PDA

View Full Version : Tour de eMông lần thứ nhất (13-01-2013)

eMông
03-11-2012, 07:23 PM
Để có một tiêu chí đánh giá phù hợp nhất với cuộc thi của chúng ta, eMông mở topic này để các Mông dân đóng góp ý kiến.

Chốt thời gian đóng topic là 17h00 ngày 30.11.2012.

Theo những ý kiến tổng hợp từ topic của anh none thì hiện giờ thể lệ cuộc chơi như sau:

1. Thành phần tham gia: Mông dân tham gia ít nhất là 03 chuyến của nhà Mông.

[B]2. Phương tiện tham gia: MTB lốp gai.

3. Luật chơi

Các thành viên tham gia sẽ đạp từ Hà Nội tới chân Tam Đảo - thời gian xuất phát 6h00 ngày 13.01.201tại cổng khu đô thị Ciputra.

Điểm xuất phát tính từ cột mốc 12km dưới chân Tam Đảo - đích đến là Bưu điện Tam Đảo.

Mọi người có thể đạp, dắt thậm chí bê, vác xe miễn là tự thân vận động không nhờ đến bất kỳ một sự trợ giúp nào để về đích.

Người nam (nữ) về đích đầu tiên sẽ là người vô địch ở hạng mục dự thi đó.

4. Cơ cấu giải:

Cuộc thi chia làm 2 giải nam và nữ. Mỗi hạng mục sẽ gồm 3 giải Nhất - Nhì - Ba cho các VĐV theo thứ tự về đích.

5. Thời hạn đăng ký dự thi: 17h00 31.12.2012

Update một số nội dung liên quan tới cuộc thi:

- Để cuộc thi thực sự nghiêm túc, mang tính chất màu cờ sắc áo của nhà Mông các thí sinh tham gia sẽ bắt buộc phải mặc đồng phục áo của eMông.

- Những thành viên chưa có đồng phục có thể đăng ký mua đồng phục bên topic Đăng ký tham dự.

- Kinh phí đóng góp (bao gồm cho cả thành viên dự thi, cổ vũ...): 100.000 đồng

- Offline trước khi giải bắt đầu: thứ 4 ngày 9.1.2013 tại Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu.

victor
03-11-2012, 09:45 PM
Sao bác None bảo không phải đạp xe từ Hà Nội, có phương tiện chuyên chở đến chân dốc, để không bị bào mòn sức lực, và chỉ thi leo dốc thôi

Các thành viên đạp từ HN, rồi điểm xuất phát lại là cột mốc 12km, nghe có vẻ ko ổn ạ

pcpiloter88
03-11-2012, 10:36 PM
ha ha ha vậy là xong, nhục thì cũng nhục rồi, em cứ đạp hết suec mệt quá nhảy xuống dất bộ cho nhanh hahaha, đi tập đẩy xe thôi :tt1:

meodiendihoang
03-11-2012, 11:09 PM
Nghe cái từ chỉ có giải nhất không có nhì ba sao giống cái phim The Hunger Games thế, chỉ có duy nhất một kẻ sống sót, kiểu này căng lắm đây

Còn việc đạp xe từ HN thì chắc phải thế thôi, chứ lại đi ô tô rồi gửi xe mất việc lắm, hại người hại ta, lợi người cũng lợi ta cả thôi :))

victor
03-11-2012, 11:12 PM
Bác none vào đính chính đi ạ, có ô tô chở vận động viên đến chân dốc, cuộc thi sẽ tính từ chân dốc hehe

Mr_Bom
03-11-2012, 11:21 PM
đạp từ Hn lên rùi nghỉt tầm 30p là okie mà ,chứ đi oto và gủi lên đấy thì mất phong cách nhà Mông quá :o22:

victor
03-11-2012, 11:44 PM
Chẳng có gì là mất cả, thi leo dốc cơ mà :o22:

Mr_Bom
04-11-2012, 12:04 AM
thì đạp thong thả từ HN lên coi như là vận động cho đỡ căng cơ thôi mà :o048:

victor
04-11-2012, 12:31 AM
Ko đạp gì hết, đến chân dốc rồi đạp :tt1:

Mr_Bom
04-11-2012, 12:33 AM
cụ xem lại luật chơi nhé , hay cụ định chơi riêng hị hị :o058:

Na chín
04-11-2012, 09:58 AM
Anh Phích người lớn rồi mà còn đi đôi co với ku Bờm cực bờm :D Thể lệ cuối cùng thế nào thì cứ đợi eMông hoặc anh None vào xác nhận là biết thôi mà ;)

none
04-11-2012, 11:15 PM
Thể lệ còn có thể thay đổi để đảm bảo thành tích của các đấu thủ, sẽ vận động nhà tài trợ vận chuyển

Mập Đại Ka
05-11-2012, 10:44 AM
Vô địch "Leo dốc" Tam Đảo mà thích đạp thì đạp, bê thì bê, vác thì vác miễn là về đích thì còn gì ý nghĩa của việc chinh phục dốc bằng xe đạp nữa ạ???

Na chín
05-11-2012, 10:47 AM
Đạp hay bê hay dắt xe thì cũng vẫn là leo dốc cùng với xe đạp còn gì :D

eMông
05-11-2012, 10:51 AM
Sao bác None bảo không phải đạp xe từ Hà Nội, có phương tiện chuyên chở đến chân dốc, để không bị bào mòn sức lực, và chỉ thi leo dốc thôi

Các thành viên đạp từ HN, rồi điểm xuất phát lại là cột mốc 12km, nghe có vẻ ko ổn ạ

- Sau khi cân nhắc về mặt công tác tổ chức eMông thấy rằng việc lựa chọn phương án đạp xe từ Hà Nội đi Tam Đảo rồi bắt đầu phần thi leo dốc từ km 12 có vẻ phù hợp hơn so với phương án thuê ô tô tới chân dốc. Phù hợp hơn ở những yếu tố sau đây:
- Giảm chi phí. Nếu chúng ta có tầm 30 thành viên đăng ký tham gia thì việc chuyên chở xe và người tới chân Tam Đảo sẽ là một phần kinh phí không nhỏ. Tiêu chí của nhà Mông vẫn là vui, ngon, bổ, rẻ nên chi phí đó nếu có thể dùng để ăn chơi trên Tam Đảo hoặc tăng giá trị phần thưởng sẽ thích hơn.
- Hiện giờ việc đạp xe Hà Nội, Tam Đảo rồi chinh phục 12km dốc không còn là việc không thể làm với nhiều Mông dân. Tất nhiên người vô địch cuộc thi này rất nên đáp ứng được tiêu chí đó.
- Xuất phát từ Hà Nội sẽ có cả một chặng đường để một lũ, một lĩ nhà Mông có thời gian đạp xe, chém gió với nhau. BTC sẽ tìm địa điểm ăn sáng gần chân Tam Đảo, để các Mông dân nạp năng lượng trước giờ thi.

Mập Đại Ka
05-11-2012, 10:53 AM
Em thấy ý chí của hai việc đấy nó khác nhau chị ạ:). Nếu đạp xe rồi sẽ biết: có những đoạn dốc thì nhảy xuống đẩy xe nhanh hơn đạp 1/1 rất nhiều. Cũng chả ai tính thời gian chinh phục Tam Đảo bằng xe đạp lại bằng việc là tao nhảy xuống để đẩy xe càng nhanh càng tốt. Vì lúc đấy cái chất của nó đã thay đổi rồi.

Đã k thi thì thôi, đã thi thì ý kiến của cá nhân riêng em là nên bắt đạp từ đầu đến cuối.

eMông
05-11-2012, 10:54 AM
Vô địch "Leo dốc" Tam Đảo mà thích đạp thì đạp, bê thì bê, vác thì vác miễn là về đích thì còn gì ý nghĩa của việc chinh phục dốc bằng xe đạp nữa ạ???

Nhà vô địch luôn luôn biết mình cần phải làm gì =))

Mập Đại Ka
05-11-2012, 10:55 AM
Anh ơi em đang góp ý nghiêm túc nên khi sử dụng nick Emong để trả lời cũng nên nghiêm túc ạ:D

Mr_Bom
05-11-2012, 11:01 AM
em cũng có cùng y kiến với Mập ạ , bắt buộc phải đạp xe toàn phấn , chân chỉ chạm đất khi đứng lại nghỉ thôi ah :o040:

Na chín
05-11-2012, 11:05 AM
Em thấy ý chí của hai việc đấy nó khác nhau chị ạ:). Nếu đạp xe rồi sẽ biết: có những đoạn dốc thì nhảy xuống đẩy xe nhanh hơn đạp 1/1 rất nhiều. Cũng chả ai tính thời gian chinh phục Tam Đảo bằng xe đạp lại bằng việc là tao nhảy xuống để đẩy xe càng nhanh càng tốt. Vì lúc đấy cái chất của nó đã thay đổi rồi.

Đã k thi thì thôi, đã thi thì ý kiến của cá nhân riêng em là nên bắt đạp từ đầu đến cuối.

Thi là thi, nhưng thi cũng là một hoạt động vừa là giải trí, vừa gắn kết thêm tình thân cho Mông dân nữa. Chị nghĩ thế. Nên nếu tổ chức thi mà quy định nghiêm ngặt quá, thái độ nghiêm túc quá thì cũng khó thu hút mọi người.

VD nếu quy định phải đạp xe 100% thì chắc giờ nam chỉ có Tu, Dangman, Oèm, nữ chỉ có Mập, L2L dám đăng ký thi, những người khác vì biết chắc mình kiểu gì cũng có đoạn phải dắt, ko dắt thì chắc chắn thua những người trên nên ko đăng ký thi; thế thì cuộc thi có còn vui nữa ko?

eMông
05-11-2012, 11:18 AM
- Giả thử đặt trường hợp bắt buộc phải đạp xe toàn phần - chân chỉ được chạm đất khi nghỉ thì chúng ta cũng chẳng có đủ trọng tài, giám sát viên theo dõi mà bắt lỗi => khi đã không kiểm soát được thì ta không nên áp đặt vào tiêu chí làm gì.
- Thêm nữa muốn vô địch mà dắt xe thì không nhanh hơn so với người đạp. Nên người vô địch sẽ khó có thể là VĐV dắt bộ.

pedan36lip
05-11-2012, 11:45 AM
Để tăng thêm phần hấp dẫn, mình xin có vài góp ý
Top đầu thì chả thi thì cũng bít về nhóm nào trong trong Mông, nên để cả 3 vàng bạc đồng
Nên có play-off, đáng xem nhất là ở đây đó.........
3 vị trí cuối của cả giải Nam,Nữ sẽ phải xuống...tiền ( bao nhiêu còn phải bóng bàn ), nhưng nên có để thể hiện...đến đít còn cay
Thế nhá, :hi:

flamencol78
05-11-2012, 12:39 PM
Từ giờ đến khi thi còn hơn 2 tháng. Chưa biết chừng có những chuyến tập luyện âm thầm và nhà vô địch sẽ là một gương mặt gây bất ngờ.

