PDA

View Full Version : Nick của bạn có ý nghĩa gì?

vuongchicuong
03-07-2012, 06:57 PM
Em lập topic để hỏi các bác, ý nghĩa nick của các bác/các cô là gì?
Nick của em có nghĩa là gì thì anh 3L đã nói rồi, vuongchicuong, cùng họ với Vua Mông Vương Chí Sình, nhà ở Hà Giang mà mọi người vẫn vào thăm.

flamencol78
03-07-2012, 11:19 PM
flamencol78: l78 chữ đầu của tên và năm sinh - flamenco: Ngày xưa đăng ký nick trên ttvnol có mấy cái tên thấy thích thì toàn có đứa cắm cờ chiếm đất mất rồi, nghĩ mãi thì vô tình nhìn thấy đĩa guitar flamenco lù lù trước mặt tức mình lấy ngay tên đó + với cái vế l78 may không bị trùng với ai cả thế là thành nick.

Xế còi
03-07-2012, 11:28 PM
Em đạp xe nên gọi là xế, người còi nên thành Xế còi :))

Mouse7023
04-07-2012, 12:20 AM
hehe, em sợ chuột nhưng thích sưu tầm tem về chuột :"> và 7023 là đảo lộn tùm lum của 23/07, ngày sinh. :D

Casper_HN
04-07-2012, 01:09 AM
Casper là con ma vui tính trong bộ phim cùng tên, tất nhiên là ma thì có người thích người ghét. Casper_HN có nghĩa là chú thích địa danh (ngày xưa chơi game online đặt nick thêm địa danh để các nước biết mình ở đâu), ngoài ra còn nghĩa ngầm là ma xó HN, chỗ nào cũng ngó :o047:

musstol
04-07-2012, 01:48 AM
Mèo ướt sứt sẹo tai on line

Chuyện kể rằng, ngày xưa, khi thượng đài Nữ hoàng Pencak Silat của tuyển HN bị đương kim vô địch Nguyễn Hoàng Yến đá 1 cú phạm luật vào thái dương, và dù đã cố gắng né thì cú đá đó cũng vào tai, gây sứt 1 miếng sụn tai và để tật đến ngày nay haizz

Kể từ đó, Nữ hoàng Pencak trở thành Nữ hoàng Sứt tai

Là con gái thì ai chả có đôi lần mít ướt. Và nó thì chuyên gia ăn vạ.

Và thế là vào 1 ngày đẹp giời, người ta gọi nó là Mèo ướt sứt sẹo tai.

Vậy đó ! Cái tên này đã khiến cho nhà mông đọc méo mồm và rồi quyết định gọi là è é cho lành, sau rút lại là é cho nhanh hehe

vuongchicuong
04-07-2012, 07:33 AM
Em đạp xe nên gọi là xế, người còi nên thành Xế còi :))
Ai đạp xe trông cũng còi còi cả mà.

Casper là con ma vui tính trong bộ phim cùng tên, tất nhiên là ma thì có người thích người ghét. Casper_HN có nghĩa là chú thích địa danh (ngày xưa chơi game online đặt nick thêm địa danh để các nước biết mình ở đâu), ngoài ra còn nghĩa ngầm là ma xó HN, chỗ nào cũng ngó :o047:
Anh thì quá nhiều nick. Nào là cắp bô, nào là xxx do 3L đặt, nào là capot :))

Mèo ướt sứt sẹo tai on line

Chuyện kể rằng, ngày xưa, khi thượng đài Nữ hoàng Pencak Silat của tuyển HN bị đương kim vô địch Nguyễn Hoàng Yến đá 1 cú phạm luật vào thái dương, và dù đã cố gắng né thì cú đá đó cũng vào tai, gây sứt 1 miếng sụn tai và để tật đến ngày nay haizz

Kể từ đó, Nữ hoàng Pencak trở thành Nữ hoàng Sứt tai

Là con gái thì ai chả có đôi lần mít ướt. Và nó thì chuyên gia ăn vạ.

Và thế là vào 1 ngày đẹp giời, người ta gọi nó là Mèo ướt sứt sẹo tai.

Vậy đó ! Cái tên này đã khiến cho nhà mông đọc méo mồm và rồi quyết định gọi là è é cho lành, sau rút lại là é cho nhanh hehe

Giờ mới biết è é là ai. Cái tên cũng loằng ngoằng quá nhỉ!

flamencol78: l78 chữ đầu của tên và năm sinh - flamenco: Ngày xưa đăng ký nick trên ttvnol có mấy cái tên thấy thích thì toàn có đứa cắm cờ chiếm đất mất rồi, nghĩ mãi thì vô tình nhìn thấy đĩa guitar flamenco lù lù trước mặt tức mình lấy ngay tên đó + với cái vế l78 may không bị trùng với ai cả thế là thành nick.
Cố giữ lửa cho diễn đàn anh nhé, Flame-and-cold, lửa và băng - em tạm dịch thế có yêu ko?

Vương Chí Sình
04-07-2012, 10:08 AM
Con này mà là Nữ Hoàng Pencat á?

Nữa hoàng cái íu gì mà yếu như con khiếu... hơi tý là ngã xe hơi tý là vào nhà thương.

Em íu tin.

dau
04-07-2012, 10:37 AM
flamencol77: l77 chữ đầu của tên và năm sinh - flamenco: Ngày xưa đăng ký nick trên ttvnol có mấy cái tên thấy thích thì toàn có đứa cắm cờ chiếm đất mất rồi, nghĩ mãi thì vô tình nhìn thấy đĩa guitar flamenco lù lù trước mặt tức mình lấy ngay tên đó + với cái vế l77 may không bị trùng với ai cả thế là thành nick.

Chứ ko phải sở thích của a là vào diễn đàn nào cũng phải out nick của tên cầm đầu ah,
ví như kiểu hoangnguyen84 và hoangnguyen.84 ý =))=))

musstol
04-07-2012, 10:54 AM
Con này mà là Nữ Hoàng Pencat á?

Nữa hoàng cái íu gì mà yếu như con khiếu... hơi tý là ngã xe hơi tý là vào nhà thương.

Em íu tin.Haizz, thằng Bố vào viện thăm thằng Con đê. Đang on nhai trong viện đơi này (ToT)

musstol
04-07-2012, 10:56 AM
Thằng này là thằng nào :D =)) cbr =))
Lắm fan hâm mộ thía còn giề =))

musstol
04-07-2012, 10:59 AM
Cố giữ lửa cho diễn đàn anh nhé, Flame-and-cold, lửa và băng - em tạm dịch thế có yêu ko?è.é thích cái này ^^
Nhưng sửa lại chút, không phải là giữ lửa cho diễn đàn, mà là giữ lửa cho emong ^^

thanhnc
04-07-2012, 11:27 AM
Vậy đó ! Cái tên này đã khiến cho nhà mông đọc méo mồm và rồi quyết định gọi là è é cho lành, sau rút lại là Ế cho nhanh hehe
[/COLOR][/I]

Ôi ơi vòng vo cái sự đặt tên nick nhỉ. Mình lại tưởng È É là cảm hứng từ bộ đồ đạp xe của lão Nông dân còi.
http://i1002.photobucket.com/albums/af142/thanhnc1881/DSC_9570.jpg

thanhnc
04-07-2012, 11:37 AM
EM ĐỐ ANH NÀO KIẾM ĐƯỢC CÁI NICK CÓ NHIỀU CÁCH GỌI KHÁC NHAU NHƯ NICK "THANHNC".
HEHE, cũng thầm cảm ơn lão Nông dân còi đã sớm xuyên tạc nick thanhnc để giờ đây nóa phong phú như thế.

pcpiloter88
04-07-2012, 11:50 AM
pc viết tăt tên em phi công
con piloter la tên tiếng anh cua em
88 là năm sinh của em hêt hihih ^^
:o05:

flamencol78
04-07-2012, 12:19 PM
Đúng là bây giờ chúng mình toàn người nhớn có khác nên tên tuổi đa dạng ghê. Chả bù ngày xưa đi học tên tuổi toàn bị xuyên tạc. Một là lùn, béo gầy... hoặc kèm theo tên phụ huynh...

musstol
04-07-2012, 12:22 PM
Ôi ơi vòng vo cái sự đặt tên nick nhỉ. Mình lại tưởng È É là cảm hứng từ bộ đồ đạp xe của lão Nông dân còi.
http://i1002.photobucket.com/albums/af142/thanhnc1881/DSC_9570.jpg Bộ đồ đó lấy cảm hứng từ tên em mới đúng hehe

Lúc nào mày chả nằm viện... tao thăm mày có mà thăm cả đời.

Khi nào mày chết thì tao đến b-( Haizz, Bố chít Con mới băng hà :o014:

dau
04-07-2012, 12:49 PM
Haizz, thằng Bố vào viện thăm thằng Con đê. Đang on nhai trong viện đơi này (ToT)

Bố chị é làm gì mà chị phải on nhai trong viện thía :o014:

Casper_HN
04-07-2012, 01:46 PM
è.é thích cái này ^^
Nhưng sửa lại chút, không phải là giữ lửa cho diễn đàn, mà là giữ lửa cho emong ^^
Anh thấy Hiền out xừ cái eMông Group forum này đi. Ghét nhất cái kiểu không thích nhưng vẫn tham gia.

vuongchicuong
04-07-2012, 04:15 PM
Ko, chả thấy yêu cái quái gì cả em ạ.

Ra là em còn ít hơn tuổi thằng em anh cơ à :65:
Không chơi với hàng Fake nhé.
Người ta là mông trưởng, chả nhẽ không đáng gọi là anh à?

vuongchicuong
04-07-2012, 04:18 PM
Còn các nhân vật khác đâu? Tò mò mấy cái nick Đi-học-không-đánh-bạn? Yosaraha (hy vọng viết đúng), thethu, chamhoc, Oèm...
Hôm trước nick Dangman còn được bàn luận trên box xe đạp của Otofun về... tốc độ leo Ba Vì, xem chừng nick này cũng khá nối tiếng nhỉ!

yosaraha
04-07-2012, 04:43 PM
Nick em chuối củ lắm nên em chả dám thổ lộ... hị hị:o034:

Pluto
04-07-2012, 04:47 PM
Nick em chuối củ lắm nên em chả dám thổ lộ... hị hị:o034:

Nick của yo đọc méo cả mồm :khochiu:

musstol
04-07-2012, 05:01 PM
Anh thấy Hiền out xừ cái eMông Group forum này đi. Ghét nhất cái kiểu không thích nhưng vẫn tham gia.Em nói anh Linh giữ lửa cho emong thì có gì sai sao ạ?? Chú lại áp chế cái sự yêu-ghét của chú vào từng câu chữ của em rồi thì phải :)

zĩn
08-07-2012, 11:29 PM
Zĩn thì là ZĨn thôi muh mấy anh chị :ex10: Mỗi tội ng thật ngoài đời thì TO GẤP TỈ LẦN CON ZĨN THẬT