PDA

View Full Version : [2012.09.28-10.01] Trung Thu cho các cháu trường Chế Tạo.

Trang : [1] 2

thanhnc
12-09-2012, 02:51 PM
Tình hình là đã sắp Trung thu tháng 8, Thanhnc thay mặt một số thành viên emong có cùng ý tưởng, lập topic này phát động chương trình Trung thu cho các cháu học sinh xã Chế Tạo, Mù Căng Chải, Yên Bái

Nội dung cụ thể như sau:

A. Lịch trình:
- Ngày 0:
Xe máy: 3h Chiều 28/9 xuất phát từ ĐH Quốc Gia ->Thanh Sơn - Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Đèo Khau Phạ - Mù Cang Chải
Xe đạp: Gửi theo ô tô từ Mỹ Đình, chạy thẳng trung tâm huyện Mù Căng Chải. Dự là 2h sáng sẽ tới MCC.
Nghỉ tại Nhà Nghỉ Bưu Điện huyện MCC (Đã đặt phòng).

- Ngày Thứ nhất - 29/9 (35km): MCC - Chế Tạo
Dậy sớm ăn sáng, sắp xếp đồ đạc, phân công vận chuyển =>Xuất phát đi Chế Tạo.
Đường rất khó, chủ yếu sẽ là dắt, đẩy xe.
Dự là 4h chiều sẽ tới được trung tâm xã. Chào hỏi, giao lưu, báo cáo tạm trú tạm vắng...
4:20 pm: Ăn nhẹ lấy sức chạy
5:00 pm: Tập trung chuyển đồ đoàn vào trường học, phân loại, làm công tác chuẩn bị cho chương trình Trung Thu
7:00 pm: Phát quà & giao lưu văn nghệ, rước đèn, đánh trống múa rối...
10:00: Kể chuyện đêm khuya, ngắm trăng, tán phét...(nói chuyện nhỏ thôi để các thày còn ngủ)
Sẽ ngủ nhờ tại phòng học của các cháu, chăn chiếu có thể mượn được của lớp nội trú.

- Ngày Thứ hai (35km): Chế Tạo - MCC
Sáng dậy sớm chụp choẹt, chơi bời, ăn sáng...
9h đến 9h30 sẽ xuất phát quay ra Trung tâm huyện. Nếu trời không mưa sẽ kịp ra tới MCC trước 5h chiều.
Trường hợp bạn nào phải về HN để kịp đi làm ngày T2 (01/10) có thể đón ô tô tuyến Lai Châu - HN chạy qua MCC (có chuyến qua MCC lúc 7h tối), dự là 2h sáng ngày 01/10 có thể đã về tới Mỹ Đình.

- Ngày Thứ ba - 01/10 (95km): La cà vui chơi từ MCC - Nghĩa Lộ. Dọc đường sẽ rẽ vào La Pán Tẩn hoặc Chế Cu nha chơi bời, chụp choẹt. Nếu kịp sẽ đón ô tô về HN từ Nghĩa Lộ. Nếu không kịp, sẽ đặt trước xe đi Lai Châu - Hà Nội chạy qua Mù Căng Chải (Đã có số liên lạc với nhà xe). Dự là sáng 2/10 đã có thể đi làm.

Ai đi xe máy thì có thể chạy thẳng Nghĩa Lộ - HN (190km).

B. DANH SÁCH ỦNG HỘ:
- Tiền mặt:
Xin thông báo là tính đến tính đến hết ngày 26/9/2012 thì số tiền quyên góp được là 16.850.000đ.
Thay mặt các thành viên tham gia chuyến đi và các cháu Chế tạo cảm ơn cả nhà đã ủng hộ cho chuyến tình nguyện có được bước đầu thuận lợi về mặt kinh phí.
- Hiện vật:
Từ anh Hai Dt: 20 hộp chì sáp màu, 02 hộp chì HB, 20 tập giấy vẽ A3, 50 cuốn vở ô ly 80 trang, 50 cuốn tập viết Nét Hoa.
Từ Triệu Nam: 12 chiếc máy tính Casio.
Từ chị Thủy, chị Hoài: 01 thùng quần áo & đồ chơi trẻ em.
Từ bạn Mèo Zorba: 01 túi bánh kẹo các loại
Từ bạn Anonymus (4): 20 tập vở & 01 hộp chì
- Tài trợ vận chuyển: Mr. Vương Chí Cường

C. Thành phần tham gia
Xe máy: chốt 9 xe (9 xế & 4 ôm)
1. Ngô Duy Hòa (0936780285): Xế độc hành - Lead HN - MCC
2. Jake90 (0973784983): xế
3. ... (ôm): đã chốt
4. Aloxo (0936899058): xế
5. ... (ôm): đã chốt
6. Phíc to (0983801112): xế Lê Linh
7. Lê Linh (0975888823): đã - chốt.
8. Lê Anh Tuấn (0985519159): xế thồ đồ.
9. Vũ Tuấn Nam (01685205082): xế thồ đồ, đã chốt
10. Acc (0942661113): xế thồ đồ
11. Thanhnc (0976693358): chốt đoàn đoạn HN - MCC, xế Kẹo Siêu Nhân.
12. Kẹo Siêu Nhân - ôm (091307488): đã chốt
13. None, xế độc hành, tiễn đoàn tới MCC

Xe đạp
1. Casper_HN (chốt)
2. Mập (chốt)
3. Vương Chí Sình (chốt)
4. Xích Líp (chốt)
5. Hải Xù (chốt)

D. Kinh phí cho chuyến đi:
1. Xe máy:
- Xăng xe hai chiều: Xế tự lo, ôm đi cùng xe nào thì có thể share tiềng xăng với xế đó (tự nguyện, không bắt buộc).
- Ngủ: 50x3=150k
- Ăn: + Bữa tối ngày 0 (ăn nhẹ)+3 bữa sáng = 120k
+ Bữa chính 6x60=360k
- Tiền chung đoàn 50k
- Phí mua bảo hiểm du lịch: 3 ngày x15k = 45k
- Tổng 725k (Sẽ thu 1 lần = 750k tại buổi off gần nhất)

2. Xe đạp = Xe máy + tiền vé người + vé xe đạp hai chiều (dự là 500k) = 1,25tr

Lưu ý Xe máy:
- Bảo trì xe trước khi đi: Thay dầu nhớt, kiểm tra xăm lốp, đèn điện, đặc biệt là PHANH (bắt buộc), dự phòng 1 xăm và bugi
- Mang đầy đủ giấy tờ tùy thân: CMTND, Giấy phép lái xe, Đăng ký xe, Bảo hiểm xe máy, lắp đầy đủ 2 gương. Nên mang mũ Bảo hiểm full face hoặc không cằm có kính chắn gió.

THÔNG BÁO LỊCH TRÌNH NGÀY MAI (27/9)
* Nhóm xe máy:
15h00 tập trung tại ĐH QG, Cổng Xuân Thủy, để làm công tác chuẩn bị (dán giấy phản quang, đánh số, chia đồ dùng chung...)
Các xế tự chuẩn bị dây buộc đồ nhé.
* Nhóm xe đạp (Mập - Xích Líp - Hải xù): Chủ động liên lạc với nhau để đặt xe nhé.

Các thành viên vui lòng đến đúng giờ. Bạn nào rảnh có thể đến tiễn đoàn thì xin mời.

ĐÃ HẾT HẠN NHẬN TÀI TRỢ. MỌI SỰ ỦNG HỘ SAU NGÀY 26/9 XIN ĐƯỢC CHUYỂN CHO CÁC CHƯƠNG TRÌNH TỪ THIỆN KHÁC CỦA EMONG

flamencol78
12-09-2012, 02:58 PM
Mình xin góp 200k.

thanhnc nên chốt thời gian nhận kinh phí đóng góp cho việc tổ chức chương trình.

thanhnc
12-09-2012, 03:21 PM
Thông tin thêm về số học sinh ở Chế Tạo

Hiện trường có:
Mầm non khoảng 120 cháu.
Tiểu học: 240 cháu
THCS : 49 cháu

Đường vào Chế Tạo ngày mưa sẽ như này:

Toàn bùn đất trơn trượt, không thì cũng lại dốc đá cỡ như đường đi Sơn Vĩ hoặc đường vào Háng Tề Chơ.

Tiếc là mấy chỗ dốc ngược thì mình phải chắc tay xế nên ko chụp được ảnh ọt gì. Tu & Dau có ảnh thì share nhé.

P/S: Cảm ơn a Linga, e sẽ sửa ngay thông tin này.

Pluto
12-09-2012, 03:25 PM
Thông tin thêm về số học sinh ở Chế Tạo

Hiện trường có:
Mầm non khoảng 120 cháu.
Tiểu học: 240 cháu
THCS : 49 cháu

Đường vào Chế Tạo ngày mưa sẽ như này:
http://i1002.photobucket.com/albums/af142/thanhnc1881/MCC/MCC-MUONGLA68.jpg

Toàn bùn đất trơn trượt, không thì cũng lại dốc đá cỡ như đường đi Sơn Vĩ hoặc đường vào Háng Tề Chơ.

P/S: Cảm ơn a Linga, e sẽ sửa ngay thông tin này.

Hiểm trở nhỉ, đường này thì chỉ mệt vì dắt xe thôi .. -> Mua đồ gọn nhẹ, chứ tham chở đồ cồng kềnh hoặc bị ngấm nước thì nhục :o025:

Thanhnc cho góp 200K nhé :)

alexoxo
12-09-2012, 03:46 PM
Thanhnc cho góp 200K nhé :)

Xăng sắp tăng giá rồi mà đóng 200k như thường dân em thôi àh :))

thanhnc
12-09-2012, 03:48 PM
Hô hô, đã vặt được của Aloxo 200k tiền tươi nhé L2L.

Pluto
12-09-2012, 03:51 PM
Xăng sắp tăng giá rồi mà đóng 200k như thường dân em thôi àh :))

Chả liên quan, thu nhập có thay đổi theo giá xăng dek đâu mà phải xoắn :die:

Mouse7023
12-09-2012, 04:22 PM
Quỹ từ thiện của Emong hiện vẫn còn khoảng hơn 1 triệu gì đó (Em Yo có vào thì cập nhật giùm nhé, vì khi đi làm từ thiện lần trứoc về còn thừa các bạn chưa chuyển lại tiền này cho thủ quỹ). Nếu mọi người đồng ý thì lấy khoản đó ra dùng hết rồi hãy kêu gọi đóng tiếp. :)

Na chín
12-09-2012, 04:30 PM
Tiền của chuyến trước thì cứ xung công quỹ đi, nếu chuyến này tài chính hẻo quá thì mới nên đề xuất ý kiến dùng tiền của chuyến trước cho chuyến này.

Hình như tiền công quỹ riêng tiền từ thiện riêng Thành ạ.

Pluto
12-09-2012, 05:10 PM
Nói thế để cho đứa nào có ý định đen tối thì "chết" ngay từ trong trứng nước đi, chứ đừng có mong sinh ra. =)) Người đời thối mồm, tớ lại đang là đương kim thủ quỹ, có gì nhập nhèm mang tiếng.

Em nói gay gắt quá nên mọi người choáng & hoảng, với bọn emong này thì đừng có mà hy vọng nhập nhèm nhá, chiện nào ra chiện đấy :))

Mouse7023
12-09-2012, 05:11 PM
Sặc Kô nói thế khác nào trong mắt cô những đội đi phượt xe máy làm tình nguyện từ trước tới nay đều là mượn danh nghĩa "từ thiện" lấy tiền đó để đi chơi ư????? Thưa với cô là tiền đi lại của đội phượt tách biệt hoàn toàn với tiền làm từ thiện, tiền đc nhận từ thiện từ các tấm lòng hảo tâm,mng đi chơi góp thêm sức mình làm từ thiện thôi cô à... Gọi nôm na giờ là "phượt từ thiện".... Mng cứ làm ko sợ ô uế danh của Ê mông đâu Kô ạ :D

Thì chị cũng đang bảo mọi người phải tách biệt rõ ràng giữa tiền đi chơi và tiền làm từ thiện mà. :)

thanhnc
12-09-2012, 05:21 PM
Xác định ngay từ đầu chuyến này đi mục đích mang quà, góp tiếng cười cho các cháu là chính, đường đi rất khoai nên đã giới hạn số lượng thành viên rồi.
Ngày thứ nhất xác định luôn là rất vất vì phải chuyển được quà vào tới nơi, ngày thứ 2 lộn ra MCC thì đỡ hơn vì đã xả hết hàng rồi. Tuy nhiên nếu trời mưa thì mình sẽ nhờ thêm 1-2 thày giáo trong trường ra đón đoàn.
Xe máy thồ đồ là chủ yếu, xe đạp đi cùng chụp choẹt làm hàng là chính. Những đoạn khó có thể hỗ trợ đẩy xe máy (nếu trời mưa).