Nhip
05-11-2012, 12:48 PM
em cũng nghĩ là nên đạp full ạ, còn dắt bộ thì chưa chắc đã nhanh và đỡ mệt hơn đạp

Mập Đại Ka
05-11-2012, 12:50 PM
- Giả thử đặt trường hợp bắt buộc phải đạp xe toàn phần - chân chỉ được chạm đất khi nghỉ thì chúng ta cũng chẳng có đủ trọng tài, giám sát viên theo dõi mà bắt lỗi => khi đã không kiểm soát được thì ta không nên áp đặt vào tiêu chí làm gì.
- Thêm nữa muốn vô địch mà dắt xe thì không nhanh hơn so với người đạp. Nên người vô địch sẽ khó có thể là VĐV dắt bộ.

Quy định đặt ra để mọi ng tuân thủ chứ k phải để giám sát. Còn việc mọi ng có tuân theo hay k lại còn phụ thuộc vào ý thức cá nhân. nếu chỉ vì muốn thắng mà bất chấp quy định thì miễn bàn rồi ah, giải cứ nhận còn có tự bản thân họ có công nhận đc chiến thắng trong lòng họ hay không lại là chuyện khác.

Em k nói dắt từ chân dốc dắt đi mà cái khác đấy chính là ý chí, ý nghĩa của việc đạp xe toàn tập khác với vừa đạp vừa dắt và dắt toàn bộ.

@ chị Na: Còn nói nếu đạp từ đầu đến cuối được chỉ có mấy người rồi người khác không ai dám tham gia thì có lẽ tại lâu rồi chị Na không tham gia chuyến nào với emong nên không biết, các mem mới bây giờ đạp rất hăng say. Và mời chị xem lại topic: Giải vô địch leo dốc Tam Đảo phần tranh luận của Linh, Dâu, Yan, Bờm... với Phi Công về việc kết quả phụ thuộc vào quá trình rèn luyện của bản thân hàng ngày chứ k phải chưa thi đã biết ngay kết quả.

eMông
05-11-2012, 12:50 PM
Bổ sung vào nội dung tổ chức.

Theo phân công từ bên topic của none thì ông Casper_HN sẽ chặn đuôi, ông Linga sẽ khóa đầu.

Tuy nhiên chỉ có 2 người để quán xuyến toàn bộ diễn biến cuộc thi thì hơi ít vì dự là số lượng thành viên đăng ký sẽ tiếp tục tăng. Nên đề xuất thêm 1 số thành viên tham gia công tác tổ chức để đảm bảo sự thành công của cuộc thi.

eMông đề xuất:

- Thanhnc phụ trách công tác tài trợ cho giải
- Pluto làm thư ký kiêm hoạt náo viên cho giải
...

Nếu có thể rất mong các bạn chung sức.

Nhip
05-11-2012, 12:53 PM
thế còn các trạm tiếp nước thì sao ạ?
hay các thí sinh tự lo nước uống?

eMông
05-11-2012, 12:58 PM
Em k nói dắt từ chân dốc dắt đi mà cái khác đấy chính là ý chí, ý nghĩa của việc đạp xe toàn tập khác với vừa đạp vừa dắt và dắt toàn bộ.

Về điểm này thì có thể Mập hơi có tí máy móc vì không hẳn đạp xe toàn tập đã là ý chí. Sẽ có những Mông dân mới tham gia chuyến leo Tam Đảo lần này, có bạn thậm chí còn chưa từng leo Tam Đảo. Điều quan trọng là dám tham gia và đến đích mà không bỏ cuộc. Khi đó rõ ràng việc bạn đó tham gia, có thể về đích ở tốp cuối nhưng không bỏ cuộc cho dù phải lê lết, dắt bộ... đã là một điều thực sự đáng trân trọng.

Hiện nay eMông cũng đang cân nhắc đưa thêm giải khuyến khích cho người về đích bằng nỗ lực và không bỏ cuộc vào cơ cấu giải thưởng. Mong mọi người cho ý kiến.

eMông
05-11-2012, 12:59 PM
thế còn các trạm tiếp nước thì sao ạ?
hay các thí sinh tự lo nước uống?

Cái này sẽ nghiên cứu và chốt lại trước thời gian dự thi 1 tuần.

love2live
05-11-2012, 12:59 PM

eMông đề xuất:

...

Em nghĩ Emong nên chốt 1 ngày là hạn cuối đăng ký dự thi. Sau đó mới nhờ các bạn khác làm những việc hậu cần trong cuộc thi, bít đâu Như C lại nổi máu ham hố và anh Plu cũng hok muốn chỉ đạp xe = mồn :D

eMông
05-11-2012, 01:08 PM
Đã bổ sung hạn chốt ngày đăng ký dự thi là 17h00 ngày 31.12.2012.

Mập Đại Ka
05-11-2012, 01:09 PM
Em nghĩ con người đứng trên cách nhìn cá nhân khác nhau, quan điểm sống khác nhau sẽ có những nhận định khác nhau về 1 vấn đề. Nên đừng dùng nhận định cá nhân của mình để phán xét người khác vì chả có gì đúng hoàn toàn và sai hoàn toàn:D

Em thích cái ý kiến là dám tham gia và không bỏ cuộc, nhưng e cũng k nghĩ ý kiến của e là máy móc đâu. Vì đứng trên phương diện của người đã từng leo Tam Đảo, cũng bò từng km một trong vận tốc 3km/h với xe máy để số 1 rè rè ở bên mùi máy móc cháy khét lẹt lúc 2-3h sáng thì e biết là dù rất phiền cho người bạn đồng hành của mình, nhưng nếu nhảy xuống dắt xe thì cái dốc trong lòng mình sẽ không bao giờ vượt qua được...

Btw, ý kiến của ban Tổ chức là ý kiến cuối cùng nhưng cũng nên tổng hợp ý kiến của nhiều cá nhân tham gia để ra đc quyết định chính xác nhất=))=))=)) ( ít nhất cũng có 2 ng đồng ý với e đấy nhóe;;)

Hết!

eMông
05-11-2012, 01:11 PM
Btw, ý kiến của ban Tổ chức là ý kiến cuối cùng nhưng cũng nên tổng hợp ý kiến của nhiều cá nhân tham gia để ra đc quyết định chính xác nhất=))=))=)) ( ít nhất cũng có 2 ng đồng ý với e đấy nhóe;;)

Hết!

Chúng ta đang làm việc đó ở topic này đây.

eMông
05-11-2012, 01:22 PM
Dạ em cũng xin dc đặt 1 viên gạch to đùng ạ :o054:

Vấn đề cần các Mông dân cho ý kiến đây.

Bạn bike_me đăng ký tham gia nhưng theo quy định thì Mông dân tham gia ít nhất là 03 chuyến của nhà Mông vì vậy eMông chưa đưa bạn vào danh sách đăng ký tham gia.

Vậy nên làm thế nào cho phù hợp???

Có nên bổ sung tiêu chí đi bằng cách yêu cầu có được sự giới thiệu và xác nhận của 5 Mông dân có ít nhất là 100 post trở lên để được đăng ký tham gia hay không???

love2live
05-11-2012, 01:32 PM

Bạn bike_me đăng ký tham gia nhưng theo quy định thì Mông dân tham gia ít nhất là 03 chuyến của nhà Mông vì vậy eMông chưa đưa bạn vào danh sách đăng ký tham gia.

Có nên làm giảm tiêu chí đi bằng cách yêu cầu có được sự giới thiệu và xác nhận của 5 Mông dân có ít nhất là 100 post trở lên để được đăng ký tham gia hay không???
3 chuyến nhà Mông bây h rất đơn giản, hok còn khó khăn nữa vì tần suất các chyến đi rất lớn ạh.
Yêu cầu đi với nhà Mông 3 chuyến em nghĩ nó là cần thiết, vì thi với nhau thì cũng phải gặp rùi, chém gió rùi, hiểu chút xíu về nhau rùi, bản chất Emong và cuộc thi nó là như thế.
Có thể chỉ là 1 chuyến 3Vi, 3D cuối tuần; đạp xe tối vòng Hồ Tây ....
Và nó cũng là 1 cách để các bạn mới muốn tham gia biết phải đối mặt với những ai và có động lực luyện tập nữa chứ ạh.

Pluto
05-11-2012, 01:33 PM

Theo phân công từ bên topic của none thì ông Casper_HN sẽ chặn đuôi, ông Linga sẽ khóa đầu.

Tuy nhiên chỉ có 2 người để quán xuyến toàn bộ diễn biến cuộc thi thì hơi ít vì dự là số lượng thành viên đăng ký sẽ tiếp tục tăng. Nên đề xuất thêm 1 số thành viên tham gia công tác tổ chức để đảm bảo sự thành công của cuộc thi.

eMông đề xuất:

...

Vãi bạn, bọn này đã quyết định đăng ký thi hay không đâu :P
Nói thế thôi chứ để iem xem dư lào đã nhá :)

P/S: Đăng ký làm giám sát cũng ngon đấy, có điều kiện thực hiện hợp đồng với cu Bờm, anh mua dây thừng để kéo chú rồi nhá :o013:

Na chín
05-11-2012, 01:57 PM
Vãi bạn, bọn này đã quyết định đăng ký thi hay không đâu :P
Nói thế thôi chứ để iem xem dư lào đã nhá :)

Tô Tô làm gì còn hơi sức mà dắt xe lên 3Đ, nói gì đến đạp, chỉ được cái già mồm cãi cố =))

Nhip
05-11-2012, 02:05 PM
Em nghĩ con người đứng trên cách nhìn cá nhân khác nhau, quan điểm sống khác nhau sẽ có những nhận định khác nhau về 1 vấn đề. Nên đừng dùng nhận định cá nhân của mình để phán xét người khác vì chả có gì đúng hoàn toàn và sai hoàn toàn:D

Em thích cái ý kiến là dám tham gia và không bỏ cuộc, nhưng e cũng k nghĩ ý kiến của e là máy móc đâu. Vì đứng trên phương diện của người đã từng leo Tam Đảo, cũng bò từng km một trong vận tốc 3km/h với xe máy để số 1 rè rè ở bên mùi máy móc cháy khét lẹt lúc 2-3h sáng thì e biết là dù rất phiền cho người bạn đồng hành của mình, nhưng nếu nhảy xuống dắt xe thì cái dốc trong lòng mình sẽ không bao giờ vượt qua được...

