PDA

View Full Version : [2011.11.20] Offroad ở Loa Thành - Chào mừng ngày 20/10

eMông
18-10-2011, 11:01 PM
Chào mừng ngày phụ nữ Việt Nam 20/10. eMông tổ chức một chuyến đạp xe dã ngoại ngăn ngắn nhưng cũng đầy đủ cảm giác offroad mệt đến đứt hơi tại Cổ Loa - Đông Anh - Hà Nội.

Thời gian: Chủ nhật 23/10/2011

Kế hoạch:
- 7h30 tập trung tại bốt Hàng Đậu (chủ động ăn sáng)
- Có mặt đầy đủ lên đường đạp tới bến đò Gia Thụy (đoạn này Casper_HN dẫn đoàn)
- 8h00: có mặt tại bến đò

- 8h15: qua đò có mặt bên địa phận Đông Anh. Linga đón đoàn tại đây.

- Đạp về Cổ Loa, offroad giữa những thửa ruộng đã gặt, chưa gặt, leo lên tường thành bằng xe đạp v.v... tham quan di tích Cổ Loa.

- 10h15 tập trung tại nhà Linga ăn trưa. Anh em sẽ chủ trì vụ nấu nướng, ăn uống phục vụ chị em (nếu khó khăn chị em lại giúp đỡ anh em).

- Ăn trưa, nghỉ ngơi, hát hò...

- 15h00 lên đường về Hà Nội - kết thúc một ngày vui vẻ.

Kinh phí: Phần kinh phí sẽ do các bạn nam đài thọ - tour này chi phí free cho các bạn nữ.

Số lượng tham gia:

Nam: 10 - đăng ký trực tiếp trên diễn đàn bằng nick cá nhân(không gọi điện hoặc nhờ đăng ký hộ)
Nữ: 15 - đăng ký trực tiếp trên diễn đàn bằng nick cá nhân(không gọi điện hoặc nhờ đăng ký hộ)

Những bạn đăng ký muộn xin thông cảm, sẽ tự động sắp xếp theo thứ tự dự bị và bổ sung khi có những người xin rút trong danh sách đã đăng ký.

Phương tiện: MTB (sẽ có nhiều đoạn offroad tuyệt đẹp ở cung này)

Các bạn có ý định tham gia yêu cầu đọc kỹ thông báo trước khi đăng ký.

eMông
18-10-2011, 11:02 PM
Đăng ký

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN

Nữ:
1...

Mập Đại Ka
19-10-2011, 12:26 AM
óe, thế cào cào của em không đi được ạ? Thế em lại phải đi cách đoàn 5m à:(( 20/10 có được ưu đãi k anh:">

PS:23 là sinh nhật của Tự xé đồ nên em báo tin mừng cho anh em là Tự xé đồ có khi hứng lên, bao hết nên a c e cứ xõa vô tư đi;))

PhanTom
19-10-2011, 12:59 AM
Các pác cho em xuất dự bị vip đi, em cũng muốn đi nhưng lại đang ở sg ko biết bay ra kip ko nữa. buồn quá

BlackCaffe
19-10-2011, 08:37 AM
3. Bờ nách cà pháo :D

love2live
19-10-2011, 09:32 AM
Chuyến đạp xe đêm của tôi đâu :payup:
Hok đc hứa hão như thế nhé :o029:
Nữ:
1. L2L
2. ...

eMông
19-10-2011, 09:43 AM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN
3. Bờ nách cà pháo
4...

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3...

Dự bị:
1. PhanTom (chưa biết xếp vào nhóm + hay - :D)

@L2L: Cứ chủ động rủ rê đi, kiểu gì chả có một hội Mông rồ thích đạp xe đêm :D Lúc đó lại có một tour hậu offroad Loa Thành cũng nên.

Anonymous
19-10-2011, 09:53 AM
Mình đăng ký 2 suất nhé.

vxkhoa
19-10-2011, 10:00 AM
Em xin một slot nhé :gach:

eMông
19-10-2011, 10:48 AM
Mình đăng ký 2 suất nhé.

Tên anh chưa có trong danh sách vì anh là chiến sỹ vô danh.

eMông
19-10-2011, 10:49 AM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5...

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3...

Dự bị:
1. PhanTom (chưa biết xếp vào nhóm + hay - )

BlackCaffe
19-10-2011, 11:18 AM
Chuyến đạp xe đêm của tôi đâu :payup:
Hok đc hứa hão như thế nhé :o029:
Nữ:
1. L2L
2. ...
Chụ Nhựt mà đạp xe đêm, thì sáng hôm sau đi nàm bằng liềm tin hả chị :o031:

Casper_HN
19-10-2011, 11:32 AM
Nếu các bẹn nữ giúp đỡ được mềnh chút ít mềnh xin phép đăng ký thêm 1 slot mem mới hơn 18... tháng tuổi là Cu Tai :hoa:

Na nát nhoét
19-10-2011, 01:29 PM
Nhảy dù luôn xuống chỗ ku Linh thì nhảy xuống chỗ nào ku nhỉ?

ngancute86
19-10-2011, 02:15 PM
mình là thành viên mới. Mình rất muốn tham gia chuyến offroad này, cho mình đăng ký 1 suất vơi?

meodiendihoang
19-10-2011, 02:54 PM
OÈm xin 1 slot :xitmau:

eMông
19-10-2011, 04:25 PM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6...

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86 (dự là nữ nên xếp vào đây :D )
4...

Dự bị:

(+) đã được nửa quân số mà (-) mới được ít quá nhỉ :D

Na chín
19-10-2011, 04:28 PM
Em đăng ký một suất tham gia qua webcam nhé :((

flamencol78
19-10-2011, 04:28 PM
Nhảy dù luôn xuống chỗ ku Linh thì nhảy xuống chỗ nào ku nhỉ?

Để em khảo sát xem có cái bãi rộng nào gần nhà rồi đo tọa độ chính xác gửi cho bác hạ cánh anh toàn :D

flamencol78
19-10-2011, 04:29 PM
Em đăng ký một suất tham gia qua webcam nhé :((

Nhà Mông lại có cả du lịch qua webcam nữa này =))

Na chín
19-10-2011, 04:31 PM
Nếu các bẹn nữ giúp đỡ được mềnh chút ít mềnh xin phép đăng ký thêm 1 slot mem mới hơn 18... tháng tuổi là Cu Tai :hoa:

Ớ ớ, hóa ra anh Hổ hơn em Bell có 3 tháng thôi à? Sao em cứ nhớ nhầm Hổ sinh 9/4/2009 nhỉ??? Hichic... hơn kém nhau có 3 tháng mà trộm vía tay Hổ phải bằng cái đùi Bell :((

Mập Đại Ka
19-10-2011, 04:47 PM
[QUOTE=eMông;10834]Cập nhật

4...

Cu teo thì phải là Nam chứ Ê mông;))

Casper_HN
19-10-2011, 04:57 PM
[QUOTE=eMông;10834]Cập nhật

4...

Cu teo thì phải là Nam chứ Ê mông;))
Kon này ngu thế :die:
Cu teo => không có Chym => nữ, hiểu chửa :hoho:

Mập Đại Ka
19-10-2011, 05:06 PM
[QUOTE=Mập Đại Ka;10840]
Kon này ngu thế :die:
Cu teo => không có Chym => nữ, hiểu chửa :hoho:

Cu teo là có cu rồi mà bị teo chứ k phải là k có cu, đã nguy hiểm còn tỏ ra khôn :-" ( tức quá sao em k ra được icon huýt sáo nhỉ):(

Casper_HN
19-10-2011, 05:17 PM
[QUOTE=Casper_HN;10842]

Cu teo là có cu rồi mà bị teo chứ k phải là k có cu, đã nguy hiểm còn tỏ ra khôn :-" ( tức quá sao em k ra được icon huýt sáo nhỉ):(
Kon này đúng là nguy hiểm :die:
Đứa nào không có Chym => không có khả năng khiến nữ giới có con được (hoặc đi tè đứng không được) => xếp vào nam kiểu gì?

love2live
19-10-2011, 05:33 PM
Các bạn cứ ngồi đấy mà cãi nhau. Kô vào thanks Emong vì chuyến đi mà chưa đăng ký kìa, hỏi thăm xem Kô thế nào hok Kô trù cho hok đi đc cả lũ bây h :tetua:

Mouse7023
19-10-2011, 05:50 PM
Các bạn cứ ngồi đấy mà cãi nhau. Kô vào thanks Emong vì chuyến đi mà chưa đăng ký kìa, hỏi thăm xem Kô thế nào hok Kô trù cho hok đi đc cả lũ bây h :tetua:

Hehe, tại đang tính xem nên đăng kí số mấy trên danh sách thì đẹp mà tính chưa ra. :D

Anonymous
19-10-2011, 06:08 PM
capcuu tham gia chuyến này nhé. Hứa sang thăm nhà ông Linh bao nhiêu lần mà không có cơ hội.

eMông
19-10-2011, 06:19 PM
capcuu tham gia chuyến này nhé. Hứa sang thăm nhà ông Linh bao nhiêu lần mà không có cơ hội.

Đời giờ thật giả khôn lường, các bạn đăng kí chuyến đi này bằng nick cá nhân nhé, ko thể tin bố con thằng anony được :D

Anonymous
19-10-2011, 06:40 PM
vậy thôi khỏi cần đăng ký. Đến ngày đến giờ tớ có mặt, coi như sang thăm nhà ông Linh, chẳng may gặp emong.... he he... càng vui

quangna
19-10-2011, 07:18 PM
Lâu rùi mới ra mắt lại đại gia đình Êmông
Quangna xin đăng ký 1 xuất dự bị động viên (vì còn phải xin phép vợ và con gái bé bỏng có cho đi không??? :D)
Và kính nhờ cô L2L quan tâm nhắc nhở, dìu dắt a đi cùng. TKS

eMông
19-10-2011, 07:27 PM

Vừa nhờ CÔ gieo một quẻ đoán thử thật giả. Đúng là capcuu thật :D

eMông
19-10-2011, 07:31 PM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7...

