PDA

View Full Version : Cò Nòi-Mai Sơn-Sơn La (Thầm thương trộm nhớ mọt người)

Hòa
12-03-2013, 11:05 PM
Đúng như tiêu đề em có chót nhớ một người :hoa: ở nơi đây. Nhưng đau khổ nhất là em tự thấy yêu vậy thôi chứ hai đứa học cùng khoa khác lớp (không cả biết số đt và cũng chưa một lần có cơ hội nói chuyện, lúc cóa cơ hội ngồi cạnh duy nhất à lúc đi thi nhưng hôm đó em không học bài nên muối mặt xem bài bạn ấy). Nay bệnh em đã nặng lắm rồi không dứt ra được (ngày nào cũng phải vào face xem ảnh mới đi ngủ được :o035:) mong ước một lần được đặt chân đến nơi mà "cô ấy" đã sinh ra và lớn lên và cũng tự thấy hấp dẫn với mảnh đất Sơn La :xitmau:

Xin các pro chỉ giáo thêm lần đầu đi xa ntn chưa biết lộ trình như thế có hợp lý không.

- Dự kiến lộ Trình: Xuất phát từ Hà Nội - Tt.Xuân Mai - Tp.Hòa Bình - Tt.Mộc Châu - Tt.Yên Châu- Đích đến Cò Nòi (Đài tưởng niệm chiến thắng Cò Nòi-huyện Mai Sơn-Tỉnh Sơn La) và đài khí tượng thủy văn ở khu đó đi tìm sẽ ra (Nơi tình yêu của em bắt đầu) "Tất cả đi Ql6" Mỗi chiều là 265km

- Dự kiến thời gian: 4 ngày 3 đêm (Cái này sau khi có ý kiến đóng góp em xin 10 phút tính toán lại, nhưng không suy nghĩ lại đâu). Nhất định e phải đi bằng đc :o029:
- Dự kiến kinh phí + nghỉ ngơi: gặp đâu ăn đó lăn ra đó lo gì không thi nước lã hít khí zời :o040:

Thôi thỳ phút giây nông nổi em xin phép một mình một ngựa, không dám rủ ai đi cùng nữa rồi :o048:

Seven-Love
12-03-2013, 11:47 PM
Bệnh ku nặng thế thì nên tự kỷ đê cho noá mấu.

Đánh đu theo mài, nhỡ lên đấy mài thăng một phát thì anh em lại ngậm ngùi về một mình à.............=))

Seven-Love
12-03-2013, 11:52 PM
OI òi oi bây giờ mới đọc kỹ cái lộ trình của ku, nếu đạp toàn tuyến, đạp xuyên đêm thì cỡ 4 ngày 3 đêm ku sẽ có mẹt ở HN. Chúc may mắn......:D

Pluto
13-03-2013, 12:02 AM
Dự kiến thời gian: Ngày 1,2 đi một phát đến Tt Mộc Châu, ngày 3 bắt xe khách bế thằng đạp xe về HN vi nó dek đi nổi :o00:

Mr_Bom
13-03-2013, 12:38 AM
ku cứ tính trung bình MTB 1 ngày đóng dc tầm 150km ( đg bằng , trâu chóa thì khoảng 200 km) thôi , từ HN lên Mộc Châu hình như 200 cbn km rồi , chưa kể chiều vê thì khả năng ku nên lập thớt trong Fb của mình để rủ đi = xe mái nhá , chứ trong 4rum nài chỉ rủ đạp thôi :D

Nhip
13-03-2013, 12:49 AM
đạp toàn chuyến 2 ngày thì bai nha

Hòa
13-03-2013, 12:59 AM
Có khó khăn rồi đây, cho em 10 phút tính toán lại thời gian di chuyển nhưng không có chuyện em suy nghĩ lại đâu. :o014:

meodiendihoang
13-03-2013, 12:59 AM
Mình thấy quý quý bạn này vì cái lý do đi của bạn ý hết sức thuyết phục :)

Không có ý ném đá, nhưng theo mình thấy thì bạn nên đi một mình, như thế sẽ có ý nghĩa với bản thân bạn hơn, dẫu sao thì nếu có bọn đi cùng thì cũng chỉ như cục thịt đem theo ăn đường thôi !

Còn vấn đề lịch trình thì mình chỉ xin góp ý một chút xíu thôi, chẳng cần lịch liếc đéo gì đâu :)) đi mẹ một tuần cho máu

Seven-Love
13-03-2013, 01:16 AM
Các ông bên Atofun đạp từ sáng sớm đến nhá nhem tối mới tới được MC, đội ấy chạy dư lào thì cứ lên diễn đàn tìm sẽ biết.

MC còn cách Sơn La 100 con chó, cách chỗ ku định đến 90 con chóa. riêng chiều đi đã mất 2 ngày 1 đêm.

Chiều về cứ cho là đường dốc thì cũng mất bằng đấy thời gian nữa, chưa kể sức đạp deck bao giờ bằng lúc đi. Quả nài mài hok bị cạn pin đến mức sập CBN nguồn thì tao thề là tao bé bằng con kiến...............=))

Anh mài cũng định đạp lên MC đấy, nhưng sau chuyến khảo sát bằng ô toa thì..........................hi hi.

Mr_Bom
13-03-2013, 01:33 AM
:

- Dự kiến thời gian: Cái này sau khi có ý kiến đóng góp em xin 10 phút tính toán lại, nhưng không suy nghĩ lại đâu. Nhất định e phải đi bằng đc :o029:
- Dự kiến kinh phí: gặp đâu ăn đó lo gì không thi nước lã hít khí zời :o040:

:
Đội Mông rồ thích điều này , hãy về với đội Mông rồ =)))

Hòa
13-03-2013, 01:50 AM
Các ông bên Atofun đạp từ sáng sớm đến nhá nhem tối mới tới được MC, đội ấy chạy dư lào thì cứ lên diễn đàn tìm sẽ biết.
Anh mài cũng định đạp lên MC đấy, nhưng sau chuyến khảo sát bằng ô toa thì..........................hi hi.

Đệ vừa tra tổng 265km/chiều vậy vị chi là 530km.Móa ơi,không phải xoắn cùng lắm tuần đến nhà :o039:

Pluto
13-03-2013, 09:09 AM
Tộ sư, có mỗi 3 cái topic có bài mới trên diễn đàn thì 2 cái là của 2 thành thất tình, 1 cái là của lão chửa tour dở hơi biết bơi đang đi nốt 1/2 cái tour oằn tà là vằn :die:

Anonymous
13-03-2013, 10:52 AM
Sao phải khổ thế nhảy ô tô mà vào =))

Casper_HN
13-03-2013, 10:54 AM
530km trên bản đồ khác với 530km đi thực tế. Anh khoái cái lý do của mày, sống phải lãng mạn, nhưng anh cũng sợ mỗi ngày ~140km đầy đèo dốc trong 4 ngày liên tục.

Ý kiến thằng Oèm chuẩn đấy, với lý do này thì độc hành là tuyệt nhất :hoa:

victor
13-03-2013, 11:21 AM

Lúc nào hihi ới em hihi với nhá, hihi

thanhnc
13-03-2013, 12:12 PM
Lý do này quá thuyết phục cho 1 cung đường tình.
MÌnh cũng ủng hộ độc hành.
Tuy nhiên cần xem xét về lịch trình, nếu thời gian thoải mái thì cứ chạy xe toàn tuyến cho nó hoành. Kiểu gì 1 tuần chả về đến HN, vừa đi vửa cảm cái đẹp đất trời những ngày cuối xuân.
Nếu bị hạn chế thời gian & thể lực hạn chế thì chiều đi nên bắt ô tô lên thẳng Mộc Châu ròi đạp lên Sơn La, chiều về đạp xe toàn tuyến. :D

Dù toàn tuyến hay dính đến xe khách thì bạn cũng cần chuẩn bị tốt trang bị bảo hộ, đồ nghề vá xe, săm dự phòng & các đồ ăn bổ xung năng lượng & chống mất nước. Chuẩn bị tốt sẽ giúp bản thân bạn tự thấy an tâm hơn trước những cung đường độc hành.

Chúc vui vẻ & sớm tìm được cung đường tình

Anonymous
13-03-2013, 12:47 PM
Èo mịe, không ngờ giai nhà mông, giai giả gái nhà mông toàn tên nặng tình lãng mạng nhở hô hô

Seven-Love
13-03-2013, 01:24 PM
Lúc nào hihi ới em hihi với nhá, hihi

Xong roài ku ợ, anh đi cả nhà, mang theo 1 xe độp lượn loanh quanh, thế nên anh dự rằng nếu có chạy xe độp từ HN cũng phải 8-9h PM mới tới được MC.

Thằng chủ thớt nếu thong dong 1 tuần thì không có gì để bàn, còn nếu chạy 2 ngày 1 đêm thì lần tới thi tour de Ê mông tao thề là sẽ trùm chăn nằm nhà hok dám bi bô gì nữa............=))

Seven-Love
13-03-2013, 01:26 PM
Đệ vừa tra tổng 265km/chiều vậy vị chi là 530km.Móa ơi,không phải xoắn cùng lắm tuần đến nhà :o039:

Mài độc hành thật thì xoắn dần đi là vừa đới.............:D

sondh
13-03-2013, 01:48 PM
Mềnh đến cò nòi rất nhiều lần roài nhưng tuyền đi = xe máy & auto. Nói chung dốc nhất vẫn là từ HB đến MC còn từ MC lên đỡ hơn, theo mềnh thì 4 ngày 3 đêm thì cũng khả thi nhưng phải luyện món xđ hơn năm roài nhá.

Hỏi tò mò chút là "em cò nòi" học trường nào vậy có phải ở Bình Minh ko?

zanbeo
13-03-2013, 01:56 PM
Tour 2 ngày thì em ngồi hóng bác đưa tin về thôi :full: chứ công chức nhà nước ứ vắng mặt ở cơ quan đc :o4:

Hòa
13-03-2013, 01:57 PM
Dù toàn tuyến hay dính đến xe khách thì bạn cũng cần chuẩn bị tốt trang bị bảo hộ, đồ nghề vá xe, săm dự phòng & các đồ ăn bổ xung năng lượng & chống mất nước. Chuẩn bị tốt sẽ giúp bản thân bạn tự thấy an tâm hơn trước những cung đường độc hành.

Chốt sổ theo ý kiến của ông anh này, nhưng chiều đi nhất định là phải đạp cho lên tới đích, chiều về sẽ nhảy ô tô. :anhhung2:

Hòa
13-03-2013, 02:00 PM
Tộ sư, có mỗi 3 cái topic có bài mới trên diễn đàn thì 2 cái là của 2 thành thất tình, 1 cái là của lão chửa tour dở hơi biết bơi đang đi nốt 1/2 cái tour oằn tà là vằn

E hoàn toàn không dính gì đến thất tình nhé mà là đang "Fall in love" :o038: báng bổ cái mồm ông anh.

Pluto
13-03-2013, 02:04 PM
E hoàn toàn không dính gì đến thất tình nhé mà là đang "Fall in love" :o038: báng bổ cái mồm ông anh.

Thằng đang yêu với thằng thất tình khác éo gì nhau, rặt một lũ hâm hâm dở dở =)) =))

Pluto
13-03-2013, 02:05 PM
Chốt sổ theo ý kiến của ông anh này, nhưng chiều đi nhất định là phải đạp cho lên tới đích, chiều về sẽ nhảy ô tô. :anhhung2:

Đi thì để ô tô nó chở cho đỡ mệt, giữ sức còn thả dốc mà đạp về thì éo nghe. Hùng hục bò lên MC ngất mịa nó đấy thì đòi về bằng niềm tin :o023:

thanhnc
13-03-2013, 02:33 PM

Chiều về đa số đổ dốc, đi ô tô hơi phí. Dốc nhiều là đoạn từ HB - MC. Nên đi ô tô chiều đi để giảm bớt độ dài dốc phải chinh phục. Chiều về nên đạp toàn tuyến cho đỡ phí. :D

pcpiloter88
14-03-2013, 04:29 PM
Thằng đang yêu với thằng thất tình khác éo gì nhau, rặt một lũ hâm hâm dở dở =)) =)) a đừng vơ đũa cả nắm nhán, e phá xe anh đó

flamencol78
14-03-2013, 05:40 PM
Ngoài việc vất vả với hành trình cũng nên chuẩn bị tinh thần giờ này nàng đã chồng con sồn sồn. Đôi khi không gặp lại cứ để nàng trong ký ức còn đẹp đẽ hơn thực tế nhiều =))