Hết!

hôm đấy về tôi phải đi bảo dưỡng xe đấy

Na chín
05-11-2012, 02:07 PM

Có nên bổ sung tiêu chí đi bằng cách yêu cầu có được sự giới thiệu và xác nhận của 5 Mông dân có ít nhất là 100 post trở lên để được đăng ký tham gia hay không???

Từ giờ đến lúc thi thời gian còn nhiều, bạn Mông mới nào muốn tham gia thì thì chắc cũng ko gặp khó khăn gì để đáp ứng điều kiện đi với nhà Mông 3 chuyến. Nhưng chắc gần đến ngày thi cũng sẽ có những bạn Mông mới gia nhập eMông và muốn tham gia thi. Vì thế, em nghĩ nên có tiêu chí bổ sung như eMông nói - sự bảo lãnh của một số Mông dân khác, nhưng cần xem xét lại 2 điểm:

1. 5 Mông dân bảo lãnh mới đủ thì có vẻ hơi nhiều. 3 có lẽ hợp lý hơn. Ko phải ai mới tham gia eMông cũng đã có ngay các mối quan hệ tay trong :D
2. Cái tiêu chí 100 post chả có ý nghĩa gì lắm :D Nên chăng là Mông dân nào đã tham gia với eMông ít nhất 3 chuyến đi mới đủ điều kiện để bảo lãnh cho Mông mới?

meoyeu0107
05-11-2012, 03:58 PM
Muốn tham gia quá mà biết sức mình có hạn, nêu dắt xe 100% cũng chưa chắc là em đã hoàn thành được quãng đường chứ chẳng mơ mộng gì đến chuyện đạp 100%.
Theo kinh nghiệm non nớt của em thì khi phải nhảy xuống dắt xe tức là không còn đủ sức để đạp nữa, lúc ấy thì ngay cả đi bộ không thôi đã là cố gắng lắm rồi chứ chưa nói gì đên dắt theo cái xe đạp, khi ấy thì dắt bộ chắc cũng chỉ đc tầm 1,5 -2km/h là cùng.
Thay mặt những thành viên muốn bon chen nhưng biết sức mình có hạn (ngankute, moonlight, hahonghb, ..., meoyeu0107), kính mong BTC đưa ra luật chơi phù hợp nhất để chúng em ít nhất cũng có cơ hội được nhận giải khích lệ ạ!:o012:

Pluto
05-11-2012, 04:12 PM
Muốn tham gia quá mà biết sức mình có hạn, nêu dắt xe 100% cũng chưa chắc là em đã hoàn thành được quãng đường chứ chẳng mơ mộng gì đến chuyện đạp 100%.
Theo kinh nghiệm non nớt của em thì khi phải nhảy xuống dắt xe tức là không còn đủ sức để đạp nữa, lúc ấy thì ngay cả đi bộ không thôi đã là cố gắng lắm rồi chứ chưa nói gì đên dắt theo cái xe đạp, khi ấy thì dắt bộ chắc cũng chỉ đc tầm 1,5 -2km/h là cùng.
Thay mặt những thành viên muốn bon chen nhưng biết sức mình có hạn (ngankute, moonlight, hahonghb, ..., meoyeu0107), kính mong BTC đưa ra luật chơi phù hợp nhất để chúng em ít nhất cũng có cơ hội được nhận giải khích lệ ạ!:o012:

Hay mấy anh em mình đi xin tài trợ tổ chức giải "Dắt xe đạp lên đỉnh 3 Đảo" đê, anh nghi số thí sinh tham gia còn đông hơn bọn đi đua :D

eMông
05-11-2012, 04:32 PM

Cái khó nhất chính là vượt bản thân mình.

Căn cứ vào số lượng đăng ký của các bạn nữ mới Ban tổ chức sẽ cân nhắc để chính thức có giải thưởng khích lệ cho những thành viên nỗ lực vượt khó tham gia cuộc thi.

Nhip
05-11-2012, 04:43 PM

thích thì nhích, sợ đêk gì
đua thử sức mình là chính, chứ bon chen thế nào đc vs hội trâu bò

meoyeu0107
05-11-2012, 04:45 PM
Cái khó nhất chính là vượt bản thân mình.

Căn cứ vào số lượng đăng ký của các bạn nữ mới Ban tổ chức sẽ cân nhắc để chính thức có giải thưởng khích lệ cho những thành viên nỗ lực vượt khó tham gia cuộc thi.

Bất cứ ai cũng hiểu là không có chiến thắng nào mà không phải đánh đổi bằng những gian nan khổ cực cả. Chỉ mong BTC cho dắt xe 1 đoạn ngắn ngắn trong chuồi hành trình thôi cũng đc ạ (VD <=10% tổng quãng đường) để nếu có những bạn vượt khó thi thố thì cũng cố gắng hết mình đi hết quãng đường. Có thể bạn ấy không giành được giải có ý nghĩa về vật chất, nhưng bạn ấy cũng đủ hạnh phúc khi chiến thắng được chính mình ạ!

eMông
05-11-2012, 04:48 PM
Bất cứ ai cũng hiểu là không có chiến thắng nào mà không phải đánh đổi bằng những gian nan khổ cực cả. Chỉ mong BTC cho dắt xe 1 đoạn ngắn ngắn trong chuồi hành trình thôi cũng đc ạ (VD <=10% tổng quãng đường) để nếu có những bạn vượt khó thi thố thì cũng cố gắng hết mình đi hết quãng đường. Có thể bạn ấy không giành được giải có ý nghĩa về vật chất, nhưng bạn ấy cũng đủ hạnh phúc khi chiến thắng được chính mình ạ!

Nếu vậy thì hiện giờ trên qui định về luật chơi vẫn đang phù hợp với mong muốn của bạn đó Mọi người có thể đạp, dắt thậm chí bê, vác xe miễn là tự thân vận động không nhờ đến bất kỳ một sự trợ giúp nào để về đích

Nhip
05-11-2012, 05:02 PM

thực ra đạp full là để mọi người cùng cố gắng thôi, chứ mệt thì dắt, có ai cấm đâu

Na chín
05-11-2012, 05:13 PM
thực ra đạp full là để mọi người cùng cố gắng thôi, chứ mệt thì dắt, có ai cấm đâu

Nhíp nói như mứt í :D Người ta đang tranh luận xem có nên quy định bắt buộc đạp 100% ko hay cho phép tự lực đạp/dắt/bê dưới mọi hình thức. Chứ nói là cứ quy định đạp 100%, nhưng ai mệt thì dắt vì ko cấm thì nói làm gì? Quy định đặt ra mà ko có chế tài để bắt buộc thực hiện thì quy định làm gì?

laogiasunrang
05-11-2012, 05:36 PM
chắc phải nâng cấp quả xe cùi mới dám tham gia. chứ xe líp 7 mà đòi leo với xe líp 9 chắc mơ mộng xa vời quá:( Trong thời gian đó cố gắng đi đủ 3 chuyến với e mông vì mình la mem mới. Luyện thôi luyện thôi, vượt qua chính mình :o062:

Nhip
05-11-2012, 05:47 PM
Nhíp nói như mứt í :D Người ta đang tranh luận xem có nên quy định bắt buộc đạp 100% ko hay cho phép tự lực đạp/dắt/bê dưới mọi hình thức. Chứ nói là cứ quy định đạp 100%, nhưng ai mệt thì dắt vì ko cấm thì nói làm gì? Quy định đặt ra mà ko có chế tài để bắt buộc thực hiện thì quy định làm gì?

thì cô cứ để cháu động viên các bạn ý đk thi đã

Nhip
05-11-2012, 05:48 PM
chắc phải nâng cấp quả xe cùi mới dám tham gia. chứ xe líp 7 mà đòi leo với xe líp 9 chắc mơ mộng xa vời quá:( Trong thời gian đó cố gắng đi đủ 3 chuyến với e mông vì mình la mem mới. Luyện thôi luyện thôi, vượt qua chính mình :o062:

thằng Bờm nó cũng chạy xe cùi lip7 đấy mà nó leo như trâu như chó ý

Mr_Bom
05-11-2012, 05:51 PM
hồi mới vào nhà Mông mình cũng từng có những suy nghĩ tiêu cực như thế này , nhưng đi rồi mới biết , xe chỉ là phương tiện thôi , quan trọng vẫn là sức khỏe và ý chí nghị lực , xe mình cũng 7 lip đây ,sửa đi sửa lại ko biết bao nhiêu lần , nhưng vẫn leo lên dc như thường , và cũng có rất nhiều người khác nữa tuy xe ko dc xịn nhưng họ vẫn vượt qua dc những cung đường khủng. Từ giờ đến lúc thi còn hẳn 2 tháng nữa ,vẫn kịp cho bạn tập luyện

Mr_Bom
05-11-2012, 05:52 PM
thằng Bờm nó cũng chạy xe cùi lip7 đấy mà nó leo như trâu như chó ý
thiên sư cái thằng lắm " nhờ " nhất nhà kia :die:

Nhip
05-11-2012, 05:54 PM
thiên sư cái thằng lắm " nhờ " nhất nhà kia :die:

cậu chỉ nói sự thật để động viên bạn Sún thôi nhá :o061:

Yankumi
05-11-2012, 05:54 PM
Thi là thi, nhưng thi cũng là một hoạt động vừa là giải trí, vừa gắn kết thêm tình thân cho Mông dân nữa. Chị nghĩ thế. Nên nếu tổ chức thi mà quy định nghiêm ngặt quá, thái độ nghiêm túc quá thì cũng khó thu hút mọi người.

