PDA

View Full Version : [2012.07.04-08] Rúc háng - trèo yên ngựa

Yankumi
27-06-2012, 11:40 AM
Háng Tề Chơ- 1 trong tứ đại tử địa của vùng đất Tây Yên Bái...
Đèo Yên Ngựa- cao 1.800m- 1 con đường mới được làm thông Trạm Tấu- Bắc Yên...
Còn chờ gì nữa, 1 xe đạp, 1 ba lô, 1 máy ảnh...và chúng ta cùng ngao du....

Lịch Trình:
Tối thứ 2: 8h cho xe và người lên Ô tô khách đến Ngã 3 SVĐ tt Bản Hốc (cách Nghĩa Lộ 8km), Nghỉ đêm ngay tt Bản Hốc.
Ngày thứ 3: Bản Hốc - Phình Hồ-Làng Nhì. Nghỉ đêm sẽ xem xét chọn mặt gửi vàng vào nhà 1 bác tộc nào đấy hoặc vác lều đi.
Ngày Thứ 4: Trek thác Háng Tề Chơ -Quay ra Làng Nhì - Mù Dưới- Mù Trên- Mù Nước - Quay lại Mù Dưới- TT Trạm Tấu. Nghỉ đêm ở nhà Khách Trạm Tấu giá khá mềm.
Ngày Thứ 5. Trạm Tấu- trèo đèo Yên Ngựa- Tà Xùa- Bắc Yên. Nghỉ đêm Bắc Yên nếu còn thời gian ta phóng tiếp 30km nữa về Phù Yên.
Ngày Thứ 6: Phù Yên- Hà Nội: 150km.(Anh Chị cô bác nào bận về sớm với vợ với con ném ô tô sáng trưa có mặt ở HN lun nhé.)

Sơ cua ngày thứ 7: 1 mình Kumi sẽ đạp xe về HN nhóe, các bác bận cứ nhên ô tô về ^^

Cung này có Trạm Tấu là khu vực đông dân cư, còn lại vẫn rất vắng vẻ ko hề có quán xá, và Háng thiếu nước vẫn phải múc nước suối mà uống vì vậy tại 2 điểm này ta sẽ ít mua đồ ăn sẵn dự phòng cho những ngày tiếp theo...( ít vừa đủ thoai lần trước mua nhìu quá, hết còn có cớ vào tộc mà xin xỏ ^^)
Đồ dùng cần thiết: Bộ đồ sửa xe, bộ y tế, (áo mưa, túi nilong bọc balo: Tự chuẩn bị), 1 lều,...

Chi phí cho chuyến đi: dự 600 - 700k.

Danh sách đặt gạch đã có:
1. Yankumi
2. Phi Công Huỳnh
3. Quang3G (newbike đã được nâng le vờ =))

A lô ha anh chị bà con cô bác ném gạch đá vôi vữa thoải mái đê ^^
Off đóng xiền chốt Chiều Thứ 7 18h 30 ngày 02/7 Trà đá Bốt Hàng Đậu nhé mng

Na chín
27-06-2012, 11:54 AM
Con bé Yan này bị cuồng cẳng rồi, vừa về đã lại rậm rịch đi :D

Yankumi
27-06-2012, 12:27 PM
Con bé Yan này bị cuồng cẳng rồi, vừa về đã lại rậm rịch đi :D
Hẻm phải, cơ hội nó tới phải đi ngay thui ợ hí hí, cơ mà hè này iẻm đúng là Cuồng cẳng thật ka ka :o057:

pcpiloter88
27-06-2012, 12:36 PM
co ai muốn cùng mình di xe đạp đi và dạp về hông??? :o034:

Yankumi
27-06-2012, 12:39 PM
Oác, có mỗi 4,5 ngày mà đạp đi đạp về đc á, cậu lên lịch tớ xem nào???