Mình cũng dự thêm 1 ngày Thứ 3 (01/10) để lang thang chơi bời từ MCC đến Nghĩa Lộ. Nên nếu ai không đi được chuyến 21/9 với Dâu thì khi tham gia chuyến 28/9 vẫn có thời gian ngắm lúa nhé.

Na chín
12-09-2012, 05:25 PM
..... ở đời có những cái chuyện nó tày đình to tổ bố ra ý cũng phải coi là bé con con để mà giải quyết ý thì mới sống được

Mình thích câu này của Tu thế :x

Túm lại là ban đầu Kô nói tiền từ thiện của chuyến trước thì góp chung vào tiền từ thiện của chuyến này, bây giờ Thành cũng hiểu ý Kô rõ rồi thì thế là hết chuyện để tranh cãi, nhỉ :)

Còn vụ Kô nhắc nhở thì đấy là nhắc các bạn tham gia chuyến từ thiện trước đây (chuyến mà Yo làm thủ quỹ), ai chưa nộp đủ tiền chi phí chuyến đi thì nộp nốt, vì hình như đợt đấy có một số bạn chậm tiền quỹ khiến thủ quỹ phải ứng tạm tiền từ thiện ra để chi tiêu. Cái này thì nhờ Yo vào xác nhận nhé.

Thế là xong vụ lùm xùm này rồi đúng ko? Quay trở lại mục tiêu chính là đăng ký tham gia và quyên góp cho chuyến đi từ thiện này thôi!!!!!!

Na chín
12-09-2012, 05:30 PM
Hờ, thực ra là từ đâu hiểu luôn rồi nhưng mà mình lại cứ thích bem nhau 1 tí cho topic nóa xôm, hị hị

Ối thế có cần mình với Bu bé vào xốc nách topic ko, đảm bảo lên luôn chục trang (chỉ bảo hành số lượng, ko bảo hành chất lượng) =))

Casper_HN
12-09-2012, 05:33 PM
Tự nhiên hắt hơi túi bụi, hóa ra có thằng nhắc mình ở đây, tìm mãi mới thấy :die:
@Chụt: Thằng Nhai Cơm nó hỏi anh là tiền từ thiện lần đi Háng cho luôn vào lần này được không, anh bảo tiền chuyến đó từ thiện do nhiều người đóng cho chuyến Háng, nên bảo Yo chuyển lại về quỹ rồi lấy ý kiến chuyển ra từ thiện chuyến này hay dành cho từ thiện ở đâu sau, không được ỷ lại là đã có khoản đó rồi mà mang danh làm từ thiện cho chuyến này. Chuyến này tự vận động đã.

Vậy đó, Chụt hiểu ra làm sao mà căng thẳng thế?

thanhnc
12-09-2012, 05:34 PM
Thôi ạh, để mình còn tiện theo dõi có ai vào đặt gạch ủng hộ thì kịp thời update chứ theo dõi sìpam cả chục trang lại lỡ bỏ sót post nào đó có tiền tài trợ Cạc bon thì sao.

Na chín
12-09-2012, 05:34 PM
Thành ơi, hình như anh Long ko tham gia chuyến này mà đi trước mấy ngày với nhóm của Dau cơ. Thế thì trong số những người đi chuyến này có ai có tài khoản thì đưa lên để mọi người ở xa chuyển tiền đi, như thế đỡ phải phiền anh Long thì có hơn ko?

Casper_HN
12-09-2012, 05:35 PM
Ối thế có cần mình với Bu bé vào xốc nách topic ko, đảm bảo lên luôn chục trang (chỉ bảo hành số lượng, ko bảo hành chất lượng) =))

N/A già ơi, thằng đó giờ gọi là "Bu cún" mà :o013:

Casper_HN
12-09-2012, 05:36 PM
Thành ơi, hình như anh Long ko tham gia chuyến này mà đi trước mấy ngày với nhóm của Dau cơ. Thế thì trong số những người đi chuyến này có ai có tài khoản thì đưa lên để mọi người ở xa chuyển tiền đi, như thế đỡ phải phiền anh Long thì có hơn ko?

Ai bảo thế? :nosepick:

Na chín
12-09-2012, 05:37 PM

Cần gì ai bảo, em thấy thế :D Danh sách đăng ký bên này có tên anh đâu, mà anh lại đang kiếm xế bên topic của Dau :65:

Na chín
12-09-2012, 05:38 PM
N/A già ơi, thằng đó giờ gọi là "Bu cún" mà :o013:

Bu-to-cún-bé gọi tắt thành Bu bé (cái gì cũng bé, chắc thế :D) anh ạ :D

P/s: Sorry bạn Thành, tớ hứa sau post này sẽ chỉ comment tử tế trong topic này của ấy :">

Pluto
12-09-2012, 05:39 PM

Cần gì ai bảo, em thấy thế :D Danh sách đăng ký bên này có tên anh đâu, mà anh lại đang kiếm xế bên topic của Dau :65:

Lão này với lão õPhích thì confirm sớm làm dek gì =)) =))

Pluto
12-09-2012, 05:40 PM
Bu-to-cún-bé gọi tắt thành Bu bé (cái gì cũng bé, chắc thế :D) anh ạ :D

P/s: Sorry bạn Thành, tớ hứa sau post này sẽ chỉ comment tử tế trong topic này của ấy :">

Uh, thì cứ nghĩ thế đi, cho nó nhẹ nòng :o025:

love2live
12-09-2012, 05:58 PM
Mệt hết cả người về cái vụ việc TIỀN TỪ THIỆN.
Dĩ nhiên là chuyến này không ỷ lại vào tiền của chuyến Háng, nhưng cùng chung mục đích là từ thiện thì chuyến này góp được bao nhiều thì cùng nhau mà hợp vào rồi sẽ tính toán mua quà như thế nào.
Hoặc bây h, Emong lập hẳn 1 topic theo dõi tiền từ thiện riêng ra. Chuyến cũ tồn bao nhiêu, chuyến mới quyên đc bao nhiêu, tổng quỹ, chi bao nhiêu...Làm như thế những người quyên tiền biết và theo dõi dễ dàng. Làm tự thiện không hề dễ, càng rõ ràng càng tốt.
Biết là sự việc đã lắng xuống nhưng do Chửa tour nhờ em làm thủ quỹ cái vụ từ thiện này nên em cũng có đôi lời, đừng nói em bới móc làm je nhé.
@Thằng Yan: mài đọc kỹ rùi hãy phát biểu nhá, vẫn cứ bộp chà bộp chộp đến là nẫu

ngancute86
12-09-2012, 06:17 PM
Tour này hay quá bác Thanhnc ơi ! Mình phân vân k bít join tour nào đây???Tuần tới hay tuần tới nữa đây ta? :o051:

thanhnc
12-09-2012, 06:25 PM
Tour này hay quá bác Thanhnc ơi ! Mình phân vân k bít join tour nào đây???Tuần tới hay tuần tới nữa đây ta? :o051:

Dù em có tham gia tour nào thì cũng hoan nghênh em.

traitimchumnho
12-09-2012, 06:33 PM
Hôm nào có lịch off cho lên trang đầu hộ nhé Thành!

alooooooo123
12-09-2012, 06:34 PM
Dù em có tham gia tour nào thì cũng hoan nghênh em.

dù e là gáu hay trau thì cũng hoan nghênh e :D

thanhnc
12-09-2012, 06:42 PM
dù e là gáu hay trau thì cũng hoan nghênh e :D

Dù em là gái, là trai, là trai giả gái, hay gái giả trai...cũng hoan nghênh hết nhé. ^_^

Mouse7023
12-09-2012, 10:38 PM
Tự nhiên hắt hơi túi bụi, hóa ra có thằng nhắc mình ở đây, tìm mãi mới thấy :die:
@Chụt: Thằng Nhai Cơm nó hỏi anh là tiền từ thiện lần đi Háng cho luôn vào lần này được không, anh bảo tiền chuyến đó từ thiện do nhiều người đóng cho chuyến Háng, nên bảo Yo chuyển lại về quỹ rồi lấy ý kiến chuyển ra từ thiện chuyến này hay dành cho từ thiện ở đâu sau, không được ỷ lại là đã có khoản đó rồi mà mang danh làm từ thiện cho chuyến này. Chuyến này tự vận động đã.

Vậy đó, Chụt hiểu ra làm sao mà căng thẳng thế?

Em gay gắt là vì lúc đầu Thành NC ko nói thế, chỉ nói là anh Long bảo tiền đó sung quỹ, mặc dù Na đã bảo 2 quỹ đó riêng biệt. Sau đó Thành sửa lại bài viết, thì mọi việc rõ ràng rồi. Hy vọng là những người đã vay tiền quỹ từ thiện nhanh chóng hoàn lại, để mọi người chuyến này có thể sử dụng tiền đó vào đúng mục đích. :)

Tiện thể thì mình update luôn tình hình quỹ từ thiện từ file do em Yo gửi đợt trước.

- Tổng thu được là: 3.800.000đ
- Tổng chi trong chuyến Háng Tề Chơ: 1.725.000đ
- Chi làm từ thiện ở viện bỏng: 600.000đ
- Hiện tại quỹ còn: 1.535.000đ

yosaraha
12-09-2012, 11:10 PM
Ôi, không ngờ vẫn còn một mối thân tình lớn thế với nhà Mông :o038::tt1:

:o22:

Em nhờ anh Thànhnc chuyển số tiền còn lại cho Kô nhé.

Mouse7023
12-09-2012, 11:20 PM

Em nhờ anh Thànhnc chuyển số tiền còn lại cho Kô nhé.

Nếu Thành đã cầm số tiền đó, thì để xem mọi người chuyến này lên kế hoạch làm từ thiện như thế nào. Nếu mọi người dùng đến số tiền đó thì để Thành chuyển cho Linh luôn.

eMông
13-09-2012, 01:01 AM
Một số bài viết do hiểu lầm đã xóa, chúc chuyến đi thành công :hoa:

Tuxedo
13-09-2012, 01:53 AM

Em nhờ anh Thànhnc chuyển số tiền còn lại cho Kô nhé.thế này nhá chuyện này em cứ rõ ràng,nếu em còn nhớ những ai thiếu tiền chuyến này thì để mọi người đóng nhiều khi mọi người cũng không để ý không quan trọng tiền nong nên quên,nhưng đã là tập thể thì rõ ràng,nếu những ai thiếu mà không đóng được thì tính sau,bản thân anh cũng không nhớ rõ là a có nhớ chuyến này thiếu hay không
đừng đỏ lên đầu thanhnc giải quyết rồi cho xong chuyện,a thấy cũng ko hợp tình hợp lý lắm,ok em(sớm sinh quý tử em nhá :barf:)

dau
13-09-2012, 10:27 AM
iem tặng các bác chuyến này mấy tấm ảnh làm qua nhé
Những con dốc kiểu như lày
http://i1245.photobucket.com/albums/gg587/fancuamuadong/ALIM2230.jpg
đường đất thì sẽ là
http://i1245.photobucket.com/albums/gg587/fancuamuadong/ALIM2240.jpg
và đá nhỏ nhỏ thía lày thui, đổ dóc cứ gọi phê lòi, tớ hem đổ mà dắt :D( trời tối nên hem có lấy được xa :(( )
http://i1245.photobucket.com/albums/gg587/fancuamuadong/ALIM2266.jpg

acc4rum
13-09-2012, 11:15 AM
Đang có khát khao làm người xấu... mãi chưa đc.
Thôi thì tạm hoãn để làm người tốt một lần nữa...
Cậu chính thức joint chuyến này nhé.
Nhưng đi một mình thôi cho dễ xử lý xe cộ khi đi đoạn khó, với lại cậu dạo này đang đen, nhỡ có chuyện gì thì mình cậu đi thôi :))
(Tuy nhiên có gái nào xin bám càng thì cậu cũng ko nỡ từ chối)

Pluto
13-09-2012, 11:19 AM
Nhưng đi một mình thôi cho dễ xử lý xe cộ khi đi đoạn khó, với lại cậu dạo này đang đen, nhỡ có chuyện gì thì mình cậu đi thôi :))