VD nếu quy định phải đạp xe 100% thì chắc giờ nam chỉ có Tu, Dangman, Oèm, nữ chỉ có Mập, L2L dám đăng ký thi, những người khác vì biết chắc mình kiểu gì cũng có đoạn phải dắt, ko dắt thì chắc chắn thua những người trên nên ko đăng ký thi; thế thì cuộc thi có còn vui nữa ko?
Ko có đâu chị ơi ỉm thích thi kiểu đạp 100% ai làm 1 mạch lên đc đỉnh Tam Đảo chân ko chạm đất mới xịn chứ
(vì bản thân iem ko dắt Tam Đảo chỉ cóa là đạp 1/1 mà lại chậm bằng hoặc còn thua kẻ dắt bộ ấy chứ)
E đồng tình í kiến chị Mập, nếu như thế nhìu kẻ hơn thua sẽ thành cuộc thi chạy bộ dắt xe Tam Đảo lắm
Vì thực sự chạy nhanh hơn ngồi xe đạp 1/1

Na chín
05-11-2012, 05:57 PM
Toàn thấy mấy đứa khỏe như voi đòi đạp 100% =))

flamencol78
05-11-2012, 05:58 PM

Nếu bạn còn lăn tăn về chuyện xe 7 líp hay 9 líp thì có một câu chuyện người thực, việc thực ở trên diễn đàn này mình xin kế vắn tắt lại để bạn tự cân nhắc nhé.

Trên diễn đàn này có một anh tên là capcuu. Cái ngày mà Ê mông gờ rúp còn chưa có mặt thì capcuu đã là người chơi xe đạp, đam mê xe đạp và sở hữu những bạn xe đạp rất có giá trị. Niềm vui ấy, cùng sở thích ấy nhân lên theo thời gian và bộ sưu tập xe đập của capcuu ngày càng đầy đặn...

Cho đến một ngày khi đang gò lưng leo dốc thì capcuu thấy một con bé đi xe đạp không đề vượt qua mình. Quá tự ái capcuu guồng chân tăng tốc gắng sức vượt qua con bé ấy cho bõ tức và ... đỡ xấu hổ... Nhưng càng cố gắng đuổi mãi, đuổi mãi mà vẫn không bắt kịp... Đạp đến lúc kiệt sức thì capcuu đành ngậm ngùi xuống xe than rằng: Con người mới là quan trọng nhất.

Từ đó capcuu trở nên chín chắn và điềm tĩnh, nhìn nhận sự vật hiện tượng bao giờ cũng khách quan, đa chiều và đặc biệt coi trọng yếu tố con người.

Nhip
05-11-2012, 05:58 PM
Toàn thấy mấy đứa khỏe như voi đòi đạp 100% =))

cháu mong manh nhưng cũng thích đạp full ạ :">

Na chín
05-11-2012, 05:59 PM
cháu mong manh nhưng cũng thích đạp full ạ :">

Mày zai, ko tính :D Cô đang nói thay mấy đứa nữ nhi mong manh yếu đuối =))

nongdancoi
05-11-2012, 06:01 PM
Touring có đăng ký được không nhỉ?

eMông
05-11-2012, 06:03 PM
Touring có đăng ký được không nhỉ?

Để đảm bảo tính công bằng. Touring không tham gia được vụ thi thố này.

Yankumi
05-11-2012, 06:04 PM
Mệt thì ngừng nghỉ tại chỗ, rồi nhấc mông đạp tiếp, ko đc dắt xe 1 đoạn nào cả, dắt là phạm luật...
Nếu tiêu chí của cuộc thi là bê vác hay dắt thì... những đoạn dốc gắt 100% em sẽ nhảy xuống mà chạy bộ cùng xe đạp cho nó nhanh mà còn ẵm tiền về chứ 1-1 với cả 1-2 làm gì cho lâu la... hơ hơ... Nghiễm nhiên sẽ thành cuộc thi chạy bộ kèm theo xe đạp tại Tam Đảo rồi.
Tam Đảo là đường nhựa mịn độ dốc đủ để luôn đạp đc 100% chứ k phải dắt bộ như khi ta đi trong những đường đất dốc ngược sỏi đá

Pluto
05-11-2012, 06:07 PM
Có nên lập thêm thớt thi đổ dốc 3 Đảo ko nhể, cho những đứa hụt giải thưởng leo lên có cơ hội lao xuống để giành giải hoặc tự tử =)) =))

Mr_Bom
05-11-2012, 06:10 PM
P/S: Đăng ký làm giám sát cũng ngon đấy, có điều kiện thực hiện hợp đồng với cu Bờm, anh mua dây thừng để kéo chú rồi nhá :o013:
e có cần kéo đâu , e chỉ cần a du kich mấy cụ kia thôi , thế là có 2 tuần ăn phở rùi đấy :o061:

Seven-Love
05-11-2012, 06:11 PM
Từ giờ đến khi thi còn hơn 2 tháng. Chưa biết chừng có những chuyến tập luyện âm thầm và nhà vô địch sẽ là một gương mặt gây bất ngờ.

Ý ông là ông sẽ vô địch giải đơn nam hả ông Flamencol.......=))

laogiasunrang
05-11-2012, 06:27 PM
Có nên lập thêm thớt thi đổ dốc 3 Đảo ko nhể, cho những đứa hụt giải thưởng leo lên có cơ hội lao xuống để giành giải hoặc tự tử =)) =))
:o050: nếu thi đổ dốc thì người nào mập nhất sẽ đoạt cup:))

Pluto
05-11-2012, 06:28 PM
:o050: nếu thi đổ dốc thì người nào mập nhất sẽ đoạt cup:))

Zĩn ơi, cơ hội cho em này :o013:

laogiasunrang
05-11-2012, 06:30 PM
Nếu bạn còn lăn tăn về chuyện xe 7 líp hay 9 líp thì có một câu chuyện người thực, việc thực ở trên diễn đàn này mình xin kế vắn tắt lại để bạn tự cân nhắc nhé.

Trên diễn đàn này có một anh tên là capcuu. Cái ngày mà Ê mông gờ rúp còn chưa có mặt thì capcuu đã là người chơi xe đạp, đam mê xe đạp và sở hữu những bạn xe đạp rất có giá trị. Niềm vui ấy, cùng sở thích ấy nhân lên theo thời gian và bộ sưu tập xe đập của capcuu ngày càng đầy đặn...

Cho đến một ngày khi đang gò lưng leo dốc thì capcuu thấy một con bé đi xe đạp không đề vượt qua mình. Quá tự ái capcuu guồng chân tăng tốc gắng sức vượt qua con bé ấy cho bõ tức và ... đỡ xấu hổ... Nhưng càng cố gắng đuổi mãi, đuổi mãi mà vẫn không bắt kịp... Đạp đến lúc kiệt sức thì capcuu đành ngậm ngùi xuống xe than rằng: Con người mới là quan trọng nhất.

Từ đó capcuu trở nên chín chắn và điềm tĩnh, nhìn nhận sự vật hiện tượng bao giờ cũng khách quan, đa chiều và đặc biệt coi trọng yếu tố con người.:sad:
Nhưng vẫn phải công nhận là nếu có xe tốt sẽ nhàn hạ hơn rất nhiều đúng ko nhỉ cả nhà.

Yankumi
05-11-2012, 06:38 PM
:sad:
Nhưng vẫn phải công nhận là nếu có xe tốt sẽ nhàn hạ hơn rất nhiều đúng ko nhỉ cả nhà.
Xe lởm a dùng để rèn thể lực, xe tốt a dành cho thi đấu... dư vậy thì sức khỏe sẽ là vô đối...
Sắm thêm con xe xịn nữa để thi đấu thôi nếu a vẫn còn lo ngại ^^ Chứ 7 líp 8lips 9lips xe líp nào đàng chấp nhận số phận líp ấy thôi...
Xe em 8 líp đây...
Nếu biết 9lips nhẹ hơn iem đã múc ngay từ đầu lun =.= tiếc tóa 9 líp hỡi ơi

eMông
05-11-2012, 07:32 PM
Mệt thì ngừng nghỉ tại chỗ, rồi nhấc mông đạp tiếp, ko đc dắt xe 1 đoạn nào cả, dắt là phạm luật...
Nếu tiêu chí của cuộc thi là bê vác hay dắt thì... những đoạn dốc gắt 100% em sẽ nhảy xuống mà chạy bộ cùng xe đạp cho nó nhanh mà còn ẵm tiền về chứ 1-1 với cả 1-2 làm gì cho lâu la... hơ hơ... Nghiễm nhiên sẽ thành cuộc thi chạy bộ kèm theo xe đạp tại Tam Đảo rồi.
Tam Đảo là đường nhựa mịn độ dốc đủ để luôn đạp đc 100% chứ k phải dắt bộ như khi ta đi trong những đường đất dốc ngược sỏi đá

Hiện giờ có Yan và Mập chưa được vừa ý với tiêu chí được dắt, bê, vác xe miễn là tới đích. Coi như có 2 ý kiến không đồng thuận với Thể lệ đã đưa ở trên. Nếu tiếp tục có nhiều ý kiến đồng thuận với Yan và Mập, eMông sẽ xem xét thay đổi với tiêu chí ưu tiên cho đa số.

flamencol78
05-11-2012, 07:33 PM
Ý ông là ông sẽ vô địch giải đơn nam hả ông Flamencol.......=))

Em làm trọng tài rồi. Không chơi vừa đá bóng, vừa thổi còi bọn nó ném đá cho chết luôn :D

meodiendihoang
05-11-2012, 08:24 PM
Thằng giành giải 1 mà không khao tầm 3 chục đứa còn lại thì....ko phải là con người nữa rồi ối dồi ôi :o021:

pcpiloter88
05-11-2012, 08:42 PM
Touring có đăng ký được không nhỉ? nếu anh có thể lắp lốp có gai vao ^^

pcpiloter88
05-11-2012, 08:44 PM
em có ý kiến tí, đk dự thi là lốp có gai những phải nói ro la loai lốp it nhất la lốp 1.9,(có gai), chứ nếu ko em lắp lốp 1.5 có gai bé tí ,em chạy tít luôn ^^

dau
05-11-2012, 08:45 PM
Các thành viên tham gia sẽ xuất phát tại Hà Nội và cùng đạp đến chân Tam Đảo.

Điểm xuất phát tính từ cột mốc 12km dưới chân Tam Đảo - đích đến là Bưu điện Tam Đảo.

Cuộc thi chia làm 2 giải nam và nữ. Chỉ tính giải nhất - không có giải nhì, ba.

ôi iem đi chết đây, đạp từ hà nội lên xong thì chết roài còn đâu mà leo, với lại chỉ có giải nhất thôi sao, a cứ chia thêm giải nhì, giải 3, giải khúc khích nữa để động viên tinh thần mọi người nữa ợ( cắt bớt phần của đứa giải nhất là được ah)
P.s hehe mình hem về nhất được nên tính thế để có cái giải khúc khích =))=))

dau
05-11-2012, 08:47 PM
iem cũng đồng ý với ý kiến của Yan, có đoạn dắt bộ còn nhanh hơn đạp, nên luật chơi là ko được dắt bộ,
Nếu mệt thì nghỉ xong đi tiếp chứ nhất định ko được dắt =))

Xế còi
05-11-2012, 08:48 PM
Hớ, mình không ở Hà Nội, tiếc quá.

pcpiloter88
05-11-2012, 08:49 PM
iem cũng đồng ý với ý kiến của Yan, có đoạn dắt bộ còn nhanh hơn đạp, nên luật chơi là ko được dắt bộ,
Nếu mệt thì nghỉ xong đi tiếp chứ nhất định ko được dắt =)) làm sao ma chị biết đc la họ có dăt hay ko ??? cấm bằng niềm tin ah, hihihi 1 phut dắt bộ la bằng 5p đạp xe đó ^^, chỉ biết náng cao tinh thần tự giác thôi ,

pcpiloter88
05-11-2012, 08:50 PM
Hớ, mình không ở Hà Nội, tiếc quá. cậu về đây, tu gio toi lúc đó cậu đã làm on định rồi , thamg gia xong lai phi xuong HP hehehe

dau
05-11-2012, 08:51 PM
Thể lệ còn có thể thay đổi để đảm bảo thành tích của các đấu thủ, sẽ vận động nhà tài trợ vận chuyển
vận động 2 đại gia vuong chí cường và a Lucky là oke :))

Xế còi
05-11-2012, 08:52 PM
cậu về đây, tu gio toi lúc đó cậu đã làm on định rồi , thamg gia xong lai phi xuong HP hehehe
Hai tháng nữa tớ được chuyển về Hà Nội rồi, vừa nhận quyết định sáng nay xong.

dau
05-11-2012, 08:52 PM
Đạp hay bê hay dắt xe thì cũng vẫn là leo dốc cùng với xe đạp còn gì :D
thế thì sẽ có cuộc thi trek xem ai nhanh hơn chị Na ơi :o10::o10:

Yankumi
05-11-2012, 08:58 PM
làm sao ma chị biết đc la họ có dăt hay ko ??? cấm bằng niềm tin ah, hihihi 1 phut dắt bộ la bằng 5p đạp xe đó ^^, chỉ biết náng cao tinh thần tự giác thôi ,
Dạ tất nhiên là phải có xe máy theo giám sát chứ ku, đã thi là phải có đầy đủ cách để cuộc thi mang tính công bằng nhất... Huy động độ 2,3 con xe máy chạy theo thì okie chứ sao :D

dau
05-11-2012, 08:59 PM
Về điểm này thì có thể Mập hơi có tí máy móc vì không hẳn đạp xe toàn tập đã là ý chí. Sẽ có những Mông dân mới tham gia chuyến leo Tam Đảo lần này, có bạn thậm chí còn chưa từng leo Tam Đảo. Điều quan trọng là dám tham gia và đến đích mà không bỏ cuộc. Khi đó rõ ràng việc bạn đó tham gia, có thể về đích ở tốp cuối nhưng không bỏ cuộc cho dù phải lê lết, dắt bộ... đã là một điều thực sự đáng trân trọng.

.
iem nói thật, cái điều kiện là phải đi 3 chuyến cùng nhà mông( thì cũng thuộc loại có máu roài) và thời gian từ giờ tới khi thi là 2 tháng nữa, mà cái bạn nào đăng kí tham gia mà ko tự luyện tập leo tam đảo hay gì gì thì BTC nghĩ sao mà trao giải cơ chứ, chả có gì đáng ngưỡng mộ cả

Yankumi
05-11-2012, 09:03 PM
iem nói thật, cái điều kiện là phải đi 3 chuyến cùng nhà mông( thì cũng thuộc loại có máu roài) và thời gian từ giờ tới khi thi là 2 tháng nữa, mà cái bạn nào đăng kí tham gia mà ko tự luyện tập leo tam đảo hay gì gì thì BTC nghĩ sao mà trao giải cơ chứ, chả có gì đáng ngưỡng mộ cả
Chính xác... Lần đầu iem leo 3 Đảo về tốp 2... Lúc về đích dạ iem thì ngồi xe đạp còn a Kiên thì dắt bộ... và iem đc đón chào cú đáp đích đầy ngưỡng mộ của bác 7L và mng... Hơ hơ dù sao thì... Trong món đạp xe thì Đạp đc nhưng chậm vẫn oách xì dầu hơn dắt xe... Ai mừ oạt giải nhất bằng cách chạy bộ với con xe iem ứ phục nhá ^^

dau
05-11-2012, 09:05 PM
như mèo yêu cũng ko hẳn là yếu quá, 1 cô gái mà đạp từ hòa bình về hà nội bằng con cào cào thì cũng ghê ghớm lắm,
thời gian còn dài, e cứ đăng kí đi,
như chị trước chuyến đi hà giang tối nào oèm cũng bắt đạp 1 vòng hồ tây và kéo theo oèm đằng sau thì mơi có gan mà đi chứ,
không gì là không thể 1 khi e muốn và quyết tâm

dau
05-11-2012, 09:10 PM
các ban mệt có thể nghỉ, khi nào hết mệt thì đạp tiếp. như thế mới là vượt qua chính mình vì dù sao dắt thì cũng chưa hẳn là vượt qua chính mình

dau
05-11-2012, 09:13 PM
Hai tháng nữa tớ được chuyển về Hà Nội rồi, vừa nhận quyết định sáng nay xong.
thế thì còn chờ gì nữa, tháng 1 mới thi cơ mà, đăng kí đi cho nóa xôm nại thêm 1 con trâu nữa =))=))

dau
05-11-2012, 09:15 PM
còn đầy trâu nhà mông chưa đăng kí nhé, xích lip, bạn Dzung abc, bác ặc ặc này..... toàn trâu đó chứ

Na chín
05-11-2012, 09:34 PM
Hiện giờ có Yan và Mập chưa được vừa ý với tiêu chí được dắt, bê, vác xe miễn là tới đích. Coi như có 2 ý kiến không đồng thuận với Thể lệ đã đưa ở trên. Nếu tiếp tục có nhiều ý kiến đồng thuận với Yan và Mập, eMông sẽ xem xét thay đổi với tiêu chí ưu tiên cho đa số.

Lại làm poll đi cho xôm =))

Mr_Bom
05-11-2012, 09:34 PM
em cũng ko đòng y với tiêu chí này ợ :o2one:

Na chín
05-11-2012, 09:37 PM
Và chỉ những ai đăng ký thi thì mới được vote, thế cho công bằng

Xế còi
05-11-2012, 09:38 PM
thế thì còn chờ gì nữa, tháng 1 mới thi cơ mà, đăng kí đi cho nóa xôm nại thêm 1 con trâu nữa =))=))
Vấn đề là e bán xe rồi ạ, hôm đó nếu sắp xếp được thời gian thì con trâu này cưỡi ngựa sắt đi cổ vũ thôi ạ

dau
05-11-2012, 10:04 PM
Vấn đề là e bán xe rồi ạ, hôm đó nếu sắp xếp được thời gian thì con trâu này cưỡi ngựa sắt đi cổ vũ thôi ạ
ôi giời đăng kí đi, mượn xe nhưng ai ko thi ấy, chị cũng mượn nè :)) ko thì thuê

Xế còi
05-11-2012, 10:24 PM
ôi giời đăng kí đi, mượn xe nhưng ai ko thi ấy, chị cũng mượn nè :)) ko thì thuê
Chị mượn quen rồi mượn em cái đi :))

nghiableu
05-11-2012, 10:38 PM
Ái chà! None ơi! Xe của tớ không phải là MTB lốp gai rồi. Xe chỉ dùng được loại lốp to nhất là cỡ 26 x 1.75 mà ở VN không đào đâu ra cỡ đó dạng gai hết.
Nếu thế tớ xin tham gia ở dạng ngoại lệ không chính thức thôi ( leo cùng và hoàn thành chặng đường )

Nhip
05-11-2012, 10:55 PM
lốp a Nghĩa leo cứ gọi là...

Mr_Bom
05-11-2012, 11:15 PM
đổ thì cũng cứ gọi là :))

none
05-11-2012, 11:38 PM
Không vào topic một ngày đã thêm gần chục trang rồi.

Sẽ có khoản vận chuyển xe và người ít nhất là tới Vĩnh Yên, sau khi khởi động đầy đủ mới bắt đầu thi.
Vì là thi chỉ bắt đầu từ chân dốc nên sẽ còn nhiều sức lực. Theo kinh nghiệm thì nếu có đủ sức việc dắt bộ không bao giờ nhanh hơn đạp xe đâu.

none
05-11-2012, 11:39 PM
Với một người tham gia các cuộc đua, việc quan trong nhất là về đích, và cao quý nhất là vô địch và vượt lên chính mình.
Mời các bạn bỏ qua cái khoản nhục với thực đi, emong không phải lúc nào cũng chỉ có ăn

Nhip
06-11-2012, 12:58 AM
Không vào topic một ngày đã thêm gần chục trang rồi.

Sẽ có khoản vận chuyển xe và người ít nhất là tới Vĩnh Yên, sau khi khởi động đầy đủ mới bắt đầu thi.
Vì là thi chỉ bắt đầu từ chân dốc nên sẽ còn nhiều sức lực. Theo kinh nghiệm thì nếu có đủ sức việc dắt bộ không bao giờ nhanh hơn đạp xe đâu.

vậy là BTC sẽ bố trí xe vận chuyển cho mọi người rồi :x:x:x

eMông
06-11-2012, 06:06 PM

Với sự hỗ trợ của anh none về việc vận chuyển xe tới Vĩnh Yên (hoặc chân Tam Đảo) thể thức có sự thay đổi trở lại với ý tưởng ban đầu. Cuộc thi sẽ chủ yếu là phần leo dốc.

alooooooo123
07-11-2012, 11:36 AM
xin hỏi ban Tỏ Chức, trên đg đua có lỡ đạp đổ xe đồng nghiệp thì hổng có sao đúng hem :D

Hải Sản
07-11-2012, 11:41 AM
xin hỏi ban Tỏ Chức, trên đg đua có lỡ đạp đổ xe đồng nghiệp thì hổng có sao đúng hem :D

:o2one: :o2one: :o2one: :o2one: :o2one:

Pluto
07-11-2012, 11:45 AM

:o2one: :o2one: :o2one: :o2one: :o2one:

Có bọn giám sát đi xe máy kèm sẵn sàng đạp tiếp đứa vừa lỡ đạp đổ xe đối thủ :kiai:

dau
07-11-2012, 02:09 PM
Cho iem hỏi thế lỡ xe ai bị thủng xăm dọc đường hay đứt xích thì BTC có bố trí xe để hỗ trợ hok ah :o09::o09:

Na chín
07-11-2012, 02:20 PM
Cho iem hỏi thế lỡ xe ai bị thủng xăm dọc đường hay đứt xích thì BTC có bố trí xe để hỗ trợ hok ah :o09::o09:

Dau định bắt BTC một phát nâng level lên tầm cỡ BTC Tour de France à =))

Pluto
07-11-2012, 02:27 PM

Đen thì chịu nhá, bắt thằng khác cầm trym cho..mình tè là sao ...

Hơ, mà anh quên mất Oẹ ứ có =)) =))

Yankumi
07-11-2012, 02:40 PM
Thế mới nói để đoạt giải cần thêm hai từ may mắn nữa, đen đủi bị tào tháo đủi thì cũng tạch thoai chị ơi :))

alooooooo123
07-11-2012, 02:50 PM
Đen thì chịu nhá, bắt thằng khác cầm trym cho..mình tè là sao ...

Hơ, mà anh quên mất Oẹ ứ có =)) =))

ko koá thì hỗ trợ cho ai koá :D

Pluto
07-11-2012, 02:52 PM
ko koá thì hỗ trợ cho ai koá :D

Mời Alo, mấy món đấy mình tự làm tự sướng thôi =)) =))

Pluto
07-11-2012, 02:53 PM
Thế mới nói để đoạt giải cần thêm hai từ may mắn nữa, đen đủi bị tào tháo đủi thì cũng tạch thoai chị ơi :))

Đúng oài, thi đấu mà cứ xán lại xe người khác để buộc lại dây giày thì cũng dễ bị ăn đòn oan lắm =)) =))

Casper_HN
07-11-2012, 03:03 PM
Thể lệ vẫn sẽ còn thay đổi nếu có những ý kiến đóng góp hợp lý, có lẽ chốt thể lệ trong tháng 11 này thôi :o056:

dau
07-11-2012, 03:36 PM
Dau định bắt BTC một phát nâng level lên tầm cỡ BTC Tour de France à =))
hihi, iem là iem cứ hỏi vậy biết đâu BTC nhà mềnh cò phờ rô hơn cả BTC Tour de france thì xeo =))=))

dau
07-11-2012, 03:36 PM
Đúng oài, thi đấu mà cứ xán lại xe người khác để buộc lại dây giày thì cũng dễ bị ăn đòn oan lắm =)) =))
Cái này thì có liên quan gì đâu a Bu ới :P:P

Pluto
07-11-2012, 03:46 PM

Cái này thì có liên quan gì đâu a Bu ới :P:P

Các cụ dặn rồi, đi qua ruộng dưa chớ buộc dây giày..
Đi qua bọn mông rồ sắp thi đấu cũng thế, chớ có mà cúi xuống, chúng nó tưởng xì lốp xe choi xấu đối thủ, lúc đấy gạch đá hứng chả kịp, nói gì đến thanh minh thanh nga =)) =))

Na chín
07-11-2012, 04:10 PM
Hiện nay, mọi kinh phí cho cuộc thi leo dốc Tam Đảo (bao gồm cả giải thưởng và chi phí tổ chức) mới chỉ có một nguồn duy nhất là từ các nhà tài trợ. Em nghĩ rằng BTC nên đa dạng hóa nguồn kinh phí, bằng cách thu lệ phí thi đối với những người đăng ký tham gia thi. Lý do và mục đích của việc thu lệ phí này như sau:

- Xưa nay việc đóng lệ phí để được quyền tham gia thi đấu và giành giải thưởng là việc rất thường thấy

- Lệ phí thi đã đóng sẽ không được hoàn trả, nên việc đóng lệ phí sẽ phần nào tăng tinh thần tập luyện và thi đấu của các VĐV (Đã đóng tiền rồi thì phải cố mà giành giải để bù đắp thiệt hại :D), tăng tinh thần trách nhiệm và hạn chế tình trạng VĐV đăng ký bừa cho vui, đăng ký rồi lại không tham gia thi đấu (Tiền đã đóng rồi, chẳng tội gì ko thi :D)...

- Việc đóng góp về vật chất của bản thân các VĐV vào cuộc thi có tác dụng thúc đẩy quá trình chuyển hóa từ thành phần "cổ động viên" sang thành phần "nhà tài trợ" của các Mông dân (Người ta đã vất vả thi thố mà còn phải đóng góp như thế, chẳng lẽ mình chỉ đến chơi, đến xem, đến giải trí mà không góp chút công chút của nào :D)

- Chi phí tổ chức cuộc thi (hiện nay chưa thấy BTC công bố lấy từ nguồn nào, ngoài các khoản tài trợ bằng hiện vật, công chuyên chở...) sẽ lấy chủ yếu từ nguồn lệ phí thu được này; từ đó tiền tài trợ sẽ được dồn lại để tăng giá trị giải thưởng cho những người thắng cuộc

- Quan trọng hơn, việc đóng góp cả về vật chất lẫn tinh thần của mọi thành phần tham gia (BTC, VĐV, nhà tài trợ, cổ động viên...) sẽ khiến các thành phần này trở nên gắn kết và bình đẳng với nhau hơn cả về quyền lợi và trách nhiệm; điều này giúp cho cuộc chơi được lâu bền hơn.

Pluto
07-11-2012, 04:19 PM
Hiện nay, mọi kinh phí cho cuộc thi leo dốc Tam Đảo (bao gồm cả giải thưởng và chi phí tổ chức) mới chỉ có một nguồn duy nhất là từ các nhà tài trợ. Em nghĩ rằng BTC nên đa dạng hóa nguồn kinh phí, bằng cách thu lệ phí thi đối với những người đăng ký tham gia thi. Lý do và mục đích của việc thu lệ phí này như sau:

- Xưa nay việc đóng lệ phí để được quyền tham gia thi đấu và giành giải thưởng là việc rất thường thấy

- Lệ phí thi đã đóng sẽ không được hoàn trả, nên việc đóng lệ phí sẽ phần nào tăng tinh thần tập luyện và thi đấu của các VĐV (Đã đóng tiền rồi thì phải cố mà giành giải để bù đắp thiệt hại :D), tăng tinh thần trách nhiệm và hạn chế tình trạng VĐV đăng ký bừa cho vui, đăng ký rồi lại không tham gia thi đấu (Tiền đã đóng rồi, chẳng tội gì ko thi :D)...

- Việc đóng góp về vật chất của bản thân các VĐV vào cuộc thi có tác dụng thúc đẩy quá trình chuyển hóa từ thành phần "cổ động viên" sang thành phần "nhà tài trợ" của các Mông dân (Người ta đã vất vả thi thố mà còn phải đóng góp như thế, chẳng lẽ mình chỉ đến chơi, đến xem, đến giải trí mà không góp chút công chút của nào :D)

- Chi phí tổ chức cuộc thi (hiện nay chưa thấy BTC công bố lấy từ nguồn nào, ngoài các khoản tài trợ bằng hiện vật, công chuyên chở...) sẽ lấy chủ yếu từ nguồn lệ phí thu được này; từ đó tiền tài trợ sẽ được dồn lại để tăng giá trị giải thưởng cho những người thắng cuộc

- Quan trọng hơn, việc đóng góp cả về vật chất lẫn tinh thần của mọi thành phần tham gia (BTC, VĐV, nhà tài trợ, cổ động viên...) sẽ khiến các thành phần này trở nên gắn kết và bình đẳng với nhau hơn cả về quyền lợi và trách nhiệm; điều này giúp cho cuộc chơi được lâu bền hơn.

Cuối cùng là lấy mỡ nó rán nó, nó xót nên nó sẽ đua trâu bò =)) =))

Casper_HN
07-11-2012, 05:18 PM

Tất cả đã có dự tính, sẽ công bố chính thức trong tuần tới, cám ơn góp ý của em :hura:

alooooooo123
08-11-2012, 11:19 AM
nếu đóng quá 30k chắc có 1 mớ xù :))

Na chín
08-11-2012, 11:22 AM

Đóng hơn 30k nhưng kèm theo một số lợi ích thì sao hả Lô ;;)

Pluto
08-11-2012, 11:42 AM

Đóng hơn 30k nhưng kèm theo một số lợi ích thì sao hả Lô ;;)

Vậy sẽ chuyển thành đóng chỉ 30K nhưng kèm thêm 1 số điều kiện ép buộc =)) =))

alooooooo123
08-11-2012, 11:50 AM
Vậy sẽ chuyển thành đóng chỉ 30K nhưng kèm thêm 1 số điều kiện ép buộc =)) =))

nghe như NA định xàm xớ anh em trước giờ ứng THÍ :D

Na chín
08-11-2012, 12:30 PM
Haizz... nếu anh em coi việc được/bị mình sàm sỡ là "lợi ích kèm theo" thì mình sẵn sàng 8-|

Pluto
08-11-2012, 05:02 PM
Hix, đợi 10 giây bọn bọ hung mới ăn xong cái quảng cáo leo Tam Đảo =)) =))

Hải Sản
08-11-2012, 05:12 PM
Hix, đợi 10 giây bọn bọ hung mới ăn xong cái quảng cáo leo Tam Đảo =)) =))
Ghét thật bị tắt 1 lần phải lun chứ, sang trang vẫn bị thế :o018:

schumi
08-11-2012, 05:55 PM
ơ, sao lại tập kết gửi xe rồi lên 3Đ theo BTC ạ???? Em nghĩ là phải đạp xe từ HN lên rồi nghỉ ngơi 30p để leo tiếp chứ. Như thế mới hợp lý ạ. Bắt ô tô pick up lên 3đ thì còn gọi gì là vui nữa.
Cung đường từ HN lên 3Đ nên đạp theo đường nhựa chính, ko đi đường đất lòng vòng qua hồ Đại Lải nữa. Leo 3Đ là áo chấm đỏ, thì HN - 3Đ là áo vàng chứ :))

dangman
08-12-2012, 03:13 PM
Đây là một cuộc đua ! Người thắng, kẻ thua ! BTC có kỷ niệm chương cho 3 giải 1/2/3 thì hay hơn nhiều !

haixu88
08-12-2012, 04:22 PM
anh cũng thích cái món kỉ niệm chương , hehe

eMông
10-12-2012, 11:57 AM
Cũng chỉ còn hơn một tháng nữa "Tour de Ê Mông" lần thứ nhất sẽ diễn ra.

eMông tiếp tục bổ sung một số nội dung cho cuộc thi của chúng ta.

- Để cuộc thi thực sự nghiêm túc, mang tính chất màu cờ sắc áo của nhà Mông các thí sinh tham gia sẽ bắt buộc phải mặc đồng phục áo của eMông.

- Những thành viên chưa có đồng phục có thể đăng ký mua đồng phục bên topic Đăng ký tham dự.

- Offline trước khi giải bắt đầu: thứ 4 ngày 9.1.2013 tại Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu.

eMông
10-12-2012, 12:00 PM
Đây là một cuộc đua ! Người thắng, kẻ thua ! BTC có kỷ niệm chương cho 3 giải 1/2/3 thì hay hơn nhiều !

Ý kiến hay - sẽ nghiên cứu làm kỷ niệm chương.

victor
10-12-2012, 12:02 PM

Kiểu này giải thưởng sẽ to lắm đây :D

eMông
10-12-2012, 12:03 PM

Cố gắng dưỡng thương mau khỏi rồi tập luyện lấy giải Victor nhé :D

schumi
10-12-2012, 03:01 PM
topic đăng ký đồng phục ở chỗ nào anh ơi?

Pluto
10-12-2012, 03:38 PM

Tiền thưởng cho nhà vô địch = Tổng tiền - Chi phí dành cho tổ chức (gồm: thù lao Ban tổ chức, Ban bánh khảo, Ban kiểm soát, đội trọng tài, đội hoạt náo viên, đội cổ vũ) - xăng xe máy cho các đội trên - chi phí ăn uống dọc đường - chi phí liên hoan sau khi trao thưởng - chi phí thuê bảo kê dọc đường lên 3 Đảo - Chi phí 1 - Chi phí 2 (dựa theo tính toán của Vờ ép ép với Vê lích)

Phích cứ nằm quay tay cho dẻo mà mơ thưởng to nhá :leocot:

eMông
10-12-2012, 04:25 PM
topic đăng ký đồng phục ở chỗ nào anh ơi?

Đây là topic đặt đồng phục nhưng đã hoàn thành nhiệm vụ.

http://www.emong.org/showthread.php?t=32529

Các bạn có nhu cầu sẽ đăng ký trực tiếp tại đây. BTC sẽ tập hợp danh sách, thu tiền và nhờ người chuyển cho bên in áo.

Schumi xem nội dung bên kia và đặt cỡ áo cho phù hợp nhé.

Về mẫu áo mới sẽ không khác áo cũ chỉ thay đổi logo mới.

victor
11-12-2012, 04:03 PM
Phích cứ nằm quay tay cho dẻo mà mơ thưởng to nhá :leocot:

Mềnh thương binh 2/4, đâu có mơ tưởng đến giải thưởng đâu :o018:

schumi
18-12-2012, 01:51 AM
em có ý kiến ở phần luật chơi, để cho cuộc thi phù hợp với Mông hơn thì ban tổ chức nên để tất cả đạp xe từ Hà Nội, thực ra vui là chính thôi ạ. Vì vậy nếu để pick up xe đạp lên chân 3Đ bằng ô tô thì chán lắm . Em vote 1 phiếu cho di chuyển toàn bộ bằng xe đạp. Đến chân 3Đ nghỉ ngơi khoảng 30p là tất cả sẽ như mới ngay thôi ạ :D, lúc đó lại leo đều đều, :D

//a eMông: em 174cm, 70kg chuẩn sai Xờ Lờ, cơ mà ko thấy ảnh mẫu áo đâu ạ. Nếu có màu xanh chuối thì cho em đăng ký XANH CHUỐI nhé, thay đổi sờ tai, ko ĐỎ nữa :tungtung:

eMông
19-12-2012, 09:34 AM
@ schumi: Công nhận là việc đạp xe lên Tam Đảo rồi tiếp tục đạp cũng rất hay. Tuy nhiên xuất phát từ ý tưởng của anh none muốn cuộc thi đúng nghĩa là chinh phục dốc Tam Đảo nên eMông tôn trọng ý kiến này. Bù lại chúng ta sẽ có nhiều thời gian ăn chơi, chụp ảnh ở Tam Đảo sau khi cuộc thi kết thúc. Lúc về sẽ lại đạp xe Tam Đảo - Hà Nội.

Hy vọng sẽ có một bộ ảnh đẹp để dành làm lịch 2014.

eMông
19-12-2012, 09:35 AM
//a eMông: em 174cm, 70kg chuẩn sai Xờ Lờ, cơ mà ko thấy ảnh mẫu áo đâu ạ. Nếu có màu xanh chuối thì cho em đăng ký XANH CHUỐI nhé, thay đổi sờ tai, ko ĐỎ nữa :tungtung:

Hiện giờ đồng phục eMông thống nhất là màu đỏ booc-đô. Sẽ liên hệ để đến thời gian thi schumi có áo đấu.

schumi
19-12-2012, 11:47 PM
Hiện giờ đồng phục eMông thống nhất là màu đỏ booc-đô. Sẽ liên hệ để đến thời gian thi schumi có áo đấu.
Vâng, đỏ với em là màu truyền thống rồi ạ :o059:

dau
20-12-2012, 10:19 AM

Dạo này nghèo nàn quá, nếu sống qua được ngày mai, e sẽ cố giành giải lấy tiền đi chơi tiếp =))=))

dau
20-12-2012, 10:21 AM
Vâng, đỏ với em là màu truyền thống rồi ạ :o059:
mình cầm 5 cái áo của chị Na, chả có nhẽ lại đầu cơ vụ này :)):))

Na chín
20-12-2012, 10:39 AM

Ối... tưởng là em gửi Dihoc cầm vào cho chị chứ???

dau
20-12-2012, 10:50 AM
Ối... tưởng là em gửi Dihoc cầm vào cho chị chứ???
e gửi a đi học roài, nhưng từ giờ tới lúc anh ýmang vào cho chị vẫn còn cơ hội mà :)):))

Pluto
20-12-2012, 12:03 PM

Anh đang có 4 áo đỏ, cũng đang nghĩ có nên đem cho thuê hay bán đây :gach:

dau
20-12-2012, 01:57 PM
Anh đang có 4 áo đỏ, cũng đang nghĩ có nên đem cho thuê hay bán đây :gach:
đấy buôn bán có lãi nhớ hậu tạ bọn iem nhé =))=))

schumi
20-12-2012, 04:39 PM
có ai còn màu khác màu đỏ ko? Màu xanh chuối ý
Em nhiều đỏ quá rồi nên muốn đổi, nhưng mà nếu ko còn màu khác thì đỏ cũng được
174cm, 70kg, 97-78-96 chuẩn như model luôn nhé, chuẩn size Xờ Lờ,

Nhip
21-12-2012, 01:14 AM
xanh chuối nà của hiếm đấy, k phải muốn có nà có đc đâu :v

schumi
22-12-2012, 11:14 AM
mợ nào còn xanh chuối cho em xin xanh chuối nhá :)

Na chín
22-12-2012, 12:05 PM
mợ nào còn xanh chuối cho em xin xanh chuối nhá :)

Haha công om hàng của mình giờ cũng đến ngày ra quả =)) 200k/áo eMông xanh chuối size XL nam nhé =))

Nhip
22-12-2012, 12:07 PM
Haha công om hàng của mình giờ cũng đến ngày ra quả =)) 200k/áo eMông xanh chuối size XL nam nhé =))

người nhà vs nhao mà 1 ăn gấp đôi hở cô :o05:

Na chín
22-12-2012, 12:11 PM
người nhà vs nhao mà 1 ăn gấp đôi hở cô :o05:

Ô kìa, ko biết làm tính hả Nhip??? Gấp đôi đâu mà gấp đôi, tau mua áo đấy tận 105k đấy chứ =))

Nhip
22-12-2012, 12:21 PM
Ô kìa, ko biết làm tính hả Nhip??? Gấp đôi đâu mà gấp đôi, tau mua áo đấy tận 105k đấy chứ =))

cô thật bá đạo, nhưng cháu thích :hb:

dau
22-12-2012, 01:43 PM
iem đã gửi áo cho đihọc cầm vào cho chị nhé, quà cáp thế nào chị cứng gửi đi học cầm ra choa e nheó :hoa::hoa:

Na chín
22-12-2012, 02:02 PM
iem đã gửi áo cho đihọc cầm vào cho chị nhé, quà cáp thế nào chị cứng gửi đi học cầm ra choa e nheó :hoa::hoa:

Được, chị sẽ gửi Dihoc chuyển ra cho em 1000 nụ hôn của Kô. =))

dau
22-12-2012, 02:08 PM
Được, chị sẽ gửi Dihoc chuyển ra cho em 1000 nụ hôn của Kô. =))
đấy là quà của Kô ko tính đến, iem muốn cả quà của chị Na cơ :o032::o032:

Pluto
23-12-2012, 01:13 AM

Qùa Na đợi a vào nhận rồi chuyển trực tiếp cho Dâu, 1000 kiss chứ mấy :o058:

