PDA

View Full Version : Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu

Trang : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10

Na chín
17-07-2011, 12:55 AM
Xin nhà mình một góc để thỉnh thoảng tự kỷ còn có chỗ phát tiết. Ai có nhu cầu cũng cứ tự nhiên thoải mái nhé, trà đá vỉa hè mà ;)

---***---

Na chín
17-07-2011, 01:02 AM
Trân trọng kính mời cả nhà đến dự đại tiệc mừng Mông con Bell tròn 1 tuổi vào lúc 19h00 ngày 17/7/2011. Địa điểm đã được PM cho từng thành viên eMông. Sự hiện diện của anh chị em là niềm vinh dự tự hào lớn lao cho Bell. Quà của anh chị em là niềm vui lớn lao cho mẹ Bell :">

Kính!
Mẹ Bell.

Mouse7023
17-07-2011, 11:07 AM
Trân trọng kính mời cả nhà đến dự đại tiệc mừng Mông con Bell tròn 1 tuổi vào lúc 19h00 ngày 17/7/2011. Địa điểm đã được PM cho từng thành viên eMông. Sự hiện diện của anh chị em là niềm vinh dự tự hào lớn lao cho Bell. Quà của anh chị em là niềm vui lớn lao cho mẹ Bell :">

Kính!
Mẹ Bell.

Chúc mừng SN Bell, chúc con hay ăn chóng nhớn, đi bộ đội ngoan và có nhiều quà cho mẹ con mừng :D

Casper_HN
17-07-2011, 05:22 PM
Xin nhà mình một góc để thỉnh thoảng tự kỷ còn có chỗ phát tiết. Ai có nhu cầu cũng cứ tự nhiên thoải mái nhé, trà đá vỉa hè mà ;)

---***---

Jet star vẫn đang có khuyến mại vé khứ hồi SG - Singapore, chỉ $35/lượt chưa thuế phí ($75/lượt đã có thuế phí và được phép mang 15kg hành lý gửi), tính ra là có 3tr/vé khứ hồi. Thời gian bay trong khoảng từ 30/1/2012 đến tầm tháng 4/2012.

VN Airlines cũng đang khuyến mại đặc biệt với vé khứ hồi SG - Singapore chỉ $69/2 lượt chưa thuế phí (khoảng $70/lượt đã có thuế phí) cho các chuyến bay từ 01/09/2011 đến 31/10/2011 và thời gian xuất vé từ 29/07/2011 đến 31/07/2011.

Có nên gửi con về bà ngoại để làm một chuyến đạp xe ở Singapore ko nhỉ :-?? :-?? :-?? :-?? :-??

Ý đồ đáng quan tâm, nhưng còn những chi phí khác chưa tính tới như di chuyển (có thể xe đạp quá tốt rồi) và việc chuyển chiếc xe đạp tới Singapore chi phí liệu có đắt hơn chuyển người không :hoho:

Tổng chi phí lại ~ 10tr thì... :tetua:

Na chín
19-07-2011, 12:15 AM
"Nếu người đàn bà quý trọng thời gian và thần kinh của bạn đến mức không bạ chuyện gì cũng kêu ca và không hay mè nheo ầm ĩ thì có nghĩa đơn giản là nàng chẳng thấy thích thú gì bạn nữa" (st)

Na chín
19-07-2011, 12:17 AM
Ý đồ đáng quan tâm, nhưng còn những chi phí khác chưa tính tới như di chuyển (có thể xe đạp quá tốt rồi) và việc chuyển chiếc xe đạp tới Singapore chi phí liệu có đắt hơn chuyển người không :hoho:

Tổng chi phí lại ~ 10tr thì... :tetua:

Em đang check với Sinh xem lần trước hội đấy đi Thái thì chi phí gửi xe là bn. Nếu phương án gửi xe ko ổn thì sẽ tính đến chuyện sang đó thuê xe, bạn em bên đấy nói là có thể thuê được, giá ko đắt lắm (đang chờ thông tin chi phí cụ thể, Chính-san mà tình cờ vào đây và tình cờ có thông tin thì share nhé). Hoặc cùng lắm là quên chuyện đạp xe đi vậy :65:

Na chín
19-07-2011, 10:45 PM
Có một người nói với tôi rằng: "Vợ có thể ngoại tình, có thể ly hôn, chỉ có con là ko bỏ cha, thế nên chỉ cần con, ko cần vợ". Xem người khác thì nói gì này (tìm thấy trên net):

---***---

Chuyện xảy ra tại một trường đại học. Sắp hết giờ giảng, giáo sư bỗng đề nghị với các sinh viên, "Tôi cùng mọi người thử một trắc nghiệm nhỏ, ai muốn cùng tôi thử nào?". Một nam sinh bước lên. Giáo sư nói, "Em hãy viết lên bảng tên của 20 người mà em khó có thể dời bỏ".

Chàng trai làm theo. Trong số tên đó có tên của hàng xóm, bạn bè, và người thân... Giáo sư nói, "Em hãy xoá tên của một người mà em cho rằng không quan trọng nhất!". Chàng trai liền xoá tên của người hàng xóm. Giáo sư lại nói, "Em hãy xoá thêm một người nữa!". Chàng trai xoá tiếp tên của một đồng nghiệp.

Giáo sư nói tiếp, "Em xoá thêm tên một người nữa đi". Một người không quan trọng nhất trong cuộc đời. chàng trai lại xoá tiếp... Cuối cùng, trên bảng chỉ còn lại ba cái tên, bố mẹ, vợ, và con. Cả giảng đường im phăng phắc, mọi người lặng lẽ nhìn vị giáo sư, cảm giác dường như đây không còn đơn thuần là một trò chơi nữa rồi!

Giáo sư bình tĩnh nói tiếp, "Em hãy xóa thêm một tên nữa!" chàng trai chần chừ, rất khó khăn mới đưa ra được sự lựa chọn... Anh đưa viên phấn lên... và gạch đi tên của bố mẹ!
"Hãy gạch đi một cái tên nữa đi!", tiếng của vị giáo sư lại vang lên bên tai. Chàng trai sững lại, rồi như một cái máy, từ từ và kiên quyết gạch bỏ tên của đứa con trai... Và anh bật khóc thành tiếng, dáng điệu vô cũng đau khổ.

Vị giáo sư chờ cho anh bình tĩnh lại hồi lâu và hỏi, "Lẽ ra người thân thiết nhất với em, phải là cha mẹ và đứa con, bởi cha mẹ là người sinh thành và dạy dỗ em nên người, đứa con là do em dứt ruột sinh ra, còn người vợ thì có thể tìm người khác thay thế được, vậy tại sao, với em người vợ lại là người mà em khó dời xa nhất?".

Cả giảng đường im lặng, chờ nghe câu trả lời. Chàng trai bình tĩnh và từ tốn nói, "Theo thời gian, cha mẹ sẽ là rời bỏ tôi mà đi, con cái khi trưởng thành, cũng chắc chắn sẽ rời xa tôi, người luôn ở bên, làm bạn với tôi suốt đời, thực sự chỉ có vợ tôi!

Mouse7023
19-07-2011, 11:41 PM
Câu chuyện này có một người kể cho mình nghe, và ngay lúc đó mình đã cực kỳ muốn lấy anh đó làm chồng. :D Tiếc là sau này ko cưa nổi anh ý. :((

è.é
19-07-2011, 11:44 PM
Câu chuyện xét cho cùng, chỉ là câu chuyện, đúng với nhiều người, và cũng chưa đúng với nhiều người

è.é
19-07-2011, 11:46 PM
Em có nhiều chuyện về mẫu đàn ông lý tưởng lắm, không chừng chị Chụt nghe đc 1 nửa lại nảy ý kiếm người ý về làm chồng.
Em qua tuổi mộng mơ roài mà sao các chị lại vẫn mơ mộng nhỉ:-"

Long Lost Love
20-07-2011, 01:36 AM
Gạch nốt con vợ đi... nó có xuống mồ với mình đâu.

Chỉ giữ lại đúng tên mình thôi.

è.é
20-07-2011, 09:42 AM
Cuộc đời ngắn thế thôi sao
Chỉ sau nửa giấc chiêm bao
Một người đã hóa thành sao trên trời
... Ngắn sao ... ngắn thế ... cuộc đời ... trời ơi ...

Mouse7023
20-07-2011, 10:06 AM

Anh ơi, cả đời ôm cái tên mình mà sống thì chán lắm, anh lấy vợ thử đi, vui hơn đấy :D

Na chín
20-07-2011, 10:09 AM
Có mỗi cái việc hạch toán con con mà nam đẩy ra bắc, bắc đẩy vào nam, ko ai chịu làm. Văn hóa Tech giờ là văn hóa đá bóng rồi :(( Còn đâu tinh thần hợp tác hỗ trợ tuyệt với như ngày xưa :((

eMông
20-07-2011, 10:11 AM
Anh ơi, cả đời ôm cái tên mình mà sống thì chán lắm, anh lấy vợ thử đi, vui hơn đấy :D

Lấy ai? Ai lấy? :D

Na chín
20-07-2011, 10:12 AM

Sau khi nghiên cứu các biểu hiện tâm sinh lý của anh Đăng qua các bài post trên một số diễn dàn mạng, các nhà khoa học đã rút ra kết luận: Những thiếu hụt về sinh lý có thể dẫn tới tình trạng lệch lạc nghiêm trọng về tâm lý 8-|

Mouse7023
20-07-2011, 10:18 AM
Lấy ai? Ai lấy? :D

Emong vô duyên, ai xui Emong lấy vợ mà vào hỏi. :D

Na chín
20-07-2011, 10:20 AM
eMông đấy có khi đang trăn trở chuyện lấy chồng đấy chứ ko phải lấy vợ đâu =))

flamencol78
20-07-2011, 10:37 AM
eMông đấy có khi đang trăn trở chuyện lấy chồng đấy chứ ko phải lấy vợ đâu =))

Ui, eMông mà cũng phức tạp thế cơ á?

Mouse7023
20-07-2011, 10:51 AM

Giới tính của Emong phức tạp phết đấy ạ. :D

Na chín
20-07-2011, 10:54 AM

Xét một cách tương đối thì đàn ông ít phức tạp nhất, đàn bà phức tạp gấp mấy lần đàn ông, còn những thành phần giới tính khó xác định như eMông thì mức độ phức tạp về tâm sinh lý sẽ bằng k mũ n nhân với giai thừa của chỉnh hợp lặp chập k của n (trong đó k là mức độ phức tạp của đàn ông và n là mức độ phức tạp của đàn bà) :65:

Long Lost Love
20-07-2011, 11:05 AM
Nếu bỏ qua những ganh ghét cá nhân, chả nhẽ ko thấy logic hiển hiện?

- Có mấy mụ vợ chết theo chồng (hoặc chồng chết theo vợ)? May chăng có con gâu gâu trung thành nào đó sẽ chết theo chủ.

- Đã có bằng chứng khoa học về cuộc sống thế giới bên kia. Sau một thời gian "tu luyện", linh hồn sẽ chuyển lên (hoặc xuống) cảnh giới khác, khi đó mọi ký ức về cảnh giới cũ sẽ bị xóa sạch, vd như ko còn nhớ mình là bố mẹ ai, ai là bố mẹ mình...

- Chỉ còn một điều này gần như tiệm cận sự vĩnh cửu: Mình mới là người luôn song hành với mình trong cõi cát bụi mênh mông, trong vũ trụ khôn cùng, cả cõi trần lẫn cõi âm... cho đến khi linh hồn tan biến vào hư vô, chấm dứt sự tồn tại ở tất cả các hình thức, kể cả những hình thức mong manh, vô hình và sương khói nhất.

Na chín
20-07-2011, 11:19 AM
Nếu bỏ qua những ganh ghét cá nhân, chả nhẽ ko thấy logic hiển hiện?

- Có mấy mụ vợ chết theo chồng (hoặc chồng chết theo vợ)? May chăng có con gâu gâu trung thành nào đó sẽ chết theo chủ.

- Đã có bằng chứng khoa học về cuộc sống thế giới bên kia. Sau một thời gian "tu luyện", linh hồn sẽ chuyển lên (hoặc xuống) cảnh giới khác, khi đó mọi ký ức về cảnh giới cũ sẽ bị xóa sạch, vd như ko còn nhớ mình là bố mẹ ai, ai là bố mẹ mình...

- Chỉ còn một điều này gần như tiệm cận sự vĩnh cửu: Mình mới là người luôn song hành với mình trong cõi cát bụi mênh mông, trong vũ trụ khôn cùng, cả cõi trần lẫn cõi âm... cho đến khi linh hồn tan biến vào hư vô, chấm dứt sự tồn tại ở tất cả các hình thức, kể cả những hình thức mong manh, vô hình và sương khói nhất.

Thứ nhất, ở đây có sự ganh ghét cá nhân nào hay sao mà phải rào trước đón sau nhỉ?

Thứ hai, 3 cái gạch đầu dòng trên đây gần như đúng hết, chỉ nhầm lẫn ở 1 điểm: Mình với mình thì ko gọi là song hành, đó chỉ là độc hành thôi. Và độc hành, dù là ở bất cứ cõi nào, cũng đều rất đáng buồn và đáng sợ (mặc dù thỉnh thoảng cũng có lúc người ta có niềm vui độc hành, nhưng đó ko phải là việc nên kéo dài). Nếu độc hành ko đáng buồn và đáng sợ thì tại sao cần phải có các thiên thần hoặc ngạ quỷ để đưa đón các linh hồn khi họ rời trần gian để chuyển sang cõi khác?

Thứ ba, chính vì độc hành đáng buồn và đáng sợ nên dù ở cõi nào cũng nên có ít nhất 1 người để SONG HÀNH, và logic của cái câu truyện trên kia là: Trong số những người đồng hành với mình trong một kiếp, trong một cõi, nếu phải lựa chọn người song hành duy nhất thì nên chọn người bạn đời (chứ ko phải là cha mẹ, anh em, họ hàng, con cái, bạn bè....)

Casper_HN
20-07-2011, 11:28 AM
Bọn này vẫn chưa nghe câu chuyện kể từ chuyến Tam Đảo đêm đầu tiên à? Sự tích về việc bế tắc giới tính ra sao, đứa con ra đời sớm như thế nào, Hội tự hủy là những ai, và những đứa liên quan đến 3L tính cách như thế nào (con, hội viên, truyền nhân...)

Hiểu rõ được 3L, có lẽ viết thành đề tài đoạt giải Nobel thần kinh học ấy chứ :roi:

Na chín
20-07-2011, 11:34 AM
Có Nobel Y học thôi anh ạ :D Chắc là trong trường hợp đặc biệt nay thì mình có thể yêu cầu chú thích thêm cho rõ ràng: Nobel Y học - Chuyên ngành thần kinh và tâm sinh lý (ví dụ thế)

Long Lost Love
20-07-2011, 11:45 AM
Buổi tối sợ... ma sợ... rắn sợ... quần chật sợ... nắng sợ... máy sấy tóc sợ... đi một mình sợ... cái léo gì cũng sợ...

Khi nào khỏi bệnh sợ hãy ra đây đàm đạo về Tâm linh học nhóe.

Mouse7023
20-07-2011, 11:49 AM
Khiếp! lại toàn phân tích cao siêu roài, em té ...xỉu :D

Na chín
20-07-2011, 11:55 AM
1. Song hay độc tùy cảm nhận.

2. Làm gì có bọn có cánh dẫn lối đưa đường? Linh hồn trong giai đoạn đầu hoặc có người nhà dẫn dắt, hoặc tự mò mẫm. Sang đến cảnh giới tiếp thì mọi quan hệ cũ chấm dứt.

3. Đáng buồn hay đáng sợ lại tùy người. Với bọn vợ dĩ nhiên chúng nó thích được chọn là number One.

1. MỘT MÌNH thì 100% là ĐỘC đối với người tâm sinh lý bình thường. Còn với người có trạng thái tâm sinh lý không giống người khác (hội tự kỷ, đa nhân cách v.v...) thì một mình có thể là 0, là 2, là 3, là n....

2. Xem lại các truyện kể tôn giáo mà nay đã được khoa học thừa nhận là chứa đựng nhiều sự thực (chứ ko chỉ là hoang đường, tưởng tượng như quan niệm trước đây)

3. Đáng buồn hay đáng sợ lại tùy người. Thế với anh thì độc hành đáng buồn hay đáng sợ???