Yankumi
27-06-2012, 12:48 PM
À ngày Thứ 2 cậu lại rảnh nhỉ, cơ mà nếu thế cậu chỉ đạp đc 1 chiều thôi, hoặc là ngày thứ 6 đạp cố có khi về đc thật 150km mừ he he

Yankumi
27-06-2012, 12:57 PM
2 ngày thứ 5 và thứ 6: Trạm Tấu- Bắc yên: 65km đèo dốc
Bắc Yên- Hà Nội: 190km đèo dốc ít hơn và đường bằng
1 ngày thứ 5 liệu đoàn cóa đạp được Trạm Tấu sang Bắc Yên lun ko cậu?

dau
27-06-2012, 01:47 PM
Của nợ, cung này chỉ giành cho các đại gia thời gian thôi, ta ở nhà hóng ảnh vậy:payup:

flamencol77
27-06-2012, 02:20 PM
100k/ngày?

Giỏi!

Casper_HN
27-06-2012, 03:27 PM
2 ngày thứ 5 và thứ 6: Trạm Tấu- Bắc yên: 65km đèo dốc
Bắc Yên- Hà Nội: 190km đèo dốc ít hơn và đường bằng
1 ngày thứ 5 liệu đoàn cóa đạp được Trạm Tấu sang Bắc Yên lun ko cậu?

6h sáng rời Trạm Tấu có thể tới Bắc Yên lúc 4-5h chiều, hoặc tít luôn 30km nữa đến Phù Yên lúc tối. Bắc Yên chán chết chả có gì, thậm chí chả có xe ô tô mà về HN, Phù Yên thì đủ cả, thủ phủ mà. Từ Phù Yên về HN 150km có chút đèo dốc, đi 7h sáng tới 7h tối tới HN hoặc 150k cả người lẫn xe lên xe khách, trưa có mặt tại HN.

pcpiloter88
27-06-2012, 07:29 PM
thôi thi đi chiều về Hn bang xe đạp vậy, muốn thử sức thế nào hihhi :gach:

vuongchicuong
27-06-2012, 11:05 PM
Cung này đạp xe mùa hoa trẩu thì ngất vì đẹp trước khi ngất vì mệt

Yankumi
28-06-2012, 08:56 AM
Cung này đạp xe mùa hoa trẩu thì ngất vì đẹp trước khi ngất vì mệt
Mùa hoa trẩu là đầu tháng 9 đúng hem anh Cường? Tầm đó lên Sìn Hồ cũng hoa Trẩu nở thôi dồi...Đạp xe Sìn Hồ, nhớ 1 Sìn Hồ mờ sương...

dau
28-06-2012, 10:32 AM
Mùa hoa trẩu là đầu tháng 9 đúng hem anh Cường? Tầm đó lên Sìn Hồ cũng hoa Trẩu nở thôi dồi...Đạp xe Sìn Hồ, nhớ 1 Sìn Hồ mờ sương...
KO Yan hoãn đến tháng 9 đi cho a e được ngắm hoa Trẩu cái ?
E chưa có biết hoa trẩu nó ra sao, đi h ỏi a GG zậy:hoc:

Yankumi
28-06-2012, 10:48 AM
KO Yan hoãn đến tháng 9 đi cho a e được ngắm hoa Trẩu cái ?
E chưa có biết hoa trẩu nó ra sao, đi h ỏi a GG zậy:hoc:
Tháng 9 đi Sìn Hồ đi chị, đầy hoa trẩu ấy, hé hé, chứ còn mùa này rúc Háng Tề Chơ là chuẩn ồi :gach:

pcpiloter88
28-06-2012, 01:35 PM
các anh chi em ko đc bàn ra nữa nhé, ủng hộ bằng lương thực đi ạ ^^

flamencol77
28-06-2012, 02:14 PM
Mùa này nắng bỏ mie... năm ngoái đã bò lê bò càng ra rồi.

TCL vừa rồi chả rền rĩ Ko có mưa thì thành xác khô rồi còn gì =))

Ai còn lăn tăn thì nghe lời người đi trước, đừng đâm đầu vào những cung đường ko đầu ko đít như này làm gì :-"

thino015
28-06-2012, 02:21 PM

Ai còn lăn tăn thì nghe lời người đi trước, đừng đâm đầu vào những cung đường ko đầu ko đít như này làm gì :-"

Anh thì cần gì đạp cũng đã thành xác khô rồi còn gì :))

Yankumi
28-06-2012, 02:51 PM

Giời à, anh nì lại vào đây phá đám à, ngta câu gà mãi còn hem đc, mùa này ngta trek Háng ầm ầm, phải nóng há mồm ra vào thác mát rượi mới phê >,<:shiver:

Seven-Love
28-06-2012, 03:28 PM
Anh thì cần gì đạp cũng đã thành xác khô rồi còn gì :))

Hôm vừa rồi gặp lại bẹn này ở buổi off trước chuyến đi của thằng Yan và SN của thằng ku Hải dớ, thấy phong độ lắm mà(ko biết tại có hơi gái hay tại dầm nước mưa mà xác khô có nguy cơ hồi sinh nhể)............=))

pcpiloter88
28-06-2012, 04:22 PM

anh phai ung ho chu sao ban ra vay ??????????/
:o029:

none
28-06-2012, 04:58 PM
Sự thật quan trọng là đi cung này mùa này mất đi 99% cái đẹp của nó rồi.
Để đến lúc mát mẻ mà đi, đi giờ chỉ có cắm mặt xuống đất chổng mông lên trời chả thấy cái xanh mát của cung này đâu.

Yankumi
28-06-2012, 06:04 PM
Để đến lúc mát mẻ mà đi, đi giờ chỉ có cắm mặt xuống đất chổng mông lên trời chả thấy cái xanh mát của cung này đâu.
Lại ném đá :o029:, dân tình mùa này toàn Rúc Háng mà anh, dân phượt xe máy ấy, đang thi nhau đổ bộ vào Háng :o00:
Ừ thì TCL trái mùa cũng đầy rẫy cái đẹp toẹt vời... Thôi thì các bợn cứ ném đá típ đi vợi =.=

Đụt
28-06-2012, 06:50 PM
Háng Tề Chơ- 1 trong tứ đại tử địa của vùng đất Tây Yên Bái...
Đèo Yên Ngựa- cao 1.800m- 1 con đường mới được làm thông Trạm Tấu- Bắc Yên...
Còn chờ gì nữa, 1 xe đạp, 1 ba lô, 1 máy ảnh...và chúng ta cùng ngao du....

Lịch Trình:
Tối thứ 2: 8h cho xe và người lên Ô tô khách đến Ngã 3 SVĐ tt Bản Hốc (cách Nghĩa Lộ 8km), Nghỉ đêm ngay tt Bản Hốc.
Ngày thứ 3: Bản Hốc - Phình Hồ-Làng Nhì. Nghỉ đêm sẽ xem xét chọn mặt gửi vàng vào nhà 1 bác tộc nào đấy hoặc vác lều đi.
Ngày Thứ 4: Trek thác Háng Tề Chơ -Quay ra Làng Nhì - Mù Dưới- Mù Trên- Mù Nước - Quay lại Mù Dưới- TT Trạm Tấu. Nghỉ đêm ở nhà Khách Trạm Tấu giá khá mềm.
Ngày Thứ 5. Trạm Tấu- trèo đèo Yên Ngựa- Tà Xùa- Bắc Yên. Nghỉ đêm Bắc Yên nếu còn thời gian ta phóng tiếp 30km nữa về Phù Yên.
Ngày Thứ 6: Phù Yên- Hà Nội: 150km.(Anh Chị cô bác nào bận về sớm với vợ với con ném ô tô sáng trưa có mặt ở HN lun nhé.)

Sơ cua ngày thứ 7: 1 mình Kumi sẽ đạp xe về HN nhóe, các bác bận cứ nhên ô tô về ^^

Cung này có Trạm Tấu là khu vực đông dân cư, còn lại vẫn rất vắng vẻ ko hề có quán xá, và Háng thiếu nước vẫn phải múc nước suối mà uống vì vậy tại 2 điểm này ta sẽ ít mua đồ ăn sẵn dự phòng cho những ngày tiếp theo...( ít vừa đủ thoai lần trước mua nhìu quá, hết còn có cớ vào tộc mà xin xỏ ^^)
Đồ dùng cần thiết: Bộ đồ sửa xe, bộ y tế, (áo mưa, túi nilong bọc balo: Tự chuẩn bị), 1 lều,...

Chi phí cho chuyến đi: dự 600 - 700k.

Danh sách đặt gạch đã có:
1. Yankumi
2. Phi Công Huỳnh
3. Quang3G (newbike đã được nâng le vờ =))
4......

Maybe:
- Anh Long Cắp bô
- Thino05
- Hải Xù
- Ảnh Oèm
- ....

A lô ha anh chị bà con cô bác ném gạch đá vôi vữa thoải mái đê ^^
Off đóng xiền chốt Chiều Thứ 7 18h 30 ngày 02/7 Trà đá Bốt Hàng Đậu nhé mng
Lại có mấy bác bị Cái Củ Mì ve vãn đi hành xác với nó rồi , cuối tuần này mình đi Dúc Háng khi về sẽ cập nhật thông tin đường xá vào háng cho mọi người .
Nhưng Chắc chắn các bác nào theo cái Kumi đi cung này về xe chả ra xe mà người thì chả ra ma

Đường từ làng nhì đi sang mù thấp mù cao toàn là là đường phá núi ra mà thành . đường to nhưng toàn đá với đá , đá hộc đá to đá nhỏ đá bố đá mẹ , hòn sỏi cứ phải gọi là to như cục gạch nằm chềnh ềnh giữa đường ... lên đèo chắc là dắt xe thôi còn đổ đèo xe đạp thì cứ phải gọi là sướng một đời ....

none
28-06-2012, 06:52 PM
không phải ném đâu em, em đi cả xe máy và xe đạp rồi thì đã biết nó khác nhau thế nào.
Đi mà không còn sức để ngắm nữa thì chỉ là đi cho nó đỡ ngứa chân thôi. Biết là kiểu gì rồi em chả đi nhưng cứ nói cho nó có tí thực. Đôi khi đi một chuyến khủng về vẫn thấy vui vì vượt qua chính mình. còn đẹp thì ngồi trà đá ngắm phố nó cũng lòi ra cái đẹp.

vuongchicuong
28-06-2012, 07:42 PM
Lại ném đá :o029:, dân tình mùa này toàn Rúc Háng mà anh, dân phượt xe máy ấy, đang thi nhau đổ bộ vào Háng :o00:
Ừ thì TCL trái mùa cũng đầy rẫy cái đẹp toẹt vời... Thôi thì các bợn cứ ném đá típ đi vợi =.=
Ku Yan bị chứng cuồng nghiện đạp xe ồi, :o044: Anh cũng thích Háng lắm nhưng cứ thế này thì chịu.

Thôi thì cổ vũ bằng 1 bức ảnh mới chụp sáng nay nhé, coi như update tình hình thời tiết Tây Bắc.
http://no0.upanh.com/b1.s27.d1/1baab5dc812be8b55df53aea8a5f4e54_46651610.img36212 .jpg (http://www.upanh.com/img_3621-2_upanh/v/erf16x1o7tf.htm)

dau
28-06-2012, 10:28 PM
Tháng 9 đi Sìn Hồ đi chị, đầy hoa trẩu ấy, hé hé, chứ còn mùa này rúc Háng Tề Chơ là chuẩn ồi :gach:
Chị nhớ chuyến Yên Ngựa - Háng nhà mông đi năm ngoái là tầm tháng 11 dương hay sao ý,
Mà chị hỏi GG roài, mùa nay hết hao Trẩu ồi, nó vào cuối tháng 4 đầu tháng 5 mừ.
Chị mới nhảy viêc xong e ợ, nên ở nhà hóng ảnh e thui:barf:

yosaraha
28-06-2012, 11:17 PM

Đúng là đọng lại sâu đậm nhất vẫn là cái thời tiết trong chuyến Háng đó,

nghĩ lại cái gì cũng thấy đẹp đẽ, lung linh cả:o02:

Điển hình là chuyến Hà Giang vừa rồi, giờ nghĩ lại đúng là phần nhiều là nắng nóng.:o2:

Yankumi
29-06-2012, 09:12 AM
Chị nhớ chuyến Yên Ngựa - Háng nhà mông đi năm ngoái là tầm tháng 11 dương hay sao ý,
Mà chị hỏi GG roài, mùa nay hết hao Trẩu ồi, nó vào cuối tháng 4 đầu tháng 5 mừ.
Chị mới nhảy viêc xong e ợ, nên ở nhà hóng ảnh e thui:barf:
Ồi vầng, thế là dịp 30-4 í nhỉ, chài lâu ế:o041:

Yankumi
29-06-2012, 09:16 AM
Lại có mấy bác bị Cái Củ Mì ve vãn đi hành xác với nó rồi , cuối tuần này mình đi Dúc Háng khi về sẽ cập nhật thông tin đường xá vào háng cho mọi người .
Nhưng Chắc chắn các bác nào theo cái Kumi đi cung này về xe chả ra xe mà người thì chả ra ma

Đường từ làng nhì đi sang mù thấp mù cao toàn là là đường phá núi ra mà thành . đường to nhưng toàn đá với đá , đá hộc đá to đá nhỏ đá bố đá mẹ , hòn sỏi cứ phải gọi là to như cục gạch nằm chềnh ềnh giữa đường ... lên đèo chắc là dắt xe thôi còn đổ đèo xe đạp thì cứ phải gọi là sướng một đời ....
Amen, chị mầy đã xem ảnh dồi ku ợ, hẻm phải miêu tả nhiều...cơ mà nghe ku tả hấp dẫn thế ko biết, càng muốn đi xe cái đá hộc, đá to, đá nhỏ đá bố đá mẹ ở Háng nó khác gì so với ở Thèn Chu Phìn- Tây Côn Lĩnh :o027:

Yankumi
29-06-2012, 09:20 AM
không phải ném đâu em, em đi cả xe máy và xe đạp rồi thì đã biết nó khác nhau thế nào.
Đi mà không còn sức để ngắm nữa thì chỉ là đi cho nó đỡ ngứa chân thôi. Biết là kiểu gì rồi em chả đi nhưng cứ nói cho nó có tí thực. Đôi khi đi một chuyến khủng về vẫn thấy vui vì vượt qua chính mình. còn đẹp thì ngồi trà đá ngắm phố nó cũng lòi ra cái đẹp.
Iẻm đi vừa đủ sức mình thôi chứ có đi đến mức ko còn sức để ngắm đâu ợ, vẫn biết nắng nóng nhiều người ngại, cơ mà iem ko ngại, he he...Còn cảnh thì mùa nào có cái đẹp của mùa nấy bác ợ, iem là iem cứ oánh cái dấu 1 trong tứ đại tử địa Háng Tề Chơ iem chưa đc đi cái đã :o040:

pcpiloter88
29-06-2012, 01:21 PM
Yan ơi có gì minh vẫn đi Háng nhan cn minh di TN ve xếp quần áo đi tiếp nhé, ko tuột xích đâu, con ko cậu đi TN luôn đi :ex10:

Yankumi
29-06-2012, 03:11 PM
Yan ơi có gì minh vẫn đi Háng nhan cn minh di TN ve xếp quần áo đi tiếp nhé, ko tuột xích đâu, con ko cậu đi TN luôn đi :ex10:
Khiếp, cái mồm xoen xét Cuối Tuần tớ phải đi học, phải trả bài bla bla...thế mà lên cung TN cái lại đi nun...sợ :nosepick:

pcpiloter88
30-06-2012, 01:06 AM
Khiếp, cái mồm xoen xét Cuối Tuần tớ phải đi học, phải trả bài bla bla...thế mà lên cung TN cái lại đi nun...sợ :nosepick:
hihi tai buon chân quá đó mà hih

zĩn
02-07-2012, 12:58 AM
em phục chị Yan sát đất rồi :o027::notforgiven:

Yankumi
02-07-2012, 09:58 AM
Muộn nhất 18h 30 có mặt ở bến xe Mỹ Đình nhé mọi người, 19h xe nó chạy rồi...ồi ồi...Hà Nội ngày ta ra đi lại mưa gió nầy...:frozesweat:

quang3g
02-07-2012, 01:05 PM
Khả năng vỡ cung cao

flamencol77
02-07-2012, 01:25 PM
Tử cung rồi..........

pcpiloter88
02-07-2012, 04:38 PM
đã bị vỡ tua ^^ :tatoi:

Yankumi
02-07-2012, 05:08 PM
Òa òa òa...:dzo::dzo::stress::stress: :(((((((((((((((((