PDA

View Full Version : Áo emong 2013

thanhnc
11-07-2013, 11:33 AM
Thành phẩm lần 1:
https://dl.dropboxusercontent.com/u/104806905/eMong/Dong%20phuc/%C3%81o%20eMong1.jpg

Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
A Long & A Linh đã ủng hộ mỗi người 10k/1 áo.
Tổng 54 áo = 1080k. Mỗi người 540k. Số này đủ cho 15 áo.
Thành NC sẽ chi mua 15 áo nữa.
Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủng hộ thêm thì mình cũng không từ chối.
Chủ trương của mình là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
Đơn giá áo thành phẩm vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ

Casper_HN
11-07-2013, 11:55 AM
Thật sự khó xử, vì nếu chỉ nhầm màu thì vấn đề không lớn lắm, nhưng sai cả tỉ lệ hình thiết kế lẫn vị trí in trên tay áo thế kia thì trông như cái áo hàng thải loại. Đồng phục cơ mà...

flamencol78
11-07-2013, 11:58 AM
Trả thêm 70K chứ thanhnc ???

- Sai sót là do khách quan, và nhà may đã hợp tác với thiện chí như vậy là ổn.

- Mình lựa chọn phương án 1. Sẽ chuyển tiền sớm cho thanhnc.

Casper_HN
11-07-2013, 12:00 PM
Dù sao thì vẫn nhất trí việc + 60k để được thêm áo còn hơn để bị bán rẻ rách ra ngoài...

alooooooo123
11-07-2013, 12:01 PM
thế này giá áo vơ-zừn cũ lại leo thang roài :D

thanhnc
11-07-2013, 12:28 PM
Về cơ bản là mình không muốn đưa vào sử dụng màu áo này. Nhưng nếu đổ hết trách nhiệm cho nhà may thì sẽ rất khó cho họ vì cả đơn hàng bỏ đi sẽ rất làng phí. Mình rất không muốn họ sẽ bán tống bán tháo lô áo in hình emong như mớ rẻ lau để thu hồi vốn.

Na chín
11-07-2013, 12:55 PM
Mình ko đặt mua áo lần này, ko biết có được ý kiến ý cò ko :D

Cá nhân mình thì thấy:

- Màu áo: Hơi nữ tính một chút (đối với các mông nam) so với màu áo dự định may, nhưng cũng chấp nhận được.
- Chữ ở tay áo: Cũng ko phải là quá nhỏ.
- Hình ở sườn áo: Như trong ảnh chụp thì phần hụt hình cũng ko quá lớn; hơn nữa hình nằm ở vị trí sườn áo nên sẽ ít bị soi hơn so với hình ở trước ngực áo hoặc sau lưng áo, khi mặc lên người, nếu ko được nói trước là hụt hình thì cũng ko chú ý thấy được phần hụt.

Túm lại: Áo ko được như mong đợi ban đầu, nhưng chấp nhận được.

hung
11-07-2013, 02:04 PM
Em cũng chọn phương án 1: lấy 2 cái mặc cho ác liệt, a.Long ứng tiền ra cho em với nhé
Hôm nào gặp em gửi anh tiền ạ - thk anh :)

Casper_HN
11-07-2013, 02:58 PM
Tất nhiên là chấp nhận được, nhưng nói một cách khách quan thì anh HOÀN TOÀN KHÔNG ƯNG Ý một sản phẩm sai lệch quá nhiều so với thiết kế, đặc biệt là tỉ lệ các hình ảnh đã được tính toán phù hợp với tỉ lệ áo. Chúng ta tính toán nâng lên đặt xuống bao nhiêu lâu mới làm cái áo, nhưng cuối cùng mặc một cái áo do bên sản xuất thiết kế lại!!!

Anh hoàn toàn đồng ý là sẽ trợ giúp bên sản xuất bằng cách mua lại với giá thanh lý đồ lỗi, và đặt làm áo đồng phục đúng như thiết kế.
Mọi người nên dành 1' xem lại hình thiết kế và hình thực tế của áo để thấy sự khác biệt.

thanhnc
11-07-2013, 03:04 PM
Trả thêm 70K chứ thanhnc ???

- Sai sót là do khách quan, và nhà may đã hợp tác với thiện chí như vậy là ổn.

- Mình lựa chọn phương án 1. Sẽ chuyển tiền sớm cho thanhnc.

Ban đầu có vụ may nối nên giá là 150k.
Sau ko nối nữa thì giá là 140k.
Nhưng e ko muốn sửa qua sửa lại nên vẫn thu nguyên 150k.
Số dư sẽ sử dụng cho buổi off phát trả áo hoặc trả lại.

Nay phát sinh vụ thanh lý. Nhà may thanh lý với giá 70k/1 chiếc.

Vậy Áo đặt may (140k) + Áo thanh lý (70k) = 210k
Thu của mỗi người 150k => Vậy mỗi người góp thêm 60k = 210k thì sẽ có 2 chiếc áo.

Việc thu nguyên 150k trong khi giá áo thực tế là 140k mà không báo trước có thể sẽ gây hiểu nhầm về việc tư túi gì chăng. :D
E đã dự định sẽ trả lại trong buổi off trả áo nên luôn tiện giải thích cho mọi ng cùng biết.

flamencol78
11-07-2013, 03:06 PM
Xem bên face và trên này thấy có rất nhiều ý kiến khác nhau. Việc thì đã xảy ra rồi.
Mình gợi ý cách xử lý này mọi người xem liệu có phù hợp hay không.

- Chúng ta vẫn sẽ nhận lô hàng trên với mức giá 70k theo quan điểm 2 bên chia sẻ sản phẩm không như mong muốn. Các áo này sẽ trả lại cho các thành viên đã đăng ký cũng như hoàn lại phần tiền 80K các bạn ý đã đóng trước (đối với những bạn đã đóng tiền).

- Bạn nào thấy Ok thì không vấn đề, ai chưa Ok thì có thể tiếp tục đăng ký đồng phục lần 2. Trong trường hợp số lượng không được 50 áo như bên sản xuất đưa ra thì họ vẫn phải chấp nhận làm với số lượng ít mà giá thành không đổi (coi như bù lại sai xót không như ý muốn).

Casper_HN
11-07-2013, 03:14 PM
Anh có một phương án khác, đó là vẫn làm áo lại, những áo lỗi cá nhân anh đóng góp 20k/áo để mua về làm đồ phát tặng từ thiện, nếu như vài người mỗi người chấp nhận bỏ thêm 5-10k cho mỗi áo lỗi thì ta vẫn không phải mặc áo sai thiết kế mà lại có quà từ thiện sau này.

Mong có thêm người sẵn sàng đóng góp...

Casper_HN
11-07-2013, 03:19 PM
Trước mắt, sẽ thu thêm 60k của ai đồng ý lấy cả 2 áo, phần còn lại sẽ liệu xem, nếu không nhiều thì những ai coi trọng hình ảnh có thể tình nguyện hỗ trợ bên sản xuất bằng cách mua lại làm từ thiện, anh hoàn toàn không muốn mặc cái áo do nhà sản xuất thiết kế chả theo tiêu chí gì cả. Một sự coi thường.

flamencol78
11-07-2013, 03:20 PM
Anh có một phương án khác, đó là vẫn làm áo lại, những áo lỗi cá nhân anh đóng góp 20k/áo để mua về làm đồ phát tặng từ thiện, nếu như vài người mỗi người chấp nhận bỏ thêm 5-10k cho mỗi áo lỗi thì ta vẫn không phải mặc áo sai thiết kế mà lại có quà từ thiện sau này.

Mong có thêm người sẵn sàng đóng góp...

Cũng là một quan điểm tích cực.

Casper_HN
11-07-2013, 03:29 PM
Tất cả đã đồng ý để người thiết kế và đại diện in áo, vậy cũng để họ quyết định áo có đạt yêu cầu hay không, đưa ra phương án giải quyết chứ không phải tranh luận về áo nữa.

Anonymous
11-07-2013, 03:37 PM
Em cũng không đặt áo đợt này, nhưng liệu có thể có tý ý kiến được không ạ?:)

Xét như thông báo của anh Thành thì em thấy bên nhà in họ đã có nhận sai sót về mình, đưa ra phương hướng cho mình chọn lựa, như vậy là họ làm ăn cũng có uy tín và rất hợp tác:D. Thế nên em đang đưa ra ý kiến về cách xử lý mà trong đó nhà in hoàn toàn để cho bên mình quyết định nhé. Em nghĩ có 2 cách tiếp cận như sau:

Tiếp cận theo hướng ban quản trị: (Quan trọng nhất, ưu tiên nhất, tối cao nhất)

Ban quản trị thấy rằng việc áo đồng phục đã đặt là hoàn toàn không thể mặc được, vì xấu quá, làm ảnh hưởng đến hình ảnh của Ê Mông bla bla thì có thể hủy đơn hàng... E đặt ra trường hợp này vì việc quyết định ra đồng phục là 1 phần trong chuỗi hành động để tạo dựng hình ảnh của Emong và do chính BQT đề xuất, thiết kế, quyết định chọn mẫu mã vv. Xây dựng hình ảnh mà hình ảnh hỏng hoặc sai lệch với hình ảnh của Emong đưa ra thì không được chẳng hạn....Ưu điểm là thống nhất được hình ảnh của EM, nhưng nhược điểm có thể là lãng phí:)

=> Trong trường hợp này sẽ dẫn tới hai cách xử lý như anh Thành nói

Trường hợp 1. Mặc nhà in tự xử lý đống áo, mình chỉ lấy áo đúng tiêu chuẩn. Họ thích bán đi đâu thì bán => Không kiểm soát được hình ảnh của Emong ( dù em k hiểu là liệu có ai muốn mặc cái áo đó không nhỉ? vì nó là đồng phục của nhóm riêng lẻ mà)

Trường hợp 2. BQT quyết định mua giá rẻ bằng quỹ của nhà mông dùng để làm tự thiện với mục đích là kiểm soát được hình ảnh của EM, theo đúng tôn chỉ đã làm phải làm cho tới, không nhập nhèm bừa bãi được. Ví dụ là nếu đi làm từ thiện ở chính nơi Emong đã đến, như Chế Tạo chẳng hạn, tặng cho các em học giỏi cái áo có logo của Emong ( nhóm mà các em đã biết từ trước) cũng hay, gắn bó thân thiết mà:) Người khắt khe thì thấy thiết kế đấy không được chứ bình thường áo đấy là đẹp rồi, mang tặng cho học sinh vùng sâu vùng xa là quá tốt ấy chứ. Người ta đến áo lành áo tử tế còn chả có cơ hội mặc, có phải áo rách áo bẩn đâu mà câu nệ là đồ hỏng đồ xấu không mang tặng, mang cho => Tư tưởng này sẽ làm mếch lòng bên làm áo:D:D:D.

Đã quyết định như thế thì sẽ làm áo mới cho tất cả các bạn. Và áo cũ chỉ dùng làm từ thiện, không cho bất kỳ 1 ai mặc và sử dụng với mục đích khác.

Tiếp cận theo hướng người sử dụng ( Đề cao tinh thần dân chủ, quan tâm tới người sử dụng, thành viên của Emong)

Nếu đã đề cao tinh thần dân chủ, quan tâm tới ý kiến của người sử dụng là quan trọng thì thay vì chỉ quy chụp ý kiến của BQT là áo xấu, đề nghị chọn giải pháp thì nên tổ chức 1 buổi off, chuyển áo cho các cá nhân đã đặt áo, cho họ tự thử áo, và tự quyết định xem có đúng là xấu là không muốn mặc hay không. Ưu điểm là tính dân chủ cao, tránh lãng phí, nhưng nhược điểm là có thể không đảm bảo được sự thống nhất về mặt hình ảnh của Emong mà BQT hướng tới.

Phương án này cũng có 2 trường hợp

Trường hợp 1: Một số bạn dễ tính, không câu nệ tiểu tiết, thấy thế cũng là ok rồi ( ví dụ như em chả hạn, nhìn áo đồng phục chủ yếu nhận diện hình ảnh nhóm đó, dễ thương hay ho, hay cá tính đặc biệt, chả ai ngồi soi xem thiết kế chi tiết thế nào :D, lệch hay không?:p) => Đồng ý lấy áo => Lên danh sách lấy áo vừa rẻ vừa tránh lãng phí. Số lượng này có thể không khớp với số lượng ban đầu => BQT tính tiếp phương án xử lý với số áo còn lại theo 2 cách đã nêu trong phương án tiếp cận thứ nhất!

Trường hợp 2: Một số người khắt khe, không chấp nhận áo, muốn làm lại áo mới => làm việc với nhà in, để họ làm lại áo dù số lượng ít vẫn phải làm để đáp ứng nhu cầu của các thành viên ấy ( vì rõ ràng lỗi đang thuộc về bên họ)

Nhưng theo cá nhân em thì quan trọng nhất vẫn là BQT quyết định thống nhất theo phương hướng nào rồi mới chọn lựa giải pháp.

Tạm thời thế đã nhỉ

Em Mập:D

flamencol78
11-07-2013, 03:46 PM
Lâu lâu mới có một con Anony nói năng đáng yêu thế này :D

Na chín
11-07-2013, 04:18 PM
Phương án ngon bổ rẻ nhất: Nhận toàn bộ lô áo nhưng yêu cầu nhà sản xuất chấp nhận giá 70k/cái và ko may lần 2 nữa.

Ko biết áo thực tế thế nào chứ nhìn ảnh thì cũng chả thấy xấu.

Seven-Love
11-07-2013, 04:36 PM
Mịa, hình ảnh của nhóm đạp xe một thời đình đám tiếng tăm trong giới xe đạp deck lo đạp cho tốt mà suốt ngày váy với áo như đàn bà.....
Nản quá.

Pluto
11-07-2013, 04:38 PM
Lâu lâu mới có một con Anony nói năng đáng yêu thế này :D

Mịa, hình ảnh của nhóm đạp xe một thời đình đám tiếng tăm trong giới xe đạp deck lo đạp cho tốt mà suốt ngày váy với áo như đàn bà.....
Nản quá.

Thì đang chửa đẻ một lũ tour còn gì anh, bao giờ đạp là chuyện khác nhá =)) =))

alooooooo123
11-07-2013, 04:39 PM
ko đạp mấy thì càng quan trọng áo :))

love2live
11-07-2013, 05:14 PM
Anh 7L nói đúng ạh, cái quan trọng là đạp thì ngày càng ít mà cái chuyện hình ảnh, váy, áo lại có vẻ quyết liệt quá.
Em có đọc hết và cũng thấy có 1 số ý kiến về việc mua lại áo và làm từ thiện. Thực sự em thấy rằng việc từ thiện Emong cũng nên cân nhắc và làm hợp lý nhất, chứ tự nhiên mua 1 cái áo lỗi với giá 70k và đi từ thiện, em thấy hơi bùn cười.
Đồng ý là Thanhnc thiết kế và làm áo, quyết định với bên làm áo thế nào thì tùy việc bàn luận giữa 2 bên. Nhưng em thấy rằng nên lựa chọn giữa 2 hình thức :
- Chấp nhận áo này với giá 70k (tiết kiệm cho cả 2 bên)
- Trả lại toàn bộ lô hàng và yêu cầu gia công theo đúng yêu cầu ( 60k đóng thêm để có 2 áo không hề to nhưng nó lại là 1 phần lãng phí đáng kể, cái áo thừa không dùng đến cũng giống như việc 1 bà nội trợ mua thực phẩm thừa 1000đ không mún lấy lại tiền thừa mua nốt hành nhưng rốt cuộc không dùng, vậy là đã vứt đi 1000đ 1 cách rất lãng phí, theo đó 1 tháng là đã có thêm lốc sữa cho con *lan man quá* )

P/s: Em - cũng lại 1 đứa không mua áo - đóng góp ý kiến

dangman
11-07-2013, 05:56 PM
Phải xem lại trình độ kỹ thuật của nhà sản xuất ạ !
Đã làm kỹ thuật thành phẩm mà ko sao y bản vẽ thì ==>> đuổi việc ạ :))

Mr_Bom
11-07-2013, 06:12 PM
Nản quá.
bên kia đang có tour Xuân Sơn nge có vè thú vị lắm đấy , lúc nào các cụ nghỉ giải lao thì tranh thủ sang châm cứu rùi đóng góp ý kiến hoặc đặt gạch với thằng chửa tour nhớ
thùy link đây ạ : http://www.emong.org/showthread.php?t=33104 :o04:

thanhnc
11-07-2013, 07:16 PM
Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.

Dường như các công việc liên quan đến hình ảnh của emong do mình khởi xướng đều rất gian nan, từ vụ logo emong, vụ cờ quạt Tour de emong, giờ là đồng phục...Mong rằng sau này dù emong có sập hoặc các bạn có nghỉ chơi với emong thì cũng mong các bạn sẽ nhớ một thành viên nhiều cờ như mình. :D

Về việc tham gia góp ý thì các bạn đã ý kiến lan man hơi nhiều rồi. Câu hỏi chính cần góp ý thì không vote mà lan man sang các vấn đề khác & chú trọng bàn sang việc cái áo sai thiết kế ra sao. Mình cũng không giải thích thêm xem cái áo đã may nó đã lỗi những chi tiết gì. Vì việc bây giờ là xử lý lô áo như thế nào chứ không phải bàn cãi là những lỗi đó có nghiêm trọng hoặc có thể bỏ qua được hay không.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa.

Yankumong
11-07-2013, 07:50 PM
Áo thì to tổ bố toàn size người lớn mà dùng từ mua tặng từ thiện cho các em học sinh miền núi chúng nó lấy thì làm được gì? Chơi đồ chơi chắc, mặc thành áo theo mốt sexy mới chỉ cần mặc áo ko cần mặc quần à? Lố quá chăng?... Cái từ dùng làm từ thiện ở đây xuất phát cũng từ tấm lòng cao cả quá đi mất!!!

Yankumong
11-07-2013, 07:56 PM
Làm từ thiện gom góp quần áo cũ cũng là từ xuất phát tiết kiệm từ người ko dùng đến chuyển đến nơi thiếu thốn nhưng rồi nào có phải vùng núi cao, dân tộc nào cũng sẽ hoàn toàn vui vẻ đón nhận tấm lòng đâu? Có những nơi theo tập tục vùng miền của họ họ còn vẫn sẽ mặc đồ dân tộc của họ... Cách xử lý vấn đề ngay từ khi nghe đã thấy chối rồi giờ anh Thành NC vẫn ra câu chốt nghe... sao mà buồn thế!!! Dù thế nào thì em vẫn ko thể chấp nhận được!!! Mọi người ko chấp nhận chính mình ăn mặc xuề xòa nhưng chấp nhận làm từ thiện 1 cách xuề xòa ư???

thanhnc
11-07-2013, 08:17 PM
Làm từ thiện gom góp quần áo cũ cũng là từ xuất phát tiết kiệm từ người ko dùng đến chuyển đến nơi thiếu thốn nhưng rồi nào có phải vùng núi cao, dân tộc nào cũng sẽ hoàn toàn vui vẻ đón nhận tấm lòng đâu? Có những nơi theo tập tục vùng miền của họ họ còn vẫn sẽ mặc đồ dân tộc của họ... Cách xử lý vấn đề ngay từ khi nghe đã thấy chối rồi giờ anh Thành NC vẫn ra câu chốt nghe... sao mà buồn thế!!! Dù thế nào thì em vẫn ko thể chấp nhận được!!! Mọi người ko chấp nhận chính mình ăn mặc xuề xòa nhưng chấp nhận làm từ thiện 1 cách xuề xòa ư???

Lưu ý là vấn đề từ thiện khá nhạy cảm nên đã được điều chỉnh thành "quà tặng" cho phù hợp. Đọc kỹ lại nhé. :D

Yankumong
11-07-2013, 08:36 PM
Lưu ý là vấn đề từ thiện khá nhạy cảm nên đã được điều chỉnh thành "quà tặng" cho phù hợp. Đọc kỹ lại nhé. :D
Quà tặng thì chỉ là 1 cách dùng từ khác mà thôi. Anh tặng cho họ 1 món quà a muốn món quà ấy được sử dụng 1 cách hữu ích hay là muốn nó bị vứt lăn lốc đâu đó?
Từ đầu tới cuối bàn luận đó chính là làm thế nào để xử lý đống đồ bị lỗi đó 1 cách hợp lý và tránh lãng phí nhất
1. Để cho nhà sản xuất chịu hoàn toàn về đống đồ đó
2. Để Ê mông chịu trách nhiệm về đống đồ đó bằng cách phải mặc chúng. Đúng với người ko muốn mặc thì thật là quá khó cho họ chả thế nào ép 1 người mặc 1 chiếc áo mình ko thích? Ừ thì vừa size đấy cơ mà bị lỗi chi tiết.
3. Rút cuộc thì cái sự lãng phí đã được đẩy lại cho lũ trẻ tội nghiệp luôn mang danh là nghèo đói cần ... ừ thì quà tặng, ừ thì sự giúp đỡ? 1 chiếc áo to đẹp đấy, tâm huyết đấy, như với những đứa trẻ thơ ngây ấy thì hiểu được gì? hay đơn giản là những chiếc áo mới ko vừa người, mặc lên liệu đẹp chăng??? Xoay ngược lại với 70 000X 50 = 3 triệu 500 nghìn!! 1 số tiền cũng ko phải là nhỏ nếu nó được dùng làm ừ thì " QÙA TẶNG 1 CÁCH ĐÚNG NGHĨA" thì quả thật em hạnh phúc thay cho các em nhỏ, cám ơn biết bao với những tấm lòng
Bàn luận để tránh lãng phí và để tìm ra phương án tối ưu nhất thì rút cuộc là các ý kiến nọ kia đều ko hề được tổng hợp và chốt lại 1 cách xử lý ... thật sự chả có thể cho là đẹp!!
Thật tội nghiệp cho số phận những chiếc áo ra lò có hơi xấu xí 1 chút, số phận chúng thật hẩm hiu, và cũng thật tội nghiệp cho những đứa trẻ vùng cao số phận bao giờ mới thoát khỏi chữ "nghèo hèn'' để cho phải mặc đồ vì ngta ko chấp nhận nổi để mặc và đẩy "thải" lại cho chúng mặc chúng dùng đc hay ko với mang danh là " Quà Tặng" !!!

Có 1 cách xử lý rất hợp tình hợp lý, hợp với cả những người dễ tính, tránh lãng phí, mà còn hợp cả với những người khó tính cần 1 chiếc áo đẹp... Ừ thì rút cuộc thì Ê mông chúng ta sẽ chịu thiệt thòi 1 chút khi bị gọi là mặc phải những chiếc áo ko mang lại hình ảnh đẹp cho Ê mông! Đó là cách xử lý của a Linh được rất đông đảo mng ủng hộ thì lại ko hề được xem xét! Liệu hành động mang đống đồ ấy đi làm "Quà Tặng" có được coi là hành động đẹp? hành động mang lại hình ảnh đẹp cho Ê mông?? Hay nó chỉ là hành động ngta cứ hú họa cho là đẹp ở vẻ bề ngoài, còn bản chất bên trong thực chất của vấn đề là hoàn toàn ko hề đẹp tí nào!!! Của xấu của lỗi thì thải lại cho các em nhỏ tội nghiệp!!!! Haizzzzzzzzz!!

Mouse7023
11-07-2013, 09:12 PM
Hihi, mình cũng ko mua áo lần này. Cơ mà mình thấy, phải nhấn mạnh là dựa trên trình độ thẩm mỹ của cá nhân mình, thì thấy áo thành phẩm với áo mẫu ban đầu cũng na ná như nhau, ko để ý kỹ thì cũng chả biết khác chỗ nào. Vì thế, nếu là mình thì mình sẽ lấy luôn lô áo này với giá 70k/áo, khỏi may lại.

Yankumong
11-07-2013, 09:19 PM
Thật sự cảm quan của em nó là 1 cái áo đẹp quá đẹp so với những lố đồng phục trước đó được may, ngoài vài chi tiết ko đc ưng ý như khi đặt ra. Còn về vấn đề màu áo có hơi tối thật là mng ko phải ngại, đấy lại là ưu điểm, vì e đã từng mặc áo đồng phục mào xanh lơ nhạt hơn, lúc mới đầu thì nó đẹp lắm... nhưng rồi sau 1 thời gian phai ra nhạt hơn nữa ko còn màu như ban đầu mà xanh xanh trăng trắng.... Vậy xét về lâu về dài, đây lại là cái áo cho màu đẹp, kiểu như " phai ra là vừa" !!!

Anonymous
11-07-2013, 10:01 PM
Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.

Dường như các công việc liên quan đến hình ảnh của emong do mình khởi xướng đều rất gian nan, từ vụ logo emong, vụ cờ quạt Tour de emong, giờ là đồng phục...Mong rằng sau này dù emong có sập hoặc các bạn có nghỉ chơi với emong thì cũng mong các bạn sẽ nhớ một thành viên nhiều cờ như mình. :D

Về việc tham gia góp ý thì các bạn đã ý kiến lan man hơi nhiều rồi. Câu hỏi chính cần góp ý thì không vote mà lan man sang các vấn đề khác & chú trọng bàn sang việc cái áo sai thiết kế ra sao. Mình cũng không giải thích thêm xem cái áo đã may nó đã lỗi những chi tiết gì. Vì việc bây giờ là xử lý lô áo như thế nào chứ không phải bàn cãi là những lỗi đó có nghiêm trọng hoặc có thể bỏ qua được hay không.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa.

Việc nhiệt tình của anh thì chắc không cần nói ai ai cũng biết, anh hoàn toàn chí công vô tư.

