PDA

View Full Version : Tư vấn cung đường đẹp cho xe độp Hà Nội - Tam Đảo

schumi
22-02-2012, 09:44 PM
Chào cả nhà, lâu lắm rồi em ko vào chém gió trong này. Tình hình là em đang buồn buồn cộng với cuồng chân, muốn đi Tam Đảo chơi một chuyến vào cuối tuần sau (3-4/3/2012). Có 2 mạng đi là em vs 1 thằng bạn em. Em cũng chưa hành trình Tam Đảo bao giờ, nên chưa biết nên chọn cung đường nào cho hợp lý. Mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho em xem nên đi cung đường nào nhiều cảnh đẹp, và các địa điểm vui chơi trên Tam Đảo cho phù hợp với lịch trình của em.
Em định chạy qua hồ Đại Lải nhưng mà ko biết cảnh vật thế nào. mong mọi người tư vấn giùm :D,
cám ơn cả nhà

eMông
23-02-2012, 09:32 AM
Nhà Mông chinh phục Tam Đảo rất hay chạy qua hồ Đại Lải. Tuy nhiên đường sá hơi vòng vèo.
Mô tả sơ bộ như sau: (điểm xuất phát tính từ Ciputra)
- Ciputra - Cầu Thăng Long - Đường Bắc Thăng Long - Ngã tư giao giữa QL2 và Bắc Thăng Long (rẽ trái đi tầm 3km) thì rẽ phải - vòng vèo theo trục đường liên thôn 10km sẽ thấy 1 ngã 3 (nếu thấy bí quá thì hỏi đường ra nhà máy xe đạp Xuân Hòa hoặc Trường ĐHSP2). Rẽ phải đi thẳng là tới Đại Lải.

Từ Đại Lải tới Tam Đảo. Men theo hồ Đại Lải - hướng Đèo Nhe sẽ thấy 1 ngã 3 với đường lớn bên trái hướng đi Quang Hà - thẳng đường này đến 1 ngã 3 trước mặt thì rẽ phải. Từ đây tới Tam Đảo còn 20km đường cũng dễ đi có thể hỏi người dân.

Nghe mô tả thì rất loằng ngoằng nhưng đi cung này khá thú vị. Đường vắng - ít xe ô tô.

alooooooo123
23-02-2012, 11:35 AM
....
Men theo hồ Đại Lải - hướng Đèo Nhe sẽ thấy 1 ngã 3 với đường lớn bên trái hướng đi Quang Hà - thẳng đường này đến 1 ngã 3 trước mặt thì rẽ phải. Từ đây tới Tam Đảo còn 20km đường cũng dễ đi có thể hỏi người dân.

...

20km này cũng có nhiều lối - mơn man cùng Làng NÚA :D

schumi
27-02-2012, 04:50 PM
các bác ơi, nhà mình có bác nào có cái máy quay gắn được trên mũ bảo hiểm ko ạ? giống như cái contour ấy ợ hay kiểu gì mà gá đc vào mũ ý. bác nào có cho em mượn đc ko ạ. cuối tuần này em đi :D Em cám ơn các bác

Casper_HN
27-02-2012, 05:41 PM
Tiếc là eMông cuối tuần này có chuyến "Đại Lải hoa đào muộn" nếu không thì cũng tham gia với chú em :roi:

schumi
27-02-2012, 05:46 PM
cuối tuần này nhà mình cũng đi Đại Lải hả bác? hố hố, trùng hợp thế. Nếu đi thứ 7 chắc lại gặp nhau ấy :)).
@a Long: a có cái thẻ nhớ nào dung lượng lớn để quay film đc ko ạ? nếu cuối tuần ko dùng đến thì cho e mượn tạm để gắn vào máy ảnh quay film, máy e có mỗi cái thẻ 2GB chỉ chụp đc ảnh là hết ^^

thanhnc
19-03-2012, 01:54 PM
TÌnh hình chuyến Tam Đảo của chú ra sao rồi, có thuê đc xe đi ko hay hủy chuyến đó roài.

schumi
23-03-2012, 12:33 AM
hjx, lâu ghê e ko vào 4room. do mấy tuần vừa rồi mưa liên tục anh ạ. được cái tuần nắng thì obz thằng bạn đi cùng em lại bắt nó đưa ổng về thăm ông bà thông gia tương lai. T_T
Đống đồ ăn em vẫn để trong hòm chờ ngày xử lý đây. :(. Chắc phải đợi nắng ráo hẳn cho chắc anh ạ. :-<

thanhnc
23-03-2012, 11:39 AM
hjx, lâu ghê e ko vào 4room. do mấy tuần vừa rồi mưa liên tục anh ạ. được cái tuần nắng thì obz thằng bạn đi cùng em lại bắt nó đưa ổng về thăm ông bà thông gia tương lai. T_T
Đống đồ ăn em vẫn để trong hòm chờ ngày xử lý đây. :(. Chắc phải đợi nắng ráo hẳn cho chắc anh ạ. :-<

Chưa đi được Tam Đảo - Tây Thiên thì cuối tuần tham gia cùng nhóm test thể lực chuyến Tây Yên Bái đi. Tham gia cho đội hình thêm đông đảo hùng hậu. Mọi người biết mặt nhau. (A cũng chưa gặp chú lần nào:hoho:)

schumi
23-03-2012, 11:44 AM
^^ cuối tuần em đi Bắc Ninh vs chị É vs bác Gà rù rồi ạ :D