Casper_HN
23-12-2012, 04:32 PM
Qùa Na đợi a vào nhận rồi chuyển trực tiếp cho Dâu, 1000 kiss chứ mấy :o058:
Tinh tướng, hôn vài cái kèm với ôm hay ngủ thân mật thì còn thích, bắt hôn đủ 1.000 phát chả bạc cả môi nhạt cả mồm hết cả nước bọt tưa cả lưỡi chứ báu gì :full:

Pluto
23-12-2012, 11:27 PM
Tinh tướng, hôn vài cái kèm với ôm hay ngủ thân mật thì còn thích, bắt hôn đủ 1.000 phát chả bạc cả môi nhạt cả mồm hết cả nước bọt tưa cả lưỡi chứ báu gì :full:

Gì mà nhiều anh, thấy Na Na choén được thì em răng lợi tử tế, khó nhằn quá thì trước khi đi ăn tí dấm tỏi hay bún đậu mắm tôm, mụ kia chả đểm vội 1,2,3 ..1000 =))

Pluto
23-12-2012, 11:28 PM
He hè, còn đúng 1 tuần nữa cho các con giời đăng ký on top, chưa thấy nhân tố mới nhể :uong2:

victor
24-12-2012, 01:51 AM
Từ từ, phút cuối nhân tài sẽ lộ diện, còn đang ém hàng, đăng ký sớm quá sợ bà con sốc không dám đăng ký tham gia nữa =))

Pluto
24-12-2012, 01:56 AM
Từ từ, phút cuối nhân tài sẽ lộ diện, còn đang ém hàng, đăng ký sớm quá sợ bà con sốc không dám đăng ký tham gia nữa =))

Mình cũng được tính là đối thủ tiềm tàng của Phích :o038:

love2live
24-12-2012, 11:15 AM
Schumi lấy tạm cái áo xanh chuối XXL đê, hôm trc chị bảo với em đấy. Đạp xe mặc áo rộng mới thoải mái :P

Pluto
24-12-2012, 11:19 AM
Schumi lấy tạm cái áo xanh chuối XXL đê, hôm trc chị bảo với em đấy. Đai xe mặc áo rộng mới thoải mái :P

Schumi đừng có mà bị Mit lừa, chú thấy thằng VĐV đạp xe nào mặc áo rộng thùng thình đâu, mặc rộng thành cánh buồm no gió à =)) =))

Na chín
24-12-2012, 02:06 PM

Thực ra Ọe chỉ cần người chuyển là Dihoc, còn quà từ ai cũng được phải ko :65: Cứ nói luôn thế cho đơn giản, dễ chiều, đằng nào Dihoc chẳng thuộc quyền sở hữu của chị =))

dau
24-12-2012, 02:20 PM

iưem chưa biết Bưu điện tam đảo là chỗ nào :((:((

dau
24-12-2012, 02:20 PM
Thực ra Ọe chỉ cần người chuyển là Dihoc, còn quà từ ai cũng được phải ko :65: Cứ nói luôn thế cho đơn giản, dễ chiều, đằng nào Dihoc chẳng thuộc quyền sở hữu của chị =))
e đã nói tránh nói giảm thế roàimà chị na lại nói toạc ra thế, xí hổ quá :o060::o060:

schumi
24-12-2012, 09:59 PM

hí hí, chị Na tặng em đê :ex10:

Schumi lấy tạm cái áo xanh chuối XXL đê, hôm trc chị bảo với em đấy. Đạp xe mặc áo rộng mới thoải mái

Để hôm đi off trước chuyến đi cho e thử nhé,:D
Cho e mượn cả cái XL đỏ thử luôn xem size nào vừa hơn thì lấy :D

Bà con cô bác nào ở HN còn sai Xờ Lờ mà xanh chuối thì để cho e luôn nhá.??? :o012:

Sờ Cu Mi đã trở lại, sẽ ăn hại gấp ngàn lần :kiai:

Nhip
25-12-2012, 01:03 AM
iưem chưa biết Bưu điện tam đảo là chỗ nào :((:((

e cũng chẳng để ý xem cái bưu điện ấy nó ở chỗ nào

dau
25-12-2012, 09:55 AM
Đội ơn trời là iem vừa nhìn lại lịch, e vẫn sẽ join được nhé vì ngày 13/01 là ngày chủ nhật ợ, iu toá, iu tóa cơ :))=))

eMông
02-01-2013, 05:43 PM
Đến thời điểm này eMông chốt lại phần luật chơi như ở đầu topic.

Cảm ơn mọi người đã đóng góp ý kiến.

Mr_Bom
02-01-2013, 06:02 PM
thế là vẫn đóng 100k ợ , hic chát quá :( :o023:

none
02-01-2013, 06:34 PM
Admin ơi theo một số ý kiến là có thể tự túc đi xe đạp tới chân Tam Đảo, chi phí vận chuyển sẽ bổ sung vào giải thưởng và làm công tác hậu cần, như cung cấp đồ ăn uống tại nơi tập kết và công tác liên hoan. Nên em dự tính 8h30 mọi người có mặt ở km 12. BTC sẽ cung cấp đồ ăn nhẹ để lấy lại sức. Đúng 9h xuất phát. Khoảng 11h30 đoàn lên đến nơi trao giải và ăn trưa là vừa.

eMông
03-01-2013, 11:06 AM
Như vậy chúng ta sẽ trở lại với phương án ban đầu. Đạp xe Hà Nội - Tam Đảo.

Thời gian xuất phát là 6h00 ngày 13.01.2013 tại cổng khu đô thị Ciputra.

Đã cập nhật lại ở đầu topic.

victor
03-01-2013, 11:53 AM
Xong fin, đạp HN-chân 3D xong là cái đầu gối mình như muốn long ra rồi còn leo trèo gì nữa, bạn nào muốn có giải thưởng là mũ bảo hiểm handmade của Chụt thì phím mình nhé, chúng mình sẽ đi song hành với nhau, khi nào gần đến đích mình sẽ nhường về trước 5 giây =))

victor
03-01-2013, 11:55 AM
thế là vẫn đóng 100k ợ , hic chát quá :( :o023:

Bình thường mài leo 3D thì chi phí chuyến đi đã hết bao nhiêu rồi :die:

flamencol78
03-01-2013, 11:56 AM
Xong fin, đạp HN-chân 3D xong là cái đầu gối mình như muốn long ra rồi còn leo trèo gì nữa, bạn nào muốn có giải thưởng là mũ bảo hiểm handmade của Chụt thì phím mình nhé, chúng mình sẽ đi song hành với nhau, khi nào gần đến đích mình sẽ nhường về trước 5 giây =))

Đến giờ phút này tất cả mọi thông tin kiểu này chỉ mang tính chất tham khảo. Các đối thủ đều tính kế giấu bài.

Mr_Bom
03-01-2013, 11:59 AM
Bình thường mài leo 3D thì chi phí chuyến đi đã hết bao nhiêu rồi :die:
e leo 2 lần ,lần đầu mất mỗi 20k mua nải chuối , ăn uống dc các mông lão bánh bao , lần 2 leo đêm mất 60k tiền ăn uống trên đấy thôi ợ :o056:

Pluto
03-01-2013, 12:00 PM

Ai cấm anh thuê xe ôm, xe ô tô chở hay thuê người đạp hộ từ HN đến chân 3D đâu hả Phịch?? :bye:

victor
03-01-2013, 12:11 PM
Mềnh buộc dây Tô Tô kéo mình đoạn HN-3D nhóe, đường bằng Tô Tô vô đối :hura:

Na chín
03-01-2013, 12:14 PM

Xe máy lại chả vô đối =))

Pluto
03-01-2013, 12:20 PM

Sao phải xoắn, anh đi xe máy của em đi, em đạp cho bác đoạn HN-VP :hura:

Pluto
03-01-2013, 12:20 PM
Xe máy lại chả vô đối =))

Bậy, Na xem giò xem cẳng mình thế mà phán vậy

Mình tủi :o018:

Mr_Bom
03-01-2013, 12:28 PM
Sao phải xoắn, anh đi xe máy của em đi, em đạp cho bác đoạn HN-VP :hura:
a Tô ko chơi 2 mang nhá :o045:

dau
03-01-2013, 12:37 PM
ai cho e mượn xe đạp với :((:((

Pluto
03-01-2013, 12:39 PM

Đội nữ có cơ hội loại tiếp 1 đối thủ :o038:

Na chín
03-01-2013, 12:43 PM
Bậy, Na xem giò xem cẳng mình thế mà phán vậy

Mình tủi :o018:

Hôm trước Gấu ngồi đó, mình muốn xem nhiều thứ mà cuối cùng nhìn được mỗi cái mẹt Tô =))

dau
03-01-2013, 12:43 PM
Đội nữ có cơ hội loại tiếp 1 đối thủ :o038:
Tô ơi tô nỡ nòng lào đối xử với iem như thế

Seven-Love
03-01-2013, 01:00 PM

Có 1 con Treck Sky (specific degign for women) 3x9 tốc độ đới, mài hỏi chị mài xem, anh trệu............=))

Pluto
03-01-2013, 01:02 PM
Hôm trước Gấu ngồi đó, mình muốn xem nhiều thứ mà cuối cùng nhìn được mỗi cái mẹt Tô =))

Thấy Na Na cứ chăm chăm nhìn đi đâu đó, chứ có thèm nhìn vào mẹt mình đâu :runintears:

Pluto
03-01-2013, 01:03 PM
Tô ơi tô nỡ nòng lào đối xử với iem như thế

Có 1 con Treck Sky (specific degign for women) 3x9 tốc độ đới, mài hỏi chị mài xem, anh trệu............=))

Đó, lão 7 cho em 1 hy vọng đấy, thử biến nó thành sự thật xem 3x9 cơ mà :o038:

dau
03-01-2013, 01:06 PM
vâng để e lên năn nỉ chị, cảm ơn a đã mở đừong mà chị ko cho mượn a cho e mượn xe của a đê =))=))

flamencol78
03-01-2013, 02:28 PM

Nếu không mượn được xe đạp em có thể dùng xe của anh - có 3x8 speed thôi.

schumi
04-01-2013, 12:52 AM
các tiền bối nào ko tham gia, còn xe cho em mượn với :o012:

Nhip
04-01-2013, 12:58 AM
các tiền bối nào ko tham gia, còn xe cho em mượn với :o012:

em có con xe bưu tá 1 speed đấy ợ :tungtung: