái........đề nghị kiểu khác đê.

Đỏ: Em giờ ở SG rồi, ko phải hàng xóm của anh nữa :65:

Xanh: Em có con rồi đấy nhé :65: (chỗ này nếu anh dùng từ "phụ nữ" thì em chịu thua, nhưng may là anh chọn sai từ =)) )

Vậy bây giờ vấn đề chỉ còn là anh 7L có dám đánh nhau với em nữa hay ko thôi =))

Seven-Love
14-11-2011, 06:19 PM
=))
Đỏ: Em giờ ở SG rồi, ko phải hàng xóm của anh nữa :65:

Xanh: Em có con rồi đấy nhé :65: (chỗ này nếu anh dùng từ "phụ nữ" thì em chịu thua, nhưng may là anh chọn sai từ =)) )

Vậy bây giờ vấn đề chỉ còn là anh 7L có dám đánh nhau với em nữa hay ko thôi =))
Anh lói lại cho chuẩn nhóe: Anh ko thích đánh nhau với phu nữ, bây giờ vấn đề tiếp theo là Na9 có tẩn được anh nữa ko thôi.=))

musstol
14-11-2011, 11:31 PM
=))
Anh lói lại cho chuẩn nhóe: Anh ko thích đánh nhau với phu nữ, bây giờ vấn đề tiếp theo là Na9 có tẩn được anh nữa ko thôi.=))Chị NA chẳng phải PHU NỮ, nên vấn đề hiện giờ là anh 7L về học lại tiểu học ợ

(em hóng hớt nói leo tý thôi, xin các bậc tiền bối giơ cao đánh trật)

musstol
14-11-2011, 11:33 PM
Thêm nữa: Các bộ phận trên xe đều kêu, duy nhất có cái chuông là ko kêu.Rất tiếc là xe chị NA không có chuông, xe anh Còi và xe chú Long thì đều có haha

Seven-Love
15-11-2011, 10:28 AM
Chị NA chẳng phải PHU NỮ, nên vấn đề hiện giờ là anh 7L về học lại tiểu học ợ

(em hóng hớt nói leo tý thôi, xin các bậc tiền bối giơ cao đánh trật)
Ko phải là PHỤ NỮ thì Na9 là phụ nam à, Em định kéo thêm 1 đứa nữa lằng nhằng về giới tính như em hả Musstol. Lỗi type là chuyện bình thường còn lỗi về giới tính sửa chữa nặng lắm đấy.:((

Anonymous
15-11-2011, 10:42 AM
Ko phải là PHỤ NỮ thì Na9 là phụ nam à, Em định kéo thêm 1 đứa nữa lằng nhằng về giới tính như em hả Musstol. Lỗi type là chuyện bình thường còn lỗi về giới tính sửa chữa nặng lắm đấy.:((

Lão 7L vụng chèo khéo chống, già mồm cãi cố thế nhỉ =)) Chỉ cần nhận lỗi type là xong, can cớ gì mà lão lại tranh thủ chửi xéo người ta như thế hử :die:

musstol
15-11-2011, 07:02 PM
hehe anony nào bênh em thế. Cơ mà mát giời, em mát tính, cứ chửi xéo mái thoải nhóe hehe

Mai lên bục nhận giải roài, hùi hụp tóa hí hí

Seven-Love
16-11-2011, 10:12 AM
hehe anony nào bênh em thế.
Ngủ mơ à Musstol....... Anony3(Mông nhão Na9 đấy). Nó ko bênh em đâu mà có tật giật mình đấy mờ......keke:65:

Anonymous
16-11-2011, 10:23 AM
Mai lên bục nhận giải roài, hùi hụp tóa hí hí

Nhận giải xong thì phải khao nhé ;) Mà nếu ko khao được thì nhớ trừ vào quà SG [-(