PDA

View Full Version : Góp ý về việc ăn nhậu nhà Emong

none
04-11-2012, 11:51 PM
Hôm nay trên đường từ nhà anh 7L về có nảy ra mấy ý kiến đóng góp chung về việc ăn nhậu của chúng ta:

1. Anh chị Bảy là người tuyệt vời, nhiệt tình, chu đáo và nấu ăn cực ngon nên em thấy rất muốn được ăn ở nhà anh chị tiếp

2. Nhà anh chị Bảy có con nhỏ nên việc lời ăn tiếng nói, hành động trong lúc ăn nhậu cần được tiết chế một chút.

3. Với công suất ăn nói như chúng ta thì vài chục căn hộ khu tập thể đều có thể hứng hết. Nhà anh chị Bảy có sống chan hòa thân thiện tới đâu tại khu nhà nhưng họ cũng không thể hiểu nổi văn hóa chúng ta đang diễn ở đó là thứ văn hóa gì. Nên ít nhiều cũng sẽ ảnh hưởng tới hình ảnh nhà anh chị trong mắt dân cư. (Việc này em chỉ suy nghĩ theo kinh nghiệm, còn thực tế thế nào thì anh chị Bảy mới biết được).

Chúng ta cố gắng tự suy nghĩ và nhìn ngó xung quanh. Tuy rằng với Emong là cứ phải hết mình thả phanh, nhưng cũng cần có điều chỉnh cho phù hợp.

Thân,
None

kienvrg
05-11-2012, 12:03 AM
Like anh None! Thực ra mình cũng ăn ở nhà anh 7L 1 vài lần nhưng đúng là thấy nhiều lúc lời ăn tiếng nói của 1 số người chưa phù hợp với trẻ con trong nhà anh 7L ( bản thân mình cũng có thể đã có lúc như vậy)! Cũng định góp ý nhưng quả thật thấy bản thân còn chưa đủ trọng lượng để nói ra. Nay thấy anh None có bài này cũng thấy đúng lắm đa!

none
05-11-2012, 12:18 AM
Like anh None! Thực ra mình cũng ăn ở nhà anh 7L 1 vài lần nhưng đúng là thấy nhiều lúc lời ăn tiếng nói của 1 số người chưa phù hợp với trẻ con trong nhà anh 7L ( bản thân mình cũng có thể đã có lúc như vậy)! Cũng định góp ý nhưng quả thật thấy bản thân còn chưa đủ trọng lượng để nói ra. Nay thấy anh None có bài này cũng thấy đúng lắm đa!

Anh có cũng phần trong đó nhưng thôi, nói sớm thì tốt hơn là nói muộn

meodiendihoang
05-11-2012, 12:32 AM
Dạo này anh None hay có topic bổ ích ghê:xitmau:

none
05-11-2012, 12:48 AM
Dạo này anh None hay có topic bổ ích ghê:xitmau:

Dạo này đang vui vẻ

victor
05-11-2012, 12:51 AM
Ko biết hôm nay mình có nhỡ mồm gì ko nhỉ

none
05-11-2012, 12:53 AM
Ko biết hôm nay mình có nhỡ mồm gì ko nhỉ

Góp ý chung thôi, đừng nên nói kiểu này

victor
05-11-2012, 12:54 AM
Tại em thấy dạo này mình ăn nói cũng bạo mồm bạo miệng hơn trước =))

none
05-11-2012, 01:01 AM
Tại em thấy dạo này mình ăn nói cũng bạo mồm bạo miệng hơn trước =))

Vậy nó lại không thuộc phạm trù topic này rồi.

alexoxo
05-11-2012, 11:35 AM
Giờ mỗi lần ăn uống ở nhà anh chị 7L, ai trót nói bậy văng tục, làm phát 20k vào mồm luôn, bọn nhà mông xót tiền lắm nên em nghĩ đánh vào kinh tế cho nhanh, chứ trông chờ vào ý thức thì hơi khó :)

Pluto
05-11-2012, 11:38 AM
Giờ mỗi lần ăn uống ở nhà anh chị 7L, ai trót nói bậy văng tục, làm phát 20k vào mồm luôn, bọn nhà mông xót tiền lắm nên em nghĩ đánh vào kinh tế cho nhanh, chứ trông chờ vào ý thức thì hơi khó :)

