PDA

View Full Version : Đạp xe quảng bá truyền hình An Viên

thutn1010
03-06-2013, 04:30 PM
Trên tinh thần tương thân tương ái hỗ trợ lẫn nhau. Kênh truyền hình An Viên (AVG) mong muốn tổ chức tour xe đạp tình nguyện, gây quỹ ủng hộ cho quỹ từ thiện của eMong. Với tối thiểu 15 thành viên tham gia chương trình trong khoảng 6 giờ đồng hồ di chuyển bằng xe đạp, các bạn sẽ giúp quỹ từ thiện của eMong nhận được một khoản kinh phí 4.000.000 đồng từ AVG. Số tiền tuy không nhiều nhưng sẽ rất hữu ích cho các chương trình từ thiện của Emong sau này.

Yêu cầu:
Số lượng tối thiểu: 15 xe
Số lượng tối đa: 30 xe

Lịch trình:
Ngày 08.06.2013
- Buổi sáng: 7h00 PEBS Yên Hòa - 465 Hoàng Hoa Thám – Lạc long quân - Đình Kim Liên – đường Thanh niên (Hồ tây) – Bờ hồ – đường bà triệu – Hồ Xuân Hương – ½ Hồ Thiền Quang - Về 167 Phương Mai nghỉ ngơi – về PEBS Yên Hòa.
- Buổi chiều: PEBS Yên Hòa – Trung Hòa Nhân Chính – Nguyễn Trãi – Văn Quán – Xa La – Dương Nội.

Ngày 09.06.2013
- Buổi sáng: 7h00 VP3 Linh Đàm – Giải Phóng – Đi qua phố Vọng – Trần Đại Nghĩa - Đại Cồ Việt – Lò Đúc – Tăng Bạt Hổ – Cầu Long Biên - KDT Việt Hưng – Khu Tái định cư Sài Đồng.

AVG sẽ chủ chi mời các bạn tham gia giao lưu ẩm thực ngày chủ nhật, & lo trà nước dọc đường di chuyển.
Các bạn tự chuẩn bị xe đạp & các trang bị bảo hộ cá nhân. Cờ đuôi nheo & áo đồng phục sẽ do AVG chuẩn bị

Rất mong cả nhà ủng hộ! Chốt danh sách đến hết ngày 06/06/2013

alexoxo
03-06-2013, 04:40 PM
Cho mềnh hỏi khí không phải: PEBS là cái mợ gì thế ? AVG tiêu toàn tiến tấn tiền tỉ mà chi tiêu cho quảng cáo marketing nhỏ giọt thế thôi à :-"

dihockhongdanhban
03-06-2013, 04:54 PM
Thu nở cho hỏi: Tiền nước nôi, ăn trưa thì như thế nào? Emong chịu hay AVG sẽ hỗ trợ?.

Mà tại sao 4tr cứ phải mặc định làm từ thiện, trong khi Emong còn nhiều hoạt động cần quỹ, như duy trì domain, hoạt động ma chay hiếu hỉ...

Vì đây là hình thức quảng cáo cho AVG nên là một hoạt động kinh doanh; mà là hoạt động kinh doanh quảng cáo (cho 15-30 người, từ 7h sáng đến 5 h chiều), mà chi phí có 4tr thì hơi thấp. Thu nở thử hỏi có tăng thêm tiền được không?

Hơn nữa thời gian lại là 2 ngày, nên việc huy động được 15-30 người tham gia cả 2 ngày cũng không hề đơn giản.

alexoxo
03-06-2013, 04:57 PM
Dự là thớt này sắp bị remove ràu

Casper_HN
03-06-2013, 05:03 PM
Thu cho thêm thông tin nhé, có vẻ như lần đàu eMông có nguồn thu :o055:

thutn1010
03-06-2013, 05:31 PM
Xin lỗi cả nhà em chữ nghĩa ko cao, có chình sửa chút thông tin nhé.
thực ra 3 buổi nhưng mỗi buổi khoảng 2 tiếng thôi ạ.