@ Hòa: Vào sinh hoạt ở đây đã thấy ân hận chưa =))

Pluto
14-03-2013, 05:46 PM
Ngoài việc vất vả với hành trình cũng nên chuẩn bị tinh thần giờ này nàng đã chồng con sồn sồn. Đôi khi không gặp lại cứ để nàng trong ký ức còn đẹp đẽ hơn thực tế nhiều =))

@ Hòa: Vào sinh hoạt ở đây đã thấy ân hận chưa =))

Ân cái gì mà ân, anh sắp ân hận vì đã xui nó vào đây thì có =)) =))

flamencol78
14-03-2013, 05:49 PM
Ân cái gì mà ân, anh sắp ân hận vì đã xui nó vào đây thì có =)) =))

Lão Long Casper xui đấy chứ =))

zanbeo
14-03-2013, 06:27 PM

a đừng vơ đũa cả nắm nhán, e phá xe anh đó

1 ông thất tình vs 1 ông vấp tình thì tốt nhất nên đi cùng nhau cho nó hoàn cảnh, bù trừ thì thường xuôi hơn 1 ng 1 =))

Hòa
14-03-2013, 09:46 PM
Chiều về đa số đổ dốc, đi ô tô hơi phí. Dốc nhiều là đoạn từ HB - MC. Nên đi ô tô chiều đi để giảm bớt độ dài dốc phải chinh phục. Chiều về nên đạp toàn tuyến cho đỡ phí. :D

Lại theo ý kiến này,nhưng lúc đi sẽ là Yên Nghĩa-Mộc Châu hay Yên Nghĩa-Sơn La luôn
À,anh chị em nào có cái baga đèo hàng cho em mượn với,khẩn khoản đấy em hết tiền trang bị thêm rồi đang tập trung luơng thực và dụng cụ đi đã đủ hết xiền.

Hòa
14-03-2013, 10:06 PM
Tất cả đã sẵn sàng: 1-tinh thần:ok đồ 2-nghề dự phòng: xăm,miếng vá, keo, đánh xắm,bơm,bộ toon.3- Tài chính xin chị đc chút ít
Nhưng còn thiếu cái baga chằng balo sợ đi xa mỏi vai nên khẩn thiết xin xỏ anh chị nào dư cho em mượn :o012: em cám ơn ạ!:o038:

Mr_Bom
15-03-2013, 12:36 AM
chúc đồng chí lên dg may mắn , gặp dc người trong (ác ) mộng , khi về vui vẻ nhớ mua quà :tungtung:

Nhip
15-03-2013, 02:29 AM
Tất cả đã sẵn sàng: 1-tinh thần:ok đồ 2-nghề dự phòng: xăm,miếng vá, keo, đánh xắm,bơm,bộ toon.3- Tài chính xin chị đc chút ít
Nhưng còn thiếu cái baga chằng balo sợ đi xa mỏi vai nên khẩn thiết xin xỏ anh chị nào dư cho em mượn :o012: em cám ơn ạ!:o038:

balo thì chịu khó mà đeo, chằng ra đằng sau nặng đuôi bỏ mẹ

meozorba
15-03-2013, 10:01 AM
Hi, lâu lắm mới vào diễn đàn lại vớ đc topic này.
Tớ đang tháo baga để ở góc nhà. Nếu vẫn chưa mượn được thì qua tớ cho mượn nhé.
Nhà tớ ở đoạn ngõ 190 Nguyễn Trãi. Có gì call trước tớ 0986 tám bốn hai hai sáu sáu ^^

Hòa
15-03-2013, 10:09 AM
Hi, lâu lắm mới vào diễn đàn lại vớ đc topic này.
Tớ đang tháo baga để ở góc nhà. Nếu vẫn chưa mượn được thì qua tớ cho mượn nhé.
Nhà tớ ở đoạn ngõ 190 Nguyễn Trãi. Có gì call trước tớ 0986 tám bốn hai hai sáu sáu ^^
ôi thôi được thế thỳ còn gì bằng,nhưng ăn xin thì xin luôn xôi gấc.Em cần loại như sau,nếu đúng thì trưa nay em làm phiền qua anh/chị luôn mai em đạp rồi

426

meozorba
15-03-2013, 11:22 AM
ôi thôi được thế thỳ còn gì bằng,nhưng ăn xin thì xin luôn xôi gấc.Em cần loại như sau,nếu đúng thì trưa nay em làm phiền qua anh/chị luôn mai em đạp rồi

426

Thế mình ko có rồi. Có cái như này thôi http://tohopdichvu.com/Index.php?thamso=chitiet_sanpham&id=523

Pluto
15-03-2013, 11:27 AM

426

Mìn có mà mìn dek cho mượn đấy, chỉ cho Phích mượn thôi :D

flamencol78
15-03-2013, 12:10 PM
Diễn đàn không có chức năng mention như face. Thế mới đau chứ Pluto nhỉ :D

victor
15-03-2013, 04:55 PM
Mìn có mà mìn dek cho mượn đấy, chỉ cho Phích mượn thôi :D

Yêu Tô nhất forum í, lần sau cứ thế mà mượn thôi :leocot:

Yankumong
15-03-2013, 05:21 PM
Xời ơi cung nài thì phải hỏi iem, đích danh độc hành đây ợ. Sức con gái lần đầu đạp đèo dốc nhá
Ngày 1: Đêm ngủ ợ Đỉnh Thung Khe- Mai Châu rồi nhé
Ngày 2: Đên ngụ ợ Yên Châu nhé
Cò Nò phải đỉnh Chiềng Đông ko ạ? Bắt đầu đất Mai Sơn thấy có cái đài tưởng niệm ngay ngã 3 đấy lun=.=
Thế thì sức bác Ngày 1 đi sớm 1 tí làm gì ko đạp được.
Từ Mộc Châu- Yên Châu toàn đổ đèo thôi

victor
15-03-2013, 05:26 PM
Sao lại có cái nick vừa ku vừa mông thế nhỉ, nhạy cảm quá =))

Na chín
15-03-2013, 05:27 PM
Yankumong này vẫn là con bé Giang Mai hay Giang Nam đấy phải ko nhỉ?

Pluto
15-03-2013, 05:49 PM
Xời ơi cung nài thì phải hỏi iem, đích danh độc hành đây ợ. Sức con gái lần đầu đạp đèo dốc nhá
Cò Nò phải đỉnh Chiềng Đông ko ạ? Bắt đầu đất Mai Sơn thấy có cái đài tưởng niệm ngay ngã 3 đấy lun=.=

Sao lại có cái nick vừa ku vừa mông thế nhỉ, nhạy cảm quá =))

Gác lại quá khứ, ta biến từ kumi sang kumong à :o038:

Yankumong này vẫn là con bé Giang Mai hay Giang Nam đấy phải ko nhỉ?

Yankumong
15-03-2013, 06:27 PM
Dau co dau ah, nick nay la nick ngay dau tien iem tham gia emong ma he he he tu nhien thich vao dung nick nay thoai

Anonymous
15-03-2013, 08:51 PM
Cho anh mượn nick này đê, anh hết xừ nó nick rồi.

Anh là ngừoi bắt qủa tang em đang ăn bánh quấn ở nước ngoài đó :D

meodiendihoang
15-03-2013, 09:54 PM
Đã bẩu rồi, đi đường đừng có hỏi bọn dân toọc, mày mà nghe lời cái con kia thì coi như xác định em nhé :o021:

Hòa
16-03-2013, 12:05 AM

Chuẩn theo dự định của em đấy
Rưng mà đến đâu tính đến đó.5h sáng mai em hành :kiai:
Tiến lên toàn thắng ắt về ta

Hòa
16-03-2013, 12:11 AM
Cám ơn các anh các chị đã nhiệt tính chỉ bảo lính mới,mai em khởi hành, hẹn ngày trở về khoe ảnh:o048:

vuongchicuong
17-03-2013, 10:13 AM
Dịch vụ hót xác bằng xe bán tải. Hotnai: 0988686 08x