Tuy nhiên anh có nhắc đến vụ cờ quạt nên cho phép em được nói thẳng: theo ý kiến cá nhân em Ở diễn đàn nào, tổ chức nào hay chế độ nào cũng chỉ có 2 kiểu:

1 là độc quyền: trên quyết dưới cứ thế nghe theo. Đã quyết làm thì cứ thế mà thực hiện, chứ k phải nghe A, nghe B rồi lại sửa nọ sửa kia ( Cái khâu tiếp thu ý kiến để có thể làm cho phù hợp nếu có thì phải xảy ra trước khi ra quyết định thực hiện, và việc đó cũng chỉ nên giải quyết trong nội bộ BQT thôi)

2 là dân chủ: trưng cầu dân ý, lấy theo ý kiến đám đông, mà đã trưng cầu dân ý thì đừng mong là ý dân nó đúng như ý mình để nếu không đúng thì lại bực tức, giận hờn, rồi không đồng thuận, bỏ ngang không làm nữa, ức chế, abc , xyz nọ kia

Xác định như thế cho nó nhanh, chọn 1 trong 2 chứ cứ cãi nhau ủm củ tỏi, 9 người 10 ý rồi cuối cùng chả đi đâu đến đâu.

Riêng vụ đồng phục, em thích ý kiến của anh 7. Cái áo cũng chả làm nên Emong, nó chỉ là hình ảnh để nhận diện thôi. Đi đâu, ngta cũng chỉ hỏi đạp đc đâu, đạp chuyến nào, chia sẻ kinh nghiệm gì hay bla bla chứ chả mấy ai bảo áo mày thiết kế sai mẹ nó rồi đâu. ( Ví dụ như cái áo emong đỏ boocdo, mặc vào màu logo lẫn luôn màu áo, chả nhận ra đc cái của khỉ gì, vẫn được xem là đồng phục, mặc vẫn thích như thường, chả vấn đề gì; vốn dĩ Emong từ trước giờ đã tạp nham từ tính cách đến xe cộ, giờ áo có lệch lạc tí cũng chả sao, có khi không chuẩn mới chính là Emong ấy:)) )

Cá nhân em thì em phản đối cái vụ lấy 2 cái áo 1 lúc vì như thế vừa không đáp ứng được mục đích là thống nhất về mặt hình ảnh ( vì vẫn mặc áo sai thiết kế đạp xe) vừa cực kì lãng phí:D ( đứng trên mặt kinh tế thôi).

Đã không mua áo mà còn nói nhiều nên em hứa em comment xong cái này là em tếch ah:">

Em Mập

Yankumong
11-07-2013, 10:18 PM
Em cũng ko hề ủng hộ 1 người lấy tới 2 cái áo, khi đó áo đc cho là xấu sẽ bị nhét tủ 1 cách lãng phí mất thôi! Có một cách giải quyết đó là lô hàng lỗi Êmong chúng ta sẽ nhận "bán hộ nhà sx tới tay người sử dụng thiết thực nhất" ... Có nghĩa là để cho ai thích lấy 2,3 áo thì tùy, để cho ai chỉ cần 1 áo thì lấy 1 áo, ai cần lấy 1 áo đẹp cho lố mới thì lấy ko thích lấy lố xấu cũng ko sao, lố xấu ta vẫn để đấy "bán hộ họ cho các mông mới vào sau có nhu cầu"
Còn thì lố mới hay cũ nhìn cũng na ná nhau cả thôi,mặc bẩn rồi thì cái áo của anh mặc bẩn trông nó cũng đã khác nhiều so với người sạch sẽ? Có nhất thiết phải quá là câu nệ các chi tiết khi tới tận mức ấy.... Đó vẫn là dân chủ theo ý kiến của Anh Linh ban đầu đề đạt ra!! Việc xử lý lố áo đồng phục lỗi kiểu như này cũng nhiều nhóm làm như vậy!! Chứ em chả nghe thấy ai ngay từ đầu tiên đã có ý tưởng quẳng nó mang " Quà Tặng" cao sang như anh Thành NC đề ra cả!!!

thanhnc
11-07-2013, 11:38 PM
1 là độc quyền: trên quyết dưới cứ thế nghe theo. Đã quyết làm thì cứ thế mà thực hiện, chứ k phải nghe A, nghe B rồi lại sửa nọ sửa kia (Cái khâu tiếp thu ý kiến để có thể làm cho phù hợp nếu có thì phải xảy ra trước khi ra quyết định thực hiện, và việc đó cũng chỉ nên giải quyết trong nội bộ BQT thôi)

2 là dân chủ: trưng cầu dân ý, lấy theo ý kiến đám đông, mà đã trưng cầu dân ý thì đừng mong là ý dân nó đúng như ý mình để nếu không đúng thì lại bực tức, giận hờn, rồi không đồng thuận, bỏ ngang không làm nữa, ức chế, abc , xyz nọ kia

Đã không mua áo mà còn nói nhiều nên em hứa em comment xong cái này là em tếch ah:">

Uk, biết điều vậy là tốt, ý kiến xong thì phắn. :D

BlackCaffe
12-07-2013, 03:59 PM
Nhìn lỗi thế mà em vẫn thấy đẹp hơn chán vạn lần cái áo màu "đỏ bóc đô" lần trước của e Mông.
Cơ mà đồng phục mà càng hoàn chỉnh càng tốt.
Em vote phương án 1:
1. Trả thêm 60k & bạn sẽ nhận được 2 chiếc áo? (Tổng chi phí cho 2 áo = 210k).

@A Thành: nhớ 1 order của em vào Đà Nẵng đấy nhá, không được quên đâu đấy :o048:

Casper_HN
12-07-2013, 06:38 PM
Theo thông tin mới nhất thì Thành NC sẽ làm lô áo mới, giá tạm tính bị tăng lên thành 160k/áo, áo lỗi sẽ trả bên sản xuất tự lo vì làm sai hợp đồng và chân thành chia buồn với họ. Chờ Như Cờ thông báo chính thức.

thanhnc
12-07-2013, 08:24 PM
Sau khi cân nhắc ý kiến của các bạn.
Một số bạn xuề xòa dễ chấp nhận sử dụng áo lỗi & không cần gia công lần 2. Một số khác mong muốn được gia công theo đúng thiết kế mong muốn ban đầu. Một số đồng ý với việc trả thêm 60k để nhận 2 chiếc áo... Nhưng tự chung sẽ ủng hộ quyết định cuối cùng của Thành NC. Sẽ không ai phải miễn cưỡng, hoặc dễ dãi chấp nhận, hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này.

Đơn vị cung cấp đã chấp nhận gia công lại toàn bộ số áo. Họ cũng mong muốn emong giúp đỡ một phần thiệt hại cho lô hàng vừa rồi bằng việc mua thanh lý giá rẻ. Mình sẽ mua lại một phần lô áo này để sử dụng vào mục đích quà tặng. Rất mong các bạn vui vẻ giúp đỡ Thành NC cho việc thu mua này bằng cách chi trả thêm cho mỗi chiếc áo 20k.

Đơn giá công áo là 140k/1 chiếc.
Mình đã tạm thu của một số bạn 150k/1 áo (& dự kiến sẽ hoàn lại 10k khi trả áo.)
Những bạn đã đóng 150k/1 áo vui lòng chi ủng hộ thêm cho Thành NC 10k/1 áo.
Bạn nào chưa đóng tiền thì vui lòng thanh toán 160k.

Như vậy sẽ vui vẻ cả làng, không có việc 2 mẫu áo cùng được sử dụng, không ai phải chi thêm 60k để mua chiếc áo lỗi. Các bạn cũng sẽ giúp Thành NC nhẹ bớt gánh tài chính khi mua lại số áo đó.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ

hung
12-07-2013, 08:38 PM
Cá nhân em là mới join vào emong, em cũng cóc quan trọng lắm về cái áo như thế nào, màu sắc hình vẽ ra sao
Em chỉ quan tâm là trên áo có chữ emong thoai - chỉ cần người ta nhìn thấy chữ emong rõ ràng là được
Sorry vì tính em xuề xòa :) - thks sự nhiệt tình + trách nhiệm của bác Thành NC

thanhnc
12-07-2013, 08:43 PM
Cá nhân em là mới join vào emong, em cũng cóc quan trọng lắm về cái áo như thế nào, màu sắc hình vẽ ra sao
Em chỉ quan tâm là trên áo có chữ emong thoai - chỉ cần người ta nhìn thấy chữ emong rõ ràng là được
Sorry vì tính em xuề xòa :) - thks sự nhiệt tình + trách nhiệm của bác Thành NC

Anh có phải là anh zà e gặp hôm đi SN emong ko nhỉ, a chạy con xe đen đen mới ráp, e quên tên xe rùi. :D

Chắc là mọi người sẽ nghĩ tại e làm việc với hình ảnh & in ấn nhìu rùi nên khó tính & cầu toàn. Bệnh nghề nghiệp mà :D

Nhìn lỗi thế mà em vẫn thấy đẹp hơn chán vạn lần cái áo màu "đỏ bóc đô" lần trước của e Mông. Cơ mà đồng phục mà càng hoàn chỉnh càng tốt.
Em vote phương án 1: Trả thêm 60k & bạn sẽ nhận được 2 chiếc áo? (Tổng chi phí cho 2 áo = 210k).

@A Thành: nhớ 1 order của em vào Đà Nẵng đấy nhá, không được quên đâu đấy :o048:

Hủy vụ nộp thêm 60k để nhận 2 áo rồi e ơi. :D

pcpiloter88
12-07-2013, 10:38 PM
mệt quá có mỗi cái đồng phục mới mà ko thống nhất, hazz em nghĩ có ng làm ra 1 cái áo là hãnh diện khi ra đường rồi, còn lõi hay ko thì ai biết, mọi ng ko thấy đồng phục của các hội xe đạp khác ah, họ dùng đồ đắt tiền và áo cung sẽ tốt , còn mình thì dùng áo để nhận ra nhau, chú ko vì mục đích gi khác, vì đam mê các cung đường

Nhip
12-07-2013, 10:50 PM
Như ban đầu các anh hết gọi lô áo hỏng nào là rẻ rách, nào là rẻ lau, rồi thì nếu để trôi nổi ra ngoài sẽ làm ảnh hưởng hình ảnh emong
Như vậy là chính bản thân các anh cũng k chấp nhận lô hàng lỗi ấy
Vậy mà các anh lại định đem lô hàng lỗi, đống rẻ rách rẻ lau ấy nào là làm từ thiệnk, nào là làm quà tặng
Các anh không thấy lố bịch ạ? Bản thân các anh không chấp nhận mà lại mang đi cho người ta
Ôi, những người được cho, được tặng, được làm từ thiện, thật đáng thương
Họ có thiếu thốn, nhưng chắc họ cũng có đủ tự trọng để nhận hay k nhận những thứ bị coi là thừa thãi một cách thiếu tôn trọng
Phải em mà đc cho mà biết như này thì ném mẹ đi còn hơn

Cái nữa là các anh sợ mất hình ảnh emong, thế hình ảnh emong là cái gì ạ?
Mặc 1 cái áo đẹp thì sẽ là hình ảnh của emong? Tất nhiên khi bỏ tiền ra thì ai cũng muốn nhận đc thành phẩm hoàn hảo xứng đáng
Nhưng nếu các anh không muốn ảnh hưởng đến hình ảnh của emong, thì một là lo mà đạp cho tốt, hai là chấp nhận bỏ tiền ra mua lô áo đấy về rồi hủy cmn đi, thế là xong, éo sợ trôi nổi vs cả xấu mặt nữa

Xàm ngôn của kẻ rảnh rỗi không mua áo đợt này
Thân!

laogiasunrang
13-07-2013, 12:04 AM
Em nhà quê ạ, áo rách em cũng quý. Đôi khi nó có rách vẫn muốn mặc. Chạ sao. Miễn là đối với mình nó vẫn là đẹp. Vì cái áo xấu mà nghĩ mất hình tượng á ? Em cũng là mông mới lên em chỉ dám nói thế thôi ạ.

thanhnc
13-07-2013, 02:22 PM
Như ban đầu các anh hết gọi lô áo hỏng nào là rẻ rách, nào là rẻ lau, rồi thì nếu để trôi nổi ra ngoài sẽ làm ảnh hưởng hình ảnh emong
Như vậy là chính bản thân các anh cũng k chấp nhận lô hàng lỗi ấy
Vậy mà các anh lại định đem lô hàng lỗi, đống rẻ rách rẻ lau ấy nào là làm từ thiệnk, nào là làm quà tặng
Các anh không thấy lố bịch ạ? Bản thân các anh không chấp nhận mà lại mang đi cho người ta
Ôi, những người được cho, được tặng, được làm từ thiện, thật đáng thương
Họ có thiếu thốn, nhưng chắc họ cũng có đủ tự trọng để nhận hay k nhận những thứ bị coi là thừa thãi một cách thiếu tôn trọng
Phải em mà đc cho mà biết như này thì ném mẹ đi còn hơn

Cái nữa là các anh sợ mất hình ảnh emong, thế hình ảnh emong là cái gì ạ?
Mặc 1 cái áo đẹp thì sẽ là hình ảnh của emong? Tất nhiên khi bỏ tiền ra thì ai cũng muốn nhận đc thành phẩm hoàn hảo xứng đáng
Nhưng nếu các anh không muốn ảnh hưởng đến hình ảnh của emong, thì một là lo mà đạp cho tốt, hai là chấp nhận bỏ tiền ra mua lô áo đấy về rồi hủy cmn đi, thế là xong, éo sợ trôi nổi vs cả xấu mặt nữa

Xàm ngôn của kẻ rảnh rỗi không mua áo đợt này
Thân!

Người đáng thương phải là anh mài đây này. Không dưng ăn cơm nhà lo chuyện xã hội rồi giờ bỏ tiền túi ra mua gom mà vẫn bị chúng mài chửi là thiếu tôn trọng

A thực sự cảm thấy hơi bị xúc phạm. Anh chưa hiểu ý chính của e là góp ý hay phê phán về nội dung gì:

Cách xử lý lô hàng lỗi?
Cách mang lô áo lỗi làm quà tặng?
Cách xây dựng hình ảnh emong?
Cách tặng quà, làm từ thiện thiếu tôn trọng?
Cảm thấy đáng thương thay cho những người nhận?

Về cơ bản thì anh & những người chọn may lại áo cũng nghĩ như em: "Tất nhiên khi bỏ tiền ra thì ai cũng muốn nhận đc thành phẩm hoàn hảo xứng đáng". Anh ko chấp nhận mặc sản phẩm lỗi, được chưa? Anh cũng ko chấp nhận lưu hành trong emong vì ko muốn người mặc mẫu nọ người mặc mẫu kia, được chửa? Còn việc mua làm quà tặng vì anh thấy nó rẻ & tránh lãng phí nếu nhà may họ phải thanh lý hoặc vứt tồn kho, được chửa?

Anh mài còn đem dùng làm quà tặng là còn trân trọng cái áo chứ mài thử điểm danh xem ai gọi lô áo là rẻ rách, rẻ lau. Xin lỗi nhé, nếu không được mang ra sử dụng thì nhà may họ sẽ đem ra làm gì nếu không thanh ý làm rẻ lau? Ai sẽ mua áo này về mặc? A ko thấy lố bịch mà còn giúp tránh lãng phí cho xã hội. Việc a đề nghị mỗi người góp thêm 20k/1 áo nhằm tăng tinh thần đoàn kết của tập thể & cũng là giúp a bớt gánh nặng tài chính, giúp cho nhà may không phải gánh toàn bộ số sản phẩn đã gia công.

Bản thân cái áo nó vẫn là cái áo tốt trừ vấn đề màu mè & lỗi in ấn. A ko muốn mọi người sử dụng vì tự nhiên cùng 1 thời điểm lại có 2 mẫu áo khác nhau. Việc mang rẻ rách đi cho đi tặng hoặc làm từ thiện mới đáng bị lên án vì thiếu tôn trọng. Ở đây nó vẫn là cái áo hẳn hoi tử tế thì tại sao lại nghĩ là thiếu tôn trọng người nhận? Em có biết cách làm như nào để cho, tặng, làm từ thiện...một cách trân trọng & ý nghĩa mà không có cảm giác đáng thương cho người nhận thì làm ơn chỉ bảo cho anh đi.

Bản thân các em (Nhip, Yan, L2L...còn ai nữa tự nhận) có suy nghĩ kỹ trước khi phán xét anh như vậy không hay chỉ săm soi câu chữ rồi xàm ngôn? Hãy làm những việc như anh làm rồi xem cảm xúc cảm giác của các em khi ấy ra sao rồi hãy lên án người khác. Đừng mang tư duy của mình ra quy chụp cho người khác.

Nói thì hay & ai chả nói được nhưng làm thì không dễ. Thử rơi vào tình huống của người trong cuộc mới hiểu được anh đã phải khó xử ra sao khi xử lý lô áo lỗi này. Chấp nhận hay không chấp nhận, mua lại hay không mua lại,mặc kệ nhà may...Các em góp ý thì cũng suy nghĩ kỹ trước khi nói để tránh làm anh cảm thấy bị xúc phạm. Hiện nay cách xử lý như dòng đỏ đỏ ở trên là hợp lý cho cả nhà. Ai có cách xử lý hay ho êm đẹp hơn thì xin mời xắn tay vào cùng làm.

Vẫn luôn là thiếu người làm chứ không thiếu người nói. :die::die::die:

love2live
13-07-2013, 04:39 PM
Dĩ nhiên là mất tiền thì phải muốn cái mình nhận được là hoàn hảo, và anh là người thiết kế và làm áo nên anh muốn nó đẹp và mng ưng.

Cái quan trọng nhất là, hầu hết mng đều có thể chấp nhận cái áo này, lỗi không đáng kể, lại rẻ đi được tận 1/2 giá tiền nhưng sao anh lại không. Nếu anh là người biết nghĩ cho nhà may và cho mng thì có lẽ phương án chấp nhận lô áo này có lẽ sẽ thuyết phục hơn. Còn nếu không, kệ mie bọn nhà may, bố chỉ lấy áo đẹp. Thế là xong chuyện, họ xử lý thế nào là chuyện của họ, đây là làm ăn buôn bán chứ không phải là chơi bời. Theo tình huống này thì đúng với bản chất kinh doanh nhất.

Nhưng anh lại ở giữa, anh không quyết đoán, và việc thu thêm 20k, nếu có 1 số người không đồng ý ủng hộ anh thì sao. Anh nói thì là ủng hộ nhưng thực tế thì anh cứ bắt họ đóng 160k dù thế nào đi nữa :o09:

Bên cạnh đó em thấy rằng anh và anh Long đang đặt quá nặng vấn đề về hình ảnh Emong, lại còn lo được đến chuyện hình ảnh Emong trôi nổi và bị dẫm đạp. Thiết nghĩ cũng hơi buồn cười vì thực tế bây h Emong đang là cái j, một thương hiệu tiếng tăm? một diễn đàn xe đạp à? Vậy diễn đàn hoạt động có sôi nổi không, mọi người có đạp thường xuyên không?...Cái áo không làm nên thầy tu, Emong lấy tiêu chí VLC, mọi thứ không theo chuẩn lại đem đến nhiều cảm xúc và cảm giác hơn, sao phải quá quan trọng hóa cái áo thế.

Điều cuối cùng,
Bản thân các em (Nhip, Yan, L2L...còn ai nữa tự nhận) có suy nghĩ kỹ trước khi phán xét anh như vậy không hay chỉ săm soi câu chữ rồi xàm ngôn? Hãy làm những việc như anh làm rồi xem cảm xúc cảm giác của các em khi ấy ra sao rồi hãy lên án người khác. Đừng mang tư duy của mình ra quy chụp cho người khác.
Việc vác tù và hàng tổng như anh em làm rồi, cái lô "áo giống nhau" đợt trước em chả liên quan j trong việc làm ban đầu cả, rồi đùng 1 phát em lại nhận làm chân thu tiền và ứng tiền may áo, và dạ vâng còn tồn mấy cái áo trong cốp xe em cũng thanh lý 0đ gần hết còn 1 áo, cũng tiền túi em anh ạh. Em đã từng làm rồi.

P/s: Em quên một điều nữa, trước post này em không hề chỉ trích anh cái j, chỉ đưa ý kiến để anh tham khảo chứ không hề SĂM SOI CÂU CHỮ RỒI XÀM NGÔN - EM KHÔNG XÀM NGÔN

Na chín
13-07-2013, 06:34 PM
Mình ko đăng ký áo đợt này nên chẳng ý kiến ý cò về chuyện xấu đẹp hay phương án xử lý nữa. Chỉ có chút thắc mắc thế này, ko biết trong số các bạn đã đăng ký mua áo có bao nhiêu bạn đồng ý nhận áo đã may với giá sale, bao nhiêu bạn khăng khăng phải áo đẹp và chuẩn với thiết kế mới nhận, bao nhiêu bạn thực sự vui lòng thêm 20k...

Anonymous
14-07-2013, 02:57 PM
Híc, mọi người lại tranh luận vụ từ thiện, nên em lóp ngóp vô comment phát nữa rùi em đảm bảo là em tếch thật ạ:p

1. Về việc có nên làm lại áo mới hay không? Hay lấy luôn áo cũ 70k/người?

Em nghĩ nếu dựa vào ý kiến trên diễn đàn thì rõ ràng số lượng người chỉ muốn lấy áo mới là 9 người; số người chấp nhận lấy cả 2 áo ( nghĩa là phải có cả áo mới là) là 9 người; trong khi đó số lượng ng muốn lấy áo cũ chỉ là 1 người.

Trong khi đấy, hầu hết những ý kiến cho rằng cái áo đấy chả có vấn đề gì cả trong diễn đàn đều từ những người không đăng ký áo, không phải mặc áo ( trừ Yankumi)=> Vậy tại sao mọi người ở đây không thể tôn trọng ý kiến của người thiết kế, của những người mà họ đã đăng ký mua áo và sẽ mặc áo về mong muốn có một cái áo đúng chuẩn của họ ạ?

2. Về việc mang áo 70k đi làm từ thiện

Mỗi người có một quan điểm nhìn nhận khác nhau về việc này, và cuộc sống này không có cái gì là hoàn toàn đúng hoặc hoàn toàn sai. Riêng cá nhân Mập nghĩ, ĐÂY LÀ 1 CHIẾC ÁO ĐẸP, hoàn toàn lành lặn, chất lượng tốt, màu sắc nhã nhặn ( dựa vào hình ảnh) nó chỉ không được chấp nhận bởi 1 số cá nhân ở Emong do nó không đúng với thiết kế, k hơp với việc xây dựng hình ảnh chứ không phải đồ bỏ đi, đồ vứt đi, đồ mình k muốn dùng vì nó xấu, nó bẩn, nó tởm lợm hay vv... ( đọc comment của Yan, Nhip khiến Mập cảm thấy mọi người đang nhìn cái áo mang đi từ thiện như vậy đó:( ) => Với cá nhân mình nghĩ, chiếc áo này mang đi làm từ thiện là quá tốt, quá đẹp, và chắc chắn không sợ không tìm được đối tượng phù hợp với nó:)

Tuy nhiên, em cũng đồng ý với Linh là cách xử lý của anh Thành về việc đề nghị mọi người đóng thêm 20k để hỗ trợ anh mua đống áo kia là không hợp lý.

=> Người mua áo chỉ có trách nhiệm trả đúng số tiền mà họ đáng ra phải đóng. Còn việc lô áo 70k đã huỷ hoàn toàn không liên quan đến trách nhiệm của họ. Nên tách lô áo ấy riêng ra, và lúc đấy, muốn kêu gọi đóng góp từ thiện hay mua lại gì thì riêng biệt, kêu gọi sau, chứ không phải 1 mình anh gánh hay đề nghị mọi người hỗ trợ. Vì việc từ thiện là phải dựa trên sự tự nguyện cá nhân của mỗi người. dù chỉ là 20k hay 1k.

3. Nếu đã tôn trọng với lựa chọn số 1 thì Xử lý lô áo 70k như thế nào?

3.1 Dễ nhất là để nhà in người ta tự xử lý. ( Nếu bỏ qua việc sợ hình ảnh EMong trôi nổi nọ kia) thì cá nhân em thấy thà nó đc làm giẻ lau còn hơn là bị mua về rồi nhét vô xó tủ, không thèm dùng. Chả hiểu sao cảm giác khi đọc câu này thấy nó rất kệch cỡm, vừa khinh tiền, vừa khinh sức lao động của người khác. Vì dù có làm giẻ lau thì nó vẫn có giá trị, có ích!

3.2 Nếu quyết định mua lại để làm từ thiện, em nghĩ việc này BQT nên chung tay với nhau, cùng quyết định xem có đồng ý không, có hợp lý không. Vì rõ là Emong vẫn có 1 quỹ để làm từ thiện thu đc từ chương trình trước, và việc sử dụng quỹ này như thế nào, cá nhân em thấy BQT hoàn toàn có quyền quyết định.

Trích bao nhiêu % quỹ, mua được bao nhiêu, rồi sau kêu gọi các cá nhân, ai ủng hộ được bao nhiêu nữa thì ủng hộ.

Còn nếu BQT không đồng ý, thì cũng kêu gọi ở 1 topic riêng, về việc quyên tiền mua lại lô áo đó làm từ thiện. Nếu không được bao nhiêu thì em nghĩ Thành cũng đừng ôm rơm nặng bụng làm gì, cá nhân anh bỏ ra 50k/áo nhân với số lượng bao nhiêu đó quả thật cũng không phải cách giải quyết hay; cũng đừng bảo là nghĩ cho nhà in vv... Cái gì hợp lý thì làm thôi

Em xin hết

Mập:)

Nhip
14-07-2013, 03:56 PM
Em chỉ nói những gì em đọc được và em nghĩ, cũng chả có ý chỉ trích hay xúc phạm ai cả
Còn với tình hình hiện tại bây giờ em thấy mọi người cũng không cần phải nói nhiều
Sao BQT k làm 1 topic pol đi cho nhanh, đưa ra các phương án giải quyết
Ai thích p.a nào thì tick p.a đó có phải nhanh và tiện hơn không
Kết quả cuối cùng là sự đồng thuận của số đông lớn nhất
Chứ cứ như thế này mỗi người 1 ý

Hải Sản
14-07-2013, 10:04 PM
E không có các hoạt động nhiều, cũng ko đăng ký mua áo, cũng xin đóng góp đôi lời:

E cũng làm bên thiết kế nên việc sản phẩm làm ra không giống như thiết kế là 1 điều rất khó chấp nhận, mà thiết kế đó lại được mọi người đồng thuận từ trước , nên nếu bản thân có dễ dãi bỏ qua, cũng không biết mọi người có chấp nhận hết điều đó dc hay không, mặc dù nếu mẫu áo đúng như ảnh, thì e cũng thấy khá là đẹp :)

Về việc mang nó đi làm từ thiện thì e cũng đồng ý kiến với chị Mập :D, Đây là 1 chiêc áo đẹp, không rách không bẩn, chỉ tùy cách nhìn nhận quan điểm mỗi người thôi

Kết : E vẫn thấy áo rất đẹp mà :hoa:

alexoxo
15-07-2013, 12:24 AM
chốt luôn là đợt này bạn nào mua áo thì ý kiến vì tiền là từ túi các bạn mà ra, đõ phải lắm thầy nhiều ma

vuongchicuong
15-07-2013, 09:52 AM
A 1 áo cũ 1 áo mới Thành ơi.

thanhnc
15-07-2013, 10:54 AM
EM KHÔNG XÀM NGÔN[/COLOR][/B]

Xàm ngôn là từ a nhắc lại cách nói của Nhip, e đừng vơ vào e. :D Bạn nào tự thấy bản thân xàm ngôn hay không thì cũng ko cần phải thanh minh.

Em chỉ nói những gì em đọc được và em nghĩ, cũng chả có ý chỉ trích hay xúc phạm ai cả

Cách nói khiến a có cảm giác như vậy, a cũng nói theo những gì anh đọc & a nghĩ. :D
Vậy rồi sao? Cách nghĩ của thằng viết & cách hiểu của thằng đọc thường xuyên không giống nhau. Vậy hãy lựa lời mà nói để người đọc không thấy bị xúc phạm. Khi đùa vui vô thưởng vô phạt thì ko sao nhưng phe bình nhắc nhở hay góp ý thì cần cân nhắc. Các cụ xưa dạy "Uốn ba tấc lưỡi" trước khi nói quả ko sai đâu.

Híc, mọi người lại tranh luận vụ từ thiện, nên em lóp ngóp vô comment phát nữa rùi em đảm bảo là em tếch thật ạ:p

1. Về việc có nên làm lại áo mới hay không? Hay lấy luôn áo cũ 70k/người?

Em nghĩ nếu dựa vào ý kiến trên diễn đàn thì rõ ràng số lượng người chỉ muốn lấy áo mới là 9 người; số người chấp nhận lấy cả 2 áo ( nghĩa là phải có cả áo mới là) là 9 người; trong khi đó số lượng ng muốn lấy áo cũ chỉ là 1 người.

Trong khi đấy, hầu hết những ý kiến cho rằng cái áo đấy chả có vấn đề gì cả trong diễn đàn đều từ những người không đăng ký áo, không phải mặc áo ( trừ Yankumi)=> Vậy tại sao mọi người ở đây không thể tôn trọng ý kiến của người thiết kế, của những người mà họ đã đăng ký mua áo và sẽ mặc áo về mong muốn có một cái áo đúng chuẩn của họ ạ?

2. Về việc mang áo 70k đi làm từ thiện

Mỗi người có một quan điểm nhìn nhận khác nhau về việc này, và cuộc sống này không có cái gì là hoàn toàn đúng hoặc hoàn toàn sai. Riêng cá nhân Mập nghĩ, ĐÂY LÀ 1 CHIẾC ÁO ĐẸP, hoàn toàn lành lặn, chất lượng tốt, màu sắc nhã nhặn ( dựa vào hình ảnh) nó chỉ không được chấp nhận bởi 1 số cá nhân ở Emong do nó không đúng với thiết kế, k hơp với việc xây dựng hình ảnh chứ không phải đồ bỏ đi, đồ vứt đi, đồ mình k muốn dùng vì nó xấu, nó bẩn, nó tởm lợm hay vv... ( đọc comment của Yan, Nhip khiến Mập cảm thấy mọi người đang nhìn cái áo mang đi từ thiện như vậy đó:( ) => Với cá nhân mình nghĩ, chiếc áo này mang đi làm từ thiện là quá tốt, quá đẹp, và chắc chắn không sợ không tìm được đối tượng phù hợp với nó:)

Tuy nhiên, em cũng đồng ý với Linh là cách xử lý của anh Thành về việc đề nghị mọi người đóng thêm 20k để hỗ trợ anh mua đống áo kia là không hợp lý.

=> Người mua áo chỉ có trách nhiệm trả đúng số tiền mà họ đáng ra phải đóng. Còn việc lô áo 70k đã huỷ hoàn toàn không liên quan đến trách nhiệm của họ. Nên tách lô áo ấy riêng ra, và lúc đấy, muốn kêu gọi đóng góp từ thiện hay mua lại gì thì riêng biệt, kêu gọi sau, chứ không phải 1 mình anh gánh hay đề nghị mọi người hỗ trợ. Vì việc từ thiện là phải dựa trên sự tự nguyện cá nhân của mỗi người. dù chỉ là 20k hay 1k.

3. Nếu đã tôn trọng với lựa chọn số 1 thì Xử lý lô áo 70k như thế nào?

3.1 Dễ nhất là để nhà in người ta tự xử lý. ( Nếu bỏ qua việc sợ hình ảnh EMong trôi nổi nọ kia) thì cá nhân em thấy thà nó đc làm giẻ lau còn hơn là bị mua về rồi nhét vô xó tủ, không thèm dùng. Chả hiểu sao cảm giác khi đọc câu này thấy nó rất kệch cỡm, vừa khinh tiền, vừa khinh sức lao động của người khác. Vì dù có làm giẻ lau thì nó vẫn có giá trị, có ích!

3.2 Nếu quyết định mua lại để làm từ thiện, em nghĩ việc này BQT nên chung tay với nhau, cùng quyết định xem có đồng ý không, có hợp lý không. Vì rõ là Emong vẫn có 1 quỹ để làm từ thiện thu đc từ chương trình trước, và việc sử dụng quỹ này như thế nào, cá nhân em thấy BQT hoàn toàn có quyền quyết định.

Trích bao nhiêu % quỹ, mua được bao nhiêu, rồi sau kêu gọi các cá nhân, ai ủng hộ được bao nhiêu nữa thì ủng hộ.

Còn nếu BQT không đồng ý, thì cũng kêu gọi ở 1 topic riêng, về việc quyên tiền mua lại lô áo đó làm từ thiện. Nếu không được bao nhiêu thì em nghĩ Thành cũng đừng ôm rơm nặng bụng làm gì, cá nhân anh bỏ ra 50k/áo nhân với số lượng bao nhiêu đó quả thật cũng không phải cách giải quyết hay; cũng đừng bảo là nghĩ cho nhà in vv... Cái gì hợp lý thì làm thôi

Em xin hết

Mập:)

Từ đầu topic nay mới thấy Mập được vài lời an ủi. :D
A sẽ suy nghĩ thêm việc thu thêm 20/1 áo.
Cảm ơn e đã nhắc là còn quỹ từ thiện từ chuyến Chế Tạo năm ngoái, a quên mất khoản đấy.

flamencol78
15-07-2013, 11:38 AM
@ thanhnc: Mỗi người đóng thêm 10K - tổng thu bổ sung 50 áo là 500K. Mình xin góp 500K này và thanhnc sẽ không cần thu thêm của các bạn đã đăng ký mua áo nữa. Nếu thanhnc đồng ý thì mình sẽ chuyển số kinh phí này cho bạn luôn.

thanhnc
15-07-2013, 12:20 PM
@ thanhnc: Mỗi người đóng thêm 10K - tổng thu bổ sung 50 áo là 500K. Mình xin góp 500K này và thanhnc sẽ không cần thu thêm của các bạn đã đăng ký mua áo nữa. Nếu thanhnc đồng ý thì mình sẽ chuyển số kinh phí này cho bạn luôn.

Cảm ơn a về đề nghị này. E nghĩ mỗi áo góp thêm 20k cũng không phải là vấn đề lớn & có thể được nhiều người chấp nhận hơn phương án góp thêm 60k & nhận 2 áo. Đến hôm phát áo nếu bạn nào thấy miễn cưỡng & không chấp nhận được cách xử lý của em thì có thể không đóng thêm 20k này. E vẫn chỉ thu nguyên giá theo giá sản xuất là 140k. Anh hoặc các mạnh thường quân khác nếu muốn ủng hộ thêm cùng em thì tùy tâm ạh.
Số tiền của cá nhân em chỉ mua được 15 chiếc, thêm phần 20k/1 áo (Tối đa 54 áo = 1080k) cũng được 15 chiếc nữa, nếu thêm được hỗ trợ của a & các bạn khác thì số lượng sẽ nhiều thêm.

Ý kiến của Mập về việc trích 1 phần quỹ từ thiện còn lại của chuyến Chế Tạo năm 2012 để chi vào việc này cũng nên đưa ra xem xét. Nếu BQT đồng thuận thì cho ý kiến xem nên trích ra con số cụ thể là bao nhiêu. Việc này chỉ xin ý kiến của BQT, các bạn khác xin miễn có ý kiến. :D

Nhip
15-07-2013, 07:17 PM
Thế thì bê quy tê pm riêng vs nhao vứn đề nài đi pắp ních nên nại 9 người 8 ý :v

Casper_HN
15-07-2013, 09:25 PM
Không quan trọng khi mọi người nghĩ anh với ThanhNC quá coi trọng hình ảnh eMông, cũng như những người đó chả cần coi trọng, không có gì làm khuôn mẫu để nói những người coi trọng đúng hay người không coi trọng đúng.

Tóm lại, Linga sẽ chi 10k cho mỗi áo, anh chi 10k cho mỗi áo còn lại là đủ 20k. ThanhNC vẫn cứ thu 140k mỗi áo là xong.

Theo chủ nghĩa coi trọng hình ảnh, thì việc làm này để eMông không có tới 3 đồng phục.

Đừng có đứng trên phương diện đám đông không coi trọng hình ảnh để phán xét số ít coi trọng hình ảnh, ai cũng có lý lẽ của mình, và thường không bao giờ chịu chấp nhận là cái gì đúng. Cái này là thực trạng của cả xã hội rồi, cũng là cái khiến VN còn lâu mới phát triển được vì không có cái nhìn khách quan trong tranh luận. Ví như anh, không bao giờ chịu cái lý lẽ hình ảnh eMông không quan trọng.

Kết thúc nhé, ThanhNC nếu thích, sẽ chia 3 khoản 20k chênh lệch ra cho 3 người, là xong. Anh khoái cách tiếp cận vấn đề của Kon Mập, cứ làm và chỉ thông báo thôi, không nên dân chủ vì giữa người thực làm và người thực nói luôn không có tư tưởng trùng nhau.

alooooooo123
16-07-2013, 11:10 AM
... Anh khoái cách tiếp cận vấn đề của Kon Mập, cứ làm và chỉ thông báo thôi, không nên dân chủ vì giữa người thực làm và người thực nói luôn không có tư tưởng trùng nhau.

A bảo VN ko phảt triển đc vì abc, rồi bẩu ko nên dân chủ - thế a thích Mỹ hay Tung Của thưa a Long ????

alooooooo123
16-07-2013, 11:12 AM
PS: nếu có thể xin trả lời thẳng câu họi của iem, đừng vòng vo nha a :D

thanhnc
16-07-2013, 11:41 AM
Không quan trọng khi mọi người nghĩ anh với ThanhNC quá coi trọng hình ảnh eMông, cũng như những người đó chả cần coi trọng, không có gì làm khuôn mẫu để nói những người coi trọng đúng hay người không coi trọng đúng.

Tóm lại, Linga sẽ chi 10k cho mỗi áo, anh chi 10k cho mỗi áo còn lại là đủ 20k. ThanhNC vẫn cứ thu 140k mỗi áo là xong.

Theo chủ nghĩa coi trọng hình ảnh, thì việc làm này để eMông không có tới 3 đồng phục.

Đừng có đứng trên phương diện đám đông không coi trọng hình ảnh để phán xét số ít coi trọng hình ảnh, ai cũng có lý lẽ của mình, và thường không bao giờ chịu chấp nhận là cái gì đúng. Cái này là thực trạng của cả xã hội rồi, cũng là cái khiến VN còn lâu mới phát triển được vì không có cái nhìn khách quan trong tranh luận. Ví như anh, không bao giờ chịu cái lý lẽ hình ảnh eMông không quan trọng.

Kết thúc nhé, ThanhNC nếu thích, sẽ chia 3 khoản 20k chênh lệch ra cho 3 người, là xong. Anh khoái cách tiếp cận vấn đề của Kon Mập, cứ làm và chỉ thông báo thôi, không nên dân chủ vì giữa người thực làm và người thực nói luôn không có tư tưởng trùng nhau.

Oki, xong.
Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
A Long & A Linh giúp em mỗi người 10k/1 áo.
Tổng 54 áo = 1080k. Hai anh tự chia nhao.
Số này đủ cho 15 áo.
Riêng em sẽ lo 15 áo nữa.
Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủn hộ thêm thì em cũng không từ chối.
Chủ trương của em là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
Đơn giá vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Casper_HN
16-07-2013, 12:01 PM
PS: nếu có thể xin trả lời thẳng câu họi của iem, đừng vòng vo nha a :D
Anh với chú không cùng tư tưởng, vì anh thuộc bọn thực làm, chú thuộc bên thực nói, làm sao có điểm chung? Không có điểm chung thì trả lời thế nào cũng không thuận tai, vậy nên trả lời không?

Chú cũng thử cho anh 1 giải pháp bất kỳ cho vô số ý kiến chú đưa ra xem nào? Thường thì người ta hay đưa ra sự không bằng lòng và đề xuất một giải pháp cho rằng hợp lý, chú làm rất tốt vế trước :hoho:

Anonymous
16-07-2013, 01:36 PM
Em đóng góp 200k vào quỹ mua áo nhé Thành:D.

P/S: Đúng 200k. Anh Linh Vũ ơi, cho em nốt 10k để đủ 3 áo đê=))

Mập

Anonymous
17-07-2013, 12:40 AM
Mìn chả đạp, chả ọp, chả áo váy, chả còn nick, khỏe re ^^

Sao mãi EMong ko sập cbn đi nhỉ... mợ... mong ngày mong đêm...

Yankumong
17-07-2013, 11:15 AM
Mình ko đăng ký áo đợt này nên chẳng ý kiến ý cò về chuyện xấu đẹp hay phương án xử lý nữa. Chỉ có chút thắc mắc thế này, ko biết trong số các bạn đã đăng ký mua áo có bao nhiêu bạn đồng ý nhận áo đã may với giá sale, bao nhiêu bạn khăng khăng phải áo đẹp và chuẩn với thiết kế mới nhận, bao nhiêu bạn thực sự vui lòng thêm 20k...
Và còn điều này nữa bao nhiêu bạn được tận mắt nhìn thấy chiếc áo, bao nhiêu ý kiến đc đưa ra về buổi off xem áo dân chủ? Thật vốn dĩ chính anh là người làm áo đồng phục mà anh lại ko "quyết đoán" đc và phải kêu gọi vote dân chủ... Nhưng hóa ra cái vote của anh Ý Nghĩa vốn dĩ của nó chỉ là Các Bạn Hãy Nộp Thêm 60k Lấy 2 Áo Và Mong Các Bạn Chỉ Sử Dụng 1 Áo Thôi Còn Áo Kia Nhét Xó Tủ Cho Mình Nhờ Hoặc Cố Gắng Mỉm Cười Đưa Áo Đây Để Mình Làm Từ Thiện!!!
Câu chuyện cãi cọ rùm beng chốt lại nó cũng chỉ có mục đích là thế thôi, chứ cái sự Dân Chủ thì ko có quyền lên tiếng ở đây!

thanhnc
17-07-2013, 11:18 AM
Em đóng góp 200k vào quỹ mua áo nhé Thành:D.

P/S: Đúng 200k. Anh Linh Vũ ơi, cho em nốt 10k để đủ 3 áo đê=))

Mập

Cảm ơn Mèo Mập Béo Ú

Và còn điều này nữa bao nhiêu bạn được tận mắt nhìn thấy chiếc áo, bao nhiêu ý kiến đc đưa ra về buổi off xem áo dân chủ? Thật vốn dĩ chính anh là người làm áo đồng phục mà anh lại ko "quyết đoán" đc và phải kêu gọi vote dân chủ... Nhưng hóa ra cái vote của anh Ý Nghĩa vốn dĩ của nó chỉ là Các Bạn Hãy Nộp Thêm 60k Lấy 2 Áo Và Mong Các Bạn Chỉ Sử Dụng 1 Áo Thôi Còn Áo Kia Nhét Xó Tủ Cho Mình Nhờ Hoặc Cố Gắng Mỉm Cười Đưa Áo Đây Để Mình Làm Từ Thiện!!!
Câu chuyện cãi cọ rùm beng chốt lại nó cũng chỉ có mục đích là thế thôi, chứ cái sự Dân Chủ thì ko có quyền lên tiếng ở đây!

Đính chính với em là vụ áo emong năm nay a làm với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, cũng không phải với tư cách thành viên BQT. Do vậy, việc DÂN CHỦ HAY KHÔNG DÂN CHỦ KHÔNG BÀN Ở ĐÂY.

A đã quyết việc may lại lô áo & nhà may họ cũng đã chấp nhận việc may lỗi & may lại toàn bộ. Vote để có cách xử lý áo may lỗi êm đẹp nhất, tránh lãng phí nhất.

Em có thể hiểu chủ ý việc vote lấy ý kiến số đông ntn là quyền của em. A ko trình bày thêm.

Tuy nhiên cũng cần nhắc lại với e là hãy suy nghĩ thêm về chủ ý của người khác nói trước khi đưa ra nhận xét nhé.

alooooooo123
17-07-2013, 11:26 AM
e biết là a sẽ vòng vo mờ :))

Yankumong
17-07-2013, 11:44 AM
e biết là a sẽ vòng vo mờ :))
:)) Tuy a Thành có Vòng vo Tam Quốc Diễn Nghĩa quá, nhưng rõ ràng anh ý đã nhận rằng nhận định của e chính xác về Ý Nghĩa của khoản Vote là đúng!! Hóa ra là tất cả số đông đều đang hiểu lầm ý nghĩa của việc Vôte, ấy vậy mà e cứ tưởng chính mình đc 1 tí ti con kiến con quyền Dân Chủ chứ!!! Ôi tưởng bở quá:))))

Yankumong
17-07-2013, 12:00 PM
Và bối cảnh diễn ra tiếp theo chính xác là Việc Yêu Cầu Ngượ Ta Bỏ Thêm 60k 1 cách ko tự nguyện để "làm từ thiện" vô lý quá, Đã được chuyển thành Vui Vẻ nộp thêm có 20k thôi mà để làm "từ thiện" ấy mà... Và vẫn là ko hợp lý nốt vì từ thiện là phải tự nguyện... Dẫn Đến Tựu Chung sẽ có các đại gia như a Thành, a Long, a Linh, chị Mập tự nguyện bỏ tiền ra để "làm từ thiện" trước việc Kêu Gọi của anh!! Thế là rõ nhất vấn đề! Em phân tích vấn đề ra để anh dễ bề kêu gọi hơn ấy mà :P CỐ LÊN ANH, vẫn còn tới 24 chiếc áo nguy cơ bị biến thành giẻ lau, thương chúng nó quá :((((

Yankumong
17-07-2013, 12:27 PM
Đính chính với em là vụ áo emong năm nay a làm với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, cũng không phải với tư cách thành viên BQT. Do vậy, việc DÂN CHỦ HAY KHÔNG DÂN CHỦ KHÔNG BÀN Ở ĐÂY.

nhé.
Thật ra e cũng ko định bẻ anh nữa đâu cơ mà đoạn này anh nói nghe sao mà nực cười quá, anh làm chỉ với tư cách cá nhân đứng ra kêu gọi ko hề thông qua BQT hay ko hề thay mặt BQT... Vậy lý do gì các anh cứ kêu to hô to lên rằng đây là HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA CẢ Ê MÔNG, ĐÂY LÀ MẪU ÁO CHUẨN CHỨ MẪU ÁO CŨ THÌ KO PHẢI LÀ CHUẨN!

Nực cười quá!Cứ cho e là 1 cá nhân cỏn con nữa đi cũng thích áo đồng phục và làm 1 mẫu cá tính đáng đẹp nổi trội theo 1 phong cách khác và kêu gọi làm đồng phục kiểu MỚI đó nữa, rồi thì e rất thuyết phục số lượng đăng ký thu đc của các mông mới lên tới 200 bạn liền... Thế ra Cá Nhân em cũng sẽ tự đắc với 200 bạn đó... ĐẤY ĐÂY MỚI LÀ ĐỒNG PHỤC "CHUẨN ÉO PHẢI CHỈNH" đâu các bạn ạ, tuyệt vời ông mặt giời, nên các bạn CỨ YÊN TÂM MÌNH ĐANG MANG 1 HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA Ê MÔNG chứ ko phải 2 cái thứ kiểu các cũ xấu hoắc cổ hủ của các mông lão xưa đâu!!!
Ôi nghe có đc ko anh!! Hợp logic quá đi chứ lỵ :))

Seven-Love
17-07-2013, 12:32 PM
Dạo này cái thằng Yan lắm chữ nhể, bọn nó chốt xong rồi mài có chung tay chia sẻ với nó không thì đứng sang một bên. TS không nên ném đá như thế em ạ.

Na chín
17-07-2013, 12:43 PM
Cá nhân mình thì thấy ý kiến của Yan ko phải là ko có lý.

Tuy nhiên 1, nếu người chủ trì vụ áo lần này (là bạn Thành) đã quyết và chốt phương án thì ai đồng ý với phương án của Thành có thể tiếp tục mua áo/thực hiện theo phương án đó, ai ko đồng ý thì có thể rút tên khỏi danh sách đặt áo.

Tuy nhiên 2, mình có thấy ở trên Thành nói là vụ này Thành làm áo với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, vậy thì mình nghĩ cũng ko thể gọi đây là đồng phục, ko nên dùng danh nghĩa "đồng phục" để hô hào mọi người mua áo/ủng hộ từ thiện, vì cơ bản nó ko phải là đồng phục chính thức, ko phải là hình ảnh đại diện chính thức của eMông. Vụ làm áo lần trước do Dâu và Mít chủ trì, cũng đã bị một số người phản đối gọi là làm đồng phục rồi (và các bạn ấy cũng đã chấp nhận nó ko phải là đồng phục), vậy thì lần này ko có lý do gì để coi áo ver. 2013 này khác so với áo lần trước cả.

Yankumong
17-07-2013, 12:45 PM
Dạo này cái thằng Yan lắm chữ nhể, bọn nó chốt xong rồi mài có chung tay chia sẻ với nó không thì đứng sang một bên. TS không nên ném đá như thế em ạ.
Vâng anh em có phải người thích ném đá bao giờ đâu ạ, nhưng mà em thấy Bất Phục! Nói để còn có lần sau! Chứ em chả hiểu lần 1, rồi lần 2 dỗi ko làm việc chung, rồi tới cả lần 3, phút dỗi thì phủi ngang tay ra cái vẻ ta đây có công thì ta có quyền phủi mang bao nỗi buồn cho bao người... Làm việc chung thì cũng phải hợp tình, hợp lý, lắng nghe số đông chứ ko phải cứ ĐỘC QUYỀN KIỂU TA CÓ CÔNG TA ĐẸP THÌ TA CÓ QUYỀN! Đây là 1 diễn đàn anh e hợp sở thích chơi vui thoải mái với nhau chứ có phải 1 đạo giáo tín ngưỡng răm rắp nghe theo quái đâu Haizzzz....

thanhnc
17-07-2013, 12:59 PM
Và bối cảnh diễn ra tiếp theo chính xác là Việc Yêu Cầu Ngượ Ta Bỏ Thêm 60k 1 cách ko tự nguyện để "làm từ thiện" vô lý quá, Đã được chuyển thành Vui Vẻ nộp thêm có 20k thôi mà để làm "từ thiện" ấy mà... Và vẫn là ko hợp lý nốt vì từ thiện là phải tự nguyện... Dẫn Đến Tựu Chung sẽ có các đại gia như a Thành, a Long, a Linh, chị Mập tự nguyện bỏ tiền ra để "làm từ thiện" trước việc Kêu Gọi của anh!! Thế là rõ nhất vấn đề! Em phân tích vấn đề ra để anh dễ bề kêu gọi hơn ấy mà :P CỐ LÊN ANH, vẫn còn tới 24 chiếc áo nguy cơ bị biến thành giẻ lau, thương chúng nó quá :((((

A ko muốn cố chấp tranh luận thêm với e những chuyện đã quyết xong. Nhưng nếu ko nói tiếp thì a ko biết e sẽ tưởng tượng & quy chụp cho a những khái niệm gì khác nữa.

Việc đưa ra ý kiến là việc của anh. Việc chấp nhận hay không là việc của em. Cá nhân em nếu không toải mái thì có thế không bỏ thêm 60k để lấy 2 áo (đã hủy phương án nay). Hoặc cũng có thể không bỏ thêm 20k để hùn tiền mua áo lỗi (cũng đã hủy nốt cách xử lý này). Việc những người như a Long, a Linh, hay Mập bỏ tiền ra chung với a để mua lại lo áo lỗi giá thanh lý phần vì không muốn mọi người phải miễn cưỡng bỏ thêm 20k /1 áo, cho cái gọi là quà tặng. Phần vì họ (A Long, A Linh, Mập & sẽ có những người khác nữa) cũng có chung suy nghĩ như a về việc chấp nhận được lô áo cho việc làm quà tặng. Xét về mặt cơ học thì nó vẫn là chiếc áo mới, lành lặn.

Thật ra e cũng ko định bẻ anh nữa đâu cơ mà đoạn này anh nói nghe sao mà nực cười quá, anh làm chỉ với tư cách cá nhân đứng ra kêu gọi ko hề thông qua BQT hay ko hề thay mặt BQT... Vậy lý do gì các anh cứ kêu to hô to lên rằng đây là HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA CẢ Ê MÔNG, ĐÂY LÀ MẪU ÁO CHUẨN CHỨ MẪU ÁO CŨ THÌ KO PHẢI LÀ CHUẨN!

Nực cười quá!Cứ cho e là 1 cá nhân cỏn con nữa đi cũng thích áo đồng phục và làm 1 mẫu cá tính đáng đẹp nổi trội theo 1 phong cách khác và kêu gọi làm đồng phục kiểu MỚI đó nữa, rồi thì e rất thuyết phục số lượng đăng ký thu đc của các mông mới lên tới 200 bạn liền... Thế ra Cá Nhân em cũng sẽ tự đắc với 200 bạn đó... ĐẤY ĐÂY MỚI LÀ ĐỒNG PHỤC "CHUẨN ÉO PHẢI CHỈNH" đâu các bạn ạ, tuyệt vời ông mặt giời, nên các bạn CỨ YÊN TÂM MÌNH ĐANG MANG 1 HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA Ê MÔNG chứ ko phải 2 cái thứ kiểu các cũ xấu hoắc cổ hủ của các mông lão xưa đâu!!! Ôi nghe có đc ko anh!! Hợp logic quá đi chứ lỵ :))

Anh cảm ơn em. Anh đội ơn em. Nếu em nói được & làm được như vậy thì anh sẽ không phải ôm rơm nặng bụng.

Nếu e ko chấp nhận mẫu áo a đã làm thì có thể tự design 1 mẫu cho riêng e. E có thể đưa ra để mọi ng bàn luận & góp ý sửa chữa... Và đơn giản nhất là em có thể không mặc chiếc áo mà em đã đặt lần này. A cũng không thích e phải miễn cưỡng dùng nó hoặc mua cho có phong trào.

Cá nhân mình thì thấy ý kiến của Yan ko phải là ko có lý.

Tuy nhiên 1, nếu người chủ trì vụ áo lần này (là bạn Thành) đã quyết và chốt phương án thì ai đồng ý với phương án của Thành có thể tiếp tục mua áo/thực hiện theo phương án đó, ai ko đồng ý thì có thể rút tên khỏi danh sách đặt áo.

Tuy nhiên 2, mình có thấy ở trên Thành nói là vụ này Thành làm áo với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, vậy thì mình nghĩ cũng ko thể gọi đây là đồng phục, ko nên dùng danh nghĩa "đồng phục" để hô hào mọi người mua áo/ủng hộ từ thiện, vì cơ bản nó ko phải là đồng phục chính thức, ko phải là hình ảnh đại diện chính thức của eMông. Vụ làm áo lần trước do Dâu và Mít chủ trì, cũng đã bị một số người phản đối gọi là làm đồng phục rồi (và các bạn ấy cũng đã chấp nhận nó ko phải là đồng phục), vậy thì lần này ko có lý do gì để coi áo ver. 2013 này khác so với áo lần trước cả.

Bạn Na chú ý là từ đầu mình đã tránh không sử dụng từ ĐỒNG PHỤC

Bạn có thể coi nó là gì tùy thích. Nhưng mình gọi nó là Áo emong version 2013.

Vâng anh em có phải người thích ném đá bao giờ đâu ạ, nhưng mà em thấy Bất Phục! Nói để còn có lần sau! Chứ em chả hiểu lần 1, rồi lần 2 dỗi ko làm việc chung, rồi tới cả lần 3, phút dỗi thì phủi ngang tay ra cái vẻ ta đây có công thì ta có quyền phủi mang bao nỗi buồn cho bao người... Làm việc chung thì cũng phải hợp tình, hợp lý, lắng nghe số đông chứ ko phải cứ ĐỘC QUYỀN KIỂU TA CÓ CÔNG TA ĐẸP THÌ TA CÓ QUYỀN! Đây là 1 diễn đàn anh e hợp sở thích chơi vui thoải mái với nhau chứ có phải 1 đạo giáo tín ngưỡng răm rắp nghe theo quái đâu Haizzzz....

Nỗi buồn cho bao người hay cho một số người hả em. Ai là người buồn nhất nhỉ. Có phải là cái thằng bỏ công ra làm, bỏ tiền ra may trước, rồi giờ nghe các bạn phê bình không em.

A chẳng rỗi hơi độc quyền để ôm cả lô áo 1 mình nhá. Vui & thoải mái thì mua không thoải mái thì có thể rút khỏi danh sách như cách của NA.

Không nên từ việc xử lý lô áo lỗi lại xiên sang các việc khác.

Nếu không vì làm việc chung hợp tình hợp lý thì việc xử lý lô áo lỗi đã không co nhiều thay đổi như vậy. Chắc a ko cần phải dẫn chứng lại cho e đọc đâu nhỉ.

Yankumong
17-07-2013, 01:20 PM
Ô THẾ HÓA RA CHỐT LẠI LÀ ANH THÀNH CŨNG CÔNG NHẬN NÓ KHÔNG PHẢI LÀ "ĐỒNG PHỤC" Ê MÔNG, Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... TẤT CẢ ĐỀU LÀ "XÀM NGÔN" HẾT À CÁC ANH!!!
Thôi em chịu rồi!! Chắc chắn là em xin hết, thành thật xin hết! Có điều gì ko phải mong các bô lão bỏ qua!!
P/S: Cũng giống như chị Mít Mông, e là người chỉ góp ý kiến 1 cách có lý lẽ, chứ EM KHÔNG HỀ XÀM NGÔN!!! Anh nào XÀM NGÔN TỪ ĐẦU TỚI GIỜ THÌ XEM LẠI MÌNH ĐI!!!

Na chín
17-07-2013, 01:28 PM

Bạn Thành xem lại post này của bạn giúp mình: http://www.emong.org/showthread.php?t=33072&p=77210&viewfull=1#post77210

thanhnc
17-07-2013, 01:30 PM
Ô THẾ HÓA RA CHỐT LẠI LÀ ANH THÀNH CŨNG CÔNG NHẬN NÓ KHÔNG PHẢI LÀ "ĐỒNG PHỤC" Ê MÔNG, Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... TẤT CẢ ĐỀU LÀ "XÀM NGÔN" HẾT À CÁC ANH!!!
Thôi em chịu rồi!! Chắc chắn là em xin hết, thành thật xin hết! Có điều gì ko phải mong các bô lão bỏ qua!!
P/S: Cũng giống như chị Mít Mông, e là người chỉ góp ý kiến 1 cách có lý lẽ, chứ EM KHÔNG HỀ XÀM NGÔN!!! Anh nào XÀM NGÔN TỪ ĐẦU TỚI GIỜ THÌ XEM LẠI MÌNH ĐI!!!

Em dẫn chứng giúp anh cái gọi là "Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... "
Anh nói hay em hoặc ai đó tự nghĩ ra?

Nếu là người có lý lẽ thì e nên xem lại xem ý kiến của e đã đúng với vấn đề chủ đạo mà A & một số người đã & đang nói đến trong topic này ko?

Bạn Thành xem lại post này của bạn giúp mình: http://www.emong.org/showthread.php?t=33072&p=77210&viewfull=1#post77210

Nếu có chữ "đồng phục" trong post đầu tiên đó thì có thể hiểu là lỗi đánh máy không?

Tiêu đề mình không ghi là "Đồng phục" nhé.

Nếu bạn Na thấy cần thì mình sẽ làm 1 cái topic xin lỗi đã khiến những bạn đăng ký áo hiểu nhầm là đăng ký đồng phục.

dau
17-07-2013, 01:50 PM
Em dẫn chứng giúp anh cái gọi là "Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... "
Anh nói hay em hoặc ai đó tự nghĩ ra?

Nếu là người có lý lẽ thì e nên xem lại xem ý kiến của e đã đúng với vấn đề chủ đạo mà A & một số người đã & đang nói đến trong topic này ko?

Nếu có chữ "đồng phục" trong post đầu tiên đó thì có thể hiểu là lỗi đánh máy không?

Nếu bạn Na thấy cần thì mình sẽ làm 1 cái topic xin lỗi đã khiến những bạn đăng ký áo hiểu nhầm là đăng ký đồng phục.

e hỏi nhờ tí cái này bạn nào lấy FB của Thành post bài vào emong thế, oánh bỏ mợ nóa đi. E là e rất ghét cái bọn hắc kơ hắc cờ chuyên cắp nick kiểu này ạ :(( :((

"Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa."

thanhnc
17-07-2013, 01:53 PM
e hỏi nhờ tí cái này bạn nào lấy FB của Thành post bài vào emong thế, oánh bỏ mợ nóa đi. E là e rất ghét cái bọn hắc kơ hắc cờ chuyên cắp nick kiểu này ạ :(( :((

"Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa."

Mình xin đính chính & chính thức xin lỗi các bạn nhé.

Rằng thì là áo emong 2013 chứ ko phải đồng phục. Uki lady?

dau
17-07-2013, 01:55 PM
Dạ e xin dẫn lời của bác Cắp bô ạ "Đề nghị Thành NC tự giải quyết nhé. Đáng lẽ làm đại diện cho eMông thiết kế, in áo thì cũng phải đại diện eMông mà quyết định áo thành phẩm hay không. Đừng để cuối cùng có tận 3 loại đồng phục eMông."

Anonymous
17-07-2013, 01:59 PM
Đúng kiểu là phải bới móc nhau ra thì mới hả lòng hả dạ nhề:))

thutn1010
17-07-2013, 01:59 PM
Mình cũng có góp gọi là tí sức ở vụ làm áo trước. Thật sự nếu là vì hình ảnh Emong thì tại sao các anh/chị/bạn không góp ý luôn từ hồi ấy? tại sao hồi ấy mình bảo thiết kế lại logo thì có nick emong nói là đã bàn rồi, ko bàn nữa? mình nhớ hồi ý mọi người cũng háo hức lắm, nhiệt tình lắm, tại sao các bạn ko vì cái hình ảnh mà các bạn muốn nó đẹp ko góp ý luôn từ ấy? hay muốn có 1 mẫu áo mang dấu ấn cho riêng mình?
Rồi có bạn lại "thích thì anh làm thêm vài mẫu áo nữa nhé, anh chế hẳn cái logo khác như none nói nhé, anh đéo cần thiết kế nhé, anh in theo cách của anh nhé, nhiều người cũng mặc như thế nhé" thì sao đây?
Hỏi nhỏ chút: hồi cái logo được thiết kế lại là do BQT tự họp nhau để làm hay chỉ là cá nhân ai đó? và làm xong tự thay trên diễn đàn hay có ai được góp ý gì ko nhỉ?

Na chín
17-07-2013, 02:00 PM

Mình nghĩ bạn Thành đang ngụy biện.

Về câu chữ, giấy trắng mực đen thì:

1. Dẫn chứng Dâu vừa post ở trên.

2. Trong topic cũ, khi mọi người gọi đó là đồng phục thì Thành cũng chưa bao giờ đính chính.

Một cách chủ quan (thiếu dẫn chứng rõ ràng) thì:

1. Trước đây, khi đổi logo, thay giao diện forum, anh Long có nhắc đến chuyện anh ấy và Thành đang thiết kế mẫu đồng phục mới cho eMông. Và sau đó một thời gian thì Thành đưa ra mẫu áo này.

2. Mình đọc các bài post của mọi người ở topic Áo eMong version 2013, topic này và cả trên page của eMông bên FB thì cảm giác của mình là mọi người hiểu đây là đồng phục, đang bàn luận về áo này với tư cách nó là đồng phục.

thanhnc
17-07-2013, 02:02 PM
Dạ e xin dẫn lời của bác Cắp bô ạ "Đề nghị Thành NC tự giải quyết nhé. Đáng lẽ làm đại diện cho eMông thiết kế, in áo thì cũng phải đại diện eMông mà quyết định áo thành phẩm hay không. Đừng để cuối cùng có tận 3 loại đồng phục eMông."

Việc anh Cắp Bô hay em (Dâu) hay các bạn khác hiểu lô áo lẫn này là đồng phục là quyền của các bạn. Việc Thành NC viết nhầm "Áo emong 3012" là "Đồng Phục", hoặc làm cho người khác hiểu nhầm là Đồng phục thì đã đính chính & xin lỗi ở trển.

Mình nghĩ bạn Thành đang ngụy biện.

Về câu chữ, giấy trắng mực đen thì:

1. Dẫn chứng Dâu vừa post ở trên.

2. Trong topic cũ, khi mọi người gọi đó là đồng phục thì Thành cũng chưa bao giờ đính chính.

Một cách chủ quan (thiếu dẫn chứng rõ ràng) thì:

1. Trước đây, khi đổi logo, thay giao diện forum, anh Long có nhắc đến chuyện anh ấy và Thành đang thiết kế mẫu đồng phục mới cho eMông. Và sau đó một thời gian thì Thành đưa ra mẫu áo này.

2. Mình đọc các bài post của mọi người ở topic Áo eMong version 2013, topic này và cả trên page của eMông bên FB thì cảm giác của mình là mọi người hiểu đây là đồng phục, đang bàn luận về áo này với tư cách nó là đồng phục.

Cũng cách giải thích ở trên:

Việc anh Cắp Bô hay em (Dâu) hay các bạn khác hiểu lô áo lẫn này là đồng phục là quyền của các bạn.
Cách gọi như nào thì nó chỉ là chiếc áo cho phiên bản 2013. Sang năm nếu có một bạn khác design ra một phiên bản mới hoàn thiện hơn, cá tính hơn... Được mọi người ủng hộ & coi đó là đồng phục, thì mẫu áo năm nay sẽ không được sản xuất để sử dụng tiếp nữa. Do vậy, bản thân mình không cố tình đặt vấn đề "Áo đồng phục"

Mình chưa đính chính vì khi ấy chưa phát hiện ra việc sử dụng sai từ ngữ.

dau
17-07-2013, 02:03 PM
haiz cãi cùn nên phải có bằng chứng, chứ lòng dạ thì thối như nhao cả thôi :hoa::hoa:

Na chín
17-07-2013, 02:05 PM

Cá nhân mình nghĩ là cần Thành ạ. Cá nhân mình khi đặt mình ra ngoài eMông thì rất trân trọng tâm huyết của Thành khi bỏ công sức, thời gian, tiền bạc ra vì vụ làm áo này. Nhưng cá nhân mình với tư cách là một thành viên bình thường của eMông thì cảm thấy ko được tôn trọng khi Thành ko rõ ràng và tiền hậu bât nhất về chuyện đây có phải là đồng phục của eMông hay ko.

thutn1010
17-07-2013, 02:06 PM
nếu Thành bớt cố chấp đi 1 chút thì có lẽ mọi việc đã khác và có thể dễ giải quyết hơn. Anh rời 4rum đi, mai vào đọc lại, nghĩ lại, có thể anh sẽ không có những lời như đã gõ bàn phìm lên đây.
Lời góp ý chân thành!

thanhnc
17-07-2013, 02:12 PM
Cá nhân mình nghĩ là cần Thành ạ. Cá nhân mình khi đặt mình ra ngoài eMông thì rất trân trọng tâm huyết của Thành khi bỏ công sức, thời gian, tiền bạc ra vì vụ làm áo này. Nhưng cá nhân mình với tư cách là một thành viên bình thường của eMông thì cảm thấy ko được tôn trọng khi Thành ko rõ ràng và tiền hậu bât nhất về chuyện đây có phải là đồng phục của eMông hay ko.

Uk, nếu NA hoặc những bạn khác cảm thấy không được tôn trọng thì mình xin lỗi lần 2.

Na chín
17-07-2013, 02:15 PM

Em đừng vơ đũa cả nắm, cũng đừng nhầm lẫn giữa góp ý và bới móc. Nếu đây là việc của cá nhân Thành, ko lấy danh nghĩa chung của eMông thì chị nghĩ sẽ ko ồn ào một cách thiếu tích cực thế này đâu.

Anonymous
17-07-2013, 02:19 PM
Ô, quyết xây dựng hình ảnh chuẩn mực nọ kia rồi cuối cùng lại bảo không phải đồng phục thì may lại đống áo mới để làm cái mả mẹ giề nhể? Phí tiền của xã hội quá đấy!!!

Trước giờ em ủng hộ tôn trọng ý kiến của anh vì nghĩ mọi người đang làm ĐỒNG PHỤC đấy Thành ah.

Em Mập

thanhnc
17-07-2013, 02:19 PM
nếu Thành bớt cố chấp đi 1 chút thì có lẽ mọi việc đã khác và có thể dễ giải quyết hơn. Anh rời 4rum đi, mai vào đọc lại, nghĩ lại, có thể anh sẽ không có những lời như đã gõ bàn phìm lên đây. Lời góp ý chân thành!

Quan trọng là các bạn vẫn ủng hộ & chấp nhận vui vẻ mặc áo là mình vui rồi.

Nếu ai thấy không được tôn trọng hoặc nếu a thấy a đã dùng sai từ ngữ thì a xin lỗi.

Còn việc tiếp tục tranh luận có thể coi là để suy trì độ hot của topic.

Ô, quyết xây dựng hình ảnh chuẩn mực nọ kia rồi cuối cùng lại bảo không phải đồng phục thì may lại đống áo mới để làm cái mả mẹ giề nhể? Phí tiền của xã hội quá đấy!!!
Trước giờ em ủng hộ tôn trọng ý kiến của anh vì nghĩ mọi người đang làm ĐỒNG PHỤC đấy Thành ah.
Em Mập

Phải hay không phải đồng phục thì có quan trọng gì. Em coi là đồng phục, anh không nghĩ nó là đồng phục là cách gọi của a. E cũng không nên câu lệ vào việc có phải là đồng phục không thì mới ủng hộ.

Thực tế thì dù nó là đồng phục mười mươi. Nhưng a cứ nói nó ko phải đấy. :D Kiểu như giương vây giương vẩy để người khác phải chú ý đến anh í mà. :D

dau
17-07-2013, 02:22 PM
Quan trọng là các bạn vẫn ủng hộ & chấp nhận vui vẻ mặc áo là mình vui rồi.

Nếu ai thấy không được tôn trọng hoặc nếu a thấy a đã dùng sai từ ngữ thì a xin lỗi.

Còn việc tiếp tục tranh luận có thể coi là để suy trì độ hot của topic.

đã ko phải đồng phục thì thống nhất lấy áo lỗi giá 70k/áo
số tiền còn lại emong ủng hộ bé Minh đang nằm trong viện Bạch mai mà a Đăng già đang kêu gào ủng hộ ý, đấy từ thiệnngay trước mắt mà éo làm cứ đòi làm tận đâu làm gì

thanhnc
17-07-2013, 02:27 PM
đã ko phải đồng phục thì thống nhất lấy áo lỗi giá 70k/áo
số tiền còn lại emong ủng hộ bé Minh đang nằm trong viện Bạch mai mà a Đăng già đang kêu gào ủng hộ ý, đấy từ thiện ngay trước mắt mà éo làm cứ đòi làm tận đâu làm gì

Em có lòng thì xin mời em ủng hộ đi. E hô hào đề xướng đi.

Na chín
17-07-2013, 02:38 PM
Phải hay không phải đồng phục thì có quan trọng gì. Em coi là đồng phục, anh không nghĩ nó là đồng phục là cách gọi của a. E cũng không nên câu lệ vào việc có phải là đồng phục không thì mới ủng hộ.

Thực tế thì dù nó là đồng phục mười mươi. Nhưng a cứ nói nó ko phải đấy. :D Kiểu như giương vây giương vẩy để người khác phải chú ý đến anh í mà. :D

Quá thất vọng về cách giải thích vấn đề, bảo vệ quan điểm... của bạn Thành.

Nếu nó ko phải đồng phục thì đừng bàn đến chuyện có làm ảnh hưởng hay ko ảnh hưởng đến hình ảnh của eMông.

thanhnc
17-07-2013, 02:45 PM
Quá thất vọng về cách giải thích vấn đề, bảo vệ quan điểm... của bạn Thành.
Nếu nó ko phải đồng phục thì đừng bàn đến chuyện có làm ảnh hưởng hay ko ảnh hưởng đến hình ảnh của eMông.

Nói như này mà bạn NA không hiểu dụng ý của mình àh: :D

Phải hay không phải đồng phục thì có quan trọng gì.
Em coi là đồng phục, anh không nghĩ nó là đồng phục là cách gọi của a.
E cũng không nên câu lệ vào việc có phải là đồng phục không thì mới ủng hộ.
Thực tế thì dù nó là đồng phục mười mươi. Nhưng a cứ nói nó ko phải đấy. :D
Kiểu như giương vây giương vẩy để người khác phải chú ý đến anh í mà. :D

Na chín
17-07-2013, 02:46 PM
Uk, nếu NA hoặc những bạn khác cảm thấy không được tôn trọng thì mình xin lỗi lần 2.

Với tư cách cá nhân, việc Thành xin lỗi hay ko ko quan trọng đối với mình. Mình vẫn trân trọng công sức của Thành, và mình vẫn nghĩ rằng đây là một chiếc áo đẹp, kể cả khi nó bị in lỗi so với thiết kế.

Với tư cách là thành viên + thành viên BQT eMông, mình thấy Thành cần có topic (như chính Thành đã đề xuất tại một trong số các post phía trên của Thành) đính chính lại thông tin, hoặc ít nhất là đính chính ngay tại post #1 của topic này (và xin lỗi, nếu Thành thấy nên làm) với các thành viên vì đã gây hiểu lầm rằng đây là đồng phục (bất kể việc gây hiểu lầm này là vô tình hay cố ý).

Tất nhiên là sau việc đó, ai đã ủng hộ mua áo sẽ vẫn ủng hộ thôi, nhưng mua áo ủng hộ Thành và mua áo đồng phục eMông là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau, ko nên nhập nhằng.

Casper_HN
17-07-2013, 02:50 PM
Mọi việc đã đi quá xa rồi, thực sự thì nó đã được giải quyết, một số người được trở thành "đại gia": (Tao, thằng Linga với Kon Mập), Như Cờ thì thành con mẹ bán cá, thằng Yan bỗng trở nên hiền triết, mẹ N/A đanh đá bất ngờ...

Dừng được rồi, T4 tuần sau hẹn gặp lấy đồng phục đúng thiết kế, số áo hỗ trợ bên sản xuất đã được mua bởi 4 người thì 4 người đó tự sướng, khôn ăn ngu chết. Chả tí ti cụ nào liên quan đến eMông cả.

Thế đúng chưa?

(Theo thông tin từ Trường nuôi dạy siêu nhân Sài Đồng, thì bạn Thành Như Cờ hôm nay có triệu trứng thiên tài do bị ngã đập đầu vào gối, mong các bạn thông cảm) :tungtung:

Mouse7023
17-07-2013, 03:01 PM

Haha, đọc xong tí té ghế vì buồn cười *sorry*. Thật tôi éo hiểu nổi ông Thành suy nghĩ cái gì trong cái đầu rối rắm của ông nữa. =))

Không phải "đồng phục eMong" mà chỉ là "áo eMong version 2013" =)) Lần sau nếu ông ko định thiết kế áo đồng phục thì từ đầu ông nói rõ luôn là "áo ThanhNC thiết kế để bán version 2013" nhá, đừng có dính eMong vào đấy.

Sau câu nói này của ông, tôi nghĩ eMong phải khẩn trương đăng ký bản quyền cái tên, để lần sau thằng nào dùng bừa, kiện bỏ mợ nó đi =))

Casper_HN
17-07-2013, 03:02 PM
Haha, đọc xong tí té ghế vì buồn cười *sorry*. Thật tôi éo hiểu nổi ông Thành suy nghĩ cái gì trong cái đầu rối rắm của ông nữa. =))

Không phải "đồng phục eMong" mà chỉ là "áo eMong version 2013" =)) Lần sau nếu ông ko định thiết kế áo đồng phục thì từ đầu ông nói rõ luôn là "áo ThanhNC thiết kế để bán version 2013" nhá, đừng có dính eMong vào đấy.

Sau câu nói này của ông, tôi nghĩ eMong phải khẩn trương đăng ký bản quyền cái tên, để lần sau thằng nào dùng bừa, kiện bỏ mợ nó đi =))

Vãi Kô quá :wet:

thanhnc
17-07-2013, 03:07 PM

Hô hô, mình khua khoắng giỏi phết, giờ là sắp tranh luận thêm các việc liên quan đến bản quyền emong nữa rồi.

Pluto
17-07-2013, 03:10 PM
Ass min close mịa nó cái thớt này đi, chả có tin gì hay ho, vạch áo tụt quần cho người xem thế đủ rồi.

Sang ném đá tour thằng Bờm đê :o029:

Na chín
17-07-2013, 03:11 PM
Mọi việc đã đi quá xa rồi, thực sự thì nó đã được giải quyết, một số người được trở thành "đại gia": (Tao, thằng Linga với Kon Mập), Như Cờ thì thành con mẹ bán cá, thằng Yan bỗng trở nên hiền triết, mẹ N/A đanh đá bất ngờ...

Em chẳng đanh đá bao giờ, chỉ là ko thích sự nhập nhằng thôi. Thế nên dù việc áo xống đã được giải quyết, nhưng phần liên quan đến eMông vẫn chưa rõ ràng thì em còn nói.

Dừng được rồi, T4 tuần sau hẹn gặp lấy đồng phục đúng thiết kế, số áo hỗ trợ bên sản xuất đã được mua bởi 4 người thì 4 người đó tự sướng, khôn ăn ngu chết. Chả tí ti cụ nào liên quan đến eMông cả.

Ý anh Long ở đây là "đồng phục" nhưng ko phải là "đồng phục eMông" đúng ko ạ?

Casper_HN
17-07-2013, 03:12 PM
Em chẳng đanh đá bao giờ, chỉ là ko thích sự nhập nhằng thôi. Thế nên dù việc áo xống đã được giải quyết, nhưng phần liên quan đến eMông vẫn chưa rõ ràng thì em còn nói.

Ý anh Long ở đây là "đồng phục" nhưng ko phải là "đồng phục eMông" đúng ko ạ?

Đồng phục eMông nhé N/A, bạn Như Cờ hôm nay có vấn đề nên cần bỏ qua để bạn ấy còn đi khám :o029:

eMông
17-07-2013, 03:14 PM
Tranh luận đi hơi quá xa chủ đề dẫn đến nhiều hiểu lầm đáng tiếc, sự việc đã được giải quyết, những vấn đề khác đề nghị lập topic mới để tranh luận.