Hờ hờ, tour này toàn xế, tour 21/9 của Oẹ toàn ôm, yêu thế =)) =))

thanhnc
13-09-2012, 11:24 AM
Tiếp tục tuyển xế nhé bà kon. Tình hình là nếu ít xe đạp quá thì ta chuyển hết sang đi xe máy nhé. Tuy là sẽ không có ảnh xe đạp làm hàng trên đường nữa, hơi tiếc...hic hic

dau
13-09-2012, 11:34 AM
Ặc ơi cho iem mượn xe máy được hem :o012::o012:

acc4rum
13-09-2012, 11:40 AM
? Mượn làm zeef, đi kua zai à??? Trước chuyến đi ko cho mượn đâu. Phải để thời gian để xe chuẩn bị tinh thần tham chiến chứ.

dau
13-09-2012, 11:47 AM
? Mượn làm zeef, đi kua zai à??? Trước chuyến đi ko cho mượn đâu. Phải để thời gian để xe chuẩn bị tinh thần tham chiến chứ.
làm giề có zai mà kua,em đi Mù ngày 21 ý, cho mượn đi mà năn nỉ đó

acc4rum
13-09-2012, 12:03 PM
2 ngày đó là 2 ngày xe a nằm ở tiệm để lên xuống sửa chữa mấy món đồ đấy cưng.
Hôm qua về tính huy động mượn tiền mama để lấy xe rồi tết về trả nhưng khó quá, đành làm lại cái xe chờ đến tết đủ lúa xúc sau vậy... 6 tháng dài vật vã :(

dau
13-09-2012, 12:11 PM
2 ngày đó là 2 ngày xe a nằm ở tiệm để lên xuống sửa chữa mấy món đồ đấy cưng.
:(
Huhu vậy e đi chết đây, hem có dám lấy xe của pa iem ko thì lộ hết :((:((

alexoxo
13-09-2012, 12:19 PM
Huhu vậy e đi chết đây, hem có dám lấy xe của pa iem ko thì lộ hết :((:((

Tưởng mỗi đường đi Chế Tạo mới khoai thôi, còn cung của e đường dễ. Vác xe em mà chiến luôn đi :)

dau
13-09-2012, 12:22 PM
Tưởng mỗi đường đi Chế Tạo mới khoai thôi, còn cung của e đường dễ. Vác xe em mà chiến luôn đi :)
Nó sạt đường thì a bay lên đó cứu e nhé:die::die:

alexoxo
13-09-2012, 12:30 PM
Nó sạt đường thì a bay lên đó cứu e nhé:die::die:

đã sạt đường thì e nghĩ đi xe của Ặc nó không sạt chắc :))

dau
13-09-2012, 12:33 PM
đã sạt đường thì e nghĩ đi xe của Ặc nó không sạt chắc :))
Tóm lại là a chưa đi lên đó bao giờ nên hok tranh cãi với a nữa, đang đói nhũn ra đây

thanhnc
13-09-2012, 12:38 PM
Tóm lại là a chưa đi lên đó bao giờ nên hok tranh cãi với a nữa, đang đói nhũn ra đây

A dự là cô không đói cũng nhũn. Nhũn nhất là chỗ...đấy

Pluto
13-09-2012, 03:32 PM
A dự là cô không đói cũng nhũn. Nhũn nhất là chỗ...đấy

Chẹp, nói lại thèm...
Hôm qua có lens zoom thì khối đứa chết với cậu, hôm nay bầu trời sao Việt xuất hiện thêm sao quả tạ "Oẹ top" :o038:

Na chín
13-09-2012, 03:54 PM
Lúc đầu bạn Thành bảo topic này ko được spam để bạn tiện theo dõi update tình hình ủng hộ nên mình ko dám bén mảng vào, giờ các bạn bắt đầu có vẻ tăng tốc chém gió rồi, thế mình cũng vào chém ké nhé nhé nhé :D

Pluto
13-09-2012, 04:00 PM
Lúc đầu bạn Thành bảo topic này ko được spam để bạn tiện theo dõi update tình hình ủng hộ nên mình ko dám bén mảng vào, giờ các bạn bắt đầu có vẻ tăng tốc chém gió rồi, thế mình cũng vào chém ké nhé nhé nhé :D

Chém là chém dư lào, người ta đang bàn luận quanh chuyến đi, công tác chuẩn bị hậu cần, điện nước =)) =)). Na9 ở xa thì hóng nhá, cấm bơm vá :leocot:

alexoxo
13-09-2012, 04:50 PM

Chị Na vào mọi người lại ko chém nữa thế mới đen :D Mà sao thấy ủng hộ mới có 3 mạng đóng tiền, đóng sớm đi còn chuẩn bị list đồ cần mua chứ nhể

Na chín
13-09-2012, 05:05 PM
Chị Na vào mọi người lại ko chém nữa thế mới đen :D

Ko sao, càng có thời gian mài gươm đao giáo mác để chờ cơ hội vùng lên :D

Na chín
13-09-2012, 05:25 PM
Thành ơi, tớ muốn góp 200k cho công việc từ thiện lần này. Vì tớ với Kô đang còn nợ nần lẫn nhau một số thứ nên tớ sẽ nhờ Kô chuyển tiền nhé.

P/s: Tks bạn Chụt :D

alooooooo123
13-09-2012, 05:25 PM
Ko sao, càng có thời gian mài gươm đao giáo mác để chờ cơ hội vùng lên :D

xoẹt xoẹt ... XOẸTTTTT

lào các cháu lại đây, CHÚ biểu :))

Na chín
13-09-2012, 05:31 PM
xoẹt xoẹt ... XOẸTTTTT

lào các cháu lại đây, CHÚ biểu :))

Hồi trước thi thoảng mới thấy Lô lượn qua diễn đàn, dạo này lại chịu khó vào múa gươm trong này nhiều thế, hay là mới thất nghiệp à :-??

thanhnc
13-09-2012, 05:33 PM
Thành ơi, tớ muốn góp 200k cho công việc từ thiện lần này. Vì tớ với Kô đang còn nợ nần lẫn nhau một số thứ nên tớ sẽ nhờ Kô chuyển tiền nhé. P/s: Tks bạn Chụt :D

Kô Chụt xác nhận hộ vụ nài cái nhỉ. Tiềng nong thì cứ chuyển cho Long Lão hoặc L2L giúp nhé.

Pluto
13-09-2012, 05:33 PM
Hồi trước thi thoảng mới thấy Lô lượn qua diễn đàn, dạo này lại chịu khó vào múa gươm trong này nhiều thế, hay là mới thất nghiệp à :-??

Lô đang tức hạ phá thượng, chờ ngày lên MCC phát tiết =)) =))

alooooooo123
13-09-2012, 05:36 PM

tranh giành ghế MÔNG NÃO í :))

Pluto
13-09-2012, 05:38 PM
tranh giành ghế MÔNG NÃO í :))

Thế thì còn xa lắm, Na9 lại sắp đề xuất nâng hạn mức số post để thăng level rồi đấy :runintears:

Na chín
13-09-2012, 05:41 PM
Kô Chụt xác nhận hộ vụ nài cái nhỉ. Tiềng nong thì cứ chuyển cho Long Lão hoặc L2L giúp nhé.

Kô hiện đang tham gia một vụ chụp ảnh cưới (không rõ là với vai trò gì), nên tạm thời chưa vào xác nhận được, nhưng Kô nói là nếu tiện gặp Linh thì sẽ nộp tiền mặt, còn ko thì sẽ chuyển vào tài khoản của anh Long.

Pluto
13-09-2012, 05:44 PM
Nhìn số post của Bu bé mà ngứa hết cả mắt /:) Bu bé có nói thì cũng nói vừa vừa thôi chứ [-(

Nhìn thấy Na9 là mình ngứa mồm, ngứa tay, ngứa toàn thân, chỉ muốn phọt.. chữ ra thôi =)). Kể mà số post quy được ra điểm thưởng hay tiền thưởng để làm từ thiện nhể :o038:

love2live
14-09-2012, 09:25 AM
Anh Thành Update thêm 1 bạn có hảo tâm đóng góp 100k với tên Anonymous nhá, em đã nhận tiền từ Ko Chụt.
Hiện nay em đã cầm tiền gồm:
1. Pluto: 200k
2. Meoyeu: 100k
3. Aloxo: 200k
4. Na Chín: 200k
5. Anonymous: 100k
Tiện đây mng cũng đóng góp ý kiến là mình sẽ nên mua những j. Đã có 1 phần quà là Bánh Trung thu, những thứ còn lại nên nhẹ, tiện di chuyển và ý nghĩa.

lukytran
14-09-2012, 10:00 AM
Vừa chuyển tiền ủng hộ vào TK a Long casper nhé.

Na chín
14-09-2012, 10:35 AM
Tiện đây mng cũng đóng góp ý kiến là mình sẽ nên mua những j. Đã có 1 phần quà là Bánh Trung thu, những thứ còn lại nên nhẹ, tiện di chuyển và ý nghĩa.

Nếu phần còn lại (ngoài bánh trung thu) ko nhất thiết phải là đồ liên quan đến trung thu thì có lẽ nên mua đồ dùng học tập kết hợp giải trí cho bọn trẻ con, ví dụ như bút màu (chì, sáp, dạ...), vừa gọn nhẹ vừa ít bị hỏng trong quá trình vận chuyển, mà trẻ con thì hầu như không đứa nào không thích bôi, vẽ...

thanhnc
14-09-2012, 10:50 AM
Nếu phần còn lại (ngoài bánh trung thu) ko nhất thiết phải là đồ liên quan đến trung thu thì có lẽ nên mua đồ dùng học tập kết hợp giải trí cho bọn trẻ con, ví dụ như bút màu (chì, sáp, dạ...), vừa gọn nhẹ vừa ít bị hỏng trong quá trình vận chuyển, mà trẻ con thì hầu như không đứa nào không thích bôi, vẽ...

Mình thấy mấy bộ đồ giáo cụ của lớp mầm non như bộ học đọc, nhận diện chữ cái (có phát âm) rất hữu dụng, bạn nào biết về giá rổ mấy món này không tư vấn giúp nhé.

love2live
14-09-2012, 12:29 PM
Vừa chuyển tiền ủng hộ vào TK a Long casper nhé.
Anh Luky cho bít luôn số tiền nhá.
@all: Những ai chuyển khoản vào tài khoản cho bác Casper thì cũng nt cho bác ý và post số tiền lên đây giúp nhá.

thanhnc
14-09-2012, 12:32 PM
Anh Luky cho bít luôn số tiền nhá.
@all: Những ai chuyển khoản vào tài khoản cho bác Casper thì cũng nt cho bác ý và post số tiền lên đây giúp nhá.

300 triệu em ạh, a đã cập nhật rồi đó, hok chịu đọc đi đã, hị hị.

Mập Đại Ka
14-09-2012, 12:59 PM
Nhưng mà trường này không phải chỉ có mỗi trẻ con cấp 1 mà, đúng k ạ, còn cấp 2, cấp 3. Anh Thành đã liên hệ thầy để hỏi xem tặng phẩm nào là thiết yếu nhất chưa?

Nhip
14-09-2012, 01:00 PM
e nghĩ là cứ giấy vở với bút (chì hoặc bi) cho các cháu là thiết thực nhất

thanhnc
14-09-2012, 01:05 PM
Nhưng mà trường này không phải chỉ có mỗi trẻ con cấp 1 mà, đúng k ạ, còn cấp 2, cấp 3. Anh Thành đã liên hệ thầy để hỏi xem tặng phẩm nào là thiết yếu nhất chưa?

Đã hỏi & nhờ a Hiệu Phó tư vấn giùm nhưng ảnh chưa trả lời. Có lẽ mấy cái đầu tụm lại cũng nghĩ được những thứ cần thiết cho các cháu đó. E có tham gia đi nhé. Xe máy luôn cho lành nhé.

Bạn nào ủng hộ hiện vật như vở tập, bút chì bút máy, bút bi gì cũng nhận hết nhé.:o013:

Na chín
14-09-2012, 01:10 PM
e nghĩ là cứ giấy vở với bút (chì hoặc bi) cho các cháu là thiết thực nhất

Ko nên mang những thứ dễ hỏng khi vận chuyển, nhất là trong điều kiện thời tiết mưa gió ẩm ướt thế này (như sách báo giấy vở... chẳng hạn) ^^

Anonymous
14-09-2012, 01:16 PM
Thanhnc cần chú ý việc từ thiện sao cho xứng với công sức + tiền của anh em bỏ ra, thực ra cũng không có gì nhiều nhặn nhưng mình mang đi 10 thì cũng phải làm được 9. Rút kinh nghiệm từ chuyến Háng, chỉ vì lịch trình ko khớp nên đã "gần như" vứt đi rất nhiều !!

Mập Đại Ka
14-09-2012, 01:32 PM
Bắt buộc phải đi xe máy???

thanhnc
14-09-2012, 01:48 PM
Thanhnc cần chú ý việc từ thiện sao cho xứng với công sức + tiền của anh em bỏ ra, thực ra cũng không có gì nhiều nhặn nhưng mình mang đi 10 thì cũng phải làm được 9. Rút kinh nghiệm từ chuyến Háng, chỉ vì lịch trình ko khớp nên đã "gần như" vứt đi rất nhiều !!

Vấn đề từ thiện (hay tình nguyện) là chủ đề khá nhạy cảm. Mình nghĩ nên coi chuyến này là 1 hoạt động tình nguyện thôi. Vì hai chữ TỪ THIỆN nó hơi lớn lao quá mà bản thân emong cũng "chưa đủ tầm để làm". Mình xác định đây là một chuyến đi vì mục đích Trung thu cho các cháu ở đó, không kết hợp vừa đi chơi vừa tặng quà như chuyến Háng. Động cơ rõ ràng & thông tin, đầu dây liên lạc cũng đã rõ ràng hơn.

Rút kinh nghiệm chuyến Háng nên mình đã liên lạc với nhà Trường để check số lượng học sinh các hệ (Mầm non 120, Tiểu học 120, Trung học CS 49) & số học sinh nội trú (120 Tất cả các hệ). Sẽ có "địa chỉ" cụ thể tới người nhận chứ không giao phó cả cho nhà trường. A Hiệu phó ở đó cũng hứa sẽ hộ trợ (nếu liên lạc được với họ trước hôm đến) việc vận chuyển & đón đoàn.

Dự là chiều ngày 29/9 sẽ đến nơi, hôm đó là T7 nên chắc chắc các lớp học đã nghỉ rồi, một số cháu nội trú chắc cũng sẽ về thăm nhà. Nhưng các thày giáo thì vẫn ở lại trường. Mình sẽ nhờ anh Hiệu Phó bố trí buổi trao - nhận quà vào sáng CN, có đại diện nhà trường (Nhà anh hiệu trưởng thì ở ngay trong bản), các em học sinh nội trú còn lại & các em ở ngay trong bản.

Ko nên mang những thứ dễ hỏng khi vận chuyển, nhất là trong điều kiện thời tiết mưa gió ẩm ướt thế này (như sách báo giấy vở... chẳng hạn) ^^

Sách, vở viết nếu có ai quyên tặng thì mình vẫn nhận. Nhưng sẽ không mua, mang đi nhiều vì vừa nặng vừa dễ bị ướt. Tuy nhiên, nếu bạn nào đấy có thiện chí muốn tặng các cháu 1-2 thùng giấy, vở viết thì mình cũng sẵn lòng chuyển giúp. (Nặng quá thì dọc đường lại nhờ các thày ra xế hộ í mà, he he).

Bắt buộc phải đi xe máy???

Xe đạp cũng ok nhưng cảnh báo trước là chủ yếu sẽ dắt toàn tập. ^_^ E có thể check Dâu hoặc Tu, hai người đã đi đường này bằng xe đạp.
Bản thân a cũng mong muốn có xe đạp đi cùng, ảnh ọt rì pọt sẽ đúng chất emong hơn là rì pọt toàn ảnh chụp xe máy. Đường khá khó đi ngay cả với xe máy, nên tốc độ xe máy cũng chỉ ngang ngửa như đi xe đạp thôi.

Nếu 2011, emong chinh phục cung Háng Tề Chơ bằng xe đạp đã được coi là nổi đình nổi đám. Thì 2012, với cung đường đi Chế Tạo mà dân phượt xe máy, nhiều người cũng lắc đầu lè lưỡi, xe đạp emong hẳn sẽ 1 lần nữa được tôn vinh vì đã vượt qua được.:hura:

Nói thì to tát thế thôi nhưng nếu trời mưa thì đúng là chỉ có thể vượt qua đoạn đường đó bằng niềm tin.

love2live
17-09-2012, 12:45 PM
Trên tinh thần rất fair, Anh Phích đã nấu 1 nồi chè rất to và rang 1 cân hướng dương để đãi lũ Mông dân. Nhưng nhận thấy là ăn không ăn hỏng của anh rất nhiều lần, bọn chúng lần này đã quyên tiền để gửi anh. Và lại với tinh thần rất fair, anh gửi lại số tiền này cho các bé Chế Tạo vui Trung thu.
Cả nhà cho anh 1 tràng vỗ tay ạh.
L2L đã nhận số tiền 240k của a Phích. Đã update thu tại post#1.

Na chín
17-09-2012, 12:49 PM
Hoan hô anh Phích =D= Giờ thì eMông đã có thêm một nguồn gây quỹ từ thiện thường xuyên rồi :D

thieu-bg
17-09-2012, 01:05 PM
Em xin góp 200k, của ít lòng nhiều, gửi cho bác Long nhé......... tìm ko thấy số :happys:

Pluto
17-09-2012, 01:06 PM
Hoan hô anh Phích =D= Giờ thì eMông đã có thêm một nguồn gây quỹ từ thiện thường xuyên rồi :D

Vậy cứ cần tiền ủng hộ là đè lão Phích ra bắt làm bánh, nấu chè, rang hướng dương :nosepick:

thanhnc
17-09-2012, 01:33 PM
Trên tinh thần rất fair, Anh Phích đã nấu 1 nồi chè rất to và rang 1 cân hướng dương để đãi lũ Mông dân. Nhưng nhận thấy là ăn không ăn hỏng của anh rất nhiều lần, bọn chúng lần này đã quyên tiền để gửi anh. Và lại với tinh thần rất fair, anh gửi lại số tiền này cho các bé Chế Tạo vui Trung thu.
Cả nhà cho anh 1 tràng vỗ tay ạh.
L2L đã nhận số tiền 240k của a Phích. Đã update thu tại post#1.

Thứ 4 này off chuẩn bị đi MCC 21/9 a Phíc to từ thiện thêm 1 nồi chè nữa đê nhể. Kính mời pa kon xa gần đến ủng hộ. :o02:

Yankumi
17-09-2012, 01:50 PM
Xe máy hay xe đạp a phải chạy cả cung Mường La- Chế Tạo -MCC còn tàm tạm chứ chạy 1 nửa MCC- vào Chế Tạo xong rồi ra thì... cuzng bt thôi a ợ... chả có rì mà dùng từ tôn vinh nghe hoành thế :))

thanhnc
17-09-2012, 01:53 PM
Xe máy hay xe đạp a phải chạy cả cung Mường La- Chế Tạo -MCC còn tàm tạm chứ chạy 1 nửa MCC- vào Chế Tạo xong rồi ra thì... cuzng bt thôi a ợ... chả có rì mà dùng từ tôn vinh nghe hoành thế :))

Àh thì đang câu khách mà em, phải khuyếch đại nó lên 1 tí chứ. Nhưng nói chung xe đạp chạy vào chạy ra hay chạy MCC - Chế Tạo - Mường La đều dắt như nhau cả thôi.

Yankumi
17-09-2012, 02:00 PM
Àh thì đang câu khách mà em, phải khuyếch đại nó lên 1 tí chứ. Nhưng nói chung xe đạp chạy vào chạy ra hay chạy MCC - Chế Tạo - Mường La đều dắt như nhau cả thôi.
À vâng chắc chắn là dắt rồi... Cơ mà dắt xe cũng có cái thú của nó ấy ạ :)) ... Bác Trai Nam thích đi trek thì chắc sẽ khoái trò "dắt xe" này... Hơ 1 mình chị Mập đi xe đạp cung này ạ? @@

Pluto
17-09-2012, 02:04 PM

Con Yan xui dại vãi:
"cầu tre ra Mường La bị trôi mất rồi , phải đi vòng xa hơn mới ra được đường nhựa , đường này phê lòi + tí mưa nhỏ là như kéo pháo ở Điện Biên Phủ" :xitmau:

thanhnc
17-09-2012, 02:20 PM
À vâng chắc chắn là dắt rồi... Cơ mà dắt xe cũng có cái thú của nó ấy ạ :)) ... Bác Trai Nam thích đi trek thì chắc sẽ khoái trò "dắt xe" này... Hơ 1 mình chị Mập đi xe đạp cung này ạ? @@

Chuyến này chủ đích là đến được Chế Tạo & kịp chuyển quà tặng trước Trung Thu cho các cháu thôi. Đi vào đi ra trong 2 ngày cũng khá vất rồi, a ko mong cung đường hoành tráng hơn em ạh. Mập có thể sẽ đi xe đạp với 3 xe đạp khác nữa chứ không phải độc hành xe đạp nhé.

dau
17-09-2012, 02:21 PM
từ chế tạo qua mừong la cũng 1 ngày,
từ chế tạo quay lại mù cũng 1 ngày
thì đi chọn cung đi, cầu tre bay roài thì ta bơi qua suối =))=))

thanhnc
17-09-2012, 02:28 PM
từ chế tạo qua mừong la cũng 1 ngày,
từ chế tạo quay lại mù cũng 1 ngày
thì đi chọn cung đi, cầu tre bay roài thì ta bơi qua suối =))=))

Vấn đề là quay lại MCC để vớt 1 ngày chơi bời với mùa vàng MCC e ạh. Đường nào chả khoai như nhau. Có lê la qua đến Mường La thì cũng chẳng để chứng tỏ điều gì cả.

alooooooo123
17-09-2012, 02:37 PM
Vấn đề là quay lại MCC để vớt 1 ngày chơi bời với mùa vàng MCC e ạh. Đường nào chả khoai như nhau. Có lê la qua đến Mường La thì cũng chẳng để chứng tỏ điều gì cả.

qua rồi cái thời CHỨNG MINH RẰNG, thanh nhể :D

victor
17-09-2012, 04:45 PM
16. Phíc to: 240k

Đề nghị sửa lại chỗ này là: Victor và những người bạn :((

thanhnc
17-09-2012, 04:59 PM
Đề nghị sửa lại chỗ này là: Victor và những người bạn :((

Ghi danh đích thị Victor thôi, "những người bạn" muốn góp phần thì xin mời tự giác phát tâm quyên góp nhóe.

victor
17-09-2012, 05:06 PM
Ghi danh đích thị Victor thôi, "những người bạn" muốn góp phần thì xin mời tự giác phát tâm quyên góp nhóe.

Anh có đóng góp đồng nào trong số tiền đó đâu :sad:

Na chín
17-09-2012, 05:12 PM
Anh có đóng góp đồng nào trong số tiền đó đâu :sad:

Nhưng anh là người gây quỹ :) Sau này mỗi lần eMông có chương trình từ thiện/tình nguyện nào thì anh 7L làm BBQ, anh Phích làm tráng miệng, eMông tổ chức tiệc cuối tuần thật to, rồi bán vé lấy tiền góp quỹ nhé ^^

victor
17-09-2012, 05:16 PM
Nhưng anh là người gây quỹ :) Sau này mỗi lần eMông có chương trình từ thiện/tình nguyện nào thì anh 7L làm BBQ, anh Phích làm tráng miệng, eMông tổ chức tiệc cuối tuần thật to, rồi bán vé lấy tiền góp quỹ nhé ^^

Cơ mà anh không thích thế :D

Na chín
17-09-2012, 05:21 PM
Cơ mà anh không thích thế :D

Anh ko thích để riêng tên anh (như trên post#1) hay là ko thích làm tiệc gây quỹ? :)

victor
17-09-2012, 05:25 PM
Cả 2 =)) .........15 chars :D

love2live
17-09-2012, 05:26 PM
Anh Phích hok muốn làm chè xong lấy tiền của chúng nó chị NA ạh, anh Phích tốt thế đấy
@A.Phích: thể theo nguyện vọng của anh, từ lần sau iem sẽ hok lấy tiền của chúng nó nữa nhá, chỉ riêng lần này thôi, cho các bé thêm miếng bánh :D

alexoxo
17-09-2012, 05:30 PM
cho các bé thêm miếng bánh :D

Cũng chưa biết mùi cái bánh trung thu Thủy Tạ với cả Thủy Tấn nó ra làm sao đây Vương Link ạh :D

love2live
17-09-2012, 05:32 PM
Bố khỉ Aloxo, Có đến ít nhất 2 lần mang đi cho lũ Mông rùi mà anh chưa có duyên àh. Lần này đi cho Aloxo nguyên 1 cái đậu xanh trứng mặn nhá (Quà riêng của L2L chứ hok lấy phần các cháu đâu nhá). Thấy thêm tí cảm hứng nào chưa???

victor
17-09-2012, 05:33 PM
Riêng ale cho ăn bánh trung thu Thủy Đậu :uong:

Na chín
17-09-2012, 05:34 PM

Anh Phích hok muốn làm chè xong lấy tiền của chúng nó chị NA ạh, anh Phích tốt thế đấy
@A.Phích: thể theo nguyện vọng của anh, từ lần sau iem sẽ hok lấy tiền của chúng nó nữa nhá, chỉ riêng lần này thôi, cho các bé thêm miếng bánh :D

Chỉ những lúc cần gây quỹ thôi, và cũng là thêm 1 cách gây quỹ (ngoài việc đóng góp trực tiếp từ các thành viên) thôi :) Nhưng anh Phích ko thích thế thì lại tìm cách gây quỹ khác vậy ;)

Pluto
17-09-2012, 05:35 PM

Nên bán vé chè ngó, BBQ ngó bao nhiêu 1 suất nhể :o013:

Pluto
17-09-2012, 05:36 PM
Bố khỉ Aloxo, Có đến ít nhất 2 lần mang đi cho lũ Mông rùi mà anh chưa có duyên àh. Lần này đi cho Aloxo nguyên 1 cái đậu xanh trứng mặn nhá (Quà riêng của L2L chứ hok lấy phần các cháu đâu nhá). Thấy thêm tí cảm hứng nào chưa???

Còn anh mờ, chả lẽ phải đợi sau Trung thu :shiver:

Pluto
17-09-2012, 05:42 PM

Haizz, anh định làm không công cho lũ nhợn đến bao giờ ?!? Mà bọn em cũng thấy xấu hổ nếu ăn free mãi (dù biết bọn em chỉ là chuột bạch ăn thử các món của anh) :o013:

Na chín
17-09-2012, 05:42 PM

Vé ngó tính bằng suất trẻ con nhé B-) Bu bé sao phải tiết kiệm đến mức đó nhỉ, BBQ và chè ngon thế mà chỉ ngó thì chịu sao nổi :-??

Na chín
17-09-2012, 05:43 PM
Haizz, anh định làm không công cho lũ nhợn đến bao giờ ?!? Mà bọn em cũng thấy xấu hổ nếu ăn free mãi (dù biết bọn em chỉ là chuột bạch ăn thử các món của anh) :o013:

Đừng xấu hổ, đến khi nào ặc ặc mà ko kiện anh Phích là được rồi =))

Pluto
17-09-2012, 05:43 PM

Vé ngó tính bằng suất trẻ con nhé B-) Bu bé sao phải tiết kiệm đến mức đó nhỉ, BBQ và chè ngon thế mà chỉ ngó thì chịu sao nổi :-??

Mình là mình tính bán vé cho Na9 ấy chứ =)) =))

Pluto
17-09-2012, 05:44 PM
Đừng xấu hổ, đến khi nào ặc ặc mà ko kiện anh Phích là được rồi =))

Thật mà, đợt này có dám ra ăn free đâu :shiver:

victor
17-09-2012, 05:46 PM
Thấy bảo sếp gọi 5 phút Buto ko có mặt là cấm vận mà =))

Pluto
17-09-2012, 05:57 PM
Thấy bảo sếp gọi 5 phút Buto ko có mặt là cấm vận mà =))

Thì thế mới khổ cái thân em, toàn hàng cứu đói mà ko được ra làm miếng nào :o017:

alexoxo
17-09-2012, 06:29 PM

Nhớ nhá, mình chỉ ăn được mỗi đậu xanh trứng mặn, thập cẩm thập kiếc là xin kiếu :)

Pluto
17-09-2012, 06:54 PM
Nhớ nhá, mình chỉ ăn được mỗi đậu xanh trứng mặn, thập cẩm thập kiếc là xin kiếu :)

Thôi, đậu xanh trứng mặn vừa đẳt vừa hút khách, mang thập cẩm đi cũng được L2L :D

Yankumi
17-09-2012, 07:28 PM
Chuyến này chủ đích là đến được Chế Tạo & kịp chuyển quà tặng trước Trung Thu cho các cháu thôi. Đi vào đi ra trong 2 ngày cũng khá vất rồi, a ko mong cung đường hoành tráng hơn em ạh. Mập có thể sẽ đi xe đạp với 3 xe khác nữa chứ không phải độc hành xe đạp nhé.
Tức 1 xe đạp và 3 xe máy... chậc chậc...

Yankumi
17-09-2012, 07:34 PM
Aloxo điêu vãi ra í, cái hôm đầu chị Linh mang bánh trung thu với chè bếp cồn các kiểu ở bãi cỏ Ngọc Thụy thì mùi vị ai nếm cho, chả Xô xô lù lù ợ đấy thì ai :))))

alexoxo
17-09-2012, 07:50 PM
Thôi, đậu xanh trứng mặn vừa đẳt vừa hút khách, mang thập cẩm đi cũng được L2L :D

Cung Chế tạo với sản xuất này còn đến hơn chục ngày, đã chốt đâu mà lo thiếu xe đap

Aloxo điêu vãi ra í, cái hôm đầu chị Linh mang bánh trung thu với chè bếp cồn các kiểu ở bãi cỏ Ngọc Thụy thì mùi vị ai nếm cho, chả Xô xô lù lù ợ đấy thì ai :))))

Yan mồm rộng chỉ mải ăn chả để ý đek gì, hôm đấy nốc đẫy kem vào nên có ăn bánh đâu. Mà chả biết bánh Hữu Nghị hay Kinh đô gì đấy so với Thủy Tạ thì dư lào Yan nhỉ :D

Yankumi
17-09-2012, 08:05 PM
Cung Chế tạo với sản xuất này còn đến hơn chục ngày, đã chốt đâu mà lo thiếu xe đap

Yan mồm rộng chỉ mải ăn chả để ý đek gì, hôm đấy nốc đẫy kem vào nên có ăn bánh đâu. Mà chả biết bánh Hữu Nghị hay Kinh đô gì đấy so với Thủy Tạ thì dư lào Yan nhỉ :D
Iẻm chả đc ăn Hữu Nghị, chả đc ăn Kinh Đô, mới đc ăn Thủy Tạ với Đông Phương thần truyền của Hải Phòng thôi ạ, nên chả so sánh đc... Cơ nói chung là ngon lắm :"> ( Chả cần ăn thử cũng đoán bít Thủy Tạ hơn đứt Hữu Nghị dồi, khỏi thử =)))))))

dihockhongdanhban
17-09-2012, 08:09 PM
Bác Thành cho em hỏi, có cách nào là sáng 01/10 (trước 7h) em có mặt ở HN không?

dihockhongdanhban
17-09-2012, 08:18 PM
Iẻm chả đc ăn Hữu Nghị, chả đc ăn Kinh Đô, mới đc ăn Thủy Tạ với Đông Phương thần truyền của Hải Phòng thôi ạ, nên chả so sánh đc... Cơ nói chung là ngon lắm :"> ( Chả cần ăn thử cũng đoán bít Thủy Tạ hơn đứt Hữu Nghị dồi, khỏi thử =)))))))

Chú thì cái gì chẳng ăn và chẳng khen ngon. Ăn xong là nằm phưỡn bụng ra. Con trai con nứa

alexoxo
17-09-2012, 08:54 PM
Bác Thành cho em hỏi, có cách nào là sáng 01/10 (trước 7h) em có mặt ở HN không?

Có đấy, thuê lấy cái trực thăng mà đi phợt :))

thanhnc
17-09-2012, 09:11 PM

Tối ngày thứ 2 (CN, ngày 30/9), khi ra tới MCC, nếu không tham gia vụ la cà chơi bời chụp choẹt từ MCC về Nghĩa Lộ thì chú có thể đón xe Lai Châu - HN (đi qua trung tâm trị trấn MCC) về thẳng HN nhé, có chuyến qua MCC tầm 7h tối. Dự là 2h sáng 1/10 đã về tới HN rồi. Vé người MCC - HN là 200k. Còn đâu làm dư nào để chú về được nhà lúc nửa đêm thì tùy chuyên môn của chú nhá.

Đính chính là 3 xe đạp nhé.

qua rồi cái thời CHỨNG MINH RẰNG, thanh nhể :D

Vẫn phải chứng minh chứ. Tỉ dụ như "LƯƠNG TUẤN hãy chứng minh rằng Alo123 không phải là THÝM":o034:

P/S: Đã cập nhật thời gian khởi hành ngày 28/9.

Pluto
18-09-2012, 12:30 AM

Con Yan cái gì chả ngon, cho ăn thêm cả bánh trung thu Hải Hà, Hải Châu, Hải Dớ, Hải Dóng,.. thì cũng thấy cái nào ngon =)) =))

Pluto
18-09-2012, 12:40 AM

Thế thì đi cùng đoàn lên MCC, ko đi Chế Tạo mà lang thang chơi bời hẳn 1 ngày T7, sáng CN tà tà về HN là OK

Pluto
18-09-2012, 12:42 AM
Vẫn phải chứng minh chứ. Tỉ dụ như "LƯƠNG TUẤN hãy chứng minh rằng Alo123 không phải là THÝM":o034:

Thým Alo123 thì chứng minh thế quái nào ko phải là thím :xitmau:

dau
18-09-2012, 09:33 AM
Mềnh cũng chưa được ăn bánh trung thu của Mít ý :((:((

Pluto
18-09-2012, 10:01 AM
Mềnh cũng chưa được ăn bánh trung thu của Mít ý :((:((

Tối mai nhể, chửa tour Oẹ mời các bạn ra ọp vụ MCC này, mời Mit ra thử áo mẫu với Phích này, lập Ban bánh khảo chấm điểm bánh trung thu của Mit hay của Yan ngon để mua này :gach:

alooooooo123
18-09-2012, 10:04 AM

29-30/09 nằm nhà ngụ nghị, sáng 01/10 ở HN :))

alooooooo123
18-09-2012, 10:06 AM
cái này khó :))

Na chín
18-09-2012, 10:07 AM

Thým thì chả việc quái gì phải chứng minh cũng biết là ko phải thím rồi =))

Pluto
18-09-2012, 10:10 AM
Thým thì chả việc quái gì phải chứng minh cũng biết là ko phải thím rồi =))

cái này khó :))

Na9 với thým Alo123 đi chỗ khác chứng minh thým Alo123 là thým 100% đi rồi post kết quả cho cả nhà biết, trả lại yên bình cho cu Thành ở thớt này đê :D

alooooooo123
18-09-2012, 10:16 AM
Na9 với thým Alo123 đi chỗ khác chứng minh thým Alo123 là thým 100% đi rồi post kết quả cho cả nhà biết, trả lại yên bình cho cu Thành ở thớt này đê :D

khồng, đã trót vào đây rồi thì chúng mình à ơi nhau tí đi tô :))

Pluto
18-09-2012, 10:17 AM
khồng, đã trót vào đây rồi thì chúng mình à ơi nhau tí đi tô :))

Đã bẩu mà, Alo123 ứ phải gu mình thích, đến Phích to mon men đến còn ăn đạp, Na9 thì có thể =)) =))

alooooooo123
18-09-2012, 10:19 AM
Đã bẩu mà, Alo123 ứ phải gu mình thích, đến Phích to mon men đến còn ăn đạp, Na9 thì có thể =)) =))

vòng 1 - 2 hay 3 của mình đều vựt trội so vs Na9 đấy :))

Pluto
18-09-2012, 10:22 AM
vòng 1 - 2 hay 3 của mình đều vựt trội so vs Na9 đấy :))

Vòng 1,2,3 là gì, có ăn được không :gach:
Đến tầm tuổi này mình là mình chấm từ đầu gối trở xuống rồi =)) =))

alooooooo123
18-09-2012, 10:25 AM
Vòng 1,2,3 là gì, có ăn được không :gach:
Đến tầm tuổi này mình là mình chấm từ đầu gối trở xuống rồi =)) =))
đến mức này rồi cơ à TÔ, sao nhanh zậy :))

Pluto
18-09-2012, 10:27 AM
đến mức này rồi cơ à TÔ, sao nhanh zậy :))

Mất niềm tin từ các số đo trên sau khi thăm 1 loạt các trang ảnh sâu bít =))) =)), giờ còn mỗi cái đầu gối là ko biết nói dối =)) =))

alooooooo123
18-09-2012, 10:27 AM
NA ơi, khỏi đi NÂNG NA à :))

Na chín
18-09-2012, 10:47 AM
NA ơi, khỏi đi NÂNG NA à :))

Vẫn còn có thứ phải nâng lên, LÊN GỐI ấy mà Lô :D

Na chín
18-09-2012, 10:48 AM
Mất niềm tin từ các số đo trên sau khi thăm 1 loạt các trang ảnh sâu bít =))) =)), giờ còn mỗi cái đầu gối là ko biết nói dối =)) =))

Bu bé giờ chỉ dùng mồm miệng, lại chỉ quan tâm từ đầu gối trở xuống, thế thì mình té nhé, chả dám nhận lễ thế đâu, tổn thọ chết /:)

thanhnc
18-09-2012, 12:18 PM
Đọc mãi 2 trang toàn thấy bọn gái zả trai chym nhau, à ơi nhau. Hị hị

Pluto
18-09-2012, 02:05 PM
Bu bé giờ chỉ dùng mồm miệng, lại chỉ quan tâm từ đầu gối trở xuống, thế thì mình té nhé, chả dám nhận lễ thế đâu, tổn thọ chết
/:)

Hớ, đấy là lúc còn ánh sáng đẹp, chứ lúc tờ mờ & tắt đền thì phải quan tâm cái khác chứ =))

Pluto
18-09-2012, 02:06 PM
Đọc mãi 2 trang toàn thấy bọn gái zả trai chym nhau, à ơi nhau. Hị hị

Chủ thớt dễ tính quá chứ sao :D, hay để kéo lên cho dài như topic bên kia nhá :o027:

alooooooo123
18-09-2012, 03:23 PM
Chủ thớt dễ tính quá chứ sao :D, hay để kéo lên cho dài như topic bên kia nhá :o027:
kéo fải cân vào - dụ như 14 vs 114 í tô

Pluto
18-09-2012, 03:28 PM
kéo fải cân vào - dụ như 14 vs 114 í tô

Vậy tạm thời dừng spam ở thớt này để kéo thớt kia lên, sau đó cân đối, nhỉ :D

vuongchicuong
18-09-2012, 06:39 PM
Thành NC ơi, anh nhận chở hết đồ quyên được đến MCC nhé. Đến chỗ nào có thể gửi xe lại được.

thanhnc
18-09-2012, 07:01 PM
Thành NC ơi, anh nhận chở hết đồ quyên được đến MCC nhé. Đến chỗ nào có thể gửi xe lại được.

Em đã liên lạc đặt phòng ở nhà nghỉ Bưu Điện, chỗ gửi xe thoải mái anh nhé.

filth_little_secret
18-09-2012, 10:58 PM
Anh Thành ơi!Em có 1 ôm muốn đi chuyến này??Có thể sắp xếp được cho em không?Em thì đến sang tuần em báo nhé...xem tình hình sức khỏe với lại lịch trình thế nào cái đã :D

Yankumi
19-09-2012, 10:54 AM
Anh Thành ơi!Em có 1 ôm muốn đi chuyến này??Có thể sắp xếp được cho em không?Em thì đến sang tuần em báo nhé...xem tình hình sức khỏe với lại lịch trình thế nào cái đã :D

a Thanhnc e cũng mới tuyển thểm đc 1 xế nữa có nhận ko để e còn báo bạn ấy tối nay ra BHĐ giao lưu đây???

thanhnc
19-09-2012, 11:04 AM

Em hỏi bạn em nếu có tham gia đi đc thì chốt sớm để a tìm thêm xế nhé.

a Thanhnc e cũng mới tuyển thểm đc 1 xế nữa có nhận ko để e còn báo bạn ấy tối nay ra BHĐ giao lưu đây???

Tốt quá, nhận luôn, em báo giúp anh nhé.

love2live
19-09-2012, 12:49 PM
Update giúp em là anh Phích ủng hộ thêm 60k cho tròn thành 300k roài nhá.

Yankumi
19-09-2012, 01:01 PM
Update giúp em là anh Phích ủng hộ thêm 60k cho tròn thành 300k roài nhá.

Phic to chả nhẽ để 240k ngượng ư =)) theo em cứ để 240k nó mới chuẩn bữa chè từ thiện chứ :)) Phíc ơi là phíc

vuongchicuong
19-09-2012, 03:03 PM
Nhận thêm tối đa là 4 ôm. Điều kiện: Chạy bộ từ Mù vào Chế Tạo cùng đoàn :))

dau
19-09-2012, 03:40 PM
Nhận thêm tối đa là 4 ôm. Điều kiện: Chạy bộ từ Mù vào Chế Tạo cùng đoàn :))
vào chế tạo đi bộ e thấy còn nhanh hơn đi xe đạp anh ạh, cái công trèo lên xong lại nhảy xuốgn dắt xe nhục lắm ý :D=))

Pluto
19-09-2012, 03:55 PM
vào chế tạo đi bộ e thấy còn nhanh hơn đi xe đạp anh ạh, cái công trèo lên xong lại nhảy xuốgn dắt xe nhục lắm ý :D=))

Giới thiệu tour thế này thảo nào mông mái chạy sạch, còn sót lại mỗi Mập siêu nhưn =)) =))

dau
19-09-2012, 04:04 PM
Giới thiệu tour thế này thảo nào mông mái chạy sạch, còn sót lại mỗi Mập siêu nhưn =)) =))
thì thía đã bảo cái cung lày mà nắng còn đỡ chứ cuối tuần mưa thì nhục lém ý, nếu mưa thì khuyên chân thành các bác là đi bộ cho nó nhanh

thanhnc
19-09-2012, 04:06 PM

Có 1 em xe full MTB downhill chạy tuyến này thì quá tuyệt nhỉ.

Pluto
19-09-2012, 04:07 PM
thì thía đã bảo cái cung lày mà nắng còn đỡ chứ cuối tuần mưa thì nhục lém ý, nếu mưa thì khuyên chân thành các bác là đi bộ cho nó nhanh

Hị hị, mưa thì như lời mấy ông vừa đi, chuẩn bị 1 người khiêng 1 xe đạp, 4 người làm cáng treo xe máy :o031:

dau
19-09-2012, 04:12 PM
Hị hị, mưa thì như lời mấy ông vừa đi, chuẩn bị 1 người khiêng 1 xe đạp, 4 người làm cáng treo xe máy :o031:
chuẩn rồi đới, hum đó e ở nhà cầu nắng cho đoàn a thành

thanhnc
19-09-2012, 04:13 PM

Tuần này mưa nhưng tuần sau sẽ có nắng hanh hanh, gió thu nhè nhẹ thổi, trăng lộng lẫy trên cao.

Pluto
19-09-2012, 04:27 PM
Tuần này mưa nhưng tuần sau sẽ có nắng hanh hanh, gió thu nhè nhẹ thổi, trăng lộng lẫy trên cao.

Được thế thì ổn roài còn giè, nhiều khi trời ko chiều lòng người...

Chửa tour ăn chay ngủ nhạt từ hôm nay đi nhé, sẽ được cô thương :)

victor
19-09-2012, 04:35 PM
Khiếp, các bạn tự dưng lại dịu dàng đằm thắm thế, ko như mọi khi ném đá, trù úm cầu này cầu nọ tán loạn lên =))

Pluto
19-09-2012, 04:40 PM
Khiếp, các bạn tự dưng lại dịu dàng đằm thắm thế, ko như mọi khi ném đá, trù úm cầu này cầu nọ tán loạn lên =))

Eó gì, đi chơi thì mới có đứa GATO :o031:
Đằng này đi làm việc có ích, phía trước là mấy ngày hành xác, chả biết có về HN ngay được ko, trù ẻo các bạn để các bạn đi mất à :o031:

victor
19-09-2012, 04:48 PM
Cái này cũng là kết hợp đi chơi mà :hoho:

Pluto
19-09-2012, 05:00 PM
Cái này cũng là kết hợp đi chơi mà :hoho:

Rồi, ông đợi, chui từ Chế Tạo ra, còn sức ấy mà chơi với chả chế =)) =))

thanhnc
19-09-2012, 05:10 PM
Rồi, ông đợi, chui từ Chế Tạo ra, còn sức ấy mà chơi với chả chế =)) =))

Đi xe máy nếu gặp trời mưa thì cũng vất vả thật. Nhưng nếu hên, gặp hôm nắng đẹp thì cứ gọi là xong sớm về sớm, tha hồ chơi bời nhé. Cứ xác định 50/50 anh ạh. Ngoan Kô thương, lo gì mưa nắng.

dau
19-09-2012, 05:13 PM
Xin lỗi a thành trước khi nói câu này
E chưa bao giờ tấy cái trung thu nào mà ko mưa hết ý, có thì tỉ lệ 9/1 ạh:o031::o031:

thanhnc
19-09-2012, 05:59 PM
Xin lỗi a thành trước khi nói câu này
E chưa bao giờ tấy cái trung thu nào mà ko mưa hết ý, có thì tỉ lệ 9/1 ạh:o031::o031:

Em chưa thấy không có nghĩa là người khác chưa thấy. Hà Nội, Hà Nam mưa thì không có nghĩa là Yên Bái cũng mưa. Trung thu nào cũng mưa thì không có nghĩa là năm nay cũng mưa. Ố dề.

filth_little_secret
19-09-2012, 10:12 PM
Anh Thành cho em đặt gạch đi xe đạp nhé...sang tuần em chốt!Chủ nhật đi kiểm tra sức khỏe cái :d

thanhnc
19-09-2012, 10:17 PM
Anh Thành cho em đặt gạch đi xe đạp nhé...sang tuần em chốt!Chủ nhật đi kiểm tra sức khỏe cái :d
Oki, tình hình bạn ôm của em ntn nhỉ có chốt ko đấy, báo sớm nhé. Nếu ổn thì đi xe đạp nhé ko thì cứ chạy xe máy em ạh.

filth_little_secret
19-09-2012, 11:07 PM
A chốt cho em 1 xế nhé. Đặt gạch :))

Pluto
20-09-2012, 12:30 AM
Đi xe máy nếu gặp trời mưa thì cũng vất vả thật. Nhưng nếu hên, gặp hôm nắng đẹp thì cứ gọi là xong sớm về sớm, tha hồ chơi bời nhé. Cứ xác định 50/50 anh ạh. Ngoan Kô thương, lo gì mưa nắng.

Iem hụt chuyến trước, muốn join chuyến sau dưng mà lại xoắn vụ thời gian và hành xác, đành ngậm ngùi nghỉ ngơi, sang tháng 11 hóng mấy quả Y Tý, Hà Giang vậy :o020:

thanhnc
20-09-2012, 12:56 AM
Iem hụt chuyến trước, muốn join chuyến sau dưng mà lại xoắn vụ thời gian và hành xác, đành ngậm ngùi nghỉ ngơi, sang tháng 11 hóng mấy quả Y Tý, Hà Giang vậy :o020:

Xe côn tay ngon thế mà lo hành xác?

Pluto
20-09-2012, 01:00 AM
Xe côn tay ngon thế mà lo hành xác?

Vầng, nó ngon trên đường ngon, đường mưa thì anh đẩy hộ em con xe ~150kg (cả xăng & đồ đạc) đấy nhá :barf:

victor
20-09-2012, 11:23 AM
Ngựa thồ tuyển ôm đi cho đầm xe đây :gach:

Pluto
20-09-2012, 11:28 AM

Vãi Phích, tuyển ôm cơ đấy =)) =))

Na chín
20-09-2012, 11:32 AM

Anh Phích tuyển ôm trên forum, tuyển xế bên FB ---> Lại thêm một người khó xác định giới tính à =))

victor
20-09-2012, 12:01 PM

Chứ sao, xế xịn đơi :o048:

Anh Phích tuyển ôm trên forum, tuyển xế bên FB ---> Lại thêm một người khó xác định giới tính à =))

Trên FB anh tuyển ôm cho bạn gái Thanhnc nhóe :o05:

Na chín
20-09-2012, 12:05 PM

Anh tuyển ôm, bạn gái ThanhNC tuyển xế, thế ko phải là cung đã gặp cầu hay sao?

Pluto
20-09-2012, 12:12 PM
Anh tuyển ôm, bạn gái ThanhNC tuyển xế, thế ko phải là cung đã gặp cầu hay sao?

Bạn gái Thanhnc biết vị của Phích nên ứ chịu =)) =))

thanhnc
20-09-2012, 12:12 PM

Phíc to lú mịa nó rồi. Nếu là bạn gái thì sẽ là ôm, mà ôm thì tuyển xế. Ai lại "tuyển ôm cho bạn gái". Mà anh đính chính hộ em cái chữ "bạn gái Thanhnc" không có em lại khó ăn nói. Bạn gái nào hử.

Na chín
20-09-2012, 12:14 PM
Phíc to lú mịa nó rồi. Nếu là bạn gái thì sẽ là ôm, mà ôm thì tuyển xế. Ai lại "tuyển ôm cho bạn gái". Mà anh đính chính hộ em cái chữ "bạn gái Thanhnc" không có em lại khó ăn nói. Bạn gái nào hử.

Ơ, hóa ra Yo cũng vào xem mấy topic này à :D

Pluto
20-09-2012, 12:15 PM
Ơ, hóa ra Yo cũng vào xem mấy topic này à :D

Yo nó theo dõi 24/24 đấy chứ =)) =))

Na chín
20-09-2012, 12:19 PM
Yo nó theo dõi 24/24 đấy chứ =)) =))

Thế là lại có thêm 1 đối tượng để dìm hả Bu bé =))

victor
20-09-2012, 12:24 PM

Chả nhẽ bạn trai =))

Pluto
20-09-2012, 12:25 PM
Chả nhẽ bạn trai =))

Bạn gái là con gái, và là bạn, chứ ko phải "bạn gái" =)) =))

victor
20-09-2012, 12:31 PM
Ừa, mình có để trong nháy nháy đâu, mình để bình thường mà, nên mọi ng nghĩ bình thường đi đừng suy luận lung tung :D

Na chín
20-09-2012, 12:31 PM
Chả nhẽ bạn trai =))

Bạn gái là con gái, và là bạn, chứ ko phải "bạn gái" =)) =))

Là bạn gái chứ ko phải là "bạn gái" nghĩa là bạn "gái" hay là "bạn" gái nhỉ :-??

Pluto
20-09-2012, 12:35 PM
Là bạn gái chứ ko phải là "bạn gái" nghĩa là bạn "gái" hay là "bạn" gái nhỉ :-??

Giống Na9 ấy, giờ được tấn cấp bạn gái Pluto, chỉ là bạn bè thân thiết (online, offline thì chờ xét) chứ ko có tà tâm =)) =))

Na chín
20-09-2012, 12:38 PM
Giống Na9 ấy, giờ được tấn cấp bạn gái Pluto, chỉ là bạn bè thân thiết (online, offline thì chờ xét) chứ ko có tà tâm =)) =))

Ồ, theo định nghĩa thế này thì mình ko gọi Bu bé là "bạn trai" / bạn trai / "bạn" trai / bạn "trai" của mình được rồi /:)

Pluto
20-09-2012, 12:39 PM
Ồ, theo định nghĩa thế này thì mình ko gọi Bu bé là "bạn trai" / bạn trai / "bạn" trai / bạn "trai" của mình được rồi /:)

Cái đấy mình chả quyết định được, chả xoắn =)) =))

thanhnc
21-09-2012, 11:38 AM
Các thành viên tham gia chuyến này vui lòng cập nhật thông tin cá nhân (Họ tên đầy đủ, Ngày tháng năm sinh, Số CMTND, ngày cấp, nơi cấp) để đăng ký mua bảo hiểm du lịch nhé. Có thể cập nhật tại đây hoặc SMS cho Thanhnc

Na chín
21-09-2012, 11:42 AM
Các thành viên tham gia chuyến này vui lòng cập nhật thông tin cá nhân (Họ tên đầy đủ, Ngày tháng năm sinh, Số CMTND, ngày cấp, nơi cấp) để đăng ký mua bảo hiểm du lịch nhé. Có thể cập nhật tại đây hoặc SMS cho Thanhnc

Muốn SMS cho Thành thì Thành phải quăng số cầm chân cầm tay gì đó lên đây chứ, các bạn mới chắc gì đã có số ;)

alexoxo
21-09-2012, 11:45 AM

- Phạm Việt Dũng
- 07/8/1984
- 012496532
- 17/8/2006 - Hà Nội

thanhnc
21-09-2012, 12:10 PM
Muốn SMS cho Thành thì Thành phải quăng số cầm chân cầm tay gì đó lên đây chứ, các bạn mới chắc gì đã có số ;)

Bố khỉ, số lù lù ở trển thì có thèm ngó tới đâu. Mình vừa bôi đỏ + đậm mấy cái số cầm chân cầm tay ở trên, Mẹ Na dòm hộ cái nhé, hé hé.

Pluto
21-09-2012, 12:11 PM

Bố khỉ, số lù lù ở trển thì có thèm ngó tới đâu.

Na cũng NGẪN =)) =))

Na chín
21-09-2012, 12:19 PM
Bố khỉ, số lù lù ở trển thì có thèm ngó tới đâu. Mình vừa bôi đỏ + đậm mấy cái số cầm chân cầm tay ở trên, Mẹ Na dòm hộ cái nhé, hé hé.

Na cũng NGẪN =)) =))

Chết rồi, giờ cứ phải bôi đỏ in đậm chữ to đập vào mắt thì mới thấy :dead:

alooooooo123
21-09-2012, 12:45 PM
Chết rồi, giờ cứ phải bôi đỏ in đậm chữ to đập vào mắt thì mới thấy :dead:

Tô lưu ý tự bôi đỏ những bộ phận mà NA cần "tập trung hỏa lực" nhé

Na chín
21-09-2012, 12:57 PM

Giờ già rồi nên chỉ có thể tập trung nhãn lực thôi Lô ạ, các lực khác vứt đi hết rồi /:)

Pluto
21-09-2012, 01:07 PM

Ví dụ?
Mà đây có phải thớt của mình đek đâu mà bôi đỏ, của Thành còm đấy chứ :o025:

thanhnc
21-09-2012, 01:12 PM
Tình hình nhân lực ban căng quá, cần thêm 2 xế độc hành hỗ trợ chuyển đồ đến Chế Tạo đây, các spammer tung tin tuyển hộ đi nhé.

victor
21-09-2012, 01:39 PM
Anh vừa thồ đồ vừa thồ ôm hay gì nhỉ? :D

Mập Đại Ka
21-09-2012, 01:44 PM
Nếu thiếu xế thì bắt ôm ở nhà hoặc đi bộ=)) sao phải ngợi, tốc độ đường nào chả như nhau mà=)). Có khi đi bộ còn lên trên đấy nằm phểnh râu uống nước trước í chứ. Chả như đi Ngải thầu ấy, mềnh đạp hộc bơ còn bọn trẻ con cứ nhởn nhơ đi bộ vượt qua mặt mềnh còn gì:d

Pluto
21-09-2012, 02:01 PM

Anh chỉ làm trâu làm ngựa chở đồ thôi, mơ mà cóa ôm =)) =))

thanhnc
21-09-2012, 02:26 PM

Anh tự tin tay xế & em xe của a ko. Nếu ok thì anh xế bạn Xích Líp. Ko ok thì thồ đồ nhóe. hí hí

meoyeu0107
21-09-2012, 02:48 PM
Tình hình nhân lực ban căng quá, cần thêm 2 xế độc hành hỗ trợ chuyển đồ đến Chế Tạo đây, các spammer tung tin tuyển hộ đi nhé.

Đóa, ghét em hay sao mà hôm thứ 4 đi off hỏi thiếu xế chở đồ không thì kêu đủ rồi :shiver:

Em đăng ký 1 chân chở đồ trong TH thiếu xế chở đồ (không chở Hot girl nhóe, sợ lộ giới tính thiệt lắm :(( ), còn nếu có đủ người chỏ đồ rồi thì thôi, Trung Thu ở nhà ra đường cua PCT :o014:

victor
21-09-2012, 02:59 PM
Anh chỉ làm trâu làm ngựa chở đồ thôi, mơ mà cóa ôm =)) =))

Có ô tô chở đồ từ HN lên MCC rồi nhé, từ MCC vào Chế Tạo mới cần xe máy chở đồ, nên kiểu gì cũng sẽ có ôm từ HN lên MCC nhé hí hí =))

meoyeu0107
21-09-2012, 03:06 PM
Giờ đọc lại trang 1 mới để ý danh sách thay đổi nhiều quá nhỉ, có muốn chở Hot Girl cũng khó :o062:.

Nói chung là thiếu xế chở đồ thì bác cứ cho em 1 chân nhé, yên tâm tay lái ổn. Chủ Nhật xong việc em độc hành về HN luôn :D

alexoxo
21-09-2012, 03:09 PM
Giờ đọc lại trang 1 mới để ý danh sách thay đổi nhiều quá nhỉ, có muốn chở Hot Girl cũng khó :o062:.

Nói chung là thiếu xế chở đồ thì bác cứ cho em 1 chân nhé, yên tâm tay lái ổn. Chủ Nhật xong việc em độc hành về HN luôn :D

Máu quạ :))))))))))))))))

meoyeu0107
21-09-2012, 03:12 PM

Bắt chiếc làm người tốt giống anh thôi mà =))

alooooooo123
21-09-2012, 03:26 PM

người tốt vs nhau thì nên hích lại gần nhau hơn :))

thanhnc
21-09-2012, 03:56 PM
Đóa, ghét em hay sao mà hôm thứ 4 đi off hỏi thiếu xế chở đồ không thì kêu đủ rồi :shiver:
Em đăng ký 1 chân chở đồ trong TH thiếu xế chở đồ (không chở Hot girl nhóe, sợ lộ giới tính thiệt lắm :(( ), còn nếu có đủ người chỏ đồ rồi thì thôi, Trung Thu ở nhà ra đường cua PCT :o014:

Em ơi, vì hôm đấy có 2 xế chưa rút, bạn anh cũng mới báo "chờ xem đã" nên a phải tuyển thêm.

Em ơi đường từ HN đến MCC thì có thể cưỡi ngựa xem hoa được nhưng đoạn từ trung tâm huyện vào xã Chế Tạo là đường off road, thực sự rất khó khăn đấy, không đơn giản như chuyến 21/9 này đâu. Nếu mưa thì cứ tập xác định là lê cbn lết. Thế nên a sẽ không dám nhận xế nữ đi cùng, em đừng giận nhé. Nếu em có thể tham gia thì làm ôm thôi. Tự kiếm xế hoặc có thể rủ Aloxo đi xe máy, hi hi

Pluto
21-09-2012, 04:02 PM
người tốt vs nhau thì nên hích lại gần nhau hơn :))

Alo phân biệt đối xử, phũ phàn với mình :((
Bên kia dìm hàng mình vụ hun Mập, sang bên này cổ vũ 2 chị em Ale và Mèo Yêu, dư thế là dư lào :shiver:

Nhip
21-09-2012, 04:11 PM
Alo phân biệt đối xử, phũ phàn với mình :((
Bên kia dìm hàng mình vụ hun Mập, sang bên này cổ vũ 2 chị em Ale và Mèo Yêu, dư thế là dư lào :shiver:

do ăn ở thôi :nosepick:

meoyeu0107
21-09-2012, 04:15 PM
Em ơi đường từ HN đến MCC thì có thể cưỡi ngựa xem hoa được nhưng đoạn từ trung tâm huyện vào xã Chế Tạo là đường off road, thực sự rất khó khăn đấy, không đơn giản như chuyến 21/9 này đâu. Nếu mưa thì cứ tập xác định là lê cbn lết. Thế nên a sẽ không dám nhận xế nữ đi cùng, em đừng giận nhé. Nếu em có thể tham gia thì làm ôm thôi. Tự kiếm xế hoặc có thể rủ Aloxo đi xe máy, hi hi
Bác này phân biệt giới tính quá. Nếu em đi thì em làm xế chở đồ, không làm ôm đâu ạ.
Anh cứ tuyển xế đi, nếu đủ thì thôi, thiếu thì em xin góp sức. Em hiểu mục đích chính của chuyến đi, nó trùng với mục đích của em và cũng suy nghĩ đắn đo nên em mới mạo muội hỏi ý kiến bác.
Biết đâu đến ngày cuối lại cần đến em :D.

Nhip
21-09-2012, 04:22 PM
Bác này phân biệt giới tính quá. Nếu em đi thì em làm xế chở đồ, không làm ôm đâu ạ.
Anh cứ tuyển xế đi, nếu đủ thì thôi, thiếu thì em xin góp sức. Em hiểu mục đích chính của chuyến đi, nó trùng với mục đích của em và cũng suy nghĩ đắn đo nên em mới mạo muội hỏi ý kiến bác.

a Thành nói zậy cúng đúng đới, chứ hok phải phân biệt giới tính đâu :)
nếu Mèo tự tin zậy thì trc mắt mai cứ chuẩn bị tinh thần backup cho đôi Hà-Ngân nhóe

meoyeu0107
21-09-2012, 04:27 PM
nếu Mèo tự tin zậy thì trc mắt mai cứ chuẩn bị tinh thần backup cho đôi Hà-Ngân nhóe

Ngankute là muốn đi cùng Nhip nên mới bảo Meo đi riêng, may sao Meo mát tay cưa đc Bờm đấy chứ. Chứ không thì Meo đã định chở Ngan đi rồi :nosepick:

Pluto
21-09-2012, 04:27 PM

Cần gì, mai lên Mù, chọn đoạn đường nào xấu Nhip đạp xe Mèo Yêu đổ kềnh, rồi bắt Mèo Yêu tự dựng xe, tự dắt bộ qua chỗ đoạn đường xấu đấy. Làm vài lần nếu vẫn chịu được thì tuần tới ới cu Thành còm gia nhập hội Chế :D

Pluto
21-09-2012, 04:28 PM
Ngankute là muốn đi cùng Nhip nên mới bảo Meo đi riêng, may sao Meo mát tay cưa đc Bờm đấy chứ. Chứ không thì Meo đã định chở Ngan đi rồi :nosepick:

Oạch, Nhip theo Mập, Ngankute (hơi Mập) theo Nhíp, Mập theo ai đó còm còm =)) =))

meoyeu0107
21-09-2012, 04:29 PM
Cần gì, mai lên Mù, chọn đoạn đường nào xấu Nhip đạp xe Mèo Yêu đổ kềnh, rồi bắt Mèo Yêu tự dựng xe, tự dắt bộ qua chỗ đoạn đường xấu đấy. Làm vài lần nếu vẫn chịu được thì tuần tới ới cu Thành còm gia nhập hội Chế :D

Thế lúc đấy có cần buộc Bờm sau xe giả làm quà cho các cháu không anh ?

Nhip
21-09-2012, 04:30 PM

ôi trời k nói sớm để mừn đi xe mái :o062:

Pluto
21-09-2012, 04:31 PM

Cũng được, tưới đủ nước, trét đủ bùn lên nhá =)) =))

Nhip
21-09-2012, 04:32 PM

mang thằng Bủm vào làm quà có khi còn bị dân làng oánh cho ý

Pluto

Anh quote 1 loại bài của chú thề sống thề chết là đi xe đạp bây giờ, trên này toàn ma xó mà mài dám qua mặt anh em à :die:

meoyeu0107

Đã muộn đâu, Nhíp lai Ngan, bạn Yan lai Hahong, quá đẹp

dau
21-09-2012, 04:35 PM
iem xung phong làm xế được hem nhưng phải free cho iem nhé, đi mù về hết xiền rồi ý :(

Nhip
21-09-2012, 04:36 PM
Anh quote 1 loại bài của chú thề sống thề chết là đi xe đạp bây giờ, trên này toàn ma xó mà mài dám qua mặt anh em à :die:

iem mà biết Ngan cuteo có ý đồ như zậy thì đã chạ thề thốt mà làm j :o04:

meoyeu0107
21-09-2012, 04:36 PM
iem xung phong làm xế được hem nhưng phải free cho iem nhé, đi mù về hết xiền rồi ý :(

Ấy chưa, anh Thanh có dám lắc đầu xế này không :-?

Nhip
21-09-2012, 04:37 PM
Đã muộn đâu, Nhíp lai Ngan, bạn Yan lai Hahong, quá đẹp

Yan nó đi vs đoàn khác mà, tối mới gặp nhau
mình thì setup xe cộ xong hết rùi, k hủy đc :o026:

Nhip
21-09-2012, 04:37 PM

free choa iem nữa là có thêm 1 xế ;))

meoyeu0107
21-09-2012, 04:38 PM
iem mà biết Ngan cuteo có ý đồ như zậy thì đã chạ thề thốt mà làm j :o04:

Chạ sợ, lựa chọn giữa 2 điều, điều gì hơn thì làm. Thề thì làm bữa rượu xin nhỗi các cụ, gọi Ngan chứng kiến là okie :o013:

dau
21-09-2012, 04:38 PM
Yan nó đi vs đoàn khác mà, tối mới gặp nhau
mình thì setup xe cộ xong hết rùi, k hủy đc :o026:
oki Chị cho Nhíp hủy, và tiền thừa ko trả lại :o013::o013:

Nhip
21-09-2012, 04:41 PM
Chạ sợ, lựa chọn giữa 2 điều, điều gì hơn thì làm. Thề thì làm bữa rượu xin nhỗi các cụ, gọi Ngan chứng kiến là okie :o013:

oài, băn khoăn dzữ
mà thôi, đã quyết thì làm đến cùng
sau chuyến này tính tiếp

Nhip
21-09-2012, 04:41 PM
oki Chị cho Nhíp hủy, và tiền thừa ko trả lại :o013::o013:

1, khồng bao vờ, nhá
2, e đã đóng tiền đâu, chiều ra bến xe mới đóng nhá

dau
21-09-2012, 04:42 PM
oài, băn khoăn dzữ
mà thôi, đã quyết thì làm đến cùng
sau chuyến này tính tiếp
Sau chuyến này lại *éo dám đạp xe cùng emong ý :)):))

thanhnc
21-09-2012, 04:42 PM

A hiểu thiện ý của em nhưng em cũng nên biết chuyện này: Thanhnc có liên lạc với người ở Bưu Điện huyện Mù Căng Chải để nhờ thuê xe máy trong trường hợp thiếu xe. Anh bạn đó đã tìm được chỗ thuê xe giúp mình & đã dặn Thanhnc là nói với người cho thuê xe rằng chỉ đi chơi loanh quanh MCC thôi, "anh đừng nói là thuê xe vào Chế Tạo, nếu biết anh vào Chế Tạo họ không muốn cho thuê đâu". Kể chuyện này để em cũng hình dung là dân ở đấy họ còn ngại cung đường này.
A ko phân biệt giới tính gì đâu e đừng khoác tiếng ác cho người xấu như thế chứ. :o026:

Pluto
21-09-2012, 04:46 PM
A hiểu thiện ý của em nhưng em cũng nên biết chuyện này: Thanhnc có liên lạc với người ở Bưu Điện huyện Mù Căng Chải để nhờ thuê xe máy trong trường hợp thiếu xe. Anh bạn đó đã tìm được chỗ thuê xe giúp mình & đã dặn Thanhnc là nói với người cho thuê xe rằng chỉ đi chơi loanh quanh MCC thôi, "anh đừng nói là thuê xe vào Chế Tạo, nếu biết anh vào Chế Tạo họ không muốn cho thuê đâu". Kể chuyện này để em cũng hình dung là dân ở đấy họ còn ngại cung đường này.
A ko phân biệt giới tính gì đâu e đừng khoác tiếng ác cho người xấu như thế chứ. :o026:

Nhiệt huyết của Mèo Yêu thì mình ghi nhận :)
Anh cũng ko biết em trải qua những cung đường vất vả chưa, nhưng đã đến mức Oẹ, Tu, Thành còm đều góp ý thì cũng nên bình tĩnh em ạ, cứ đi Mù về xem ntn đã :o025:

dau
21-09-2012, 04:49 PM
rất hoan nghênh tinh thần và tấm lòng của mèo nhưng ý kiến của a thành cũng đúng, ko phải phân biẹt giới tính nhưng quan trọng cung đường này khó và rất vất vả.
Các bạn ý đi tình nguyện rất cần những tấm lòng như bạn Mèo nhưng cũng cần những người có thể lực và kinh nghiệm để có thể vững trog những trường hợp bất khả kháng. Nó không nhẹ nhàng như đường lâm cũng chả như ba vì và tam đảo.Bạn mèo cứ đi mù về và đi qua khâu phạ, xác định đường vào chế tạo 100% như kiểu leo khâu phạ và đường thì xấu gấp tỉ lần ( đất + đá lổn nhổn ) rồi về quyết định lại nhé

Na chín
21-09-2012, 04:49 PM
Em Mèo có lòng thì cứ làm ôm, đoạn dễ thì cổ vũ động viên đấm bóp kể chuyện cười..... chăm sóc xế, đoạn khó thì tham gia bê xe đẩy xe vần xe cùng xế, lo gì thiếu việc nặng nhọc mà làm đâu :65:

victor
21-09-2012, 04:55 PM
Tuyển ôm đây, tuyển ôm đây, càng nhiều lựa chọn cho mềnh :o013:

alooooooo123
bìn tâm chưa mèo méo meo :))

meoyeu0107
Hị hị, cảm ơn các anh chị góp ý ạ! Vậy em sẽ xem lại xem chuyến cuối tuần này đường xá thế nào đã và mình có thể vượt qua mà không làm cản trở các thành viên khác không.
Dù sao nếu đi mà làm gánh nặng cho các thành viên khác thì thật sự là 1 điều đáng tiếc, và đáng xấu hổ nữa :sad:

alooooooo123
21-09-2012, 04:56 PM

tô ới, có hàng :))

alooooooo123
21-09-2012, 04:57 PM
..
Dù sao nếu đi mà làm gánh nặng cho các thành viên khác thì thật sự là 1 điều đáng tiếc, và đáng xấu hổ nữa :sad:

e dễ cũng đến 50 kí í chứ, Bờm cử thử chưa :D

alexoxo
21-09-2012, 04:57 PM

Ai thix cảm giác mạnh thì nên ôm a Phích đi vì mắt kém đi trời tối là hơi bị khoai đấy, vô phúc gặp trời mưa nữa thì nhất cnbnl :))

dau
21-09-2012, 04:59 PM
e sẽ làm ôm cho anh nhé, ngồi sau sẽ thổi vào gáy và thủ thỉ nói chuyện với xê, xế mệt thì sẽ đấm vai cho, hoặc nhẩy lên xế thay, a đồng ý hem =))=))

thanhnc
21-09-2012, 05:00 PM
rất hoan nghênh tinh thần và tấm lòng của mèo nhưng ý kiến của a thành cũng đúng, ko phải phân biẹt giới tính nhưng quan trọng cung đường này khó và rất vất vả.
Các bạn ý đi tình nguyện rất cần những tấm lòng như bạn Mèo nhưng cũng cần những người có thể lực và kinh nghiệm để có thể vững trog những trường hợp bất khả kháng. Nó không nhẹ nhàng như đường lâm cũng chả như ba vì và tam đảo.Bạn mèo cứ đi mù về và đi qua khâu phạ, xác định đường vào chế tạo 100% như kiểu leo khâu phạ và đường thì xấu gấp tỉ lần ( đất + đá lổn nhổn ) rồi về quyết định lại nhé

Đường vào La Pán Tẩn cũng có vài đoạn xấu (đi hết đường bê tông sẽ tới) gần tương tự như một số đoạn trên đường vào Chế Tạo, Mèo cứ thử test coi sao nhá. ^_^

Dâu thì a khuyến khích làm ôm nhé. Dâu mà làm ôm ngồi sau thì êm phải biết.

alexoxo
21-09-2012, 05:01 PM
e sẽ làm ôm cho anh nhé, ngồi sau sẽ thổi vào gáy và thủ thỉ nói chuyện với xê, xế mệt thì sẽ đấm vai cho, hoặc nhẩy lên xế thay, a đồng ý hem =))=))

E làm ôm thì hiển nhiên là sẽ mát xa vai với lưng rồi, k cần đấm nữa đâu =))

victor
21-09-2012, 05:01 PM
Riêng Buto với Dau thì loại từ đầu, mềnh đã nặng thì chớ, chở thêm ôm cũng nặng nữa, lại thồ đồ nữa, xe gãy làm đôi =))

Na chín
21-09-2012, 05:03 PM
Riêng Buto với Dau thì loại từ đầu, mềnh đã nặng thì chớ, chở thêm ôm cũng nặng nữa, lại thồ đồ nữa, xe gãy làm đôi =))

Cùng nặng thì mới cân xe chứ anh, ko thì đến đoạn xuống dốc lại chả lộn tùng phèo :D

victor
21-09-2012, 05:05 PM
Ko, anh ngồi giữa xe rồi, cho thùng hàng kẹp ở đùi, thêm một ôm nhè nhẹ đằng sau nó mới cân :o062:

thanhnc
21-09-2012, 05:08 PM
Hị hị, cảm ơn các anh chị góp ý ạ! Vậy em sẽ xem lại xem chuyến cuối tuần này đường xá thế nào đã và mình có thể vượt qua mà không làm cản trở các thành viên khác không.

Em tham gia làm ôm cũng tốt chứ sao. Có khối việc cần em làm: Khuân vác, xách đồ, đẩy xe, gọt hoa quả....Hôm sau thì phụ chị em chia quà cho các cháu. ^_^ a thấy cô có tí hờn giỗi rồi đấy nhé.

dau
21-09-2012, 05:08 PM
iem là cân đối hợp lý mừ, chẳng qua muốn ôm anh nên e mới đăng kí ôm thui nhá còn e vẫn khoái làm xế:))=))