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
4...

Dự bị:
2. quangna
3...

(+) đã được nửa quân số mà (-) mới được ít quá nhỉ :D[/QUOTE]

24h trước chuyến đi - nếu tỉ lệ nữ vẫn quá ít thì sẽ cân nhắc bổ sung danh sách các bạn nam trong đội dự bị chuyển sang thế chỗ chị em :D

Hic hic, tour này có anh capcuu đẹp giai mà lại ít chị em thế nhỉ :D

hado0601
19-10-2011, 08:53 PM
Em đk 2 chiếc đi xe máy ạ. Em confirm luôn còn chiếc kia thì để mai em hỏi lại nhưng 90% là ok thôi :D
Mà 25 chiếc cả thảy của bác Linh, đi hết khéo ra sân ngồi nhỉ :D

plhnam
19-10-2011, 09:41 PM
cho e xin 1 slot ạ :D

ngancute86
19-10-2011, 10:28 PM
Thanks các bác đã cho e có cơ hội du ngoạn cùng hội nhà Mông. cho e đăng ký 1 suất nữa là nữ được k ạ?

yosaraha
19-10-2011, 10:30 PM
Em nua. yosaraha!

Na nát nhoét
19-10-2011, 11:04 PM
Để em khảo sát xem có cái bãi rộng nào gần nhà rồi đo tọa độ chính xác gửi cho bác hạ cánh anh toàn :D
Ý tôi là tôi ko qua đò được nên đến thẳng chỗ ông thì tới chỗ nào?

Mà đò có chở được xe máy ko nhey?

eMông
19-10-2011, 11:10 PM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9...

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
4. yosaraha
5. ...

Dự bị:
2. quangna
3. bạn hado
4...

@ngancute86: Sẽ ghi tên bạn của bạn vào danh sách khi hội tụ đủ 2 điều kiện - xe đạp + trực tiếp đăng ký trên forum.

@hado: Nên cân nhắc lại việc đi xe máy vì cung đường offroad lần này xe máy không thể đi được.

Sẽ là hoang phí nếu không đạp xe vì coi như bỏ qua những tấm ảnh rất đẹp do lão Casper_HN chụp.

Danh sách (+) còn 2

eMông
19-10-2011, 11:14 PM
Ý tôi là tôi ko qua đò được nên đến thẳng chỗ ông thì tới chỗ nào?

Mà đò có chở được xe máy ko nhey?

10 con CBR cũng chở được tuốt.

Còn không đi đò có thể qua Cầu Đuống - rẽ trái ra quốc lộ 3 - chạy 6km thấy biển Khu di tích Cổ Loa kính chào Na nát nhoét.

Na nát nhoét
19-10-2011, 11:24 PM
Mồm đứa nào vừa nói cung off này xe máy ko thể đi được kìa :-w

flamencol78
19-10-2011, 11:27 PM
Mồm đứa nào vừa nói cung off này xe máy ko thể đi được kìa :-w

Có gì mâu thuẫn đâu nhỉ ???

Hay í bác nói là vẫn sang được tới Cổ Loa?
Nếu thế thì đúng
Nhưng con đường offroad trong lòng Cổ Loa thì xe máy coi như không thể đi được - và đây mới là phần chính của chương trình.

Na nát nhoét
19-10-2011, 11:30 PM
@hado: Nên cân nhắc lại việc đi xe máy vì cung đường offroad lần này xe máy không thể đi được.
Xe máy ko đi được thì chắc đéc gì xe đạp đã đi được? Hay lại đi được kiểu Đông Yên Tử :65:

Thằng ku Hà cứ mang xe đi, có gì anh với mày khóa lại chuyển sang trekking.

Sẽ là hoang phí nếu không đạp xe vì coi như bỏ qua những tấm ảnh rất đẹp do lão Casper_HN chụp.
Ảnh về nhà bật máy lên coi, liên quan qué gì chuyện có đạp mái hay ko hở ku :65:

seven7773
20-10-2011, 12:07 AM
Mình đăng ký với nhá . Cuối tuần lấy xe sẽ xin đi cùng cả nhà chuyến Loa Thành luôn :x

naxue89
20-10-2011, 12:19 AM
Em vừa nhận đc tin có chuyến đi này từ A. Oèm bây h đăng ký liệu còn chân ko anh ơi ? Còn thì cho em 1 S nhé :D

eMông
20-10-2011, 12:27 AM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
4. yosaraha
5. ...

Dự bị:
2. quangna
3. bạn hado
4...

@ngancute86: Sẽ ghi tên bạn của bạn vào danh sách khi hội tụ đủ 2 điều kiện - xe đạp + trực tiếp đăng ký trên forum.

Danh sách nam tạm thời đủ chỗ. Các bạn nam đăng ký sau xếp vào danh sách dự bị để chuyển sang chính thức trong trường hợp tới 8h00 ngày thứ 7 số lượng nữ đăng ký vẫn còn chỗ.

Các bạn đăng ký sau lưu ý viết rõ mình là nam hay nữ để tiện cho việc xếp vào danh sách.

PhanTom
20-10-2011, 01:44 AM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN
3. Bờ nách cà pháo
4...

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3...

Dự bị:
1. PhanTom (chưa biết xếp vào nhóm + hay - :D)

@L2L: Cứ chủ động rủ rê đi, kiểu gì chả có một hội Mông rồ thích đạp xe đêm :D Lúc đó lại có một tour hậu offroad Loa Thành cũng nên.

Dạ báo cáo các pác dấu +, để khi nào có điều kiện off ẹp cùng các pác em xin phép đc giới thiệu thêm

Anonymous
20-10-2011, 11:51 AM
Tên anh chưa có trong danh sách vì anh là chiến sỹ vô danh.
Thì bây giờ thêm vào . Cơ sở của việc này là:
1-BQT đã chấp nhận anonymous là một thành viên của diễn đàn
2-Trong quy định của diễn đàn không cấm việc anonymous đăng ký và tham gia các hoạt động chung
3-Trong quy định của chuyến này cũng không cấm việc anonymous đăng ký và tham gia
4-Anonymous cũng là 1 nick, các ông cũng dùng nick đó thôi
Do đó, với sự nghiêm túc và các cơ sở về mặt pháp lý, tôi yêu cầu BQT xếp tên tôi vào danh sách đăng ký của chuyến này
P/S: tôi không phải là capcuu

Mouse7023
20-10-2011, 12:06 PM
2-Trong quy định của diễn đàn không cấm việc anonymous đăng ký và tham gia các hoạt động chung
3-Trong quy định của chuyến này cũng không cấm việc anonymous đăng ký và tham gia
Do đó, với sự nghiêm túc và các cơ sở về mặt pháp lý, tôi yêu cầu BQT xếp tên tôi vào danh sách đăng ký của chuyến này

Hehe, trình bày rất mạch lạc, khúc triết còn dẫn dắt đầy đủ cơ sở nọ kia, nên Gia Cát Dự anonymous này học luật. Mông dân học luật thì chỉ có thằng Chim Bông, đích thị anony này là thằng Chim BÔng rồi. :D

Anonymous
20-10-2011, 12:09 PM
Anony là đứng tên của nhiều người, ai cho phép ông thay mặt tôi (Anony khác) vào diễn đàn đăng ký. Đây là nick công cộng không phục vụ cho việc đăng ký cho một cá nhân. Té với mớ lý thuyết vớ vỉn của ông đi.

eMông
20-10-2011, 12:14 PM

Cũng với sự nghiêm túc của diễn đàn, tôi không chấp nhận yêu cầu của ông.
Nếu thấy chưa thoải mái ông có thể đăng đàn.

PS: Tuy nhiên từ việc đăng ký của ông - chúng tôi lại đang nghĩ đến ý tưởng tổ chức những chuyến đi do toàn các Anony đăng ký. Đến giờ xuất phát mới biết mặt nhau. Thank ông vì điều này.

Casper_HN
20-10-2011, 12:53 PM
Amony là nick chung => chả phải là cá nhân nào cả. Mà đã không là cá nhân nào thì nghĩa là chả ai cả :die:
Cho Anony đăng ký thì sẽ ghi vào danh sách là thế nào!? Ghi là: "Anonymous, không biết là thằng hay con, to hay nhỏ, lớn hay bé, có thật hay không, có đi hay không, đi bao nhiêu đứa..."
Anonymous là một thành viên rất vui trong eMông Group forum, có thể là bất cứ ai, ở ngoài đời, nó không tồn tại => nó có thể tham gia các chuyến đi ảo, không đi được những chuyến đi thật :anhhung2:

nguyenkhoa
20-10-2011, 02:00 PM
Vào Emong toàn các bác hài hước :)) Các bác public pass Anony đi, sẽ thêm nhiều chuyện vui nữa :))

eMông
20-10-2011, 02:14 PM
Vào Emong toàn các bác hài hước :)) Các bác public pass Anony đi, sẽ thêm nhiều chuyện vui nữa :))

Nick Anonymous là nick dùng chung, eMông đã có thông báo từ lâu rồi :65:
Username: Anonymous
Password: 123456

Anonymous
20-10-2011, 02:25 PM
Ha ha, đăng nhập được nick Anony rồi =)) Cảm ơn bác eMông

em: nguyenkhoa

Anonymous
20-10-2011, 02:34 PM
Amony là nick chung => chả phải là cá nhân nào cả. Mà đã không là cá nhân nào thì nghĩa là chả ai cả :die:
Cho Anony đăng ký thì sẽ ghi vào danh sách là thế nào!? Ghi là: "Anonymous, không biết là thằng hay con, to hay nhỏ, lớn hay bé, có thật hay không, có đi hay không, đi bao nhiêu đứa..."
Anonymous là một thành viên rất vui trong eMông Group forum, có thể là bất cứ ai, ở ngoài đời, nó không tồn tại => nó có thể tham gia các chuyến đi ảo, không đi được những chuyến đi thật :anhhung2:
Tôi thừa biết BQT gồm 2 người các ông thay nhau dùng nick eMông để trả lời, bài ở trên cũng là của ông mà thôi, ông Casper_HN ạ. Theo như phân tích của ông thì tôi khuyên ông chân thành một câu là ông không nên làm luật, hay những gì dính dáng đến pháp luât để đỡ khổ anh em bạn bè người thân không phải mang cơm thăm nuôi ông hàng tháng trong một thời gian dài.
Tôi sẽ phân tích ngay chính phần trả lời của ông, coi như cho ông một cơ hội để nhìn lại chính mình để biết mình là ai, còn việc tận dụng được cơ hội ấy hay không là tùy duyên
Sẽ ghi là Anonymous, đi 2 đứa, 1 thằng to và 1 thằng bé ...
Càng viết tôi càng thấy nực cười, nhưng thôi, đã thương thì thương cho trót, chỉ điểm phải chỉ tận nơi, vì thực ra tôi cũng không bao giờ muốn mạt sát người khác quá đáng: ông thử nhìn lại topic này xem có bao nhiêu người mới toe, chưa đi với eMông lần nào và các ông không hề biết mặt mũi, hình dáng, giới tính hay có thật hay không...Vậy mà tôi không thấy ông nào há mồm ra hỏi những câu như ở trên...Có vẻ như cái nick Anonymous này được lập ra để mua vui cho các ông, để các ông chửi rủa, mạt sát, lăng mạ,...và khi các ông ăn chơi phè phỡn và du hí thì các ông bắt thành viên Anonymous này ở nhà,?
Như tôi đã nêu ra 4 điểm ở bài trước, hoàn toàn không có điểm nào ngăn cấm Anonymous đăng ký và tham gia chuyến này . Tôi đề nghị BQT/Chủ thớt đưa Anonymous vào danh sách đăng ký, việc các ông ra quy định không kín kẽ là lỗi ở các ông và các ông phải chịu trách nhiệm, không thể vì sơ suất của mình mà gạt thành viên ra ngoài.
Tôi đã nói xong, còn các ý tưởng khác của ông Casper_HN tôi không quan tâm.....
(Để tránh hiểu lầm sau này, tôi xin nhắc tiếp: Tôi không phải là capcuu)

Anonymous
20-10-2011, 02:51 PM
Tôi thừa biết BQT gồm 2 người các ông thay nhau dùng nick eMông để trả lời, bài ở trên cũng là của ông mà thôi, ông Casper_HN ạ.

Thằng cha Anony này càng nói càng ngờ....u, cố chấp cứ thích tỏ ra là mình nguy hiểm. Thích đi dùng nick != nick Anonymous mà đăng ký. Éo ai cho ông dùng nick của bọn tôi để đăng ký. Vớ vỉn, lượn đê ko lại ăn gạch tiếp đấy.

Casper_HN
20-10-2011, 03:13 PM
Tôi thừa biết BQT gồm 2 người các ông thay nhau dùng nick eMông để trả lời, bài ở trên cũng là của ông mà thôi, ông Casper_HN ạ. Theo như phân tích của ông thì tôi khuyên ông chân thành một câu là ông không nên làm luật, hay những gì dính dáng đến pháp luât để đỡ khổ anh em bạn bè người thân không phải mang cơm thăm nuôi ông hàng tháng trong một thời gian dài.
Tôi sẽ phân tích ngay chính phần trả lời của ông, coi như cho ông một cơ hội để nhìn lại chính mình để biết mình là ai, còn việc tận dụng được cơ hội ấy hay không là tùy duyên
Sẽ ghi là Anonymous, đi 2 đứa, 1 thằng to và 1 thằng bé ...
Càng viết tôi càng thấy nực cười, nhưng thôi, đã thương thì thương cho trót, chỉ điểm phải chỉ tận nơi, vì thực ra tôi cũng không bao giờ muốn mạt sát người khác quá đáng: ông thử nhìn lại topic này xem có bao nhiêu người mới toe, chưa đi với eMông lần nào và các ông không hề biết mặt mũi, hình dáng, giới tính hay có thật hay không...Vậy mà tôi không thấy ông nào há mồm ra hỏi những câu như ở trên...Có vẻ như cái nick Anonymous này được lập ra để mua vui cho các ông, để các ông chửi rủa, mạt sát, lăng mạ,...và khi các ông ăn chơi phè phỡn và du hí thì các ông bắt thành viên Anonymous này ở nhà,?
Như tôi đã nêu ra 4 điểm ở bài trước, hoàn toàn không có điểm nào ngăn cấm Anonymous đăng ký và tham gia chuyến này . Tôi đề nghị BQT/Chủ thớt đưa Anonymous vào danh sách đăng ký, việc các ông ra quy định không kín kẽ là lỗi ở các ông và các ông phải chịu trách nhiệm, không thể vì sơ suất của mình mà gạt thành viên ra ngoài.
Tôi đã nói xong, còn các ý tưởng khác của ông Casper_HN tôi không quan tâm.....
Mình bắt đầu thích bẹn này rồi đới, cho dù bạn tỏ ra rất nguy hiểm :die:
Tôi ...éo phải eMông ở trên và eMông cũng ...éo phải do hai thằng quản lý :hoho:
Cũng đã nói xong, cho dù ông có to béo như là capcuu hay gầy như Linga tôi cũng ...éo quan tâm. Cỡ ông, sang Sờ cốt len mà mặc trang phục dân tộc đi :hoho:

Mập Đại Ka
20-10-2011, 03:15 PM
Hôm nay 20/10, mục đích của chuyến đi cũng để chúc mừng chị em phụ nữ. Ơ cơ mà chưa thấy anh em nào nói lời ngọt ngào với chị em nhà mông, lại dùng hết trí thông mình,kiến thức của mình để cãi nhau vậy sao :P

Kiểu như đúng là giờ topic nào cũng phải có người nhảy vào gây chuyện để cho nó hot hay sao í nhể, iem là iem nghi Ban Quay Tay tự cãi nhau cho topic nó xôm lắm=))

eMông
20-10-2011, 03:19 PM
Tôi thừa biết BQT gồm 2 người các ông thay nhau dùng nick eMông để trả lời, bài ở trên cũng là của ông mà thôi, ông Casper_HN ạ.

Nick eMông có 4 người dùng, ông thính mũi ngửi được văn hay sao mà phán rằng bài ở trên cũng là của Casper_HN? Bài đó là của tôi đấy :65:

... ông thử nhìn lại topic này xem có bao nhiêu người mới toe, chưa đi với eMông lần nào và các ông không hề biết mặt mũi, hình dáng, giới tính hay có thật hay không...Vậy mà tôi không thấy ông nào há mồm ra hỏi những câu như ở trên...

Ah, cái này thì rất dễ hiểu thôi. Các bạn mới toe ở trên, nếu dùng nick cá nhân để đăng ký thì tôi sẽ gửi PM yêu cầu các bạn ấy cung cấp thông tin cá nhân. Bây giờ nếu ông cung cấp đầy đủ thông tin cá nhân của ông (tên tuổi, số điện thoại) thì ông có dùng nick Anonymous đăng ký cũng được. Lúc đó trong danh sách sẽ có tên Anonymous capcuu, Anonymous Linga (giả dụ thế) :65:

Sao ko thấy ông nhắc là ông ko phải flamencol78, ông ko phải trieunam, ông ko phải Chân Nhồi Bông, ông ko phải Casper_HN, ông ko phải là hado nhỉ? Cũng toàn những người hay dùng nick Anonymous đấy :65: capcuu thì có liên quan gì ở đây mà ông cứ phải nhai đi nhai lại thế? Hay là có tật mới giật mình?

Anonymous
20-10-2011, 03:55 PM
Nick eMông có 4 người dùng, ông thính mũi ngửi được văn hay sao mà phán rằng bài ở trên cũng là của Casper_HN? Bài đó là của tôi đấy :65:

Ah, cái này thì rất dễ hiểu thôi. Các bạn mới toe ở trên, nếu dùng nick cá nhân để đăng ký thì tôi sẽ gửi PM yêu cầu các bạn ấy cung cấp thông tin cá nhân. Bây giờ nếu ông cung cấp đầy đủ thông tin cá nhân của ông (tên tuổi, số điện thoại) thì ông có dùng nick Anonymous đăng ký cũng được. Lúc đó trong danh sách sẽ có tên Anonymous capcuu, Anonymous Linga (giả dụ thế) :65:

Sao ko thấy ông nhắc là ông ko phải flamencol78, ông ko phải trieunam, ông ko phải Chân Nhồi Bông, ông ko phải Casper_HN, ông ko phải là hado nhỉ? Cũng toàn những người hay dùng nick Anonymous đấy :65: capcuu thì có liên quan gì ở đây mà ông cứ phải nhai đi nhai lại thế? Hay là có tật mới giật mình?

Tôi vô cùng thất vọng với chính eMông trả lời với một thái độ như thế này. Tuy nhiên, theo yêu cầu của eMông, tôi cung cấp thông tin như sau:
1. Trần Văn A Nô, tuổi: 25, số đt: không có
2. Lê Đức Ny Mớt, tuổi: 19, số đt: không có
Việc đăng ký đã xong, tôi dừng việc trao đổi ở đây

Anonymous
20-10-2011, 04:01 PM
Ah, cái này thì rất dễ hiểu thôi. Các bạn mới toe ở trên, nếu dùng nick cá nhân để đăng ký thì tôi sẽ gửi PM yêu cầu các bạn ấy cung cấp thông tin cá nhân.

Chắc chắn bố eMong này nói phét, như thế thì trường hợp của PhanTom với Ngancute86 đã chả phải lăn tăn là + hay - :65:

vxkhoa
20-10-2011, 04:04 PM
Em nua. yosaraha!

Yosa CN đi thì gọi nhé :o22:

flamencol78
20-10-2011, 04:05 PM
Tới giờ chỉ có Kon Mập là chuẩn nhất

CHÚC MỪNG CHỊ EM PHỤ NỮ NHÂN NGÀY 20/10.

GỬI TỚI CHỊ EM TÌNH CẢM CHÂN THÀNH VÀ NỒNG NHIỆT NHẤT CỦA CÁC MÔNG (+) CHÚNG TÔI.

Kèm theo rất nhiều hoa lấy từ diễn đàn :hoa: :hoa: :hoa:

eMông
20-10-2011, 04:13 PM
Tôi vô cùng thất vọng với chính eMông trả lời với một thái độ như thế này. Tuy nhiên, theo yêu cầu của eMông, tôi cung cấp thông tin như sau:
1. Trần Văn A Nô, tuổi: 25, số đt: không có
2. Lê Đức Ny Mớt, tuổi: 19, số đt: không có
Việc đăng ký đã xong, tôi dừng việc trao đổi ở đây

Chắc chắn bố eMong này nói phét, như thế thì trường hợp của PhanTom với Ngancute86 đã chả phải lăn tăn là + hay - :65:

Đi với ma mặc áo giấy, chúng tôi cùng nói phét như nhau ấy mà :65:

Được, ông Anonymous A Nô và ông Anonymous Ny Mớt vào danh sách dự bị nhé. Tên như vậy thì chắc là dấu + rồi, mà như thông báo ở trên, nếu cuối cùng chuyến đi thiếu dấu - thì tôi sẽ xem xét chuyển các dấu + từ dự bị lên chính thức :65:

flamencol78
20-10-2011, 04:24 PM
Về vấn đề quy định luật lệ mà Anony ở trên đưa ra suy nghĩ chủ quan của tôi thế này:

- Bắt nhau bằng luật quả thật là làm khó cho người tổ chức. eMông không phải là một sự hoàn hảo và chẳng bao giờ nó đạt được sự hoàn hảo. Lúc nào đạt được đến điều đó coi như giải tán diễn đàn là vừa. Tẻ nhạt lắm.

- Có thể về lý thì eMông phải nghĩ được ra một cơ chế chặt chẽ nào đó nhưng eMông chẳng phải là một cơ cấu xã hội có đầy đủ những thiết chế. Cùng lắm chỉ ban nick là thứ mà eMông làm được.

Thành viên đăng ký xong mà không đi - nếu ai có trách nhiệm và biết cách hành xử lịch sự thì gọi điện cho trưởng tour thông báo, hoặc lên diễn đàn PM - nhiều thành viên đăng ký xong không đi người tổ chức có thể không vui nhưng cũng chả làm được gì.

Vậy nên để hoàn thành được một chuyến đi vui vẻ, điều cần thiết là sự hợp tác của mọi người. Và việc làm đó chắc không đến nỗi quá khó khăn nếu cùng chung suy nghĩ. Rất nhiều người đi với eMông một lần và không quay lại. Điều đó bình thường - chúng ta cần những người có chung sở thích và quan điểm để đồng hành còn nếu không giống thì cũng rất nhẹ nhàng vì mỗi người một quan niệm.

Thế thôi.

Tranh cãi và lý luận rất hay nhưng lạm dụng quá thì lại có hại đấy.

Xét cho cùng việc được đạp xe, được trải nghiệm, được ngắm nhìn những nụ cười rạng rỡ mới là mục đích của eMông.

Lý thuyết màu xám còn cây đời mãi xanh tươi.

Cứ đạp xe và hòa mình với thiên nhiên đi. Tự nhiên nghĩ thoáng ra ngay :D

Anonymous
20-10-2011, 04:28 PM
Đi với ma mặc áo giấy, chúng tôi cùng nói phét như nhau ấy mà :65:

Được, ông Anonymous A Nô và ông Anonymous Ny Mớt vào danh sách dự bị nhé. Tên như vậy thì chắc là dấu + rồi, mà như thông báo ở trên, nếu cuối cùng chuyến đi thiếu dấu - thì tôi sẽ xem xét chuyển các dấu + từ dự bị lên chính thức :65:
Đề nghị đưa Trần Văn A Nô và Lê Đức Ny Mớt lên danh sách chính thức, vị trí số 4 và số 5 vì là những người đăng ký đầu tiên (top10), xem ở trang 1.

Casper_HN
20-10-2011, 04:31 PM
Đề nghị đưa Trần Văn A Nô và Lê Đức Ny Mớt lên danh sách chính thức, vị trí số 4 và số 5 vì là những người đăng ký đầu tiên (top10), xem ở trang 1.
Không có chú eMông kể cũng buồn phết đới, cố lên, cám ơn chú nhiều về việc cầm hai bó bùi nhùi vung vung :hoho:

flamencol78
20-10-2011, 04:33 PM
Đề nghị các eMông hết sức cẩn thận khi post bài vì tềnh hềnh là các bạn đang bị Anony làm cho nhiễu sóng.

Kinh nghiệm là "không chiến tự thành"

Cứ im lặng thực hiện đúng phận sự, quên đi những thị phi ầm ĩ, lựa chọn những gì tinh túy.

OK

Anonymous
20-10-2011, 04:43 PM

Đề nghị bạn Anonymous này ko được mạo danh tớ đòi quyền lợi. Tớ là người đã đăng ký ở trang 1, và tên tớ cũng như bạn tớ ko phải là A Nô hay Ny Mớt gì hết. Tớ có tên tuổi đàng hoàng, đã chuyển thông tin thật cho eMông và đã được đưa vào danh sách chính thức =))

eMông
20-10-2011, 04:43 PM
CHÚC MỪNG CHỊ EM PHỤ NỮ NHÂN NGÀY 20/10 :hoa: :hoa: :hoa:
Mong rằng tiếp tục có nhiều chị em đăng ký chuyến đi này :D

Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86
4. yosaraha
5. ...

Dự bị:
1. PhanTom
2. quangna

Dập dòm
1. bạn hado

Danh sách nam tạm thời đủ chỗ. Các bạn nam đăng ký sau xếp vào danh sách dự bị để chuyển sang chính thức trong trường hợp tới 8h00 ngày thứ 7 số lượng nữ đăng ký vẫn còn chỗ.

Mouse7023
20-10-2011, 05:29 PM
Hehe, topic này có khi là topic đông anony nhất ý nhờ, đông cả eMông nữa thì phải. Vui ghê! :D

Na nát nhoét
20-10-2011, 05:40 PM
Sao ko xóa luôn cái nick Anonym dở hơi kia đi.

Ngày xưa mình toàn dùng nick này nhưng chỉ chọc ngoáy nhẹ nhàng... giờ các ông đúng là thả gà ra để đuổi ^:)^

eMông
20-10-2011, 05:49 PM
Sao ko xóa luôn cái nick Anonym dở hơi kia đi.

Ngày xưa mình toàn dùng nick này nhưng chỉ chọc ngoáy nhẹ nhàng... giờ các ông đúng là thả gà ra để đuổi ^:)^

Chính ông cũng có công thả gà cho chúng tôi đuổi với việc public pass nick 3N đấy.

Na nát nhoét
20-10-2011, 05:54 PM
Chính ông cũng có công thả gà cho chúng tôi đuổi với việc public pass nick 3N đấy.
Bây giờ em đã nhốt gà lại rồi... hai anh làm theo em đê :65:

Mouse7023
20-10-2011, 05:55 PM
Bây giờ em đã nhốt gà lại rồi... hai anh làm theo em đê :65:

Điêu! Vẫn thấy 2 giọng văn :P

Na nát nhoét
20-10-2011, 05:59 PM
Vợ Admin ơi chỉ chỗ cho anh đến với... anh hỏi thằng admin nhưng nó dek trả nhời hờ hờ...

Na nát nhoét
20-10-2011, 05:59 PM
Điêu! Vẫn thấy 2 giọng văn :P
Thích 2,000 giọng đây cũng hót được nhá - vẫn bực mình vụ Mù :65:

Anonymous
20-10-2011, 06:13 PM
Vợ Admin ơi chỉ chỗ cho anh đến với... anh hỏi thằng admin nhưng nó dek trả nhời hờ hờ...

Ông đến nhà tôi một lần rồi mà ko nhớ đường à?

Anonymous
20-10-2011, 06:22 PM
Từ đường Bắc Thăng Long rẽ vào đường đi khu câu cá Cọ Xanh, đi thẳng đến khi nào ko thể đi thẳng nữa thì rẽ phải, lúc đấy gặp bãi tha ma thì chắc là nhớ rồi nhỉ :65: Thôn Nhồi Trên, nhà cạnh cái nhà có 6 ngôi mộ nhóE :65:

Na nát nhoét
20-10-2011, 06:59 PM
Vãi ái... nhà với cửa ^:)^

meodiendihoang
20-10-2011, 11:04 PM
Sốt hết cả ruột, thế kinh phí bao nhiêu thế bác êi ???

Em mặc váy hồng đạp xe thì chắc khỏi đóng nhể ??

flamencol78
20-10-2011, 11:25 PM
Vãi ái... nhà với cửa ^:)^

Nhà gần mả nên khi nào bọn Anony vào quấy nhiễu ra thắp ít nhang rồi sì sụp khấn vái thế nào cũng được các cụ chỉ mặt đặt tên từng đứa một :D

Số mềnh hay sống gần mả nên hồi còn ở bển Hà Lội nhà mềnh cũng rất gần một mả rất to nằm trên đường Hùng Vương - đường chim bay ra đó có vài trăm mét.

Sốt hết cả ruột, thế kinh phí bao nhiêu thế bác êi ???

Em mặc váy hồng đạp xe thì chắc khỏi đóng nhể ??

Mặc váy hồng đạp xe free chi phí luôn :D

moonlight
20-10-2011, 11:28 PM
Ui, chuyến offroad này chắc là thú vị lắm đây. cho mình đăng ký 1 suất là nữ nhé. xieixie !

eMông
20-10-2011, 11:36 PM
Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86
4. yosaraha
5. Sô-nát Ánh trăng
6...

Dự bị:
1. PhanTom
2. quangna
3. AnhDB

Dập dòm
1. bạn hado

Danh sách nam tạm thời đủ chỗ. Các bạn nam đăng ký sau xếp vào danh sách dự bị để chuyển sang chính thức trong trường hợp tới 8h00 ngày thứ 7 số lượng nữ đăng ký vẫn còn chỗ.[/QUOTE]

AnhDB
20-10-2011, 11:37 PM
ối giời ơi hết Nam rồi sao :((

ngancute86
20-10-2011, 11:38 PM
Cả nhà ơi ! đây là lần đầu tiên em có cơ hội tham gia cùng hội nhà Mông nên e chưa có xe đạp chuyên dụng. Nhưng e rất muốn tham ra chuyến offroad đến Cổ Loa lần này. Vậy e phải làm j ạ ? help me !!!

eMông
20-10-2011, 11:42 PM
Cả nhà ơi ! đây là lần đầu tiên em có cơ hội tham gia cùng hội nhà Mông nên e chưa có xe đạp chuyên dụng. Nhưng e rất muốn tham ra chuyến offroad đến Cổ Loa lần này. Vậy e phải làm j ạ ? help me !!!

Thuê xe đạp, Mr Trung - 100k/ngày. ĐT liên hệ nhờ bác Casper_HN hoặc anh em nào có số post giùm lên đây.

plhnam
đi thuê xe đi c. ơi, thuê bên bác trung 100k/xe/ngày thì phải :-/ .. số dt 0912410562

eMông
ối giời ơi hết Nam rồi sao :((

Xếp vào dự bị nhóE. Đã update ở trên.

meodiendihoang
20-10-2011, 11:44 PM
Đùa chứ bác emong ko nói kinh phí em quyết xin vào nhóm nữ ạ

eMông
20-10-2011, 11:45 PM
Đùa chứ bác emong ko nói kinh phí em quyết xin vào nhóm nữ ạ

Thế thì cứ vào đê - đang thiếu nữ mà, nhớ mặc váy hồng nhóE.

ngancute86
20-10-2011, 11:50 PM
Okie, Thanks a lot ! em chưa đi xe đạp địa hình bao giờ. Xe ấy có khó đi k ạ? mất bao lâu để làm quen với xe?

eMông
20-10-2011, 11:53 PM
Okie, Thanks a lot ! em chưa đi xe đạp địa hình bao giờ. Xe ấy có khó đi k ạ? mất bao lâu để làm quen với xe?

Không khó, chỉ cần vài kỹ năng nho nhỏ, cung đường offroad hôm tới rất hợp để làm quen với MTB.
Cứ thuê xe, tới chỗ tập trung hỏi các Mông dân sẽ có người hướng dẫn bạn cách sử dụng. Nhớ đừng có ngại. Đi với Mông dân ngại ngần là thiệt lắm, chưa kể chuyến này là ngày của chị em nữa :D

ngancute86
20-10-2011, 11:56 PM
Yes. Vậy là e yên tâm rùi. có j xin các Mông dân chỉ bảo nha ! Many thanks.

musstol
21-10-2011, 01:29 AM
Đùa chứ bác emong ko nói kinh phí em quyết xin vào nhóm nữ ạCái con mụ này, qua ta ta cho mụ mượn váy, hồng vàng xanh đỏ trắng đen có tuốt hehe
Mà mụ ra HN sao chửa chào ta 1 câu nhể

@ toàn thể Mông nam và emong: cảm ơn anh em về 1 chuyến đi đầy ý nghĩa. ^^

Na nát nhoét
21-10-2011, 07:50 AM
Mợ... mình đăng cbn ký thế mà nó vẫn ko xếp vào danh sách.

Đã thế lập đoàn mới đi cách 10 mét.

Rồi nhậu nhẹt ngay cạnh mả cho máu.

Đăng ký nào.

1. 3N.

2. .....

3. .....

nongdancoi
21-10-2011, 09:41 AM

Đăng ký nào.

1. 3N.

2. Nongdancoi

3. .....
Oh zê, may quá có bác Na nhát nhoét đây rồi, đi thôi

Anonymous
21-10-2011, 09:41 AM

Đăng ký nào.

1. 3N.

2. .....

3. .....

Đăng ký chính thức:

2. Anonymous Trần Văn A Nô

3. Anonymous Lê Đức Ny Mớt

Đồng thời, tôi xin rút khỏi danh sách dự bị của eMông.

Mouse7023
21-10-2011, 10:03 AM
Thích 2,000 giọng đây cũng hót được nhá - vẫn bực mình vụ Mù :65:

Hehe, thôi bực mình làm gì anh, anh có bực thế chứ bực nữa thì anh cũng có làm gì được em đâu. :D Khi nào anh có cung nào hay, anh lại rủ em nhá. :-*

alooooooo123
21-10-2011, 10:11 AM
rủ iem nữa ... nhá :-*

PhanTom
21-10-2011, 10:11 AM
Em xin báo cáo với các pác. Chính thức em xin rút khỏi danh sách dự bị vì em không ra đc vào chủ nhật, em xin phép đc xin lỗi cả nhà. Hẹn gặp các pác lần sau

Na nát nhoét
21-10-2011, 10:25 AM
Úp đít:

1. 3N.

2. Lông dân.

3. Anony.

4. .....

5. .....

flamencol78
21-10-2011, 10:42 AM

Đăng ký nào.

1. 3N.

2. .....

3. .....

Cái nhà cạnh mả có một em gái tuổi vừa đôi tám rất xinh nhóE. Đội ăn cơm bốc mả xem thử có nên góp $ mua hoa tặng em í nhân ngày 20/10 không?

eMông
21-10-2011, 10:46 AM
Up đít giùm đội ăn cơm bốc mả nào =))

Đăng ký nào.

1. 3N.
2. nongdancoi
3. Anonymous Trần Văn A Nô
4. Anonymous Lê Đức Ny Mớt
5. Aloooo123 (mềnh nghi tay này chính là Anonymous Trần Văn A Nô)
6...

eMông
21-10-2011, 10:54 AM
@ toàn thể Mông nam và emong: cảm ơn anh em về 1 chuyến đi đầy ý nghĩa. ^^

Thế có đăng ký đi không ?

eMông
21-10-2011, 10:56 AM
Bọn kia đã là ăn cơm bốc mả, anh em mềnh chính thống cũng phải có cái tên hoành tráng cho bọn nó khiếp.

Từ giờ chúng ta là đội Thổ tả bốc xương

Cập nhật

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86
4. yosaraha
5. Sô-nát Ánh trăng
6...

Dự bị:
2. quangna
3. AnhDB

Dập dòm
1. bạn hado

eMông
21-10-2011, 11:04 AM
Hehe, topic này có khi là topic đông anony nhất ý nhờ, đông cả eMông nữa thì phải. Vui ghê! :D

Kô ơi, Kô đã tìm được số đẹp đăng ký chưa để chúng con còn kính cẩn đưa Kô vào danh sách.

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:04 AM
Cái nhà cạnh mả có một em gái tuổi vừa đôi tám rất xinh nhóE. Đội ăn cơm bốc mả xem thử có nên góp $ mua hoa tặng em í nhân ngày 20/10 không?
Đội này chả việc gì phải tặng hoa ai... nhất là tặng chỉ vì xinh - cực vớ vẩn.

Mouse7023
21-10-2011, 11:06 AM
Từ giờ chúng ta là đội Thổ tả bốc xương

Hết hồn! Vừa mon men vào định đăng ký mà nghe tên của cả 2 đội, hồn vía rụng rời (em yếu bóng vía mà). Thôi chờ xem có đội nào có cái tên mỹ miều hơn chút ko, rồi tính tiếp vậy. :D

eMông
Đội này chả việc gì phải tặng hoa ai... nhất là tặng chỉ vì xinh - cực vớ vẩn.

nongdancoi không nghĩ thế đâu. Đã thấy đội này có mầm mống mất đoàn kết =))

Na nát nhoét
Các bạn nam đăng ký sau xếp vào danh sách dự bị để chuyển sang chính thức trong trường hợp tới 8h00 ngày thứ 7 số lượng nữ đăng ký vẫn còn chỗ.
Bảo đi xa thì hạn chế cho an toàn, chứ đi sang cái ụ mối thì có cái mợ gì mà cũng làm hàng... thiếu chỗ thì nói 1 tiếng, bọn này cho ghé tạm 1 mả.

Có thế thôi mà cũng làm hàng!

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:07 AM
nongdancoi không nghĩ thế đâu. Đã thấy đội này có mầm mống mất đoàn kết =))
Ờ nếu chú ấy thích tặng hoa thì kệ chú ấy... mầm mống đã bị bóp bẹp rồi nhóe :65:

Trieunam
21-10-2011, 11:08 AM
Chuyến này toàn nữ bô lão,thôi ở nhà cho nành.....=]]

eMông
21-10-2011, 11:10 AM
Bảo đi xa thì hạn chế cho an toàn, chứ đi sang cái ụ mối thì có cái mợ gì mà cũng làm hàng... thiếu chỗ thì nói 1 tiếng, bọn này cho ghé tạm 1 mả.

Có thế thôi mà cũng làm hàng!

Này người ta còn tí duyên để nấy chồng, đừng cóa vùi dập thế nhé. Méc KÔ phù phép cho méo mồm bi giờ =))

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:11 AM
Chuyến này toàn nữ bô lão,thôi ở nhà cho nành.....=]]
Mày đến học cách cúng cụ đi là vừa b-(

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:13 AM
Này người ta còn tí duyên để nấy chồng, đừng cóa vùi dập thế nhé. Méc KÔ phù phép cho méo mồm bi giờ =))
Đừng giở Kô ra với Kậu nhóe... Kậu mà bóp 1 fát là Kô nhà các chú hết fép thần thông ngay =))

eMông
21-10-2011, 11:15 AM
Đừng giở Kô ra với Kậu nhóe... Kậu mà bóp 1 fát là Kô nhà các chú hết fép thần thông ngay =))

Thôi con không dám hõn nữa - hay là KẬU về ở với KÔ luôn để chúng con còn được nhờ. KẬU và KÔ mà thành đôi thì đứa nào dọa chúng con, chúng con lôi KÔ KẬU ra dọa lại thì chúng nó chạy mất dép =))

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:17 AM
Hay là KẬU về ở với KÔ luôn để chúng con còn được nhờ. KẬU và KÔ mà thành đôi thì đứa nào dọa chúng con, chúng con lôi KÔ KẬU ra dọa lại thì chúng nó chạy mất dép =))
Kậu mà ở với Kô thì hết thiêng, lại sinh con để cái # ek gì thằng ku Linh với con H heo.

Đâu để nguyên đấy :65:

eMông
21-10-2011, 11:22 AM
Kậu mà ở với Kô thì hết thiêng, lại sinh con để cái # ek gì thằng ku Linh với con H heo.

Đâu để nguyên đấy :65:

Nhưng để lâu quá hết thiêng, KÔ và KẬU rồi cũng phải già đi chứ, chả nhẽ mãi mãi tuổi 20 ???

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:25 AM
eMông bị cuốn theo 3N, bắt đầu spam qúa đà rồi đấy nhóe :65:

eMông
21-10-2011, 11:32 AM

Thì vẫn hay bị thế mà, còn hay bị cuốn theo cả các bạn Anony nữa cơ =))

Nhưng cơ mà KẬU vẫn chưa trả lời con cái í ở trển ???

Anonymous
21-10-2011, 11:33 AM

Bạn 3N thông cảm, có khi eMông này "mê" bạn nhưng ko dám công khai nên đành phải dùng cách công tư bất minh này. =))

nongdancoi
21-10-2011, 11:35 AM
Đội Ăn cơm bốc mả chúng ta lên kế hoạch thôi nhi, bác 3N phân việc cho anh em đi, em khoái cái vụ mỗi anh em chuẩn bị một vài món, đến nơi chúng ta phạt lá chuối tươi trải ra đề huề nhậu nhẹt, vừa ấm cúng vừa tự nhiên, cho cái bọn Thổ tả gặm xương - Chui rúc gầm giường nó thèm,

Đạp xe vã mồ hôi hột mệt gần chết mà lại thấy cảnh anh em tớ ung dung thưởng rượu ngắm ...ma thì cũng đừng khóc lóc nhá.

Na nát nhoét
21-10-2011, 11:39 AM
Được lắm.

3N lo vụ 5l rượu ngô , 1l tương ớt Mường Khương.

Ai mang gì được nữa nào???

Anonymous
21-10-2011, 11:41 AM
Bạn 3N thông cảm, có khi eMông này "mê" bạn nhưng ko dám công khai nên đành phải dùng cách công tư bất minh này. =))

Mềnh vừa gọi điện cho BQT yêu cầu check IP của eMông mê 3N ở trên. Hóa ra IP đó là của KÔ =))

Cầu mong điều đó thành sự thực :D

Mouse7023
21-10-2011, 11:45 AM
Mềnh vừa gọi điện cho BQT yêu cầu check IP của eMông mê 3N ở trên. Hóa ra IP đó là của KÔ =))

Cầu mong điều đó thành sự thực :D

Ha ha, hỏi thẳng Kô này, cần gì phải đi đường vòng làm cái chuyện chếch choác làm gì cho mệt. Việc Kô mê Kậu thì kéo dài tới mấy kiếp rồi chứ riêng gì kiếp này đâu mà phải cầu mong =))

Anonymous
21-10-2011, 11:45 AM
Nhưng cơ mà KẬU vẫn chưa trả lời con cái í ở trển ???

KẬU 3N ơi, con cũng hỏi cái í ở trển ;;) KẬU đừng lờ chúng con đi như thế =))

nongdancoi
21-10-2011, 12:12 PM
Được lắm.

Nongdancoi mang nửa cân giò và 1 gói phomat dây, 1 gói thịt bò khô, 1 quả chanh, 1 laptop, 2 tay game, (để chơi bóng đá PES2011)

Mập Đại Ka
21-10-2011, 12:20 PM
Nongdancoi mang nửa cân giò và 1 gói phomat dây, 1 gói thịt bò khô, 1 quả chanh, 1 laptop, 2 tay game, (để chơi bóng đá PES2011)

Trung khu tiếng người của anh trở lại rồi ạ;)) Bravo, bravo, sang topic TYT làm thơ đi anh ơi;;)

eMông
21-10-2011, 12:23 PM

Hic hic bọn công ty bốc mả nhiều thứ hay ho quá :(

Anonymous
21-10-2011, 12:31 PM

Hic hic bọn công ty bốc mả nhiều thứ hay ho quá :(

Tớ - Anonymous Trần Văn A Nô - sẽ góp nửa cân lạc rang húng lìu để nhắm với rượu ngô, 3 con mực một nắng để chấm tương ớt MK và nửa cân kim chi củ cải để ăn kèm với giò. Các đạo hữu đội Bốc mả có cần thêm phương tiện giải trí gì nữa ko để tớ kiếm?

nongdancoi
21-10-2011, 12:36 PM
Tớ - Anonymous Trần Văn A Nô - sẽ góp nửa cân lạc rang húng lìu để nhắm với rượu ngô, 3 con mực một nắng để chấm tương ớt MK và nửa cân kim chi củ cải để ăn kèm với giò. Các đạo hữu đội Bốc mả có cần thêm phương tiện giải trí gì nữa ko để tớ kiếm?

Gợi ý này hay đấy, theo em bác 3N nên phân cho chú Aloo (tên hơi giống A Nô nhi?) lo cái này, chứ giao cho ông Anonymous đến lúc ông ấy "bóng chim tăm cá" thì anh em ta có ngồi mà mút xương thật

Chú anonymous có cái bình ắc quy thì mang đi, để đấu điện đưa vào cái laptop - sợ đang chơi thì đứt dây đàn .

eMông
21-10-2011, 12:40 PM
Chú anonymous có cái bình ắc quy thì mang đi, để đấu điện đưa vào cái laptop - sợ đang chơi thì đứt dây đàn .

Thổ tả bốc xương ròng cho ít dây điện nhóE :D

Anonymous
21-10-2011, 12:43 PM

Tớ có cái xe đạp điện =)) Hình như cũng dùng được vào mục đích mà đạo hữu cần :D

Nên giao cho thằng cha Alo lo cái gì ăn cho no bụng đi. Ở trên toàn thứ ăn chơi chơi, đến lúc đói lại sang xin ăn bọn Bốc xương thì nhục.

nongdancoi
21-10-2011, 12:51 PM
Trung khu tiếng người của anh trở lại rồi ạ;)) Bravo, bravo, sang topic TYT làm thơ đi anh ơi;;)

Người khôn nói mãi cũng nhàm
Chim khỏe chơi mãi sẽ làm chết chim

he he,
Huông chi anh là người đang tiến hóa đến khôn, nói toẹt ra là rất ngu

Anh còn phải cố gắng nhiều để đáp ứng được kỳ vọng của em, Mập ạ

Phương Hoa
21-10-2011, 01:29 PM
Hi Anh Long & Anh Linh,

Em dang ky cho em va 2 co ban co duoc hem? TOng Cong, em co 3 Members

Phuong Hoa

Lan & Huyen

Thanks nhieu nhieu ah. Neu so luong member nu dong qua, thi tui em lam Nam, va dong fee cung duoc ah. Hihi

alooooooo123
21-10-2011, 01:31 PM
mình sẽ mang 1 em bếp xăng - là để fa cà-fé nhé.

Măm thì - Anh em nghĩ sao về bê-bết-kiu :D

musstol
21-10-2011, 01:44 PM
Thế có đăng ký đi không ?
Bà đồng nghiệp của Bố em mà ở nhà thì em đi ạ. Trong đoàn chỉ có 1 đứa con gái lười thối thây là em là đc rồi, thêm 1 mụ đàn bà thối thây nữa thì bốc mùi hơn mả mất ợ

meodiendihoang
21-10-2011, 01:48 PM
Ô thế lão mặt bệnh Tự xòe đồ cả thằng trieunam ko đi ah :\

Mụ É đi chuyến này luôn đê rồi mang váy cho tớ mặc

musstol
21-10-2011, 02:03 PM

Mụ É đi chuyến này luôn đê rồi mang váy cho tớ mặcta có váy xanh, đỏ, hồng, vàng, tím, đen, xám, sọc kẻ, trắng ... mụ chọn đê, rồi ta gửi bồ câu mang qua cho mụ hehe

eMông
21-10-2011, 02:15 PM
Hi Anh Long & Anh Linh,

Em dang ky cho em va 2 co ban co duoc hem? TOng Cong, em co 3 Members

Phuong Hoa

Lan & Huyen

Thanks nhieu nhieu ah. Neu so luong member nu dong qua, thi tui em lam Nam, va dong fee cung duoc ah. Hihi

Bạn lưu ý về phương tiện cho 2 bạn nữ đi cùng là MTB nhé và rất nên đăng ký nick vào đây sinh hoạt, làm quen với anh em để biết được cách thức sinh hoạt của nhóm Cái này đã quy định ở đầu topic :D

eMông
21-10-2011, 02:17 PM
Cập nhật danh sách đội Thổ tả bốc xương

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86
4. yosaraha
5. Sô-nát Ánh trăng
6. Phuong Hoa
7. Lan (bạn Phương Hoa)
8. Huyền (bạn Phương Hoa)
9...

Dự bị:
2. quangna
3. AnhDB

Dập dòm
1. bạn hado

Danh sách nam tạm thời đủ chỗ. Các bạn nam đăng ký sau xếp vào danh sách dự bị để chuyển sang chính thức trong trường hợp tới 8h00 ngày thứ 7 số lượng nữ đăng ký vẫn còn chỗ.[/QUOTE]

Tuxedo
21-10-2011, 03:25 PM

Mụ É đi chuyến này luôn đê rồi mang váy cho tớ mặc

Cóa chứ cả anh và nô tì của anh dihocbibandanh

hado0601
21-10-2011, 03:51 PM
hix, em đã định confirm từ cách đây 3 hôm rồi mà không hiểu sao k đăng nhập đc emong ý. Chiếc kia của em đk chính thức bác Linh nhé :)

eMông
21-10-2011, 04:02 PM
Cập nhật danh sách đội Thổ tả bốc xương

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86
4. yosaraha
5. Sô-nát Ánh trăng
6. Phuong Hoa
7. Lan (bạn Phương Hoa)
9. bạn hado
10...

Dự bị:
1. quangna
2. AnhDB
3. Tuxedo
4. Dihockhongdanhban (nô tì của Tuxedo)
...

8h00 thứ 7 ngày 22/10/2011 danh sách đăng ký sẽ kết thúc.

Mập Đại Ka
21-10-2011, 04:10 PM
ơ thím tùng và mợ cường ( đi học k oánh bạn) phải đc vào danh sách (-) chính thức chứ ạ

PS: Linh Linh vào đấu tranh vụ này đi, để lấy tiền off của 2 ông í đi ăn kem và xem film Linh Linh ơi:d

eMông
21-10-2011, 04:12 PM
ơ thím tùng và mợ cường ( đi học k oánh bạn) phải đc vào danh sách (-) chính thức chứ ạ

PS: Linh Linh vào đấu tranh vụ này đi, để lấy tiền off của 2 ông í đi ăn kem và xem film Linh Linh ơi:d

Bềnh tĩnh nào Mập Đại Ku - hôm tới gặp nhau khám tụi nó cũng được mà. Với lại đấu tranh với mục đích như vậy phải gọi là 2 bà í mới chuẩn chứ

moonlight
21-10-2011, 04:17 PM
Anh em nha Mong oi, minh xin dang ky 1 suat ma mai van chua thay ten minh trong danh sach cac girl vay??? Minh rat hao huc duoc tham gia cung moi nguoi.

Mouse7023
21-10-2011, 04:24 PM
Anh em nha Mong oi, minh xin dang ky 1 suat ma mai van chua thay ten minh trong danh sach cac girl vay??? Minh rat hao huc duoc tham gia cung moi nguoi.

=)) thấy có tên từ lâu rồi mà =)) sô nát ánh trăng ý

Anonymous
21-10-2011, 04:26 PM
Nhà Mông vốn "rốt" tiếng Em nên "lích lêm" của bạn được phiên âm ra Mông ngữ là : Sô nát ánh trăng :))

moonlight
21-10-2011, 04:29 PM
Hix. Minh la Moonlight co, k phai so nat anh trang dau.

moonlight
21-10-2011, 04:35 PM
Ui, thế ạ ! Đa tạ nhà Mông vì bản dịch tên thú vị này.Mông dân này xin lĩnh hội.hehe.

NHOCBEO
21-10-2011, 04:38 PM
Bạn mong manh quá thôi, vào emong thì các loại nick đều bị biên tập khác đi hết rồi.

naxue89
21-10-2011, 04:47 PM
Bạn mong manh quá thôi, vào emong thì các loại nick đều bị biên tập khác đi hết rồi.
Bây h chị nói em mới để ý . Đúng là nick nào vào cũng đc mang một áo mới :D

Casper_HN
21-10-2011, 04:49 PM
Các bạn lưu ý chuyến này phương tiện yêu cầu là MTB, vậy những bạn có nhu cầu thuê xe tập trung tối T7 (22.10) lúc 20h tại bốt Hàng Đậu để thuê xe tập thể lấy giá rẻ nhé. (Xe thuê chỗ chú Trung)

Liên hệ: Casper_HN
091 232 2858
090 232 2858
098 232 2858

hongtymuoi81
21-10-2011, 05:03 PM
Cho edang ky 1 suat nhe!

hongtymuoi81
21-10-2011, 05:15 PM
Chào các thành viên của nhà Mông!mình mới gia nhập vào nhà Mông, có gì chưa biết mong các bạn chỉ giáo cho mình nhé!
Mình muốn tham gia vào chuyến đi này mong được làm quen với các thành viên của ê - Mông. Tối thứ 7 mình se liên lạc với anh casper_HaNoi để thuê xe. Mình là nữ nên chuyến đi này mong các bạn nam giúp mình nhiệt tình nhé!

thanhnc
21-10-2011, 05:31 PM
Có tuyển zai đi tiễn ko anh L anh C ơi.
Em đăng ký 1 slot tiễn toàn tập nhá, chuyến này nhiều chị em không đi hơi phí. Không cho đi tiễn thì em xin vào nhóm bốc mả vậy. Hị hị.

nongdancoi
21-10-2011, 05:32 PM
mình sẽ mang 1 em bếp xăng - là để fa cà-fé nhé.

Măm thì - Anh em nghĩ sao về bê-bết-kiu :D

Quá tuyệt Aloo ạ, quả này thì ma cũng phải hiện lên ngồi ké với anh em mình, he he
Bác 3N phân nhiệm vụ lại vụ húng lìu, kim chi (bỏ mịa mực đi, em ko ăn được), mà thôi, em nghĩ bác với aloo chia nhau, người mang húng lìu, kẻ đem kim chi là xong. Có 3 ae mình tên thật người thật là chắc thôi, mấy chú "thân ảnh phi phàm" chả biết đâu mà lần

thanhnc
21-10-2011, 05:45 PM
Quá tuyệt Aloo ạ, quả này thì ma cũng phải hiện lên ngồi ké với anh em mình, he he
Bác 3N phân nhiệm vụ lại vụ húng lìu, kim chi (bỏ mịa mực đi, em ko ăn được), mà thôi, em nghĩ bác với aloo chia nhau, người mang húng lìu, kẻ đem kim chi là xong. Có 3 ae mình tên thật người thật là chắc thôi, mấy chú "thân ảnh phi phàm" chả biết đâu mà lần

Mang theo bộ bài làm vài quẹt tá lả nữa anh ơi. ^,.....,^

BlackCaffe
21-10-2011, 05:56 PM
Chào các thành viên của nhà Mông!mình mới gia nhập vào nhà Mông, có gì chưa biết mong các bạn chỉ giáo cho mình nhé!
Mình muốn tham gia vào chuyến đi này mong được làm quen với các thành viên của ê - Mông. Tối thứ 7 mình se liên lạc với anh casper_HaNoi để thuê xe. Mình là nữ nên chuyến đi này mong các bạn nam giúp mình nhiệt tình nhé!
81 :o027:
Kô Chụt version 2 chăng :o00:

BlackCaffe
21-10-2011, 05:58 PM
Kô Chụt ơi, kỳ này cô mang em mini tàu đi "ộp rốt" choa các Mông Dân chiêm ngưỡng đi =))

love2live
21-10-2011, 06:07 PM

Iem cũng đồng ý với ý kiến của Mập, hôm trc hội “Chỉ những người phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau” bọn iem (L2L, Mập, chị Oèm, thím Tùng, mợ Cường, chị Trieunam) đã có buổi offline tiền Loa Thành rùi. Nên bây h các bạn ý hok thể vào hội (+) đc đâu ạh.
Nói là khám, thế các anh trai ai lại khám (-) bao h :o015:. Còn các chị gái, nói thật, chắc h chỉ có Kô mới dám khám thôi.
Vậy để hôm tới sẽ dành phần trang trọng này cho Kô nhé :hoa:

nongdancoi
21-10-2011, 06:11 PM
Mang theo bộ bài làm vài quẹt tá lả nữa anh ơi. ^,.....,^

Thành như cut muốn vào hội Ăn cơm bốc mả hả, báo cáo anh 3N đi, nhiệm vụ nửa cân húng liều, 1 cân kim chi và 1 bộ bài đang chờ chú đấy .

Mouse7023
21-10-2011, 06:30 PM
Iem cũng đồng ý với ý kiến của Mập, hôm trc hội “Chỉ những người phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau” bọn iem (L2L, Mập, chị Oèm, thím Tùng, mợ Cường, chị Trieunam) đã có buổi offline tiền Loa Thành rùi. Nên bây h các bạn ý hok thể vào hội (+) đc đâu ạh.
Nói là khám, thế các anh trai ai lại khám (-) bao h :o015:. Còn các chị gái, nói thật, chắc h chỉ có Kô mới dám khám thôi.
Vậy để hôm tới sẽ dành phần trang trọng này cho Kô nhé :hoa:

Haha, mềnh là mềnh thích cái vụ này đấy. Nhà này có è é chuyên test giai mới, giờ mình lại được cái vinh dự test giai chuyển giới. Ôi vinh dự quá! :))

Mouse7023
21-10-2011, 06:32 PM
81 :o027:
Kô Chụt version 2 chăng :o00:

Đừng có bói mù, em ý sinh ngày 8/1/ năm ko tính đấy cu ạ. :D

thanhnc
21-10-2011, 08:02 PM
Thành như cut muốn vào hội Ăn cơm bốc mả hả, báo cáo anh 3N đi, nhiệm vụ nửa cân húng liều, 1 cân kim chi và 1 bộ bài đang chờ chú đấy .
Khiếp, ăn món gì mà tận 2 cái nửa cân húng lìu vậy anh ơi. Thấy anh nào nhận phụ trách nửa cân roài, e thêm nửa cân = 1 ký àh.
Báo cáo chú 3N, chú cho nhà cháu đăng ký vào đội ăn cơm bốc mả nhá.

eMông
22-10-2011, 05:42 AM
Khiếp, ăn món gì mà tận 2 cái nửa cân húng lìu vậy anh ơi.

Chú này mắt cũng như ...ứt nhểy, ko chịu đọc ở trên nữa nữa à :D Nửa cân ở đây là nửa cân lạc rang húng liều nhóE (đã húng thì thường hay liều, sau này người đời mới gọi chệch đi thành húng lìu :D), chứ chú mang cả nửa cân húng lìu ra thì có mà ướp cả chú cũng ko dùng hết :die:

eMông
22-10-2011, 08:51 AM
Danh sách đội Bốc xương

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue
11. quangna
12. AnhDB
13. Tuxedo
14. Dihockhongdanhban
15. thanhnc

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86
4. yosaraha
5. Sô-nát Ánh trăng
6. Phuong Hoa
7. Lan (bạn Phương Hoa)
9. bạn hado
10. hongtymuoi81

Danh sách đội Bốc mả

1. 3N
2. nongdancoi
3. Aloo123
4. Anonymous Trần Văn A Nô
5. Anonymous Lê Đức Ny Mớt

Trường hợp của thanhnc có 2 lựa chọn cho bạn: đội bốc mả hoặc bốc xương . (tạm thời ghi tên thanhnc vào đội bốc xương vì bạn đăng ký vào đội này trước)

Danh sách dừng tại đây. Không nhận thêm thành viên.

Thành viên nào xin rút cần thông báo trên diễn đàn

Hết phần đăng ký rồi bây giờ chuyển sang trêu nhau :D

Phấn đấu chém gió được 50 trang =))

eMông
22-10-2011, 09:02 AM
Việc đầu tiên cho các bạn làm đây:

Dịch sang Mông ngữ nick hongtymuoi81 sao cho hay hài hước và thú vị nhất đúng chất nhà Mông :D

hieubao68
22-10-2011, 10:21 AM

Dịch sang Mông ngữ nick hongtymuoi81 sao cho hay hài hước và thú vị nhất đúng chất nhà Mông :D

dichl = ngôn ngữ ko mông dc hem ? :gach:

h= giờ , ong = con ong , ty = tình yêu , muoi = muội , 81 = xe super cub 81:ex10:

túm lại hongtymuoi81 = giờ ong tình yêu muội = xe 81 :tatoi:

eMông
22-10-2011, 12:56 PM
túm lại hongtymuoi81 = giờ ong tình yêu muội = xe 81 :tatoi:

Nghe lủng củng loảng quảng qué :D

nguyenkhoa
22-10-2011, 01:24 PM
Hong Tý Muối? có được không?

eMông
22-10-2011, 01:35 PM
Hong Tý Muối? có được không?

Nghe nôm na hơn rồi đóa :D Nhưng mất vế 81 :D

eMông
22-10-2011, 01:54 PM
Hiện giờ đang cần thêm 4 vỉ nướng để làm BBQ bữa trưa trên mặt thành Cổ Loa.

Bạn nào có thể mang đi thì ới nhé.

none
22-10-2011, 04:17 PM
Nick bạn này là Hong Ti Muoi Tam Mot

Viết theo ngôn ngữ Mông (các bạn đặc xá nhé, hơi ... một tí) gọi là

Ti Hồng Mười Tám

NHOCBEO
22-10-2011, 05:26 PM
chết cười với anh none mất thôi, càng ngày càng lộ rõ bản chất, cứ tưởng ngoan hiền :D

thanhnc
22-10-2011, 05:30 PM
Hong Ti Muoi Tam Mot = Ti Hồng Mười Tám
Anh ơi để từ từ xem em nó tính tình ntn đã chứ, mới tham gia mà a đã phát cho cái líc lêm như thế ẻm sợ.

ngancute86
22-10-2011, 05:38 PM
Các bác ơi, nhà e ở Định Công đến chỗ thuê xe của Mr Trung mãi chợ Long Biên hơi xa e chỉ sợ k đến dc điểm tập kết tại bốt Hàng Đậu đúng giờ. cho e xin số của ai đó trong đoàn để có j e còn liên lạc. Hoặc bác nào bít chố thuê xe đạp gần hơn chỉ cho e với. Thanks !

Mouse7023
22-10-2011, 05:48 PM
Các bác ơi, nhà e ở Định Công đến chỗ thuê xe của Mr Trung mãi chợ Long Biên hơi xa e chỉ sợ k đến dc điểm tập kết tại bốt Hàng Đậu đúng giờ. cho e xin số của ai đó trong đoàn để có j e còn liên lạc. Hoặc bác nào bít chố thuê xe đạp gần hơn chỉ cho e với. Thanks !

Muốn thuê xe chỗ chú Trung là phải mang xe máy đến đó gửi lại nhà chú ý, rồi lấy xe đạp đi. Mà đi xe máy từ Định Công ra An Dương thì chỉ là vấn đề nhỏ. Còn An Dương ra bốt Hàng Đậu, đạp xe chậm chắc mất 5p. :D

none
22-10-2011, 06:57 PM
chết cười với anh none mất thôi, càng ngày càng lộ rõ bản chất, cứ tưởng ngoan hiền :D

"Linh Phó" cứ nghĩ anh thế, chẳng qua là anh đỡ cho bác Êmông kia thôi, chắc là bác ý có hàm cả ý rồi mà chưa dám nói ra sợ Mông mới các bạn ấy thẹn

dihockhongdanhban
22-10-2011, 08:05 PM
Kính gửi bác emong.

Do phốt vụ TYT, nên vụ này em không dám để xảy ra như TYT nữa, không bị các bác cấm cửa mất.

1. Mai e có 1 đám ma, em xin phép không join cùng mọi ng được ạ

2. Chúc mừng chị em emong nhân ngày 20/10. Dù không tham gia được, nhưng trái trym (à lộn..trái tim) luôn hướng về chị em emong

3. @map + linh: anh xin lỗi :((

4. @ chuột: vụ check chuyển từ Cổ Loa sang nhà nghỉ Lung Linh số 201 đường Nguyễn Văn Cừ nhé. Phòng 401, em đặt phòng rồi :">:">

5. Chúc mọi ng có chuyến offroad vui vẻ

eMông
22-10-2011, 08:33 PM
Ti Hồng Mười Tám

Cái này đúng trang 18 - trùng hợp thật =)) Chắc khó có tên nào đắt hơn tên này. Thank none.

eMông
22-10-2011, 08:44 PM
Update:

Danh sách đội Bốc xương

Nam:
1. flamencol78
2. Casper_HN + Ku Tiger
3. Bờ nách cà pháo
4. vxkhoa
5. Oèm
6. capcuu
7. hado
8. plhnam
9. seven7773
10. naxue
11. quangna
12. AnhDB
13. Tuxedo

Nữ:
1. L2L
2. Mập Đại Ka
3. ngancute86
4. yosaraha
5. Sô-nát Ánh trăng
6. Phuong Hoa
7. Lan (bạn Phương Hoa)
9. bạn hado
10. hongtymuoi81

Danh sách đội Bốc mả

1. 3N
2. nongdancoi
3. Aloo123
4. thanhnc
5. Anonymous Trần Văn A Nô
6. Anonymous Lê Đức Ny Mớt

plhnam
22-10-2011, 09:13 PM
admin cho e hỏi 3h lên đường về hn thì tầm mấy h về đến nơi ạ (cụ thể là trung tâm hn), tại tối e có việc nên p? sắp xếp t/g :D

love2live
22-10-2011, 09:39 PM
admin cho e hỏi 3h lên đường về hn thì tầm mấy h về đến nơi ạ (cụ thể là trung tâm hn), tại tối e có việc nên p? sắp xếp t/g :D
Theo cách dẫn đường của bác Linga và Thuynd chuyến thăm Nhồi Trên gia trang lần trc của mình thì sớm nhất là cứ đến 5h nhá :o040:

eMông
22-10-2011, 11:16 PM

16h30 có mặt tại đầu cầu Long Biên (phía Hà Nội).

Với lại hỏi nhầm địa chỉ rồi nhá. Ông Admin toàn làm việc nhớn không trả lời câu hỏi kiểu này đâu :D

Si Nhi
22-10-2011, 11:25 PM
**. Si Nhi giờ em mới biết nên đăng ký :D

musstol
23-10-2011, 12:26 AM

Dịch sang Mông ngữ nick hongtymuoi81 sao cho hay hài hước và thú vị nhất đúng chất nhà Mông :DE thử phát hehe
hongtymuoi81 -> Hong Tym Tám Mốt - > Hong Trym Bán Nốt
Kết luận: Nhà mông có Chym Bông, Chym chú Nhỏ, Chym rẽ giun, và giờ có thêm Chym Hong hè hè

hado0601
23-10-2011, 01:01 AM
Hong Trym Bán Nốt
Tôi sẽ vốt cho bạn.

nongdancoi
23-10-2011, 01:04 AM
Cái này đúng trang 18 - trùng hợp thật =)) Chắc khó có tên nào đắt hơn tên này. Thank none.

Ti Hồng Mười Tám?

Vừa đạp cafe phố cổ với em này về đây, khá ấn tượng nhưng mà chồng con đề huề rồi, xin sửa lại nick là: Mười ti hỏng tám (còn đúng 2 thôi....)

Anonymous
23-10-2011, 04:29 PM
Sorry bác 3N và các đạo hữu Bốc mả, sáng nay nhà có việc đột xuất nên Anonymous Lê Đức Ny Mớt tớ đành đào ngũ. Lạc, mực, kim chi đã bàn giao hết cho thằng cha Trần Văn A Nô. Giờ này ko thấy thông tin gì của đội, chắc bọn Bốc xương lại giở trò keo kiệt chuyện điện đóm rồi nhểy?

Casper_HN
23-10-2011, 06:35 PM
Tiếp tục xõa sinh nhật của Tự xé đồ, chương trình buổi chiều là karaoke tại Gia Lâm và ăn tối (miễn phí) tại Hà Nội, kính mời tât cả các Mông dân có điều kiện tham gia liên hệ gấp. Chương trình kéo dài từ 16h đến 23h.

NHOCBEO
24-10-2011, 09:32 AM
tình hình hôm qua đập phá sinh nhật tự xé đồ thế nào nhỉ?
Chả thấy anh em post ảnh và share thông tin gì cả? làm nhà em hóng từ hôm qua đến h

eMông
24-10-2011, 09:35 AM
tình hình hôm qua đập phá sinh nhật tự xé đồ thế nào nhỉ?
Chả thấy anh em post ảnh và share thông tin gì cả? làm nhà em hóng từ hôm qua đến h

Chưa mở topic mới nên chưa có ảnh và thông tin thôi.

eMông
24-10-2011, 09:44 AM
Đã có topic về chuyến đi. Mời Mông dân vào đây chia sẻ.

http://www.emong.org/showthread.php?684-Offroad-Loa-Th%C3%A0nh-th%C6%A1m-m%C3%B9i-l%C3%BAa-ch%C3%ADn&p=11147#post11147