thutn1010
03-06-2013, 05:36 PM
Nếu dùng cho từ thiện thì sẽ hay hơn, và nếu từ thiện thì các bạn AVG cũng sẽ ủng hộ thêm với emong.

thanhnc
03-06-2013, 05:47 PM
Kết hợp cắm thêm cái cờ emong vào đít cũng được nhỉ. :D

Mà ở trên đã nói rõ là đạp xe gây quỹ rồi, các bạn còn thắc mắc & đòi hỏi thêm thì hóa ra là emong đi đạp xe thuê àh. :D

victor
03-06-2013, 05:57 PM
Đạp xe thuê thì sao, ngượng à? =)):hoho:

thanhnc
03-06-2013, 05:59 PM

Đạp xe thuê thì tớ ở nhà. :D

Seven-Love
03-06-2013, 05:59 PM

Mà ở trên đã nói rõ là đạp xe gây quỹ rồi, các bạn còn thắc mắc & đòi hỏi thêm thì hóa ra là emong đi đạp xe thuê àh. :D

Ku cờ quạt nặng lời quá, đòi hỏi là thêm thịt cho bát cơm làm từ thiện thôi, có ai đòi hỏi cho mình đâu? Còn bảo đạp xe thuê thì anh đố ku kêu gọi được cá nhân ai đới, chưa nói đến hình ảnh diễn đàn đạp xe mà mang ra đi đạp thuê.

thanhnc
03-06-2013, 06:00 PM
Ku cờ quạt nặng lời quá, đòi hỏi là thêm thịt cho bát cơm làm từ thiện thôi

Ko có nút like nên em phải làm như này :D (y) (y) (y) (y) (y)

Seven-Love
03-06-2013, 06:01 PM

Éo ngượng nhưng không mang tình yêu xe đạp cho thuê rẻ rúng nhé Phích. còn làm từ thiện thì oki

thanhnc
03-06-2013, 06:03 PM
E đi Chế Tạo cuối tuần này nên ko tham gia đc. Anh 7 tham gia làm đầu kéo đê. :D

dihockhongdanhban
03-06-2013, 06:06 PM

Nếu đạp xe gây quỹ trên cương vị của Emong thì hoàn toàn khác.

Đây lại đạp xe theo kế hoạch của AVG: em dự là cờ quạt sẽ toàn liên quan AVG; và có chi phí; nên em nghĩ sao không nâng mức giá lên để thuận lợi cho việc chi trả những chi phí chung của diễn đàn??

thutn1010
03-06-2013, 06:11 PM
Nếu đạp xe gây quỹ trên cương vị của Emong thì hoàn toàn khác.

Đây lại đạp xe theo kế hoạch của AVG: em dự là cờ quạt sẽ toàn liên quan AVG; và có chi phí; nên em nghĩ sao không nâng mức giá lên để thuận lợi cho việc chi trả những chi phí chung của diễn đàn??

Thực ra đây ko phải là hình thức quảng cáo trong kế hoạch của AVG, mà là nhóm tự doanh thôi dihoc ạ. Bọn em có nhiều nhóm tự doanh nên các bạn ý ko xin được kinh phí từ AVG đâu.

none
03-06-2013, 06:13 PM

Các bạn ấy hỏi tại sao lại có cái 4 triệu này, vì nếu như làm tour cho các tổ chức gây quỹ thì mới gọi là gây quỹ. Tiền thu nhập từ việc này dù là để làm gì thì cũng phải tính là tại sao họ lại trả 4 triệu cho 3 ngày. Vì họ là đơn vị kinh doanh, chúng ta đi đạp xe thuê để gây quỹ cũng là chính xác.

thanhnc
03-06-2013, 06:16 PM
Các bạn ấy hỏi tại sao lại có cái 4 triệu này, vì nếu như làm tour cho các tổ chức gây quỹ thì mới gọi là gây quỹ. Tiền thu nhập từ việc này dù là để làm gì thì cũng phải tính là tại sao họ lại trả 4 triệu cho 3 ngày. Vì họ là đơn vị kinh doanh, chúng ta đi đạp xe thuê để gây quỹ cũng là chính xác.