P/s: Anh liệt kê thừa rồi :65: Với lại bây giờ ban ngày, em chả sợ gì cả :D

Long Lost Love
20-07-2011, 11:58 AM
Thống kê cho thấy vợ chồng dù có ân ái mặn nồng vẫn có thể bỏ nhau/thù nhau vì những lý do giời ơi.

Con cái dù xấu xí tệ hại cỡ nào vẫn là con của bố mẹ.

Quan hệ gia đình - ruột thịt khác về bản chất so với quan hệ vợ chồng - xác thịt - một thứ quan hệ cộng sinh, lỏng lẻo, tỷ lệ tan vỡ cao.

Một số người muốn có bạn đồng hành vì họ có nhu cầu phải sống trong bầy đàn.

Một số người muốn chọn vợ làm thứ bạn nói trên (vd cái thằng trong cái truyện gì gì ở trển) vì họ ko thể sống xa váy vợ được.

Xin hết ạ!

Mouse7023
20-07-2011, 12:08 PM
Thống kê cho thấy vợ chồng dù có ân ái mặn nồng vẫn có thể bỏ nhau/thù nhau vì những lý do giời ơi.

Con cái dù xấu xí tệ hại cỡ nào vẫn là con của bố mẹ.

Quan hệ gia đình - ruột thịt khác về bản chất so với quan hệ vợ chồng - xác thịt - một thứ quan hệ cộng sinh, lỏng lẻo, tỷ lệ tan vỡ cao.

Một số người muốn có bạn đồng hành vì họ có nhu cầu phải sống trong bầy đàn.

Một số người muốn chọn vợ làm thứ bạn nói trên (vd cái thằng trong cái truyện gì gì ở trển) vì họ ko thể sống xa váy vợ được.

Xin hết ạ!

Ơ, nhưng mà ai cũng ko lấy vợ thì lấy đâu ra quan hệ gia đình, lấy đâu ra con cái, lấy đâu ra quan hệ vợ chồng, lấy gì để mà so sánh cái nào bền vững hơn. :D Câu chuyện ở trên chỉ là ví dụ nếu phải lựa chọn trong trường hợp đặc biệt thôi, chứ thực tế đa số vẫn có tất cả gia đình, bố mẹ, con cái và bạn đời mà, cần gì phải bỏ ai.

Anonymous
20-07-2011, 12:10 PM
Em té.

Ai rảnh thì vào rông dài tiếp ợ.

Name: Long Lost Love
Pass: vuhung1

Na chín
20-07-2011, 12:18 PM
.....

Xin hết ạ!

Vâng, đến đây thì em cũng xin cấm khẩu bất phục, và xin kết luận lại là đứa nào thích một mình thì cứ một mình, đứa nào cần bạn đồng hành thì cứ tìm bạn đồng hành (vì chả ai thuyết phục được ai là lựa chọn của mình ưu việt hơn cả :65:)

flamencol78
20-07-2011, 01:37 PM
Bỏ qua mấy phần tranh luận trở lại với nội dung câu chuyện ở đầu thì thấy:

- Lão Giáo sư ra đưa ra ví dụ là thằng đểu

- Thằng học trò rơm rớm nước mắt gạch tên từng người trong bản danh sách Schilder là thằng điên. Sao không chỉ mặt giáo sư mà nói rằng: “Thế vào trường hợp ông thì ông chọn thế lào?”. Thử nghĩ xem bây giờ nếu do xã hội biến động mềnh gia nhập một hội kín, hội hở nào đó và để thử lòng trung thành nó bảo mềnh về nhà phơ từng người thân một chỉ để lại một người thân nhất thì mềnh phản ứng thế nào?

Biết rằng câu chuyện đưa ra là một phép thử, một điều kiện tiêu chuẩn để trắc nghiệm nhưng cái điều kiện tiêu chuẩn này là dở ẹc (chỉ nên dùng trong lĩnh vực Khoa học tự nhiên và có tính chất tương đối mà thôi). Trong khi lĩnh vực xã hội đa dạng và phức tạp hơn nhiều, lắp vào mô hình nào cũng đều có nhiều bất cập cả. Tại sao lão GS không đưa ra phần Ý kiến khác?

Mềnh nghi ngờ cái lão GS và thèng ku sinh viên này là sản phẩm của một nền giáo dục kiểu:
“Trái tim anh ba phần tươi đỏ…
Câu sau không dám viết tiếp - …. bắt đi tù thì chết :D"

Còn việc lựa chọn giữa ai và ai thuộc về một vấn đề hết sức cảm tính, chả ăn nhập gì với cái câu chuyện ở trên cả.

icemain
20-07-2011, 04:00 PM
Vị giáo sư chờ cho anh bình tĩnh lại hồi lâu và hỏi, "Lẽ ra người thân thiết nhất với em, phải là cha mẹ và đứa con, bởi cha mẹ là người sinh thành và dạy dỗ em nên người, đứa con là do em dứt ruột sinh ra, còn người vợ thì có thể tìm người khác thay thế được, vậy tại sao, với em người vợ lại là người mà em khó dời xa nhất?".

Cả giảng đường im lặng, chờ nghe câu trả lời. Chàng trai bình tĩnh và từ tốn nói, "Theo thời gian, cha mẹ sẽ là rời bỏ tôi mà đi, con cái khi trưởng thành, cũng chắc chắn sẽ rời xa tôi, người luôn ở bên, làm bạn với tôi suốt đời, thực sự chỉ có vợ tôi![/I]

Câu chuyện này làm mình liên tưởng đến hình ảnh này trong một note đã từng viết của facebook của mình

http://photos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/36141_436886316745_660421745_5690830_1602730_a.jpg

Luận:
Ngón tay cái tượng trưng cho cha mẹ, ngón trỏ tượng trưng cho anh chị em, ngón giữa là bản thân mình, ngón áp út là 1 người khác không nằm trong gia đình mình, ngón út là những đứa con mà mình sinh ra. Theo thứ tự ưu tiên ngón cái trước thì cách đặt hình tượng cho từng ngón rõ ràng rất logic. Cha mẹ có trước, rồi đến anh chị, rồi mới đến mình. Ngón áp út là 1 người nào đó không thuộc về gia đình, cuối cùng mình sẽ sinh con, đó là ngón út.
Khi mình chập 2 bàn tay lại với nhau, từng ngón chụm vào nhau tương ứng ngón cái với ngón cái, ngón út với ngón út, chúng ta sẽ nhận thấy ý nghĩa của những người thân đối với mình. Ngón cái có thể tách ra xa, nghĩa rằng cha mẹ và chúng ta sẽ sớm muộn cũng sẽ tách rời. Cha mẹ sống cuộc sống riêng khi về già, mình lập gia đình riêng.
Ngón trỏ đại diện cho anh em trong gia đình. Cũng tương tự ngón cái, 2 ngón trỏ của chúng ta có thể tách ra được, cho thấy anh em trong nhà có mức độ quan trọng đến thế nào rồi cuối cùng mỗi người cũng phải đi con đường riêng...
Ngón giữa đại diện cho bản thân mình, cho nên không thể tách rời được. Chính vì thế, khi chập 2 bàn tay lại, ta phải áp sát lưng ngón giữa vào nhau, đại ý rằng mình không thể phân thân, chia cách bản thân mình làm hai được.
Ngón út có ý nghĩa là nòi giống của tương lai, mầm non của thế hệ mới. 2 ngón út cũng có thể tách rời nhau, nghĩa là sau này con cái của bạn sẽ trưởng thành, lập gia đình và tách rời bạn như khi bạn đã trưởng thành và tách rời "ngón cái" của bạn vậy.
Ngón áp út là trường hợp đặc biệt. Đó là 1 người không thuộc về gia đình mình. Nhưng người này lại không thể tách rời khỏi chúng ta được. Khác với cha mẹ, anh em (các ngón tay rời nhau được) thì bạn không thể nào tách 2 ngón áp út của mình ra được. Điều đó có nghĩa rằng "con người xa lạ" này sẽ gắn bó với chúng ta suốt đời, suốt kiếp. Đó chính là người bạn đời, và đây là lý do tại sao ta phải đeo nhẫn ở ngón tay ấy để thể hiện tình thương yêu và trái tim hướng về người đó.
Bạn cũng có thể lý giải tại sao một người lại đeo nhẫn ở ngón trỏ (họ nghĩ về anh em), đeo nhẫn ở ngón cái (tỏ lòng hiếu thảo đối với bậc sinh thành), và đeo nhẫn ngón út (toàn tâm lo lắng cho con cái)...

Casper_HN
20-07-2011, 04:30 PM
Câu chuyện này làm mình liên tưởng đến hình ảnh này trong một note đã từng viết của facebook của mình

http://photos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/36141_436886316745_660421745_5690830_1602730_a.jpg

Bạn cũng có thể lý giải tại sao một người lại đeo nhẫn ở ngón trỏ (họ nghĩ về anh em), đeo nhẫn ở ngón cái (tỏ lòng hiếu thảo đối với bậc sinh thành), và đeo nhẫn ngón út (toàn tâm lo lắng cho con cái)...

Mình không đeo nhẫn, nó chửi mình đây :die:

Na chín
20-07-2011, 04:48 PM
Em cũng ko đeo nhẫn, ko biết có phải là đang bị Chính-san chửi ko :D

icemain
20-07-2011, 04:54 PM
Có tật thì giật mình!

Tuy nhiên, trong khía cạnh logic hình thức thì không phải "Nếu A thì B" sẽ dẫn đến kết quả "Nếu B thì A" hoặc "Nếu không A thì không B".

Na chín
20-07-2011, 05:07 PM
Lúc nãy tranh luận với anh Đăng, chủ yếu là về chuyện nên lựa chọn độc hành hay song hành trong cuộc sống, chứ thú thực, về chuyện lựa chọn giữa ai với ai thì em cũng nghĩ rằng chỉ có con cái là mình ko bỏ được dù nó tốt xấu thế nào (nước mắt chảy xuôi mà), chứ tất cả các thành phần khác đều có thể bỏ, đặc biệt là vợ/chồng bây giờ thì càng dễ bỏ hơn bao giờ hết /:)

Na chín
20-07-2011, 05:08 PM
Em cũng ko đeo nhẫn, ko biết có phải là đang bị Chính-san chửi ko :D

Ah quên, em đeo nhẫn ở ngón giữa, vậy nghĩa là em yêu bản thân nhất, nhỉ /:)

Na chín
21-07-2011, 02:25 PM
Mãi mới lại được vào forum, cả sáng nay rảnh chả biết làm gì, buồn tay buồn chân quá /:)

icemain
21-07-2011, 04:49 PM
Rảnh thì đi buôn vàng đi :p

Casper_HN
21-07-2011, 04:54 PM

Chú nói cũng hay đây, anh về xem vợ có mấy cây hồi môn mang đi bán mới được. Còn nhớ hồi anh cưới, vàng có 11 mà loạn cả lên, giờ mỗi cây vàng ~ 5D MkII rồi. Cố móc được 1 cây của vợ là lên đời máy ảnh luôn :o050:

Na chín
21-07-2011, 05:08 PM

Muốn buôn vàng phải có tiền, mà giờ em ko có, chỉ có mỗi thời gian thôi :D Giá mà thời gian rảnh có thể đổi thành tiền thì chắc mình thành tỷ phú rồi :D

Mouse7023
21-07-2011, 05:24 PM
Muốn buôn vàng phải có tiền, mà giờ em ko có, chỉ có mỗi thời gian thôi :D Giá mà thời gian rảnh có thể đổi thành tiền thì chắc mình thành tỷ phú rồi :D

Sao ng ta bảo thời gian là vàng là bạc. Đem bán đi mà lấy tiền chứ. :p

Na chín
21-07-2011, 05:31 PM
.. giờ mỗi cây vàng ~ 5D MkII rồi.

Cả bộ 5D mkII cũng chỉ có 40tr thôi hả anh :-??

Sao ng ta bảo thời gian là vàng là bạc. Đem bán đi mà lấy tiền chứ. :p

Rao bán rồi, ko ai mua :( Chắc là hàng hóa giản đơn nên ít giá trị, giờ cái gì người ta cũng đòi phải có giá trị tăng thêm /:)

Casper_HN
21-07-2011, 06:34 PM
Cả bộ 5D mkII cũng chỉ có 40tr thôi hả anh :-??

Body 5D MkII 2nd ~ 2.000$ ~ 1 cây vàng, Tất nhiên đó mới là body, còn lens, grip, pin dự phòng,thẻ, bao túi,... tỉ thứ nữa. Nhưng cái tỉ thứ nữa thì anh có rồi, 5D cũng có nhưng MkI :hoho:

Trước thì nghĩ đời này mình chả chơi cái máy dở hơi có cả quay HD, giờ có con rồi mới thấy vừa chụp vừa quay HD đúng là tiện dụng thật, thẻ nhớ thì rẻ, 32Gb ~ 1.5-2tr đủ chơi :ran:

Về thụt két vợ lấy của hồi môn thôi, mua mớ vàng lởm về vứt vào đó, cả đời vợ chắc chả thèm bán chỗ vàng đó đâu, để hàng giả chắc cũng chả biết, lúc nào bán chắc lại bảo mình đi bán, chả lo.

Vàng ơi, lên 50tr đê :roi:

Na chín
22-07-2011, 12:47 AM
Để nghĩ xem mình có thể thụt két ai để kiếm ít tiền làm vốn đi buôn vàng nào :D

Na chín
22-07-2011, 02:52 AM
Thôi chết em rồi, tò mò, táy máy, nghịch dại :(( Giờ phải khăn gói quả mướp đi Sing 1 mình rồi :(( Có ai cứu em với :((

https://lh4.googleusercontent.com/-4W2JwaH0qoE/Tih0FV7CGPI/AAAAAAAAAZk/XFTbzkwdlTs/s800/2011.07.22%252520Jetstar%252520SG-SIN-SG%25252017-21.09.2011%252520%25252803%252529.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-1-4BvmLB6ls/Tih0FrKQRzI/AAAAAAAAAZo/6ie_OoWVYec/s800/2011.07.22%252520Jetstar%252520SG-SIN-SG%25252017-21.09.2011%252520%25252801%252529.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-NAk3f-w7OSw/Tih0EssopvI/AAAAAAAAAZg/oj9T6N25FKk/s800/2011.07.22%252520Jetstar%252520SG-SIN-SG%25252017-21.09.2011%252520%25252802%252529.JPG

Na chín
22-07-2011, 03:02 AM
Cái bọn Jetstar đểu thế, sao nó quảng cáo vé SG-Sing $30/chiều chưa thuế phí, mà mình book thử thì chỉ có $5 :((

ChanNhoiBong
22-07-2011, 09:42 AM
ôlala. thế là đi thật ạ, hehe

Na chín
22-07-2011, 11:31 AM
Ạnh Long ơi, đi Sing ko? Vé HN-SG 650k + vé SG-Sing 5$ thôi :D Còn bay thẳng HN-Sing thì 58$

ôlala. thế là đi thật ạ, hehe

Đi thật em ạ, bút sa là gà chết rồi :D

Casper_HN
22-07-2011, 11:34 AM
Ạnh Long ơi, đi Sing ko? Vé HN-SG 650k + vé SG-Sing 5$ thôi :D Còn bay thẳng HN-Sing thì 58$

...
Phụ huynh đang mệt nặng, mấy chuyến lởm khởm cũng đâu đi được nữa là đi xa vậy, mọi chuyện mà bình thường thì anh đi là cái chắc, tiếc thế :o031:

Na chín
22-07-2011, 12:31 PM
Phụ huynh đang mệt nặng, mấy chuyến lởm khởm cũng đâu đi được nữa là đi xa vậy, mọi chuyện mà bình thường thì anh đi là cái chắc, tiếc thế :o031:

Chắc chắn là việc ở bên bác lúc này quan trọng hơn rồi, đi chơi thì còn nhiều dịp mà ^^ Mong anh và cả gia đình kiên cường nhé!

Na chín
22-07-2011, 12:39 PM
@ Các Mông dân còn lại:

Từ giờ đến 22h ngày hôm nay (22/7/11), có thể vẫn book được vé Jetstar khứ hồi SG-Sing giá $5/lượt có 10kg hành lý xách tay (cả thuế phí vào thì thành khoảng $30, nếu thêm 15kg hành lý gửi thì thêm $15) và vé HN-SG khứ hồi 650k/lượt có 7kg hành lý xách tay (cả thuế phí thì thành 759k, thêm 15kg hành lý gửi thì thêm 60k) (nếu di 2 chặng như thế thì rẻ hơn bay thẳng HN-sing nhé).