5-10K thôi chú ạ, 20K thì 1 là lão trưởng ban kỷ luật giàu sụ, 2 là cả lũ diễn kịch câm :shiver:

Thế có áp dụng luật đấy với tội nói bậy trên 4rum ko nhể, để mình còn tính :nosepick:

alexoxo
05-11-2012, 11:40 AM
giàu cái gì, 20k đấy tự động đóng thêm vào tiền ăn cuối bữa ý chứ, cho riêng ai hay tổ chức nào đâu :D

Pluto
05-11-2012, 11:44 AM
giàu cái gì, 20k đấy tự động đóng thêm vào tiền ăn cuối bữa ý chứ, cho riêng ai hay tổ chức nào đâu :D

Hơ, anh tưởng đè 1 chú bác nào đó ra làm trưởng ban để dòm mồm xem "đứa" nào hay nói bậy chứ .. :o013:

alexoxo
05-11-2012, 11:48 AM
ai mà chả bắt được anh, cứ thống nhất là như thế, xong buổi đầu tiên sau khi áp dụng luật này, tới nhà ac 7L kiểu gì cũng thu đc 1 mớ kha khá :D

Nhip
05-11-2012, 12:10 PM
đến trong âm thầm, đi trong lặng lẽ :))

Pluto
05-11-2012, 12:11 PM
đến trong âm thầm, đi trong lặng lẽ :))

Mài thì xưa nay vẫn thế, đổi nick thành Thị Hến đi còn gì =)) =))

Mr_Bom
05-11-2012, 12:18 PM
hôm nào lừa lừa cho Mit uống rượu hay dọa ma Mít ý , Mit chửi tưng bừng ngay , tha hô mà thu tiền =))

victor
05-11-2012, 12:39 PM
Dọa ma Buto chứ nhể :o062:

Pluto
05-11-2012, 12:42 PM
Dọa ma Buto chứ nhể :o062:

Grừ, lão Phích chết tiệt kia, iem lôi thêm Na9 vào chưởi cho xôm bi giờ !#@#!&@#$

=)) =))

dihockhongdanhban
05-11-2012, 03:38 PM

Em đồng ý với ý kiến này.

dihockhongdanhban
05-11-2012, 03:41 PM
Ngoài ra em xin góp ý thêm một chút.

Là nhà Mông mình đến nên chủ động ra ngoài sân hoặc ở phòng khách thôi, còn phòng ngủ của anh chị Bẩy & 2 nhóc thì hạn chế ngồi chơi trên đệm.... vì dù sao cũng là phòng riêng của nhà người ta. :D

Thứ 2 là những đứa như thằng Yan thì cấm vứt hướng dương lung tung, nó chui vào gầm bàn gầm tủ, về sau dọn rất khổ và mất công. :D

Na chín
05-11-2012, 03:58 PM
Là nhà Mông mình đến nên chủ động ra ngoài sân hoặc ở phòng khách thôi, còn phòng ngủ của anh chị Bẩy & 2 nhóc thì hạn chế ngồi chơi trên đệm.... vì dù sao cũng là phòng riêng của nhà người ta. :D

Thứ 2 là những đứa như thằng Yan thì cấm vứt hướng dương lung tung, nó chui vào gầm bàn gầm tủ, về sau dọn rất khổ và mất công. :D

Ọe... có cả cái thứ 1 và thứ 2 như trên cơ à??? Thế mới biết vợ chồng anh 7L dễ tính thật. Phải mình thì ko có lần thứ 2 [-(

Pluto
05-11-2012, 04:01 PM
Ngoài ra em xin góp ý thêm một chút.

Ọe... có cả cái thứ 1 và thứ 2 như trên cơ à??? Thế mới biết vợ chồng anh 7L dễ tính thật. Phải mình thì ko có lần thứ 2 [-(

Hơ, biết thế, sẽ ko có vụ mời bọn này đến nhà mình liên hoan hoành tráng :D

kienvrg
05-11-2012, 04:08 PM
Hôm qua về vợ hỏi:"Anh đi chơi có vui không? Hôm nào anh mời mọi người qua nhà ăn uống cho vui". Tối nay mình về cho đọc cái topic này rồi mà suy nghĩ!

Pluto
05-11-2012, 04:10 PM
Hôm qua về vợ hỏi:"Anh đi chơi có vui không? Hôm nào anh mời mọi người qua nhà ăn uống cho vui". Tối nay mình về cho đọc cái topic này rồi mà suy nghĩ!

Được bật đèn xanh thế mà phải nghĩ :D
Chú ko cho mọi người đến thì còn phải xin quota dài dài :o025:

victor
05-11-2012, 04:52 PM
Thế là sắp có 2 vụ:
1: Sushi Nhật
2: Hải sản Quảng Ninh

Cả nhà chuẩn bị nhóe
:o050:

Pluto
05-11-2012, 04:55 PM
Thế là sắp có 2 vụ:
1: Sushi Nhật
2: Hải sản Quảng Ninh

Cả nhà chuẩn bị nhóe
:o050:

Vụ 2 thì iem Okie liền :o013:
Vụ 1 là sao hả anh? Đợi ku Yan và Phi công mua được máy mp3 Nhật & người nhà a Phích xách được ipad mini về ợ ??? Em thích ăn sushi mà có cái cô chỉ lót 3 cái lá nằm thẳng cẳng cho anh em mình gắp gắp đấy :o013:

Na chín
05-11-2012, 04:57 PM
Em thích ăn sushi mà có cái cô chỉ lót 3 cái lá nằm thẳng cẳng cho anh em mình gắp gắp đấy :o013:

Mình chưa hiểu là tại sao lại cần đến tận 3 cái lá???

victor
05-11-2012, 04:58 PM
Vụ 1 là vụ đại gia xăng dầu mới ở Nhật về í :o013:

Pluto
05-11-2012, 05:00 PM
Mình chưa hiểu là tại sao lại cần đến tận 3 cái lá???

Vậy Na 9 tự xét xem cần mấy cái :D http://hn.24h.com.vn/phi-thuong-ky-quac/500-dola-mot-bua-tiec-sushi-co-the-nude-c159a476455.html

Pluto
05-11-2012, 05:02 PM
Vụ 1 là vụ đại gia xăng dầu mới ở Nhật về í :o013:

Thằng đại gia Xăng dầu nào đi Nhật về ko chào anh em nhỉ, Phích bảo em để em đạp cho nó 1 trận, mang tiếng tiểu gia Pluto quá :die:

Na chín
05-11-2012, 05:09 PM
Vậy Na 9 tự xét xem cần mấy cái :D http://hn.24h.com.vn/phi-thuong-ky-quac/500-dola-mot-bua-tiec-sushi-co-the-nude-c159a476455.html

Vụ này mình nghe/đọc/xem... rồi, vẫn nghĩ 3 cái lá là quá nhiều :D Mình thì chả đủ tiêu chuẩn làm đĩa, nên Tô Tô ko cần nghe ý kiến "tự xét" của mình làm gì cả :D

dau
05-11-2012, 08:30 PM
e thì ko nghĩ chỉ riêng nhà a chị 7, mà cả những nơi công cộng hay những lần chúng ta ngồi trà đá với nhau cũng thế.
Có thể thoải mái tán chuyện trên trời dưới biển nhưng cũng hạn chế nói những lời chưa được hay cho lắm.
Mọi người xung quanh không chỉ đánh giá 1 cá nhân nào mà họ sẽ nghĩ thì ra bọn nó là cái lũ như vậy mới chơi với nhau.

kienvrg
05-11-2012, 09:33 PM
Anh Tuxedo đâu rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:o057:

pcpiloter88
05-11-2012, 10:34 PM
anh Tu dang tren tau tu lao cai về anh ah

Nhip
05-11-2012, 10:57 PM
dân gian có câu "ngậm miệng ăn tiền", h nhà Mông "ngậm miệng giữ tiền" :o058:

none
05-11-2012, 11:46 PM
e thì ko nghĩ chỉ riêng nhà a chị 7, mà cả những nơi công cộng hay những lần chúng ta ngồi trà đá với nhau cũng thế.
Có thể thoải mái tán chuyện trên trời dưới biển nhưng cũng hạn chế nói những lời chưa được hay cho lắm.
Mọi người xung quanh không chỉ đánh giá 1 cá nhân nào mà họ sẽ nghĩ thì ra bọn nó là cái lũ như vậy mới chơi với nhau.

Chị Dậu nói cũng chí lí.

Nhiều khi nhà Mông ta có cái điểm cực tốt đó là rất tôn trọng cá tính riêng, nhưng đôi khi cá tính bị quá đà làm cho mất văn hóa ứng xử phù hợp.
Nói chung là luôn luôn có ý thức là ta đang đứng ở đâu. Nếu đang trên núi thì các bạn cứ hò hét thoải mái

nghiableu
06-11-2012, 12:11 AM
Cũng là do quá vui mà ra thôi mà.
Tớ thì cũng đồng ý với bạn None. Quan trọng nhất là khi có mặt các cháu nhỏ mọi người nên hạn chế
Còn chuyện ngồi trà đá ngoài đường thì tớ thấy không đáng làm quan trọng quá thế. Bản thân Mông dân nhà mình mọi người đều có yếu tố "lệch lạc" sẵn rồi. Cứ chấp nhận thế đi

victor
06-11-2012, 01:57 AM
Lệch lạc cái gì vậy bác, phải nói là vào đây, ai cũng có tính nghệ sỹ, có máu lãng du, toàn kỳ hoa dị thảo, ai lại nói lệch lạc bao giờ =))

Nhip
06-11-2012, 02:54 AM
Lệch lạc cái gì vậy bác, phải nói là vào đây, ai cũng có tính nghệ sỹ, có máu lãng du, toàn kỳ hoa dị thảo, ai lại nói lệch lạc bao giờ =))

tất cả chỉ là ngụy biện ;))

Mr_Bom
06-11-2012, 10:00 AM

tất cả chỉ là ngụy biện ;))
cụ Phich cắt cái suất ăn uống của thằng này đi cụ nhá , nó lại áo oét với cụ rồi :o059:

Pluto
06-11-2012, 10:12 AM

Toàn bọn kỳ quặc với hành vi và phát ngôn kỳ dị thì có =)) =))
Nói vậy chứ nhiều mem cũng phát biểu ở đây rồi, ko phải ai trong emong và xung quanh cũng biết, hiểu, thông cảm được cho nên mọi người kiềm chế 1 chút ở nơi đông người, nơi có trẻ em và đừng làm mông mới, mông theo trường phải nhẹ nhàng, tình cảm, cổ điển sốc quá là được :D

Pluto
06-11-2012, 10:13 AM
cụ Phich cắt cái suất ăn uống của thằng này đi cụ nhá , nó lại áo oét với cụ rồi :o059:

Nó nói đúng rồi, cắt cái giề mà cắt :D

alexoxo
06-11-2012, 10:13 AM
Toàn bọn kỳ quặc với hành vi và phát ngôn kỳ dị thì có =)) =))
Nói vậy chứ nhiều mem cũng phát biểu ở đây rồi, ko phải ai trong emong và xung quanh cũng biết, hiểu, thông cảm được cho nên mọi người kiềm chế 1 chút ở nơi đông người, nơi có trẻ em và đừng làm mông mới, mông theo trường phải nhẹ nhàng, tình cảm, cổ điển sốc quá là được :D

Kiềm chế được thì đã không gọi là rồ rồi :))

Pluto
06-11-2012, 10:16 AM
Kiềm chế được thì đã không gọi là rồ rồi :))

Thiếu gì cái khác để phát tiết (vật nhau như ku Công với ku Yan ấy, nhưng thế chắc còn shock hơn =)) ), rồ cũng có lúc chứ rồ cả ngày thì vào Trâu Quỳ hết à =)) =))

Na chín
06-11-2012, 10:21 AM
Thích rồ thì ra bãi đất trống mà rồ, thiên hạ lúc đấy là củ khoai, muốn nghĩ sao mặc thiên hạ. Chứ khi thiên hạ là người thân, người quen, là hàng xóm...... thì phải nghĩ trước khi phát tiết cái rồ ra.

alexoxo
06-11-2012, 10:40 AM
em đồng ý là đến nhà ai chơi có người lớn, trẻ con thì phải kiềm chế, còn cái chuyện mà đi đâu ra ngoài đường, cafe, trà đá vỉa hè, rồi mông mới cũng phải để ý thì chắc cũng không khả thi lắm, lúc đấy thì tùy tâm thôi

Pluto
06-11-2012, 10:49 AM
em đồng ý là đến nhà ai chơi có người lớn, trẻ con thì phải kiềm chế, còn cái chuyện mà đi đâu ra ngoài đường, cafe, trà đá vỉa hè, rồi mông mới cũng phải để ý thì chắc cũng không khả thi lắm, lúc đấy thì tùy tâm thôi

Thì anh đề nghị kiềm chế 1 chút ở nơi đông người, nơi có trẻ em
và đừng làm mông mới sốc quá là được, sốc nhẹ vẫn OK mà =)) =))

Na chín
06-11-2012, 11:06 AM
Bọn mông mới thì mặc kệ, vì sớm muộn nếu chơi lâu với nhau thì cũng sẽ quen cái "rồ" của nhau, còn ai ko chịu, ko quen được thì té thôi :D

victor
06-11-2012, 11:07 AM
đừng làm mông mới, mông theo trường phải nhẹ nhàng, tình cảm, cổ điển sốc quá là được :D

Mình này, cực nhẹ nhàng tình cảm và rất cổ điển, sao không thấy sốc nhể :roi:

Na chín
06-11-2012, 11:16 AM

Chắc anh Phích thuộc loại lưỡng tính, phong cách nào cũng thấy quen =))

victor
06-11-2012, 11:23 AM
Nhầm rùi Na9, vào đây định té, cơ mà có người tạo động lực cho nên đánh liều ở lại :o037:

Pluto
06-11-2012, 11:40 AM

Ông gây sốc cho mọi người chưa đủ hay sao mà còn đòi bị sốc :o011:

Pluto
06-11-2012, 11:42 AM
Nhầm rùi Na9, vào đây định té, cơ mà có người tạo động lực cho nên đánh liều ở lại :o037:

Giờ hết động lực rồi sao vẫn còn lảng vảng ở đây :o03:

victor
06-11-2012, 11:42 AM
Mềnh có làm gì đâu mà Buto nói mềnh thế, òa òa, vỡ òa :rofl:

Pluto
06-11-2012, 11:44 AM

Sốc rồi hử, thế mà trên kia dám chém với mụ Na9 là "ực nhẹ nhàng tình cảm và rất cổ điển, sao không thấy sốc nhể" :o03:

Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ =)) =))

victor
06-11-2012, 11:49 AM
Òa òa lần 2 =)):o059:

Mr_Bom
06-11-2012, 11:50 AM
ai bảo cụ chọn cụ Tô làm ai đồ rùi chả ngí ngoáy j làm cụ Tô phật lòng chứ sao :o059:

Na chín
06-11-2012, 11:53 AM
Sốc rồi hử, thế mà trên kia dám chém với mụ Na9 là "ực nhẹ nhàng tình cảm và rất cổ điển, sao không thấy sốc nhể" :o03:

Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ =)) =))

Chắc anh Phích chỉ shock shock với òa òa với riêng một mình Tô Tô thôi =))

alexoxo
06-11-2012, 11:54 AM
yêu cầu góp ý nghiêm túc nhé, ko đi lạc đề ;)

Pluto
06-11-2012, 11:55 AM
Òa òa lần 2 =)):o059:

Bó tay lão Phích :o022:
Mà anh yên tâm đi, anh chưa ở trong danh sách bác none chỉ mặt đặt tên và cũng chưa ở trong list bị super soi của em đâu =)) =))
Bác vẫn còn ngoan chán :o037:

Na chín
06-11-2012, 11:56 AM
yêu cầu góp ý nghiêm túc nhé, ko đi lạc đề ;)

Góp ý xong hết rồi còn gì, giờ chuyển sang phần CHÉM GIÓ rồi mà :-??

alexoxo
06-11-2012, 12:22 PM
Góp ý xong hết rồi còn gì, giờ chuyển sang phần CHÉM GIÓ rồi mà :-??

Góp ý xong để đấy, cũng chả giải quyết gì chị nhể. Lúc đến nhà người ta ăn thì đi rõ đông, lúc góp ý thì chả ai có ý kiến giề =))

Na chín
06-11-2012, 12:35 PM
Góp ý xong để đấy, cũng chả giải quyết gì chị nhể. Lúc đến nhà người ta ăn thì đi rõ đông, lúc góp ý thì chả ai có ý kiến giề =))

Góp ý là để ai có lỡ mắc phải mấy thói hư tật xấu trên thì vào đọc và suy nghĩ. Các bạn mà vào đọc rồi ko ý kiến gì, chắc là các bạn ấy đang tự xấu hổ và lùi ra ngoài để tự vấn lương tâm ấy mà ;)

none
06-11-2012, 01:59 PM

Dạo này Vích To có vẻ đang hồi teen hoặc mới phát tiết nên có vẻ cũng sắp thành Mông rồ chính hiệu:

Tất cả các "đức tính" kể trên của Vích To liệt kê đều không liên quan tới topic này.

none
06-11-2012, 02:04 PM

Ale dạo này có vẻ cũng khảnh ăn, không thấy đi mấy.

Vì càng ngày emong càng co cụm vào một nhóm nhỏ với văn hóa theo hơi hướng bầy đàn, góp ý này trên tinh thần xây dựng Emong chứ không nhằm vào cá nhân.
Dù sao cũng là anh em một thời gian rồi

nghiableu
06-11-2012, 02:19 PM
Thay mặt ....., tôi bày tỏ sự quan ngại sâu sắc về hiện tượng "lệch lạc" của victor Phích trong thời gian gần đây.

victor
06-11-2012, 03:11 PM
Có gì lệch lạc đâu nhể bác NghĩaBlêu, chỉ là thêm chút gia vị cho đời bớt chán, cho đời đỡ nhạt thôi ạ
Thay mặt ... là thay mặt ai ợ?

alexoxo
06-11-2012, 03:16 PM
Hê hê, ý em là có nên xem xét kiếm thêm bằng cái vụ 20k/lần ko ý chứ :))

love2live
06-11-2012, 03:37 PM
Dạ vầng, góp ý thì cũng đã góp rồi, đứa nào trơ trẽn lệch lạc thì cũng tự nhận ra mình rồi.
Cái bọn mà chả có ai dẫn dắt thì nó hay bị "tự nhiên hóa", với cả "thiên nhiên hóa" mình thế đấy các bác ạh. Phải dần đưa chúng nó từ rừng về thành phố, phải dần dạy dỗ thôi.

Pluto
06-11-2012, 03:38 PM
Hê hê, ý em là có nên xem xét kiếm thêm bằng cái vụ 20k/lần ko ý chứ :))

Giá trị mỗi cái này mà chả ai ủng hộ thím Alex, để thím ấy vật vã mãi :wet:

Pluto
06-11-2012, 03:42 PM
Dạ vầng, góp ý thì cũng đã góp rồi, đứa nào trơ trẽn lệch lạc thì cũng tự nhận ra mình rồi.
Cái bọn mà chả có ai dẫn dắt thì nó hay bị "tự nhiên hóa", với cả "thiên nhiên hóa" mình thế đấy các bác ạh. Phải dần đưa chúng nó từ rừng về thành phố, phải dần dạy dỗ thôi.

Mit nhá, giọng Mit bình thường thì cũng tàm tạm, ko ngọt ngào nhưng cũng chẳng chua ngoa ..
Dưng mà lúc Mit cao huyết áp là volume hơi bị to, giọng hơi bị chua, lại còn thêm được ít ca dao tục ngữ nữa (lại còn đang bị chỉ mặt là xa rời quần chúng lao động, chỉ thích họp nghị quyết 52) ... :o00:
Với tinh thần trách nhiệm cao cả, anh cực lực ủng hộ Mit quay trở lại là Mit của ngày xưa :hoa:

dihockhongdanhban
06-11-2012, 03:48 PM
Ale dạo này có vẻ cũng khảnh ăn, không thấy đi mấy.

Vì càng ngày emong càng co cụm vào một nhóm nhỏ với văn hóa theo hơi hướng bầy đàn, góp ý này trên tinh thần xây dựng Emong chứ không nhằm vào cá nhân.
Dù sao cũng là anh em một thời gian rồi

Cái này thì em không đồng ý, emong gọi là offline thường xuyên cũng phải đến vài chục mạng, nên cái chuyện có những ng hợp nhau đi thành từng nhóm nhỏ là tất lẽ dĩ ngẫu.

Có nhóm thích đi nhẹ nói khẽ cười duyên, có nhóm thích ăn to nói lớn chửi bậy :D, chẳng thể phân ra nhóm nào tốt nhóm nào không cả?

Còn bản thân em cũng thích cái tính bầy đàn đấy, bởi em thích thế. :D.

Còn các bác mà có con nhỏ, thì có thể co cụm thành 1 nhóm "Mông có gia đình chẳng hạn", có thể off riêng các gia đình theo kiểu như webtretho ý.

P/s: Chốt lại, nhà Mông mình nếu off tập thể, có ng già, trẻ nhỏ, và ở nhà 1 ai đó thì nên để ý để tứ một chút. Tránh khó xử cho chủ nhả và những ng xung quanh.

alooooooo123
06-11-2012, 03:52 PM
thông tin chính thức của cụm dân cư số 7: các cháu cứ tẹt đi, có zì bà con nã ku 7L :D

Pluto
06-11-2012, 03:58 PM
thông tin chính thức của cụm dân cư số 7: các cháu cứ tẹt đi, có zì bà con nã ku 7L :D

Nã xong lần sau ọp ợ đâu? Ra đường cả lũ à :D

dihockhongdanhban
06-11-2012, 04:02 PM
Nã xong lần sau ọp ợ đâu? Ra đường cả lũ à :D

Đến nhà Tô Tô ở đê Tô Hoàng :))

Pluto
06-11-2012, 04:06 PM
Đến nhà Tô Tô ở đê Tô Hoàng :))

Xác định ngay và luôn: "Đừng có mơ", nhá =)) =))

victor
06-11-2012, 04:07 PM
Tô Tô ơi, chỗ mà có cả khu công nghiệp vịt á, chẹp, nhắc lại thèm, lâu không ăn vịt luộc sáo măng, chậc

Pluto
06-11-2012, 04:16 PM
Tô Tô ơi, chỗ mà có cả khu công nghiệp vịt á, chẹp, nhắc lại thèm, lâu không ăn vịt luộc sáo măng, chậc

Ờ, vậy bao giờ bác Phích tổ chức ăn uống liên hoan gì thì gọi em ra góp vui ..
Chứ tình hình thế này để em ra mặt làm xong 1 vụ về làng xóm lại ko nhìn mặt nhau nữa thì dở lắm =)) =))

Na chín
06-11-2012, 04:20 PM
Mình cứ nghĩ đến chuyện bây giờ ăn uống cho sướng miệng mà thèm, xong rồi lại nghĩ đến chuyện về già đủ thứ bệnh do ăn uống quá độ thời trẻ mà hãi :-&

Pluto
06-11-2012, 04:28 PM
Mình cứ nghĩ đến chuyện bây giờ ăn uống cho sướng miệng mà thèm, xong rồi lại nghĩ đến chuyện về già đủ thứ bệnh do ăn uống quá độ thời trẻ mà hãi :-&

Cả nghĩ nhỉ, sao ko nghĩ thêm 1 số chuyện nữa đê :D

Na chín
06-11-2012, 04:34 PM
Cả nghĩ nhỉ, sao ko nghĩ thêm 1 số chuyện nữa đê :D

Nghĩ nhiều lắm, chỉ nói ra một ít thôi mà đã bị kêu là cả nghĩ =))

victor
06-11-2012, 04:41 PM
NaTô quay lại chủ đề chính, ko bàn chuyện Xô Mỹ ở đây =))