Vòng đi vòng lại thì mình (emong) đạp xe thuê để gây quỹ vậy. :D

Vậy em nghĩ tổng tiền thù lao phải là 1 con số chia hết cho 15 nhỉ, 4,5tr chẳng hạn. Thu Nở xem xét. :D

none
03-06-2013, 06:21 PM

Vậy em nghĩ tổng tiền thù lao phải là 1 con số chia hết cho 15 nhỉ, 4,5tr chẳng hạn. Thu Nở xem xét. :D

Lại bị hiểu nhầm rồi :D Mọi người đi bán thân vì mục tiêu chung của emong, càng chẵn càng cao càng tốt. Emong cũng phải có giá chứ :))))) Vấn đề là cái giá là bao nhiêu thôi.

thutn1010
03-06-2013, 06:28 PM

Em vừa trao đổi với các bạn ý, vì có 1 bữa ẩm thực nữa, nên chắc chỉ giới hạn ở 4tr tiền mặt thôi. Các bạn sẽ quay video và chụp lại ảnh để sang tuần làm tư liệu cho event ở Cung VHHN. Vì là nhóm tự doanh nên về mặt tài chính vẫn còn eo hẹp, cả nhà thông cảm.:o020:

dihockhongdanhban
03-06-2013, 06:31 PM

A Thành hiểu nhầm ý rồi, mục tiêu gây quỹ thì con số cao nhất là mục tiêu cuối cùng. Hơn nữa cũng phải có tính qua chi phí. Bây giờ bảo mọi ng đạp xe trong vòng 2 ngày, nếu chi phí bỏ ra còn cao hơn 4tr hoặc gần gần 4tr thì cần gì phải đạp xe nữa.

Nếu nói về mục đích thì cũng chẳng phải quảng bá cho emong; hay quỹ từ thiện nào mà là cho 1 công ty kinh doanh? Thế tại sao không đàm phán để có mức giá chấp nhận được mà ở mức cao nhất.??

dihockhongdanhban
03-06-2013, 06:32 PM
Thực ra đây ko phải là hình thức quảng cáo trong kế hoạch của AVG, mà là nhóm tự doanh thôi dihoc ạ. Bọn em có nhiều nhóm tự doanh nên các bạn ý ko xin được kinh phí từ AVG đâu.

Thế có nhất thiết phải đến 15-30 người ko? Vì anh thấy range hơi xa. :D. (cách nhau tận 15 người). :D

love2live
03-06-2013, 06:39 PM
Vấn đề chính xác ở đây là đạp xe thuê chứ còn j nữa, nhưng chúng ta mang hình ảnh Emong đi và để xây dựng quỹ cho Emong. Và em xin góp ý là tiền sẽ là gây quỹ Emong chứ hok nên chỉ nằm trong mục từ thiện nhé. Vì khi Emong làm từ thiện thì cũng sẽ lấy 1 nguồn từ Quỹ và kêu gọi mng đóng góp thêm, vì nói thật Emong còn đang tự nuôi sống bản thân nó (4rum) chưa xong thì đừng nên bỏ tiền ra làm từ thiện vội (em nói điều này là vì hiện tại 4rum đang duy trì nhờ 1 số người đóng góp duy trì hàng năm, và như thế này ta sẽ có nguồn thu và không phải lấy tiền từ túi bất cứ danh nghĩa 1 người nào)
Và con số 4tr kèm 1 bữa liên hoan ngày CN, chúng ta có thể chấp nhận đc với những j Thu nói là tiền của nhóm tự doanh và "Trên tinh thần tương thân tương ái hỗ trợ lẫn nhau"

none
03-06-2013, 06:45 PM
Vấn đề chính xác ở đây là đạp xe thuê chứ còn j nữa, nhưng chúng ta mang hình ảnh Emong đi và để xây dựng quỹ cho Emong. Và em xin góp ý là tiền sẽ là gây quỹ Emong chứ hok nên chỉ nằm trong mục từ thiện nhé. Vì khi Emong làm từ thiện thì cũng sẽ lấy 1 nguồn từ Quỹ và kêu gọi mng đóng góp thêm, vì nói thật Emong còn đang tự nuôi sống bản thân nó (4rum) chưa xong thì đừng nên bỏ tiền ra làm từ thiện vội (em nói điều này là vì hiện tại 4rum đang duy trì nhờ 1 số người đóng góp duy trì hàng năm, và như thế này ta sẽ có nguồn thu và không phải lấy tiền từ túi bất cứ danh nghĩa 1 người nào)
Và con số 4tr kèm 1 bữa liên hoan ngày CN, chúng ta có thể chấp nhận đc với những j Thu nói là tiền của nhóm tự doanh và "Trên tinh thần tương thân tương ái hỗ trợ lẫn nhau"

Càng yêu vào càng thông minh nhỉ, đúng roài, chúng ta cần lý do tốt để làm bất cứ việc gì thôi. Đây không phải là tranh luận hay mặc cả

thutn1010
03-06-2013, 06:47 PM

Về việc tiền sẽ sử dụng vào mục đích nào thì em ko ý kiến. Có thể từ thiện hay duy trì hoạt động của emong thì mọi người tham gia có thể đóng góp. Cái tít ban đầu em nghĩ đc có thế thôi ợ :))

nghiableu
03-06-2013, 06:52 PM
Cái này là tinh thần tự nguyện của mọi người thôi. Không nhất thiết phải biểu trưng thêm hình ảnh Ê Mông vào làm gì
Các vấn đề kia nói thật chúng ta đều đã thống nhất là xem nhẹ vì 1 mục đích tốt. Nói qua nói lại làm gì nữa nhỉ
Hẹn nhau Chủ nhật thong thả đạp xe và ngắm Mông nhau cho đỡ nhớ. Chấm hết!

Casper_HN
03-06-2013, 07:10 PM
Thật sự là mình cũng mong muốn gây quỹ cho eMông, chứ từ thiện thì các cá nhân của eMông vẫn đóng góp tốt...

Mr_Bom
04-06-2013, 12:36 AM
Thật sự là mình cũng mong muốn gây quỹ cho eMông, chứ từ thiện thì các cá nhân của eMông vẫn đóng góp tốt...
thì y của Thu nở là cái khoản 4tr y sẽ do eMông tự quyết định mà a , nhưng lỡ ko huy động đủ 15 ng mà phải nhờ vả thêm nhưng ng ngoài và giả sử 1 trong số những ng y muốn chấm mút thêm vào cái khoản 4tr y thì sao ợ ( e nói giả sử thôi nhé :D )

Pluto
04-06-2013, 08:55 AM
Chị ko đi giúp Nở được rồi, hôm đấy đang nhon nhong ở Lăng Cô (phá cho tháng tới Phích vào chả xơ múi gì =)) =)) )
Chị sẽ khắc phục bằng cách lần sau lại giới thiệu khách cho em :D

flamencol78
04-06-2013, 09:10 AM
Mình sẽ lập 1 topic đăng ký đạp xe gây quỹ eMông để các Mông dân vào đăng ký cho tiện theo dõi nhé.

Anonymous
04-06-2013, 11:02 AM
Đạp xe thuê thì tớ ở nhà. :D
Đạp thuê thì ở nhà, còn cắm cờ vào đít thì đi.

Thành NC có nhu cầu thông cao thế :v

Anonymous
04-06-2013, 11:03 AM
Éo ngượng nhưng không mang tình yêu xe đạp cho thuê rẻ rúng nhé Phích. còn làm từ thiện thì oki
Đạp thuê thì đã làm sao? hang ngày vẫn đi làm thuê, tối tối vẫn bị đè ra ấy thuê đấy... nẫu vãi.

eMông
04-06-2013, 11:10 AM
Đã có topic đăng ký đạp xe gây quỹ eMông.

http://www.emong.org/showthread.php?t=33079&p=77797#post77797

Mr_Bom
04-06-2013, 11:13 AM
Đạp thuê thì đã làm sao? hang ngày vẫn đi làm thuê, tối tối vẫn bị đè ra ấy thuê đấy... nẫu vãi.
có ng tối ko dc ấy thuê chắc là úng mất rồi nhỉ :o059: