PDA

View Full Version : Đạp xe xuất ngoại!

kienvrg
31-07-2012, 02:04 PM
Tình hình là nhà mông hình như chưa có chuyến xuất ngoại nào nhỉ? Thấy thằng bạn nó bảo đi ô tô đến cửa khẩu cầu treo là sang Lào chơi cuối tuần thoải mái. Rổ rá thấy bảo cũng rẻ mọi người xem có tổ chức được tour này không nhỉ! :tungtung:

Pluto
31-07-2012, 02:24 PM
Iem chưa được đi về phía Tây, mới đi phía Bắc, Đông, Nam Á thôi :notforgiven:

Có đứa emông còn đạp xe ở Sing nhợn rồi thì phải, Mập confirm nhá, cả đoàn đông thì chưa :gach: Có 1 lũ còn âm mưu sang Cam mua xe đấy, chú Kiên tổ chức luôn đê...:dzo:

Nói thế chứ tổ chức được tour sang Lào thì tuyệt quá, bia Lào ngon, xôi Lào ngon, gái Lào cũng .. ngon chứ ko choe chóe như gái mông rồ :o00:

Mập Đại Ka
31-07-2012, 02:32 PM
Em có đạp ở Sing rồi ( dọc bờ biển East Coast và quanh đảo Ubin). Tháng 8 tới đang tính đạp quanh Bali ( tầm 410km) nhưng không biết sức em có đủ chiến 3 ngày đi 1 mình không.

Chuẩn bị sắp tới có Yo đạp ở Hàn xẻng.

Còn cái vụ đi Lào, em có anh bạn đạp rồi, nhưng mà phải đi tới 1 tháng lận, thời tiết tầm này ở Lào là cực kì nắng nóng đấy nhé. Em ở Nghệ An nên rõ lắm. Nếu định đạp có cuối tuần thì chọn 1 số địa điểm để đạp thôi ạ, chứ hình như ở gần cầu treo cũng k có gì đặc sắc lắm. E chém thế thôi chứ e cũng chưa đc đi Lào bao giờ:">

kienvrg
31-07-2012, 02:43 PM
Hóa ra cũng có người chung ý tưởng! Để em tham khảo thêm xem thế nào đã, quan trọng là chỉ đi đc hai ngày cuối tuần thôi.

yosaraha
31-07-2012, 04:53 PM
Tình hình là bác Long bảo em đi tiền trạm trước cung này, tháng 10 năm sau Emong đồng khởi xuất ngoại :o037:

http://i1002.photobucket.com/albums/af142/thanhnc1881/ScreenHunter_006.jpg

Làm xong cung đường hoành tráng này thì chính phủ Hàn Quốc tặng mỗi người một cái huy chương làm quà kỷ niệm nữa cơ đấy.:o059:

Mập Đại Ka
31-07-2012, 05:21 PM
Xuất ngoại đạp xe mới đúng=)) chứ đạp xe xuất ngoại là phải đạp từ VN ấy:-"

PS: Yo ới chị tưởng tháng 8 mới là đẹp nhất;;)

Pluto
31-07-2012, 05:32 PM
Nhìn bản đồ anh chả hiểu dek gì Yo ạ, có khi đạp xừ nó từ đầu năm Hà Nội - Vân Nam -Côn Minh -Thượng Hải -Bắc Kinh - rồi xuyên qua biên giới đển Bắc Hàn, đạp ngược xuống Nam Hàn, nhảy tàu sang Nhật đạp xuyên Nhật, nhảy tàu về Đài Loan đạp tiếp, nhảy tàu về Hải Nam đạp xe & nhảy tàu về cảng HP -đạp về HN cho nó hoành, mấy tháng chứ bao nhiêu :barf:

yosaraha
31-07-2012, 05:41 PM
Nhìn bản đồ anh chả hiểu dek gì Yo ạ, có khi đạp xừ nó từ đầu năm Hà Nội - Vân Nam -Côn Minh -Thượng Hải -Bắc Kinh - rồi xuyên qua biên giới đển Bắc Hàn, đạp ngược xuống Nam Hàn, nhảy tàu sang Nhật đạp xuyên Nhật, nhảy tàu về Đài Loan đạp tiếp, nhảy tàu về Hải Nam đạp xe & nhảy tàu về cảng HP -đạp về HN cho nó hoành, mấy tháng chứ bao nhiêu :barf:

Ôi ôi, chết với trí tưởng tượng phong phú của bác Pluto đây!!! Sư phụ!!!:o020:

Hải Sản
31-07-2012, 05:47 PM

Nghe cũng hấp dẫn, nhưng em mà đi sẽ độ lại xe thành xe bán kem, hoặc bán xôi, còn có cái mà kiếm sinh nhai :o033:

Pluto
31-07-2012, 05:58 PM
Nghe cũng hấp dẫn, nhưng em mà đi sẽ độ lại xe thành xe bán kem, hoặc bán xôi, còn có cái mà kiếm sinh nhai :o033:

Seo phải khổ thể, tập thể hình cho vật vã như lão Phích, đi đến đâu bán thân đến đấy như Tu rồ để lấy tiền mà đi tiếp :o048:
Tu rồ đêm ở Cồn Vành bán thân 2 lần, ăn gần 20 bát cơm mà vẫn không bù lại được sinh lực đã mất nên biệt tích rang hồ rồi nhể :o011:

Pluto
31-07-2012, 06:00 PM
Ôi ôi, chết với trí tưởng tượng phong phú của bác Pluto đây!!! Sư phụ!!!:o020:

Từ sáng đến giờ hết mưa lại nắng rồi lại mưa và giờ nắng to, đã thế con rận Yan khoe thêm món thịt gà Lâm gia Trang làm đầu óc anh cứ xoắn hết cả quẩy rồi. Đại xá, đại xá Yo nhá :o037:

Casper_HN
31-07-2012, 06:16 PM
Tình hình là bác Long bảo em đi tiền trạm trước cung này, tháng 10 năm sau Emong đồng khởi xuất ngoại :o037:

http://i1002.photobucket.com/albums/af142/thanhnc1881/ScreenHunter_006.jpg

Làm xong cung đường hoành tráng này thì chính phủ Hàn Quốc tặng mỗi người một cái huy chương làm quà kỷ niệm nữa cơ đấy.:o059:

Cung này chơi 1 tháng thì bét nhè, nhưng cố có thể lo vé bay sang đó rồi bay về, chứ cố để đủ sống khỏe đạp 1 tháng 3.300km thì chắc phải bán bớt quả thận đi may ra mới đủ kinh phí :o09:

kienvrg
31-07-2012, 08:15 PM
Xuất ngoại đạp xe mới đúng=)) chứ đạp xe xuất ngoại là phải đạp từ VN ấy:-"

PS: Yo ới chị tưởng tháng 8 mới là đẹp nhất;;)Thì đi đến cửa khẩu rồi đạp xe sang nước bạn Lào thì chẳng là từ VN ah?

victor
01-08-2012, 12:09 AM
Kiênvrg dạo này sổ lồng hay sau mà húng thế :))

kienvrg
01-08-2012, 12:15 AM
Tuần này vợ con đi vắng cả! Ăn chơi đê!:hura:

dihockhongdanhban
01-08-2012, 11:27 AM
Iem chưa được đi về phía Tây, mới đi phía Bắc, Đông, Nam Á thôi :notforgiven:

Có đứa emông còn đạp xe ở Sing nhợn rồi thì phải, Mập confirm nhá, cả đoàn đông thì chưa :gach: Có 1 lũ còn âm mưu sang Cam mua xe đấy, chú Kiên tổ chức luôn đê...:dzo:

Nói thế chứ tổ chức được tour sang Lào thì tuyệt quá, bia Lào ngon, xôi Lào ngon, gái Lào cũng .. ngon chứ ko choe chóe như gái mông rồ :o00:

Em lạy bác. bia Lào thì ngon thật, nhưng to vật vã, ăn ở Lào ăn 1-2 bữa thì okay chứ mấy bữa sau thì chán lắm, Lào lại không có chỗ ăn chơi về đêm. Đợt em đi Lào cứ 10h đêm là hàng quán đóng cửa sạch

Gái Lào thì đen và xấu, chắc chỉ bọn Tây thích..=)=)). Gái mông nhà mình sang khéo sáng bừng cả Lào ý chứ.

Em ko vote đi xe đạp ở Lào.

dihockhongdanhban
01-08-2012, 11:31 AM

Em đi Cam, và Đài Loan thì thấy 2 chỗ này đẹp xe ổn, theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa, vì đường xá tiện lợi, sạch sẽ, không khí khá dễ chịu.

Cam thì chắc chỉ nên đạp ở Siemriep, vòng quanh khu angkor cũng đủ phê rồi, mà cũng không mệt :">:D

Thấy bẩu đi Nhật đạp xe cũng thích, nhưng em chửa đc bước chân sang đấy bao giờ nên ko dám nhận xét.

Mà chốt lại: Đạp xe Hồ Tây là ngon choét nhất

dihockhongdanhban
01-08-2012, 11:38 AM
Tình hình là nhà mông hình như chưa có chuyến xuất ngoại nào nhỉ? Thấy thằng bạn nó bảo đi ô tến cửa khẩu cầu treo là sang Lào chơi cuối tuần thoải mái. Rổ rá thấy bảo cũng rẻ mọi người xem có tổ chức được tour này không nhỉ! :tungtung:

À...bây giờ mới đọc topic, bác định đi mỗi cuối tuần ạ? Thế thì không thể bác ạ

Dự là 9h tối thứ 6 đi từ HN, thì 4h sáng hôm sau đến cửa khẩu cầu treo, làm thủ tục tất tần tật thì đến 8h xong, xe sẽ chạy thêm khoảng 300km nữa mới vào đến Vientian; tức là khoảng 3-4h chiều thứ 7 bác mới vào đến Vientian. Nếu bác định về đi làm thứ 2, thì bác đạp ra khải Hoàn môn rồi tối về luôn ạ?

Còn nếu đạp từ cửa khẩu cầu treo thì chẳng có gì...toàn rừng núi và nhà dân hoang vu.

Thế nên em đề xuất nếu theo cung này phải đi 1 tuần, mà đến Luang đạp thì chắc đẹp hơn (em chưa đi Luang)

Pluto
01-08-2012, 12:03 PM
À...bây giờ mới đọc topic, bác định đi mỗi cuối tuần ạ? Thế thì không thể bác ạ
Dự là 9h tối thứ 6 đi từ HN, thì 4h sáng hôm sau đến cửa khẩu cầu treo, làm thủ tục tất tần tật thì đến 8h xong, xe sẽ chạy thêm khoảng 300km nữa mới vào đến Vientian; tức là khoảng 3-4h chiều thứ 7 bác mới vào đến Vientian. Nếu bác định về đi làm thứ 2, thì bác đạp ra khải Hoàn môn rồi tối về luôn ạ?
Còn nếu đạp từ cửa khẩu cầu treo thì chẳng có gì...toàn rừng núi và nhà dân hoang vu.
Thế nên em đề xuất nếu theo cung này phải đi 1 tuần, mà đến Luang đạp thì chắc đẹp hơn (em chưa đi Luang)

Vẽ cung ra cho nó sướng, ai có thời gian và xèng thì tham gia, ai ko có thì hóng, như anh đấy :die:

kienvrg
01-08-2012, 01:24 PM
Hê hê! Tại mình mong muốn đạp xe xuất ngoại nên mới đưa y kiến cho mọi người cùng chém mà! Gần VN thì thấy có mỗi Lào là anh em chứ sang Tung Của thì sợ gái nhà mông bị bắt làm vợ bé hết! Hay đi cửa khẩu Tây Trang từ Điện Biên sang liệu có gì không nhỉ?

Nhip
01-08-2012, 06:07 PM
Vẽ cung ra cho nó sướng, ai có thời gian và xèng thì tham gia, ai ko có thì hóng, như anh đấy :die:

đi Luang đi, e đi rồi, khá đẹp, cũng nhiều chỗ để đạp nữa
chứ quanh quanh Vientian thì chẳng có chỗ nào ok cả
sang nước bạn Lào trừ mấy khu Vientian, Luang, Vangvien thì chả có chỗ nào đẹp và hay ho

nongdancoi
01-08-2012, 07:19 PM
Còn cái vụ đi Lào, em có anh bạn đạp rồi, nhưng mà phải đi tới 1 tháng lận, thời tiết tầm này ở Lào là cực kì nắng nóng đấy nhé. Em ở Nghệ An nên rõ lắm. Nếu định đạp có cuối tuần thì chọn 1 số địa điểm để đạp thôi ạ, chứ hình như ở gần cầu treo cũng k có gì đặc sắc lắm. E chém thế thôi chứ e cũng chưa đc đi Lào bao giờ:">

Mình vừa đi Lào về, thời tiết rất thuận lợi và hoàn toàn trái ngược với thời tiết ở Nghệ An - Hà Tĩnh. Các bạn chỉ cần đi tới cửa khẩu Cầu Treo qua bên kia biên giới là đã thấy khí lạnh thổi run người rồi. Nghệ An Hà Tĩnh khô nóng là do hơi ẩm bị dãy Trường Sơn chắn hết. Thời tiết ở Lào gần giống như ở TP HCM, đêm ngủ bạn có thể phải đắp 1 cái chăn mỏng.

còn giao thông ở Lào thì rất tốt. Đường đẹp và bằng phẳng, chủ yếu là ô tô, rất ít xe máy, cực ít xe đạp. Và ô tô không phóng nhanh vượt ẩu, họ đi từ tốn, không bóp còi bao giờ.

Đồ ăn của Lào tương đối quen thuộc và dễ ăn, gần giống ở VN, mình thì thấy cay hơn. Đồ ăn ở Lào đắt hơn VN một chút, nhưng chơi lại rẻ hơn, mình đi chơi bowling cả buổi tối mà hết có 70 nghìn tiền Việt/người. Rẻ lắm.

Người Lào thân thiện và hiền hậu, dễ nói chuyện. 50% người Lào hiểu được tiếng Việt. các biển hiệu hầu hết có thêm tiếng Anh chú thích. cảm giác đạp xe ở Lào rất tuyệt, nếu ở ngoài thủ đô, bạn sẽ thấy như mình đang đi trong một cánh rừng vậy, rất nhiều cây và chim.

kienvrg
01-08-2012, 09:16 PM
Anh Nongdancoi thử lên cung xem có khả thi không anh!

Mouse7023
02-08-2012, 04:33 PM
Em lạy bác. bia Lào thì ngon thật, nhưng to vật vã, ăn ở Lào ăn 1-2 bữa thì okay chứ mấy bữa sau thì chán lắm, Lào lại không có chỗ ăn chơi về đêm. Đợt em đi Lào cứ 10h đêm là hàng quán đóng cửa sạch

Gái Lào thì đen và xấu, chắc chỉ bọn Tây thích..=)=)). Gái mông nhà mình sang khéo sáng bừng cả Lào ý chứ.

Em ko vote đi xe đạp ở Lào.

Nhầm rồi ku ạ? Đạp xe ở Lào chỗ nào ko biết chứ đạp xe ở Luang Prabang thì tuyệt vời nhá. Đường xá vừa vắng vừa đẹp, cảnh vật thanh bình. Còn bia với gái Lào thì đúng là ko thể bằng VN được :D

Pluto
02-08-2012, 04:36 PM
Nhầm rồi ku ạ? Đạp xe ở Lào chỗ nào ko biết chứ đạp xe ở Luang Prabang thì tuyệt vời nhá. Đường xá vừa vắng vừa đẹp, cảnh vật thanh bình. Còn bia với gái Lào thì đúng là ko thể bằng VN được :D

Đúng là cái bọn dở hơi, ai bảo gái Lào ko bằng gái Việt :shiver:

Na chín
02-08-2012, 05:00 PM
Lào thì mình mới đi Vientiane và Luangprabang, cảm nhận chung là đạp xe ở cả 2 nơi này đều okie, nhưng ở Luang thì thích hơn vì cố đô có những con đường nhỏ nhắn xinh xắn, nhiều thiên nhiên hơn và nhịp sống khoan thai hơn so với thủ đô Vientiane, về văn hóa thì ở Luang cũng có nhiều nét đặc sắc hơn (theo ý kiến chủ quan của mình).

Nếu để đạp xe một chuyến ngắn ngày (khoảng 4 ngày) ở Lào thì có lẽ nên chọn đi Luang qua cửa khẩu Nậm Cắn (Nghệ An), giữa đường có thể kết hợp lượn qua thăm di tích Cánh đồng chum ở Xiengkhuang.

dihockhongdanhban
02-08-2012, 05:25 PM

Ko doc chang ro rang gi ca..em bao em chua di Luang :D

Con chu topic dinh dap xe tu cua khau cau treo vao Lao...thi em khuyen la ko nen vi chang co gi tren duong di.

Dong y voi ko gai Lao ko bang gai Viet :d

Pluto
02-08-2012, 06:01 PM
Mình chửa đi, nhưng mà nhiều người bảo về Luang Prabang thì đẹp thiệt, có đi thì đi chỗ đó thôi ..