Ai có nhu cầu đi SG hoặc Sing chơi nhân dịp giá rẻ thì vào book sớm nhé. Vé nội địa có thể thanh toán sau, vé quốc tế thanh toán bằng thẻ tín dụng.

Giá khuyến mại chỉ áp dụng cho những người đã đăng ký mail nhận thông tin KM của Jetstar (mua vé theo link gửi qua email).

Na chín
22-07-2011, 09:11 PM
Đã dụ dỗ thêm được 3 chị em nữa tham gia nhóm đi Sing từ 17-21/9 này và tầm ba chục người đi Sing vào những thời điểm khác nhau trong thời gian vé-5-đô :D

Na chín
28-07-2011, 01:46 AM
Khoe vụ tự làm sushi cuộn tại gia này, cho bạn Chụt thèm (và ko nghĩ là tớ chém gió ;) )

Nén cơm, cuộn cơm này:

http://farm7.static.flickr.com/6141/5981476831_cf80ddbef7_m.jpghttp://farm7.static.flickr.com/6026/5981477767_72757cb1f3_m.jpghttp://farm7.static.flickr.com/6027/5982037784_f1f6e3e94a_m.jpg

Xắt miếng và bày biện này:

http://farm7.static.flickr.com/6149/5981478727_06353e264f_m.jpghttp://farm7.static.flickr.com/6020/5982039174_d1f73b15d1_m.jpghttp://farm7.static.flickr.com/6145/5981476003_320a2ebbb8_m.jpg

Các món khác và toàn cảnh mâm cơm hôm đó này:

http://farm7.static.flickr.com/6142/5981479183_61e81c35ee_m.jpghttp://farm7.static.flickr.com/6001/5982039398_fc64af222b_m.jpghttp://farm7.static.flickr.com/6129/5981476603_4354d5242e_m.jpg

McMillant
28-07-2011, 02:15 AM
Khoe vụ tự làm sushi cuộn tại gia này, cho bạn Chụt thèm (và ko nghĩ là tớ chém gió ;) )

Nén cơm, cuộn cơm này:

Này thì sushi !!!! :o04::o04::o04:

p/s: kinh mà làm j đúp đến 4 post thế chị @@!

Mouse7023
28-07-2011, 10:11 AM
Chẹp, chẹp... thèm thế. Na già ra đây làm cho tao ăn đê :D

Na nát nhoét
28-07-2011, 10:58 AM
Thằng nào thế này???

Na chín
28-07-2011, 11:07 AM
Chẹp, chẹp... thèm thế. Na già ra đây làm cho tao ăn đê :D

Thèm thì vào đây đi, tao làm sushi cho mà ăn tẹt ga, ăn đến béo ú lên luôn :D

Na chín
28-07-2011, 11:08 AM
Thằng nào thế này???

Thằng Na chưa nát đấy :65:

Na nát nhoét
28-07-2011, 02:23 PM
Đầu chôm chôm, tay chân loằng ngoằng... nhìn chán thật!

Na chín
28-07-2011, 05:45 PM
Đầu chôm chôm, tay chân loằng ngoằng... nhìn chán thật!

Hãy đợi đấy!!!!!

Mouse7023
28-07-2011, 10:45 PM
Hờ hờ...mình thành Mông dân hèn hạ từ đời nào mà mình chả biết, tự dưng hôm nay mới phát hiện ra. Trình chém gió của mềnh đúng là ngày càng cao :))

Na chín
28-07-2011, 11:04 PM
Hờ hờ...mình thành Mông dân hèn hạ từ đời nào mà mình chả biết, tự dưng hôm nay mới phát hiện ra. Trình chém gió của mềnh đúng là ngày càng cao :))

Tao phát hiện từ hôm mày post bài thứ 255, quên chưa chúc mừng :D

Casper_HN
28-07-2011, 11:08 PM
Tao phát hiện từ hôm mày post bài thứ 255, quên chưa chúc mừng :D

Có đứa thành "Mông dân cực kỳ hèn hạ" rồi kìa :o013:

Na chín
28-07-2011, 11:22 PM
Có đứa thành "Mông dân cực kỳ hèn hạ" rồi kìa :o013:

Ặc ặc, 500 bài hả anh? Sao ko ai thông báo trước để em còn chụp ảnh màn hình ghi lại thời khắc quan trọng đó :(( Thế trên mức Cực kỳ hèn hạ thì sẽ là gì và phải post bn bài ạ?

Na nát nhoét
29-07-2011, 09:31 AM
Thế trên mức Cực kỳ hèn hạ thì sẽ là gì?
http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif đê tiện... trên nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif nhục nhã... nữa nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif mọi... nữa nữa nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif thú... nữa nữa nữa nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif ****

Na chín
29-07-2011, 10:01 AM
http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif đê tiện... trên nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif nhục nhã... nữa nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif mọi... nữa nữa nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif thú... nữa nữa nữa nữa là http://i142.photobucket.com/albums/r107/dang8777/Emoticons/th_slider_wiggle2.gif ****

Đồ thương binh lanh chanh B-)

Na nát nhoét
29-07-2011, 10:49 AM
Tột cùng là Mông Đít, đây là trạng thái đắc đạo, thoát luân hồi, vượt tam giới, thọ ngang trời đất.

Cảnh giới này chưa ai đạt được, đám flamenco, Long Lợn Lòi, 3L, 3N .... mới chỉ lâu nhâu vòng ngoài thoai :65:

Na chín
29-07-2011, 11:07 AM
Tột cùng là Mông Đít, đây là trạng thái đắc đạo, thoát luân hồi, vượt tam giới, thọ ngang trời đất.

Cảnh giới này chưa ai đạt được, đám flamenco, Long Lợn Lòi, 3L, 3N .... mới chỉ lâu nhâu vòng ngoài thoai :65:

Sao lúc nào cũng thấy lão Ba Lờ tự khoe là đã đắc đạo, thoát khỏi luân hồi, vượt ra ngoài tam giới nhỉ :-?? Mụ Ba Nờ nói thế này thì biết tin ai :-??

Na nát nhoét
29-07-2011, 05:45 PM
Sao lúc nào cũng thấy lão Ba Lờ tự khoe là đã đắc đạo, thoát khỏi luân hồi, vượt ra ngoài tam giới nhỉ :-?? Mụ Ba Nờ nói thế này thì biết tin ai :-??Lão ấy nói thế bao giờ :65:

quyche
29-07-2011, 06:30 PM
Lâu quá rồi hôm nay em mới lại vào nhà mình. Các bác có vụ gì nhắn em với nhé! Mà bác nào biết chỗ thuê xe thì chỉ em với ạ! Số điện thoại của em là 0932363211. Có gì mong các bác giúp cho! Em cũng rất thích đi chơi mà!

love2live
29-07-2011, 06:46 PM
Lâu quá rồi hôm nay em mới lại vào nhà mình. Các bác có vụ gì nhắn em với nhé! Mà bác nào biết chỗ thuê xe thì chỉ em với ạ! Số điện thoại của em là 0932363211. Có gì mong các bác giúp cho! Em cũng rất thích đi chơi mà!
Ra ngay bốt hàng đậu bây h, mai có vụ đi hàm Lợn :o059:

Na chín
30-07-2011, 05:04 AM
Chỉ cần khỏe mạnh, ko đau ốm. Chẳng mong gì hơn.

Na nát nhoét
30-07-2011, 08:02 AM
Khỏe rồi lại chỉ cần học giỏi, ko mong gì hơn.

Na nát nhoét
30-07-2011, 08:03 AM
Học giỏi rồi lại chỉ mong lấy vợ, ko mong gì hơn.

Na nát nhoét
30-07-2011, 08:05 AM
Chỉ vì những mơ ước chết tiệt của bà già mà mình suốt đời phải gồng sức ko ngơi nghỉ :-w

Na chín
30-07-2011, 11:36 AM
Khỏe rồi lại chỉ cần học giỏi, ko mong gì hơn.

Học giỏi rồi lại chỉ mong lấy vợ, ko mong gì hơn.

Chỉ vì những mơ ước chết tiệt của bà già mà mình suốt đời phải gồng sức ko ngơi nghỉ :-w

Mỗi giai đoạn mỗi mong ước chứ :65:

Con từ 0-10 tuổi: Mình chỉ mong con mình khỏe mạnh, ngoan ngoãn.

11-20 tuổi: Mong con thông minh, học giỏi.

21-30 tuổi: Mong con công việc ổn định và lấy được vợ.

31-40 tuổi: Mong con sự nghiệp vững vàng và mong có cháu.

Ba Nờ "gồng" được đến đâu rồi :65:

Casper_HN
30-07-2011, 01:19 PM
3N được đoạn <0 rồi :o014:

Na nát nhoét
30-07-2011, 11:31 PM
Mỗi giai đoạn mỗi mong ước chứ :65:
Thế thì mời bà bỏ chữ Không mong gì hơn đi giùm... bà mong lắm thứ bỏ mie...

Na chín
30-07-2011, 11:42 PM
Thế thì mời bà bỏ chữ Không mong gì hơn đi giùm... bà mong lắm thứ bỏ mie...

Vặn với chả vẹo :65: Bây giờ con tôi còn bé (dưới 10 tuổi), tôi CHỈ MONG NÓ KHỎE MẠNH, KHÔNG MONG GÌ HƠN :65: Khi nào nó già bằng ông, tôi sẽ CHỈ CẦN VỢ CHỒNG NÓ SINH CHO TÔI MỘT ĐỨA CHÁU :65: Hiểu chưa :65:

Na chín
31-07-2011, 07:05 PM
Rồi sẽ qua. Rồi sẽ quen. Gì cũng thế. Phải ko nhỉ???

Na nát nhoét
31-07-2011, 10:35 PM
Khi nào nó già bằng ông, tôi sẽ CHỈ CẦN VỢ CHỒNG NÓ SINH CHO TÔI MỘT ĐỨA CHÁU :65: Hiểu chưa :65:Lúc đó dek cần vợ chồng nó khỏe mạnh nữa nhỉ :65:

NHOCBEO
01-08-2011, 12:21 AM

ai bảo gồng nên nó mới lâu, thà cứ như mọi người thì có khi có 5 đứa rồi ý chứ.

NHOCBEO
01-08-2011, 12:22 AM
Lúc đó dek cần vợ chồng nó khỏe mạnh nữa nhỉ :65:

Khỏe mạnh thì lúc nào cũng cần. Nói chuyện với anh chán bỏ mịe (a linh xui em viết thế) :))

Na chín
01-08-2011, 05:55 AM
Lúc đó dek cần vợ chồng nó khỏe mạnh nữa nhỉ :65:

Na nát kiểm tra lại kiến thức môn logic học đi nhé. Chắc hồi trước ko được học môn này hả :65:

Na chín
01-08-2011, 06:05 AM
Nói chuyện với ông chán bỏ mịe

Ah, tái bút: Nói chuyện với ông ko đến nỗi "chán bỏ miẹ" đâu, để giết thời gian giữa những lần thay tã cho con thì như thế là được rồi, KHÔNG MONG GÌ HƠN :65:

Na nát nhoét
01-08-2011, 06:18 AM
Khỏe mạnh thì lúc nào cũng cần. Nói chuyện với anh chán bỏ mịe (a linh xui em viết thế) :))Tiếng Việt chưa sõi à? Thế nào là chỉ mong :65:

Chán bỏ mie thì reply làm léo gì (bào thằng Linh thế :65:)

NHOCBEO
01-08-2011, 10:46 AM
đấy là a linh chán chứ em có chán đâu, nên là vẫn reply như thường.

Mập Đại Ka
01-08-2011, 11:13 AM
Càng ngày mình càng bị iu anh 3L. 3N ơi iem yêu anh! =))

musstol
01-08-2011, 12:14 PM
Đã thế thì lập lại câu lạc bộ fan hâm mộ bạn 3L(N) đê còn chần chừ gì nữa :kiai:

Casper_HN
01-08-2011, 12:16 PM
Cái Kon này ai nó cũng yêu với iếc, cửn thựn mà sau này trong nhà năm thằng con lại có đến tám thằng cha đấy nhá :o034:

musstol
01-08-2011, 12:23 PM
Cái Kon này ai nó cũng yêu với iếc, cửn thựn mà sau này trong nhà năm thằng con lại có đến tám thằng cha đấy nhá :o034:trong 8 thằng cha thì có "thằng" nào là Long Casper ko ợ :eye_wide:

Mập Đại Ka
01-08-2011, 12:27 PM
Cái Kon này ai nó cũng yêu với iếc, cửn thựn mà sau này trong nhà năm thằng con lại có đến tám thằng cha đấy nhá :o034:

anh điêu nhớ! em chưa iu anh bao giờ sao anh bẩu ai em cũng yêu. Hừm :o041: Mún :die: k hửm

quyche
02-08-2011, 10:42 PM
Èo, chán quá! Em không kịp lên mạng để ra trà đá rồi! Ai có lòng hảo tâm nhắn tin cho em phát : 0932363211

Na chín
03-08-2011, 11:51 AM

Hờ hờ, mình già rồi, ko bắt kịp mốt "phi công" thời nay đâu. Mình yêu anh già cơ. :D

Ôi thôi chết, sao đột nhiên có nhiều em tỏ tình với anh già lắm Lờ lắm Nờ thế này :(( Ko nhanh chân thì chẳng còn miếng nào mất :(( Anh ơi, em cũng yêu anh!!! Anh ơi, em số 3 nhé :((

eMông
03-08-2011, 11:58 AM
Update tình yêu

1. Mập
2. Mouse7023
3. Na9
4...

Đề nghị Tình trưởng 3N vào chốt cung nhé :D

Na chín
03-08-2011, 12:03 PM
Update tình yêu

1. Mập
2. Mouse7023
3. Na9
4...

Anh già ơi, ko cần chốt cung đâu ;;) Dù fanclub đông đến thế nào, dù anh bảo bọn em đi đến đâu, dù...... bọn em cũng theo anh ;;) Bọn em nguyện theo anh đến cùng trời cuối đất ;;)
(Ah, nhưng anh nhớ ưu tiên những người đăng ký sớm nhé :">)

NHOCBEO
03-08-2011, 12:04 PM
em xin số 6 nhé

Na chín
03-08-2011, 12:14 PM
em xin số 6 nhé

Hị hị.... thế có được lập nick khác để đăng ký nữa ko hả anh già? Vì em thích số 8 :">

Na nát nhoét
03-08-2011, 12:36 PM
Các em cứ yên chí mổ thóc đẻ đái cho anh, chuyện số má ko phải ngợi :65:

http://farm4.static.flickr.com/3271/2294104556_8deb5d7f49_z.jpg?zz=1

eMông
03-08-2011, 12:41 PM
Update tình yêu

1. Mập
2. Mouse7023
3. Na9
4...

Tiếp tục update:
1. Mập
2. Mau-sờ
3. Na ko nát
4.
5.
6. Nhóc ko béo

Bẹn Mút-sờ-tôn kêu gọi lập fanclub thì có muốn vào danh sách nài hok?

musstol
03-08-2011, 12:41 PM

hố hố mềnh ngồi đây chọn mợ giùm ông Bố ăn hại nào :hoho:

Na chín
03-08-2011, 12:43 PM

Anh ơi, anh cho ai đẻ trước :"> Lần lượt theo danh sách à :">

musstol
03-08-2011, 12:48 PM
Tiếp tục update:
Bẹn Mút-sờ-tôn kêu gọi lập fanclub thì có muốn vào danh sách nài hok?dạ hok ợ. Em thần tượng ông Bố ăn hại của em nàm giề ợ. Cơ mà nếu ổng cần tới thằng con quý tử lày thì em nguyện vì của thừa kế của ổng mừ xông pha

musstol
03-08-2011, 12:53 PM
Anh ơi, anh cho ai đẻ trước :"> Lần lượt theo danh sách à :">Chị nàm Bố xoắn trước giờ G thì bỏ mie. Bố ơi, cần con trợ pin cho hok :o22:

NHOCBEO
03-08-2011, 02:29 PM
vì của thừa kế của ổng mừ xông pha

của thừa kế chỉ chia cho 6 ng đầu tiên trong danh sách.

Na chín
03-08-2011, 02:49 PM
Chị nàm Bố xoắn trước giờ G thì bỏ mie. Bố ơi, cần con trợ pin cho hok :o22:

É ơi, É đừng để cho Nuy tình yêu của bố É và É biết đến tăm hơi cái chuồng gà mái ở chốn này nhé, kẻo không thì đến con gà mái số 1 cũng ko có cơ hội đẻ đái gì đâu ;)

NHOCBEO
03-08-2011, 02:52 PM

http://farm4.static.flickr.com/3271/2294104556_8deb5d7f49_z.jpg?zz=1

Thế này chắc dương thọ cũng không được lâu bền đâu anh giai già ạ

musstol
03-08-2011, 04:31 PM
É ơi, É đừng để cho Nuy tình yêu của bố É và É biết đến tăm hơi cái chuồng gà mái ở chốn này nhé, kẻo không thì đến con gà mái số 1 cũng ko có cơ hội đẻ đái gì đâu ;)

keke tình iu của em hôm nào chả lượn ra lượn vào chốn nài :ex10:

musstol
03-08-2011, 04:32 PM
của thừa kế chỉ chia cho 6 ng đầu tiên trong danh sách.Của thừa kế chỉ dành cho thằng con quý tử nài nài :o050:

musstol
03-08-2011, 04:35 PM
Thế này chắc dương thọ cũng không được lâu bền đâu anh giai già ạThế mí cần thằng con quý tử nài trợ pin :o025:

Na chín
04-08-2011, 12:05 AM
Thế mí cần thằng con quý tử nài trợ pin :o025:

É có mấy viên pin mà đòi trợ ;)

NHOCBEO
04-08-2011, 09:54 AM
É có mấy viên pin mà đòi trợ ;)

có khi vì thằng con quý tử mà anh già hết pin thì sao ? keke

Na chín
04-08-2011, 02:08 PM
chị Na ơi, chuyển sang lão Thuynd đi, lâu rồi mất tăm mất tích, ẩn danh đâu rồi ý

Chắc anh Thụy bị vợ phát hiện vụ nói dối chuyến về quê Năm Cát nên giờ bị cắt hết các phương tiện giao tiếp với bên ngoài rồi :65:

sao ko thấy chị CHụt vào thanks bài của chi NA nhỉ =)) =))

Chị đồ là có người lườm nguýt cấm đoán ;) =))

Thì ra là ở đây. Chém gió xuyên lục địa thế thì ai mà mò được :D

Trời ơi, có cái forum con con mà ko bao quát hết được thế này thì làm nội tướng làm sao??? Thảo nào Ba Lờ Nờ cứ phải đi tăng gia bên ngoài /:)

Na chín
04-08-2011, 02:11 PM
có khi vì thằng con quý tử mà anh già hết pin thì sao ? keke

Uh, có lẽ thế. Về lý thuyết, phải đến tầm 25-30 tuổi trở ra thì đàn ông mới tích đủ "pin" để vừa có thể cho ra đời những đứa con khỏe mạnh cả về tinh thần lẫn thể chất, vừa có thể "sạc" lại "pin" cho những lứa sau. Đằng này, mới 6 tuổi đã vội vàng... thì cũng khó nói lắm... 8-|

Mouse7023
04-08-2011, 02:23 PM
Của thừa kế chỉ dành cho thằng con quý tử nài nài :o050:

Hiểm thật! Của thừa kế nó đòi anh 3L để lại cho là môt thằng con quý tử. ---> Ngần đấy đứa tranh nhau cũng chả bằng è é. :D

NHOCBEO
04-08-2011, 02:29 PM
thế mới biết, tẩm ngầm tầm ngầm đấm chết voi. bọn mình tha hồ xí chỗ xí phần các vị trí, cuối cùng cũng chả có của thừa kế đắt giá như thế

Na chín
04-08-2011, 02:30 PM
Hiểm thật! Của thừa kế nó đòi anh 3L để lại cho là môt thằng con quý tử. ---> Ngần đấy đứa tranh nhau cũng chả bằng è é. :D

È é ơi, nếu ra của thừa kế là "thằng" thì ko ai dám tranh với em rồi, nhưng nếu ra "con" thì cho chị xí trước nhé, chị đang thích con gái ;;)

Mouse7023
04-08-2011, 02:38 PM
thế mới biết, tẩm ngầm tầm ngầm đấm chết voi. bọn mình tha hồ xí chỗ xí phần các vị trí, cuối cùng cũng chả có của thừa kế đắt giá như thế

È é ơi, nếu ra của thừa kế là "thằng" thì ko ai dám tranh với em rồi, nhưng nếu ra "con" thì cho chị xí trước nhé, chị đang thích con gái ;;)

=)) thảm họa 3L =))

NHOCBEO
04-08-2011, 02:59 PM
=)) thảm họa 3L =))

sao lại là thảm họa, phải là Idol 3L chứ :))

Na chín
04-08-2011, 03:03 PM
=)) thảm họa 3L =))

Idol 3L :))

Con người là tổng hòa của các mặt đối lập :65:

NHOCBEO
04-08-2011, 04:14 PM
có câu là "anh xấu nhưng kết cấu hoàn hảo"

chắc vì thế nên vừa yêu vừa ghét vừa giân vừa tức vừa thương vừa thèm vừa chán :D

autumnorchids
05-08-2011, 11:11 AM
Em có nhiều chuyện về mẫu đàn ông lý tưởng lắm, không chừng chị Chụt nghe đc 1 nửa lại nảy ý kiếm người ý về làm chồng.
Em qua tuổi mộng mơ roài mà sao các chị lại vẫn mơ mộng nhỉ:-"
Vậy e già đời rùi, e biết j về tính cách đàn ông vậy

è.é
05-08-2011, 01:02 PM
Vậy e già đời rùi, e biết j về tính cách đàn ông vậy
Nghe cmt của anh / chị này mà sợ quá:dead:
Đàn ông là gì nhỉ
Em nào có biết chi
Đành vờ là ... hơi biết
Chuyện đưa cho có nì ...

Đàn ông là gì nhỉ
Thú thực chẳng biết gì
Giống đực ? Hay giống cái ?
Hơ hơ ... ngu ngơ nì ...

Đàn ông để các chị
Em cần biết làm gì !
Nói không với tình ái
Con đường rảnh bước đi

@ chị NA: ối dồy ôi, nhường chị tất. Rùi chị lại cho các bạn ý gọi em là Mẹ nhé ^^
@ Chị Chụt: quả là câu chữ có gai hehe :o012:
@ Nhóc béo: hehe tột cùng của sự đen tối là sự trong sáng tới lạ kỳ. Chị nghĩ là chị trong sáng trong vụ này cực kỳ ý :o050:

Na chín
06-08-2011, 12:49 AM
@ Chị Chụt: quả là câu chữ có gai hehe :o012:

Chụt chứ có phải là Nhím đâu :D

@ Nhóc béo: hehe tột cùng của sự đen tối là sự trong sáng tới lạ kỳ.

Bắt quả tang É đạo blast của người khác nhé ;)

@ chị NA: ối dồy ôi, nhường chị tất. Rùi chị lại cho các bạn ý gọi em là Mẹ nhé ^^

Chị chợt nhớ ra là có lần anh Ba Lờ Nờ nhận Bell làm con, thành ra chuyện gọi mẹ cũng khó nghĩ phết :-?? Ba Lờ Nờ có 2 con zai: trưởng là È é, út là Bell :-?? Giờ Bell gọi È é là mẹ :-?? Vậy thì rốt cục È é là mẹ hay là anh trai của Bell :-?? Và Ba Lờ Nờ là cha hay là ông ngoại Bell :-?? Cả tuần này đau đầu nghĩ mãi ko ra chuyện này :(

Casper_HN
06-08-2011, 12:55 AM
...
Chị chợt nhớ ra là có lần anh Ba Lờ Nờ nhận Bell làm con, thành ra chuyện gọi mẹ cũng khó nghĩ phết :-?? Ba Lờ Nờ có 2 con zai: trưởng là È é, út là Bell :-?? Giờ Bell gọi È é là mẹ :-?? Vậy thì rốt cục È é là mẹ hay là anh trai của Bell :-?? Và Ba Lờ Nờ là cha hay là ông ngoại Bell :-?? Cả tuần này đau đầu nghĩ mãi ko ra chuyện này :(

Nhà này truyền thống xưng hô kiểu loạn xà bần, chả có gì ngạc nhiên cả :o042:

Na chín
06-08-2011, 12:58 AM
Nhà này truyền thống xưng hô kiểu loạn xà bần, chả có gì ngạc nhiên cả :o042:
Nhưng rồi em biết giải thích với con em thế nào đây :ex10:

Na chín
07-08-2011, 11:49 PM
Chuẩn bị ra sân bay nào /:)

Casper_HN
08-08-2011, 04:15 PM
Forum đang rộ lên dịch vụ tín ngưỡng, hay tiện đà ai tổ chức gọi hồn cho anh Nòng dận cối cái nhể :tt1:

flamencol78
08-08-2011, 05:07 PM
Forum đang rộ lên dịch vụ tín ngưỡng, hay tiện đà ai tổ chức gọi hồn cho anh Nòng dận cối cái nhể :tt1:

Theo thông tin trà đá vỉa hè thì anh Nòng dận cối vẫn đều đặn vào forum nhưng ngặt nỗi chỉ vào mà không post bài được tương tự nick 3L. Vì chưa có điều kiện tìm hiểu chính xác nên chưa lập topic để nhờ Admin hỗ trợ.

Casper_HN
08-08-2011, 05:15 PM
Theo thông tin trà đá vỉa hè thì anh Nòng dận cối vẫn đều đặn vào forum nhưng ngặt nỗi chỉ vào mà không post bài được tương tự nick 3L. Vì chưa có điều kiện tìm hiểu chính xác nên chưa lập topic để nhờ Admin hỗ trợ.
Vừa liên lạc qua đường dây nóng với Admin thì nhận được trả lời như sau:
- Nick 3L cũng được nhiều vô số Mông nữ hỏi han, hoàn toàn sử dụng bình thường, nhưng anh 3L đã giận dỗi ko thèm dùng nick này nữa.
- Tình trạng thực tế của nick Nòng dận cối cũng như 3L, không có lỗi gì cả, thử bảo Nòng dận cối truy nhập eMông Group forum từ máy khác hoặc trình duyệt khác xem sao.

Na nát nhoét
08-08-2011, 08:29 PM
nhưng anh 3L đã giận dỗi ko thèm dùng nick này nữa.Nick 3L đã được dùng chung từ lâu trước khi nó được rọ mõm cơ... Nick 3N cũng thế ... bây giờ 2 nick này ngang ngửa với nick eMông về số người dùng chung rồi nhé :D

Anonymous
08-08-2011, 10:09 PM
Nick 3L đã được dùng chung từ lâu trước khi nó được rọ mõm cơ... Nick 3N cũng thế ... bây giờ 2 nick này ngang ngửa với nick eMông về số người dùng chung rồi nhé :D

Có cái nick cũng ko giữ nổi mà dùng thì hỏi giữ được cái gì cho riêng mình. May mà "cái đó" ko tháo ra lắp vào được chứ ko cũng bị chúng nó mang ra dùng chung hết rồi.

Na chín
08-08-2011, 11:11 PM
(1) Nick 3L đã được dùng chung từ lâu trước khi nó được rọ mõm cơ... Nick 3N cũng thế ... (2) bây giờ 2 nick này ngang ngửa với nick eMông về số người dùng chung rồi nhé :D

(1) Ai rọ mõm :65: Rọ mõm bao giờ :65: Người chứ có phải c.h.ó đâu mà rọ mõm :65:
(2) 2 thì mới bằng một nửa của 4 thôi nhé. Ngang ngửa là ngang ngửa thế nào. Về học lại lớp một ngay, nhanh!

Na chín
09-08-2011, 12:06 AM
Haizz.... cứ xem phim xem truyện cho lắm vào... :((

Mập Đại Ka
09-08-2011, 12:18 AM
Có cái nick cũng ko giữ nổi mà dùng thì hỏi giữ được cái gì cho riêng mình. May mà "cái đó" ko tháo ra lắp vào được chứ ko cũng bị chúng nó mang ra dùng chung hết rồi.

Ơ của 3L rõ là tháo lắp mà!

Na chín
09-08-2011, 12:36 AM
Hic... điện thoại ko tài nào bật lên được, chẳng biết có hỏng ko... Hỏng thì.... đi tong hơn-một-nghìn-cái-tin-nhắn :(

Na nát nhoét
09-08-2011, 08:53 AM
Hic... điện thoại ko tài nào bật lên được, chẳng biết có hỏng ko... Hỏng thì.... đi tong hơn-một-nghìn-cái-tin-nhắn :(Cho mày chết!!!!!!!!!!!

Na nát nhoét
09-08-2011, 08:54 AM
(2) 2 thì mới bằng một nửa của 4 thôi nhé.Ai bảo 2 thế? :65:

Na chín
09-08-2011, 11:02 AM
Ai bảo 2 thế? :65:

Tao bảo :65:Có vấn đề gì à :65:

Cho mày chết!!!!!!!!!!!

Tao chết là việc của tao, can hệ dek gì đến mày mà xía vào hả đồ nẫu :65:

Na nát nhoét
09-08-2011, 11:57 AM
Tao bảo :65:Có vấn đề gì à :65:Ai bảo mày mà mày bảo thế :65:

Tao chết là việc của tao, can hệ dek gì đến mày mà xía vào hả đồ nẫu :65:Tao xía vào là việc của tao, cần gì phải can hệ tao mới xía hả đồ thối :65:

Na chín
09-08-2011, 12:05 PM
Ai bảo mày mà mày bảo thế :65:

Tao thích thế thì tao bảo thế, có sao ko :65:

Tao xía vào là việc của tao, cần gì phải can hệ tao mới xía hả đồ thối :65:

Đồ chữ xanh lắm chuyện :65: Đồ chữ xanh Chí Phèo :65: Đồ chữ xanh cù nhầy :65:

Na nát nhoét
09-08-2011, 12:08 PM
Tao thích thế thì tao bảo thế, có sao ko :65:Có sao thì có sao ko? Ko sao thì có sao ko :65:

Đồ chữ xanh lắm chuyện :65: Đồ chữ xanh Chí Phèo :65: Đồ chữ xanh cù nhầy :65:Mày # gì tao đâu :65:

flamencol78
09-08-2011, 12:14 PM
Giống nhau thường ghét nhau.

Na chín
09-08-2011, 12:16 PM
Giống nhau thường ghét nhau.

Thật, ghét nhau như chó với mèo. Nhưng mà... đứa nào là chó :65:

Na chín
09-08-2011, 12:18 PM
Có sao thì có sao ko? Ko sao thì có sao ko :65:

Có sao thì... kệ mày :65: Ko sao thì... kệ tao :65:

Mày # gì tao đâu :65:

Xem comment bên trên nhé :65:

flamencol78
09-08-2011, 12:19 PM
Lạ nhỉ, từ trà đá thanh tao vỉa hè bốt Hàng Đậu mà bây giờ lại có cả thịt chó và thịt mèo. Topic này lạc hướng thật rồi.

Na nát nhoét
09-08-2011, 12:23 PM
Cù nhầy cũng phải có duyên cơ con Na thối kia ơi.

Thôi tao chả chát với mày nữa đâu.

Na chín
09-08-2011, 12:24 PM
Lạ nhỉ, từ trà đá thanh tao vỉa hè bốt Hàng Đậu mà bây giờ lại có cả thịt chó và thịt mèo. Topic này lạc hướng thật rồi.

Lạ nhỉ, có chó sống mèo sống thôi, chưa thấy mùi thịt chó thịt mèo đâu cả L-) Ah, thấy mùi thịt ngựa =P~

Na nát nhoét
09-08-2011, 12:24 PM
Mọi người cứ thử gọi Na Nát Nhoét, Long Lợn Lòi, Linh Lở Loét... đi... trải nghiệm mới lạ cực :D

flamencol78
09-08-2011, 12:25 PM
Mình rất thích xem đôi này bầy nhầy cùng nhau. Thế mà lại dừng à. Buồn thật :(

flamencol78
09-08-2011, 12:26 PM
Mọi người cứ thử gọi Na Nát Nhoét, Long Lợn Lòi, Linh Lở Loét... đi... trải nghiệm mới lạ cực :D

Như kiểu offroad ở Hàm Lợn ấy nhỉ =))

Thêm một cái Đ Đang Đái vào cho đủ tứ tử

Na chín
09-08-2011, 12:28 PM

Sang Những người thích đùa đi anh, sắp có chuyện hay rồi ;)

Anonymous
09-08-2011, 12:36 PM

Mày mày tao tao, ăn nói thô tục làm bẩn cả diễn đàn, thế mà cứ tưởng là hay. Đúng là "ôn hoà" giờ thành "nhu nhược" rồi.

Na chín
09-08-2011, 12:46 PM
Mày mày tao tao, ăn nói thô tục làm bẩn cả diễn đàn, thế mà cứ tưởng là hay. Đúng là "ôn hoà" giờ thành "nhu nhược" rồi.

Có đứa thập thò chỗ tối chửi đổng Mông trưởng kìa =))

@ Đồ nặc danh nhiều chuyện: Biết thế nào gọi là quán nước vỉa hè ko ku :65: Ko hợp tai hợp nhãn thì đừng vào đừng đọc, người thanh lịch như ku thì xứng đáng ngồi cafe điều hòa mát lạnh wifi vù vù tiếp viên xinh tươi.... thôi, ngồi quán vỉa hè làm gì cho mất phong độ :65:

Na chín
09-08-2011, 01:27 PM
Cù nhầy cũng phải có duyên cơ con [COLOR="#FF0000"]Na thối kia ơi.

Mày ơi, có duyên hay vô duyên nó cũng còn tùy gu, tùy cảm nhận của từng người mày ạ. Như mày ấy, đầy người ghét mà tao vẫn yêu, thế có phải là do mày vô duyên đâu, mà tại gu thẩm mỹ của tao kém đấy chứ :65:

flamencol78
09-08-2011, 01:36 PM
Có đứa thập thò chỗ tối chửi đổng Mông trưởng kìa =))

ơ, có người mong manh hộ mình kìa :D

Na nát nhoét
09-08-2011, 01:39 PM
Mày ơi, có duyên hay vô duyên nó cũng còn tùy gu, tùy cảm nhận của từng người mày ạ.Tao nói vô duyên nghĩa là mặc định tao cảm nhận thế, đứa khác thế nào mặc thây nó :65:

Mày vẫn yêu tao hả? Thế thì tao phải chửi cho mày hết yêu thì thôi, con thần kinh kia :65:

flamencol78
09-08-2011, 01:42 PM

Anonymous này cập nhật vốn kiến thức văn hóa dân tộc nhé. mày và tao là cách xưng hô của tộc Mông (cũng gần gũi với ê Mông đó). Đôi bạn của chúng ta đang xưng hô theo kiểu dân tộc đó thôi.

Na chín
09-08-2011, 01:50 PM
Tao nói vô duyên nghĩa là mặc định tao cảm nhận thế, đứa khác thế nào mặc thây nó :65:

Mày vẫn yêu tao hả? Thế thì tao phải chửi cho mày hết yêu thì thôi :65:

Tao cũng kệ thây mày :65: Chứ hết được thì đã hết lâu rồi /:)

Na chín
09-08-2011, 01:52 PM
Anonymous này cập nhật vốn kiến thức văn hóa dân tộc nhé. mày và tao là cách xưng hô của tộc Mông (cũng gần gũi với ê Mông đó). Đôi bạn của chúng ta đang xưng hô theo kiểu dân tộc đó thôi.

Bọn Kinh nó cũng mày - tao đấy Mông trưởng ạ ;;) Ghét nhau lắm hoặc yêu nhau nhiều cũng đều mày - tao hết ;;)

Na chín
09-08-2011, 01:54 PM
Ah, tiện thể thông báo với vợ chồng Mông trưởng là cây hải đường của Bell ra nhiều nụ nhiều hoa cực kỳ nhé. Yêu lắm í :x

Na nát nhoét
09-08-2011, 02:03 PM
Mình thằng ranh con đái ị thì làm sao đủ được nhỉ :65:

Na chín
09-08-2011, 03:25 PM
Mình thằng ranh con đái ị thì làm sao đủ được nhỉ :65:

Chắc cháu nó xin viện trợ từ bác Ba Nờ hay Ba Lờ gì đó :65:

NHOCBEO
09-08-2011, 03:45 PM
Mày vẫn yêu tao hả? Thế thì tao phải chửi cho mày hết yêu thì thôi, con thần kinh kia :65:

hết đứa này yêu thì đứa khác yêu, sao đủ sức mà chửi hả anh Đăng đần đang đái (em chỉ gọi thử xem cảm giác nó có phê không ..)

Na chín
09-08-2011, 04:38 PM
hết đứa này yêu thì đứa khác yêu, sao đủ sức mà chửi hả anh Đăng đần đang đái (em chỉ gọi thử xem cảm giác nó có phê không ..)

Anh Đăng Duck Down Dud đần độn đang đứng đái đường ơi :-* ;;) :-* ;;) :-* ;;)

(Sao gọi hẳn 10 chữ như thế mà ko có cảm giác gì hết cả nhỉ :-??)

Na nát nhoét
09-08-2011, 04:46 PM
Chắc cháu nó xin viện trợ từ bác Ba Nờ hay Ba Lờ gì đó :65:Thảo nào mẹ nó cứ phải bay HN - SG liên tục :65:

Na nát nhoét
09-08-2011, 04:48 PM
Anh Đăng Duck Down Dud đần độn đang đứng đái đường ơi :-* ;;) :-* ;;) :-* ;;)

(Sao gọi hẳn 10 chữ như thế mà ko có cảm giác gì hết cả nhỉ :-??)Bạn mình toàn gọi là Đ deck đái được cơ... cảm ơn 2 em Huyền và Na thối đã giúp anh đ** được nhóE :65:

Na chín
09-08-2011, 04:49 PM
Thảo nào mẹ nó cứ phải bay HN - SG liên tục :65:

Bác Ba Nờ yêu dấu ơi, cây hải đường để ở HN mà, của cháu thì mẹ cháu gửi CPN hàng ngày, còn của bác thì mẹ cháu toàn điều hàng (tức là điều bác về XĐ ấy) qua điện thoại thôi :65:

Na nát nhoét
09-08-2011, 04:53 PM
Còn của bác thì mẹ cháu toàn điều hàng (tức là điều bác về XĐ ấy) qua điện thoại thôi :65:X cbn Đ chả # cái toilet nhà anh 3L nhỉ :65:

Na chín
09-08-2011, 06:23 PM
X cbn Đ chả # cái toilet nhà anh 3L nhỉ :65:

Anh Ba Lờ vốn có bệnh lạ nhà là ko ngủ được, lạ toilet là ko "đi" được (chẳng thế mà có tên Anh Đ đ.é.o đ.á.i được)... Nghĩ cũng thương anh í, đi đâu cũng phải nhịn tiêu nhịn tiểu, ôm một bụng đầy mứt về đến tận xứ XĐ khỉ ho cò gáy nhà cháu Bell... :65:

Na chín
09-08-2011, 06:25 PM
Ồi... từ sáng đến giờ có mỗi cái Mông quán là sôi động... các box khác tịt hết rồi à @-)

ChanNhoiBong
09-08-2011, 06:28 PM
tập trung hết vào đây rồi chị ạ ^^ cuộc đấu khẩu hay như trận siêu cúp ^^

Na chín
09-08-2011, 06:34 PM
tập trung hết vào đây rồi chị ạ ^^ cuộc đấu khẩu hay như trận siêu cúp ^^

Chị phải nuốt nước mắt mà Thanks cái truyện cười "bêu xấu" bạn Chụt thân thương của chị đấy :105:

Na chín
09-08-2011, 06:41 PM
Chị phải nuốt nước mắt mà Thanks cái truyện cười "bêu xấu" bạn Chụt thân thương của chị đấy :105:

Nhưng giá mà em bổ sung thêm thông tin chi tiết hơn chút nữa thì chị còn Thanks 2 lần cơ. Ví dụ như tên cái lão Good till the last drop này (phải Tự xé đồ ko nhỉ :-??), tên cái lão Extra long, King size này (đồ là Trym Bông =)) ) và tên cái lão Three times a day, seven days a week, in both directions (chắc cú là lão Ba Lờ :65:)..... chứ ai lại Áo gấm đi đêm như thế :105:

ChanNhoiBong
09-08-2011, 06:58 PM
nuốt nước mắt là sao ạ =))

ChanNhoiBong
09-08-2011, 06:59 PM
Nhưng giá mà em bổ sung thêm thông tin chi tiết hơn chút nữa thì chị còn Thanks 2 lần cơ. Ví dụ như tên cái lão Good till the last drop này (phải Tự xé đồ ko nhỉ :-??), tên cái lão Extra long, King size này (đồ là Trym Bông =)) ) và tên cái lão Three times a day, seven days a week, in both directions (chắc cú là lão Ba Lờ :65:)..... chứ ai lại Áo gấm đi đêm như thế :105:
hèm, edit lại luôn ạ ;))

Na chín
10-08-2011, 10:54 AM
Huhuhu sáng nào cũng quay cuồng túi bụi te tua tan tác chuyện tiền nong là sao nhỉ :dead:

ChanNhoiBong
10-08-2011, 11:02 AM
vàng thôi chị, tiền làm j :-"

Na chín
10-08-2011, 11:04 AM
Vàng thì phải mua từ cuối tuần trước và xả ra từ hôm qua rồi. Hôm nay vàng nhàn em ạ.

Na chín
10-08-2011, 11:06 AM
Hay là mình làm một topic tư vấn đầu tư vàng và ngoại tệ nhỉ? Có ai có nhu cầu ko ;;)

Mập Đại Ka
10-08-2011, 11:16 AM
Hay là mình làm một topic tư vấn đầu tư vàng và ngoại tệ nhỉ? Có ai có nhu cầu ko ;;)
Em có:(( cứ nhắc đến vụ này là nước mắt lưng tròng:(( e cho ra đi sớm quá sớm quá chỉ vì vụ đi cát bà chơi mà giờ ngậm ngùi k yên:((

alooooooo123
10-08-2011, 11:17 AM
tư vấn đi, tư vấn đi mẹ của bé Bell - bồ của bé 3L :)

Na chín
10-08-2011, 11:29 AM
tư vấn đi, tư vấn đi mẹ của bé Bell - bồ của bé 3L :)

Bịch thôi :105::105::105::105::105:

Mập Đại Ka
10-08-2011, 03:39 PM
Bịch thôi :105::105::105::105::105:
Bịch thôi nghĩa là nhảy vào hay theo dõi xu hướng thêm vài hôm nữa hửm chị. Tư vấn gì mà dùng từ chuyên môn thái quá :p. Hum nay trong nước giảm rồi, em nghi vẫn còn giảm nữa. Hức, lấy lại tinh thần, còn vào xem giá, mấy hôm trước phi như điên em còn chẳng giảm mở web ra check giá vàng:(

Mouse7023
10-08-2011, 04:16 PM
Bịch thôi nghĩa là nhảy vào hay theo dõi xu hướng thêm vài hôm nữa hửm chị. Tư vấn gì mà dùng từ chuyên môn thái quá :p. Hum nay trong nước giảm rồi, em nghi vẫn còn giảm nữa. Hức, lấy lại tinh thần, còn vào xem giá, mấy hôm trước phi như điên em còn chẳng giảm mở web ra check giá vàng:(

=)) Bịch bỉm của Bell và bịch bồ của 3L í =))

è.é
10-08-2011, 04:33 PM
ối dồi ơi đì đùng mưa gió bão.
Cầu giời mai và ngày kia nắng nhóe

eMông
10-08-2011, 04:37 PM

Ờ, nắng đê, nắng đê - trà đá vỉa hè mà mưa gió thì buồn lắm.

è.é
10-08-2011, 04:41 PM
Ờ, nắng đê, nắng đê - trà đá vỉa hè mà mưa gió thì buồn lắm.Mai chị trà đá ở đâu thế ạ
Mai với ngày kia em đi tàu ... Mưa gió thì em khóc huhu

Na chín
10-08-2011, 05:00 PM

Ớ, vẫn đang trưng cầu dân ý em ơi, mới có 3 khách hàng tiềm năng thôi nên chưa launch sản phẩm mới được ;;)

Na chín
10-08-2011, 05:14 PM

Cầu giời cho nếu mưa bão thì mưa bão mai và ngày kia, chứ thứ 7 thì phải nắng ráo để con còn được hội ngộ em Trek6500 sớm. Xa cách lâu ngày, lòng nhớ nhung da diết ko bút nào tả xiết 8-|

è.é
10-08-2011, 05:45 PM
Cầu giời cho nếu mưa bão thì mưa bão mai và ngày kia, chứ thứ 7 thì phải nắng ráo để con còn được hội ngộ em Trek6500 sớm. Xa cách lâu ngày, lòng nhớ nhung da diết ko bút nào tả xiết 8-|

ối dồi ôi chị cầu giời tử mai tới hết chủ nhật chứ sao lại cầu thế hu hu Cầu thế thì chết em mất huhu

Na chín
10-08-2011, 05:48 PM
Vào spam thôi :65:

Anh có hẳn miếu riêng, rồi em lại còn lập cả cái quán nước cho anh nữa, thế vẫn chưa đủ đất hay sao mà phải vào tận topic thiêng liêng? Người bình thường thì chỉ cần 2m2 thôi là đủ rộng rãi rồi đấy :65:

è.é
10-08-2011, 05:49 PM
Từ chiều tới giờ cháy sim vì gọi điện thoại. Ai giả định là thằng lớp trưởng lớp em đi, em quát mắng xỉ vả phát hu hu
Điên tiết lộn ruột quá

Na chín
10-08-2011, 05:50 PM
ối dồi ôi chị cầu giời tử mai tới hết chủ nhật chứ sao lại cầu thế hu hu Cầu thế thì chết em mất huhu

Ah, ý chị là nếu nhất định phải mưa thì chỉ cần mưa tới thứ 6 rồi dứt là vừa, còn tốt nhất vẫn là đừng mưa gió bão bùng gì hết ;)

è.é
10-08-2011, 05:53 PM
Ặc ặc ặc em vừa phải gọi cho Phó Khoa báo cáo là mai tình hình em đáp tàu liên tục sáng với chiều Yên Viên để kiểm tra. Mưa thì em chết. Ngủ luôn trên tàu như hôm qua :D

è.é
10-08-2011, 06:05 PM
Thu sang rồi đấy nhỉ
Lất phất những cơn buồn
Phải chăng Thu giận hờn
Vì ta quên: Thu đến ?!

Na nát nhoét
10-08-2011, 08:35 PM
Anh có hẳn miếu riêng, rồi em lại còn lập cả cái quán nước cho anh nữa, thế vẫn chưa đủ đất hay sao mà phải vào tận topic thiêng liêng? Người bình thường thì chỉ cần 2m2 thôi là đủ rộng rãi rồi đấy :65:Nứng spam nổi lên phải nhịn bê về Quán, kiểu như nhịn ị mang về đổ đống ở X cbn Đỉnh hả :65:

Na chín
10-08-2011, 11:08 PM
Nứng spam nổi lên phải nhịn bê về Quán, kiểu như nhịn ị mang về đổ đống ở X cbn Đỉnh hả :65:

Cách nhau có 1s và 1 cái click nó phải khác cách nhau cả mấy trăm giờ vòng vèo lạc đường và mấy trăm cây số lội ruộng chứ :65:

Na nát nhoét
11-08-2011, 12:21 AM
Cách nhau có 1s và 1 cái click nó phải khác cách nhau cả mấy trăm giờ vòng vèo lạc đường và mấy trăm cây số lội ruộng chứ :65:Cãi nhem nhẻm nhỉ... về mặt này Huyền béo hơn đứt... anh xế Huyền béo nhé!

Na chín
11-08-2011, 10:16 AM
Cãi nhem nhẻm nhỉ... về mặt này Huyền béo hơn đứt... anh xế Huyền béo nhé!

Cứ cao giá đi anh, rồi đến đoạn chúng nó vác xe đạp thì anh có khóc em cũng ko kịp hiện ra mà phụ đẩy xe cho anh đâu :65:

Na chín
11-08-2011, 10:21 AM
Bố em vuốt 3 phát thẳng tắp lự roài. Giờ tóc chị NA mí xoăn :D

É cũng biết chuyện bố É vuốt mãi mà tóc chị chưa hết xoăn à :-??

Na nát nhoét
11-08-2011, 10:27 AM
É cũng biết chuyện bố É vuốt mãi mà tóc chị chưa hết xoăn à :-??
Thế thì trên đầu chị Na thối dek phải lông đầu mà lông ở đâu cắm vào ấy :65:

Na chín
11-08-2011, 10:53 AM
Thế thì trên đầu chị Na thối dek phải lông đầu mà lông ở đâu cắm vào ấy :65:

Ah, lưỡi ko xương nên anh nói đổi trắng thay đen thế này thì bây giờ em chấp nhận thua :65: Để tối về mình cãi nhau tiếp nhé :19:)

Na nát nhoét
11-08-2011, 10:56 AM
Ah, lưỡi ko xương nên anh nói đổi trắng thay đen thế nàyLưỡi em có xương à?
Thế thì trong mồm chị Na thối dek phải lưỡi mà cục thịt ở đâu cắm vào ấy :65:

Na chín
11-08-2011, 11:13 AM
Lưỡi em có xương à?
Thế thì trong mồm chị Na thối dek phải lưỡi mà cục thịt ở đâu cắm vào ấy :65:

Nhầm :D

(Để chốt xong deal vàng này rồi vào cãi nhau tiếp nhé :D)

musstol
11-08-2011, 01:54 PM
cứ theo dấu lông anh rải mà đi!

Giờ mình đã biết tại sao Chê-ta ko có lông =))

cứ đàn ông với nhau mày làm được nó cũng làm được

Thế sao đại ka ko làm được :-" fải chăng ...

dek phải lưỡi mà cục thịt ở đâu cắm vào ấy :65:

:o017::o06::xitmau:

Na chín
11-08-2011, 04:27 PM
Xì-pam chuyện tã lót, đẻ đái nhiều quá. Lạc chủ đề rồi.

:D

Na rà nó ở trong Nam ko sợ anh chị em ngoài này nên móc máy tứ tung nhể :die:

Em nào dám, còn phải ra ngoài đó nhờ vả mọi người nhiều mà :o22: nhất là anh Long tã nên em khen anh đảm đang tháo vát đấy chứ :o22:

Na chín
11-08-2011, 04:31 PM
:o017::o06::xitmau:

É! Vạch đ.í.t ra kiểm tra xem có nhọ hay ko! Nhanh!!!

NHOCBEO
11-08-2011, 04:57 PM
đọc chả hiểu cái gì, lần sau cấm pót rồi xóa nhé

Na chín
11-08-2011, 04:58 PM
Lưỡi em có xương à? :65:

Anh biết rồi mà còn hỏi :"> :o02:

Na chín
11-08-2011, 05:03 PM
3 hôm nay giá vàng quay cuồng đảo lên đảo xuống ngày vài bận thuần túy kỹ thuật, ai có tiền và chịu khó theo dõi một tí là ăn đủ. Mình chỉ có tiền ảo, mở tài khoản demo, lãi được hơn $1,000 ảo :((

Casper_HN
11-08-2011, 05:06 PM
3 hôm nay giá vàng quay cuồng đảo lên đảo xuống ngày vài bận thuần túy kỹ thuật, ai có tiền và chịu khó theo dõi một tí là ăn đủ. Mình chỉ có tiền ảo, mở tài khoản demo, lãi được hơn $1,000 ảo :((
Quá ảo luôn í :o039:

Na chín
11-08-2011, 05:13 PM
Quá ảo luôn í :o039:

Thực sự là ngon ăn anh ạ. Thường thì giá vàng hoặc là biến động một chiều (lên hoặc xuống) hoặc dao động trong biên độ hẹp (lên lên xuống xuống chừng vài $), thế mà 3 hôm nay giá lắc dữ dội, mỗi ngày đảo lên đảo xuống ít nhất 3 lần, mỗi lần lên xuống cũng 20-30$/ounce. Ko cần thông thái cáo siêu gì, chỉ cần nhanh tay nhanh mắt là kiếm được tiền rồi. Em bận deal cho ngân hàng + ko có tiền mở tài khoản trading thật nên mới lãi (ảo) được có chừng đó :(

Casper_HN
11-08-2011, 05:26 PM
Hị hị! Tiền nhàn rỗi anh có đầy, khoảng 1 cây vàng :sad:

Na nát nhoét
11-08-2011, 07:22 PM
Sản xuất thì èo uột, suốt ngày ba cái trò vàng tiền đất cát... ko biết bao giờ cái đất nước này mới ngóc lên được.

flamencol78
11-08-2011, 10:12 PM
Sản xuất thì èo uột, suốt ngày ba cái trò vàng tiền đất cát... ko biết bao giờ cái đất nước này mới ngóc lên được.

Năm 2020 bác ạ.
Em nhớ hồi xưa đi học mấy môn lý luận chính trị ở đại học các nhà truyền giáo chả ra rả năm 2020 nước ta sẽ hoàn thành công nghiệp hóa - hiện đại hóa, coi như bước đầu tiên của định hướng XHCN.
Lúc đó sản xuất lớn tha hồ của cải tuôn ra như nước.
Anh em ta được sống ở một giai đoạn đất nước thịnh vượng - thật là may mắn.

Na chín
11-08-2011, 11:03 PM
Vâng, và mỗi người dân giàu là thiết thực góp phần làm cho đất nước mạnh :65: Vậy thì sao ta lại ko vàng vọt đất cát nếu nó giúp ta giàu :65:

Na chín
11-08-2011, 11:22 PM
Tớ mà ngồi sau xe ôm eo anh nào thì kiểu gì anh đó ko là ng yêu tớ thì cũng là ng tớ yêu. ;)

Cứ nói đến chuyện ôm là mình lại tiếc hùi hụi :(( Hồi xưa có lần có 1 anh mới mình ôm, mình thì rõ ràng là iu anh í cực kỳ, thế mà mình lại hèn ko dám ôm :((

Mập Đại Ka
11-08-2011, 11:32 PM
Thực sự là ngon ăn anh ạ. Thường thì giá vàng hoặc là biến động một chiều (lên hoặc xuống) hoặc dao động trong biên độ hẹp (lên lên xuống xuống chừng vài $), thế mà 3 hôm nay giá lắc dữ dội, mỗi ngày đảo lên đảo xuống ít nhất 3 lần, mỗi lần lên xuống cũng 20-30$/ounce. Ko cần thông thái cáo siêu gì, chỉ cần nhanh tay nhanh mắt là kiếm được tiền rồi. Em bận deal cho ngân hàng + ko có tiền mở tài khoản trading thật nên mới lãi (ảo) được có chừng đó :(

Chị ơi em tưởng càng biến động chơi vàng tài khoản càng dễ chết:D, lãi thì cũng lớn nhưng đến lúc xuống thì cũng khủng khiếp chẳng kém:D. Em có ông bạn ngày xưa làm ở sàn vàng ACB ( giờ bị đóng của rồi) bảo làm ở sàn vàng, chưa thấy ai chơi mà sống:d, toàn die hàng tỷ, nghe lạnh sống lưng. E thấy người ta cũng khuyến khích trong giai đoạn này chơi vàng vật chất hơn mà:p

Mà có 3 người chỉ cũng mở tư vấn đi, vào hóng qua hóng lại cho nó có tí hữu ích:">, e đến hum nay mới can đảm mở lại tin ra đọc và tặc lưỡi thôi ngu thì chịu:d

Na chín
11-08-2011, 11:56 PM
Chị ơi em tưởng càng biến động chơi vàng tài khoản càng dễ chết:D, lãi thì cũng lớn nhưng đến lúc xuống thì cũng khủng khiếp chẳng kém:D. Em có ông bạn ngày xưa làm ở sàn vàng ACB ( giờ bị đóng của rồi) bảo làm ở sàn vàng, chưa thấy ai chơi mà sống:d, toàn die hàng tỷ, nghe lạnh sống lưng. E thấy người ta cũng khuyến khích trong giai đoạn này chơi vàng vật chất hơn mà:p

Mà có 3 người chỉ cũng mở tư vấn đi, vào hóng qua hóng lại cho nó có tí hữu ích:">, e đến hum nay mới can đảm mở lại tin ra đọc và tặc lưỡi thôi ngu thì chịu:d

Thứ nhất, mua bán vàng tài khoản thì em ko cần vốn lớn vì nhà cái cho phép em ký quỹ một vài phần trăm nhất định so với giá trị mua bán (hình thức mua bán leverage); trong khi đó mua bán vàng vật chất em phải có đủ 100% giá trị mua bán (hình thức mua bán delivery). Ví dụ, nếu em có 45tr thì em có thể mua được 1 cây vàng nếu mua bán theo kiểu delivery nhưng lại có thể mua được 10 cây vàng nếu mua bán theo kiểu leverage.

Thứ hai, đã là đầu cơ thì dù làm delivery hay leverage vẫn phải có nguyên tắc nhất định, nếu ko thì chết chắc. Nguyên tắc cơ bản ở đây là: (1) Chỉ vào trạng thái khi xu hướng giá đã rõ ràng; (2) Luôn luôn xác định rõ mức lợi nhuận cũng như thua lỗ mình có thể chấp nhận được, thể hiện bằng các lệnh take profit và stop loss cho bất cứ trạng thái mở nào; (3) Luôn luôn giữ cho cái đầu lạnh: nếu giá biến động ngược chiều với phán đoán của mình thì nhất định phải đóng trạng thái, chấp nhận lỗ chứ ko để tâm lý cay cú, ham gỡ chi phối.

Thứ ba, mua bán vàng tài khoản (mở tài khoản ở cty môi giới nước ngoài, mua bán theo giá thế giới) thì dễ phán đoán giá hơn nhiều so với mua bán vàng vật chất trong nước. Vì giá trong nước bị chi phối bởi nhiều yếu tố khó lường lắm; giá thế giới minh bạch hơn, lịch sử giá dài hơn nên dùng đồ thị cũng chuẩn hơn.

Thứ tư, mấy ông die hàng tỷ là mấy ông máu nóng, càng gỡ càng thua (lão sếp chị cứ ỉ lắm tiền mà năm ngoái tự chơi tự lỗ vài chục triệu $ đấy :D). Thường thì bọn chị khi nào đóng trạng thái lỗ là sẽ dừng trade một vài ngày để tĩnh trí lại rồi sau đó mới tiếp tục (tất nhiên là trừ những lúc cơ hội thị trường nó rõ ràng :D).

Thứ năm, chị mà mở topic tư vấn thì lại có người mất công vào dèm pha :D

Mập Đại Ka
12-08-2011, 12:10 AM
Thứ nhất, mua bán vàng tài khoản thì em ko cần vốn lớn vì nhà cái cho phép em ký quỹ một vài phần trăm nhất định so với giá trị mua bán (hình thức mua bán leverage); trong khi đó mua bán vàng vật chất em phải có đủ 100% giá trị mua bán (hình thức mua bán delivery). Ví dụ, nếu em có 45tr thì em có thể mua được 1 cây vàng nếu mua bán theo kiểu delivery nhưng lại có thể mua được 10 cây vàng nếu mua bán theo kiểu leverage.

Thứ hai, đã là đầu cơ thì dù làm delivery hay leverage vẫn phải có nguyên tắc nhất định, nếu ko thì chết chắc. Nguyên tắc cơ bản ở đây là: (1) Chỉ vào trạng thái khi xu hướng giá đã rõ ràng; (2) Luôn luôn xác định rõ mức lợi nhuận cũng như thua lỗ mình có thể chấp nhận được, thể hiện bằng các lệnh take profit và stop loss cho bất cứ trạng thái mở nào; (3) Luôn luôn giữ cho cái đầu lạnh: nếu giá biến động ngược chiều với phán đoán của mình thì nhất định phải đóng trạng thái, chấp nhận lỗ chứ ko để tâm lý cay cú, ham gỡ chi phối.

Thứ ba, mua bán vàng tài khoản (mở tài khoản ở cty môi giới nước ngoài, mua bán theo giá thế giới) thì dễ phán đoán giá hơn nhiều so với mua bán vàng vật chất trong nước. Vì giá trong nước bị chi phối bởi nhiều yếu tố khó lường lắm; giá thế giới minh bạch hơn, lịch sử giá dài hơn nên dùng đồ thị cũng chuẩn hơn.

Thứ tư, mấy ông die hàng tỷ là mấy ông máu nóng, càng gỡ càng thua (lão sếp chị cứ ỉ lắm tiền mà năm ngoái tự chơi tự lỗ vài chục triệu $ đấy :D). Thường thì bọn chị khi nào đóng trạng thái lỗ là sẽ dừng trade một vài ngày để tĩnh trí lại rồi sau đó mới tiếp tục (tất nhiên là trừ những lúc cơ hội thị trường nó rõ ràng :D).

Thứ năm, chị mà mở topic tư vấn thì lại có người mất công vào dèm pha :D

Hí Hí, cảm ơn chị nhìu nhìu.

Thứ nhất 4 cái nguyên tắc này, hầu như người chơi nào mới nhảy vào cũng tự nhắc mình thế, nhưng đến lúc nhảy vào thì vẫn bị đồng tiền làm cho mờ mắt, mà chính vì đòn bẩy của nó lớn quá nên chính vì lúc rớt giá thì mới dễ mất sạch tiền trong tài khoản của mình:d

Thứ hai là, em đang đọc http://www.babypips.com/school/what-is-traded.html để tìm hiểu. Đụng vào món này, chết nhiều hơn sống mà có vẻ là phải nghiên cứu tử tế chứ k phải chơi bầy đàn nghe nói đc.

Thứ ba là, em thấy nhiều người bảo trade qua sàn quốc tế thì đúng là xu hướng và dịch vụ tốt hơn, nhưng mà nhiều người recommend là chất lượng mạng cũng ảnh hưởng khá nhiều, mạng việt nam hay down đúng lúc quan trọng (iem chưa thử k sure lắm) hoặc cũng có thể là ngày trước kém hơn bi giờ.

Thứ tư là, công nhận vàng vật chất ở VN thì loạn ( đặc biệt trong giai đoạn này) nhưng tính an toàn cao, nói chung trong ngắn hạn có thể rớt nhưng về dài hạn thì giữ vàng vẫn đảm bảo nhất.

Thứ năm là, kệ mấy đứa ghen ăn tức ở dèm pha chị ạ:-", mình có hại gì xã hội đâu, đang giúp anh em ê mông kiếm tiền nâng đời xe mà=))

Mouse7023
12-08-2011, 12:16 AM
Thanks bạn Na và like bài em Quỳnh :D

Casper_HN
12-08-2011, 12:18 AM
Kiểu này chắc mang 1 cây nhàn rỗi ra nhờ em Na hướng dẫn lên đời con xe phát nhể :o055:

hado0601
12-08-2011, 12:24 AM
Bạn Na xanh với Bạn Hạ Đỏ nhắn ace emông là chơi CK đi. :D

Na nát nhoét
12-08-2011, 01:02 AM
Vâng, và mỗi người dân giàu là thiết thực góp phần làm cho đất nước mạnh :65: Vậy thì sao ta lại ko vàng vọt đất cát nếu nó giúp ta giàu :65:Thằng này trúng thì thằng kia trượt... nó chỉ loanh quanh luẩn quẩn chứ chả tạo ra sản phẩm gì cả.

hado0601
12-08-2011, 01:42 AM
2020 là khỏi phải cuốc đất trồng rau nuôi lợn để CNH nữa rồi bác ạ. Lúc ấy mới oánh vàng đc nhề.
Thôi e chuyển chủ đề, k vàng vọt đất cát nữa.

http://www.youtube.com/watch?v=OG3zbp-1jM0&feature=player_embedded

Cái đoạn giọng Nga với Đức với j` j` nữa ý chuẩn phết nhờ.

NHOCBEO
12-08-2011, 09:48 AM
Thằng này trúng thì thằng kia trượt... nó chỉ loanh quanh luẩn quẩn chứ chả tạo ra sản phẩm gì cả.

giống chồng em nghĩ, còn em thì thích nghĩ như chị NA. Nhưng tính em vốn dát sợ mất nên chả dám dại mà chơi chứng khoán, lô đề, hay buôn vàng.
Còn nếu như để tích trữ trong thời gian dài thì em nghĩ là nên tích trữ vàng, vì nghìn năm sau nó vẫn là vàng, vẫn là kim loại quý, còn tiền dễ mất giá lắm.

Na chín
12-08-2011, 10:04 AM
Thanks bạn Na và like bài em Quỳnh :D

Bạn Chụt thanks gì tớ nhỉ :-?? Thông tin đấy hữu ích với bạn Chụt ấy à :-??

Na chín
12-08-2011, 10:12 AM
Thằng này trúng thì thằng kia trượt... nó chỉ loanh quanh luẩn quẩn chứ chả tạo ra sản phẩm gì cả.

Ờ, xét trên quy mô toàn cầu thì đúng là chỉ có sản xuất và sáng tạo mới thực sự là tạo ra của cải vật chất và tinh thần - tức là "làm giàu" theo nghĩa tuyệt đối. Nhưng giữa các quốc gia với nhau thì mình trúng mà thằng khác (Tàu chẳng hạn) trượt thì cũng là làm giàu cho nước mình chứ :65:

icemain
12-08-2011, 10:51 AM
Vàng không tự nhiên sinh ra, không tự nhiên mất đi - chỉ chuyển từ kho này sang kho khác. Mà cả thế giới mới khai thác được có khoảng 166,6 nghìn tấn vàng (http://www.gold.org/about_gold/story_of_gold/numbers_and_facts/), giành giật nhau khổ sở dẫn đến mở rộng kho dữ trự.

Nền kinh tế Việt Nam hoạt động dựa trên hình thức cơ bản: khai thác tài nguyên đem bán và thương mại chủ yếu là bán vịt trời, từ cầu Thăng Long đến vàng tài khoản, điều hành chủ yếu dựa trên tin đồn.

Làm giàu nước mình thì chưa thấy đâu, nhưng bù lỗ 300 triệu $ cho việc tái nhập 5 tấn vàng thì nước nghèo lại càng nghèo và chỉ có một số bộ phận lại có thêm đất, thêm siêu xe, thêm siêu phi thuyền :-(

P.S: Muốn cho thằng Khựa bẩn nó chết thì dụ thằng Mỹ nó tuyên bố phá sản vì nợ công. Thế thì khoản dự trữ ngoại hối khoảng 3000 tỷ US$ của Khựa sẽ bốc hơi và hơn 1000 tấn vàng dự trữ của nó lúc ấy may ra mới bị bóc ra mà bán ăn dần =))

Na chín
12-08-2011, 11:13 AM
Làm giàu nước mình thì chưa thấy đâu, nhưng bù lỗ 300 triệu $ cho việc tái nhập 5 tấn vàng thì nước nghèo lại càng nghèo

Anh biết vì sao phải tái nhập chính ngạch 5 tấn vàng này ko? Vì một thời gian dài trước đó giá vàng VN toàn thấp hơn giá thế giới chừng 400-500k/lượng nên dân tình đã âm thầm xuất qua đường biên giới sang Cam, sang Lào cả chục tấn, thu về gần 1 tỷ $ rồi :P

P/s: Chính vì vụ xuất vàng này mà cung $ trong nước dồi dào dẫn đến giá $ trong nước ngoan ngoãn nằm trong biên độ được một thời gian khá dài đấy ;)

Mouse7023
12-08-2011, 11:14 AM
Bạn Chụt thanks gì tớ nhỉ :-?? Thông tin đấy hữu ích với bạn Chụt ấy à :-??

ờ, nhờ bạn tớ biết được vài nguyên tắc của đầu cơ, những thứ mà xưa nay tớ mù tịt. :D

icemain
12-08-2011, 11:14 AM
Nhưng giữa các quốc gia với nhau thì mình trúng mà thằng khác (Tàu chẳng hạn) trượt thì cũng là làm giàu cho nước mình chứ :65:
Kịch bản của Việt Nam khi trở thành cường quốc

Nào chúng ta cùng tiếp tục tưởng tượng xem khi Việt Nam trở thành cường quốc thì thế giới này sẽ thế nào ;;)

Khi đó ở Anh, các trung tâm tiếng Việt mọc lên như nấm. Tuy nhiên, người dân Anh đang lo ngại các trung tâm này thuê giáo viên là người Việt balô không có trình độ sư phạm. Một bài phóng sự điều tra của tờ Daily Mirror đã kể về trường hợp một anh quét rác ở Việt Nam khi sang Anh bỗng dưng trở thành giáo viên bản xứ ở một trung tâm tiếng Việt mang tên Giấc mơ Việt. Lo ngại trước tình trạng đó, nhiều bậc phụ huynh Anh đành cắn răng dành dụm tiền cho con em mình được đi học ở Hội đồng Việt mặc dù tiền học mỗi khóa ba tháng lên đến những năm trăm ngàn đồng. Họ hi vọng con em mình sẽ được thụ hưởng nền giáo dục tiên tiến của Việt Nam, đất nước có nền giáo dục tiên tiến bậc nhất thế giới, nơi mà tỉ lệ biết đọc biết viết là 100%, tỉ lệ tốt nghiệp phổ thông là 99%, không nhất thế giới mới là lạ.

Các trường đại học Quốc gia, Bách Khoa, Ngoại thương, đại học Y, … trở thành điểm đến của nhiều sinh viên xuất sắc quốc tế. Ở Trung Quốc, cuốn sách “Em phải đến Ngoại thương học kinh tế” đã gây ra cơn sốt ở nước này. Ở nước Mĩ năm nay có 1 em học sinh tên Peter Cooper là người duy nhất ở Mĩ được trường ĐH Ngoại thương cấp học bổng 100%. Peter đã trở thành tấm gương sáng cho bạn bè noi theo và trở thành niềm hi vọng đưa nước Mĩ vươn lên sánh vai với cường quốc Việt Nam. Bên cạnh đó, nước Mĩ cũng có một tin vui khác. Giáo sư trẻ tuổi Walter Adams năm ngoái vừa chứng minh được một bổ đề cực khó mà đến những nhà toán học người Việt cũng phải bó tay. Anh gần như chắc chắn sẽ đoạt giải thưởng “Cánh đồng”, giải thưởng toán học danh giá bậc nhất thế giới, và được vinh dự tiếp kiến phó thủ tướng Việt Nam Nguyễn Thiện Nhân. Tuy thế, nước Mĩ đang rất lo lắng, vì ở Mĩ không có đủ điều kiện cho anh Adams phát huy tài năng của mình. Có lẽ anh Adams sẽ tiếp tục ở lại trường Đại học Quốc gia Thành Phố Hồ Chí Minh, nơi có nhiều giáo sư người Việt giỏi để anh có thể học hỏi. Chẹp, chứ về Mĩ nghiên cứu thì phí tài năng của anh quá.

“Giấc mơ Việt” đang là nỗi ám ảnh của mọi người dân thế giới lúc này. Visa vào Việt Nam bây giờ rất khó xin, ở Mĩ 10 người thì 9 người bị từ chối. Cũng nên thông cảm cho Việt Nam, căn bản là nhiều người Mĩ sang Việt Nam rồi trốn luôn không chịu về. Đại sứ quán Việt Nam ở Mĩ phải mở thêm vài chi nhánh chỉ để làm thủ tục phỏng vấn cấp visa, ấy vậy mà lúc nào cũng quá tải, 5 phút trước định đăng kí đầu tháng này, mình bị nghẽn mạng một chút, thế mà 5 phút sau đã kín lịch phỏng vấn đến cuối tháng sau. Tờ New York Times nêu trường hợp anh Bob Sullivan từ Chicago đã đi xe đạp đến New York để xin visa vào Việt Nam, nhưng vì quên chứng minh thư nên không được phỏng vấn, anh đã lăn ra khóc 2 ngày 2 đêm mà không ai dỗ được. Ở Pháp, nhiều thanh niên đã nghe theo lời dụ dỗ của bọn xấu vay nợ chồng chất rồi đưa tiền cho chúng để đến miền đất hứa, ai dè đến Việt Nam phải sống chui sống lủi ngoài vòng luật pháp, phải quét rác, hót phân để mưu sinh, có cho tiền cũng không dám về Pháp vì về quê lấy đâu ra tiền trả nợ. Chao ôi, giấc mơ Việt mới xa vời làm sao

Mà sang Việt Nam nào có sung sướng gì, nhiều người Mĩ sang đây cũng vất vả lắm chứ, kiếm được cái thẻ xanh thường trú ở Việt Nam đâu có dễ, lúc nào cũng nơm nớp lo nhỡ mất việc mà không tìm được việc khác, bị đuổi về Mĩ thì bỏ mẹ. Âu cũng là vì mong cho con cái sau này được trở thành công dân Việt Nam cho nó sướng, rồi biết đâu mai này lại có Chủ tịch nước da trắng đầu tiên của Việt Nam thì vẻ vang cho dân tộc Mĩ lắm.

Việt Nam lúc này là nước đi đầu trong cuộc chiến chống khủng bố. Lực lượng liên quân do Việt Nam cùng với các nước đồng minh như Lào, Campuchia, Đông Timo, đang cố gắng tiêu diệt các phần tử khủng bố ở Afghanistan. Tuy nhiên, giới quân sự Việt Nam đang vô cùng lo lắng khi 200 trang tài liệu mật của Bộ quốc phòng bị rò rỉ trên mạng, đe dọa đến sự an nguy của các binh sĩ Việt Nam. Thủ tướng thì đứng trước sức ép phải rút quân. Người ta lo ngại Việt Nam lại bị sa lầy giống như cuộc chiến ở Mĩ hồi trước. Giới trẻ Việt Nam có lẽ đã quên chứ người già thì vẫn còn nhớ hồi trước Mĩ đã thực hiện Cuộc kháng chiến chống Việt Nam thần thánh. Mĩ là nước đầu tiên đánh bại được cường quốc Việt Nam, một điều không tưởng vào thời bấy giờ. Tuy nhiên, không hiểu sao, đánh thắng mà Mĩ thì cứ lạc hậu mãi còn Việt Nam thì càng ngày càng giàu hơn. Thế mới buồn chứ Tổn thất của Mĩ là rất nặng nề, bị bom đạn Việt Nam tàn phá, rất nhiều người Mĩ bị dính chất độc da cam. Mới đây, các nạn nhân chất độc da cam ở Mĩ đã đâm đơn kiện công ty supephốtphát và hóa chất Lâm Thao của Việt Nam cung cấp chất độc da cam cho quân đội Việt Nam. Mình cũng mong là họ sẽ thắng. Gì chứ cái tập đoàn lớn như thế, tội ác rành rành như thế, mà người ta đòi bồi thường có mấy triệu đôla mà cũng không chịu. Cái bọn Việt Nam đúng là ki bo vcl!

Ở Canada lúc này, có một anh người Việt tên là Lê Văn Dâu, trước học Phan Đình Phùng, sau đỗ Học viện báo chí tuyên truyền, nhưng học 1 năm thì lại hứng chí chuyển sang Vancouver học. Bạn bè ai cũng bảo anh là hâm, người ta muốn đến Việt Nam không được, anh lại đi đến cái xứ Canada nhà quê mà học. Thế mà lại hóa hay. Anh này viết blog tiếng Anh cực đỉnh, lại am hiểu ngôn ngữ và văn hóa Canada còn hơn người bản xứ, nên nhanh chóng trở thành thần tượng của giới trẻ, liên tục xuất hiện trên truyền hình Canada. Anh lại còn biết đánh ghi-ta và hát dân ca Canada nữa. Mặc dù cũng không phải là xuất sắc cho lắm nhưng người Việt mà hát được bài dân ca Canada là kinh lắm rồi cho nên danh tiếng anh càng nổi như cồn, suốt ngày được các em Canada chân dài vây quanh, Avril Lavigne cũng thường phải mời anh đến liveshow của mình để hát song ca cùng. Thế mới biết là người tài thì đi đâu mà chả nổi, cứ gì cứ phải bon chen ở Việt Nam hoa lệ.

Phim Việt Nam lúc này tràn ngập trên sóng truyền hình Trung Quốc. Phim “Bỗng dưng muốn khóc” của đạo diễn Vũ Ngọc Đãng được chiếu đi chiếu lại, năm này qua năm khác, mà dân Trung Quốc vẫn say sưa xem, nhiều người phải thốt lên “sao người Việt Nam người ta làm phim hay thế không biết!”. Tuy nhiên cũng có nhiều phim chống tham nhũng chán quá trời mà không hiểu sao Đài truyền hình trung ương Trung Quốc cũng phát, hóa ra là vì không có tiền mua phim Việt Nam hay, phía Việt Nam cho phim nào thì phát phim đấy cho dân xem. Phim sử Việt Nam thì cứ gọi là mê li, cảnh quay hoành tráng, quay phim tuyệt hảo, phim sử Trung Quốc gọi bằng cụ. Bảo sao mà học sinh Trung Quốc thuộc sử Việt Nam hơn sử Tàu. Hỏi các em nhà Thanh có bao nhiêu đời vua thì các em không biết mà hỏi Việt Nam mấy lần thắng quân Nguyên Mông thì em nào cũng biết là ba lần. Hỏi vị vua cuối cùng của Trung Quốc là ai thì chẳng em nào biết đấy là Phổ Nghi, còn hỏi vị vua cuối cùng của Việt Nam thì em nào cũng trả lời được là Bảo Đại. Ở Hàn Quốc, tình hình cũng tương tự. Người Hàn Quốc thì lại thích xem phim tâm lí, tình cảm của Việt Nam. Xem phim Việt Nam khóc sướt mướt. Rồi phim nào cũng có anh chàng hay cô nàng chết vì ung thư, máu trắng hoặc tai nạn giao thông. Diễn viên Việt Nam được các bạn trẻ Hàn Quốc hâm mộ lắm. Thỉnh thoảng sang thăm Hàn Quốc là lại được các bạn trẻ nước này ùa ra đón ở sân bay, gào rú lên khi nhìn thấy các thần tượng Việt Nam. Có bạn trẻ Hàn Quốc vì quá hâm mộ Lương Mạnh Hải, ngôi sao phim Ngôi nhà hạnh phúc mà đã viết thư bảo anh không lấy em thì em sẽ chết cho anh xem. Minh Hằng thì hú hồn vì vừa đặt chân đến Seoul đã gây ra một vụ chen lấn xô đẩy của các fan Hàn Quốc làm mấy chục người bị thương, may mà không có ai thiệt mạng. Tăng Thanh Hà lúc này là ngôi sao quyến rũ nhất hành tinh do tạp chí “Dân chơi” bình chọn, cô là diễn viên chính của phim “Người máy biến hình”, Megan Fox thì chả ai biết là ai, chắc là một con vớ vẩn nào đấy hay đóng mấy cái phim Holywood rẻ tiền.

Công Vinh và Thủy Tiên lúc này là bộ đôi trai tài gái sắc nóng bỏng nhất thế giới, vợ chồng Beckham-Victoria dù rất cố gắng PR hình ảnh của mình, thậm chí là cởi trần chụp hình hay viết tiểu thuyết sex kể chuyện một đôi vợ chồng thích làm tình với nhau nhưng cũng không làm sao đọ được với Công Vinh-Thủy Tiên. Công Vinh thì lịch lãm và đàn ông, Thủy Tiên thì dịu dàng và hát hay. Họ thật xứng đáng với lòng yêu mến của người hâm mộ. Công Vinh nay là đại sứ thiện chí của Việt Nam ở Anh.

Lại nói về Hàn Quốc, hiện nay nước này đang nổi lên trào lưu lấy chồng Việt Nam. Mấy anh nông dân Việt Nam, hoặc mấy anh ngớ ngẩn đui què gái Việt nó không thèm lấy, đành phải sang Hàn Quốc để kiếm vợ. Khổ cái là các cô Hàn Quốc lại cứ tưởng anh Việt Nam nào cũng giàu như Cường Đô-la. À quên, thằng đấy cũng thường thôi, ở Mĩ có anh John Việt Nam Đồng mới gọi là kinh. Anh này là cậu ấm con nhà buôn gỗ, nhà gần sông Mississippi, oách lắm, Việt Nam Đồng anh ấy tiêu như rác làm người Mĩ phải hoảng hốt,đặc biệt nhà anh ấy có hẳn con siêu xe Phượng Hoàng nhập từ Việt Nam biển 8888, cứ cuối tuần anh ấy lại mang ra đua cùng các bạn . Anh này tuy giàu nhưng sống có tình có nghĩa, không phải loại trên tiền, lỡ làm Britney Spears có con là anh ấy cưới luôn, không chối bỏ trách nhiệm. Các bạn trẻ nên học tập anh ấy.

Giám đốc người Việt thì đang là mốt ở bên Tây. Có anh nông dân Việt Nam được một công ty bên Tây thuê về làm giám đốc, nhà đầu tư Tây thấy anh giám đốc Việt Nam thì tin tưởng lắm, ai dè cái công ty đó lại là lừa đảo, cầm tiền của nhà đầu tư xong chạy mất. Chỉ khổ anh giám đốc Việt Nam, nào có biết gì đâu, tự dưng phải đi tù.

Thị trường chứng khoán Việt Nam sau đợt khủng hoảng kinh tế vừa rồi, VN-index suýt nữa thì bị mất mốc 10.000 điểm. Nền kinh tế Mĩ may mắn vì chưa làm ăn nhiều với Việt Nam lắm nên không bị ảnh hưởng nhiều bởi khủng hoảng kinh tế ở siêu cường Việt Nam, Dow-Jones chỉ giảm một chút, hiện nay là 460 điểm. Sau khi được Việt Nam cho phép vào WTO, nền kinh tế Mĩ đang phát triển khá nhanh, hi vọng 100 năm nữa thì đuổi kịp Việt Nam. Tin vui cho Mĩ là chủ tịch FPT ông Trương Gia Bình vừa sang thăm Microsoft. Giá của cổ phiếu Microsoft lập tức tăng vòn vọt. Ông Trương Gia Bình đã hứa là sẽ đặt nhà máy sản xuất chip của FPT ở Mĩ. Người dân Mĩ yêu ông Trương Gia Bình vcl. Bên cạnh đó, có tin đồn là Apple đang nỗ lực tăng vốn để đủ tiêu chuẩn niêm yết ở sàn Hà Nội. Chẳng biết tin đồn ấy có chính xác hay không mà người dân Mĩ cũng đang tranh nhau mua cổ phiếu Apple. Mừng cho Mĩ!

icemain
12-08-2011, 11:20 AM
Anh biết vì sao phải tái nhập chính ngạch 5 tấn vàng này ko? Vì một thời gian dài trước đó giá vàng VN toàn thấp hơn giá thế giới chừng 400-500k/lượng nên dân tình đã âm thầm xuất qua đường biên giới sang Cam, sang Lào cả chục tấn, thu về gần 1 tỷ $ rồi :P

P/s: Chính vì vụ xuất vàng này mà cung $ trong nước dồi dào dẫn đến giá $ trong nước ngoan ngoãn nằm trong biên độ được một thời gian khá dài đấy ;)

Có bài này cho NA và đồng bọn quan tâm.
http://vef.vn/2011-08-10-vach-mat-dai-gia-thao-tung-gia-vang

Nếu để ý kỹ thì "Ngày thứ ba kinh hoàng" thì VTV liên tục phỏng vấn DOJI và Bảo Tín Minh Châu.

Ngoài ra, cũng có một đoạn phân tích ở bài khác

Trong sáu tháng đầu năm, lượng vàng xuất khẩu đi khoảng 30 tấn, thu về 1,2 tỷ USD, tính trung bình 40 triệu USD/tấn vàng. Cứ nhìn vào chênh lệch giá vàng theo chiều tăng lên mạnh mẽ từ đầu năm đến nay thì cũng đủ biết, các DN thu lợi như thế nào qua việc xuất khẩu vàng.

Tuy nhiên, việc xuất khẩu đã mang lại nhiều hệ lụy cho thị trường và nền kinh tế. Việc tăng giá liên tục để thu gom đã đẩy giá vàng trong nước liên tục tăng cao, cộng hưởng với giá thế giới và yếu tố tâm lý đã khiến vàng trong nước trải qua nhiều cơn sốt mà cao nhất là trong mấy ngày vừa qua.

Xuất khẩu vàng gây khan hiếm nguồn cung cục bộ càng khiến cho giá vàng tăng cao đột biến, hơn cả giá thế giới. Cơn sốt vàng đã kéo người dân và cả nền nền kinh tế vào một vòng xoáy nhiều rủi ro và thiệt hại. Trong hoàn cảnh đó, cách duy nhất là phải nhập vàng để để tăng cung, xoa dịu tâm lý nhằm giảm cơn sốt vàng.

Theo tính toán, với 5 tấn vàng đã được cấp phép với giá vàng xoay quanh mốc 1.800 USD như hiện nay, DN sẽ tốn khoảng 300 triệu USD. Nếu như có thêm 5 tấn nữa được nhập khẩu theo như “dự phòng” của Ngân hàng Nhà nước thì số tiền đó sẽ tăng lên nữa.

Trung bình giá xuất khẩu vàng trong 6 tháng đầu năm là 40 triệu USD/tấn, nay phải nhập về với giá 60 triệu USD/tấn. Tính ra có vẻ như, các DN đã “bán rẻ, mua đắt”. Thực tế là “bán rẻ, mua đắt” thật nhưng khoản lỗ 100 triệu USD cho 5 tấn vàng đó không bao giờ DN phải chịu mà đổ xuống đầu người dân. Còn DN kiểu gì cũng có lãi, họ xuất khẩu kiểm lãi, rồi lại nhập khẩu về dù giá cao thì lại bán với mức cao cho người dân, lại tiếp tục có lãi.

Nguồn cung hạn chế nhưng cứ xuất khẩu vàng kiếm lời (mục tiêu DN mà) -> Khan hàng đẩy giá + thị trường thế giới hắt hơi sổ mũi -> lại càng phi mã -> bong bóng vàng nổ ra, bà con cứ hồn nhiên phi vào lưới "cá mập" -> sụt một nhát, méo mặt vì vàng -> lại tái nhập -> gây ra sốt ngoại tệ -> tiền việt mất giá -> mớ rau muống tăng lên 20.000 đ/ mớ -> thị trường thiếu vốn -> lãi suất lại tăng để huy động vốn -> DN chịu vay lãi 25-30%, có mà đi buôn ma túy mới kiếm lợi nhuận thuần cao hơn thế để trả nợ -> lại đổ xô đi buôn vàng - ngoại tệ -> mớ rau muống lại tăng lên thành 50.000 đ/mớ -> Nhà nước xem xét phát hành thêm các mệnh giá 1 triệu, 5 triệu và 10 triệu đồng để người dân dễ dàng đổ xăng.

Kịch bản này chả khác gì năm 2008 mà chỉ thay Chứng khoán / Cổ phiếu bằng Vàng - Ngoại tệ

Na chín
12-08-2011, 11:33 AM
Thứ nhất 4 cái nguyên tắc này, hầu như người chơi nào mới nhảy vào cũng tự nhắc mình thế, nhưng đến lúc nhảy vào thì vẫn bị đồng tiền làm cho mờ mắt

Chính vì thế bọn chị mới phải nghỉ giao dịch 1-2 ngày sau khi có deal lỗ, để tránh tâm lý đâm lao phải theo lao, càng thua càng lao vào gỡ, càng gỡ càng lú càng thua...

Thứ hai là, em đang đọc http://www.babypips.com/school/what-is-traded.html để tìm hiểu. Đụng vào món này, chết nhiều hơn sống mà có vẻ là phải nghiên cứu tử tế chứ k phải chơi bầy đàn nghe nói đc.

Chính xác. Trừ một số ít người cực kỳ rùa không làm gì tiền cũng rơi trúng đầu, còn đa số muốn kiếm tiền tử tế, lâu bền thì phải có kiến thức. Em có thể tham khảo thêm trang http://www.incrediblecharts.com/, có rất nhiều thông tin hữu ích về phân tích đồ thị, phân tích chỉ số.

Thứ ba là, em thấy nhiều người bảo trade qua sàn quốc tế thì đúng là xu hướng và dịch vụ tốt hơn, nhưng mà nhiều người recommend là chất lượng mạng cũng ảnh hưởng khá nhiều, mạng việt nam hay down đúng lúc quan trọng (iem chưa thử k sure lắm) hoặc cũng có thể là ngày trước kém hơn bi giờ.

Chất lượng mạng là vấn đề của nhà cung cấp mạng trong nước chứ nhỉ :-?? Bây giờ chất lượng của mạng nào (Viettel, FPT, VNPT...) đều ổn hơn nhiều rồi mà. Chị chơi demo thì thấy platform chạy mượt mà lắm, những lúc giá nhào lên nhào xuống và mình nhào vào nhào ra cũng ko thấy bị down mạng lần nào.

Thứ tư là, công nhận vàng vật chất ở VN thì loạn ( đặc biệt trong giai đoạn này) nhưng tính an toàn cao, nói chung trong ngắn hạn có thể rớt nhưng về dài hạn thì giữ vàng vẫn đảm bảo nhất.

So sánh giữa mua bán vàng vật chất và mua bán vàng tài khoản thì cũng giống như so sánh giữa đầu cơ kiếm tiền và đầu tư giữ giá trị (một cách tương đối). Người ta vẫn nói High risk, High return. Với cùng một số vốn, khi mua vàng tài khoản thì em có cơ hội kiếm tiền nhanh hơn, nhiều hơn (với tỷ lệ đòn bẩy 1:10 thì với cùng số vốn, em có cơ hội kiếm lợi gấp 10 lần so với mua bán vàng thật, và nhiều nhà cái còn cho tỷ lệ đòn bẩy cỡ 1:100 :D), nhưng nguy cơ lỗ của em cũng cao hơn (với tỷ lệ đòn bẩy 1:10 thì chỉ cần giá vàng biến động ngược chiều 10% là em mất hết vốn rồi) và giá trị thực em nắm giữ vẫn chỉ là tiền; còn khi mua vàng vật chất thì em kiếm tiền chậm hơn, ít hơn nhưng giá trị em nắm giữ là vàng, và nguy cơ vàng mất giá 100% thì hầu như là ko có :)

Thứ năm, chọn hình thức mua bán nào phải căn cứ vào mục đích và khả năng của em. Chọn mua bán qua tài khoản và sử dụng đòn bẩy nếu mục đích của em là kiếm tiền và em có khả năng trading tốt (kiến thức vững, tâm lý vững, thực hiện được các nguyên tắc trading...). Chọn mua thật bán thật nếu mục đích của em là giữ giá trị và kiếm tiền nếu có cơ hội tốt và khả năng trading của em ở mức như đa số mọi người.

Na chín
12-08-2011, 11:43 AM
ờ, nhờ bạn tớ biết được vài nguyên tắc của đầu cơ, những thứ mà xưa nay tớ mù tịt. :D

Biết nhưng ko dùng thì cũng đâu có phải là thông tin hữu ích :65:

icemain
12-08-2011, 11:47 AM
Biết nhưng ko dùng thì cũng đâu có phải là thông tin hữu ích :65:
Có nhiều cái khác của Chụt cũng chỉ để biết nhưng có dùng bao giờ đâu =))

Na chín
12-08-2011, 11:51 AM
Có nhiều cái khác của Chụt cũng chỉ để biết nhưng có dùng bao giờ đâu =))

Sắp có Anonymous xuất hiện 8-|

Chính-san và em đã chính thức bị liệt vào black list của Chụt rồi nhé :D

Na chín
12-08-2011, 11:56 AM
Chính-san và em đã chính thức bị liệt vào black list của Chụt rồi nhé :D

Ôi ôi... mình nói chơi mà lại hóa thật... Chính-san thử gửi pm cho Chụt xem có được ko đi... Em vừa thử thì nhận được thông báo: Your message is rejected by recipient :((

Anonymous
12-08-2011, 11:58 AM
Những việc vĩ mô dư lày đã có Đảng và Nhà nước lo rồi.
Ai kiếm tiềm cứ kiếm $, ai đạp xe cứ đạp xe sao phải xoắn?

icemain
12-08-2011, 11:59 AM
Công nhận Chụt để bụng kinh thật từ khi có tin đồn năm nay Chụt lấy chồng nhưng thằng chồng lại yêu cô bạn thân nhất của Chụt. Thế là Na 9 chính thức được vào Bờ-Nách-Nít =))

Ai kiếm tiềm cứ kiếm $, ai đạp xe cứ đạp xe sao phải xoắn?

Không kiếm $ thì lấy cái gì để đút vào "Động cơ chạy bằng cơm" mà đạp xe.

Na chín
12-08-2011, 12:01 PM
Những việc vĩ mô dư lày đã có Đảng và Nhà nước lo rồi.
Ai kiếm tiền cứ kiếm $, ai đạp xe cứ đạp xe sao phải xoắn?

Ôi bạn Anonymous cứ như ông/bà Bụt ấy nhỉ, chỉ cần gọi ko cần thắp hương cũng hiện ra rồi :P Trong số các comment của bạn ở Quán nước thì mình thấy câu này là đáng yêu nhất đấy :x

Anonymous
12-08-2011, 12:02 PM
P.S: Muốn cho thằng Khựa bẩn nó chết thì dụ thằng Mỹ nó tuyên bố phá sản vì nợ công. Thế thì khoản dự trữ ngoại hối khoảng 3000 tỷ US$ của Khựa sẽ bốc hơi và hơn 1000 tấn vàng dự trữ của nó lúc ấy may ra mới bị bóc ra mà bán ăn dần =))

Nhưng không có gì sinh ra mà lại mất đi. Thằng Mỹ phá sản thằng Khựa bốc hơi 1000 tấn vàng thì nó sẽ được cái khác chứ?
Tỉ dụ: Vị thế kinh tế chính trị, quân sự độc tôn trên thế giới của Mẽo mà Khựa đang ao ước vươn tới sẽ vào tay Khựa. Lúc đó thì sẽ ra sao nhỉ???

Anonymous
12-08-2011, 12:03 PM
Ôi bạn Anonymous cứ như ông/bà Bụt ấy nhỉ, chỉ cần gọi ko cần thắp hương cũng hiện ra rồi :P Trong số các comment của bạn ở Quán nước thì mình thấy câu này là đáng yêu nhất đấy :x

Thế thì nhấp Thank đi =))

Na chín
12-08-2011, 12:03 PM
Công nhận Chụt để bụng kinh thật từ khi có tin đồn năm nay Chụt lấy chồng nhưng thằng chồng lại yêu cô bạn thân nhất của Chụt. Thế là Na 9 chính thức được vào Bờ-Nách-Nít =))

Hichic.... cơ mà em toàn vun vào cho vợ chồng nó.... đến copy truyện cười em cũng toàn đổi nhân vật chính thành Chụt và Ba Lờ/Ba Nờ cho những câu chuyện có cái kết đẹp mà /:)

Mập Đại Ka
12-08-2011, 12:09 PM
chỉ sợ lịch sử lặp lại:D

icemain
12-08-2011, 12:10 PM
Hichic.... cơ mà em toàn vun vào cho vợ chồng nó.... đến copy truyện cười em cũng toàn đổi nhân vật chính thành Chụt và Ba Lờ/Ba Nờ cho những câu chuyện có cái kết đẹp mà /:)
Cái này tại em cứ tung kiếm lời từ VÀNG nên Chụt lo không có NHẪN CƯỚI mà đeo. Giờ thống nhất nói chuyện Vàng thì chỉ được phân tích VÀNG XUỐNG thôi nhé.

Nhưng không có gì sinh ra mà lại mất đi. Thằng Mỹ phá sản thằng Khựa bốc hơi 1000 tấn vàng thì nó sẽ được cái khác chứ?
Tỉ dụ: Vị thế kinh tế chính trị, quân sự độc tôn trên thế giới của Mẽo mà Khựa đang ao ước vươn tới sẽ vào tay Khựa. Lúc đó thì sẽ ra sao nhỉ???

Hết mịa nó tiền, lấy kít ra mà độc tôn kinh tế - chính trị - quân sự. Thằng Mỹ nó kêu phá sản vì nợ công nhưng trong kho dữ trữ còn hơn 8000 tấn vàng, 350 triệu thùng dầu thô, 220 triệu thùng xăng. Hơn nữa, khái niệm "Phá sản" ở Mỹ cũng nhẹ nhàng hơn các nước khác nhiều - nôm na như Ụp bàn cờ để đánh ván mới. Nhìn sự phá sản của GM đấy - so với sự tái cấu trúc của tàu đắm ViNA-SHIT thì có khác quái gì nhau về bản chất.

Thế nên, để thành đối trọng Kinh tế - Chính trị - quân sự thì may ra chỉ có 2 thằng: Nga và EU.